Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอเสียงคนรอวีแต่ง...ยื่นที่ออสคร้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอเสียงคนรอวีแต่ง...ยื่นที่ออสคร้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
phatranit View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote phatranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอเสียงคนรอวีแต่ง...ยื่นที่ออสคร้า
    Posted: 09 Sep 2013 at 10:11 - IP: 175.37.114.25 IP Information
พอดีเรามาวีหมั้น...และยื่นวีแต่งไปต้นสิงหาคมตอนนี้ก็น่าจะประมาณ1เดือนยังรอผลวีอยู่ค่ะ
มีใครยื่นไปแล้วและรอเหมือเราบ้าง..... ยื่นครั้งนี้ต้องรอนานเหมือนวีหมั้นที่เมืองไทยไหมค่ะ..
ส่วนใหญ่เคสที่รอทางอิมเค้าจะให้ผ่านทุกเคสไหมค่ะ...
Back to Top
Pannapich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pannapich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2013 at 11:44 - IP: 58.169.161.188 IP Information
สวัสดีค่ะ เรายื่นเมื่อปีที่แล้ว วันที่ 17 ตุลาคม วีซ่าอนุมัติ 19 ตุลาคม สามวันเองค่ะ เห็นคนอื่นๆ ที่มาด้วยวีหมั้นเหมือนกันกับเราก็ได้วีซ่าเร็วทุกคนนะ
Back to Top
borbeau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote borbeau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2013 at 17:33 - IP: 58.168.140.66 IP Information
เรามาด้วยวีเที่ยวค่ะ เพิ่งยื่นวีแต่งที่ออสทางไปรษณีย์ไปวันที่26สิงหาที่ผ่านมาค่ะ ตอนนี้ก็รอผลอยู่เลยค่ะ พอดีทางเคสเขาให้ทำงานได้ ตอนนี้ก็เลยหางานทำอยู่ค่ะ เลยไม่ค่อยได้สนใจว่าผลจะออกช้าหรือเร็ว แต่ลึกๆก็อยากให้ได้เร็วๆนะคะจะได้เส็ดๆไปไม่ค้างคา ของเรามาวีเที่ยวแล้วเปลี่ยนเปนวีแต่งคงใช้เวลานานโขกว่าจะรู้ผลค่ะ
***แต่เท่าที่เหนคนที่มาวีหมั้นแล้วยื่นวีแต่ง ไม่กี่วันก็รู้ผลแล้วนะคะ ยังไงลองเมลล์หรือโทรถามเคสดูค่ะว่ามีปัญหาอะไร หรืออยากได้เอกสารอะไรเพิ่มเติมหรือป่าว จะได้เปนการติดตามเคสเราไปในตัว อิอิ ขอให้ได้ผลไวๆนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote phatranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2013 at 06:29 - IP: 175.37.110.58 IP Information
ขอบคุณค่ะ.. ขอให้โชคดีเช่นกันค่ะ
Back to Top
goldfish_city View Drop Down

Post Options Post Options   Quote goldfish_city Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2013 at 17:24 - IP: 101.164.55.65 IP Information
ยังไม่ออกอีกเหรอจ๊ะ ขอให้ได้ไวๆน้า
Nothing last forever, so live it up, Drink it down, laugh it off, avoid the bullsh*t, take chances, & never have regrets, because at one point. everything you did was exactly what you wanted...
Back to Top
lihanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lihanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2013 at 17:59 - IP: 121.214.156.28 IP Information
เรามาวีเที่ยว แล้วยื่นวีแต่ง ตั้งแต่สิงหาปีที่แล้วค่ะ

โทรไปถามเค้าบอกให้รอ 12-15 เดือน หรือ 12-24  เดิอนค่ะ รอมาราธอน นานนนน มว๊ากกก 

เราอยากไปเรียนหนังสือ510มากกว่า เพราะ ตอนนี้ไปทำงาน ภาษาเราไม่แข็งแรงเลยค่ะ  หางานก้อยากง่ะ
จิงใจก้อเสียตังค์ จิงจังก้อเสียใจ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote phatranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2013 at 05:17 - IP: 58.105.38.35 IP Information
ใช่ค่ะหางานยากมาก... เลยอยากไปเรียนภาษาขอให้ออกทีเถอะสาธุ...รอแล้วก็แสนจะเงียบมาก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote phatranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2013 at 09:34 - IP: 175.37.137.179 IP Information
เข้ามาแจ้งผลการรอวันนี้ได้รับเมลล์แจ้งว่าวีผ่านแล้วค่ะดีใจค่ะขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ
ในห้องที่ให้กำลังใจและคำแนะนำ... ขอให้คนที่รอได้ข่าวดีไวไวเช่นกันนะคะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters