Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: สอบถามวีซ่าท่องเที่ยว UK เพื่อไปเที่ยว 5 เดือนค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สอบถามวีซ่าท่องเที่ยว UK เพื่อไปเที่ยว 5 เดือนค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Neetanawan View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Neetanawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามวีซ่าท่องเที่ยว UK เพื่อไปเที่ยว 5 เดือนค่ะ
    Posted: 28 Sep 2014 at 10:14 - IP: 223.207.114.34 IP Information
สวัสดีค่ะ สาวๆ เลดี้ UK ทุกคน มีเรื่องรบกวนสอบถามค่ะ วีซ่าท่องเที่ยว UK เราสามารถระบุวันไปได้ถึง 5 เดือน หรือปล่าวค่ะ เพราะว่าพอดีสามีต้องการไปฮอลิเดย์ที่ UK ครึ่งปี และอยู่เมืองไทย ครึ่งปี เคยทำวีซ่าท่องเที่ยวมาแล้ว แต่ไปแค่  1 เดือนครึงค่ะ ปีหน้าจะขอใหม่ระบุไป 5 เดือนเลย ไม่แน่ใจว่าสถานทูตจะอนุมัติวีซ่าให้หรือปล่าว รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
Back to Top
Oraphim View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Oraphim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2014 at 10:24 - IP: 223.207.64.191 IP Information
อยู่ให้เต็มอายุวีซ่าไปเลยค่ะ LOL ของอ้ออยู่เต็ม 6 เดือนเปะๆ 
nobody's perfect trust me i've learned it :)
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Neetanawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2014 at 10:41 - IP: 223.207.114.34 IP Information
ขอบคุณมากค่ะ คุณอ้อ......ค่อยมีกำลังใจขึ้นมาหน่อย เพราะเกรงว่าวีซ่าจะไม่ผ่านค่ะ ถ้าขอไปนานๆ 
Back to Top
jazz4946 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jazz4946 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2014 at 14:55 - IP: 86.133.69.48 IP Information
น่าจะมีหลายปัจจัยประกอบ เช่นที่อยู่ไทยคุณและสามีทำงานหรือเปล่า ทำไมถึงไปนานได้ ถ้าเป็นธุรกิจส่วนตัว ใครดูแลให้ เงินในบัญชีมีครอบคลุมคุณทั้งสองคนหรือเปล่า ไปพักที่ไหน ต้องเสียค่าที่พักไหม อะไรที่ทำให้ท่านทูตแน่ใจ ว่าคุณจะกลับไทยแน่นอน ถ้าสามารถหาหลักฐานต่างๆ มาประกอบได้ น่าจะโอเค
Back to Top
kanittaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2014 at 15:07 - IP: 86.150.13.140 IP Information
ขอกี่เดือนก็ได้ค่ะ แต่จะได้วีซ่าหรือเปล่าก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง
สบาย...สบาย...ถูกใจก็คบกันไป
Back to Top
ployhot View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ployhot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2014 at 16:11 - IP: 84.93.36.112 IP Information
ส่วนใหญ่ก็ขอ3อาทิตย์หรือ1เดือน พอวีช่าผ่านแล้วก็ค่อยอยู่เต็ม6เดือน ถ้าขอมา5เดือนหรือ6เต็มมันมีหลายปัจจัยเหมือนที่พี่ตุ๊กตาว่า ไม่ใช่ว่าจะขอได้ทุกๆคนๆถ้ามันได้ง่ายคนคงกรอกเต็ม6เดือนกันทั้งนั้นและคงไม่ต้องมากลุ้มใจว่ากรอกไปเต็มจะได้วีช่าไหม!!!!
Back to Top
Cara_B View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Cara_B Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2014 at 17:00 - IP: 171.96.173.27 IP Information
บีขอครั้งแรก 4 เดือน วีเยี่ยมญาติ ก็ผ่านค่ะ แต่มันก็ขึ้นอยุ๋หลายปัจจัยหลายอย่าง บีก็อยู่ตามระยะเวลาที่ขอไป4เดือน เพราะถ้าอยู่เกินกว่านี้เกรงว่าขอวีเยี่ยมญาติ ตัวเดียวกะขอครั้งแรกจะมีปัญหา ถ้าเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นคงไม่มีปัญหาค่ะ เช่นขอไปครั้งแรก 1เดือน แต่อยู่จนครบ6เดือน แล้วขอครั้งต่อไปเป็นวีติดตามก็ผ่านค่ะ เพราะเป็นวีคนละตัวกัน  อันนี้เห็นเพื่อนๆโพส กล่าวถึงข้อปัญหาที่เกิดขึ้นค่ะ ขอให้โชคดีน่ะค่ะ
Smile
Back to Top
PumpuiiX View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PumpuiiX Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2014 at 20:07 - IP: 5.70.221.43 IP Information
ขอได้ค่ะ แต่จะผ่านหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับเหตุผลการขอ และปัจจัยทางการเงินที่ต้องมีมากพอสมควรที่จะใช้จ่ายได้ 5 เดือน และหลักฐานความผูกพันธ์กับเมืองไทยว่าจะกลับมาค่ะ
Back to Top
The_PiggY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote The_PiggY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2014 at 15:45 - IP: 2.28.223.236 IP Information
เฟิร์นขอครั้งแรก 5 เดือน รอบสอง 6 เดือนเลยคะ
ให้เหตุผลเค้าไปว่าทำไมถึงอยากอยู่ยาวก็คงไม่มีปัญหาอะไรนะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Neetanawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2014 at 16:49 - IP: 223.207.114.34 IP Information
ขอบคุณมากๆ สำหรับทุกคำแนะนำค่ะ ประทับใจเวบเลดี้เพราะความมีน้ำใจ คอยช่วยเหลือของสาวๆ นี่หละค่ะ Smile  
       พี่ไม่ได้ทำงานแล้ว ออกจากงานมาเกือบครึ่งปี ปัจจุบันเป็นแม่บ้านค่ะ และสามีก็เกษียณแล้ว มีรายได้เข้าทุกเดือน และโอนมาในเมืองไทยทุกรายการค่ะ แต่พอมีเงินเก็บในบัญชีบ้างพอสมควร มีบ้านที่เชียงรายในไทย เป็นชื่อพี่ค่ะ 
       ที่กังวลว่าวีซ่าจะผ่านหรือปล่าว เพราะวางแผนว่าจะไปอังกฤษทุกปี โดยขอเป็นวีท่องเที่ยว อยู่ปีละ 5-6 เดือน เพราะสามีชอบตีกอล์ฟ ก็เลยอยากใช้เวลาที่อังกฤษกับเมืองไทยอย่างละ 6 เดือน ที่ไม่ขอวีซ่าติดตามเพราะสามีพี่ชอบเมืองไทย และพี่ก็เคยขอวีติดตามแล้วครั้งหนึ่งแต่ไม่ผ่าน อาจเป็นเพราะไม่ได้ส่งหลักฐานการติดต่อกับแฟนไป คิดว่าแต่งงานและอยู่ด้วยกันแล้วคงไม่มีปัญหาอะไร พี่ไม่คิดจะขอวีติดตามอีก เพราะเสียดายเงินค่ะ ครั้งก่อนหมดเงินไปเยอะแล้วไม่ได้วีซ่า ก็เลยจะขอเป็นวีซ่าท่องเที่ยวปีละ 1 ครั้งค่ะ 

Back to Top
PumpuiiX View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PumpuiiX Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2014 at 00:20 - IP: 5.70.221.43 IP Information
อธิบายให้สถานฑูตทราบตามที่พี่ว่ามาเลยค่ะ ถ้าแต่งงานแล้วขอ family visit จะดีกว่าค่ะ เพราะวีซ่าท่องเที่ยวจุดประสงค์คือไปเที่ยว จึงควรแนบแผนการท่องเที่ยวคร่าวๆด้วยว่าจะไปเที่ยวที่ไหนยังไงบ้าง ถ้าขอ family visit ไม่ต้องมีตรงนี้ค่ะ แค่อธิบายตามที่พี่ว่ามาก็พอค่ะ เขียนจดหมายเป็นภาษาไทยได้เลยค่ะ จนท.คนไทยเยอะค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Neetanawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2014 at 10:49 - IP: 223.207.114.34 IP Information
ขอบคุณค่ะคุณ Barney
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.163 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters