Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฝรั่งเศส / France
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากให้แนะนำเพลงสากลเพราะ ๆๆ หน่อยคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

อยากให้แนะนำเพลงสากลเพราะ ๆๆ หน่อยคะ

Author
pattama View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pattama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากให้แนะนำเพลงสากลเพราะ ๆๆ หน่อยคะ
    Posted: 19 Jul 2010 at 21:56 - IP: 86.221.46.57 IP Information

คืออยากให้ พี่ ๆๆๆ บ้านสะใภ้ฝรั่งเศส และบ้านไกล้เคียง ช่วยแนะำนำเพลงสากลที่เพราะ ๆๆซึ้ง ๆๆ หน่อยคะ
หน่อยจะเอาไปใช้ในงานแต่งงานคะ แต่ว่ายัีงหาไม่ได้เลย ยังไง รบกวน ช่วยหน่อยนะคะ
เยอะ ๆๆเลยยิ่งดีมากกกคะ

ขอบคุณมากคะ

Back to Top
deeda View Drop Down
PR สะใภ้ ฝรั่งเศส

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 04:42 - IP: 90.18.1.170 IP Information
ภาษาอะไรคะ? อังกฤษ หรือ ฝรั่งเศส? ชอบแนวไหนเอ่ย ป๊อบ แจ๊ส อาร์แอนด์บี ฯลฯ แบบว่าเพลงมันมีหลายแนวอ่ะค่ เพลงรักเพลงหวาน มันก็มีหลายแนวเหมือนกันนะ ชอบเพลงที่ผู้ชายร้อง ผู้หญิงร้อง หรือเพลงคู่? อิๆๆ
**ประธานบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส**
(ขาเบี้ยว และขี้เกียจทำงานมากช่วงนี้ ขออภัย กร๊ากกก)
Back to Top
chuthamat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuthamat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 05:03 - IP: 58.9.120.100 IP Information
เฟย์ขอแนะนำ
i will always love you. withny houston
without you. Mariah carry
Because you love me. Celin Dion
how do i. Tisha yearwood
I belong to u. Anastasia ร้องคู่กับนักร้องอิตาลี ชื่อเพลงไม่แน่ใจ
็how do i live. Faith Hill ประกอบหนัง เพิร์ลฮาเบอร์
่just the two of us. George Benson
Because of you. Kelly Clarkson
Back at once. Brian Mcknight
From the heart. Another Level
Love. Joss Stone
นีกได้แค่นี้ค่ะ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม เดี๋ยวจะใส่ให้ ถ้าอยากได้เพลงบอกได้เลยเดี๋ยวเฟย์ส่งให้มีหมดทุกเพลง แต่คุณภาพต้องตัดสินใจเอาเองนะ
I am Faye @ บ้านฝรั่งเศส. ที่เห็นมาตอบคำถาม ออกความเห็นบ่อย ๆ บางคนอาจจะสงสัยอีนี่ว่างมากใช่ไม่ คำตอบคือ ใช่ว่างมาก ๆ ค่ะ อิอิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pattama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 11:41 - IP: 86.221.47.49 IP Information
Avatarขอบคุณมากคะคุณอุ้ม หนอ่ยอยากไ้ด้เพลงประมาณว่าซึ้งๆๆ คะ ภาษาอังกฏษ คะ
Avatarขอบคุณคุงฟางมากคะ ที่แนะนำเพลงดี ๆๆ เดียวยังไงหน่ยอจะไปลองฟังจากเวปนะคะ แล้วจะก็อปปี้ไว้คะ

เพื่อน ๆๆ คนไหนมีแนะนำอีก ช่วยแนะนำมาด้วยนะคะ
Back to Top
tuktajija View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktajija Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 14:13 - IP: 125.24.89.245 IP Information

Because you love me. Celin Dion
 เนื้อหาดีมากค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote chuthamat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 14:20 - IP: 58.9.248.23 IP Information
งอนเจ้าของกระทู้แหละ เฟย์นะไม่ใช่ฟางงงง :P
I am Faye @ บ้านฝรั่งเศส. ที่เห็นมาตอบคำถาม ออกความเห็นบ่อย ๆ บางคนอาจจะสงสัยอีนี่ว่างมากใช่ไม่ คำตอบคือ ใช่ว่างมาก ๆ ค่ะ อิอิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pattama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 17:06 - IP: 86.201.133.174 IP Information
AvatarAvatarอย่างอนเลยนะ คุณฟาง เอ้ย คนเฟ คนสวยยยยยย ง้อแล้วนะะะะะ Handshake
Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 17:06 - IP: 90.18.1.170 IP Information
ฮ่าๆๆ ขำคุณเฟย์ มีมาแอบงอนด้วย

ส่วนตัวอุ้มชอบเพลงแนวนี้อ่ะค่ะ (ถ้าจะให้ใช้ในงานแต่งงานก็จะใช้ แต่บังเอิญว่าดันแต่งไปก่อนที่เพลงเค้าจะออก กร๊ากก)

เพลงไหนกดที่วีดีโอแล้วเล่นไม่ได้ เดี๋ยวจะหาลิงค์ใหม่มาแปะให้ค่ะ เพราะบางลิงค์อาจจะติดลิขสิทธ์คนทำ ต้องตามไปดูที่ลิงค์โดยตรงของเค้าเอง

เพลงนี้เหมาะกับคู่รักประเภทข้ามขอบฟ้านั่นแล่ะค่ะ เพลงหวานๆเบาๆ ชื่อเพลง Lucky ของ Jason Mraz & Colbie Caillat

with lyrics

ส่วนอีกสองเพลงก็เป็นเพลงแยกชายและหญิง ของนักร้องสองคนนี้เช่นกัน อุ้มชอบมากๆทั้งสองเพลงค่ะ และทั้งสองเพลงก็ดังมากๆที่ฝรั่งเศส (และที่อื่นด้วยมั้ง?? ฮ่าๆๆ)

Bubbly by Colbie Caillat

I'm yours by Jason Mraz

เพลงนี้มีคนมาทำเป็นพรีเซนเทชั่นงานแต่งงานด้วยค่ะ ลองดูเป็นไอเดียละกันนะคะ น่ารักดีค่ะ

Edited by deeda - 20 Jul 2553 at 17:54
(ขาเบี้ยว และขี้เกียจทำงานมากช่วงนี้ ขออภัย กร๊ากกก)
Back to Top
libellule View Drop Down

Post Options Post Options   Quote libellule Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 18:38 - IP: 88.170.171.17 IP Information
เอามาฝากค่ะ มีคนทำไว้ เผื่อจะได้ใช้ประโยชน์นะ

http://www.klothailand.com/song-ceremony.htm
Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 20:40 - IP: 90.18.1.170 IP Information
น้องปอ   เข้าไปดูแล้ว โห มาเป็นเพลงชาติงานแต่งงานเลยวุ้ย ฮ่าๆๆ คนทำๆดีมากๆ มีเพลงหวานๆให้เลือกเยอะสุดๆ เป็นประโยชน์จริงๆคุณน้อง

อันนี้เป็นลิงค์เพลงแต่งงานเวอร์ชั่นฝรั่งเศสที่เคยลงไว้เมื่อนานมากแล้ว

เรื่องเพลงนี่ต้องแล้วแต่คนชอบจริงๆน่ะ บางคนชอบแนวคลาสสิค บางคนชอบแนวใหม่ บางคนชอบเนื้อหา บางคนชอบทำนอง คือต้องลองฟังดูแล้วถ้ารู้สึกว่าใช่ ก็คงจะเป็นเพลงนั้น เพราะงานแต่งงาน ความรัก ของแต่ละคู่ มันไม่เหมือนกัน ตอนนี้อาจจะเป็นเพลงนี้ ตอนนั้นอาจจะเหมาะกับเพลงนั้น ตอนโน้นอาจจะเข้ากับเพลงโน้น ฮ่าๆๆ เขียนเองเริ่มงงๆเองแล้วอุ้ม

ส่วนตัวแล้ว งานแต่งตัวเองไม่ได้เลือกเพลงเองเลย กร๊ากกก ไม่รู้ทำไมไม่ทันได้คิด ตอนจะเต้นรำเปิดฟลอร์นั่นแล่ะ ถึงได้นึกถึงเพลง Unchained Melody ขึ้นมา แต่ก็จะไปหามาจากไหนได้ฟะ เลยได้เต้นรำเพลง Ti amo ไปแทน (ก็เพราะดีนะ ตอนแต่งงานเพลงนี้ที่ฝรั่งเศสกำลังฮิตกันอยู่เลย)

ตอนแต่งที่เมืองไทยก็ไม่ได้ทำพรีเซนเทชั่นไม่ได้เลือกเพลงเองเลย พอโดนถามว่าจะใช้เพลงอะไร ก็ตอบไม่ได้ กร๊ากก ตลกมากที่ตอนแต่งงานไม่ได้คิดเรื่องเพลงไว้เลยซักครั้ง (ทั้งๆที่ได้แต่งตั้งสองรอบ) เลยบอกให้คนทำเค้าเลือกมาให้ เค้าก็เลือกทั้งเพลงฝรั่งเพลงไทย รู้สึกจะมีเพลง Unforgetable ที่ใช้เป็นเพลงสากล และเพลง คนที่คิดถึง ของเบนชลาทิศ ที่ใช้เป็นเพลงไทย ก็เพราะดีค่ะ (แต่ไม่ได้เลือกเองไง ฮ่าๆๆ)

ขอให้เจอเพลงที่ชอบและเหมาะกับคู่ของคุณนะคะ
Back to Top
kanhogwanstephane View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanhogwanstephane Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 12:51 - IP: 125.26.168.89 IP Information
All The Lovers - Kylie  
first love - utada hikaru ค่ะ เพราะเนื้อเพลงเพราะมากเลย

Back to Top
aonya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aonya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 14:04 - IP: 88.185.130.175 IP Information
ขอแจมด้วยคนค่ะ แนะนำเพลง love is all around  ของ wet wet wet ค่ะThumbs Up
Back to Top
thaipenguin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thaipenguin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 14:23 - IP: 90.50.240.88 IP Information
If I ain't got you - Alicia Keys ค่ะ เพราะและความหมายดีมากๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pattama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 15:52 - IP: 86.213.111.204 IP Information
ว้าว มีแต่เพลงเพราะ ๆๆๆ ทั้งนั้นเลยคะ ขอบคุณทุกคนมาก ๆๆ เลยนะคะ
ชอบเกือบทุกเพลง จนเลือกไม่ถูกแล้วคะะ วันนี้หน่อยมีเพลงไทย ที่เพราะ ๆๆๆ อาจจะหาฟังได้ยากคะ มาฝาก เผื่อ พี่คนไหนสนใจและอยากจะกลับไปฟังบ้าง    ส่วนใครที่อยากจะโหลดเก็บไว้ แนะนำเวป www.4shard.com คะ แค่ก้อปปี้เพลงไปก็โหลดไปเก็บไว้ในคอมเราได้เลย เอาไว้ฟังเพื่อว่าเมื่อไหร่ที่คิดถึงเมือไทยคะ
รับรองว่าอาจจะเคยฮิตเมื่อก่อนคะ
  • ก่อน - modern dog
  • ขอบคุณ - เจี๊ยบ วรรธณา
  • ขอเป็นคนของเธอ - โบ สุนิตา
  • ขอบใจที่รักกัน - ศิรศักดิ์
  • คนในฝัน - Mr.Team
  • คนสุดท้าย - พี่ป้อม พี่โต๊ะ
  • ความรัก - อัญชลี
  • ความรักจากฉัน - โบ สุนิตา
  • คำว่าเรา - Peacemaker
  • คู่กัน - Scrubb
  • คู่ชีวิต - ป้าง นครินทร์
  • คู่แท้ - เบิร์ด ธงไชย
  • ใคร - บอยด์
  • เจ้าหญิง - บอยด์
  • ตราบใด - Ford
  • ทั้งหมดใจ - เอ็ม อรรถพล
  • ที่แห่งนี้ - P.O.P
  • แทนคำว่ารัก - I Brother
  • เธอคือหัวใจของฉัน - นิก รณวีย์
  • เธอมีจริง - ป้าง
  • เธอสวย - ดับเบิ้ลยู
  • บอกรัก - ปั่น ไพบูลย์เกียรติ
  • บ้านของหัวใจ - Superbaker
  • พรหมลิขิต - โป้ โยคีเพลย์บอย
  • เพื่อเธอตลอดไป - ศักดา
  • เพียงแค่ใจเรารักกัน - วิยะดา
  • มากกว่าคำว่ารัก - สมิท & เชน
  • มหัศจรรย์แห่งรัก - ต้น ชาญณัฐ
  • มีเธอ - อัญชลี
  • รัก - อัญชลี
  • รักจังเลย - อ้อม จริยา
  • รักแท้ - บอยด์
  • รักฉันจะมีแต่เธอ - ปาน ธนพร
  • รักเธอผู้เดียว - วิฑูร ศิลาอ่อน
  • เรารักกัน - ป้าง นครินทร์
  • เรื่องมหัศจรรย์ - sofa
  • วันนี้ฉันมีเธอ - สุเมธ แอนด์ เดอะปั๋ง
  • สองกายหัวใจเดียว - ปาน ธนพร
  • สร้างมาเพื่อเธอ - ป้าง นครินทร์
  • สิ่งที่ดีที่สุด - นิ้ง เปี่ยมปิติ
  • หนึ่งในไม่กี่คน - โบ สุนิตา
  • หยุด - กรูฟไรเดอร์
  • หยุดตรงนี้ที่เธอ - ฟอร์ด
  • หากันจนเจอ - มาร์ & วีนัส (กบ ทรงสิทธิ + กบ เสาวนิต)
  • หัวใจผูกกัน - บอยด์ feat. บอย Peacemaker
  • หัวใจให้เธอ - อ่ำ อัมรินทร์
  • เหมือนเคย - เศรษฐา
  • องศาที่ต่างกัน - เดอะมัส
  • อยู่ตรงนี้ - เนอสเซอรี่ ซาวนด์

• Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 19:13 - IP: 90.18.1.170 IP Information
    แวะมาฟังเพลงเพราะๆบ้าง

คุณหน่อย อุ้มลองเข้าไปดูเวปที่คุณหน่อยบอก อุ้มเข้าไม่ได้อ่ะค่ะ มีลิงค์อื่นรึเปล่าคะ?
    Back to Top

Post Options Post Options   Quote pattama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 19:49 - IP: 86.213.111.204 IP Information
    อิอิ คุณอุ้มอย่าโกรธนะหน่อยให้ผิดไป 1 ตัวคะ เดียวลองดูใหม่นะคะ
    www.4shared.com คะะ ลองดูนะคะ โหลดฟรีด้วยคะ แค่พิมพ์ชื่อเพลงที่เราต้องการเข้าไปคะ
    Back to Top
    nisa2willou View Drop Down
    Newbie
    Newbie

bs 1

Post Options Post Options   Quote nisa2willou Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2010 at 23:22 - IP: 90.27.186.100 IP Information
    Thierry Cham - Océan
    All 4 one - I swear
    " - So much in love
    Richard Marx - Now and forever
    Vonda Shepard - I Only Want To Be With You
    Too much heaven
    Michael Bublé - Everything
    Robbie Williams & Nicole Kidman - Something Stupid
    Enrique iglesias - Hero
    Have i told you lately
    Stand by me - Ben E King
    Back to Top

Post Options Post Options   Quote pattama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 14:22 - IP: 86.201.135.100 IP Information
    Avatarคุณอุ้มหายไปไหนแล้วคะ ส่งข่าวด้วยคะ โหลดเพลงได้หรือยังคะะ  หน่อยขอนุญาติถามต่อนะคะคุณอุ้ม  พี่สาวหน่อยจะมาอังคารหน้านะคะ เค้าอยากจะทำหมูทอดแดดเดียวมาซัก 1 โลแบบว่าทอดแล้วอะคะ แล้วก็พวกผักสดพวก คะน้า มะเขือ ประมาณนี้คะ อย่างละนิด ๆๆๆๆ แบบว่าเค้าบอกว่าจะประหยัดกินให้มากที่สุด จะเอาเงินไปช้อป อิอิ พอจะเอามาได้ไหมคะ
    Avatar ขอบคุณมากคะ  ว่าแต่ชื่อ อะไรคะะะะ.....
    Avatarสงสัยคุณเฟยังไม่หายงอน   CryCry
    Back to Top
    tangmo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 17:34 - IP: 192.168.2.196 IP Information
     อยากแนะนำ เพลง you and me ของ lifehouse ความหมายมาก ๆคะ
    หรือไม่ก็ brown eyes destiny's child เพลงนี้ก็ซึ้งเหมือนกันคะ

ถ้าวันไหนเรารู้จัก "รอ" แล้วก็ "พัก" เราก็จะรู้จักคำว่า "รัก" แล้วก็ "พอ....
    http://www.youtube.com/watch?v=MccYXvLYFxw&feature=share
    Back to Top
    nartlada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nartlada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 17:42 - IP: 124.198.158.232 IP Information
    Originally posted by pattama

ว้าว มีแต่เพลงเพราะ ๆๆๆ ทั้งนั้นเลยคะ ขอบคุณทุกคนมาก ๆๆ เลยนะคะ
    ชอบเกือบทุกเพลง จนเลือกไม่ถูกแล้วคะะ วันนี้หน่อยมีเพลงไทย ที่เพราะ ๆๆๆ อาจจะหาฟังได้ยากคะ มาฝาก เผื่อ พี่คนไหนสนใจและอยากจะกลับไปฟังบ้าง    ส่วนใครที่อยากจะโหลดเก็บไว้ แนะนำเวป www.4shard.com คะ แค่ก้อปปี้เพลงไปก็โหลดไปเก็บไว้ในคอมเราได้เลย เอาไว้ฟังเพื่อว่าเมื่อไหร่ที่คิดถึงเมือไทยคะ
    รับรองว่าอาจจะเคยฮิตเมื่อก่อนคะ
  • ก่อน - modern dog
  • ขอบคุณ - เจี๊ยบ วรรธณา
  • ขอเป็นคนของเธอ - โบ สุนิตา
  • ขอบใจที่รักกัน - ศิรศักดิ์
  • คนในฝัน - Mr.Team
  • คนสุดท้าย - พี่ป้อม พี่โต๊ะ
  • ความรัก - อัญชลี
  • ความรักจากฉัน - โบ สุนิตา
  • คำว่าเรา - Peacemaker
  • คู่กัน - Scrubb
  • คู่ชีวิต - ป้าง นครินทร์
  • คู่แท้ - เบิร์ด ธงไชย
  • ใคร - บอยด์
  • เจ้าหญิง - บอยด์
  • ตราบใด - Ford
  • ทั้งหมดใจ - เอ็ม อรรถพล
  • ที่แห่งนี้ - P.O.P
  • แทนคำว่ารัก - I Brother
  • เธอคือหัวใจของฉัน - นิก รณวีย์
  • เธอมีจริง - ป้าง
  • เธอสวย - ดับเบิ้ลยู
  • บอกรัก - ปั่น ไพบูลย์เกียรติ
  • บ้านของหัวใจ - Superbaker
  • พรหมลิขิต - โป้ โยคีเพลย์บอย
  • เพื่อเธอตลอดไป - ศักดา
  • เพียงแค่ใจเรารักกัน - วิยะดา
  • มากกว่าคำว่ารัก - สมิท & เชน
  • มหัศจรรย์แห่งรัก - ต้น ชาญณัฐ
  • มีเธอ - อัญชลี
  • รัก - อัญชลี
  • รักจังเลย - อ้อม จริยา
  • รักแท้ - บอยด์
  • รักฉันจะมีแต่เธอ - ปาน ธนพร
  • รักเธอผู้เดียว - วิฑูร ศิลาอ่อน
  • เรารักกัน - ป้าง นครินทร์
  • เรื่องมหัศจรรย์ - sofa
  • วันนี้ฉันมีเธอ - สุเมธ แอนด์ เดอะปั๋ง
  • สองกายหัวใจเดียว - ปาน ธนพร
  • สร้างมาเพื่อเธอ - ป้าง นครินทร์
  • สิ่งที่ดีที่สุด - นิ้ง เปี่ยมปิติ
  • หนึ่งในไม่กี่คน - โบ สุนิตา
  • หยุด - กรูฟไรเดอร์
  • หยุดตรงนี้ที่เธอ - ฟอร์ด
  • หากันจนเจอ - มาร์ & วีนัส (กบ ทรงสิทธิ + กบ เสาวนิต)
  • หัวใจผูกกัน - บอยด์ feat. บอย Peacemaker
  • หัวใจให้เธอ - อ่ำ อัมรินทร์
  • เหมือนเคย - เศรษฐา
  • องศาที่ต่างกัน - เดอะมัส
  • อยู่ตรงนี้ - เนอสเซอรี่ ซาวนด์

• .ดี.เจ.อยู่นี่เอง TongueTongueTongue
    Back to Top
    pooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2010 at 18:20 - IP: 90.197.208.123 IP Information
    Originally posted by thaipenguin

If I ain't got you - Alicia Keys ค่ะ เพราะและความหมายดีมากๆ

ขออณุญาติ เข้ามาฟังเพลงนี้ด้วยคนนะคะ เพราะปุ๊กเองก็ชิบเหมือนกันค่ะSmile
    Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2010 at 03:27 - IP: 90.18.1.170 IP Information
    แวะมาอีกรอบ

คุณหน่อย เข้าได้แล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้โหลดอะไรมาเลย ต้องไปนั่งนึกก่อนว่าชอบเพลงอะไรบ้าง คอมอุ้มโหลดอะไรมากไม่ได้ค่ะ มันไม่ค่อยจุ เลยชอบฟังอย่างเดียว ถ้าจะโหลดต้องเปลี่ยนไปใช้อีกคอมนึงค่ะ (ที่บ้านมีสามเครื่อง เป็นโน้ตบุ้คหมดเลย) เครื่องนึงไว้ทำงาน เครื่องนึงไว้โหลด(หนังซะส่วนมาก) อีกเครื่องเป็นของอุ้ม ไว้เล่นเนตสถานเดียว ฮ่าๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote chuthamat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2010 at 13:58 - IP: 58.9.131.87 IP Information
    เฟย์หายงอนแล้วค่ะ ไม่ค่อยได้ตอบ เฟย์ล้อเล่นนะคะ LOL

Stick with you - pussycatdoll

Edited by chuthamat - 25 Jul 2553 at 18:46
    Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2010 at 17:31 - IP: 90.18.1.170 IP Information
    คุณหน่อย ลืมบอกเรื่องของกิน ของกินพกมาได้ แต่ต้องใส่กระเป๋าใหญ่ แพคให้ดี ถ้าดวงไม่ดีโดนตรวจอาจจะเสี่ยงต่อการจำเป็นต้องทิ้งด้วยค่ะ เพราะบางประเทศเข้มงวดกับการนำเข้าเนื้อสัตว์ ผัก ผลไม้ เสี่ยงกับแบคทีเรียและเชื้อโรคค่ะ ถ้าไม่ใช่อาหารทีมีการห่อหุ้มอย่างดี (เหมือนอาหารแห้งอย่างพวกน้ำพริก เครื่องปรุงซอง หรือมาม่า) ถ้าตรวจพบ อาจจะโดนสั่งให้ทิ้งทั้งหมด และอาจจะเสียเวลากับตอมอพอสมควรค่ะ ทางที่ดี แนะนำให้พกแต่ของแห้ง จะปลอดภัยกว่านะคะ
    Back to Top
    joy_always93 View Drop Down
    Groupie
    Groupie

Post Options Post Options   Quote joy_always93 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2010 at 18:08 - IP: 124.121.253.40 IP Information

Nothing is permanent in this wicked world, not even our troubles.
    Back to Top
    joy_always93 View Drop Down
    Groupie
    Groupie

Post Options Post Options   Quote joy_always93 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2010 at 18:16 - IP: 124.121.253.40 IP Information
    ลองฟังดูนะคะ
    Nothing is permanent in this wicked world, not even our troubles.
    Back to Top
    ampikar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ampikar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2010 at 13:32 - IP: 110.49.193.1 IP Information

ขอแจมด้วยคนค่ะ เพิ่งเข้ามาวันนี้เอง 

เพลง  หยุดตรงนี้ที่เธอ  ของฟอร์ด,แทนคำนั้น ของอัสนีวสันต์,แค่มี ของพลพล,หากันจนเจอ  จำชื่อนักร้องไม่ได้เป็นเพลงคู่ร้องกับผู้หญิง เพราะมากค่ะ เพราะพี่ชอบ คำสามคำของพลพล,เพียงแค่ใจเรารักกัน ของเบิร์ด อมตะจ๊ะ

เพลงสากล  take me to your heart, i do by west life,how do i live by savage,when you say nothing at all by ronna keating

พี่อัมจ๊า
    Back to Top

Post Options Post Options   Quote chuthamat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2010 at 14:39 - IP: 58.9.125.236 IP Information
    Charice - Not to god
    Colbie caillat - I never told you
    Back to Top
    Chica_de_la_Luna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chica_de_la_Luna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2010 at 15:34 - IP: 88.213.73.246 IP Information
    ยินดีด้วยน๊ะค๊ะ

แนะนำ 2 เพลงนี้ค่ะ ^_____^

Back to Top
    partarkom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote partarkom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 23:41 - IP: 180.180.222.171 IP Information
     Nothing gonna change my love for you ของ George Benson
    I have two dogs"their name are Beckham and Tamnoi.
    Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
    Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
    • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
    • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
    • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
    • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
    • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
    • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
    • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
    • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
    2. กรณี not Activation Email
    3. การตั้งกระทู้
    4. การแก้ไขกระทู้
    5. การตอบกระทู้
    6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
    7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
    8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
    9. การใส่ signature ,  avatar
    10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
    11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
    12. การแจ้งลบกระทู้
    13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
    14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.211 seconds.
    ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters