Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ สวิส / Switzerland > *สะใภ้ สวิส / Switzerland
  New Posts New Posts RSS Feed: ลงทะเบียนสาวๆบ้านช็อคกี้
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ลงทะเบียนสาวๆบ้านช็อคกี้

Page  <123
Author
Guggai View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Guggai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ลงทะเบียนสาวๆบ้านช็อคกี้
    Posted: 05 Aug 2013 at 20:32 - IP: 80.218.120.163 IP Information
ไม่ได้อยู่แถวนั้น แต่ผ่านไปบ่อยๆค่ะ ปกติอยู่ลูเซิร์น แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะคะ
Doing Better Than Words
Back to Top
Nunie View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nunie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2013 at 02:47 - IP: 188.193.115.223 IP Information
ได้คะขออีเมลหรือfb ได้ไหมคะ?
Back to Top
DdanaA View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote DdanaA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2013 at 21:40 - IP: 188.63.200.50 IP Information
อยู่ลูเซินค่ะมีใครอยู่แถวนี้บ้าง
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote DdanaA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2013 at 21:41 - IP: 188.63.200.50 IP Information
สวัสดีค่ะอยู่ลูเซินเหมือนกันขอเมลล์ได้ไหมคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote DdanaA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2013 at 21:42 - IP: 188.63.200.50 IP Information
Originally posted by Guggai

ไม่ได้อยู่แถวนั้น แต่ผ่านไปบ่อยๆค่ะ ปกติอยู่ลูเซิร์น แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะคะ
มือใหม่ค่ะอยู่เซินแถวไหนคะ
Back to Top
Nattamon View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Nattamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2013 at 18:43 - IP: 178.211.233.49 IP Information
Originally posted by lala10

Originally posted by Nattamon

[QUOTE=lala10]

Tongue

สวัสดีค่ะคุณ lala10

สบายดีไหมคะ ไม่ทราบว่าเราอยู่ไกลกันไหมคะ--Mai Ru --dont know kaLOL ดิฉันไปไหนไม่เป็นเลยค่ะต้องรอสามีอย่างเดียวฮ่าฮ่า jai Yen yen kaLOL

จริงค่ะดิฉันว่าตัวเองต้องแก่กว่าใครในบ้านเลยอิอิเห็นมีเเต่น้องๆอายุยังน้อยกันทั้งนั้นเลย แต่ไม่เป็นรัยค่ะอายุเป็นเพียงตัวเลขอิอิ ยินดีที่ได้รู้จักคุณ lala10 อีกครั้งนะคะ

Embarrassed I am olderthan u++ more 10yrs kaLOL...where r u...near Basel or not

สวัสดีค่ะ พี่ ลาล่า

ขออณุญาติเรัยกพี่นะคะ มลอยู่ วาล้อบ แถวชายแดน สวิส กับ ฝรั่งเศสค่ะ อยู่บ้านนอกไกลจากเพื่อนๆมากเลยค่ะ ขอบคุณกำลังใจมากๆนะคะ
Life is too short
Back to Top
lala10 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote lala10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2013 at 14:06 - IP: 85.4.60.218 IP Information
Winkกู้ดเต่นมอรเก้น.NattamonBig smile.ไม่รูี้้้้้จักเมืองนี้
เลยค่ะ  สงสัยอยู่เขตออสเตรียหรือฝรั่งเศสรึป่าวEmbarrassed oh yes  french borderLOL.

Edited by lala10 - 07 Sep 2013 at 14:07
หลังไมค์ไม่ต้องนะคะ ไอแอมโนบอดี้ โนเนมค่ะ พิมพ์ไทยทีไรผิดตกหล่นขออภัย000Happy New Year 2017.
/2560.Life is more happy.
Durch Schaden wird man klug.
Stille Wasser sind tief.
Back to Top
narpuk View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote narpuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2013 at 13:27 - IP: 124.120.214.91 IP Information
สวัสดีคะพี่ๆ ทุกคน เป็นน้องใหม่ที่นี่นะคะ ฦากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ขออนุญาติ login ในบ้านสะใภ้ด้วยคนนะคะ
 ชื่อ narpuk ชื่อเล่น ภัค อายุ 32 ปี จะไปอยูที่ zurich คะ
Back to Top
chutikarn.only View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote chutikarn.only Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2014 at 23:52 - IP: 110.77.239.109 IP Information

ขอรายงานตัวนะคะ

อรค่ะ อายุ 36 ปี จ.สุรินทร์  Relatonship แฟนอยู่ Luzern ค่ะ วางแผนจะไปเที่ยวค่ะ
Back to Top
Koni-derboxer View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Koni-derboxer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2014 at 16:53 - IP: 217.51.1.108 IP Information
ลงทะเบียนบ้านสวิสค่ะ กำลังจะไปอยู่สวิสที่เบิรน์ บ้านสวิสมีแต่สาวๆ เราน่าจะแก่ที่สุด หลักสี่กว่าๆแล้ว แต่งงานเรียบร้อยแล้ว หาเพื่อนอยู่แถวๆเบิรน์ค่ะ ตอนนี้ก็เตรียมตัวไปพลางๆ หาข้อมูลการขอ Familiennachzug กับประกัน อยู่ค่ะ
Back to Top
Ann007 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Ann007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2014 at 19:13 - IP: 223.207.12.115 IP Information
คุณอร วางแผนจะไปเดือนไหนค่ะ เราก้อวางแผนจะไปเยี่ยมแฟนเหมือนกันค่ะ แต่แฟนอยู่ที่ Baseln ค่ะ
Back to Top
chutikarn.only View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote chutikarn.only Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2014 at 16:07 - IP: 10.163.1.32 IP Information
คุณ Ann007  ต้องรอแฟนมาหาเราก่อนค่ะ แฟนจะมาวันที่ 29 พ.ค.57 นี้ แล้วก็จะไปทำพาสปอร์ตไว้ก่อน
แฟนกลับสวิส วันที่ 8 มิ.ย. หลังจากนั้นก็จะเริ่มทำหนังสือเชิญ และหาข้อมูลเพิ่มเติมด้านการทำวีซ่าค่ะ
เพราะต่างคนก็ไม่เคยรู้เรื่องวีซ่าแบบนี้เลย..อรว่าจะไปเยี่ยมไปเที่ยวประมาณอาทิตย์เดียวค่ะ เพราะทำงานด้วย
แต่จะได้ไปเดือนไหน ต้องดูอีกทีหนึ่งก่อน คงอีกไม่เกิน 3 เดือนค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะคุณ Ann
Back to Top
Nattamon View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Nattamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 May 2014 at 20:59 - IP: 178.211.234.250 IP Information

Winkกู้ดเต่นมอรเก้น.NattamonBig smile.ไม่รูี้้้้้จักเมืองนี้
เลยค่ะ  สงสัยอยู่เขตออสเตรียหรือฝรั่งเศสรึป่าวEmbarrassed oh yes  french borderLOL.

สวัสดีค่ะ พี่ลาล่า Wink

เพิ่งจะมีโอกาศได้เข้ามาที่เลดี้ค่ะ ใช่ค่ะชายแดนฝรั่งเศส ฝั่งทาง Vallorbe เนี่ยจะติดกับ อีแวร์ดงค่ะ ห่างจากโลซานน์ประมาณ สี่สิบกว่ากิโลค่ะ ส่วนชายแดนฝรั่งจะมีสองฝั่งค่ะ ที่เจนีวาด้วย แต่หนูจะอยู่ฝั่ง วาล้อบค่ะ ถ้าแวะมาทางนี้สะกิดได้นะคะ เพราะอยู่ตรงด่านเลยค่ะอิอิ 

Life is too short
Back to Top
lala10 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lala10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2015 at 16:31 - IP: 188.62.37.155 IP Information
Originally posted by Nattamon

สวัสดีค่ะ พี่ลาล่า Wink

เพิ่งจะมีโอกาศได้เข้ามาที่เลดี้ค่ะ ใช่ค่ะชายแดนฝรั่งเศส ฝั่งทาง Vallorbe เนี่ยจะติดกับ อีแวร์ดงค่ะ ห่างจากโลซานน์ประมาณ สี่สิบกว่ากิโลค่ะ ส่วนชายแดนฝรั่งจะมีสองฝั่งค่ะ ที่เจนีวาด้วย แต่หนูจะอยู่ฝั่ง วาล้อบค่ะ ถ้าแวะมาทางนี้สะกิดได้นะคะ เพราะอยู่ตรงด่านเลยค่ะอิอิ 

Tongueสวัสดีค่ะNattamon..Thank you.Wink

หลังไมค์ไม่ต้องนะคะ ไอแอมโนบอดี้ โนเนมค่ะ พิมพ์ไทยทีไรผิดตกหล่นขออภัย000Happy New Year 2017.
/2560.Life is more happy.
Durch Schaden wird man klug.
Stille Wasser sind tief.
Back to Top
Kim_Samsung View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Kim_Samsung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2015 at 21:29 - IP: 213.55.176.187 IP Information
สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆ สะใภ้อินเตอร์ ทุกคนคะ
ชื่อคิมคะ
อายุ 26 ปี
พักแถว Bern
เป็นสมาชิกใหม่. ฝากเน้อฝากตัวด้วยนะค่ะ
ยังไม่รู้จักใครเลยค่ะ อยากมีเพื่อนคะ
Back to Top
์Naratri123 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ์Naratri123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2016 at 11:56 - IP: 183.89.163.26 IP Information
ยินดีที่ได้รู้จัก

Jean

26

Married

Zürich/Phichit

Back to Top
neen2017 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote neen2017 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2017 at 19:21 - IP: 178.199.103.96 IP Information
สวัสดีค่ะ ชื่อนีน อยู่ในซูริกค่ะ อยากมีเพื่อนในสวิสนะคะ

Back to Top
neen2017 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote neen2017 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2017 at 20:18 - IP: 178.199.103.96 IP Information
สวัสดีค่ะ ชื่อนีน อยู่ในซูริกค่ะ 
Back to Top
Page  <123

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.199 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters