Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > Happy Birth Day & ดูดวง
  New Posts New Posts RSS Feed: กระเป๋าแบรนด์แนม
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

กระเป๋าแบรนด์แนม

Page  123>
Author
erin View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote erin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กระเป๋าแบรนด์แนม
    Posted: 21 Dec 2009 at 23:37 - IP: 85.167.68.227 IP Information
คือเอกำลังจะสั่งซื้อ กระป๋า LV จากไทยอ่ะค่ะ สองใบ
 กะว่าจะให้เค้าส่งไปรษณีย์มาให้
อยากทราบว่า จะมีปัณหาที่ ศุลกากร มั้ยค่ะ เออยู่นอร์เวย์จ้า
แล้วเวลาเราเดินทางนี่ ถ้าเอากระเป๋าไปด้วย ไม่ว่าจะพายไป
หรือโหลดใต้เครื่องก็แล้วแต่ จะมีปัณหาที่ ตม ทั้งที่ไทย แล้วก็ที่นอร์เวย์รึป่าว

รบกวนผู้เชี่ยวชาญช่วยตอบด้วยนะค่ะ
แฮ่ะๆTongue พอดีเอไม่เคยใช้ของแบรนด์มาก่อนอ่ะค่ะ
เอรินทร์ 1987, måndalen (rauma),norway
Back to Top
chuthamat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuthamat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 00:16 - IP: 58.9.128.171 IP Information
โทษนะคะ ของแท้ หรือของปลอมค่ะ
ถ้าเป็นของแท้ทำไม ไม่ซื้อจากที่โน้น หรือว่าซื้อผ่านเว็ปไซด์ปลอดภัยกว่านะคะ เฟย์หมายถึงเว็ปไซด์ของหลุยนะคะ เพราะว่าถ้าสั่งซือจากเมืองไทยแล้วให้ส่งโดยไปรษณีย์ อาจเกิดการสูญหายหรือ มีการลักขโมยเกิดขึ้นนะคะ แต่ถ้าเป็นของปลอมก็ระวังเวลาเราสะพายไปสนามบิน หรือว่าบางที่ เดี๋ยวนี้ทียุโรปเริ่มเอาจริงกับเรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์มาก ๆ นะคะ แต่ถ้าเป็นของจริงแล้วฝากเพื่อนซื้อให้เพื่อโหลดมากับกระเป๋าใบใหญ่ อันนี้ก็อันตรายไม่แพ้กัน เคยได้ยินเรื่องโจรที่สุวรรณภูมิไหมค่ะ แนะนำให้ใส่ไปกับกระเป๋าแครี่ออนดีกว่าปลอดภัย เรื่องศุลกากรคงไม่ต้องห่วงมั่งค่ะ ถ้าขอตรวจก็ให้ตรวจไปบอกว่าของซื้อใช้เอง ตม. ไม่เกี่ยวนะคะ ตม. เป็นหน่วยงานตรวจคนเข้าเมือง ศุลกากรถึงจะเกี่ยวกับภาษีอะไรประมาณนี้
I am Faye @ บ้านฝรั่งเศส. ที่เห็นมาตอบคำถาม ออกความเห็นบ่อย ๆ บางคนอาจจะสงสัยอีนี่ว่างมากใช่ไม่ คำตอบคือ ใช่ว่างมาก ๆ ค่ะ อิอิอิ
Back to Top
noonie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 00:23 - IP: 81.106.126.95 IP Information
ขอโทษนะค่ะคุณเอ ไม่ทราบว่าที่สั่งของแท้ หรือ ของก็อปอ่ะค่ะ

ถ้าของแท้ ทำไมไม่ซื้อที่ Norway  อ่ะค่ะ หรือถ้าไม่มีช้อปฯ ซื้อในเวบไซด์ก็ได้คะ ไม่น่าจะเสียภาษีนะค่ะ

เพราะนุ่นอยู่อังกฤษ ตอนนั้นสั่งกระเป๋าของ Prada ในเวบของ prada เองเลย เสียสตางค์แค่ค่าส่งอ่ะค่ะ
 รู้สึกจะ £ 30 ค่ะ แล้วเค้าส่งมาจาก Italy  น่ะค่ะ ประเทศเจ้าของแบรนด์ 

ส่วนถ้าหมายถึงของก็อป ..... ตรงนี้ไม่แน่ใจเรืองด่านตรวจเท่าไหร่ บางคนโชคดีไม่เจอค้น แต่ถ้าโชคร้ายเค้าเปิดดู
แล้วรู้ว่าเป็นของก็อป อาจจะโดนเสียค่าปรับละเมิดลิขสิทธ์ก็ได้นะค่ะ  ไม่แน่ใจจริงๆๆค่ะ

ส่วนที่ว่าถ้าถือของก็อป แล้วเดินถือขึ้นเครื่องได้ไหม .... ก็ได้นะค่ะ แต่อยู่ที่ว่าประเทศ หรือ แต่ละที่ที่คุณไป
จะมีเจ้าหน้าที่มาตรวจ หรือ มาถามหรือเปล่าว่าของแท้ อย่างที่บอก ถ้าโชคร้ายก็โดนปรับ รู้สึกจะหลายเท่าด้วยนะค่ะ ( ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ )

ส่วนโหลดใต้เครื่อง ตรงนี้โหลดได้ค่ะ แต่อย่างที่บอก ถ้าเกิดเค้าขอตรวจข้างในขึ้นมา ก็โดนปรับ แล้วแต่ความโชคร้าย + โชคดีของแต่คนค่ะ Wink

ถือของก็อป ก็จะใจเต้นลุ่มๆๆ ดอนๆๆ ว่าเค้าจะตรวจ หรือ ไม่ตรวจ จะเช็ค หรือ ไม่เช็ค ตื่นเต้นดี

แต่ถือของจริง ก็เดินได้อย่างสบายใจ ตรวจก็ตรวจไป ฉันใช้ของจริงนะฮ๊า อิอิอิ LOLLOL
Back to Top
himaew View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote himaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 00:28 - IP: 193.90.169.158 IP Information
.

Edited by himaew - 26 Oct 2013 at 07:56
Katt@Chonburi TH/Oslo-Norway.
Back to Top
oil_france View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oil_france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 00:29 - IP: 195.132.217.205 IP Information
เห็นเค้าว่าน่าจะจ่ายภาษี 25เปอร์เช็นนะค่ะSleepy
Back to Top
beste venn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beste venn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 01:24 - IP: 91.149.50.136 IP Information
อย่าซื้อที่เมืองไทยเลยค่ะ เพราะนนท์ซื้อLV Speedy 30 ที่เมืองไทย(อิมโพเรียล) เมื่อสองปีก่อน สีไม่สวยเลย เมื่อเทียบกับของพี่สาวที่ซื้อจากดูไบ คนละเรื่องเลยค่ะ แนะนำว่าให้ซื้อในเวปหลุยส์ หรือไม่ก้อร้านหลุยส์ที่นอร์เวย์ดีกว่าค่ะ
ถ้าส่งทางไปรษณีย์ อาจสูญหายกลางทางได้ ยิ่งถ้าส่งมาโดยไม่มีประกันด้วยแล้ว แย่เข้าไปใหญ่ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote erin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 02:25 - IP: 85.167.68.227 IP Information
Originally posted by himaew

ความคิดเห็นเหมือนคุณเฟย์อ่ะค่ะ (อิอิ งงกันละสิว่า แล้วจะมาเขียนทำไม)
เราอยากใช้เป๋าหลุยส์บ้างอ่ะ แต่ว่าจะซื้อเองก็ซื้อไม่ลง
เวลาไปส่งแฟนที่สุวรรณภูมิ หรือไปเที่ยวแล้วเห็นคนอื่นใช้เราก็พูดว่า โห น่าอิจฉาจัง
มีกระเป๋าหลุยส์ใช้ด้วยยยยย แฟนก็จะบอกว่า soon ยูก็จะมีเหมือนกัน
เป็นปีแระ ตกลง soon แปลว่ากี่ปีกันเนี่ย

เดี๋ยวนี้ที่ไทยมีเวปขายของกระเป๋าแบรนด์เนมเพียบเลยค่ะ
ส่วนมากจะงานฮ่องกง เกาหลี(คงไม่ใช่ของแท้แน่นอน)
ราคาไม่แพงค่ะ แพงสุดห้าพันบาทเอง
แต่ที่เอจะซื้อมันหมื่นกว่าอ่ะค่ะ ฝากพี่ที่กรุงเทพซื้ออีกทีนึง(เดี๋ยวพุ่งนี้จะถามเค้าอีกทีว่าแท้มั้ย ทำไมถูกจัง)
เพาระถ้าเอซื้อที่นอร์เวย์ราคามันเหยียบแสนบาทเลยทีเดียว เอก็เห็นของถูกเป็นไม่ได้LOL
เอรินทร์ 1987, måndalen (rauma),norway
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noonie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 03:02 - IP: 81.106.126.95 IP Information
Originally posted by erin

ความคิดเห็นเหมือนคุณเฟย์อ่ะค่ะ (อิอิ งงกันละสิว่า แล้วจะมาเขียนทำไม)
เราอยากใช้เป๋าหลุยส์บ้างอ่ะ แต่ว่าจะซื้อเองก็ซื้อไม่ลง
เวลาไปส่งแฟนที่สุวรรณภูมิ หรือไปเที่ยวแล้วเห็นคนอื่นใช้เราก็พูดว่า โห น่าอิจฉาจัง
มีกระเป๋าหลุยส์ใช้ด้วยยยยย แฟนก็จะบอกว่า soon ยูก็จะมีเหมือนกัน
เป็นปีแระ ตกลง soon แปลว่ากี่ปีกันเนี่ย

เดี๋ยวนี้ที่ไทยมีเวปขายของกระเป๋าแบรนด์เนมเพียบเลยค่ะ
ส่วนมากจะงานฮ่องกง เกาหลี(คงไม่ใช่ของแท้แน่นอน)
ราคาไม่แพงค่ะ แพงสุดห้าพันบาทเอง
แต่ที่เอจะซื้อมันหมื่นกว่าอ่ะค่ะ ฝากพี่ที่กรุงเทพซื้ออีกทีนึง(เดี๋ยวพุ่งนี้จะถามเค้าอีกทีว่าแท้มั้ย ทำไมถูกจัง)
เพาระถ้าเอซื้อที่นอร์เวย์ราคามันเหยียบแสนบาทเลยทีเดียว เอก็เห็นของถูกเป็นไม่ได้LOL

โหๆๆ ราคาเหยียบแสน ขายหมื่นติ๊ดๆๆ Shocked ขอโทษนะค่ะรุ่นไหนเอ่ย ?? ทำไมขายถุกจังอ่ะค่ะ
จริงๆๆแล้ว LV  ทุกประเทศ ราคาเท่ากันหมดนะค่ะ แตกต่างที่ค่าเงิน
ถ้าซื้อที่ฝรั่งเศสจะถูกสำหรับนักท่องเที่ยว เป็นสาเหตุให้คนไทยชอบไป paris  น่ะค่ะ vat refund  ช่วยได้แยะ
แล้วก็ซื้อที่ดูไบค่ะ ก็ถูกกว่าที่อังกฤษประมาณ 30- 40 ปอนด์ ณ.ค่าเงินตอนนั้นนะค่ะ เพราะดูไบ free tax  ค่ะ

นุ่นว่าคงต้องรีบถามพี่ที่ไทยแล้วล่ะค่ะ ทำไมถึงถูกจัง หรือ ของมือสองอ่ะค่ะ  แล้วซื้อเวบไรค่ะจะได้ตามไปมั่ง Wink
Back to Top
primeli View Drop Down

Post Options Post Options   Quote primeli Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 03:26 - IP: 92.107.138.223 IP Information
ขอแอบแซวน้องนุ่นหน่อยนะคะ เพื่อนพี่เคยบอกว่าถ้ามี LV  ใบแรกก็จะมีใบที่สองแระที่สามตามมาอันนี้จริงไหมเอ่ย Embarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noonie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 03:43 - IP: 81.106.126.95 IP Information
Originally posted by primeli

ขอแอบแซวน้องนุ่นหน่อยนะคะ เพื่อนพี่เคยบอกว่าถ้ามี LV  ใบแรกก็จะมีใบที่สองแระที่สามตามมาอันนี้จริงไหมเอ่ย Embarrassed

พี่ปริมมมม อย่าไปเชื่อออออ เพื่อนพี่ปริมเค้าขี้จุ๊ ไม่ใช่ใบที่สอง ที่สาม...แต่ สี่ ห้า หก เลยพี่ คริคริ LOLLOL
Back to Top
primeli View Drop Down

Post Options Post Options   Quote primeli Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 03:50 - IP: 92.107.138.223 IP Information
Originally posted by noonie

Originally posted by primeli

พี่ปริมมมม อย่าไปเชื่อออออ เพื่อนพี่ปริมเค้าขี้จุ๊ ไม่ใช่ใบที่สอง ที่สาม...แต่ สี่ ห้า หก เลยพี่ คริคริ LOLLOL

LOLLOLLOL
Back to Top
Lille engel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lille engel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 04:18 - IP: 83.89.21.232 IP Information
คุณเอดูรุ่นไหนอยู่เหรอค่ะ ถ้าของก็อปราคาหมื่นกว่าๆนี่ยุว่าซื้อของแท้ดีกว่าค่ะ เอารุ่นที่ราคาไม่แพงมาก ตอนนี้ยุอยากได้รุ่น monogram , neverfull gm อยู่ สองหมื่นกว่าเองค่ะ ใบใหญ่ใช้ได้ เอาไว้ใส่สมุดหนังสือและห่อข้าวไปโรงเรียน LOLLOL 

Yu, DK
Back to Top

Post Options Post Options   Quote erin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 10:08 - IP: 85.167.68.227 IP Information
Originally posted by Lille engel

คุณเอดูรุ่นไหนอยู่เหรอค่ะ ถ้าของก็อปราคาหมื่นกว่าๆนี่ยุว่าซื้อของแท้ดีกว่าค่ะ เอารุ่นที่ราคาไม่แพงมาก ตอนนี้ยุอยากได้รุ่น monogram , neverfull gm อยู่ สองหมื่นกว่าเองค่ะ ใบใหญ่ใช้ได้ เอาไว้ใส่สมุดหนังสือและห่อข้าวไปโรงเรียน LOLLOL 
จุดประสงค์เดียวกันกับเอเลยล่ะค่ะคุณยุ้ เอาไว้ใส่หนังสือไปโรงเรียนได้ LOL
Back to Top
wiggy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wiggy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 14:51 - IP: 79.210.224.62 IP Information

Avatar  ClapClapClapClapClap คำว่า soon  นี้ขอปรบมือให้เจ้าค่ะ อ่านจนขำ โดนอย่างแรงงงง และก็ เข้าใจอย่างแรงงง เพราะคุงแฟน ก็พูดเสมอ soon   จนต้องคอยกัดกะคุงแฟนประจำ โอ้ที่ร๊ากกกสรุป ไอ้ที่ว่า soon มันแปลคล้ายๆๆ ชาตินี้ไหม หร้อชาติหน้าน้อ LOL  LOL LOL

Back to Top
pingpong2008 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pingpong2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 15:15 - IP: 87.175.211.140 IP Information
สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆทุกคนดิฉันเป็นสมาชิกเก่าแต่ไม่ค่อยได้โพสค่ะ ชีวิตต่างแดนของดิฉันมันไม่หรูหร่าฟู่ฟ่าค่ะ ได้แต่อ่านชีวีิตที่สุขสบายของคนอื่นๆในแวปสนุกดีค่ะ แต่ไม่ได้อิจฉาใครทั้งนั้นนะค่ะ ดิฉันกับสามีอยู่กันแบบพอเพียงค่ะใช้กระเป๋าใบแพงสุดก็สามร้อยเก้าๆ(บาท)ค่ะ ซื้อเองนะค่ะสามีไม่ซื้อให้หรอก อยากซื้ออะไรก็ซื้อเองไปเลยงบประมาณห้าร้อยบาทขาดตัว ตลกค่ะ ขำๆนะค่ะอย่าคิดมาก
Back to Top
Patoslo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patoslo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 15:22 - IP: 84.215.95.39 IP Information

พี่ถามสามีที่บ้านค่ะ ว่าเวลาเราสั่งซื้อของ ราคาเกินกว่า 200 โครน เสียภาษี 25% ค่ะน้องเอ เราจะต้องจ่ายตอนเราไปรับของที่ไปรษณีย์ค่ะ

แพท..Oslo:March 1979
Back to Top
natcha1982 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natcha1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 16:12 - IP: 93.164.13.71 IP Information
ดีค่ะคุณเอ ราคาหมื่นกว่าๆนี่มือสองรึป่าวค่ะ เพราะเก๋เคยซื้อแล้วส่งมา แต่ไม่ใช่หลุยส์นะค่ะ โชคดีที่เค้าตรวจแต่ไม่ปรับค่ะ เพราะสั่งคนส่งให้ลงว่า gift และไม่ต้องใส่กล่องมา แค่ใส่ถุงมาให้ก้อพอ ทาง ตม เค้าจะลองตีราคาของออกมาอะค่ะ ว่าเกินกว่าที่เค้ากำหนดไว้ใหม  อาจจะเพราะด้วยกระเป๋าไม่ได้ใหม่มากกกด้วยลยรอดมา แต่โดนคุงสามีดุอะ ถ้าโดนปรับละก้อแพงกว่าค่ากระเป๋าหลายเท่า อุอุ เลยหยุดสั่ง รอหิ้วมาเอง แต่ถ้าอยากได้ใหม่ๆเลยไปซื้อในช้อปดีกว่าค่ะ ราคาถูกกว่าเมืองไทยนิดหน่อย แต่ได้อารมณ์ในการชมค่ะ ได้จับได้เลือกเอง (ของทุกอย่างที่ส่งเข้ามา จากนอกประเทศ EU ต้องโดนตรวจก่อนส่งให้เจ้าของค่ะ)Tongue
Back to Top
Extravagant Glavity View Drop Down
PR สะใภ้ UK

Post Options Post Options   Quote Extravagant Glavity Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 16:49 - IP: 94.6.106.189 IP Information

ราคาเหยียบแสน กระเป๋าไว้ใช้งานธรรมดา แบบกระเป๋าสะพายทั่วไป  ถ้าจะให้เดา คิดว่า ต้องเป็นรุึ่น มัลติคัลเลอร์  หรือไม่ก็พวกตระกูลหนัง Suhali

แต่คิดว่า คนไทยส่วนใหญ่นิยม MC มากกว่า เพราะมีทั้งลายโมโนแกรมและสีพาสเทลที่เดิ่นชัด  ก็คิดเอาเล่น ๆๆ ดังนี้ 

1. ของจริงราคาเกือบแสน เป็นไปได้หรือ ทีี่เค้าจะขายหลักหมื่น  ขนาดเค้าใช้กับมาสามสี่ปี หรือห้า ปี เค้ายังเอามาขายกันในราคาสองหมื่นอัพ ถึงแม้จะเก่าบ้างแล้วก็ตาม

ที่จะบอกว่าราคาหมื่น ถ้าเป็นรุ่น MC ก็คิดได้ว่า มีอยุ่เด่น ๆๆ ก็เป็น MC pochette อันนี้ได้นะคะ ถ้ามือสองแต่หมื่น เพราะราคามื่อหนึ่ง อยุ่ที่สองหมื่น 

MC Speedy ยังไง ยังไงง ก็ไม่มีทางหมื่นเดียว นอกจากว่าเน่า สายขาด คาวไฮดำปี๋ ฝาปิดหลุด มีตำหนิ แบบว่า ยากเกินจะเยียวยา

รุ่่นนนี้เพิ่งออกมาใหม่ Judy อืม หมื่นหนึ่งคงไม่ได้แน่นอน ชัวร์ ๆๆๆ ถ้าก๊อปเกรด เอ เอ เอ คงได้ค่ะ  แล้วก็ ริต้า คงไม่ได้

มาใหม่อีกอันแนวปุ่ม ๆๆ อันนี้ตัดทิ้ง ไม่ได้เหมือนกัน

2. ขอ้สุดท้ายอันนี้สำคัญ  แบรนด์หลุยส์  มีผลิตอยู่ สามโรงงานเท่านั้น  ที่แรก บ้านเกิด ปารีส ฝรั่งเศส  ที่สอง อเมริกา  ที่สาม สเปน  (ส่วนใหญ่จะเป็นของชิ้นเล็ก เช่น คลัช กระเป๋าสตางค์)  และถ้าใครมาบอกว่า ได้มาจากโรงงาน จำไว้เลยว่า "เค้าโกหก" โรงงานไหน อาจจะหมายถึงว่าโรงงงานจากโรงเกลืออ่ะค่ะ 
เพราะหลุยส์ไม่มีเอาเลท ไม่มีราคาโรงงาน กระเป๋าผิดแบบ ไมได้มาตรฐานเค้าทำลายทิ้งอย่างเดียวค่ะ  และหลุยส์เป็นแบรนเดียวที่ไม่มีการเอากระเป๋าตกรุ่น หรือ มีตำหนิมาเซล ถ้าไม่เชืือ ช่วงเทศกาลลดราคา ไปเดินดูได้เลย ทุกแบรนด์ พร้าด้า กุชชี่ และอีกนา ๆ ชนิด เค้าเซลกัน แต่หลุยส์ ไม่มีวันเซลลลลล ไม่มีทาง  

เผื่อความมั่นใจ ถ้าอยากรุ้มากกว่านี้ หรือไปเชคข้อมูลที่ให้มา ว่าจริงหรือป่าว หรืออยากตรวจสอบกระเป๋า ก็ไปหาข้อมูลได้ที่นี่ www.thepurseforum.com รู้จักกันในนาม TPF

ปล ดีไม่ดีถือของปลอม เจอแจคพอต โดนจับปรับนะคะ ยุโรปเคร่งค่ะ ที่รู้มาเพราะว่าอ่านมานะคะ เลยเอามาบอกต่อ ถ้าอยากได้จิรง ๆๆ ทำไมไม่เก็บตังค์แล้วซื้อของแท้ใช้ดีกว่า ถึงจะแพงแต่ว่ามันใช้ทนและคลาสสิค  แต่ถ้าไม่มีตังค์ ก็ใช้ไฮสตรีททททท ราคาที่ไม่แพงเยอะแยะ ดีดี เก๋ ๆๆ น่ารัก ๆๆ เพียบ

YOU ONLY LIVE ONCE!!
Back to Top
big smile View Drop Down

Post Options Post Options   Quote big smile Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 16:49 - IP: 79.72.75.151 IP Information
เข้ามาอ่านหาความรู้ ความสำราญด้วยคน เจอข้อความคุณปิงปองสองพันแปด ชอบคุณเข้าอย่างจัง เจอคนร่วมรสนิยมเดียวกันเข้าแล้ว
Back to Top
nok london View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok london Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 18:05 - IP: 92.40.70.182 IP Information
Extravagant Glavity View Drop Down
Avatar เข้ามาเพิ่มเติมให้คุณแววค่ะ ว่าตอนนี้มีโรงงานผลิตหลุยส์ที่จีนแล้วค่ะ หน้าจะประมาณสองปีแล้วด้วยค่ะ นอกหลุยส์แล้วยังมี บลูเบอร์รี่ อามานี่ร์ จู๊ดชี่ คันทรี โค๊ทร์ และอีกหลายยี่ห้อที่ไม่ได้กล่าวถึงค่ะ   ส่วนกระเป๋าบางใบราคาถูกก็อาจไม่ใช่ของก๊อบก็ได้ค่ะ  บางทีอาจจะเป็นกระเป๋าที่ถูก โขมยมาเก็บใว้หนึ่งปีพอแล้วเขาก็เอาไป ปล่อยในตลาดมืดค่ะ ถ้าใครเคยไปตลาดจัสตุจัตร แล้วเห็นเขาขายหลุยส์ และหลายๆแบนร์ถูกกว่สในช้อบ ประมาณสามสี่พันบาทไม่ตกตกใจค่ะ มันเป็นของจริงแต่ว่าเขาจะเลือก ลูกค้าเหมือนกันค่ะเพราะกลัวถูกจับมันไม่คุ้ม เรื่องแบบนี้ไม่ได้มีแต่ที่เมืองไทยหรอกค่ะ มีอยู่ทั่วโลกคนที่เสียหายที่สุดคือบริษัท ประกันค่ะเพราะตำหรวจเขาตามเรื่องแค่ปีเดียวก็เลิกตาม
Back to Top
PR สะใภ้ UK

Post Options Post Options   Quote Extravagant Glavity Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 18:24 - IP: 94.6.106.189 IP Information
Avatarจริงเหรอคะ ว่าหลุยส์มีโรงงานที่จีนแ้ล้ว หมายถึงของลิขสิทธิ์หรือป่าววค่ะ  เพราะยังไม่เคยได้เยินเลย ตกใจเหมือนกันพอได้ยินว่ามีที่จีน  ถ้าเป็น Burberry อันนี้ไม่แปลกใจค่ะ เพราะเมื่อวานก็เจอมา เห็นว่า Made in China เป้นพวกเสื้อยืด แต่ไม่ได้สังเกตกระเป๋า เดี่ยวแววขอเข้าไปถาม กับ ทีพีเอฟหน่อยว่ามีจิรงหรือป่าว ถ้ามีเป็นพวกกรเป๋า หรือว่าเสื้อผ้ากันแน่ หรือว่าไม่มีเลย

เรื่องสวนจตุจักร อันนี้ ไม่เคยได้ยินหนะคะ ว่ามีพนักงานขโมยของออกมาขาย ส่วนใหญ่ถ้าเป็นของก๊อบ คนก็จะมาหาข้ออ้างไปทั่วนั่นแหละคะ เพราะว่าคนขายก็อยากจะได้ตังค์ คนซื้อก้เห็ฯของถูก ก้เชื่อ  เหตุผลคนขายอยากขายของกีอบ โดยแรก ๆๆ ก้จะบอกว่า 
1. ของมีตำหนิจากโรงงาน เลยได้มาถูก
2. สอง ร้อนเงิน
3. ขโมยมา ใครน้อ ขโมยมาขายกัน ไม่กลัวตำรวจบางหรือไงน้อ ส่วนเบอรเบอรี่

ผลิตจากจีน แต่ไม่ใช่ว่าจะแท้หมดนะคะ คนที่เค้าดุรู้ เ้ค้าก็ดูกันไปถึงตะเข็บ ถึงป้ายตรงคอเสื้อ กระดุม ตราต่าง ๆๆ ยังติดใจ หลุยส์ผลิตในจีน ขอไปหาข้อมูลก่อน ว่าจริงไหม แล้วจะมายืนยันให้อีกที เผื่อคนซื้อจะได้มั่นใจ

คุณนกมีไหมเอ่ย หลุยส์จากจีน  ถ้ามีแววรบกวนของลงภาพ บวกแสตมป์ แล้วก็ เดทโค้ท แล้วก็รลายงานตรงการเย็บต่าง ๆๆ ให้แววดุหน่อยได้ไหมค่ะ ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป เพราะแววก็เพิ่งได้ืยินจากคุณนกครั้งแรกเนี่ยแหละคะ ว่ามีโรงงานหลุยส์ในจีนแล้ว  (ส่วนพวกเสื้อผ้า ผ้าพันคอ แววจะเห็นว่าผลิตจาก อิตลาลี อ่ะค่ะ)

คืออยากรู้จริงอ่ะ ๆๆ ค่ะ เพราะตกใจมาก ที่แววไม่รุ้เลย กำลังงง ว่าจริงเหรอเนี่ย

ลืมต่อไปอีกนิด เรืองของถูกจากสวนจตุจักร เพิ่งอ่านให้ละเอียด คือถ้าถามว่า ถูกกว่าสามสี่พันแล้วเป็นของแท้ ถามว่าตกใจไหม ไม่ตกใจค่ะ 

เพราะร้านจตุจักร บางร้านขายของแท้เลย ๆๆ ทั้งหมดก็มี คือ พวกนี้ เค้ามีคนหิ้วของให้ ไม่ว่าจะเป็นคนเดินทางต่างเประเทศบ่อย ๆๆ เป็นพวกแอร์ 

พวกนี้เป็นคนหิ้วของเข้ามาตามคำสั่งของร้าน แล้วพอซื้อของเสร้จปุ๊บ ถือวีซ่านักท่องเที่ยวก็ขอเคลมภาษีคืน ที่เรียวกว่า Vat Refund ดังนั้นไม่แปลกที่จะมีของราคาถูกกว่าสามสี่พันบาท

เพราะบางยี่ห้อ หิ้วมาขายในไทยแล้ว ยังถูกกว่าชอปในไทยตั้งเป็นหมื่น ๆๆ ค่ะ ตลาดมืดอะไร เก็บของเป้นปี่ แววก็ยังไม่เคยได้ยินคะ รู้แต่เรืองหิ้วพรีออร์เดอรืนั่นแหละคะ

Edited by Extravagant Glavity - 22 Dec 2009 at 18:29
Back to Top
PR สะใภ้ UK

Post Options Post Options   Quote Extravagant Glavity Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 18:40 - IP: 94.6.106.189 IP Information

Louis Vuitton: The Company

Are LV's that say "made in USA" as good as the bags that say "made in France?"

Yes. Louis Vuitton has factories in the United States, France, Spain, Italy and Germany. This is cost-effective for LV because it allows quicker product distribution to the intended market. Employees of all factories are trained to meet Louis Vuitton Paris' standards. Clothing for Louis Vuitton may be made in a number of different countries, but Asia is not among them.

How can I find an LV Retailer near me?

Of course, you could check your local Yellow Pages or check here: www.vuitton.com

Does Louis Vuitton ever go on sale?

As with most upscale designers, their leather goods never go on sale. As for their clothing line, I am not sure--there may be an occasional sale at some stores.

You can call me finicky but if I had a choice I would prefer a wallet that says "Made in France."

LV's factory in Spain and other locations all use the same standards that would be used in France.

How long do I have to exchange or return a purchase from Louis Vuitton?

14 days. It must be returned in new, unused condition with the original sales receipt.

When I call around 4 places in L.A. they give me different responses about whether I can purchase a "Made in France" item in the U.S.. Some tell me that all men's wallets in the USA will have "Made in Spain." He said that the only ones that say "Made in France" are from returns from customers who bought it in Europe.

It is my understanding that it is possible to find men's wallets that are made in France in the U.S., but it takes researching all of their store locations. I recommend calling their toll-free number to inquire: 1-866-VUITTON.

Some people have told me that I can order a wallet that says "Made in France" and others say I can't order it at all.

You can only order it if it is already imported into the U.S. or North American market. I have many Made in Spain wallets and they are wonderful.

http://www.mypoupette.com/faq2.htm  >>>  ข้อมุลนะคะ จากอันนี้ ส่วนใหญ่แล้วกระเป๋าจะลองอ่านดูค่ะ  ตัวแดง ๆๆ ขีดไว้ให้ ที่เค้าบอก อันนี้ไม่รู้ข้อมูลหลังจากสองปีหรือเปล่า แต่เค้าเขียนว่าไว้งี้อ่ะค่ะ แต่จะไปหามาเพิ่ม เพราะก็อยากรู้เหมือนกันอ่ะค่ะ

Back to Top
ammeeya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ammeeya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 19:18 - IP: 115.67.56.253 IP Information

Originally posted by Extravagant Glavity

Avatarจริงเหรอคะ ว่าหลุยส์มีโรงงานที่จีนแ้ล้ว หมายถึงของลิขสิทธิ์หรือป่าววค่ะ  เพราะยังไม่เคยได้เยินเลย ตกใจเหมือนกันพอได้ยินว่ามีที่จีน  ถ้าเป็น Burberry อันนี้ไม่แปลกใจค่ะ เพราะเมื่อวานก็เจอมา เห็นว่า Made in China เป้นพวกเสื้อยืด แต่ไม่ได้สังเกตกระเป๋า เดี่ยวแววขอเข้าไปถาม กับ ทีพีเอฟหน่อยว่ามีจิรงหรือป่าว ถ้ามีเป็นพวกกรเป๋า หรือว่าเสื้อผ้ากันแน่ หรือว่าไม่มีเลย

เรื่องสวนจตุจักร อันนี้ ไม่เคยได้ยินหนะคะ ว่ามีพนักงานขโมยของออกมาขาย ส่วนใหญ่ถ้าเป็นของก๊อบ คนก็จะมาหาข้ออ้างไปทั่วนั่นแหละคะ เพราะว่าคนขายก็อยากจะได้ตังค์ คนซื้อก้เห็ฯของถูก ก้เชื่อ  เหตุผลคนขายอยากขายของกีอบ โดยแรก ๆๆ ก้จะบอกว่า 
1. ของมีตำหนิจากโรงงาน เลยได้มาถูก
2. สอง ร้อนเงิน
3. ขโมยมา ใครน้อ ขโมยมาขายกัน ไม่กลัวตำรวจบางหรือไงน้อ ส่วนเบอรเบอรี่

ผลิตจากจีน แต่ไม่ใช่ว่าจะแท้หมดนะคะ คนที่เค้าดุรู้ เ้ค้าก็ดูกันไปถึงตะเข็บ ถึงป้ายตรงคอเสื้อ กระดุม ตราต่าง ๆๆ ยังติดใจ หลุยส์ผลิตในจีน ขอไปหาข้อมูลก่อน ว่าจริงไหม แล้วจะมายืนยันให้อีกที เผื่อคนซื้อจะได้มั่นใจ

คุณนกมีไหมเอ่ย หลุยส์จากจีน  ถ้ามีแววรบกวนของลงภาพ บวกแสตมป์ แล้วก็ เดทโค้ท แล้วก็รลายงานตรงการเย็บต่าง ๆๆ ให้แววดุหน่อยได้ไหมค่ะ ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป เพราะแววก็เพิ่งได้ืยินจากคุณนกครั้งแรกเนี่ยแหละคะ ว่ามีโรงงานหลุยส์ในจีนแล้ว  (ส่วนพวกเสื้อผ้า ผ้าพันคอ แววจะเห็นว่าผลิตจาก อิตลาลี อ่ะค่ะ)

คืออยากรู้จริงอ่ะ ๆๆ ค่ะ เพราะตกใจมาก ที่แววไม่รุ้เลย กำลังงง ว่าจริงเหรอเนี่ย

ลืมต่อไปอีกนิด เรืองของถูกจากสวนจตุจักร เพิ่งอ่านให้ละเอียด คือถ้าถามว่า ถูกกว่าสามสี่พันแล้วเป็นของแท้ ถามว่าตกใจไหม ไม่ตกใจค่ะ 

เพราะร้านจตุจักร บางร้านขายของแท้เลย ๆๆ ทั้งหมดก็มี คือ พวกนี้ เค้ามีคนหิ้วของให้ ไม่ว่าจะเป็นคนเดินทางต่างเประเทศบ่อย ๆๆ เป็นพวกแอร์ 

พวกนี้เป็นคนหิ้วของเข้ามาตามคำสั่งของร้าน แล้วพอซื้อของเสร้จปุ๊บ ถือวีซ่านักท่องเที่ยวก็ขอเคลมภาษีคืน ที่เรียวกว่า Vat Refund ดังนั้นไม่แปลกที่จะมีของราคาถูกกว่าสามสี่พันบาท

เพราะบางยี่ห้อ หิ้วมาขายในไทยแล้ว ยังถูกกว่าชอปในไทยตั้งเป็นหมื่น ๆๆ ค่ะ ตลาดมืดอะไร เก็บของเป้นปี่ แววก็ยังไม่เคยได้ยินคะ รู้แต่เรืองหิ้วพรีออร์เดอรืนั่นแหละคะ

สวัสดีจ้ะน้องแวว

เรื่องจะทำโรงงานที่จีนนี่ เคยออกข่าวทางทีวีมาประมาณปีกว่าได้มั้ง จำไม่ได้

รู้สึกว่าสุดท้าย เขาตรึกตรองแล้วถ้าจะได้ไม่คุ้มเสีย

เพราะเขากังวลเรื่องการลักลอบนำออกนอกโรงงานมาก มาก

เรื่องก็อปด้วย อยู่ที่แหล่งเขาเลยLOL   

โรงงานตั้งแล้วแต่ผลิตตัวอื่นแทน ไม่ใช่LV 

Edited by ammeeya - 22 Dec 2009 at 19:20
Back to Top
PR สะใภ้ UK

Post Options Post Options   Quote Extravagant Glavity Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 20:18 - IP: 94.6.106.189 IP Information
http://forum.purseblog.com/date-codes/date-code-made-in-information-and-locations-183525.html

http://forum.purseblog.com/louis-vuitton/is-there-a-louis-vuitton-factory-in-china-539949.html#post13542808

โปรแกรมอินเตอร์เน็ตอันนี้ไม่ข้นลิงค์ให้ ใครทำได้ทำให้หน่อยจ้ะ แทงยูSmileSmileSmileSmile

อ่ะ ข้อมูลมาเพิ่มแล้ว นั่งดูจนตาลาย ยังไง ๆๆๆ ก็ไม่มีจากจีนนนนนนน เมมเบอร์ท่านที่ีมาลงข้อมูล

ก็เป็นแมมเบอร์มาตั้งแต่สองพันหก แล้วก็มีเมมเบอร์จากปีสองพันเจ็ด มาตอบ  ก็ไม่มีใครเจอเลยว่ามีมาจากจีน 

ขอบคุณพี่แอ๋มมาก ๆๆ ค่ะให้ความกระจ่าง สรุปว่าไม่มีใช่ไหมค่ะ จากข้อมูลที่แววคึ้นมาจากเวบกระเป๋าระดับโลก

ก็น่าจะยื่นยันได้อยู่ด้วย ไปตั้งทู้ถามโดนดุมาอีก หุหุ แต่ก็ดียังได้ความกระจ่าง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote erin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 20:23 - IP: 85.167.68.227 IP Information
Originally posted by pingpong2008

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆทุกคนดิฉันเป็นสมาชิกเก่าแต่ไม่ค่อยได้โพสค่ะ ชีวิตต่างแดนของดิฉันมันไม่หรูหร่าฟู่ฟ่าค่ะ ได้แต่อ่านชีวีิตที่สุขสบายของคนอื่นๆในแวปสนุกดีค่ะ แต่ไม่ได้อิจฉาใครทั้งนั้นนะค่ะ ดิฉันกับสามีอยู่กันแบบพอเพียงค่ะใช้กระเป๋าใบแพงสุดก็สามร้อยเก้าๆ(บาท)ค่ะ ซื้อเองนะค่ะสามีไม่ซื้อให้หรอก อยากซื้ออะไรก็ซื้อเองไปเลยงบประมาณห้าร้อยบาทขาดตัว ตลกค่ะ ขำๆนะค่ะอย่าคิดมาก
ปรกติเอก็ซื้อกระเป๋าราคาไม่เกินห้าบาทที่ไทยนะค่ะ เน้นที่รูปแบบ ความสวย
ซื้อที่ไทยแล้วก็เอามาใช้ที่นอร์เวย์ ไม่เคยคิดว่าจะซื้อของแบรนด์ด้วยซ้ำ เพราะเสียดายตังค์

แต่พอดีได้งบมาจากพอแม่สามี ของขวัญคริสมาสต์นะค่ะ บวกกับพี่ที่รู้จักที่ไทยเค้าแนะนำมา
ก็เลยเกิดกิเลศLOL

แต่ตอนนี้เงินจำนวนนั้นเอขอเป็นเงินสดแทนค่ะ เก็บไว้เป็นค่าตั๋วเครื่องบินดีกว่าEmbarrassed แล้วรอไปช็อปที่ไทยแทนWink

ตอนนี้ก็ใช้ใบสองเก้าๆไปก่อนLOL ขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยนะค่ะ เป็นความรู้ใหม่เลยค่ะ
เพราะปรกติของแบรนด์เนมนี่เอไม่เคยคิดว่าจะสนใจอะไรเลย แต่ถ้ามีซักใบไว้ใช้ในชีวิตก็ดีเนอะBig smile
Back to Top
Mrs. Kennedy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mrs. Kennedy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 20:33 - IP: 82.42.161.26 IP Information
อยากได้ ( มาก ) เหมือนกันค่ะ LV แต่คุณสามีไม่ยอมซื้อให้
ไอ้จะซื้อเองก็ไม่มีตังค์
Dao & John Liverpool ( U.K )

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noonie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 22:01 - IP: 81.106.126.95 IP Information

Originally posted by pingpong2008

ปรกติเอก็ซื้อกระเป๋าราคาไม่เกินห้าบาทที่ไทยนะค่ะ เน้นที่รูปแบบ ความสวย
ซื้อที่ไทยแล้วก็เอามาใช้ที่นอร์เวย์ ไม่เคยคิดว่าจะซื้อของแบรนด์ด้วยซ้ำ เพราะเสียดายตังค์

แต่พอดีได้งบมาจากพอแม่สามี ของขวัญคริสมาสต์นะค่ะ บวกกับพี่ที่รู้จักที่ไทยเค้าแนะนำมา
ก็เลยเกิดกิเลศLOL

แต่ตอนนี้เงินจำนวนนั้นเอขอเป็นเงินสดแทนค่ะ เก็บไว้เป็นค่าตั๋วเครื่องบินดีกว่าEmbarrassed แล้วรอไปช็อปที่ไทยแทนWink

ตอนนี้ก็ใช้ใบสองเก้าๆไปก่อนLOL ขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยนะค่ะ เป็นความรู้ใหม่เลยค่ะ
เพราะปรกติของแบรนด์เนมนี่เอไม่เคยคิดว่าจะสนใจอะไรเลย แต่ถ้ามีซักใบไว้ใช้ในชีวิตก็ดีเนอะBig smile

คุณปิงปองค่ะ ส่วนใหญ่กระเป๋าที่ใช้ๆๆก็ซื้อเองทั้งนั้นแร่ะค่ะ ทำงานเองหาเงินได้เองค่ะ แล้วซื้อให้ตัวเองเป็นของขวัญ
แต่ทำไงได้เนอะเกิดป็นผู้หญิง ก็บ้าแฟชั่นเรื่อยเปื่อยตามประสาค่ะ บางคนความชอบไม่เหมือนกัน
ก็อยู่แบบพอเพียงเหมือนกันค่ะ มีแค่ไหนใช้แค่นั้น Wink

เหมือนที่คุณเอบอกแร่ะค่ะ มีไว้ซักใบใช้ในชีวิต แต่ๆๆๆ คุณเอค่ะ ระวังนะค่ะ มี 1 ใบ แล้วจะมีงอกมาใบที่ 2 และ ที่ 3 แบบที่พี่ปริมบอกนะค๊า อิอิอิEmbarrassed LOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noonie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 22:18 - IP: 81.106.126.95 IP Information
Originally posted by Mrs. Kennedy

อยากได้ ( มาก ) เหมือนกันค่ะ LV แต่คุณสามีไม่ยอมซื้อให้
ไอ้จะซื้อเองก็ไม่มีตังค์

คุณพี่ค่ะ ไม่ต้องทำมาร้องไห้ขี้มูกโป่งอยากได้เลยยยยยยยยยย  ของคุณพี่แค่นาฬิกาเรือนเดียว
ก็ได้น้องหลุยส์  4 - 5 ใบแล้วนะค่ะ น้องอ่ะอิจฉาๆๆๆๆๆๆ ตาร้อนผ่าวๆๆๆเนีย Ouch  ( ดูสิตาร้อนไม่ร้อน ไหม้ไปข้างนึง 5555LOLLOL )
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 22:42 - IP: 94.194.111.51 IP Information
Back to Top
Life View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2009 at 23:56 - IP: 82.30.91.3 IP Information
ไม่ใช่เจ้าของกระเป๋าแบรนด์หรอกค่ะ....แต่พี่ๆน้องๆที่ณิรู้จักเค้าเพิ่งไปถอยกระเป๋าหลุยส์แท้ๆกันออกมาคนหล่ะใบ....อีกคนได้ใบหล่ะ£400อีกคนได้ใบหล่ะ£800...(อันนี้ไม่ต้องมาถามน่ะว่ารุ่นไหน...เพราะข้าน้อยตาไม่มีแวว)...โอ้แม่เจ้า...เห็นแล้วเกิดกิเลส...แต่ท่องเอาไว้โยม...หลุยส์คงบ่มีวาสนามาอยู่กับเรา...ห้าๆๆๆๆๆ....แต่อันนี้เรื่องจริงค่ะถามพี่คนที่เค้าเล่นเป๋าหลุยส์มาแล้ว...เค้าบอกไม่เล่นยี่ห้ออื่น...เพราะถือแล้วไม่มั่นใจ...
Ni ,3 Dec 1972, Hinckley,Leicester,UK
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
Back to Top
Page  123>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.215 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters