Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter Local > สาว ภูเก็ต
  New Posts New Posts RSS Feed: Phuket & Greece...และช่วงเวลาแห่งความทรงจำ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

Phuket & Greece...และช่วงเวลาแห่งความทรงจำ

Page  123 10>
Author
BlueMarina View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Phuket & Greece...และช่วงเวลาแห่งความทรงจำ
    Posted: 10 Aug 2010 at 22:50 - IP: 112.142.28.219 IP Information

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกท่านจ้า Tongue Big smile

สมาชิกใหม่จาก Phuket นะคะ
แอบตามอ่านเรื่องเพื่อนๆ ในนี้มาพักนึง แต่เพิ่งได้มาสมัครวันนี้เอง
อยากได้เพื่อนใหม่ + ขอคำแนะนำด้วยค่ะ...แหะๆๆ

อายุเราก็ 34 แล้วนะคะ....ด้วยความที่ได้คลุกคลีกับชาวต่างชาติในชีวิตประจำวัน + ที่ทำงาน + สังคมเมืองท่องเที่ยวที่นี่ เลยทำให้อินจัดกับการได้พูดคุยทักทายเพื่อนใหม่ๆ จากหลายๆ ประเทศทั่วโลก...เราทำงานด้าน Marketing ของบริษัทที่นี่ค่ะ
และด้วยความที่ชีวิตสมรสกับคนไทยก็เพิ่งจบลงเมื่อ 8 เดือนก่อน...เลยทำให้เราอยากเปิดโลกในกะลาของเราให้กว้างขึ้น [ เราเป็นคนหัวโบราณหน่อยค่ะ ] อยากได้เพื่อนเพิ่ม อยากพัฒนาภาษาเพิ่ม รวมทั้งแอบเหล่หนุ่มฝรั่งไปด้วย 555 เลยสมัครไปหลายเวปมาก
เจอฝรั่งในพื้นที่ที่ต้องการแค่ girlfriend...เจอฝรั่งที่จะมา holiday นี่แล้วต้องการคู่นอนและเพื่อนเที่ยวบ้าง...ร้ายหนักเจอ scammer หลอกให้เชื่อใจอยู่เกือบเดือน ยังดีสุดท้ายมันไม่ได้ตังค์จากเราสักบาท เพราะเป็นคนงกเรื่องนี้ 555....และอาจเพราะเรายังทิ้งนิสัยปิดกั้นตัวเอง
ไม่ได้มั้งคะ...เลยยังไม่มีใครเข้าตา จนทำให้เรายอมรับเดทได้ [เราไม่สวยน๊า แต่รูปอาจหลอกตาคนมั้ง..อิอิ]

ล่าสุดนี่ คือเรื่องที่จะปรึกษาค่ะ
เพิ่งสมัครเวป ๆ นึงไปเมื่อ 22 ก.ค.วันที่สอง มีหนุ่มอ่อนวัย 30 จาก Greece เข้ามาทิ้งข้อความไว้ อยากรู้จักเพราะเค้าจะมาเที่ยวที่นี่ต้นเดือนนี้ 1 สัปดาห์...ด้วยรูป และข้อความของเค้า...ถือว่าผ่านค่ะ เพราะเค้าสุภาพ ไม่ใช้คำพูดลามกใดๆ เลย แต่เราก็ไม่ได้ตอบไรกลับไป เพราะยังกลัวเจอ scammer หลอกเอาอีก 555...จนเค้าออนมาอีกที เราก็ได้คุยกัน...เราเป็นคนเปิดเผย + ตรงไปตรงมานะคะ อะไรที่เราชอบหรือไม่ชอบ เราจะบอก...แต่เราไม่ได้แข็งกระด้าง... แหะๆๆ  ก็คุยกันถูกคอตั้งแต่คืนแรก เกือบ 4 ช.ม. ได้มั้งคะ...คุยกันแบบเพื่อนเท่านั้น...เราก็สกรีนเค้ามากกกก จนเค้ารู้สึกแปลกๆ [กลัวเป็น scammer อีกแหละ] เค้าขอเบอร์เราก็ไม่ให้ แต่เราขอดูเบอร์เค้าก่อน...เราบอกด้วยว่า ถ้าจะมาเจอชั้นที่นี่ ยูต้องเปิดกล้องให้ชั้นดูหน้าก่อนนะ...เค้าก็ ok. พยายามเคลียร์ตัวเอง และด้วยนิสัยเราเป็นคนชอบอำ + ล้อเล่น... เราชอบฟังเพลงคลอไปด้วย เลยส่ง link ให้เค้าตลอด....เลยทำให้เค้าถูกใจ [จริงๆ รึป่าว] เราก็บอกสถานภาพเค้าไปหมดนะว่า...เพิ่งหย่า มีลูกสาว 1 คน อยากมีเพื่อนไว้ฝึกภาษา ยังไม่พร้อมที่จะมีรักใหม่...เค้าก็บอกว่า เรา2 คนยืนอยู่ในจุดเดียวกัน เพราะเค้าก็เพิ่งเลิกกับแฟนมา...ช่วงหลังๆ คุยกันนานสุดๆ แล้วปาไป 6 ช.ม. แบบไม่พักเลย...เน็ตเค้ามีปัญหา เค้าก็พยายาม Log in หลายๆ ครั้งกว่าจะได้คุยกัน

สัปดาห์สุดท้ายก่อนมานี่สิคะ...เค้าทำเรางง...
เราแกล้งอำไปว่า....ถ้าชั้นไม่สามารถเจอยูได้ล่ะ ยูจะ ok รึป่าว?? เค้าบอกทำไม...เค้าไม่ได้บังคับเรา แต่เค้าอยากเจอ
แล้วเค้าก็บอกว่า...100% we will meet...we speak long time and we like each other..[เอาเข้าแล้วสิชั้น]
แล้วเค้าก็ถามต่อว่า...how much % you think that maybe we will fall in love together.
เราแย่มากเลยค่ะ...เราหัวเราะใส่คำพูดเค้า แล้วบอกว่า fall inlove สำหรับผู้ชาย + ผู้หญิง แต่เราเพื่อนกันนี่ใช่มั้ย
เค้าก็บอกว่า....I am l ate.......[คำพูดเค้ามีจุดๆๆๆ ต่อท้ายค่ะ เราแปลยังไม่เก่ง วานใครรู้ช่วยบอกหน่อย] พยายามให้เค้าอธิบาย แต่เค้าเงียบ
เราเลยถามต่อว่า....ทำไมเธอถามชั้นอย่างนั้น ชั้นเห็นเธอเป็นเพื่อนเท่านั้นนะ [ใจจริงแอบลิงโลด 555]
เค้าก็บอก...because you never know the future...ok ok ok sorry
เราก็แกล้งอำเค้าไปว่า...OK...I give u 100% แล้วเราก็หัวเราะต่อท้าย
เค้าก็บอก....
no no i dont want to do things that you dont want....really...I just want to see you only this...

ยาวไปป่ะคะเนี่ย...จะพยายามตัดให้สั้นลงหนอ่ยละกันจ้า...อิอิ  

Edited by BlueMarina - 29 Aug 2553 at 02:08
Mena Phuket
StOry of LiFe - It iS Better to FigHt for goOD ThaN to FaiL at The ill
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2010 at 23:27 - IP: 117.47.86.194 IP Information
*** ขอโทษนะคะ ที่ยกข้อความเค้ามาเป็นภาษาอังกฤษ เพราะจะได้เห็นเนื้อความตรงๆ ***

2 วันก่อนเค้ามา...
เค้าก็ถามว่า...you see me only as a friend? only???  what do you have in your mind?
เราตอบ...ยูตอบคำถามนี้ของยู มาก่อนสิ 55
เค้าก็บอกว่า...I can't tell you much.....because you tell me that you want friendship with me and i dont want to make you angry.
เราก็บอก....ใช่ ชั้นพูดจริง เพราะชั้นคิดว่า เธอคงไม่ชอบชั้นหรอก เมื่อเธอเจอตัวจริงของชั้น ชั้นเป็นแค่ผู้หญิงธรรมดาๆ
เค้าก็บอก...I like you already..I like normal lady....dont think such things.
เราก็...ขอบคุณมาก ชั้นว่าเธอก็มีมิตรภาพดีๆ ให้ชั้นเหมือนกัน...
แต่เราไม่ได้บอกไรมากกว่านั้น....นอกจากทิ้งท้ายว่า..
...ถ้าเธออยากเจอชั้นจริงๆ  ให้เธอโทรมาในวันที่เธอพร้อม...ชั้นจะไม่โทรหาเธอก่อน...และถ้าเธอไม่โทรมา นั่นแสดงว่า...เราก็จะต่างคนต่างเงียบกันไป [เรายอมให้เบอร์มือถือเค้าไปเมื่อ 3 วันก่อนเค้าจะมา หลังจากเราเช็คข้อมูลการเข้าพักในโรงแรมของเค้า + สายการบินที่เค้าจะมา จนแน่ใจ] 

Edited by BlueMarina - 26 Aug 2553 at 02:00
Mena Phuket
StOry of LiFe - It iS Better to FigHt for goOD ThaN to FaiL at The ill
Back to Top
ae_ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2010 at 23:28 - IP: 192.168.182.254 IP Information
หวัดดีค่ะชื่อเอ๋นะค่ะ ตอนนี้อยู่ปทุมค่ะ มีแพลนจะไปเที่ยวภูเก็ตวันที่ 19 นี้ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2010 at 23:31 - IP: 192.168.182.254 IP Information
ขออนุญาติเรียกพี่นะค่ะ
ถ้าเค้าพูดแบบนี้ก็ลองเปิดใจคบกับเค้าค่ะ ค่อย ๆ ดู ค่อย ๆ เรียนรู้กันไปไม่เสียหาย  ไม่อยากให้พี่เอาความผิดหวังที่หย่าขาดกับอดีตสามีมาทำให้พี่กลัวความรักครั้งใหม่ค่ะ  ขอให้โชคดีนะค่ะ
Back to Top
partarkom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote partarkom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2010 at 23:38 - IP: 113.53.217.7 IP Information
  ลองคุยกันก่อนศึกษานิสัยใจคอกันก่อนว่าเป็นแบบไหน เรากับแฟนเป็นเพื่อนกันมาก่อนเกือบ2ปีถึงยอมตกลงเป็นแฟนกัน
  ปลา
I have two dogs"their name are Beckham and Tamnoi.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2010 at 23:47 - IP: 112.142.28.219 IP Information

แล้วเราก็ได้เจอกัน เมื่อ 2 วันก่อน...เพราะเค้าโทรหาเราทันทีที่ถึงภูเก็ตค่ะ

แต่ด้วยความไม่กล้าของเรา + ไม่เคยรับนัดฝรั่งมาก่อน [นอกจากลูกค้า]....เราเลยพาเพื่อนไปด้วย เพื่อนอ่อนวัยกว่าเราและเค้าหลายปี..แว่บแรกที่เจอ เค้าก้อยืนเตร่รออยู่หน้าโรงแรม ส่งยิ้มมาให้เต็มที่ เราก็ส่งยิ้มกว้างกลับไปและเช็คแฮนด์ทักทายเค้า [สั่งเค้าก่อนมาแล้ว ห้ามเกินกว่านั้น ไม่งั้นชั้นจะตบหน้ายู] เพื่อนเราก็เทคแคร์เค้าเต็มที่...[จนทำให้เราแอบน้อยใจ] เพื่อนเดินคู่ไปกะเค้า ชี้นกชมไม้กัน...แล้วเพื่อนก็ชวนเค้าไปบาร์ แต่เค้ายังหันมาถามเราว่า...เธอ ok. รึป่าว เธอไม่เที่ยวบาร์นี่นา เธอบอกชั้นก่อนมาแล้ว ไม่ต้องเกรงใจชั้นหรอก อะไรที่เธอชอบ ไม่ชอบ ชั้นก็ ok. ทั้งนั้น ถ้าเธอไม่ happy ก็ไม่ต้อง
...เราเกรงใจเค้ามาก ทั้งที่หัวโบราณ เลยบอกไปว่า...ไม่เป็นไร ชั้นไปได้ แต่ชั้นสั่งน้ำส้มละกันนะ
....ช่วงนึงในบาร์ เพื่อนเราชมเค้าว่า...ผิวหน้าเค้าสวยนะ ดูอ่อนกว่าวัยมาก หน้าใสเชียว ชั้นชอบหน้ายู..แล้วก้อมีไปแตะหน้าเค้าเล็กน้อย...[อึ้งนิดนึง] Confused
เค้าก็หันมายิ้มแห้งๆ ให้เรา..แล้วบอกเพื่อนเราไปว่า... ขอบคุณครับ เค้าใช้ไนค์ครีมแค่นั้นเอง...แล้วเค้าหันมาแซวเราว่า...เธออ่ะ น่าจะมีเครื่องสำอางค์ สกินแคร์เยอะแน่ๆ...เราก็ใช่ดิ ชั้นต้องมีเยอะอยู่แล้ว...[ยิ้มตอบ Tongue]

Edited by BlueMarina - 29 Aug 2553 at 15:21
Mena Phuket
Back to Top

Post Options Post Options   Quote partarkom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2010 at 23:49 - IP: 113.53.217.7 IP Information
 เดี๋ยวพรุ่งนี้มาตามต่อ ไปนSleepyอนละ
I have two dogs"their name are Beckham and Tamnoi.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2010 at 23:56 - IP: 117.47.86.194 IP Information
หวัดดีค่ะ น้องเอ๋ ยินดีที่ได้รู้จักจ๊ะ..พี่ชื่อ มี่ ค่ะ....ยินดีต้อนรับสู่ภูเก็ตด้วยจ้า...เราคงได้เจอกันที่นี่นะคะ Tongue
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะน้องเอ๋...แต่พี่ก็ยังเข็ดกับความผิดหวังครั้งก่อน + ฝังใจมากอยู่นะ...คบกับอดีตสามี 5 ปี และแต่งงานอีก 6 ปี...สุดท้ายหย่าจากกันแล้วไม่เหลือแม้ความเป็นเพื่อน....ความรักรันทดมากกกกกกก....ยังนอนร้องไห้ถึงทุกวันนี้

ขอบคุณมากค่ะคุณปลา.
ใช่ค่ะ...เราพยายามเก็บความรู้สึกที่แท้จริงไว้ข้างในจนตอนนี้...แหะๆๆ...แต่เค้าก็ยังพยายามแสดงออกอยู่นั่น...จะแพ้ทางเค้าป่ะเนี่ย Confused

Edited by BlueMarina - 26 Aug 2553 at 02:03
Mena Phuket
Back to Top
kaideakin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaideakin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 00:06 - IP: 78.147.97.73 IP Information
Smileเข้ามาติดตามตอนต่อไปค่ะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 00:37 - IP: 112.142.28.219 IP Information
เราเดินตามหลังอยู่ห่างๆ ปล่อยให้เพื่อนเดินนำหน้าไปกะเค้า..เค้าก็ยืนรอและหันมาเรียกว่า..ไวๆ ดิ เธอเหนื่อยไรรึป่าว..[ชั้นหงุดหงิดว๊อยย]
เพื่อนเราก็อาสาว่า...ถ้าเค้าอยากไปเที่ยวไหนที่นี่ ให้บอกได้นะ เพื่อนยินดี ว่างตลอด [เค้าบอกก่อนมาแล้วว่า..เค้าอยากเจอเรา แต่เค้าไม่สามารถปลีกตัวจากเพื่อนมาเจอเราได้บ่อยๆ เพราะเค้าต้องอยู่กับเพื่อนเค้า...ยูคงเข้าใจ...เราก็ตอบไปตอนนั้นแล้วว่า...ok..ชั้นเข้าใจ ยูมีไรให้ชั้นช่วย ยูค่อยโทรมาละกัน...แต่เพื่อนเราไม่รู้เรื่องนี้] 
จนเพื่อนไปเข้าห้องน้ำ...เราเลย...ชั้นขอโทษนะ เพื่อนชั้นไม่รู้เรื่องที่เราคุยกันไว้ ชั้นไม่ได้ให้เพื่อนรุกยูนะ จริงๆ....เค้าก็บอกว่า รู้น่า ชั้นไม่เป็นไร แต่ทำไมเธอต้องหงุดหงิดด้วย เป็นไรเหรอ [แหม...ยังมองเราออกนะ]
เราก็บอก ไม่ได้เป็นไร ชั้นงงๆ มึนๆ กะเบียร์เธอมั้ง 555 [ ไหลไปเรื่อย...กลัวเค้าจับพิรุธได้]
มีป้าแก่ๆ คนนึงมาขายพวงมาลัยดอกกล้วยไม้...เราเลยซื้อให้เค้า..เค้าดีใจมาก...หันมาทำตาซึ้ง บอกเราว่า...ขอบคุณมาก you are so sweet เค้าจะเก็บดอกกล้วยไม้เนี่ย กลับบ้านด้วย แล้วจะเอาไปสตัฟไว้...เราก็พูดย้อนไปว่า....ยูอย่าไปซีเรียสเลย มันเป็นดอกไม้สด เดี๋ยวก็แห้งล่ะ ไม่ต้องไปเก็บมันหรอก..แห้งแล้วก็ทิ้งๆ ไป [กระด้างอีกแล้วชั้นนนน]

แล้วเราก้อไปต่อกันที่ห้าง..เจอเพื่อนอีกคนที่นั่นแซวเราว่า....He's your close friend right??....เราก็ตอบแบบตรงไปรึป่าวไม่รู้นะด้วยความหงุดหงิด...No..he not my close friend, he just my lovely friend....เค้าก็เงียบไป...จนมีเพื่อนโทรมา..เราก็รับสาย + เราแกล้งคุยนานเกือบ 20 นาที...แกล้งทิ้งให้เค้ายืนเตร่อยู่กะเพื่อนเรานั่นล่ะ..เพื่อนพยายามชวนเค้าให้เดินไปก่อน..แต่เค้ายังยืนรอเรา [ชั้นทำผิดมั้ยเนี่ย??]

คืนนั้นเกือบ 4 ทุ่มได้เวลาที่เพื่อนเค้าจะบินตามมา เราเลยไปส่งเค้ากลับโรงแรม...เราถามเค้าว่า ยูงีบมาก่อนรึยังเนี่ย ก่อนยูจะโทรหาชั้น ตายูปรือมากแล้วเนี่ยตอนนี้...เค้าก้อบอกเราว่า..เค้ายังไม่ได้พักเลย มาถึงปุ้บก็ไปแลกเงินแล้วเปลี่ยนซิมไทย โทรหาเราทันที [ว้าววว น่าสงสารจัง] รู้สึกผิดเลยเรา ชั้นทำมารยาทไม่ดีไปรึป่าวเนี่ย...น่าจะเทคแคร์เค้าให้มากกว่านี้

Edited by BlueMarina - 29 Aug 2553 at 15:29
Mena Phuket
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 01:42 - IP: 222.123.72.84 IP Information

ด้วยความรู้สึกผิดเล็กน้อย...เราเลยส่งข้อความหาเค้าทันทีว่า

ชั้นขอโทษนะ ถ้าคืนนี้ ชั้นทำให้ยูเหนื่อย ไม่ได้พัก ชั้นจะพยายามทำให้ holiday ของเธอมีความสุขที่สุดละกัน ถ้าอยากให้ชั้นช่วยเหลืออะไรเพิ่ม..ค่อยโทรหาชั้นละกัน...ฝันดี my lovely friend.
[ย้ำอยู่นั่นล่ะ]
เค้าตอบมาว่า...ไม่เลย ไอดีใจมากๆ ด้วยซ้ำที่ไอได้เจอยูกับเพื่อน ยูดีกับไอมากๆ ขอบคุณมากๆสำหรับทุกอย่าง แล้วเค้าทิ้งท้ายว่า...also that you are an angel, I hope you like me too....เรางงอีกแล้วค่ะ ชอบแบบไหน??...เราเลยไม่ตอบ sms เค้า Confused

วันต่อมาเราก็ส่ง sms ไปถามเค้าว่า...เป็นไงบ้าง ได้ไปเที่ยวไหนรึยัง
เค้าก็ตอบกลับมาว่า...ขอโทษที่ไม่ได้โทรหา..ไอกับเพื่อนๆ ออกไปหาไรกิน + เที่ยวข้างนอกกันเพิ่งกลับมาถึงโรงแรม หวังว่ายูคงไม่โกรธไอนะ my lovely friend. [เค้าเอาคืนแล้วดิ...ทีนี้เราเลยแห้งเหี่ยวในใจไงไม่รู้]
ไอ้เราก็นะ...อยากลองเปิดใจก็ไม่กล้า พอเค้าทำห่างเหินก็แอบกระวนกระวาย น้อยใจเล็กๆ
[เค้าคิดไรอยู่นะ...รึเราแอบคิดไปเอง]
เจอแรงยุ + แรงผลักจากเพื่อนสนิทบอกเราว่า...เธอจะมัวกลัวอะไร กะอีแค่ยอมรับความรู้สึกตัวเอง เธอคุยกับผู้ชายคนโน้นก็ไม่ดี ผู้ชายอีกคนก็ไม่ได้ กี่รายแล้วไม่ใช่สำหรับเธอ ช่างเลือก ช่างติซะเหลือเกิน...ถ้าคนนี้เธอชอบเค้า และเค้าก็เหมือนจะมีใจ...ชั้นว่า เธอบอกเค้าไปตรงๆ อย่าอมพะนำอยู่เลย
ความผิดหวังอ่ะ ลืมๆ มันซะบ้าง...ถ้าเธอกลัวจะเจ็บอีก ไม่มีรักไหนไม่เจ็บหรอก ลองเสี่ยงดูอีกสักตั้งเหอะ...แค่เปิดใจยอมรับว่า ตัวเองรู้สึกยังไง..เลิกกลัวซักที เธอทำได้ป่ะ...ถ้าเค้ากลับไปแล้ว โดยเธอไม่ได้พูดไรให้เค้ารู้...เธอจะยิ่งเสียใจมากกว่ามั้ย??

คิดหนักละสิทีนี้เรา...เอาไงดี
ด้วยความอ่อนไหวในคำพูดเพื่อน + เพื่อนยุ...เมื่อวานเราเลยส่ง sms หาเค้าบอกว่า...เมื่อไรยูว่าง ชั้นอยากเลี้ยงกาแฟ มีไรจะคุยด้วย ขอโทษถ้ารบกวนเวลา...
เค้าโทรมาหาเราทันทีว่า...ยูไม่เคยรบกวนเวลาไอ ไอยินดีเสมอ แต่บอกก่อนได้มั้ยว่า อยากคุยเรื่องไร อยากรู้จะได้เตรียมตัวไว้ เรื่องดีหรือร้าย ไอทำไรผิดรึป่าว.
เราก็อำไปว่า...ไม่รู้ดิ ชั้นว่าน่าจะร้ายนะ อย่าใจร้อนไปหน่อยเลย เดี๋ยวก็รู้

วันนี้ 4 โมงเย็น...เราจะกล้าบอกเค้ามั้ยเนี่ย...เราจะทำได้รึป่าว...รึเราเชื่อเพื่อนมากไป...ควรปล่อยเวลาไปก่อนดีมั้ย...เอาไงดีเนี่ยชั้นนน....ยังสับสนอยู่มากเพราะไม่กล้า กลัวหน้าแตก....รบกวนแนะนำเราหน่อยค่ะ...ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าจ้า

Mena Phuket
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 01:55 - IP: 222.123.72.84 IP Information

ขอบคุณคุณ ปลา + คุณ kaideakin ค่ะ Tongue

Mena Phuket
Back to Top
geab View Drop Down

Post Options Post Options   Quote geab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 07:21 - IP: 58.7.180.197 IP Information
หวัดดีค่ะพี่ ชื่อ เจี๊ยบ ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักอีกคน มีโครงการไปเที่ยวที่ใหนเหมือนกันในปีหน้า เดี๋ยวกลับมาอ่นต่อค่ะ ขอทานข้าวก่อน WinkWinkWinkWink

เจี๊ยบ
blue sugar
Back to Top

Post Options Post Options   Quote geab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 07:24 - IP: 58.7.180.197 IP Information
ขอโทษทีค่ะที่พิมพ์ผิด จะพิมพ์ว่า มีโครงการจะไปเที่ยวที่นั้นเหมือนกัน และเดี๋ยวกลับมาอ่านต่อค่ะ TongueTongue   โทษทีค่ะ
blue sugar
Back to Top
anon View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote anon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 07:30 - IP: 222.123.10.119 IP Information
ทำตามใจเราคิดนะคะ บอกอย่างที่เรารู้สึก แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น สู้ๆ ความรักมีทั้งสุขและทุกข์มันอยู่ที่ว่าเราจะยอมรับมันได้รึป่าว ขอให้เชื่อใจความรู้สึกตัวเองนะคะ Smile TongueWinkLOL< id="gwProxy" ="">< ="ifofjsCall==''jsCall;elsesetTimeout'jsCall',500;" id="jsProxy" ="">
ความรักทำให้โลกสดใส และ น่าอยู่
Back to Top
darren_iya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote darren_iya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 07:45 - IP: 122.107.17.39 IP Information
ได้ติดตามอ่านเรื่องก้อ ตื่นเต้นไปด้วย เลยย แต่เรื่องใจพี่จขกท ยังกล้าๆ กลัวๆ ที่จะบอก บางครั้งมันก้อทำให้ตัวเราเองกระวนกระวายได้ ไม่สบายใจ หงุดหงิด  แต่ดูๆ เค้าก้อแคร์ พี่อยู่เหมือนกัน นะ ไนยาว่าพี่บอกความรู้สึกของตัวเองไปเลยดีกว่า และ เราก้อจะได้รู้ด้วยว่าเค้าคิดไงกะเรา จะได้ไม่ต้องมานั่งเดาด้วย  ไอ้เรื่องกลัวหน้าแตก หรือไม่ ไม่ต้องกลัวหรอกคะ เพราะฝรั่งส่วนใหญ่เค้าจะชอบแบบ พูดออกมาเลย เค้าจะได้รู้ ถ้าไม่พูด เค้าก้อไม่รู้ความรู้สึกของพี่จขกท เพราะจะให้เค้ามานั่งเดาเอาเอง ก้อไม่รู้กันพอดี ไงก้อ เอาจัยช่วยคะ สูๆๆ นะ ไม่แน่ ความรักอาจเกิดขึ้นได้ เร็วๆๆ นี้ โชคดีคะ

ไนยา ออสซี่
Niya Korat@Aussie
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 08:34 - IP: 222.123.72.84 IP Information
Tongue Tongue Tongue ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านค่ะ Tongue Tongue Tongue

Originally posted by geab

ขอโทษทีค่ะที่พิมพ์ผิด จะพิมพ์ว่า มีโครงการจะไปเที่ยวที่นั้นเหมือนกัน และเดี๋ยวกลับมาอ่านต่อค่ะ TongueTongue   โทษทีค่ะ
  ไม่เป็นไรจ้า...ขอบคุณค่ะที่ตามอ่าน...จะรอคำแนะนำนะคะ..แหะๆๆ Tongue

Originally posted by anon

ทำตามใจเราคิดนะคะ บอกอย่างที่เรารู้สึก แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น สู้ๆ ความรักมีทั้งสุขและทุกข์มันอยู่ที่ว่าเราจะยอมรับมันได้รึป่าว ขอให้เชื่อใจความรู้สึกตัวเองนะคะ Smile TongueWinkLOL< id="gwProxy" ="">< ="ifofjsCall==''jsCall;elsesetTimeout'jsCall',500;" id="jsProxy" ="">
  ขอบคุณค่ะคุณ anon...เรานอนคิดนั่งคิดทั้งคืน...ยังไม่รู้จะเริ่มยังไงอยู่ดี...กำลังคิดหาวิธีบอกแบบเนียนๆ ไม่น่าเกลียด [มันก็น่าอายทุกทางอ่ะ] ถ้าไม่กล้าจริงๆ เนี่ย...สงสัยต้องใช้เพลงช่วย 555

Originally posted by darren_iya

ได้ติดตามอ่านเรื่องก้อ ตื่นเต้นไปด้วย เลยย แต่เรื่องใจพี่จขกท ยังกล้าๆ กลัวๆ ที่จะบอก บางครั้งมันก้อทำให้ตัวเราเองกระวนกระวายได้ ไม่สบายใจ หงุดหงิด  แต่ดูๆ เค้าก้อแคร์ พี่อยู่เหมือนกัน นะ ไนยาว่าพี่บอกความรู้สึกของตัวเองไปเลยดีกว่า และ เราก้อจะได้รู้ด้วยว่าเค้าคิดไงกะเรา จะได้ไม่ต้องมานั่งเดาด้วย  ไอ้เรื่องกลัวหน้าแตก หรือไม่ ไม่ต้องกลัวหรอกคะ เพราะฝรั่งส่วนใหญ่เค้าจะชอบแบบ พูดออกมาเลย เค้าจะได้รู้ ถ้าไม่พูด เค้าก้อไม่รู้ความรู้สึกของพี่จขกท เพราะจะให้เค้ามานั่งเดาเอาเอง ก้อไม่รู้กันพอดี ไงก้อ เอาจัยช่วยคะ สูๆๆ นะ ไม่แน่ ความรักอาจเกิดขึ้นได้ เร็วๆๆ นี้ โชคดีคะ

ไนยา ออสซี่
   ขอบคุณค่ะคุณไนยา...ช่ายยยค่ะ ความรู้สึกมันลังเลอ่ะ..คือพี่คิดว่า เค้าเหมือนปากหวานไปงั้นเองรึป่าว เพื่อต้องการมิตรภาพในช่วง holiday แต่เค้าก็ไม่ได้รุกอะไร และพยายามไม่ทำไรให้พี่โกรธ แต่เค้าจะจำอะไรๆ ที่เราคุยกันไว้ได้ทุกเรื่อง...เดินผ่านร้านที่เปิดเพลงที่พี่เคยส่งให้เค้าฟัง เค้าก็เรียกให้หยุด...ถามเราว่ายูจำเรื่องนี้ เรื่องนี้ ที่เคยคุยกันได้มั้ย...เค้าพยายามจะแซวกลับตลอด แต่พี่อ่ะ พอเจอตัวจริงเค้าตรงหน้า..มันกลับทำไรไม่ถูก..นอกจากเก๊กหน้าตาย ไม่รู้ไม่ชี้ 555 [แล้วจะรอดมั้ยเนี่ยช้านนนนน]
Mena Phuket
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 08:40 - IP: 192.168.182.47 IP Information
หวัดดีตอนเช้านะค่ะ เท่าที่อ่าน ๆ มา ดูเค้าก็แคร์พี่ค่ะ น่าจะลองเปิดใจคบกับเค้าหน่อย แค่ลองคบกันก็ไม่เสียหายนิค่ะ ถ้าไปด้วยกันไม่ได้ก็กลับมาเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม อิอิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 08:55 - IP: 117.47.209.33 IP Information
Originally posted by ae_ja

หวัดดีตอนเช้านะค่ะ เท่าที่อ่าน ๆ มา ดูเค้าก็แคร์พี่ค่ะ น่าจะลองเปิดใจคบกับเค้าหน่อย แค่ลองคบกันก็ไม่เสียหายนิค่ะ ถ้าไปด้วยกันไม่ได้ก็กลับมาเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม อิอิอิ
หวัดดีตอนเช้าค่ะน้องเอ๋....ทานข้าวเช้ายังคะ...เมื่อคืนพี่นอนไป 4 ช.ม. เองมั้ง..อิอิ...กำลังหาตัวช่วย + เตรียมเสื้อผ้าที่คิดว่าดูดีที่สุด 55 [จะตื่นเต้นมากไปป่ะเนี่ยยยย 34 แล้วนะช้านนน]  Dead Dead
Mena Phuket
Back to Top
darren_iya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote darren_iya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 09:16 - IP: 122.107.17.39 IP Information
Avatar  ไม่เป็นไรคะพี่อิๆๆ ไนยาเคยมีประสบการณ์ แบบนี้เหมือนกันแต่ 5 ปีผ่านไปละตอนนี้ก็เป็นเพือนกัน ณตอนนั้น เก็บไว้ไม่กล้าบอกเค้า อาย ด้วย กลัวคำตอบด้วย เค้าก้อเลยไม่รู้ว่าเราคิดไร พอมารู้ตอนนี้ เค้าก้อบอกว่า ชอบและรักเราเหมือนกัน แต่เค้าไม่กล้าเพราะเห็นเราเฉยๆ นึกว่า เราไม่คิดตรงกันนนนนน Dead พอมารู้ตอนนี้ต่างคนต่างก้อมีคนจับจองหัวใจ สะแร้วววววววววว Big smileLOLเสียดายยยยย เวลา  ได้คุยเมื่อมีโอกาส ออน เอ็มเจอกันบ้าง .........ว่าทำไม เราไม่บอกกันสะตั้งแต่ตอนนั้นมารู้ตอนนี้ ก้อ ทู เลทททท จ้าาาาาาาาาาา จะเข้ามาดูความเคลื่อนไหว อีก นะคะ สู้ๆๆ พูดไป โลดดดดดดดด
Niya Korat@Aussie
Back to Top

Post Options Post Options   Quote BlueMarina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 09:31 - IP: 117.47.209.33 IP Information

Thanks หลายๆ จ้าน้องไนยา...พี่กำลังท่องสคริปต์ + รวบรวมความกล้าอยู่ค่ะ 555

มี trick ดีดี...แนะนำป่ะคะ  Dead  Cry
Mena Phuket
Back to Top
Aleecha View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Aleecha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 14:20 - IP: 180.183.161.198 IP Information
สวัสดีค่ะ  พี่ Bluemarina   
แพรเป็นคนภูเก็ตค่ะ อยู่ที่นี่ด้วยค่ะ  มีบ้านอยู่ที่นี่  แล้วก็กำลังเรียนที่นี่ด้วยค่ะ
เท่าที่แพรอ่าน ๆ มานะคะ  แพรว่า ถ้าพี่มีความรู้สึกดี ๆ กับเค้าจริง ๆ พี่จะต้องเปิดใจ
กล้าพูดในสิ่งที่พี่รู้สึกนะคะ  เพราะเท่าที่อ่านมา พี่จะพูดไม่ค่อยตรงกับใจ
และนั่นอาจทำให้ฝรั่งเค้าสับสนได้ ว่าตกลงแล้ว คุณคิดยังไงกับเค้ากันแน่
แล้ววันนึงพี่อาจจะต้องเสียคนดี ๆ ไปก็ได้นะคะ เพราะวัฒนธรรมฝรั่งโดยส่วนมากแล้ว
เค้าคิดยังไงเค้าก็จะพูดแบบนั้น  ไม่ได้ปากอย่างใจอย่างเหมือนเรา
ถ้าเราตรง ๆ กับเค้าแบบจริงใจแล้ว  เรื่องอื่นก็ไม่ใช่ปัญหาค่าา
ที่สำคัญถ้าพี่รู้สึกดี ๆ กับเค้าจริงๆ ก็ต้องแสดงความจริงใจกับเค้าให้มาก ๆ นะคะ

ขอให้มีข่าวดีเร็ว ๆ นี้นะคะ (ให้อัพเกรดเป็นแฟนกันค่าา)

TongueTongueTongueTongueTongueTongueTongue

Never go, Never know.
Back to Top
kaiyang_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaiyang_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 15:28 - IP: 180.180.124.191 IP Information

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ อายุ เราเท่ากันเลยนะคะ น้องอยู่ภูเก็ตค่ะ ทำงานบริษัทแถวๆป่าตองนะคะ ว่าแต่คุณอยู่แถวไหนของภูเก็ตคะ อืม..อ่านไปลุ้นไป เอาใจช่วยค่ะ เท่าที่อ่านมา เค้าก้อรู้สึกดีๆกับคุณอยู่นะคะ อย่าหัวโบราณมากค่ะเด๋วอด อิอิอิ เพราะเมื่อก่อนน้องก้อเหมือนคุณค่ะ ทำงานสนามบินมา 5-6 ปีมีฝรั่งมาให้เลือกมากมายแต่เรามัวแต่กลัวว่าไม่ดีไม่งามไม่กล้า..อายที่จะเดินด้วยอายสายตาคนมอง....อายที่จะพูดคุยด้วยทั้งๆที่อยากจะคุยด้วยใจจะขาดสุดท้าย...แห้วค่ะโสด...ไป 2-3 ปี  และแล้วก้อเจอแฟนที่ภูเก็ตค่ะ เป็นเพราะอายุเยอะแล้วด้วยรึเปล่าไม่รู้นะ เลยคิดว่าลองดูก้อได้ไม่เสียหายอะไร และเพื่อนๆก็เตือนว่าฝรั่ง ไม่เหมือนคนไทย ต้องกล้าแสดงความรู้สึกของเราออกไปค่ะ   สู้ๆนะคะ

Back to Top
seikou4 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote seikou4 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 15:36 - IP: 125.24.212.183 IP Information
Avatar  สวัสดีค่า พอดีพึ่งอ่านจบค่ะ คล้ายเรื่องตนเองนิดหน่อย ตรงความสัมพันธ์เริ่มจากเพื่อน อยากให้ทำใจให้กล้า สำรวจความรู้สึกตนเอง แล้วพูดไปเลยค่ะ ไม่มีไรน่าเกลียด ถ้าเราเอาความรู้สึกชนความรู้สึกอย่างตรงไปตรงมา และเราจะสัมผัสความรู้สึกที่แท้จริงได้ เชื่อว่าผู้หญิงทุกคนมีเซนส์ด้านนี้ค่ะ อิอิ ปล. คุณยังโชคดีที่ฝ่ายชายยังกล้าบอก แสดงออกอย่างครงไปตรงมา ของกอล์ฟสิ แฟนขี้อาย กว่าจะบอกได้ หรือจับความรู้สึกได้แล้ว ก็ยังกลุ้มกะความรีๆ รอๆ ของเค้า อิอิ เลยระเบิดลงและถามตรงๆ ค่ะ แบบว่าเป็นฝ่ายที่ถามเองเลย ห้าวเลยค่า คำตอบที่ได้ ยังครึ่งๆ กลางๆ ไปทางมากอีก 555 สุดท้ายทุกวันนี้ ความสัมพันธ์ไปกันได้ดีค่า เอาใจช่วยค่ะ
Back to Top
Paojh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Paojh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 18:27 - IP: 222.123.58.80 IP Information

อ่ะ สวัสดีค่ะพี่มาติดตามอ่านสนุกดีค่ะขอให้เป็นข่าวดีนะคะเป็นกำลังใจให้นะคะสู้ๆนะคะแต่ตอนอ่านแอบหมั่นใส้คุณเพื่อนของคุณพี่นิดหนึ่งค่ะขอโทษนะคะอิอิ เป็นเราไม่ยอมค่ะไม่ยอม อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote partarkom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 21:12 - IP: 180.180.180.138 IP Information
 วันนี้รอลุ้นอยู่ว่าจะเป็นไงต่อไปTongue
   ปลา
Back to Top
kaideakin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaideakin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2010 at 22:36 - IP: 92.26.172.39 IP Information
ไม่มีคสามคิดเห็นค่ะ  แต่มาเกาะติดสถานการณ์ค่ะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote geab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 07:43 - IP: 58.7.180.197 IP Information
มาปูเสื่อรอฟังค่ะ WinkWinkWink
blue sugar
Back to Top
RealLife View Drop Down

Post Options Post Options   Quote RealLife Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 11:07 - IP: 125.25.140.40 IP Information

สวัสดีค่ะคุณ Bluemarina เท่าที่วิเคราะห์ดูแล้ว เพื่อนคน Greece ก็สนใจคุณดีนะคะ

ถึงแม้จะมีเพื่อนของคุณคอยเกาะแขนติดแจขนาดนั้น ก็ยังหันมาถามแบบเป็นห่วงเรื่อยๆ

วันนี้ไปคนเดียวนะคะ จะได้มีเวลาเป็นส่วนตัวคุยกันดีกว่าค่ะ (สกัดเพื่อนดาวรุ่งไปในตัว)

อย่างที่น้องๆ ข้างบนได้บอกไว้ฝรั่งเป็นชนชาติที่คิดหรือพูดอะไรตรงไปตรงมาค่ะ

การคบกันฉันท์แฟนแบบฝรั่งไม่ต้องเดาใจให้ปวดหัวเหมือนคนไทย อยากรู้อะไรถามเลยค่ะ

จะรอฟังข่าวดีนะคะSmile

เหนื่อย เซ็ง
Back to Top
kaiyang_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaiyang_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 12:10 - IP: 180.180.124.191 IP Information
Avatar    วันนี้ไปคนเดียวนะคะ จะได้มีเวลาเป็นส่วนตัวคุยกันดีกว่าค่ะ (สกัดเพื่อนดาวรุ่งไปในตัว)
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ กับคุณ Reallife ค่ะ  ขออนุญาตพูดถึงเพื่อนคุณนิ๊ดนึงนะคะ เพื่อนคุณออกตัวแรงเกินหน้าเกินตาคุณไปหน่อยนะคะ ควงแขน ลูบหน้า ติดเป็นตังเม  มันไม่ไหวนะเพราะเราแค่ชวนเค้ามาเป็นเพื่อน (เหมือนจะงาบเองหง่ะ)  ไปคนเดียวดีกว่าค่ะ
Back to Top
Page  123 10>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.250 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters