Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฝรั่งเศส / France > * สะใภ้ ฝรั่งเศส
  New Posts New Posts RSS Feed: **PACS:: Pacte civil de solidarite**
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

**PACS:: Pacte civil de solidarite**

Page  <12
Author
oil_france View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote oil_france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: **PACS:: Pacte civil de solidarite**
    Posted: 13 Mar 2012 at 16:12 - IP: 78.242.4.34 IP Information
Originally posted by thita824

คำถามค่ะ 

1 ตอนนี้มีวีซ่าระยะยาว นักเรียนอยู่แล้ว จด PACs ได้เลยไหมคะ
2 ถ้าจดได้ จดแล้ว ทำงาน หรือ เรียนต่อ ได้ไหมคะ
3 แต่ตอนนี้ วีซ่าระยะยาวใกล้หมดอายุในสามเดือน ถ้าจด PACs ก่อน วีซ่าจะหมดอายุ จะมีผลยังไงบ้างคะ
    (จำเป็นต้องกลับไป ไทย แล้วขอวีซ่ามาใหม่อีกไหมคะ) 

รบกวนไขข้อข้องใจด้วยค่ะ 
ขอบคุณมากค่ะ 

1. วีซ่าระยะยาวนักเรียน คุณสามารถทำการจดแปกส์ได้ค่ะ

2. จดแล้วคุณสามารถเรียนต่อได้ค่ะ 

3. ถ้าวีซ่ามีอายุเหลืออยู่ไม่ถึงหกเดือน คุณไม่สามารถอยู่ต่อได้ค่ะ เพราะทำการขอ changement de statut pour Vie privée et familiale ไม่ได้ค่ะ เพราะการขอนั้น เค้าจะขอเอกสารการอยู่ร่วมกันมาแล้วหลังจดแปกส์อย่างน้อยหกเดือนค่ะ พร้อมกับการ์ดหรือวีซ่าที่เหลืออย่างน้อยหกเดือนค่ะ สรุปต้องกลับไปขอวีซ่าระยะยาวอีกรอบที่เมืองไทยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oil_france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 16:15 - IP: 78.242.4.34 IP Information
Originally posted by air1010

สวัสดีทุกท่านค่ะ Smile  จากที่ได้อ่านกระทู้จด pacs ยังมีข้อสงสัยรบกวนถามนะคะ ทุกท่านที่รู้ เพราะเท่าที่อ่านกระทู้นี้เหมือนกับว่าคู่จดpacsต้องมีระยะเวลาอยู่ด้วยกันยาวๆ  แต่ดิฉันกับแฟนอยู่ด้วยกันเป็นช่วงสั้นๆค่ะ เพราะดิฉันยังไม่ลาออกจากงานที่เมืองไทย  ในปีนี้2011 ดิฉันไปฝรั่งเศส4ครั้งๆละ 3สัปดาห์  และแฟนมาหา 4 ครั้งๆละ 7-10วัน  แล้วกรณีดิฉันจะจดpace ได้มั๊ยคะ? ถ้าจดได้ดิฉันจะขอวีซ่าระยะยาว  วางแผนลาออกหลังได้วีซ่าระยะยาว type Dน่ะค่ะ

Party อวยพรให้ทุกท่านมีความสุขในเทศกาลคริสมาต์ส ที่จะมาถึงนะคะ Party

คุฯสามารถมาจดแปคส์ได้ด้วยวีซ่าท่องเที่ยวค่ะ ลองให้แฟนติดต่อที่ศาลในเขตบ้านเค้าดูนะค่ะว่าเอกสารต้องการอะไรบ้าง ก่อนจดแปคส์ไม่จำเป็นต้องอยู่ด้วยกันระยาวมาก่อนค่ะ แต่เค้าจะขอเอกสารการอยู่ร่วมกันอย่างน้อยหกเดือนหลังจดแปคส์ก็ตอนขอการ์ดของที่นี่ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oil_france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 18:12 - IP: 78.242.4.34 IP Information
Originally posted by zaab

คุณกุ้งรบกวนถามหน่อยนะค่ะ เพราะกำลังจะทำเรื่องPACS กับแฟนเร็วๆๆ นี้  ถ้า เราให้แฟนส่งเอกสารทั้งหมดของเขา และจากศาลที่นั่น  แล้วดิฉันยื่นเรื่อง ทำ PACS ที่เมืองไทยได้หรือเปล่า จะได้ย่นระยะเวลาไม่ต้องไปแล้วกลับมาทำต่อ

ขอช่วยตอบแทนพี่กุ้งนะค่ะ คือถ้าคุณต้องการจดที่เมืองไทยก็สามารถทำได้ค่ะ แต่ต้องติดต่อกับสถานฑูตโดยตรงค่ะ ให้แฟนติดต่อดูนะค่ะ
Back to Top
Ae_Urocha View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Ae_Urocha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2012 at 22:37 - IP: 125.24.212.234 IP Information
อ่านกระทู้มายาวเลย ตั้งแต่ปี 09 แต่ปีนี้ 2012 แล้ว ไม่แน่ใจว่ากฎหมายเรื่อง pacs จะเปลี่ยนไหมคะ  เอ๋จด pacs กับแฟนฝรั่งเศสที่กรุงเทพเมื่อเดือน ธค ที่ผ่านมา แล้วแฟนก็กลับฝรั่งเศสตั้งแต่เดือน ธค และเดือนหน้า มิย นี้เอ๋ก็จะตามแฟนไปอยู่ฝรั่งเศสแล้วละคะ นัดยื่นเอกสารขอวีซ่่าท่องเที่ยวไปคะ ก็คงไปอยู่ครบกำหนดวีซ่า 3 เดือน (รอลุ้นวีซ่าอยู่คะนัดยื่นวันที่ 9 พค นี้ขอให้ผ่านเรียบร้อย)

จากที่อ่านมาทั้งหมด ถ้าไปอยู่ 3 เดือนและเราก้อจด pacs แล้ว จะกลับมาต่อวีซ่าระยะยาวได้เลยใช่ไหมคะ หรือสามารถจะต่อวีซ่าที่ฝรั่งเศสได้หรือไม่

อ้อ ตอนไปขอวีซ่าท่องเที่ยว ไม่แน่ใจว่าเค้าจะขอดูเอกสาร pacs หรือไม่คะ จะได้เตรียมไปด้วย เพราะในรายการไม่มีระบุ เราก้อระบุช่อง other : pacs ไป

ใครมีคำแนะนำช่วยตอบด้วยนะคะ
Ae_urocha
Back to Top
Ae_Urocha View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Ae_Urocha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2012 at 22:42 - IP: 125.24.212.234 IP Information
ขอตอบคะ มีประสบการณ์โดยตรงเลย เอ๋จด pacs ที่สถานทูฝรั่งเศสที่ บางรัก กรุงเทพเนี่ยนะคะ ต้องเตรียมเอกสารให้พร้อม เอกสารทุกอย่างต้องแปลเป็นภาษาฝรั่งเศส และต้องแปลโดยสถาบันที่ได้รับการรับรองโดยกงสุลฝรั่งเศสนะคะ

สำหรับเอกสารอะไรบ้างดูจากที่โพสด้านต้น ๆ เลยคะ ของเอ๋แฟนจัดการเอาไปแปลให้หมดเลย และต้องทำการนัด จนท ที่สถานทูตนะคะ

จนท ที่สถานทูนฝรั่งเศสใจดีมาก คงเพราะเค้ารู้จักกับแฟนเรามาก่อน และจิง ๆ เอกสารเอ๋ไม่เรียบร้อยด้วย เพราะเอ๋เคยแต่งงานแล้ว และยื่นเฉพาะใบหย่า เค้าบอกจิง ๆ เค้าต้องการใบยืนยันว่าโสด เราบอกเราไม่มีมีแต่ใบหย่า แค่นั้นอะคะ แต่จนท น่ารักก้อเลยยินยอมให้

Ae_urocha
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oil_france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 May 2012 at 03:11 - IP: 78.242.4.34 IP Information
Originally posted by Ae_Urocha

อ่านกระทู้มายาวเลย ตั้งแต่ปี 09 แต่ปีนี้ 2012 แล้ว ไม่แน่ใจว่ากฎหมายเรื่อง pacs จะเปลี่ยนไหมคะ  เอ๋จด pacs กับแฟนฝรั่งเศสที่กรุงเทพเมื่อเดือน ธค ที่ผ่านมา แล้วแฟนก็กลับฝรั่งเศสตั้งแต่เดือน ธค และเดือนหน้า มิย นี้เอ๋ก็จะตามแฟนไปอยู่ฝรั่งเศสแล้วละคะ นัดยื่นเอกสารขอวีซ่่าท่องเที่ยวไปคะ ก็คงไปอยู่ครบกำหนดวีซ่า 3 เดือน (รอลุ้นวีซ่าอยู่คะนัดยื่นวันที่ 9 พค นี้ขอให้ผ่านเรียบร้อย)

จากที่อ่านมาทั้งหมด ถ้าไปอยู่ 3 เดือนและเราก้อจด pacs แล้ว จะกลับมาต่อวีซ่าระยะยาวได้เลยใช่ไหมคะ หรือสามารถจะต่อวีซ่าที่ฝรั่งเศสได้หรือไม่

อ้อ ตอนไปขอวีซ่าท่องเที่ยว ไม่แน่ใจว่าเค้าจะขอดูเอกสาร pacs หรือไม่คะ จะได้เตรียมไปด้วย เพราะในรายการไม่มีระบุ เราก้อระบุช่อง other : pacs ไป

ใครมีคำแนะนำช่วยตอบด้วยนะคะ

แอบงงเล็กน้อยค่ะ ว่าทำไมคุณเอ๋ถึงไม่ขอวีซ่าเยี่ยมระยะยาวเพื่อจะย้ายมาอยู่กับคู่แปคส์ล่ะค่ะ คือมันจะคล้ายๆวีซ่าติดตามคู่สมรสน่ะค่ะ คือมาวีซ่าประเภทนี้จะได้วีซ่ามาหนึ่งปีแต่ต้องมายื่นเรื่องที่โอฟี่ของที่นี่เพื่อดำเนินการเรื่องเอกสารต่างๆเพื่อจะใช้ในการต่อการ์ดอยู่ได้ในปีถัดไปน่ะค่ะ เอาง่ายๆคือ ถ้าจดแปคส์มาแล้วก็ขอมาอยู่กับแฟนได้เลยค่ะ แต่ถ้าคุณขอวีซ่าท่องเที่ยวมาสามเดือน พอหมดวีซ่ายังไงคุณก็ต้องกลับไปเมืองไทยคือ แนะนำให้ขอวีซ่าระยะยาวมาเลยค่ะ 
Back to Top
nana5000 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana5000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2012 at 20:44 - IP: 90.12.222.89 IP Information
Cryคือถ้า ใบรับรองโสด กับใบเกิด ไปแปลเป็นภาษาฝรั่งเศสแล้ว รับรองโดยสถานทูตฝรั่งเศสแล้ว แล้วค่อยไปปั้มตรากระทรวงต่างประเทศ ภาษาไทย จะนำมาใช้ได้รึป่าวค่ะ พลาดไปแล้วแทนที่จะไปปั้มตราที่กระทรวงต่างประเทศก่อน แล้วค่อย แลป
เวอร์ชั่น ผีอีแพง โอมกากาชิกากา จงมาเป็นผัวกูมา โอม!!!ให้ช้างลืมโขลง โอม!!!ให้โขลงลืมไพร โอม!!!ให้มันร้อนเร่า โอม!!!ให้มันรักใคร่ ฮึๆๆๆ
Back to Top
Lukkate1726 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Lukkate1726 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2012 at 20:13 - IP: 125.24.88.208 IP Information
สอบถามหน่อยคะ คือเกดจดปพคมาแล้วปลายปีที่แล้วค่ะ ตอนนี้อยู่ที่ไทยกับแฟน  กำลังขอวีซ่าระยะยาวไปอยู่ที่โน่นกับแฟน แต่มีปัญหาตรงที่ว่า  อยู่ไม่ครบหนึ่งปีจะเป็นอะไรไหมคะ เพราะ คงอยู่ได้แค่สามเดือน หรือมากกว่านั้นนิดหน่อย ละก้อคงตต้องไปเรียนและทำงานต่อที่ออสเตรเลียค่ะ กะว่าพอเราจบค่อยกลับไปอยู่ต่อที่ฝรั่งเศสใหม่ ละถ้าไปอย่โน่นอีกครั้ง เราขอวีซ่าระยะยาวจากไทยใหม่ เพราะมีแพคอยู่แล้ว จะขอได้ไหมคะ  เพราะไม่ได้อยู่หนึ่งปี  หรือเราควรจะขอวีซ่าท่องเที่ยวแทน  แต่วีซ่าท่องเที่ยวอยู่ได้แค่สามเดือน  ใครมีข้อแนะนำไหมคะ  ขอบคุณมากคะ
Back to Top
deeda View Drop Down
PR สะใภ้ ฝรั่งเศส

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2012 at 02:58 - IP: 90.18.204.254 IP Information
Originally posted by nana5000

Cryคือถ้า ใบรับรองโสด กับใบเกิด ไปแปลเป็นภาษาฝรั่งเศสแล้ว รับรองโดยสถานทูตฝรั่งเศสแล้ว แล้วค่อยไปปั้มตรากระทรวงต่างประเทศ ภาษาไทย จะนำมาใช้ได้รึป่าวค่ะ พลาดไปแล้วแทนที่จะไปปั้มตราที่กระทรวงต่างประเทศก่อน แล้วค่อย แลป

ขึ้นอยู่กับศาลหรืออำเภอที่รับเรื่องของฝรั่งเศสค่ะ ถ้าเค้ายอมทำเรื่องให้ จะประทับตราหรือไม่ก็ไม่เป็นปัญหาค่ะ เพราะบอกตามตรงระบบราชการของประเทศนี้แต่ละเขต แต่ละอำเภอ แต่ละเมือง ทำงานไม่เหมือนกันเลยซักกะที่ เอิ๊กกก มาตรฐานใครมาตรฐานมันค่ะ
**ประธานบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส**
(ขาเบี้ยว และขี้เกียจทำงานมากช่วงนี้ ขออภัย กร๊ากกก)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2012 at 03:00 - IP: 90.18.204.254 IP Information
Originally posted by Lukkate1726

สอบถามหน่อยคะ คือเกดจดปพคมาแล้วปลายปีที่แล้วค่ะ ตอนนี้อยู่ที่ไทยกับแฟน  กำลังขอวีซ่าระยะยาวไปอยู่ที่โน่นกับแฟน แต่มีปัญหาตรงที่ว่า  อยู่ไม่ครบหนึ่งปีจะเป็นอะไรไหมคะ เพราะ คงอยู่ได้แค่สามเดือน หรือมากกว่านั้นนิดหน่อย ละก้อคงตต้องไปเรียนและทำงานต่อที่ออสเตรเลียค่ะ กะว่าพอเราจบค่อยกลับไปอยู่ต่อที่ฝรั่งเศสใหม่ ละถ้าไปอย่โน่นอีกครั้ง เราขอวีซ่าระยะยาวจากไทยใหม่ เพราะมีแพคอยู่แล้ว จะขอได้ไหมคะ  เพราะไม่ได้อยู่หนึ่งปี  หรือเราควรจะขอวีซ่าท่องเที่ยวแทน  แต่วีซ่าท่องเที่ยวอยู่ได้แค่สามเดือน  ใครมีข้อแนะนำไหมคะ  ขอบคุณมากคะ

แนะนำให้ลองขอวีซ่าติดตามคู่ PACS แบบเยี่ยมยาวหนึ่งปีก่อนค่ะ ถ้าผ่านก็ได้ระยะยาว แต่ทำงานไม่ได้ ถ้าไม่ผ่าน ค่อยขอแบบสามเดือนเอาทีหลังค่ะ ถ้าศาลที่ฝรั่งเศสยอมจด PACS ให้แล้ว ไม่ได้อยู่ครบหนึ่งปี ก็ขอวีซ่าแบบเยี่ยมยาวติดตามแฟนรายปีได้ค่ะ เพียงแต่ว่าไปแล้วทำงานไม่ได้เท่านั้นเอง ต้องรอให้ครบปีหนึ่งก่อนถึงจะทำงานได้นะคะ

โชคดีค่ะ

อุ้ม
(ขาเบี้ยว และขี้เกียจทำงานมากช่วงนี้ ขออภัย กร๊ากกก)
Back to Top
dan View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote dan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2012 at 12:29 - IP: 27.55.10.109 IP Information
สวัสดีค่ะคุณนานา สรุปแล้วได้มั้ยค่ะ คือหลังจากแปลแล้วเอาไปประทับตราที่กระทรวงต่างประเทศได้มั้ยค่ะหรือ ไม่ต้องก็ได้ค่ะ ตอบนี้ประสบเหตุการณ์คล้ายๆกันค่ะ กำลังคิดอยู่ว่าจะทำไง ถ้าคุณนาน หรือเพื่อนคนไหนมีคำแนะนำหรือประสบการณ์ จด PACS ขอความกรุณาดิฉันด้วยน่ะค่ะ พลีสสสสสสสสสสสส..... T_T
(H) นางฟ้า พญาปลวก (H)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2012 at 22:09 - IP: 90.7.198.113 IP Information
ส่วนตัวอุ้มว่าประทับตรา ตามกฏที่เค้ากำหนดไว้ดีกว่า ไม่ว่าจะได้ไม่ได้ ถ้าเราทำตามที่เค้ากำหนดไว้ เราก็ไม่มีปัญหาตามมานะคะ

อุ้ม
Back to Top
air1010 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote air1010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2012 at 23:08 - IP: 1.1.204.155 IP Information
Originally posted by oil_france

Originally posted by air1010

สวัสดีทุกท่านค่ะ Smile  จากที่ได้อ่านกระทู้จด pacs ยังมีข้อสงสัยรบกวนถามนะคะ ทุกท่านที่รู้ เพราะเท่าที่อ่านกระทู้นี้เหมือนกับว่าคู่จดpacsต้องมีระยะเวลาอยู่ด้วยกันยาวๆ  แต่ดิฉันกับแฟนอยู่ด้วยกันเป็นช่วงสั้นๆค่ะ เพราะดิฉันยังไม่ลาออกจากงานที่เมืองไทย  ในปีนี้2011 ดิฉันไปฝรั่งเศส4ครั้งๆละ 3สัปดาห์  และแฟนมาหา 4 ครั้งๆละ 7-10วัน  แล้วกรณีดิฉันจะจดpace ได้มั๊ยคะ? ถ้าจดได้ดิฉันจะขอวีซ่าระยะยาว  วางแผนลาออกหลังได้วีซ่าระยะยาว type Dน่ะค่ะ

Party อวยพรให้ทุกท่านมีความสุขในเทศกาลคริสมาต์ส ที่จะมาถึงนะคะ Party

คุฯสามารถมาจดแปคส์ได้ด้วยวีซ่าท่องเที่ยวค่ะ ลองให้แฟนติดต่อที่ศาลในเขตบ้านเค้าดูนะค่ะว่าเอกสารต้องการอะไรบ้าง ก่อนจดแปคส์ไม่จำเป็นต้องอยู่ด้วยกันระยาวมาก่อนค่ะ แต่เค้าจะขอเอกสารการอยู่ร่วมกันอย่างน้อยหกเดือนหลังจดแปคส์ก็ตอนขอการ์ดของที่นี่ค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะคุณออย ขอบคุณช้ามากค่ะเพราะไม่สามารล็อคอินได้เป็นเวลานานค่ะ ขอบคุณอีครั้งนะคะ
air
Back to Top
RPOB View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote RPOB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2012 at 04:29 - IP: 46.64.25.97 IP Information
สวัสดีค่ะ
ตอนนี้กำลังจะทำการจด Pacs ที่ London และย้ายไปอยู่ที่ France ค่ะ

แต่หลังจากหาข้อมูลมาซักพักเริ่มจะมีปัญหาและไม่เข้าใจ รวมถึงหาข้อมูลในเวบนี้ มาประมาณหลายเดือนแล้วค่ะแต่มันต่างกันตรงที่ว่า จดที่ไทยเละย้ายไปฝรั่งเศส แต่ตัวเราเองต้องจดที่ลอนดอนและ ย้ายไป ฝรั่งเศส ก็ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนกัีนหรือ ป่าว

แต่เท่าที่ดูน่าจะเหมือนกัีน
ปัญหามีอยู่ว่า แฟนต้องการช่วยให้เราได้วีซ่าระยะยาวย้ายไปอยู่ที่ฝรั่งเศสด้วยกัน แต่ ไม่แน่ใจว่าจะทำได้ด้วยวีธีไหน และมีคนแนะนำว่าให้ จด Pacs รวมถึงเพื่อนๆ ในเวบนี้ด้วยค่ะ

แต่หลังจากนั้น เราไม่แน่ใจว่า จดเสร็จแล้วขั้นตอน ต่อไปต้องทำอย่างไร
จะต้อง ยื่นวีซ่า ประเภทอะไร ที่จะได้ระยะยาว และ สามารถต่อ ที่นั้่นไ้ด้โดยที่ไม่ต้่อง กลับไปต่อที่ไทย
และทำอย่างไรให้สามารถทำงานไ้ด้ด้วย
ู่
หลังจากแฟนหาข้อมูลมาระยะยาว
ได้ไปปรึกษาที่สถานฑูตไทยในฝรั่งเศส แล้วเค้าแนะนำ ทนา่ยให้
เราก็คิดว่าทนายน่าจะให้คำตอบได้ดี โดนค่าชารจ ไป180 ยูโร แต่ได้คำตอบเท่ากับที่เราเองก็รูุ้้อย่แล้วแต่ไม่แน่ใจเท่านั้นเอง

สรุปไม่ได้เรื่องเลยค่ะ
แฟนไม่ใจว่าทำไม จด Pacs แล้วสามารถช่วยให้เราไปอยู่ ฝรั่งเศสได้จริงหรือไม่เพราะอะไร
แล้ว ถ้าได้จริง จะต้องทำอย่างไรคะ

ส่วนเรื่องการจด ไม่น่าจะมีปัญหา
เพราะว่าไปติดต่อ Consulate France ในลอนดอน เรียบร้อยแล้วเค้าบอกไม่มีปัญหา แล้ว ทำการนัดจดเป็นต้นเดือน ธันวา ที่จะถึงนี้

แต่ตัวแฟน และครอบครัวเค้า  อยากมั้นใจว่า จดเสร็จแล้ว สามารถช่วยได้จริงหรือไม่และอย่างไร
ขอรบกวนเพื่อนๆๆ พี่ๆๆ ที่มี ประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ว่า
จด Pacs เสร๊จแล้ว ทำไงต่อ
เอา Pacs ไปใช้ที่ไหนในการยื่นวีซ่าประเภทอะไร และทำอย่างไรให้เราสามารถทำงานได้

ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Nov 2012 at 00:03 - IP: 90.18.74.3 IP Information

ถามกงศุลฝรั่งเศสที่ลอนดอนนะคะ เค้ารับจด PACS ให้คุณได้แล้วเค้าออกวีซ่า Visitor ระยะยาวแบบหนึ่งปีให้คุณได้รึเปล่าหลังการจด PACS เพราะวีซ่าประเภทนี้ไม่ต้องมีการทดสอบภาษาใดๆค่ะ

ตอนนี้คุณถือวีซ่าของอังกฤษอยู่ใช่รึเปล่า? เป็นแบบระยะยาวหรือสั้น? ต้องการความกระจ่างค่ะ

โอกาสที่วีซ่าระยะยาวประเภท Visitor หนึ่งปี ทำงานไม่ได้อยู่แล้วค่ะ เรียนภาษาฟรีก็ไม่ได้ด้วย คุณต้องอยู่ในฝรั่งเศสเกินหนึ่งปีก่อนถึงจะทำงานได้ค่ะ อันนี้เป็นกฏหมายของฝรั่งเศสค่ะ ไม่สามารถแก้ไขได้นะคะ จะแก้ได้ต่อเมื่อคุณเป็นรัฐมนครีร่างกฏหมายใหม่ได้เท่านั้น

ตอบด้วยนะคะ จะได้บอกทางได้ถูกจุด

อุ้ม

Back to Top
Page  <12

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.210 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters