Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: วีิธีต้มปลาร้าไฮโซ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

วีิธีต้มปลาร้าไฮโซ

Author
Blueblue View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Blueblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: วีิธีต้มปลาร้าไฮโซ
    Posted: 19 Aug 2013 at 22:53 - IP: 58.8.211.230 IP Information
เพลงเพราะค่ะ ต้มปลาร้าหม้อนี้ได้ใจมากๆค่ะ น่ารักมากค่ะ อิอิอิ 

Edited by Blueblue - 03 Mar 2014 at 09:35
Back to Top
lala10 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lala10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2013 at 23:06 - IP: 85.4.60.218 IP Information
WinkSud yod LOL สะไภ้สวิสแน่เลย ClapClapเตาอยุ่กลางทุ่งยังงี้สบาย เฉิบ   555  เราอยู่ท่ามกลางเมืองเก่าแหล่งท่องเที่ยว สวิส  มีคนเดินชมเมืองตลอด ขืนมีกลิ่นปลาร้าตำรวจแห่มาแน่ๆเอยWink หมดสิทธิ์LOL
พิมพ์ไทยทีไรผิดตกหล่นขออภัย Alles Gute zum Neujahr 2014.All are good in 2014,2557.
Durch Schaden wird man klug.
Stille Wasser sind tief.
Wer zuletzt lacht am besten.
Liebe macht blind.

Back to Top
lala10 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lala10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2013 at 23:16 - IP: 85.4.60.218 IP Information
Tongueฮาฝรั่งมาก ตากระพริบปิดจมูก ปริบๆ เห็นต่อนปลาแดกแล้ว สงสัยปลาแซลมอล น้ำลายแตก ไปคว้ม ปลารเาพันท้าย มาโรย ข้าวร้อนๆ โดยด่วน ฮี่ๆๆEmbarrassed
    แท้งกิ้วที่มาแชร์ LOL
พิมพ์ไทยทีไรผิดตกหล่นขออภัย Alles Gute zum Neujahr 2014.All are good in 2014,2557.
Durch Schaden wird man klug.
Stille Wasser sind tief.
Wer zuletzt lacht am besten.
Liebe macht blind.

Back to Top
Roj View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Roj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2013 at 02:35 - IP: 86.165.254.109 IP Information
น่ารักมากค่ะ ขอบคุณที่เอามาให้ชม แต่อดขำไม่ได้คนนอนรอ และตอนทีถกผ้าปิดปากปิดจมูกนี้หละ 555 อย่าบอกนะว่าจะเหมือนกันกับเราหรือเปล่าหน้อ เหมือนคนข้างเราบอกเหม็นๆปลาร้า แต่ขอแจมส้มตำปลาร้ากับเราด้วย555
Back to Top
MNseal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MNseal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2013 at 09:40 - IP: 27.55.198.113 IP Information
ฮา สุดๆๆ เอาให้ฝรั่งที่บ้านดูขำใหญ่เลย หุหุ ขอบคุณที่ทำให้ได้หัวเราะคะ
Back to Top
GOFORIT View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GOFORIT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2013 at 13:11 - IP: 114.109.120.184 IP Information
"Don’t listen to what people say, watch what they do."
Back to Top
Tangkvvaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tangkvvaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2013 at 13:51 - IP: 1.0.233.11 IP Information
แอบหลอน กำลังดูๆอยู่คิดว่าได้กลิ่นปลาร้า LOL
เคยต้มที่เมกา ขนาดคั่วกาแฟดับกลิ่นยังไม่ได้ผล อดีตสามีกลับบ้านมารื้อบ้านใหญ่ นึกว่าทำอะไร หันไปถาม
ฮีบอก ชั้นคิดว่ามีหนูตายในบ้าน Dead บ่แมนเด้อค๊าาา LOLLOLLOLLOL
สร้างชีวิตของตัวเองให้น่าอิจฉา ดีกว่าต้องมานั่งอิจฉาชีวิตของคนอื่น
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Blueblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2013 at 14:10 - IP: 115.87.206.221 IP Information
สวัสดีค่ะคุณ LALA 10  คุณ ROJ คุณ MSseal คุณ GOFORIT และคุณ  Tangkvvaa เราคนไทยจะอยู่ที่ไหนก็ไม่ลืมปลาแดกค่ะ สำหรับดิฉันถ้าให้เลือกระหว่างสามีกับปลาร้านี้ให้คะแแนนเท่ากันเลยค่ะ เลือกไม่ถูก LOL แต่บางครั้งดิฉันก็จิตใจโอนเอียงไปทางน้องปลาร้าค่ะ ยอมโดนสามีบ่นค่ะBig smile

ดูแล้วสบายใจ และเป็นคู่ที่น่ารัก แถมได้วิธีต้มนำ้ปลาร้าด้วยค่ะ ถ้าจะให้ดีตอนดูต้องกินส้มตำปลาร้าหรือปลาร้าทอดไปด้วย จะได้ทั้งกลิ่นและรสไปด้วยค่ะ 

ขอให้มีความสุขค่ะ
Back to Top
The mountain & snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote The mountain & snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2013 at 14:19 - IP: 91.145.106.136 IP Information
ขอบคุณ จขกท ที่นำเอาวิธีต้มปลาร้ามาให้ชมนะค่ะ เมื่อวานเราไปกินส้มตำที่บ้านเพื่อนมา เห็นเพื่อนบอกว่าเขาสั่งปลาร้าต้มมาจากเยอรมัน (ป้าพจ) ตอนนี้เรารู้วิธีทำปลาร้าไฮโซแล้วค่ะ   
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Blueblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2013 at 21:13 - IP: 115.87.206.221 IP Information
Originally posted by The mountain & snow

ขอบคุณ จขกท ที่นำเอาวิธีต้มปลาร้ามาให้ชมนะค่ะ เมื่อวานเราไปกินส้มตำที่บ้านเพื่อนมา เห็นเพื่อนบอกว่าเขาสั่งปลาร้าต้มมาจากเยอรมัน (ป้าพจ) ตอนนี้เรารู้วิธีทำปลาร้าไฮโซแล้วค่ะ   

ดีใจด้วยค่ะ 
Back to Top
@^kat^@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @^kat^@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2013 at 01:36 - IP: 86.178.168.166 IP Information
ดูแล้วประทับใจมากคะ ขอบคุณนะคะที่นำมาแชร์ Bookmark ไว้ละ ไว้กลับเมืองไทยเมื่อไหร่จะไปต้มเก็บใส่ขวดมาอังกฤษบ้าง 5555 (อีนังสามีชอบถามว่า ทำไมคนไทยชอบกินปลาตายนานแล้ว 555LOL)
Back to Top
i2js View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i2js Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2013 at 02:22 - IP: 78.86.138.51 IP Information
สุดยอดอ่ะ เห็นแว้บๆๆ ต้องพี่ตุ๋ยแน่ๆเลยเจ้าของสูตร ใช่มั้ยคะนั่น
กรรมดี กรรมชั่ว แล้วแต่ตัวจะเลือกกระทำ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Blueblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2013 at 15:01 - IP: 58.11.127.65 IP Information
Originally posted by i2js

สุดยอดอ่ะ เห็นแว้บๆๆ ต้องพี่ตุ๋ยแน่ๆเลยเจ้าของสูตร ใช่มั้ยคะนั่น

ไม่ทราบค่ะ มาจาก youtube ค่ะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Blueblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2013 at 15:04 - IP: 58.11.127.65 IP Information
Originally posted by @^kat^@

ดูแล้วประทับใจมากคะ ขอบคุณนะคะที่นำมาแชร์ Bookmark ไว้ละ ไว้กลับเมืองไทยเมื่อไหร่จะไปต้มเก็บใส่ขวดมาอังกฤษบ้าง 5555 (อีนังสามีชอบถามว่า ทำไมคนไทยชอบกินปลาตายนานแล้ว 555LOL)

คุณ Kat ค่ะ ถ้าต้มปลาร้า ที่บ้านที่อังกฤษตอนนี้ อาจขายบ้านได้ทันทีน่ะค่ะ Big smile อิอิอิ
ขอให้คุณโชคดีขายบ้านได้เร็วๆค่ะ 
Back to Top
@^kat^@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @^kat^@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2013 at 04:58 - IP: 86.183.138.195 IP Information
Originally posted by Blueblue

คุณ Kat ค่ะ ถ้าต้มปลาร้า ที่บ้านที่อังกฤษตอนนี้ อาจขายบ้านได้ทันทีน่ะค่ะ Big smile อิอิอิ
ขอให้คุณโชคดีขายบ้านได้เร็วๆค่ะ 

5555555LOLLOL ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ ก็ดีซิคะ จะต้มสักสองหม้อ เอิ้กๆๆๆBig smileLOL แต่กลัวข้างบ้านจะแจ้งจับก่อนจะได้ขายออกนะซิ อิอิBig smileEmbarrassed ขอบคุณอีกครั้งจ้าาาSmile

Edited by @^kat^@ - 24 Aug 2013 at 04:59
Back to Top
MNseal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MNseal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2013 at 14:23 - IP: 1.2.194.222 IP Information

Originally posted by Blueblue

5555555LOLLOL ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ ก็ดีซิคะ จะต้มสักสองหม้อ เอิ้กๆๆๆBig smileLOL แต่กลัวข้างบ้านจะแจ้งจับก่อนจะได้ขายออกนะซิ อิอิBig smileEmbarrassed ขอบคุณอีกครั้งจ้าาาSmile
55555 แนทว่าอาจจะได้ลูกค้าจากข้างบ้านเลยค่ะพี่แคท  good idea เลยคร้าาาาSleepySleepySleepy
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Blueblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2013 at 17:12 - IP: 58.8.37.252 IP Information
LOLLOLLOLLOL
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.160 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters