Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ อินเดีย / India
  New Posts New Posts RSS Feed: ก็ว่าไม่มะโนแล้วนะ แต่ดันเจ็บจี๊ดๆ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ก็ว่าไม่มะโนแล้วนะ แต่ดันเจ็บจี๊ดๆ

Author
kaki View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ก็ว่าไม่มะโนแล้วนะ แต่ดันเจ็บจี๊ดๆ
    Posted: 18 Jul 2014 at 12:16 - IP: 110.168.141.114 IP Information
อ่านเรื่องคนอื่นมาก็เยอะ ตั้งใจว่าจะไม่ฝันไม่เพ้อเจ้อ แต่ดันแอบหวังเล็ก ๆ เรากับหนุ่มอินเดีย เริ่มแชทจากเพื่อนจนกลายเป็นเพื่อนสนิท เราคุยกับเค้าได้เกือบปีแล้ว ซึ่งก็ยอมรับว่ามีใจให้เค้า เค้าก็ชอบเรา แต่ก็คุยกันชัดเจนว่าไม่มีอะไรที่เป็นไปได้มากกว่าเพื่อนสนิท เพราะเค้าก็ต้องแต่งงานกับคนที่ครอบครัวหาให้ และเค้าไม่สามารถทิ้งแม่ เพื่อจะใช้ชีวิตอยู่กับเราได้ เค้าไม่เคยให้ความหวัง ไม่เคยให้เราต้องฝันถึงอนาคตอันแสนหวาน ซึ่งเราก็รู้สึกดี เราคุยกันทุกวัน เค้าจะคอยให้คำปรึกษา เตือนสติ ให้กำลังใจเวลาเราท้อ ถ้าจะบอกว่า อืม นี่ผู้ชายที่ฉันอยากใช้ชีวิตด้วยก็คงไม่ผิด คุยกันคนละภาษา แต่เค้ากลับพยายามเข้าใจ รับฟัง(ภาษาอังกฤษเราไม่แข็งแรง) เค้าเล่าเรื่องของเค้าให้เราฟังตั้งแต่เริ่มรู้จักกัน ตัวเค้ามีแฟนที่รักกันมาก แต่ผู้หญิงต้องแต่งงานกับคนที่ทางบ้านเลือกให้ ทุกวันนี้เธอมีลูกสองคน แต่เธอไม่มีความสุข เพราะเธอไม่ได้รักสามี และสามีไม่ดีกับเธอ..จนกระทั่งอาทิตย์ก่อน วันเกิดเธอ เค้าบอกเราว่ากำลังจะไปเจอเธอ เค้ารู้ว่าเราน้อยใจ แต่เค้าไม่ต้องการโกหกเรา ซึ่งเราก็เข้าใจ เค้าส่งรูปเค้กที่ซื้อให้เธอให้เราดู เราดีใจนะ อย่างน้อยเค้าก็ไม่ลืมเรา คืนนั้นเราคุยกับเค้า เค้าบอกเธอร้องไห้ อยู่ก็เหมือนตาย เค้าสงสารเธอมาก เค้าบอกเธอว่า จะรอเธอจนกว่าเค้าจะแต่งงาน..เราอึ้ง น้ำตาไหล เพราะคนที่อยู่ในใจเค้าไม่ใช่เรา เราเป็นได้แค่เพื่อนสนิท แต่เธอคือคนที่เค้ารักจริงๆ T T จะห่างกัน จะไม่ได้อยู่ด้วยกันก็ไม่เคยเสียใจ แต่การที่เค้าไม่ได้รักเรานี่สิ เจ็บอย่างบอกไม่ถูก
Back to Top
cassanoveea View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote cassanoveea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2014 at 21:16 - IP: 125.27.100.198 IP Information
เข้ามาอยู่เป็นเพื่อนเจ้าของกระทู้น่ะค่ะ
Back to Top
kaki View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2014 at 12:20 - IP: 49.230.149.180 IP Information
ขอบคุณค่ะ จะได้ไม่เหงา อิอิ
Back to Top
khushi kumar View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote khushi kumar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Aug 2014 at 11:09 - IP: 10.20.42.20 IP Information

เข้ามาช่วยกอดค่ะ  ไม่เป็นไรอย่างน้อยก็ได้รักเขา สู้ๆๆค่ะ Smile

http://upic.me/show/53150219
Back to Top
Margarita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2014 at 11:12 - IP: 110.49.224.197 IP Information
ดูแลหัวใจตัวเองดีๆนะคะ...เป็นกำลังใจให้ จขกท. ค่ะ
Think positive, and positive things will happen. :)
Back to Top
La vie en rose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote La vie en rose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2014 at 12:31 - IP: 110.168.149.60 IP Information

โบราณว่าไว้ "รักคนที่เขารักเราดีกว่า" เค้ารักคุณแบบเพื่อนก้อดีแล้วนี่คะเพราะอนาคตที่จะสร้างครอบครัวด้วยกันเป็นศูนย์
อย่างไรก้อขอให้เจอคนที่ click ในทุกๆด้าน เร็วๆ นี้นะคะ เข้มแข็ง เริ่ด เชิ่ด หยิ่ง ไว้ค่ะ
ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร มารยาท ส่อสันดาน ชาติเชื้อ โฉดฉลาดเพราะคำขาน ควรทราบ หย่อมหญ้าเหี่ยวแห้งเรื้อ บอกร้านแสลงดิน : คำสอนในโคลงโลกนิติ
Back to Top
maggie_p View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maggie_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2014 at 00:46 - IP: 125.24.201.100 IP Information
ไม่เป็นไรน่ะค่ะ ถือซะว่าเราได้ทำสิ่งที่ถูกต้อง และมันคือการเสียสละที่ยิ่งใหญ่น่ะคะ
เพราะเค้ามีคนที่เค้ารักอยู่แล้ว หากเรารักเค้าแล้วอะไรที่เค้ามีความสุขเราก็ควรอวยพรเค้าไปค่ะ
รับรองสิ่งดีๆ กว่านี้จะเกิดขึ้นกับคุณแน่นอน
หากว่าแฟนของเราในปัจจุบันยังคงรักฝังใจเค้ากับเเฟนเก่าอยู่ เราก็จะช่วยให้เค้ากลับมารักกันค่ะ
แรกๆมันอาจจะเจ็บน่ะค่ะ แต่ถ้าปล่อยวางได้ แล้วเริ่มต้นกับคนที่เค้ารักเราเเละเรารักเค้า หรือที่เค้าเรียกเนื้อคู่ที่แท้จริง
มันคือความสุขที่ยิ่งใหญ่จริงๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะสู้ๆSleepy
Back to Top
Rivaldels View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Rivaldels Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2014 at 19:31 - IP: 125.25.27.109 IP Information
เข้าใจเลยค่ะ เคยรู้สึกแบบเดียวกันเลย ทั้งๆที่เราทำใจไว้แล้ว แต่ยังไงมันก็เจ็บอยู่ดี
สักวันมันจะหายไปค่ะ ต้องอดทนนะคะ สู้ๆค่ะ มันยากตอนช่วงแรกๆ แต่ต้องทำให้ได้นะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ :)

ปล. ทุกวันนี้เห็นเค้าถ่ายรูปกะแฟน เราก็ยังเจ็บนิดๆเลยค่ะ ทั้งที่เราเองก็มีใหม่แล้ว 55
Back to Top
takiya View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote takiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2015 at 18:38 - IP: 49.230.170.159 IP Information
ขอบคุณค่ะ​ ใช้​ Username​ ใหม่​ค่ะ​ มาอัพเดทกระทู้พร้อมลาขาดหนุ่มอินเดีย​ ไม่คิดจะมีคู่เป็นคนอินเดียแล้วค่ะ​ หลังจากที่โพสต์​ทิ้งไว้​ เราก็ลบหนุ่มอินเดีย​ ปิดอินเตอร์เน็ตกลับมาสู่โลกความจริง​ แต่คู่กรรมตราบที่ไม่หมดกรรม​ ก็ต้องชดใช้กันไป​ เค้่าโทรหาเราตลอดหนึ่งอาทิตย์แต่เราไม่รับสาย​ สุดท้ายส่งข้อความมา​ ขอร้องไม่ให้เราทิ้งเค้าไป​ เรากลับไปคุยกับเค้าใหม่​ เปิดใจคุยกัน​ เค้าบอกว่ารักเรา​ อยากใช้ชีวิตกับเรา​ (ทั้งที่ความจริงโอกาสแทบจะเป็นศูนย์)
ตัวเราไม่มีปัญหานะคะ​ ขอแค่เค้าไม่ยอมแต่งงาน​ จะเจอกันสองปีครั้ง​ หรือตอนแก่เราก็รอ​ เราผ่านชีวิตคู่มาแล้ว​ มีลูกติดหนึ่งคน​ ต้องบอกว่าไม่ต้องการชีวิตคู่​ ไม่อยากฝันร้าย​ แต่ขอแค่ใครที่รักเรา​ ไม่ทำให้เราร้องไห้​ (ฟังดูน้ำเน่านะคะ​ แต่รู้สึกอย่างนั้นจริงๆ)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2015 at 01:14 - IP: 49.230.109.159 IP Information
อยากเล่าให้ฟังเฉยๆค่ะ...
เป็นเรื่องของเพื่อนชาวอินเดียคนหนึ่งของเรา
เค้ารักกับผู้หญิงอินเดียคนนึงมาตั้งแต่เป็นเด็ก
เป็นเพื่อนบ้านกัน...เรียนห้องเดียวกัน...และก็โตมาด้วยกัน
พอจบมัธยมฝ่ายชายก็ต้องไปเรียนต่อที่ออสเตรเลีย
สมัยนั้นไม่มี Smart Phone...ไม่มีอีเมล์ เค้าก็คอยส่งจดหมายถึง ผญ. เรื่อยๆ
แต่ไม่เคยได้รับการตอบกลับเลย...สุดท้ายเค้าเพิ่งรู้ความจริงตอนกลับอินเดีย
ว่า ผญ. คนนี้แต่งงานไปแล้วกับ ผช. ที่พ่อแม่หามาให้
ทางบ้านฝ่ายหญิงไม่ชอบเพื่อนเราเพราะต่างศาสนากัน
ฝ่ายหญิงเป็นซิกข์...ส่วนฝ่ายชายเป็นฮินดู
สุดท้ายฝ่ายชายก็แต่งงานไปกับคนที่พ่อแม่หาให้
มีครอบครัวที่น่ารัก...แต่เค้าบอกว่าไม่เคยลืม ผญ. คนนี้ได้เลย
นานๆทั้งคู่ก็ยังคุยกันบ้าง ถามไถ่สารทุกข์สุกดิบ, อวยพรวันเกิด
ในโทรศัพท์ของฝ่ายชายก็ยังมีรูปของ ผญ. คนนี้อยู่เป็นร้อย
เป็นรูปตั้งแต่สมัยเป็นเด็กจนถึงปัจจุบัน
Think positive, and positive things will happen. :)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2015 at 01:20 - IP: 49.230.109.159 IP Information
เพื่อนชายชาวอินเดียของเราก็มีประสบการณ์คล้ายๆกันค่ะ
เค้ารักกับสาวอินเดียคนนึงมาหลายปี ตั้งแต่สมัยเรียน
พอเรียนจบมหาลัยทางพ่อฝ่ายหญิงยื่นคำขาดให้แต่งกันเลย
แต่ฝ่ายชายยังไม่พร้อมเพราะเพิ่งจะเริ่มทำธุรกิจของตัวเอง
สุดท้ายทางครอบครัวฝ่ายหญิงก็หา ผช. คนนึงมาแต่งด้วยและย้ายตามสามีไปอเมริกา
ปัจจุบันเพื่อนเราคนนี้ก็ยังเป็นโสดอยู่...และดูทีท่าจะโสดไปอีกนาน
เวลาไปติดต่อเรื่องธุรกิจที่อเมริกาก็ยังแวะไปเยี่ยมครอบครัว ผญ. คนนี้
ทั้งคู่ยังเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน

จะว่าไปคนอินเดียนี่น่าสงสารนะคะ
ไม่สามารถทำตามใจตัวเองเรื่องคู่ครองได้
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote takiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2015 at 11:40 - IP: 49.230.189.237 IP Information
ขอบคุณค่ะ​ ส่วนนึงที่ปักใจหนุ่มอินเดียเพราะเชื่อว่าถ้าเค้ารักเราแล้วจะรักเราตลอดไป​ เล่าต่อนะคะ​ ระหว่างนั้น​เรากับเค้าก็เริ่มคุยเรื่องเก็บเงินเพื่อมาเจอกัน​ ช่วยกันเก็บค่ะ​ ชีวิตฉันมีความสุขกับความหวัง​ มีความสุขที่ได้คุยกัน​ และเริ่มมั่นใจว่าเค้ารักเรา​ เพราะเค้าบอกเราอย่างนั้น​ วันเกิดเค้าเราส่งของขวัญไปให้​ แม่เค้าปวดขาเราหายาส่งไปให้​ ทุกอย่างเค้าไม่เคยร้องขอ​ แถมโกรธที่เราเสียเงินเพื่อเค้า​ ต้องบอกว่า​ เค้าเป็นผู้ชายที่ดีมากคนนึง​ จนเดือนมกราคมที่ผ่านมา​ ในขณะที่เราฝันหวานถึงอนาคต​ ด้วยเซนท์ของผู้หญิงหรืออะไรไม่ทราบ​ ฉันถามเค้าไปว่า​ ถ้าแม่คุณจะให้ไปดูตัวอีก​ คุณปฏิเสธได้ไหม​ บอกแม่คุณว่าคุณรักฉัน​ เราคบกันอยู่​ เค้าบอกเป็นไปไม่ได้​ อีกแล้ว​ เป็นไปไม่ได้แล้วมาให้ความหวังฉันทำไม​ เราทะเลาะกัน​ สุดท้ายฉันก็ยอมรับทุกอย่าง​ ไม่เป็นไร​ แค่คุณรักฉัน​ อยู่อย่างนี้แหละ​ จนกว่าคุณจะแต่งงาน​... เค้า.. ส่งข้อความมาว่า.. แฟนของเค้าที่แต่งงานไปแล้วกำลังจะหย่่ากับสามี.. เค้าจะแต่งงานกับเธอ.. ไม่ต้องบอกนะคะว่าฉันจะเป็นยังไง​ เสียใจอย่างบอกไม่ถูก ร้องไห้.. เค้าบอกว่าคุณอยู่ข้างๆผมได้ไหม​ อย่าทิ้งผมไป​ ทางผู้หญิงเค้ามีปัญหา​ สามีไม่ยอมหย่า​ บ้านฝ่ายชายยอมรับผู้หญิงแต่ไม่ยอมรับลูกเธอ.. ฉันเลยต้องเป็นคนรับฟังเรื่องของเค้าและเธอ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote takiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2015 at 11:52 - IP: 49.230.189.237 IP Information
คืนนั้นกลายเป็นว่าฉันรู้สึกผิด​ ในเวลาที่เค้าทุกข์ใจ​ ฉันกลับไปซ้ำเติมเค้า​ ฉันไม่ใช่เหรอที่พยายามจะให้เค้ารักฉัน​ เค้าไม่เคยโกหกเรื่องเธอคนนั้น​ แต่ฉันพยายามจะไปแทนที่เธอ​ เราเริ่มจากความเป็นเพื่อน​ เราแบ่งทุกข์แบ่งสุขกันมาตลอด​ ชีวิตฉันไม่มีใครในโลกความจริง​ ร้องไห้ก็เค้า​ หัวเราะก็เค้า.. เค้าพูดถูกค่ะ​ เค้ารักฉันแต่มันเป็นไปไม่ได้​ เราอยู่ไกลกัน​ และนั่นคือชีวิตจริงของเค้า.. ตื่นเช้าฉันส่งข้อความไปขอโทษเค้า​ เสียใจกับสิ่งที่ฉันต่อว่าเค้า.. เค้าเช่นกันขอโทษฉัน.. แล้วเราก็มาเริ่มต้นกันใหม่​ ตอนนี้ก็เป็นเพื่อนกัน​ คุยกันทุกวัน​ เม่ือคืนเค้าเพิ่งไปเจอผู้หญิงคนนั้นมา​ เค้าดีใจและมีความสุขมาก​ แต่เธอยังไม่ได้เลิกกับสามีนะคะ​ ปัญหามันซับซ้อน.. แชทอย่างมีสติ.. ถือว่าเป็นบทเรียนที่ดีค่ะ​ มันทำให้ฉันระวังใจตัวเอง​ แอบอิจฉ่เธอคนนั้น​ อยากมีใครสักคนที่รักเรามากมาย.. อิอิ แค่อิจฉานิดเดียวจริงๆค่ะ..
Back to Top
Annjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Annjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2015 at 13:02 - IP: 101.108.85.102 IP Information
คุณเล่นอยู่กับไฟหรือปล่าว ตั้งแต่คุณเริ่มคุยกับเขาในฐานะเพื่อน ไฟในที่นี้คือใจคุณเอง คุณบังคับใจตัวเองได้เหรอ หรือคุณก็แอบหวังว่าสุดท้ายแล้วเขาจะเลือกคุณ..

ยิ่งนานวัน แม้จะได้มิตรภาพที่ดี แต่ลึกๆ คุณเจ็บอยู่ดีถ้ายังคุยกับเขา เพราะยิ่งนานยิ่งผูกพันธ์

อยากบอกเหลือเกิน ให้เลิกคุยกับเขา เลิกรักเขา ความรักของคุณมันยิ่งใหญ่ เก็บไว้ให้คนที่สามารถมอบความรักให้คุณได้ดีกว่าไหม

Back to Top
TRUE LOVE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TRUE LOVE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2015 at 10:30 - IP: 49.237.171.183 IP Information
ถึงเวลาคุณจะตัดใจได้เอง และตัดแบบ ขาดสนิท ไม่รู้สึกใดๆ กับเพื่อนร่วมโลกชาวอินเดียคนนี้ อย่าให้เขาใช้จุดอ่อนของการเป็นแม่ม่ายลูกติดเข้ามาใกล้ประตูใจเราได้อีก เป็นกำลังใจให้ค่ะ
...No man is worth you tears and the only one who is, will never make you cry.
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote takiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2015 at 15:57 - IP: 49.230.114.58 IP Information
ขอบคุณ​ค่ะ​ ทุกคอมเม้นท์​ วันนี้แข็งแรงขึ้นค่ะ​ รัก​ตัวเองมากขึ้น​ ตั้งหน้าตั้งตาทำงานค่ะ​เพื่ออนาคต​ของตัวเองและลูก​ ​
Back to Top
lovie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2015 at 06:38 - IP: 49.230.152.49 IP Information
ผู้ชายคนนี้มันใจดำ เห็นแก่ตัวจริง ๆ คุณก็ใจอ่อนโลเล สมควรถูกเอาเปรียบ
http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/881/14881/images/0188.jpg
Back to Top
whitelilly View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote whitelilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2015 at 01:35 - IP: 171.96.167.223 IP Information
เกลียดอินเดียบ่องตง ส่วนตัวนะคะ เราไม่เคยเจออินเดียรักจริงเลยค่ะ อย่างคนที่คุณคุยดูไงก็มองคุณเป็นตัวสำรอง แถมโกหกคุณด้วย กั๊กคุณไว้เป็นตัวสำรองสนอง chat
วันนึงรักคุณ วันนึงรักแฟนเก่า สรุปรักใคร??

อินเดียไม่ได้รักใครรักจริงทุกคนนะคะ เหมือนๆชายไทยเนี่ยแหละ มีดีเลวปะปนกัน ตาดีได้ ตาร้ายเสียเหมือนกัน อย่าเหมา!!! 

ขนาดครูโยคะเรายังมีแฟนเป็นเด็กในคลาส (เมียเก็บ) หลายคน ผู้หญิงเลี้ยงด้วย (ผญ แก่กว่า) 

ล่าสุด มีอินเดียพูดไทยปร๋อลูกครึ่งไทย มาจีบเรา 
แต่! มีเมียแล้วนะคะ Dead

ขอโทษที่อคติ อย่าด่านะคะ อินเดียนิสัยดีก็เยอะมาก แต่เราเจอแต่คนไม่ดีจนขยาดจากชนชาตินี้ 

Edited by whitelilly - 20 Feb 2015 at 01:59
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote takiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2015 at 05:12 - IP: 49.230.101.25 IP Information
ขอบคุณค่ะ​ ประสบการณ์ทำให้เข้มแข็งค่ะ​ ขอบคุณค่ะ​ เพื่อนๆทุกคนที่คอยเตือน​ จขกท​ ก็ขยาดค่ะ​ ​ ผู้ชายคนนี้เค้าชัดเจนแต่แรกว่าเค้ารักแฟนเก่าเค้ามาก​ แต่สิ่งที่ไม่คาดคิดคือเธอจะหย่ากับสามี​ ดังนั้นเค้ารักกัน​ เราก็ต้องถอยค่ะ​ เค้าแค่เห็นแก่ตัว​ ไม่ถึงกับเลวหรอกค่ะ​ ขอบคุณ​ Annjung​ นะคะ​ ตอนนี้ที่ยังติดต่อกันอยู่​ก็เพราะคำว่าผูกพันธ์​ แต่แค่เพื่อนจริงๆค่ะ​ ผู้ชายคนนี้ไม่มีค่าพอที่จะรัก​ เพราะเค้าไม่สามารถทำอะไรเพื่อเรา​ เค้าอ่อนแอ​เกินไป แต่เค้าก็ยังเป็นเพื่อนที่ดีได้ค่ะ​ ผู้ชายประเภมลามก​ เห็นแก่เงิน​ มีแต่คำหวานๆ​ ประเภทนั้นเราถือว่าเลว​ แต่สามข้อนี้เค้าไม่มี​ สิ่งที่คุยกันทุกวันคือเธอเป็นยังไงบ้าง​ สบายดีไหม​ งานมีปัญหาไหม​ ใครมีอะไรก็เล่าสู่กันฟัง..
Back to Top
Annjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Annjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2015 at 09:38 - IP: 49.230.123.217 IP Information
Originally posted by takiya

ขอบคุณค่ะ​ ประสบการณ์ทำให้เข้มแข็งค่ะ​ ขอบคุณค่ะ​ เพื่อนๆทุกคนที่คอยเตือน​ จขกท​ ก็ขยาดค่ะ​ ​ ผู้ชายคนนี้เค้าชัดเจนแต่แรกว่าเค้ารักแฟนเก่าเค้ามาก​ แต่สิ่งที่ไม่คาดคิดคือเธอจะหย่ากับสามี​ ดังนั้นเค้ารักกัน​ เราก็ต้องถอยค่ะ​ เค้าแค่เห็นแก่ตัว​ ไม่ถึงกับเลวหรอกค่ะ​ ขอบคุณ​ Annjung​ นะคะ​ ตอนนี้ที่ยังติดต่อกันอยู่​ก็เพราะคำว่าผูกพันธ์​ แต่แค่เพื่อนจริงๆค่ะ​ ผู้ชายคนนี้ไม่มีค่าพอที่จะรัก​ เพราะเค้าไม่สามารถทำอะไรเพื่อเรา​ เค้าอ่อนแอ​เกินไป แต่เค้าก็ยังเป็นเพื่อนที่ดีได้ค่ะ​ ผู้ชายประเภมลามก​ เห็นแก่เงิน​ มีแต่คำหวานๆ​ ประเภทนั้นเราถือว่าเลว​ แต่สามข้อนี้เค้าไม่มี​ สิ่งที่คุยกันทุกวันคือเธอเป็นยังไงบ้าง​ สบายดีไหม​ งานมีปัญหาไหม​ ใครมีอะไรก็เล่าสู่กันฟัง..

อ่านแล้วรู้สึกได้ค่ะว่าคุณเข้มแข็งขึ้น จริงๆ ผู้หญิงเราโคตรเข้มแข็งเลย ทั้งอดทน ทั้งอึด
คนที่อ่อนแอกลับเป็นเหล่า ผช ทั้งหลาย

สถานะของแฟนเก่าเรา(คนไทย) ตอนนี้ก็คือเพื่อน(ที่ดี)ของเราเหมือนกันค่ะ
เขาไม่ใช่คนเลว เพียงแต่ ไม่เข้มแข็งพอที่จะเดินออกไปจากชีวิตเรา
สุดท้ายเราต้องเดินออกมาค่ะ ทำใจนานค่ะกว่าจะออกมาได้
ทุกวันนี้เขาบอกเสมอว่า เราโคตรเท่เลยนะวันที่บอกเลิกเขา 555
เขาบอกว่า เราช่างเป็นผู้หญิงที่เข้มแข็ง ต่างจากเขามากๆ
และเขาขออโหสิกรรม ที่เราต้องเสียเวลาอยูกับเขาตั้งนาน
เราไม่โกรธ ไม่โทษเขาค่ะ เพราะเราต่างหากที่เป็นฝ่ายเลือก ไม่ใช่เขา..
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote takiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2015 at 12:17 - IP: 171.96.179.173 IP Information
จ้า​ ชีวิตต้องเดินต่อไปค่ะ​ ทุกอย่างเป็นบทเรียน​ มีคนบอกเราว่า​ อย่าไปวิ่งหาความรักจาก​คนอื่น​ ถ้าเราไม่รู้จักรักตัวเอง​ ขอบคุณนะคะที่เข้าใจ​
Back to Top
smallbanana View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote smallbanana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2015 at 13:13 - IP: 76.20.122.8 IP Information
อ่านแล้วรู้สึกประทับใจนะคะ ทั้งคนเขียนและหนุ่มอินเดีย ความจริงก่อนที่เราจะเจอสามีคนอเมริกา เรามีเพื่อนเป็นคนอินเดียมากมายค่ะ คอยสอนภาษาอังกฤษให้ ตอนนั้นยังไม่คล่องเลยค่ะ เพื่อนอินเดียไม่เคยเบื่อหรือรำคาญที่จะสอนสำนวนและภาษาให้เรา รวมทั้งสอนหลายๆ อย่างที่เชื่อว่าคนอาจจะไม่เคยสอนเช่น เพื่อนเราจะบอกว่า ถ้าใครเรียกเธอว่า Baby หรืออะไรก็ตามหวานๆ ไม่ได้แปลว่าเค้ารักเธอนะ แต่หมายความว่าเขาสนิทกับเธอ ดังนั้นอย่าไปคิดมากกับคำพวกนี้ หลายๆอย่างที่คนพวกนี้สอนเรา ทั้งๆที่เป็นผู้ชาย ทำให้เราได้เข้าใจและเรียนรู้ เพื่อนของเราก็บอกอีกว่า หลายๆคน (ผู้ชายอินเดีย) จะวางแผนแต่งงานกับคนที่พ่อแม่เลือกมาแล้ว ซึ่งเราถือว่าการที่บอกกันแบบนี้นี่แหล่ะจริงใจดี ไม่ใช่อ้ำอึ้งๆ ไม่บอกเรียก Babyๆๆ อยู่ได้ จนฝ่ายหญิงไทยคิดไปไกล เราอ่านข้อความของ เจ้าของกระทู้แล้ว เรารู้สึกว่าคนอินเดียคนนั้นจริงใจดี ที่จริงสมควรที่จะเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันนะคะ เราเอาใจคิดไปเองว่าเค้าจะต้องรักเรามากกว่า ทุกวันนี้เรายังติดต่อเพื่อนอินเดียอยู่คุยบ้างตามโอกาส และเวลาว่างค่ะ เพื่อนคือคำว่าเพื่อนค่ะ คนที่คิดไปไกลคือใครน่าจะรู้แก่ใจเอง มีมิตรภาพที่ดีก็จงเก็บไว้ค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.199 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters