Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: แนวข้อสอบA1ที่Trinity London(Camdan town)
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

แนวข้อสอบA1ที่Trinity London(Camdan town)

Author
blueboy4 View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote blueboy4 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แนวข้อสอบA1ที่Trinity London(Camdan town)
    Posted: 05 Aug 2013 at 04:33 - IP: 31.54.36.138 IP Information
ฟ้านำแนวข้อสอบA1มาแชร์ค่ะหลังจากที่พึ่งไปสอบมาเมื่อวันเสาร์นี้เองและผ่านเรียบร้อยแล้วค่ะผลสอบได้ระดับBเกินความคาดหมาย มีแค่speaking & listening เท่านั้นค่ะและที่ง่ายไปกว่านั้นคือเพียงแค่conversation ประมาณว่า1)เค้าจะแนะนำตัวว่าชื่ออะไรและเราชื่อว่าอะไร มีพี่หรือน้องมั้ย พวกเค้าอายุเท่าไร่ เรามาจากประเทศอะไร 2) ตอนนี้เราพักอยู่ที่ใหน บ้านหรืออพาทเม้นท์ ลักษณะบ้านเป็นแบบใหน เมืองที่เราอยู่เป็นยังไงบ้าง 3) วันนี้วันที่เท่าไหร่ วันอะไร เดือนอะไร แล้ววันต่อไปคืออะไรเราก็ว่าไปจนครบเจ็ดวัน 4) เค้าจะมีรูปภาพห้องต่างๆภายในบ้านมาให้เราดูแล้วเค้าจะถามว่านี่ห้องอะไรแล้วนี่้เรียกว่าอะไร และมีรูปภาพตัวเลขเค้าจะถามเราว่านี่คืออะไรเราก็ตอบตามตัวเลขที่เค้าชี้ (ต่ำกว่า100) จบคำถามกำหนดเวลาแค่6นาทีเท่านั้น ค่าสอบ95ปอนด์ จองวันสอบก่อนนะคะทางอินเตอร์เนทถ้าอยากได้หนังสือกับCDเตรียมสอบก็จ่ายเพิ่มอีก20ปอนด์ ส่งถึงบ้านตามที่อยู่ที่เราแจ้งค่ะ ถ้าเราสามารถพูดคุยสนทนากับสามีของเราได้คิดว่าเลือกสอบที่นี่ก็ง่ายและสะดวกดีนะคะ หากเราฟังไม่ชัดไม่เข้าใจ เราก็ขอให้เค้าพูดใหม่อีกครั้ง หรือหากเราไม่รู้คำตอบก็แค่บอกว่าเราไม่รู้เค้าก็จะเปลี่ยนคำถาม เค้าจะถามเราช้าๆและชัดๆไม่กดดันเราค่ะบรรยากาศก็เปนกันเองแค่เรากับผู้ถามคำถามเท่านั้น Trinity มีหลายสาขามากในลอนดอนเราเลือกที่ไปมาสะดวกแต่ส่วนใหญ่จะอยู่ใกล้ สถานีunderground ทุกที่เลยค่ะ ฟ้านำมาเป็นแนวทางให้กับสาวๆที่กำลังมองหาที่สอบและกำลังตัดสินใจว่าจะเลือกที่ใหนดีเผื่อได้เพิ่มการตัดสินใจง่ายขึ้น หากซ้ำกับโพสที่ผ่านๆมาฟ้าต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

Edited by blueboy4 - 05 Aug 2013 at 04:45
Sweetheart
Back to Top
Iza_1992 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Iza_1992 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2013 at 04:41 - IP: 92.40.254.226 IP Information
ขอบคุณมากค่ะ ราคา 95 หรอคะ นึกว่า 110

แป่ว... โทษทีค่ะอ่านผิดเองคิดว่าสอบ B1

Edited by Iza_1992 - 05 Aug 2013 at 04:42
Nothing lasts forever :')
Back to Top

Post Options Post Options   Quote blueboy4 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2013 at 04:44 - IP: 31.54.36.138 IP Information
95ค่ะคุณไอซถ้ารวมค่าหนังสือกับซีดีก็115£ค่ะ แก้ไขเหมือนกันค่ะเข้าใจง่ายขึ้น

Edited by blueboy4 - 05 Aug 2013 at 04:47
Sweetheart
Back to Top
Orawan1976 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orawan1976 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2013 at 04:57 - IP: 90.218.253.16 IP Information
ขอบคุณค่ะที่เอามาแชร์Tongue จะต้องไปเทสตอนจะขอสัญชาติปีหน้าค่ะ (ปีนี้ขอ IRL ก่อนตุลาเลยรอดตัวไป หิหิ) ... ไม่ใช่ใกล้ๆ ทาง Home Office เปลี่ยนกฎอีกซะล่ะ Dead ....
Back to Top
meekaew86 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote meekaew86 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2013 at 15:04 - IP: 89.241.142.208 IP Information
ขอบคุณค่ะที่มาแชร์ เราก็เตรียมตัวสอบต่อวีติดตามรอบสองต้องใช้ A1
nat
Back to Top
NAT@UK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NAT@UK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2013 at 19:35 - IP: 115.67.132.52 IP Information
ขอบคุณที่มาแชร์นะคะ เคยสอบเมื่อ มีนา 2012 ตอนนั้น £80 เองค่ะ ขึ้นราคาแล้ว อิอิ กะว่าจะยื่นวีติดตาม ดันมาเจอกฏใหม่เรื่องรายได้ อดยื่น จนตอนนี้ จะหมดอายุแล้ว ต้องไปสอบใหม่อีก
@- อย่าลืมเอาใจเขามาใส่ใจเรา -@
Back to Top
Jommy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jommy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2013 at 03:18 - IP: 90.207.114.44 IP Information

ดีเลยคะ กำลังมองหาที่สอบในอังกฤษอยู่เหมือนกันค่ะ ยอมรับว่าตื่นเต้นมากกับการทำข้อสอบ พอได้ยินที่คุณBlueboy4 บอกแนวทางมา ค่อยบำใจลงหน่อยค่ะSmile  กลัวข้อสอบอยาก กลัวไม่ผ่านแล้วต้องสอบใหม่

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jommy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2013 at 03:33 - IP: 90.207.114.44 IP Information
ขอโทษค่ะ ลืมถามคำถามไปเลย ดีใจมากไปหน่อย555LOL  หลังจากสอบเสร็จแล้ว รู้ผลสอบเลยมั้ยค่ะ หรือว่าเราต้องรอผลสอบที่บ้านค่ะ และใช้เวลานานกี่วันค่ะ ถึงรู้ผลสอบ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote blueboy4 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2013 at 03:50 - IP: 31.54.36.138 IP Information
สอบเสร็จรู้ผลเลยค่ะ จะมีเจ้าหน้าที่เอาเอกสารมาให้หลังจากสอบเสร็จแต่เป็นเพียงแค่เกณฑ์การสอบเท่านั้นนะคะ ก็คือA-D เราผ่านมั้ยในระดับใดเท่านั้นเองแต่certificateจะส่งตามหลังเรามาภายใน17วันค่ะ ฟ้าก็ไม่เก่งภาษาเหมือนกันค่ะถึงเลือกสอบที่นี่เพราะลองเทสออนไลน์ของโทอิคแล้วผลไม่ค่อยดีเท่าไหร่แล้วฟ้าก้ออยู่ใกลจากกรุงเทพ ค่าสอบอาจจะพอๆกันแต่รวมค่าเดินทางและความสะดวกแล้ว ที่นี่สะดวกกว่าเยอะเลยค่ะ โชคดีนะคะ
Sweetheart
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jommy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2013 at 04:02 - IP: 90.207.114.44 IP Information
ขอบคุณมากเลยค่ะคุณฟ้า Smile   คิดเหมือนกันเลยค่ะ สอบที่อังกฤษน่าจะสะดวกกว่า แล้วเราค่อยไปเช็ค TB ที่กรุงเทพฯทีหลังWink โล่งอกไปเยอะเลยค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote blueboy4 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2013 at 05:06 - IP: 31.54.36.138 IP Information
ยินดีค่ะ
Sweetheart
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.227 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters