Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: สาวๆคนไหนอยู่ geelong บ้างคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สาวๆคนไหนอยู่ geelong บ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
gimjung View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สาวๆคนไหนอยู่ geelong บ้างคะ
    Posted: 05 Jul 2010 at 06:59 - IP: 123.2.172.251 IP Information
อยากทราบว่าใครอยู่ geelong บ้าง lifestye เป็นยังไงบ้างเอ่ย อยากรู้ว่าแต่ละคนทำงานอะไรกันบ้างแถวนั้น
FB : MyJourneyRecords
Back to Top
wannisa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wannisa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2010 at 07:49 - IP: 114.76.15.101 IP Information

ดีจ๊าาาาาาาาา

พี่กบจะย้ายไปแถวนั้นเหรอ?????LOLLOLLOLLOLLOL

ฝ้ายไปจีลองทุกอาทิตย์อ่ะพี่กบ ไปเยี่ยมหลาน( ไม่ได้ตอบตรงกับคำถามในกระทู้เลย) อิอิอิอิอิอิอิ
The best time in my life, is having you beside me :D
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2010 at 09:50 - IP: 123.2.172.251 IP Information

จ้า น้องฝ้าย ตกลงกันว่า สิ้นปีจะย้ายไปอยู่แถวนั้นอ่ะจ่ะ แต่ไม่รู้ว่าพี่จะหางานทำแถวนั้นได้ป่าวก็ไม่รู้อ่ะจ้า ไม่อยากย้ายไปไกลมาก เพราะจะปล่อยบ้านที่นี่ให้เช่าอ่ะจ้า จะได้ขับรถมาดูแลได้ด้วย

อีกอย่างถ้าพี่ไปอยู่แถวนั้น จะได้เดินทางไปมิตติ้งสะดวกๆหน่อย เผื่อจะได้เดินสายมิตติ้ง แบบพี่เล็กบ้าง แอบอิจฉาคนได้มิตติ้งบ่อยอ่ะจ้า LOLLOLLOL

Edited by gimjung - 07 May 2553 at 09:53
Back to Top
sugar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sugar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2010 at 10:31 - IP: 203.221.238.125 IP Information
อิจฉาเจ้กบจังเลยนิ จะได้ย้ายบ้านเข้าไปอยู่ในเมืองกะเค้าเเล้ว มีมีทติ้งกันด้วย
ของหนุ่ยแฟนไม่มีทางย้ายไปไหนเด็ดขาดเลยอ่ะ เค้าชอบทำงานที่นี่ ไม่ชอบในเมือง แถมชอบทำสวนเป็นชีวิตจิตใจอีก ว่างไม่ได้เด่วก็ออกไปตัดหญ้า อยากไปอยู่ในเมืองกะเค้าบ้างอ่ะ อิ....อิTongue บ่นไปงั้นแหละ อยู่ที่ไหนก็ได้ แค่ในเมืองหาของกินง่ายหน่อย ห่วงกินเรื่องเดียว อิ...อิ คิดถึงนะจร้าาาาา....เจ้Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2010 at 10:49 - IP: 123.2.172.251 IP Information

คิดถึงน้องหนุ่ยเหมือนกันจ้า เจ้เป็นเด็กติดเมืองกรุงน่ะ ให้มาอยู่บ้านนอกบ้านนาอย่างนี้แล้วมันอึดอัดอ่ะจ้า จะทำอะไรก็อึดอัดไปหมด ก่อนมาเขาก็บอกนะว่าบ้านเขาไม่ได้อยู่ในcity แต่พี่ก็ไม่คิดว่ามันจะธรรมชาติมากขนาดนี้ ห่างไกลกันมากมายในแต่ละเมือง ไปไหนมาไหนก็ต้องใช้แต่รถยนต์อย่างเดียว เหอๆๆ คิดไม่ถึงอ่ะจ้า อย่างว่าอ่ะนะ บ้านเมืองเราพื้นที่น้อยกว่าบ้านเมืองเขาหลายเท่าเลย LOLLOLLOL 

Back to Top
leklek View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leklek Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2010 at 16:59 - IP: 114.76.101.244 IP Information
กบ แว่วๆว่าจีลองมีคนไทยอยู่เกิน 200 คน น่าจะน่าอยู่น๊า 70 km. จาก city มาเลยมาเดินสาย meeting กัน จ้าTongue

Edited by leklek - 07 Jun 2553 at 06:58
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2010 at 17:11 - IP: 123.2.172.251 IP Information
Originally posted by leklek

กบ แว่วๆว่าจีลองมีคนไทยอยู่เกิน 200 คน น่าจะน่าอยู่น๊า 70 km. จาก city มาเลยมาเดินสาย meeting กัน จ้าTongue
โห...พี่เล็ก ได้ยินแบบนี้แล้วอุ่นใจจัง อีกอย่าง มีทางเข้าเมืองได้หลายทาง ทั้งรถบัส รถไฟ สะดวกกว่าเดิมเยอะเลยเจ้ ย้ายสิ้นปีนี้ ปีหน้าคงได้เดินสายมิตติ้งกันล่ะ LOLLOLLOL กินส้มตำคนเดียวมันไม่อร่อยน่ะ ต้องหาเพื่อนกินจ้า ติดใจลาบเป็ดอ่ะ อยากไปทานอีก
Back to Top
Jane_Matt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jane_Matt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2010 at 17:44 - IP: 114.75.174.233 IP Information
พี่กบ Geelong สวยดีค่ะ อยู่ห่างจาก   Hopper Crossing บ้านเจนครึ่งทางค่ะ กอ่นถึงเมลเบิร์น ถ้าพี่กบย้ายมาก็ไม่ได้ห่างกันมากเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2010 at 17:53 - IP: 123.2.172.251 IP Information
Originally posted by Jane_Matt

พี่กบ Geelong สวยดีค่ะ อยู่ห่างจาก   Hopper Crossing บ้านเจนครึ่งทางค่ะ กอ่นถึงเมลเบิร์น ถ้าพี่กบย้ายมาก็ไม่ได้ห่างกันมากเลยค่ะ
จริงหรอ น้องเจน งั้นพี่ก็ได้ไปเล่นกะ สองหมูได้บ่อยๆสิ Wink เสร็จป้ากบแน่เลย เจ้าสองหมูเอ้ย!!!
Back to Top
Ratri View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ratri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2010 at 19:06 - IP: 121.91.87.238 IP Information

อิอิอิอิ หวัดดีค่ะ พี่เล็ก ........กบ .........น้องสาวพี่เล้ก อีกคนหรือค่ะ.................แล้วกบ ตอนนี้อยู่ไหนค่ะ............เอาเป็นว่า อยากรู้อะไรเกี่ยวกับีลองหละ..........Smile............ถามมาสิ หรือถ้าอยากได้รายละเอียดยิบ น้องกบ มาเลยค่ะ วันพฤหัสนี้........ที่Williamstown.............จะรวมสาวๆ หลายคนจากเมลเบิลค่ะ ...........มีน้องเจน พี่กบ น้องพิมพ์ น้องแอน น้องกบ น้อง...........ต๊อก..............คือพี่ไม่ใช่คนจีลองแล้วค่ะ แต่ ก้เหมือยน อิอิอิ อยู่จีลอง 4 ปีค่ะแล้วตอนนี้ก็มีลูกค้าจากจีลอง เต็มเลยค่ะ....................จีลองเมืองน่าอยู่ที่จอดรถไม่แพง.........ร้านอาหารไทยเพียบ...........คนไทย ล้นหลาม............หลายรูปแบบ...........แต่รวมไ น่ารักทุกคน ออิอิออิ...........ต้องเรียนรู้แต่เจอค่ะ...................ทีปาร์ตี้กันบ่อยค่ะ มี ชมรมคนไทยค่ะ...........ไปอยู่จีลอง ไม่เหงา แน่ กลัวแต่ จะเดินสายไม่ไหว เหนื่อยก่อนค่ะ..........ตอนนี้พี่ก็ยังมีบ้านที่จีลองค่ะ......ไปบ่อยพอสมควร ....................กบ มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะค่ะ ยินดีค่ะ..........อ้อ พี่เป็นน้องมหาลัย ของพี่หนูเล้กค่ะ.....................ราตรี

Back to Top
muay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote muay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2010 at 12:10 - IP: 58.175.192.93 IP Information
อ้าวเจ้กบจะย้ายแล้วเหรอค่ะ จะย้ายทั้งทีทำไมไม่ย้ายเข้าเมลเบริ์นเลยหละคะ ไปอยู่ทำไมที่ Geelong อิอิ หรือว่าย้ายตามสามีเนี่ย เมลเบริ์นฝั่งตะวันออกเฉียงใต้นะ น่าอยู่เยอะค่ะ น่าจะใกล้กัย foster กว่าอีก
รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2010 at 13:40 - IP: 123.2.172.251 IP Information
Originally posted by muay

อ้าวเจ้กบจะย้ายแล้วเหรอค่ะ จะย้ายทั้งทีทำไมไม่ย้ายเข้าเมลเบริ์นเลยหละคะ ไปอยู่ทำไมที่ Geelong อิอิ หรือว่าย้ายตามสามีเนี่ย เมลเบริ์นฝั่งตะวันออกเฉียงใต้นะ น่าอยู่เยอะค่ะ น่าจะใกล้กัย foster กว่าอีก
น้องม่วย หายไปไหนมาเนี่ย เจ้อ่ะอยากย้ายเข้าเมืองอยู่ แต่ในเมืองมันแพงอ่ะ ยังไม่มีตังค์อ่ะ เลยขอย้ายไปอยู่ใกล้ๆหน่อย เอาแบบการเดินทางเข้าเมืองสะดวกๆกว่าทุกวันนี้อ่ะจ้า ให้นั่งรถไฟไปทำงานในเมืองได้สะดวกก็พอ อยู่กรุงเทพฯขับรถไปทำงาน ไป-กลับวันละ 2 ชั่วโมงยังได้เลยอ่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2010 at 13:52 - IP: 123.2.172.251 IP Information
Originally posted by Ratri

อิอิอิอิ หวัดดีค่ะ พี่เล็ก ........กบ .........น้องสาวพี่เล้ก อีกคนหรือค่ะ.................แล้วกบ ตอนนี้อยู่ไหนค่ะ............เอาเป็นว่า อยากรู้อะไรเกี่ยวกับีลองหละ..........Smile............ถามมาสิ หรือถ้าอยากได้รายละเอียดยิบ น้องกบ มาเลยค่ะ วันพฤหัสนี้........ที่Williamstown.............จะรวมสาวๆ หลายคนจากเมลเบิลค่ะ ...........มีน้องเจน พี่กบ น้องพิมพ์ น้องแอน น้องกบ น้อง...........ต๊อก..............คือพี่ไม่ใช่คนจีลองแล้วค่ะ แต่ ก้เหมือยน อิอิอิ อยู่จีลอง 4 ปีค่ะแล้วตอนนี้ก็มีลูกค้าจากจีลอง เต็มเลยค่ะ....................จีลองเมืองน่าอยู่ที่จอดรถไม่แพง.........ร้านอาหารไทยเพียบ...........คนไทย ล้นหลาม............หลายรูปแบบ...........แต่รวมไ น่ารักทุกคน ออิอิออิ...........ต้องเรียนรู้แต่เจอค่ะ...................ทีปาร์ตี้กันบ่อยค่ะ มี ชมรมคนไทยค่ะ...........ไปอยู่จีลอง ไม่เหงา แน่ กลัวแต่ จะเดินสายไม่ไหว เหนื่อยก่อนค่ะ..........ตอนนี้พี่ก็ยังมีบ้านที่จีลองค่ะ......ไปบ่อยพอสมควร ....................กบ มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะค่ะ ยินดีค่ะ..........อ้อ พี่เป็นน้องมหาลัย ของพี่หนูเล้กค่ะ.....................ราตรี

สวัสดีค่ะ ฟังดูน่าสนุกจริงๆนะนเนี่ย มีชมรมคนไทยด้วย อยากรู้แต่ว่าจะหางานทำได้ไหมเท่านั้นแหละค่ะ กับการเดินทางสะดวกแค่ไหน
พอดี พี่ชายแฟนเขาแนะนำอ่ะค่ะ ว่าที่จีลอง เนี่ยราคาบ้านไม่น่าจะแพงมากเท่าในเมือง แต่คิดว่าย้ายไปอาจจะยังไม่ซื้อน่ะค่ะ อาจจะลองหาเช่าดูก่อน รอแน่ใจว่าอยู่ได้จริงๆ แล้วค่อยหาซื้ออีกที ยังไม่อยากรีบร้อนที่จะซื้ออะไรตอนนี้ อีกอย่างไม่รู้ว่า เราจะซื้อเป็นชื่อเราเองได้ป่าว ยังไงก็ต้องกู้อ่ะค่ะ ก็เลยอยากย้ายไปหางานทำก่อน ให้ตัวเองมีรายได้ แล้วค่อยหาซื้อทีหลัง แต่ไม่รู้ว่าต้องรอให้เราได้ PR ก่อนรึป่าว ไม่แน่ใจเรื่องกฏหมายของที่นี่อ่ะค่ะ ฟังจากสามีเขาบอกว่าอยากให้ซื้อเป็นชื่อเราเอง แต่ก็ยังไม่ได้คุยรายละเอียดอะไรมากเพราะยังไม่มีงานทำเลยค่ะ เลยยังเฉยๆอยู่ ที่ย้ายไปเพราะอยากหางานทำเป็นเรื่องแรกค่ะ ส่วนสามีเขาก็หาทำที่โรงพยาบาลแถวนั้นได้ ส่วนตัวเขาไม่มีปัญหาอะไรเรื่องย้ายหรือไม่ย้าย แต่เรานี่สิ อยากย้ายไปอยู่ในเมืองเพื่อหางานทำอ่ะค่ะ ตอนนี้ใกล้จะเฉาตายแล้ว ไม่มีไรทำ ลูกเต้าก็ไม่มีให้เลี้ยง เซงเจงๆๆ
Back to Top
muay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote muay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2010 at 08:03 - IP: 58.175.192.93 IP Information
ไม่ได้หายไปไหน แต่ยุ่งจ้า ถ้าว่างก็เข้ามาอ่านบ้างค่ะ เป็นบางครั้งค่ะเจ้ เจ้สบายดีนะจร้า ....
รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย
Back to Top
mrs.nc View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote mrs.nc Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2010 at 08:14 - IP: 115.130.24.253 IP Information
หวัดดีค่ะคุณกบ

เห็นหัวข้อกระทู้เลยเข้ามาลุ้นว่าจะมีใครอยู่จีลองบ้าง ปรากฏว่า ไม่มีเลย ฮ่าๆ โจเองค่ะ อยู่จีลอง ขอยินดีต้อนรับล่วงหน้านะคะ บ้านโจอยู่แถว belmont ไม่แน่ใจว่าคุณกบจะหาบ้านแถวไหน เผื่อจะได้อยู่ใกล้ๆ กัน Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2010 at 10:47 - IP: 123.2.172.251 IP Information
Originally posted by mrs.nc

หวัดดีค่ะคุณกบ

เห็นหัวข้อกระทู้เลยเข้ามาลุ้นว่าจะมีใครอยู่จีลองบ้าง ปรากฏว่า ไม่มีเลย ฮ่าๆ โจเองค่ะ อยู่จีลอง ขอยินดีต้อนรับล่วงหน้านะคะ บ้านโจอยู่แถว belmont ไม่แน่ใจว่าคุณกบจะหาบ้านแถวไหน เผื่อจะได้อยู่ใกล้ๆ กัน Smile

หวัดดีค่ะ คุณโจ ยังไม่รู้เลยค่ะ เด๋วช่วงวันหยุดจะลองไปสำรวจดูค่ะ ได้ไปเที่ยวด้วย Tongue
Back to Top
Ratri View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ratri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2010 at 09:46 - IP: 120.151.67.79 IP Information

หวัดดค่ะ โจ.........พี่อยู่จีลองมาตั้งแต่เริ่ม บ้านอยู่ติดกับ ถนน อัลบาดินนะค่ะ.........ตอนนี้พี่ให้คนเช่า พี่ย้ายมาเมลเบิล..........แล้วโจมาอยู่นานยังค่ะ คนไทยที่จีลองมีเยอะมากเลยค่ะ...................ตอนนี้พี่ไม่ใช่ตนจีลองแต่ก็เหมือนค่ะ ..อย่างที่รู้กันคนเราไม่ว่าส่วนไหนของโลกมีทั้งดีและไม่ดีปะปนกันไป........คนไทยที่จีลองน่ารัก นิสัยดีมากๆ ก้ยังมีอยู่ค่ะ อยากรู้จักก้บอกจะแนะนำคนดีๆ ให้555555555..ยินดีที่รู้จักนะค่ะ rkhruathao@yahoo.com

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.164 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters