Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter Local > สาว ภูเก็ต
  New Posts New Posts RSS Feed: Phuket & Greece...และช่วงเวลาแห่งความทรงจำ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

Phuket & Greece...และช่วงเวลาแห่งความทรงจำ

Page  <12345 10>
Author
seikou4 View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote seikou4 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Phuket & Greece...และช่วงเวลาแห่งความทรงจำ
    Posted: 14 Aug 2010 at 00:12 - IP: 125.24.189.17 IP Information
มาเชียร์ค่ะ อิอิ มาบอกคุณมีนาด้วย อย่าพึ่งย้ายไปไหนน้า รอเจอกันก่อนค่า จองทริปไปภูเก็ตแล้วค่ะ ไว้เจอกันเดือนพฤษจิกายนค่า แอบนอกประเด็นนิดหน่อย ขออภัยค่า
อย่ากลัวอนาคต ถ้าสิ่งนั้นยังไม่เกิด ทุกอย่างแก้ไขได้ ถ้าเราไม่ยึดแต่ตนเอง ใช้ใจหันหน้าคุยกัน แชร์ถึงจุดยืนอย่างมีเหตุผล ในไม่ช้าทุกอย่างจะเข้าใจกันเองค่ะ
Wink
Back to Top
partarkom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote partarkom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 00:27 - IP: 118.174.91.215 IP Information
Originally posted by BlueMarina

Originally posted by partarkom

ปลาอ่านแล้วลุ้นไปด้วยเหมือนดูละครเกาหลีว่าพระเอกกับนางเอกจะได้อยู่ด้วยกันมั้ย ตื่นเต้นอ่ะ วันข้างหน้าจะเป็นอย่างไรอย่าเพิ่งไปนึกเลยค่ะ สู้ทำวันเวลาที่เหลืออีก2วันให้มีความสุขเถอะค่ะ

ขอบคุณหลายๆ ค่ะคุณปลา Tongue
แหะๆๆ...ละครเกาหลี หน้าตาพระเอกนางเอกจิ้มลิ้มซะ...และก้อจบแบบ Happy ending ด้วย
ส่วนละครเรื่องนี้ นางเอกหน้าซาลาเปา..และเรื่องยังไปไม่ถึงไหนเลย...รึอาจจะจบซะตั้งแต่ยังไม่ได้เริ่มด้วยซ้ำ...แหะๆๆ
เตรียมตัวสำหรับพรุ่งนี้ค่ะ...กับเวลาดีๆ ที่เหลืออยู่เพียงช่วงสั้นๆ ...ที่จะยังคงได้ยิ้ม + หัวเราะด้วยกัน
พยายามจะไม่เศร้าล่ะ...คิดแบบปล่อยวางให้มากขึ้น...พรุ่งนี้คงจะตัดสินอนาคตได้อีกที

แฟนๆมารอฟังกันอยุ่นะจ๊ะLOL
I have two dogs"their name are Beckham and Tamnoi.
Back to Top
BlueMarina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 12:01 - IP: 114.128.212.222 IP Information
*** กลับมาแล้วค่ะ...ด้วยหัวใจยับเยิน...เพิ่งจะทำใจได้บ้างเลยลุกขึ้นมา update...ต้องขอโทษแฟนๆ ทุกท่านนะคะ ถ้าปล่อยให้รอนาน..แหะๆๆ ***

ขอบคุณมากมายค่ะ คุณแสง + คุณ nong_pf + คุณ Paojh + คุณ RealLife + คุณ Kaideakin + คุณ Joomie + คุณเอ๋ + คุณ alhuda_t15 + คุณ TTR_pamp + คุณ Nu_kAe + คุณ Seikou4 + คุณปลา

ขอตอบรวมๆ นะคะ
ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ภูเก็ตจ้า คงได้เจอกันน๊า ทั้งคนในพื้นที่และผู้มาเยี่ยมเยือน Tongue
มี่พยายามทำทุกอย่างเท่าที่จะทำได้แล้วนะคะ...แต่เหมือนว่าแม้จะจูนกันคนละครึ่งทางก้อยังไม่ได้...สรุปแล้วคนที่ปิดตัวเองจริงๆ เหมือนจะเป็นเค้ามากกว่าเราด้วยซ้ำ [หรือนี่คือสไตล์การดำเนินชีวิตรักของฝรั่ง ในมุมมองที่มี่ก้อไม่เคยรู้มาก่อนนะคะ]
Mena Phuket
StOry of LiFe - It iS Better to FigHt for goOD ThaN to FaiL at The ill
Back to Top
nitty-kitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitty-kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 12:35 - IP: 180.180.77.209 IP Information
หวัดดี คะ ไม่ค่อยได้เข้ามา เห็นหัวข้อเลย นั่งอ่านเรื่องราวน่าล้น แล้วว่างๆจะเข้ามาอ่านไหมนะ อยู่ภูเก็ตเหมือนกัน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 12:42 - IP: 114.128.212.222 IP Information

เย็นวานเจอกันบ่าย 4...ก้อไม่อยากรบกวนเวลาเค้ามาก เลยถามไปว่า "เธอสะดวกถึงตอนไหนล่ะ ชั้นจะได้วางแผนถูก" เค้าก้อบอกว่า "สักทุ่มนึงได้ป่ะ ไอต้องกลับมาแพคกระเป๋า + จัดการเรื่องอื่นๆ พักสักงีบ แล้วจะออกไปแฮ้งค์กะเพื่อนคืนสุดท้าย" เราก้อ ok. ได้

ฝนตกปรอยๆ ท้องฟ้าก้อครึ้มๆ เราเลยเสนอว่า ไปเอารถยนต์กันป่ะ แต่เค้าอยากนั่งมอไซค์มากกว่า....เราก้อเป็นคนขับ แต่เค้าให้เกียรตินะคะ ไม่ได้กอดเอวหรือนั่งเบียดเรา ที่แรกก้อพาไปจุดชมวิวกะตะ..เค้าก้อชอบมาก เพราะมาตั้ง 5-6 วันแล้ว...ไม่ได้เที่ยวไหนเลยนอกจากในบริเวณป่าตอง...ไปเกาะพีพีก้อได้แค่ครึ่งทางเพราะเรือติดคลื่นแรง...หาดอื่นก้อไม่ได้ไป [เพื่อนเค้าที่มาด้วยกันอ่ะ เค้ามาที่นี่ 3-4 ครั้งแล้ว เลยเที่ยวมาทั่วแล้ว เพื่อนเค้าเลยไม่กระตือรือร้นที่จะพาเค้าชมเกาะ..ส่วน George มาครั้งแรก เราเลยเสียดายโอกาสแทน]
ก้อถ่ายรูปคู่กัน + หัวเราะกัน แซวกันเรื่องทั่วๆไป เราพยายามไม่ใช้คำถามที่โยงไปถึงความสัมพันธ์ของเราทั้งคู่..แต่พยายามพูดเรื่องอื่น..กดดันอยู่ตลอดว่า ถ้าเริ่มเรื่องนี้เมื่อไรเราจะแย่ และหมดสนุกทันที..แต่ยังไงเราก้อคงต้องวกกลับมาคุยเรื่องนี้กันอยู่ดีใน ช.ม.ต่อไปก่อนจะลาจากกันจริงๆ เฮ้ออออ
แต่เค้าก้อยังพูดอยู่เรื่อยๆ ว่า "ไอชอบยูจริงๆ มีนา...ยูพิเศษจริงๆ สำหรับไอ"  เราก้อ "เออน่า ชั้นรู้แหละ ขอบคุณมาก"

แล้วก้อไปต่อจุดชมวิวที่มีกังหันลมบนเขาสูงของหาดในหานอ่ะคะ..เค้าปลื้มที่นี่เป็นพิเศษ ถ่ายรูปมุมโน้น มุมนั้น แล้วก้อถ่ายรูปคู่กันไปเยอะพอสมควร...เรายอมให้ถ่ายใกล้ชิดขึ้นนะ แต่ไม่ให้ดูน่าเกลียด...[ใช้กล้อง George หมดเลย..กล้องเราเสีย...ต้องรอเค้าส่งรูปกลับมาอย่างเดียว]
แล้วก้อนั่งชมวิวอยู่ตรงนั้นนานนิดนึง..บรรยากาศตอนนั้นมันก้อดูเศร้าๆ ด้วย ท้องฟ้าหลังฝนยังครึ้มเทา...ลมพัดแห้งๆ พอให้รู้สึกเย็นผิว...เมฆเหนือทะเลสีเข้มยังบดบังแสงอาทิตย์ที่รอเวลาคล้อยต่ำ...เรือท่องเที่ยวหลายลำก้อแช่ตัวอยู่เป็นจุดเล็กๆ สีขาวๆ..นักท่องเที่ยวยังมีไม่กี่ราย...[เนื้อแท้แล้ว เราเป็นคนขี้อ่อนไหว เราชอบแต่งกลอน แต่งบทความ และด้วยความที่เราเป็นคนอ่อนแอง่ายด้วย เราจึงมักสร้างกำแพงขึ้นมากั้นความรู้สึกเราไว้ก่อน กลัวความเจ็บปวดที่จะมากกว่าคนอื่นเป็น 2-3 เท่าไงคะ ]เราก้อนั่งเงียบ ก้มหน้า เพราะกดดันกับความเป็นจริงที่คิด เค้าก้อพยายามส่งสายตาจะบอกอะไร เราก้อหลบตาไม่อยากจ้องตอบเค้าแล้วต้องร้องไห้ก่อนเวลา...ก้อเลยแค่ส่งยิ้มให้เค้า แล้วก้อเงียบกันทั้งคู่
Mena Phuket
StOry of LiFe - It iS Better to FigHt for goOD ThaN to FaiL at The ill
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 12:48 - IP: 114.128.212.222 IP Information
ขอบคุณค่ะคุณ nitty-kitty
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ...พี่พักอยู่ในเมืองค่ะ น้องอยู่ที่ไหนเอ่ย ว่างๆ คงได้เจอกันน๊า Big smile
Mena Phuket
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitty-kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 12:54 - IP: 180.180.77.209 IP Information

นิตตี๋ อยู่แถวหมู่บ้านเจ้าฟ้าการ์เด็นโฮม 3 คะ ตรงข้ามโบ๊ทลากูลนะ น้องมีนารู่จักเปล่าคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 13:22 - IP: 114.128.212.222 IP Information

ไปต่อแหลมพรหมเทพ...

นักท่องเที่ยวเยอะมากเลยเมื่อวาน.. ถ้าใครอยู่ที่นั่นตอนนั้นคงคลับคล้ายคลับคลาเราแน่ๆ Smile
George มีความสุขกับที่นี่มากกว่า 2 แห่งแรก..เค้ายิ้ม เค้าหัวเราะ แล้วเดินท่องสวัสดีครับ ขอบคุณครับในสำเนียงแปลกๆ ของเค้าไปทั่ว...แล้วจะคอยถามตลอดว่า "มีนา...อันนี้ภาษาไทยพูดยังไง...ตรงโน้นเค้าเรียกแบบไหน"จนคนแถวนั้นหันมามองขำๆ กัน..ก้อเพราะเค้าเป็นงี้แหละ
เค้าจะขี้เล่น + หนุกหนาน + แฟร์ๆ กับทุกอย่าง...คล้ายนิสัยเรามากในหลายๆเรื่อง...ยิ่งเค้าแสดงออกเราก้อเลยยิ่งเศร้าใจตัวเองลงเรื่อยๆ
ชวนกันลงไปที่หัวแหลมด้านล่าง...อยากถ่ายรูปพระอาทิตย์ตกดินตรงมุมนั้น...ตอนลงไปก้อร่าเริงดีกันอยู่หรอก...วิ่งไถลแข่งกันลงไปว่า ใครจะเร็วกว่า...ยังมีแหย่ มีแซวกันอยู่ประปราย...George เก็บภาพทุกช่วงเวลา...ถ่าย VDO ถ่ายรูปกัน แล้วเค้าก้อหันมาถามว่า
George...ยูคิดจะแต่งงานอีกมั้ยมีนา.
Me...คิดซิ
George...แล้วเมื่อไร ยังไง
Me...ก้อเมื่อเราเจอคนดีๆ ที่เราตามหามั้ง คนที่เค้ารับเราได้ คนที่เค้ารักเราจริงๆ ไม่รู้สิ...ที่แน่ๆ เราต้องเลือกให้มากกว่าอดีตสามีแน่นอน
ส่วนจะแต่งงานอีกทีเมื่อไร ยังไม่รู้เลย..อาจจะเป็นปีหน้า..อีก 3 ปี หรืออีก 10 ปี...รอให้แก่มากๆ มั้ง 555
George...แล้วอดีตสามียูล่ะ ยังติดต่อกันอยู่มั้ย
Me...ชั้นพยายามไม่นึกถึงเค้าอีก.. ตอนนี้ก้อลืมไปได้บ้างแล้วล่ะ แต่ก่อนหน้านี้ตอนเลิกกันใหม่ๆ ชั้นจะนอนร้องไห้ทุกคืนแทบบ้าแน่ะ...จนชั้นต้องฆ่าเวลาด้วยการสมัครหลายๆ เวป หาเพื่อนฝึกภาษา + หาคนคุยด้วย ก้อเลยทำให้ชั้นลืมได้ไวขึ้น...ล่าสุดเราเพิ่งเจอกันเมื่อศุกร์ที่ผ่านมา เพราะเราเพิ่งไปหย่าทางกฏหมาย...เค้าก้อดูซึมๆ เหมือนจะกลับมาดีกับชั้น..แต่ชั้นคิดว่า คงไม่มีอนาคตระหว่างชั้นกับเค้าอีกต่อไป
George...ทำไม ยูถึงคิดว่าไม่มีอนาคตกับเค้าอีกแล้ว
Me...เพราะชั้นเจ็บมากเหลือเกินไง George เจ็บจนไม่คิดจะมีความรู้สึกเก่าๆ หลงเหลืออยู่อีก...ชั้นขอถามเธอมั่งดิ เธอคบกับ Girlfriend เธอนานแค่ไหนเหรอ
George...ปีกว่า ที่เราคบกัน อยู่กับเค้าในบ้านหลังเดียวกัน...แล้วก้อเพิ่งเลิกกันเมื่อต้นปีนี้อย่างที่ไอบอกยูก่อนหน้า
Me....อืมมม..ไม่แน่นะ ยูอาจจะกลับไปคืนดีกันได้ใหม่กับเธอ
George...ไม่หรอกมีนา..ไอก้อไม่มีวันนั้นกับเค้าเหมือนกัน....ยูคงไม่รู้อย่างนึง ผู้หญิงกรีซกับผู้หญิงไทย ไม่เหมือนกัน ต่างกันมากในหลายๆ เรื่อง..และเค้าก้อไม่เหมือนเธอ
Me...[ยิ้มแห้งๆ] ขอบคุณนะ George...แต่เราทั้งคู่ก้อไม่มีอนาคตเหมือนกันนี่ใช่มั้ย [กลืนมันลงไปความเจ็บช้ำ]

Mena Phuket
Back to Top

Post Options Post Options   Quote partarkom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 13:24 - IP: 113.53.21.68 IP Information
Originally posted by BlueMarina

*** กลับมาแล้วค่ะ...ด้วยหัวใจยับเยิน...เพิ่งจะทำใจได้บ้างเลยลุกขึ้นมา update...ต้องขอโทษแฟนๆ ทุกท่านนะคะ ถ้าปล่อยให้รอนาน..แหะๆๆ ***

ขอบคุณมากมายค่ะ คุณแสง + คุณ nong_pf + คุณ Paojh + คุณ RealLife + คุณ Kaideakin + คุณ Joomie + คุณเอ๋ + คุณ alhuda_t15 + คุณ TTR_pamp + คุณ Nu_kAe + คุณ Seikou4 + คุณปลา

ขอตอบรวมๆ นะคะ
ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ภูเก็ตจ้า คงได้เจอกันน๊า ทั้งคนในพื้นที่และผู้มาเยี่ยมเยือน Tongue
มี่พยายามทำทุกอย่างเท่าที่จะทำได้แล้วนะคะ...แต่เหมือนว่าแม้จะจูนกันคนละครึ่งทางก้อยังไม่ได้...สรุปแล้วคนที่ปิดตัวเองจริงๆ เหมือนจะเป็นเค้ามากกว่าเราด้วยซ้ำ [หรือนี่คือสไตล์การดำเนินชีวิตรักของฝรั่ง ในมุมมองที่มี่ก้อไม่เคยรู้มาก่อนนะคะ]

หนังเรื่องนี้จะดำเนินต่อไปอย่างไรอยากรู้อ่ะ
I have two dogs"their name are Beckham and Tamnoi.
Back to Top
ae_ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 13:29 - IP: 192.168.182.220 IP Information

มาต่อเลยค่ะพี่มีนา  กำลังลุ้นอยู่เลย

Avatar   พี่นิตตี้สัญญาเลยค่ะว่าไปภูเก้ตต้องโทรหาแน่นอน  เอ๋พักแถวป่าตองค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 13:33 - IP: 114.128.212.222 IP Information
นิตตี๋อยู่หมู่บ้านเจ้าฟ้าเกาะแก้วใช่ป่ะคะ...พี่เคยไปหมู่บ้านนั้นนะ...พี่อยู่สามกองข้าง Lotus ในเมืองจ้า

ขอบคุณค่ะคุณปลา Smile
ใกล้จบแล้วค่ะ..อีกตอนเดียว นางเอกก้อหัวใจสลายล่ะ..Cry .พิมพ์ไปก้อสมองทึบไปหมด...พยายามไม่คิดหาคำตอบให้มันยืดเยื้อกว่านี้...ในเมื่อสรุปออกมาเป็นแบบนี้...วันหน้าก้อเป็นได้แค่ฝันที่เจ็บปวดมากกว่าเดิมหลายร้อยพันเท่า..ทั้งหมดมันคงต้องโทษตังเองคนเดียวจริงๆ
Mena Phuket
Back to Top
Mata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 13:38 - IP: 118.90.96.128 IP Information
อ่านมาจนถึงตอนจบแล้วแอบเศร้าแทนไม่อยากเห็นใครผิดหวัง
ถึงไม่ใช่กูรูแห่งรักแต่ก็อยากจะแนะนำคะ

อ่านมารวมๆยังไม่เจอจากปากของทั้งคู่ว่า Love เลย
คุณสองคนแค่ like เฉียดเส้นเข้าใกล้เส้น Lust
ดูเหมือนว่าแค่ Fall for each other
แต่องศาในร่างกายยังไม่สปาร์คเป็น Love 
คุณกลัวความ Hurt เลยวิ่งหนีทางใครทางมัน
ระดับความสัมพันธ์ของคุณทั้งคู่แค่
Like,fall,lust,but no love!!!!
ถ้าคุณคิดว่ารักเค้าแน่นอนไม่ต้องอายบอกเค้าก่อนได้เลย
I think, I love you!!!
บอกรักผู้ชายก่อนด้วยภาษาอังกฤษง่ายนิดเดียวคะTongueTongueTongue
แล้วคุณจะได้คำตอบสุดท้ายโดยไม่ค้างคาใจคะ
คิดจะรักอย่ากลัวอกหักสิคะขอให้สมหวังในเร็ววันคะ
Tongue
Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote partarkom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 13:42 - IP: 113.53.21.68 IP Information

นิตตี๋อยู่หมู่บ้านเจ้าฟ้าเกาะแก้วใช่ป่ะคะ...พี่เคยไปหมู่บ้านนั้นนะ...พี่อยู่สามกองข้าง Lotus ในเมืองจ้า

ขอบคุณค่ะคุณปลา Smile
ใกล้จบแล้วค่ะ..อีกตอนเดียว นางเอกก้อหัวใจสลายล่ะ..Cry .พิมพ์ไปก้อสมองทึบไปหมด...พยายามไม่คิดหาคำตอบให้มันยืดเยื้อกว่านี้...ในเมื่อสรุปออกมาเป็นแบบนี้...วันหน้าก้อเป็นได้แค่ฝันที่เจ็บปวดมากกว่าเดิมหลายร้อยพันเท่า..ทั้งหมดมันคงต้องโทษตังเองคนเดียวจริงๆ

ขอภาค2พระเอกคนเดิมได้เปล่า
Back to Top
angle_oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote angle_oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 14:00 - IP: 78.23.121.25 IP Information
รออ่านอยู่น๊าาามี่
ขอภาค2พระเอกคนเดิมเหมือนกัน สู้ๆ
โอ๋เอง
Back to Top
jassy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jassy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 14:03 - IP: 94.71.18.101 IP Information
แหมว่าจะไม่เขียนแล้วเชียว
พี่เข้ามาอ่านตั้งแต่วันแรก ก็ติดตามมาตลอด น้องเขียนได้น่าติดตามจนพี่ทนไม่ไหวต้องคอมเม้นท์ ว่ารอตอนต่อไปอยู่นะจะ
พี่ทำงานอยู่ที่ประเทศกรีกมา8ปี บอกตามตรงผู้ชายอย่างนาย george นี่หายากอะ สุภาพบุรุษจัง โดยส่วนมากผู้ชายกรีกจะโผงผ่าง เสียงดังแต่ไม่มีไร ให้เกียรติผู้หญิงนี่โดยทั่วไปถ้าเค้าไม่ชอบเราจริงเค้าไม่ให้เกรียรติน้องมากขนาดนั้นหรอก บอกตามตรงคนกรีกถ้าเค้าต้องการแค่มีเซ็กเค้าไม่ต้องพยายามมากเลย เค้าถึงบอกผู้หญิงกรีกไม่เหมือนน้องมีนา ผู้หญิงที่นี่ไม่ถือตัว แล้วถ้ายังเป็นแค่ girl friend อยู่เค้ามีสิทธิเปลี่ยนไปได้ ไงลองคบไปไม่เสียหายนี่ บอกความในใจจริงกับเค้าไปเลย เอาใจช่วยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 14:05 - IP: 114.128.212.222 IP Information

ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ

ยังไม่จบน๊า..แหะๆๆ...ติดโทรศัพท์อยู่อ่ะคะ กำลังพยายามพิมพ์ต่ออยู่..แปบนึงน๊า Wink

Mena Phuket
Back to Top
kaiyang_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaiyang_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 14:08 - IP: 180.180.124.191 IP Information

สรุป..ยังไปไม่จบ...ต้องรอลุ้นต่อไป แต่ถึงเค้ากลับไปความไกลก็ไม่เป็นอุปสรรคนะถ้าเรารักกันเชื่อมั่นและเชื่อใจและยังติดต่อกันทางเนตนะคะคุณมีนา คุณมีนาเคยได้ยินคำนี้มั้ยคะ ฟังแล้วอาจจะเชยไปนิ๊ดนึงเพราะเป็นกลอนสมัยน้องยังวัยรุ่นนะ แต่เรารุ่นเดียวกันน่าจะเคยผ่านตามาบ้าง  " ความใกล้ไม่อาจทำให้ใจใกล้ ความไกลไม่อาจทำให้ใจไกล แต่ความใกล้และความไกลก็ไม่มีความหมายหากใจเราตรงกัน " OK มั้ยคะ ฟังเพลง I think i (เว่อร์ชั่น แคท อิงลิช)มั้ยคะเนื้อเพลงอ่ะค่ะ คุณ 2 คนคงเหมือนเนื้อเพลงนี้นะน้องว่า ไม่ได้โพสต์เนื้อเพลงให้นะคะเกรงว่าจะยาวไป .....อย่ากลัวความเจ็บปวดทั้งๆที่ยังไม่ได้ลองคบกันจริงๆจังซิคะ คุณมีนารู้มั้ย ว่าน้องอกหักผิดหวัง 2 ครั้งสภาพแบบไม่ใช่คนเลยนะเป็นอะไรที่แย่ที่สุดในชีวิต แต่น้องก็ไม่กลัวที่จะเริ่มใหม่ค่ะ

น้องกับแฟนก็ไม่ได้อยู่ด้วยกัน แต่เราคุยกันทุกวันใน skype ค่ะเห็นหน้ากันทุกวันเหมือนอยู่ด้วยกันแค่สัมผัสไม่ได้แค่นั้นเอง แฟนน้องเพิ่งกลับไปเมื่อเดือน ก.พ.และจะมาอยู่ถาวรเลยในเดือนต.ค. นี้ แรกก็เหงาเคว้งๆหน่อยแต่ไม่เป็นไรเป็นตัววัดความอดทนของคน 2 คน หากผ่านเวลานี้ไปได้เมื่อกลับมาอยู่ด้วยกันแล้วจะเป็นอะไรที่น่าภูมิใจที่สุดที่อดทนรอนะคะ  และก็คิดว่าอีกหลายๆคู่ เค้าก็อยู่ห่างกันและรอวันที่จะมาอยู่ด้วยกัน

**** กระทู้นี้ฮอตติดชาร์ตไปแล้วนะคะเนี่ย สู้ๆค่ะกำลังใจเพียบ****
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitty-kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 14:14 - IP: 180.180.77.209 IP Information
Avatar ใช้แล้ว มีนา ว่างๆๆๆๆๆๆก็เข้ามาเที่ยวได้นะ
 Avatar เอ๋มาเลย พี่รออยู่ เดี๋ยวเราค่อยไปลันลาแถวบางลากันนะ เดี่ยวจะชวนน้องสามีไปด้วย ........

nong_pf View Drop Down
 หวัดดีคุณน้อง อยู่ภูเก็ตเหมือนกัน
ว่างๆสาวๆเลดี ท่อยู่ภูเก็ต นัดเจอกันดีไหมนะ  นอกเรื่องนิดนะคะ
Back to Top
kaiyang_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaiyang_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 14:26 - IP: 180.180.124.191 IP Information
Avatar     อิอิอิ ดีเหมือนนะคะ นิตตี้
Back to Top
kaideakin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaideakin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 14:34 - IP: 78.147.101.156 IP Information
เข้ามาลุ้นด้วยคนค่ะ  ส่วนมากดูหนังจะำพูดว่ากับเพื่อน  พระเอกจะตายตอนจบ  หรือนางเอกจะตายตอนจบ  (ล้อเล่นค่ะ)Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 15:33 - IP: 114.128.212.222 IP Information

หวัดดีค่ะน้องเอ๋...เราคงได้เจอกันที่นี่นะคะ  Big smile

ขอบคุณมากค่ะคุณ Mata
ก้อ George เค้าไม่ได้บอกว่า Love เลย..มี่ก้อยิ่งไม่กล้าไปทึกทักเอาเองอ่ะคะ..แล้วด้วยเราเองก้อไม่รู้ว่าเราหลงเค้าหรือเรารักเค้าแล้วกันแน่
แต่ที่แน่ๆคือ...เหมือนนกปีกหักเลยค่ะตอนนี้...ด้วยหลายๆ เหตุผลด้านล่างอ่ะจ้า  Cry

ขอบคุณมากค่ะคุณปลา + คุณโอ๋
ก้อยังมีใจให้เค้าเหมือนเดิมอ่ะนะ จนถึง ณ.เวลานี้....แต่ภาค 2 มันก้ออยู่ที่เค้าแล้วล่ะ...เค้าใจแข็งกว่ามี่มากมาย

ขอบคุณคุณ Jassy มากค่ะ
มี่ก้อพยายามคิดว่าตัวตนเค้าเป็นอย่างงั้นนะคะ..แต่บางครั้งมี่ก้อรู้สึกเหมือนตัวเองคิดมากไรไปเอง + อ่อนไหวไรง่ายไปเองรึป่าว...โทษตัวเองก่อนดีกว่า จะได้ไม่ต้องไปเจ็บช้ำกับการต้องหาเหตุผลอื่นมาหักล้าง

ขอบคุณมากค่ะคุณ Nong-PF
ความไกล - ศาสนา - การที่ต่างคนเพิ่งอกหักมา...นี่คือสิ่งที่มี่กับ George คิดเหมือนกัน...แต่วันนี้เค้าเลือก 3 ข้อนี้เป็นเหตุผลที่จะหยุดความสัมพันธ์ของเราให้เหลือแค่เพื่อนเท่านั้น.

คุณ Nitty ไอเดียน่าสนค่ะ..ยกมือเห็นด้วยอย่างแรง

ขอบคุณค่ะคุณ Kaideakin
รออ่านหลังจากนี้นะคะ...เหมือนว่าใกล้จะจบล่ะ..แต่ล่าสุด 1 นาทีที่ผ่านมานี้ George ยัง sms เข้ามาอีก....รออ่านไปทีเดียวนะคะ...มี่สับสนไปหมดแล้วตอนนี้..เค้าอยากจบเอง..แต่เค้าก้อยังมีข้อความเหมือนตัดไม่ขาด...ใครจะเจ็บกว่าใคร...ชั้นหรือเธอ

Mena Phuket
Back to Top
WANSAN View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote WANSAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 15:55 - IP: 94.224.32.107 IP Information

มันซึ้ง มากเลยนะค่ะ  ชอบอ่านติดตามอยู่ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 16:07 - IP: 114.128.212.222 IP Information
ย้อนคำพูดเก่าเรา
Me...[ยิ้มแห้งๆ] ขอบคุณนะ George...แต่เราทั้งคู่ก้อไม่มีอนาคตเหมือนกันนี่ใช่มั้ย [กลืนมันลงไปความเจ็บช้ำ]
George...[พยักหน้าเศร้าๆ]
Me...เพราะศาสนาเราต่างกันใช่มั้ย
George...ไม่ใช่ซะทั้งหมดหรอก...ทั้งความห่างไกลด้วย หลายๆ อย่าง...แต่ยังไงยูก้อยังเป็นผู้หญิงพิเศษสำหรับไอ...ยูดีมาก ยู good heart, u do anything for me, am very very happy to spend time with u here.
[เราคุยกันซ้ำไปซ้ำมาจนเนื้อความที่จำได้อาจจะตกหล่นไปบ้าง..สมองไม่โล่งเอาซะเลยตอนนี้]
Me...[เราจะพูดไรต่อได้ละคะ] ขอบคุณมาก George.
George...แต่ไอก้อยังอยากจะติดต่อกับยูเหมือนเดิม good friendship...เราจะยังคงโทรหากัน..แชทกัน..sms หากันนะ ไอยังหวังอย่างงั้นกับยูจริงๆ
Me...[ปากเสียอีกแล้วเพราะน้อยใจกับคำพูดว่า good friendship ของเค้า] Sorry George but am not sure about that, maybe I want to leave away from u, I can't do that likes u...maybe.
George...มีนา ไอยังต้องการติดต่อกับยูอยู่นะ เหมือนก่อนนี้...แต่ไอก้อไม่สามารถบังคับใจยูได้ ถ้ายูไม่ต้องการอย่างงั้น..ไอก้อเสียใจ
Me...George..ชั้นไม่รู้อะไรแล้วตอนนี้ ชั้นก้อเสียใจ แต่เพราะเราไม่มีอนาคตไง..เราไม่มีอนาคต...นี่คือความรู้สึกชั้น
ต่างคนก้อต่างเงียบไปพักใหญ่..หันหน้าไปมองทะเลกันคนละด้าน...วิวสวย ตะวันก้อใกล้จะตกดินเต็มที่ แต่อารมณ์ของเราสองคนมันไม่ใช่แล้วล่ะ...มันแย่เต็มที่...ทำไมชีวิตมันต้องเจอกับอะไรงี้ด้วย
Me...George กลับกันเหอะ นี่ก้อ 6.45 ล่ะ เธอจะต้องแพคกระเป๋าไรอีกมากมาย..ชั้นขอโทษจริงๆ ถ้าทำให้เธอช้า
George...ไม่เลยอย่าพูดอย่างงั้น ยูไม่เคยรบกวนเวลาไอ..ไอมีความสุขที่ได้อยู่กับยู แต่ไอกลัวเพื่อนคอย OK. ไปกันเหอะ [หันมายิ้มให้เราเศร้าๆ ยื่นมือมาขอจับ..แล้วก้อจูบหลังมือเรา..อยากจะโรแมนติกอ่ะนะ..แต่เราฝันหวานไม่ออก]

Mena Phuket
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 16:33 - IP: 114.128.212.222 IP Information
George ขอถ่ายรูปคู่กันอีก 4-5 รูป...ดูจากรูปเหมือนคู่รักกันมากมาย...ดูจากรูปเหมือนคนสมหวังในรัก...ความจริงคือช้ำใจ

ด้วยความอ่อนแรงจากข้างใน เลยทำให้เรามึนๆ งงๆ ก้าวไปทางนั้นก้อลื่น ทางนี้ก้อสะดุด...สุดท้าย George ต้องลากเราเดินขึ้น..แหะๆๆ
ขับรถกลับมาก้อพยายามสร้างบรรยากาศไม่ให้เงียบมาก...แกล้งแซวไปว่า "ชั้นจอดทิ้งให้เธอเดินกลับเองดีป่ะเนี่ย" เค้าก้อ "อย่านะ ยูไม่ทำอย่างงั้นกับไอหรอก ไอไม่รู้จักทางเลยนะ"
แล้วทีนี้เมื่อคืน พระจันทร์มันเสี้ยวใช่มั้ยค่ะ + มีดาวดวงนึงส่องสว่างอยู่ใกล้ๆ ถ้าใครได้สังเกตุ จะรู้ว่าเมื่อคืนฟ้าสวยมาก....George ก้อชี้ให้เราดู แล้วเขยิบมานั่งใกล้..เราก้อบอก "อืมม พระจันทร์สวยจริงๆ แหละ..แต่ยูช่วยกระเถิบออกไปหน่อยดิ ชั้นขับรถไม่ถนัด" [นิสัยเรางี้แหละ..ชอบแก้เขินส์ด้วยการทำไม่แยแส]
George...ยูหิวมั้ย ยูกินแต่น้ำอย่างเดียว ไปหาไรกินก่อนก้อได้ เวลาช่างมันเหอะ
Me...ก้อหิวแหละ แต่ไม่เป็นไร..ชั้นไปส่งเธอก่อน แล้วค่อยแวะหาไรกินในเมือง..ไม่อยากให้เธอเสียเวลา...ขอบคุณมาก
George...ยูหิวก้อบอกดิ..ไม่ต้องห่วงเรื่องเวลา ไอว่าไอหิวนะ..งั้นเราไปหาไรกินกันก่อนดีกว่า...Ok...ที่ไหนก้อได้แล้วแต่ยู...ยูจะกินอาหารไทยป่ะละ...เดี๋ยวไอจะลองดูเหมือนกัน
Me...อืมม แล้วแต่เธองั้น...จริงๆ แล้วชั้นไปกินเองของชั้นก้อได้...แต่ถ้าเธอหิวแล้ว...ชั้นไปด้วยก้อได้
George...ok. let's go...whatever u want.

แล้วสุดท้ายก้อเลือกมานั่งร้านๆ นึงที่ป่าตองแบบร้านเปิดโล่ง เพราะเค้าอยากสูบบุหรี่
เราลงรถ ถอดหมวกกันน๊อค...หัวเรายุ่งมากเมื่อส่องจากกระจก 555...George ก้อช่วยยีผมให้เข้าทรง จนเราเขินส์ [น่ารักอีกล่ะ...เฮ้ออ]
เลยปัดมือเค้าออกแล้วบอกว่า "ขอบคุณนะ..ไม่เป็นไร เดี๋ยวเราค่อยไปหวีผมในห้องน้ำ" เค้าก้อส่ายหน้ายิ้มๆ บอกว่า "เออน่า ยูยังสวยอยู่"
[สับสนกับความสวยของตัวเองจังเนี่ย 555]

Mena Phuket
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 16:56 - IP: 114.128.212.222 IP Information

กำลังสั่งอาหาร

George...มีนา ไอบอกไว้ก่อนนะ ห้ามยูจ่าย..ไอจ่าย Ok.
Me...ไม่อ่ะ ทุกทีเลย เธอมาเที่ยวนี่ ชั้นก้ออยากเลี้ยงเธอดิ...กี่ครั้งแล้วเธอจ่ายตลอด ชั้นไม่ได้เป็นเจ้าบ้านที่ดีเลยนะเนี่ย
George...ไม่ ไอจะจ่าย..ไอเป็นผู้ชายนะ แล้วยูก้อทำไรให้ไอมากมายแล้วด้วย ยูก้อซื้อบัตรเติมเงินให้..ซื้อพวงมาลัยกล้วยไม้ให้ [จำเรื่องนี้ได้ตลอด] ซื้อของกิน ซื้อของฝากไปให้ พอล่ะ..นั่นคือยูจ่ายแล้วเหมือนกัน เพราะฉะนั้นมื้อนี้...ไอจ่าย
Me...Ok..แล้วแต่ยูงั้น ชั้นสั่งเต็มโต๊ะเลยนะ [งกไปมั้ยเนี่ยเรา..แกล้งแซวไปงั้น] LOL
George...[ยิ้มและก้อพยักหน้า] เต็มที่ตามที่ยูอยากกินเลยมีนา

กะจะขอเพลงให้ George ซะหน่อย เลยเรียกเด็กเอากระดาษ + ปากกามาให้
George...ยูจะทำไรมีนา พวกเค้าขอเบอร์โทรเธอเหรอ
Me...[ขำอ่ะ..เธอคงไม่ได้แอบหึงชั้นหรอกนะ]  ป่าวๆ...เดี๋ยวรู้เอง ไม่บอก [เราส่งยิ้มให้นิดนึง แบบกวนๆ]
George...เขียนเบอร์โทรให้พวกเค้าละสิ
Me...เค้าจะมาขอเบอร์ชั้นทำไม..ชั้นมากับเธอนะ George....[ยิ้มแกล้งให้อีกที]
George...งั้น อะไร
Me...อยากรู้เหรอ...ชั้นก้อขอเพลงให้เธอไง...รอฟังละกัน
George...[พอฟังเราบอกงั้น ทีนี้ยิ้มไม่หุบ แล้วหันมาทำตาซึ้งเชียว] ยูทำให้ไอยิ่งชอบยูมากขึ้นมีนา..ขอบคุณมากจริงๆ ไอยิ่งเศร้ามากแล้วเนี่ย
Me...เอ้ยย อย่ามาร้องไห้ใส่ชั้นนะ George...เพลงที่เราเคยฟังด้วยกันไง ยูต้องชอบแน่ๆ
George....I am yours ใช่ป่ะ...ไอไปที่ไหน เค้าก้อเปิดเพลงนี้ ทำให้ไอยิ่งนึกถึงยู

Mena Phuket
Back to Top
Little monkey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little monkey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 17:16 - IP: 125.25.151.132 IP Information
เฮ้ออออ อ่านไปก็ลุ้นไป อึดอัดไปด้วย ประมาณไม่ได้ดั่งใจนางเอก เหมือนดูหนังเลยค่ะ แต่ก็เนอะ นี่มันชีวิตจริงไม่ใช่ละคร ไม่มีคนเขียนบทให้ ขอเป็นกำลังใจให้ จขกท ค่ะ ความรู้สึกที่ดีที่มีต่อกันไม่มีอะไรมาขวางกั้นได้ค่ะ ขอให้คุณเปิดใจรับสิ่งดีๆ เข้ามาค่ะSmile
Ad/ 1969
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 17:19 - IP: 114.128.212.222 IP Information

กินพลาง + คุยกันเรื่อยเปื่อยเรื่องทั่วไป..แต่นักดนตรีดันเล่นเพลงที่เราขอไม่ได้...เซ็งมากกก George บอกไม่เป็นไร ช่างเหอะ

กินเสร็จล่ะ..นั่งรีแลกซ์ให้อาหารย่อย.. เค้าหันมามองหน้าเรา ทำตาละห้อย...แล้วกระซิบเบาๆ ว่า....ขอหอมแก้มและกอดสักครั้งได้มั้ย....
เราก้อ "ไม่ได้หรอก อย่างที่บอก ตอนถ่ายรูปก้อพอแล้วนี่"...เค้าก้อเซ็งๆ เราก้อบอกว่า "ก้อระหว่างเราไม่มีอนาคตไง ยูจะทำอย่างงั้นไปทำไมอีก"
George....I will keep it in my memorial.
Me...สำหรับเธอมันเป็นแค่ความทรงจำใช่มั้ย แต่สำหรับชั้นมันเป็นเรื่องที่จะทำให้ชั้นยิ่งเจ็บปวดมากขึ้น...เราคิดต่างกัน...เธอไม่รู้จักชั้นจริงๆ ด้วยซ้ำ...ชั้นเป็นผู้หญิงอ่อนไหวง่าย ชั้นจะเจ็บปวดได้ง่ายกับทุกเรื่อง...ส่วนเธอผู้ชาย ไม่มีอะไรที่เธอต้องกังวลสินะ
George...ใช่ ยูเป็นผู้หญิง ยูก้อต้องอ่อนไหวง่ายกว่าผู้ชาย แต่ก้อไม่ได้หมายความว่าไอแข็งกระด้างหรืออ่อนไหวไม่เป็น
Me...ไม่รู้สิ George....ชั้นชักจะไม่รู้จักเธอซะแล้วสิ...เธอทำให้ชั้นเริ่มไม่แน่ใจอะไรหลายๆ อย่าง
Geoge...ยูกำลังหมายถึงอะไรมีนา..ไอชอบยูจริงๆ ยูทำให้ไอแทบบ้าแล้วนะตอนนี้ที่ไอทำไรไม่ได้เลย...มันผิดไปหมด ยูมีกฏเกณฑ์มากมาย
แต่ก้อช่างมันเหอะ เพราะไอแล้วแต่ยู...ไอไม่บังคับ ไม่อยากทำให้ยูโกรธ..ไอแค่อยากบอกว่าไอรู้สึกยังไง อยากทำอะไร...ให้ยูรู้ไว้แค่นั้นพอ
Me....งั้นก้อรู้ไว้ว่า ไม่ได้...ขอบคุณ [อยากซึ้งมากกว่านั้น...แต่สะอึกกับคำว่า memorial ของเค้า]
Mena Phuket
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 17:22 - IP: 114.128.212.222 IP Information
ขอบคุณมากค่ะคุณ WANSAN + คุณ Little Monkey.
เราพยายามจะพูด + ทำในสิ่งที่ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้กับเค้า แต่ยังไงเราก้อแก้นิสัยแข็งๆ ของตัวเองไม่หายอ่ะคะ...เลยได้แค่นั้นล่ะ Confused
Mena Phuket
Back to Top
TTR_pamp View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote TTR_pamp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 18:33 - IP: 180.180.231.67 IP Information
รอตามอ่านอยู่ค่าาาาSmile
Pam
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2010 at 18:47 - IP: 114.128.212.222 IP Information

พนักงานบริการยืนอยู่ใกล้ๆ คอยรับออเดอร์เพิ่มจากลูกค้า..แต่ George เริ่มหงุดหงิดล่ะ

George...ทำไมพวกเค้าต้องมายืนเฝ้าที่โต๊ะเราด้วย...เค้าน่าจะไปยืนที่อื่นนะ
Me...ทำไมล่ะ George เค้าก้อคอยบริการเราไง จะได้ทันท่วงที ก้อดีแล้วนี่
George...ไม่เป็นส่วนตัวอ่ะ...ถ้าร้านอาหารที่กรีซนะ...พวกเค้าจะมาเมื่อเราเรียกเท่านั้น
Me....เหอะน่า..ไปหงุดหงิดเค้าทำไม..มันเป็นธรรมเนียมของบริกรไทยต้องคอย service ลูกค้าน่า
George....พยักหน้า แต่ยังเซ็ง [พาลใส่บริกรซะงั้น]
นั่งอีกแปบหลังเช็คบิล....เห็นเค้ายังทำตาละห้อย ไอ้เราก้อน้ำตาจะไหลเต็มที เลยแกล้งตัดบท
Me...ไปเหอะ George...22.45 แล้วนะ ยูเลทมากแล้วนะ
George....OK.

ถึงโรงแรมล่ะ
เรายังนั่งคร่อมมอไซค์อยู่...เค้าลงไปยืนอยู่ข้างๆ
George....ไอขอบคุณมากนะมีนา สำหรับทุกอย่างที่ยูทำให้ไอ ยูเป็นผู้หญิงพิเศษสำหรับไอเสมอ ไอจะจดจำทุกเรื่องราวของเราที่นี่
และจะคิดถึงยูเสมอ ไอจะกลับไปบอกที่บ้านด้วยว่า ไอได้มาเจอเพื่อนดีๆ ผู้หญิงดีๆ อย่างยู ถ้ายูได้มีโอกาสไปที่กรีซ ไอจะต้อนรับเป็นอย่างดี
ปีหน้าไม่แน่ เราอาจได้พบกันที่นั่น
Me...ขอบคุณมากนะ George...ชั้นไม่ได้คาดหวังผลตอบแทนอะไรจากเธอ เธอก้อเป็นผู้ชายที่ดีกับชั้นมากเหมือนกัน ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง
เค้ายืนคุย แล้วเราเงยหน้าคุย ทั้งคู่ต่างตกอยู่ในความเงียบ ก้อจ้องหน้ากันอยู่อย่างงั้น แล้วจู่ๆ เค้าก้อยื่นแขนมากอดเรา...ซบหน้าลงกับบ่าเรา
อยู่พักใหญ่ แล้วเราก้อถูกจูบจนได้ โดยไม่ได้ปกป้องเพราะความรู้สึกกดดันในใจมันรันทดเต็มทีแล้วกับการจากลานี้
George...So thks...บ๊ายบายมีนา ยูไปเหอะ...ก่อนที่ไอจะทนไม่ไหว 

Mena Phuket
Back to Top
Page  <12345 10>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.266 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters