Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > คุณแม่อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: ทำไมท้องยากจังเลยนะ ขอเคล็ดเพื่อน ๆ หน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ทำไมท้องยากจังเลยนะ ขอเคล็ดเพื่อน ๆ หน่อยค่ะ

Page  12>
Author
fizzyday View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote fizzyday Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ทำไมท้องยากจังเลยนะ ขอเคล็ดเพื่อน ๆ หน่อยค่ะ
    Posted: 13 Aug 2010 at 14:16 - IP: 109.144.210.134 IP Information

สวัสดีสมาชิกทุก ๆ คนค่ะ

สมาชิกใหม่วันนี้ค่ะ ชื่อ หน่อย ค่ะ  มองหาคุณแม่ ๆ ทั้งมือใหม่ และมือเก่า Tongue ร่วมเม้าท์ค่ะ
ตัวเอง เป็นมือเก่าผสมมือใหม่ค่ะ Smile ลูกชาย 3 ขวบกว่าแล้วค่ะ   พยามอยากให้มีท้องที่ 2 พยามมาร่วมปีกว่าแล้วค่ะ ไม่สำเร็จค่ะ เวลาประจำเดือน คาดเคลื่อนเมื่อไหร่ มีลุ้นทุกครั้ง แต่แล้วก็ต้องผิดหวังทุกที Cry
ใครมีเคล็ดลับดีๆ แบ่งปันมาหน่อยนะคะ

ขอบคุณนะคะ ที่แวะมาอ่าน

Back to Top
kaideakin View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote kaideakin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 14:59 - IP: 78.147.101.156 IP Information
เข้ามาดูเคล็ดลับเหมือนกัน  แบบว่าอยากท้องบ้างSmile
Back to Top
rada_rada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rada_rada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 15:08 - IP: 180.180.218.153 IP Information

ทำใจให้สบายคะ อย่าไปเครียดเดี๋ยวเค้าก็มาเองคะ ตอนน้องหน่อยมีคนแรก เครียดอย่างนี้หรือเปล่าคะ

เด็กๆเค้าแปลกนะคะ ใครที่ยังไม่พร้อมก็จ้องมาเกิด แต่ใครที่พร้อมทุกอย่างกลับไม่มาซะงั้น Smile

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fizzyday Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 15:40 - IP: 86.171.65.181 IP Information

ขอบคุณนะคะ ทุก ๆ คน

นับวัน มาร์คไว้บนปฏิทินค่ะ แต่ก็ยังไม่ติด อาจจะเป็นเพราะเครียดด้วยค่ะ อยากมีมาก ๆ  พอเข้าวันที่ 9 - 14 เมื่อไหร่ จ้องชวนคุณสามีทุกเดือนเลย LOL 
Back to Top
orange View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orange Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 16:21 - IP: 86.3.123.219 IP Information

มายกมืออยากท้องด้วยคนค่ะปล่อยมาหกเดือนแล้วยังไม่มีวี่แววเลยสงสัยจะจริงอย่างAvatarว่าถ้าคนที่อยากได้เด็กไม่ค่อยมาเกิดอย่างของส้มเนี้ยทางครอบครัวแฟนอยากได้มากเพราะไม่มีหลาน เฮ้อไม่รู้ว่าชาตินี้จะมีดอกาสได้เป็นแม่กะเค้ามั้ยนี่Embarrassed

Back to Top
nenee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 16:36 - IP: 78.152.222.173 IP Information

เป็นกำลังใจให้ขอให้มีน้องเร็ว ๆ นี่มีแล้วก็เพิ่งแท้งไปเมื่อ อาทิตย์ ก่อน เสียใจอยากมีอีก แต่ว่าเอาไว้พักก่อนดีกว่า ของนี่ตอนนั้นที่ท้อง นี่ก็ใช้นับวันเอา คือนับวันแรกของการมีประจำเดือนแล้วก็นับไป 14 วัน คือวันไข่ตก หรือถ้าไม่อยากจำก็ให้สังเกตุวันที่มีเมือกใส ๆ ยืด ๆ ออกมานั้นแสดงว่าไข่ตกแล้วค่ะ โชคดี

Back to Top
mon petit leo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mon petit leo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 16:42 - IP: 89.87.232.242 IP Information
ทำใจให้สบายค่ะ บำรุงตัวเองให้มากทานอาหารที่มีประโยชน์ อย่าคิดมากอย่าเครียดทำตัวให้สดใสร่าเริง  อยู่บ้านติ๊กก็ร้องเพลงคนเดียวแถมยังเต้นไปด้วย 555 ไม่ได้บ้านะคะ ติ๊กหยุดยาคุมกำเนิดปล่อยแค่4เดือนเองค่ะท้องเลย นี่ถ้าลูกโตอีกหน่อยอยากได้ผู้หญิงสักคน ไม่รู้จะมีโอกาสได้หรือเปล่า มีปัญหาเรื่องสุขภาพนะค่ะ ยังไงก็สู้สู้นะคะ ถ้าสุขภาพดีแข็งแรงเดี๋ยวเค้าก็มาเองค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fizzyday Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 16:53 - IP: 86.171.65.181 IP Information

ขอบคุณเคล็ดลับดี ๆ จากสมาชิกทุก ๆ คนนะคะ ซาบซึ้งมาก ๆ ค่ะ

คุณนี่ขา เป็นกำลังใจให้เช่นกันนะคะ หน่อยเองก็เคยแท้งท้องแรกค่ะ คุณหมอบอกว่า ผู้หญิงกว่า 80% ที่มีปัญหาท้องแรกแล้วแท้ง แต่ท้องที่ 2 ไปแล้วมักจะไม่มีปัญหา หลังจากที่แท้งท้องแรกไปค่ะ  3 เดือนให้หลัง ก็ท้องใหม่อีกค่ะ  ลูกชายคนนี้ออกมาหนัก 3,700 ก.

ส่วนเรื่องเคลียดนี้ห้ามไม่ค่อยได้เลยค่ะ เพื่อน ๆ ขา พยามจะไม่ให้เคลียดนะ แต่ก็มีบ้างน่ะนะคะ

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับกำลังใจมาก ๆ ค่ะStar

Back to Top
rodjana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rodjana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 17:34 - IP: 92.151.86.74 IP Information
จริงเหรอพี่เต้จ้าน้องก็กำลังปล่อยอยู่แต่ยังไม่ติดLOL
Back to Top
P&MTogether View Drop Down

Post Options Post Options   Quote P&MTogether Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 17:46 - IP: 217.95.46.151 IP Information
ลองใช้ทีวัดวันไข่ตกด้วยซิค่ะ
ปอลิง ปลาก็ยังไม่ท้อง ปีกว่าแล้ว อยากมีลูกมากวนตัว จริงๆ ฮาาาา
Back to Top
rada_rada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rada_rada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 17:51 - IP: 180.180.218.153 IP Information
Originally posted by orange

มายกมืออยากท้องด้วยคนค่ะปล่อยมาหกเดือนแล้วยังไม่มีวี่แววเลยสงสัยจะจริงอย่างAvatarว่าถ้าคนที่อยากได้เด็กไม่ค่อยมาเกิดอย่างของส้มเนี้ยทางครอบครัวแฟนอยากได้มากเพราะไม่มีหลาน เฮ้อไม่รู้ว่าชาตินี้จะมีดอกาสได้เป็นแม่กะเค้ามั้ยนี่Embarrassed

คุณ orange ลองแกล้งทำเป็นไม่อยากมีสิคะ เผื่อน้องจะมาบ้าง ดาคิดเอาเองนะคะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote orange Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 18:31 - IP: 86.3.123.219 IP Information
Originally posted by rada_rada

Originally posted by orange

คุณ orange ลองแกล้งทำเป็นไม่อยากมีสิคะ เผื่อน้องจะมาบ้าง ดาคิดเอาเองนะคะ Big smile
พยายามแล้วคะคุณดาแต่มันหรอกตัวเองไม่สำเร็จซะที อิอิอิ ShockedShocked
Back to Top
PaY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PaY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 18:37 - IP: 84.209.101.249 IP Information
ปล่อยไปตามธรรมชาติค่ะ อย่าเครียด ถึงเวลาก็มาเองSmile
Back to Top
Nee1980PL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nee1980PL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 18:39 - IP: 85.89.170.26 IP Information
สวัสดีค่ะึคุณหน่อย เป็นอีกคนที่รอลุ้นทุกเดือนเหมือนกัน เคยมีน้องมา 1 คนคุ่ะ กับแฟนเก่าคนไทย
ตอนนี้ลูกชาย 4 ขวบแล้ว...แถมมากดดันแม่อีก แม่เมื่อไหร่มีจะมีน้องให้หนู อ้าวลูกShocked
มากดดันแม่อย่างนี้ได้เนาะ...ปล่อยได้ 5 เดือนแล้วค่ะ ก็ยังไม่มีวี่แววเหมือนกันทั้งๆที่พร้อมแล้ว
แต่ก็อย่างว่าค่ะ สามีมาหาทุกเดือน ไม่ได้อยู่ด้วยกันตลอดค่ะ โอกาสจะมีน้องก็ยากเข้าไปอีก
เป็นกำลังใจให้คุณหน่อยเช่นกันค่ะ หัวอกเดียวกันเลย อยากจะเป็นคุณแม่เต็มทีแล้วอะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote orange Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 19:05 - IP: 86.3.123.219 IP Information

ดีจัง มีคนหัวอกเดียวกันหลายคน อย่างคุณหน่อยกะคุณณียังดีที่เคยมีแล้วอย่างน้อยๆก็ยังรู้ว่าท้องได้ แต่ของพี่นี่สิคะไม่รู้เป็นหมันเป่ลา

Back to Top
alhuda_t15 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote alhuda_t15 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 19:11 - IP: 58.137.103.178 IP Information
.

Edited by alhuda_t15 - 22 May 2014 at 13:50
Back to Top
natacha_sea View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natacha_sea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 20:34 - IP: 180.183.56.179 IP Information
เป็นเหมือนกันอีกคนค่ะหลังจากแท้งคนที่สองได้ หกเดือนก้อปล่อยเลยจนกระทั่งตอนนี้ไม่มีวี่แววว่าจะมาเลย คนแรกก้อแท้งค่ะ มีพี่ที่เป็นพยาบาลแนะนำมาว่าให้ไปฉีดยากระตุ้นตกไข่ค่ะ เพื่อจะช่วยได้บ้างเพราะพี่พยาบาลคนนั้นก้อได้หลังจากไปฉีดมาค่ะ เพิ่งได้คำแนะนำมาเมื่อวานนี้เองค่ะ กะว่าสิ้นเดือนนี้แฟนมาจะไปหาหมอตรวจสุขภาพทั้งคู่ดูค่ะ
Na-Ta-Cha ( นัท )1 February1980

ความสวยงามแสดงออกมาเพียงภายนอกเท่านั้น แต่ความจริงใจเท่านั้นที่มีให้ด้วยความมั่นคง
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fizzyday Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 21:14 - IP: 86.171.65.181 IP Information
ขอโทษด้วยค่ะ ไม่ใช่ 80% ค่ะ ------- 20% ค่ะ ที่แท้งแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรหลังคลอด ให้ข้อมูลผิดพลาดไปค่ะ

ตอนนี้ก็นับวันค่ะ  เผื่อหน้าเผื่อหลังไว้ด้วย  อ่านวิธีการนับวันจากหลาย ๆ เวบเหมือนกันค่ะ ------ อยากมีมากกกกกกกกกกกค่ะ

สู้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ทุก ๆ คนค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fizzyday Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2010 at 21:21 - IP: 86.171.65.181 IP Information

เพื่อน ๆ ขา แปะลิงค์ สำหรับการนับวันตกไข่มาให้ดูนะคะ เป็นประโยชน์ดีค่ะ ใครอยากได้ หญิง-ชาย ก็นับวันดูนะคะ

Back to Top
Mango View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mango Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2010 at 00:31 - IP: 109.58.58.187 IP Information
อยากท้องเหมือนกันค่ะ ทำมาจะสองปีแล้ว
ซื้อที่ตรวจวันไข่ตกมาตรวจ ทำทุกท่าทุกที่ ก็ไม่ท้องสักที
สงสัยต้อง งดเหล้าเข้าพรรษาอาจจะติด Embarrassed
มะม่วง,31 år o bor i Göteborg
Back to Top
suomi2008 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote suomi2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2010 at 01:42 - IP: 85.76.192.226 IP Information

ของติ๊กนับวันไข่ตก ก็หลังจากมีประจำเดือนนับไป 14  วัน และให้พยายามบำรุงร่างกายให้แข็งแรงทั้งคู่ ไม่เครียด และที่สำคัญช่วงก่อนวันไข่ตก ให้สามีกักเก็บไว้ให้นาน เพราะเขาว่าถ้าปล่อยบ่อย เชื้อจะไม่แข็งแรง อั้นเอาไว้ปล่อยวันไข่ตกคะ ลองดูนะคะ ขออวยพรให้สาวๆทุกคนที่อยากมี ได้สมใจนะคะ

ความรัก...ก็เหมือนรองเท้า   กว่าจะเจอคู่ที่ถูกใจ...ต้องใช้เวลา   
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fizzyday Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2010 at 19:25 - IP: 86.171.65.181 IP Information

ไม่ใช่แต่คุณแม่ลุ้นอยากมีลูกนะคะ  คุณลูกชายก็ลุ้นด้วยค่ะ

Back to Top
Jantaranon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jantaranon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2010 at 21:56 - IP: 213.236.160.169 IP Information
    อยากมีเจ้าตัวเล็กมากเลยค่ะ รอลุ้นอยู่เหมือนกันในแต่ละเดือน เพราะไม่มีลูกมาก่อนเลย อายุตอนนี้ก็ 33แล้ว ใครๆก้ถามว่าเมื่อไรจะมีหลานมาให้อุ้มซะที
ชื่อเล่น ทิพย์ เกิด 1977-03-12 Live in Jessshiem
Back to Top
piajah View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote piajah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2010 at 10:48 - IP: 118.173.25.210 IP Information

เอาใจช่วยทุกคนนะคะ ตัวเปียไม่เคยมีแผนที่อยากจะมีลูกเลยด้วยความที่ชอบปาร์ตี้สังสรรค์อยู่ตลอดเวลาเพราะมีกิจการบาร์

และสุขภาพก็ไม่ค่อยจะแข็งแรง กินยาคุมติดต่อกันได้เกือบหกปี จนกระทั่งมีเดือนนึงลืมกินยาไป 2 วัน และน้องก็มา ยัง

งง ๆ กันเลยว่าเป็นไปได้ยังไง จากนั้นชีวิตก็เปลี่ยนจริง ๆ กินทุกอย่างที่คิดว่าดีกับลูก เพราะก่อนหน้านี้ตัวเองไม่เคยดูแลตัวเองเลย

แม้กระทั่งตอนที่ก่อนจะรู้ว่าท้องสองเดือนยังดื่มอยู่เลย สงสารลูกกลัวเค้าออกมาไม่แข็งแรง ไปหาหมอบ่อย ๆ หักดิบอะไร

ทุกอย่างที่ไม่ดีต่อสุขภาพ ดื่มแต่นมถั่วเหลืองทั้ง ๆ ที่ไม่ชอบกลิ่นมากก  กินสารพัดปลา ผัก อะไรที่คิดว่าดีกับลูก ในที่สุดเค้า
ก็คลอดออกมาสมบูรณ์ แข็งแรงดีค่ะ ลูกเปลี่ยนชีวิตเราจริง ๆ จากที่ไม่เคยคิดจะทำอะไรให้เป็นชิ้นเป็นอัน ทุกวันนี้ก็มีจุดมุ่งหมาย
ที่จะทำและอยู่เพื่อเค้า เอาใจช่วยสาว ๆ ทุกคนนะคะ ข้อสำคัญของการเตรียมตัวมีลูกคือ อย่าเครียด ทำจิตใจให้สบาย อย่าพยายาม
มากเกินไปปล่อยไปตามธรรมชาติค่ะ เดี๋ยวน้องก็มาเอง ใจเย็น ๆ นะคะ ที่สำคัญปรึกษาหมอเข้าหาหมอทั้งคู่ว่าสมบูรณ์พร้อม
ทั้งคู่หรือไม่ จะได้ให้หมอช่วยบอกวิธีแก้ด้วยน่ะค่ะ ในกรณีของคนที่มียาก ๆ จริง ๆ  ขอให้ติดกันทุกคนนะคะ
Back to Top
gimjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2010 at 12:16 - IP: 123.2.172.251 IP Information

เข้ามาให้กำลังใจ ยังไม่เคยท้องเหมือนกัน ไม่รู้เป็นหมันรึป่าว หรือเพราะแต่งงานตอนแก่ก็ไม่รู้ ท้องยากท้องเย็นจริงๆ LOLLOLLOL ยาคุมก็ไม่เคยทาน แต่ก็ทำใจแล้วจ้า ถ้าจะมีลูก เดี๋ยวก็คงท้องเอง ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร ทำงานเก็บเงิน เที่ยวรอบโลกดีกว่า Tongue

FB : MyJourneyRecords
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fizzyday Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2010 at 13:38 - IP: 86.159.147.188 IP Information

ขอบคุณสาว ๆ น่ารัก ๆ ทุกคนนะคะ ที่มาช่วยเป็นกำลังใจให้กับคนอยากท้อง ClapClap

Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2010 at 14:20 - IP: 84.49.207.57 IP Information
Originally posted by gimjung

เข้ามาให้กำลังใจ ยังไม่เคยท้องเหมือนกัน ไม่รู้เป็นหมันรึป่าว หรือเพราะแต่งงานตอนแก่ก็ไม่รู้ ท้องยากท้องเย็นจริงๆ LOLLOLLOL ยาคุมก็ไม่เคยทาน แต่ก็ทำใจแล้วจ้า ถ้าจะมีลูก เดี๋ยวก็คงท้องเอง ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร ทำงานเก็บเงิน เที่ยวรอบโลกดีกว่า Tongue

เรามันรุ่นไม่เปลืองยาคุมค่ะพี่กบ LOL ตอนนี้ปลงแล้วค่ะ ไม่มีก็ดีเหมือนกันจะได้เดินทางไปไหนมาไหนกันสองคนตายายได้สะดวก Smile
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
kaaenoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaaenoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2010 at 21:48 - IP: 180.183.155.10 IP Information
ออกกำลังกายค่ะแอโรบิค แล้วก็นับวันไข่ตก แต่การออกกำลังกายได้ผลจริงๆทำให้ร่างกายแข็งแรงเลือดสูบฉีดดีสุขภาพจิตดีด้วยได้ผลจริงค่ะลองมาแล้วอายุก็ เลขสามแล้วเหมือนกันนะ
never walk alone
Back to Top
patrick View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patrick Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2010 at 02:48 - IP: 74.130.131.170 IP Information
มาเป็นกำลังใจอีกคนค๊ะ

ดาก็พึ่งมีคนแรกค๊ะตอนนี้แพททริกได้เจ็ดเดือนแล้วค๊ะกำลังหัดคลานเลย
แต่คงอีกสักสองปีค่อยปล่อย
ดาก้ท้องยากเช่นกันค๊ะกว่าจะท้องแพททริกปล่อยเกือบสองปีกว่าค๊ะ
วิธีก้ไม่ยากค๊ะไม่ต้องไปเครียดหรือคิดเรื่องท้องเลยค๊ะแบบว่าปล่อยลืม
เดี๋ยวก็ท้องค๊ะถ้าเรายิ่งคิดมันจะยิ่งท้องช้าค๊ะ

Back to Top
venus_phosree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote venus_phosree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2011 at 16:00 - IP: 118.173.105.4 IP Information
Originally posted by fizzyday

สวัสดีสมาชิกทุก ๆ คนค่ะ

สมาชิกใหม่วันนี้ค่ะ ชื่อ หน่อย ค่ะ  มองหาคุณแม่ ๆ ทั้งมือใหม่ และมือเก่า Tongue ร่วมเม้าท์ค่ะ
ตัวเอง เป็นมือเก่าผสมมือใหม่ค่ะ Smile ลูกชาย 3 ขวบกว่าแล้วค่ะ   พยามอยากให้มีท้องที่ 2 พยามมาร่วมปีกว่าแล้วค่ะ ไม่สำเร็จค่ะ เวลาประจำเดือน คาดเคลื่อนเมื่อไหร่ มีลุ้นทุกครั้ง แต่แล้วก็ต้องผิดหวังทุกที Cry
ใครมีเคล็ดลับดีๆ แบ่งปันมาหน่อยนะคะ

ขอบคุณนะคะ ที่แวะมาอ่าน

ต้องไปฆ่าทรวงคะ คือมีไฝหรือขี้แมลงวันในที่ลับ ไปไห้หมอคาถาทำไห้
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.449 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters