Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: เกิดคำถามหลังจากได้บริดจิ้งวีซ่า???มาวีหมั้นค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เกิดคำถามหลังจากได้บริดจิ้งวีซ่า???มาวีหมั้นค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
phatranit View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote phatranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เกิดคำถามหลังจากได้บริดจิ้งวีซ่า???มาวีหมั้นค่ะ
    Posted: 28 Aug 2013 at 18:27 - IP: 175.37.133.247 IP Information
เริ่มกังวลนิดหน่อยเพราะเรามาวีหมั้นหลั้งจากมาได้4เดือนคุณแฟนอยากแต่งงานก่อนที่กำหนดไว้ในวีหมั้นที่ขอค่ะที่สุดแต่งหลังจากนั้นทางแฟนและครอบครัวเกรงว่าจะต้องรอวีนานเหมือนรอที่เมืองไทยคือรอประมาณ6เดือนถึงได้ก็เลยตัดสินใจยื่นเอกสารให้อิมก่อนวีหมั้นหมดคือสิงหาเรายื่นก็น่าจะ4เดือนมาอยู่ออสค่ะ.. คำถามคือตอนนี้ได้บริดจิ้งวีซ่าค่ะแต่ในใบบอกว่าอยู่ได28วันค่ะเลยมีคำถามในใจ
ทางญาติสามีช่วยอ่านค่ะบอกว่าอาจจะเพราะเรายื่นก่อนวีหมด6เดือนต้องรอวีเราพิจารณาตามลำดับค่ะคือรอวีหมั้นหมดกพ.ปีหน้าแล้วใช้บริดจิ้งตัวนี้ต่อถ้ายังไม่ได้ข่าวก็ให้เมลล์หรือโทรถามก่อนวีหมดอายุค่ะ(เราเข้าใจถูกนะคะ) รบกวนใครมีประสบการณ์มาวีหมั้นแล้วยื่นหรือแต่งงานก่อนที่ระบุในวีที่ขอบ้างค่ะมาแชร์ด้วยค่ะทางญาติสามีบอกไม่ต้องกังวลคิะเค้าทำตามหน้าที่ของเจ้าหน้าที่รอเวลาก่อนวีหมั้นเราหมดอายุค่อยถามอีกที... ค่ะเลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆในนี้เป็นกรณีศึกษาดูเนาะ.. แล้วก็ให้กำลังใจตัวเองค่ะ..
Back to Top
KwanCat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KwanCat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2013 at 18:45 - IP: 1.0.135.68 IP Information
เพิ่งมีคนโพสนะคะ ว่ารอแค่ไม่กี่วันเอง ลองอ่านดูนะคะ น่าจะโพสเมื่อวานหรือเมื่อวานซืนอ่าค่ะ

ที่เขียนว่า แชร์ประสบการณ์ได้วีแต่งวันเดียวอ่าค่ะ

Edited by KwanCat - 28 Aug 2013 at 18:48
Back to Top
Lekky0212 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lekky0212 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2013 at 21:41 - IP: 101.164.104.196 IP Information
ในเอกสารของคุณตอนนี้ถือบริทจิ้งใช่ไหม เราเข้าใจถูกหรือป่าว
ถ้าใช่คุณดูว่าเปนบริทจิ้งอะไร (A,B,C,E ) แล้วก้อถือบริทจิ้งรอจนกว่าวีซ่าแต่งงานจะอนุมัติ
ไม่ได้มีผลอะไรกับวีหมั่นแล้วค่ะ เพราะคุณยื่นเอกสารวีแต่งแล้ว
ตอนนี้ก้อแค่ว่าอยุ่ในช่วงรอผลวีซ่าค่ะ.
ของเราใช้เวลารอ 1 เดือนเต็มพอดี
เรายื่น 27 มิ.ย. 56 วีซ่าอนุมัติ 31 ก.ค. 56
ขอให้โชคดีค่ะ ลืมบอกค่ะแต่ถ้านับเอาอายุวีหมั้นหมด
ของเราจะหมดิายุในเดือน พ.ย. 56 ค่ะ
Back to Top
netsawang View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote netsawang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2013 at 06:00 - IP: 112.213.193.240 IP Information
นี่ก้อมาวีหมั้นยื่นก่อนวีหมดสามเดือนยื่นที่ซีดนี่ทาไปรษณีสามวันเองค่ะอนุมัติไม่ต้องกังวลมาวีหมั้นได้เ็วถ้าเอกสารครบ
Back to Top
phatranit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phatranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2013 at 06:06 - IP: 175.37.222.249 IP Information
บริดจิ้งAค่ะอ๋อคือไม่มีผลกะวีใช่ไหมค่ะคือเบาใจค่ะเพราที่เค้าโพสว่าได้วีในวันเดียว
คือยื่นก่อนวีหมั้นหมด2วันเราเลยไม่แน่ใจกรณีของเราวีหมั้นมีอายุอีก6เดือนเลยสงสัยมีใครเป็นแบบนี้บ้างจะได้หมดความกึงวลค่ะ..ขอบคุณมากนะค่ะ
สาธุนะขอให้เป็นดั่งที่คุณlekky0212อวยพรค่ะ
Back to Top
Lekky0212 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lekky0212 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2013 at 06:47 - IP: 101.164.104.196 IP Information
คงอีกไม่นานคุณก้อคงได้ข่าวดีล่ะค่ะ อีกอย่างอย่าไปยึดติดตามกระแสมากว่า กี่วันได้
เพราะคนเราเคสอาจะไม่เหมือนกัน บางคนได้เร็ว บางคนได้ช้า
อย่างเราเคยได้ยิน อาทิตย์นึงก้อได้วีแระ แต่พอเรายื่นเอาเข้าจิงๆ
ของเราเดือนนึงเต็มๆ ลืมบอกตอนนั้นเราถือบริทจิ้ง B ค่ะ
ของคุณอาจจะใช้เวลาไม่นานเหมือนของเราก้อได้ อีกอย่างเราก้อไม่รุ้ว่ามาตรฐานเจ้าหน้าที่คืออะไร 555+
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.098 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters