Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > Happy Birth Day & ดูดวง
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยทำนายความฝันให้หน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ช่วยทำนายความฝันให้หน่อยค่ะ

Author
mamean26 View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote mamean26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยทำนายความฝันให้หน่อยค่ะ
    Posted: 30 Oct 2014 at 21:48 - IP: 114.160.111.6 IP Information
ฝันเห็นเสือมาสองคืนแล้ว
คืนแรกฝันว่ามีคนวานให้ไปเอาเสือโคร่งที่วัด กำลังจะเปิดกรงเสือ ก็มีหมา สีน้ำตาล 3 ตัววิ่งไล่กัด เราก็วิ่งหนี วิ่งไปจนเหนื่อย ทนไม่ไหวเลยปีนต้นไม้ แล้วก็ไปเจอลิง ก็เลยนั่งอยู่กับลิง
คืนต่อมาก็ฝันเห็นเสือ มีผู้ชายแก่ๆ ใส่ชุดสีขาวคนหนึ่งเดินจูงเสือขาวมา เขาบอกว่าฝากหน่อย เขาต้องไปแล้ว เขาได้เลื่อนตำแหน่งอะไรสักอย่าง แล้วเราก็เดินจูงเสือเข้าบ้าน เสือเชื่องมาก ไม่กัด ไม่ขู่อะไร เชื่องเหมือนแมวเลย 
ฝันแบบนี้ดีใช่ไหมคะ
Ada_P
Back to Top
Rinney99 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Rinney99 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2014 at 22:06 - IP: 27.55.99.118 IP Information
SmileSmile ฝันแปลกค่ะ  แต่ที่รู้มาฝันว่าวิ่งหนี ไม่ดี  ลองวิเคราะฝันคุณนะค่ะ  ฝันแปลก  รอดิฉันแปลให้  

ความฝันของคุณ คุณฝันว่า...
วิ่งหนีสัตว์ไล่ทำร้าย

คำทำนาย
จะไม่สบายจิตใจอันตนได้ประพฤติชั่ว กลั้วเกลือกแก่คนพาล ต้องร้าวรานกับญาติมิตรต้องคิดกลับใจ ประพฤติในสิ่งที่ดี อย่าให้มีความชั่วมัวเมาการพนัน

ปล ฝันที่สองง ค่ะ วิเคราะห้เปิดทำนายฝันไม่ถูก

การที่เราฝันอาจจะเครียดหรือพักพ่อนไม่เพียงพอค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ หาอะไรสนุกทำค่ะ หัวเราะเยอะๆ  แต่สำหรับดิฉัน ฝันเมื่อไหร่เรื่องร้ายๆ ถูกลอตเตอรี่ ค่ะ ฝันเห็นเด็กตายต่อหน้าฝันร้ายจะกลายเป็นดี งานศพ เลือดคนตาย ฝันเห็นพระ จะดี

Edited by Rinney99 - 30 Oct 2014 at 22:11
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mamean26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2014 at 23:20 - IP: 114.160.111.6 IP Information
ขอบคุณมากๆ ค่ะ 
5555 สงสัยจะพักผ่อนน้อยไปจริงๆ
Ada_P
Back to Top
bekkernatt View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote bekkernatt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2014 at 18:50 - IP: 27.130.125.254 IP Information
ฝันเห็นเสือถ้าตั้งท้องจะได้ลูกผู้ชายที่มีบูญวาสนามาเกิด คะ หรืออีกในหนี่งคืออาจจะมีบนอะไรไว้หรือเปล่าคะ 

แต่ส่วนสุนัขนี้หมายถึงศัตรู ถ้าสุนัขไล่กัดแสดงว่ามีคนคิดปองร้ายอยุ่คะ ให้ระวังหนีเสื้อปะจรเข้คะ ไปทำสังฆทานคะ สิ่งร้ายจะได้กลายเป็นดี หรือเบาบางลงได้คะ และสบายใจด้วยคะ
Back to Top
kacy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2014 at 20:47 - IP: 87.95.120.115 IP Information
Originally posted by mamean26

ฝันเห็นเสือมาสองคืนแล้ว
คืนแรกฝันว่ามีคนวานให้ไปเอาเสือโคร่งที่วัด กำลังจะเปิดกรงเสือ ก็มีหมา สีน้ำตาล 3 ตัววิ่งไล่กัด เราก็วิ่งหนี วิ่งไปจนเหนื่อย ทนไม่ไหวเลยปีนต้นไม้ แล้วก็ไปเจอลิง ก็เลยนั่งอยู่กับลิง
คืนต่อมาก็ฝันเห็นเสือ มีผู้ชายแก่ๆ ใส่ชุดสีขาวคนหนึ่งเดินจูงเสือขาวมา เขาบอกว่าฝากหน่อย เขาต้องไปแล้ว เขาได้เลื่อนตำแหน่งอะไรสักอย่าง แล้วเราก็เดินจูงเสือเข้าบ้าน เสือเชื่องมาก ไม่กัด ไม่ขู่อะไร เชื่องเหมือนแมวเลย 
ฝันแบบนี้ดีใช่ไหมคะ
ไม่มีความรู้เรื่องฝันแต่พออ่านตรงที่ขีดเส้นใต้ ดิฉันนึกภาพตามแล้วขำมากกกLOLLOL
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mamean26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2014 at 21:55 - IP: 114.160.111.6 IP Information
Originally posted by bekkernatt

ฝันเห็นเสือถ้าตั้งท้องจะได้ลูกผู้ชายที่มีบูญวาสนามาเกิด คะ หรืออีกในหนี่งคืออาจจะมีบนอะไรไว้หรือเปล่าคะ 

แต่ส่วนสุนัขนี้หมายถึงศัตรู ถ้าสุนัขไล่กัดแสดงว่ามีคนคิดปองร้ายอยุ่คะ ให้ระวังหนีเสื้อปะจรเข้คะ ไปทำสังฆทานคะ สิ่งร้ายจะได้กลายเป็นดี หรือเบาบางลงได้คะ และสบายใจด้วยคะ
เคยบนไว้นะคะ แต่ไม่สำเร็จ 
ตอนนี้เลยแก้เคร๊ดโดยการกินเจ รักษาศีลค่ะ ClapClap
Ada_P
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.199 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters