Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ รัสเซีย / Russia
  New Posts New Posts RSS Feed: หนุ่มในเครือโซเวียต (เบลารุส)
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

หนุ่มในเครือโซเวียต (เบลารุส)

Author
zunnieforu View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote zunnieforu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หนุ่มในเครือโซเวียต (เบลารุส)
    Posted: 06 Nov 2014 at 21:15 - IP: 223.204.111.81 IP Information
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่นะคะ ฝากตัวด้วยนะค๊า

พอดีเราคุยๆ อยู่กับหนุ่มเบลารุส อยู่ค่ะ กำลังคิดว่า คุยแล้วคลิก น่ารักดีค่ะ อาจจะมีโอกาสพัฒนาความสัมพันธ์ได้
รู้จักกันจาก interpal เค้ายังเป็นนักศึกษามหาวิทยาลัยอยู่เลย

เราไม่ค่อยรู้จักประเทศนี้เลย หาข้อมูลดู ก็มีน้อยมากๆเลยค่ะ เห็นว่า เบลารุส ก็คือ รัสเซียขาวนี่เอง..
พอเข้ามาส่องบ้านรัสเซีย แล้วเริ่มรู้สึกกลัวหนุ่มๆ แถบนี้ขึ้นมานิดๆ แล้วล่ะค่าาา..
พี่ๆ เพื่อนๆ พอจะรู้จักหนุ่มชาตินี้บ้างมั้ยคะ หรือว่าเค้าก็เหมือนกับชาวรัสเซียน๊า

Cry

Back to Top
La vie en rose View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote La vie en rose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2014 at 22:06 - IP: 171.96.179.178 IP Information

ข้ามบ้านมาตอบค่ะ ไม่เคยอยู่เบลารุสแต่เคยอยู่จอร์เจียซึ่งเป็นอดีตสหภาพโซเวียตเช่นกัน 
หนุ่มจอร์เจียชอบเป็นผู้นำและยังคิดว่าผู้หญิงต้องเป็นช้างเท้าหลัง ไม่รู้ว่าหนุ่มเบลารุสจะเหมือนกันหรือเปล่า Smile

Edited by La vie en rose - 06 Nov 2014 at 22:08
ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร มารยาท ส่อสันดาน ชาติเชื้อ โฉดฉลาดเพราะคำขาน ควรทราบ หย่อมหญ้าเหี่ยวแห้งเรื้อ บอกร้านแสลงดิน : คำสอนในโคลงโลกนิติ
Back to Top
VeenaLindHope View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote VeenaLindHope Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2014 at 10:43 - IP: 110.168.229.194 IP Information
ไม่เคยคบหนุ่มเบลารุสค่ะ แต่ได้มีโอกาสติดต่องานกับคนชาตินี้อยู่บ่อย ๆ เค้าจะเข้ามาประชุม-สัมมนาปีละ 3-4 ครั้ง มากัน 5-6 คน  เท่าที่สังเกตุดูทั้งกลุ่มจะมีบุคลิกหนึ่งที่เหมือนกัน คือ สุขุมนุ่มลึก หรือวางฟอร์มก็ไม่รู้นะ Big smile รูปร่างสูงใหญ่ หน้าตาหล่อเหลา สะอาด แต่งตัวดี  และมีแรงดึงดูดสูงมากกกก

มี 2-3 คนที่เราแอดเป็นเพื่อนบนเฟซบุค ก็เลยทำให้รู้จักความเคลื่อนไหวในความชอบส่วนตัวของเค้า ทุกคนที่เราแอดนี้ จะให้ความสนใจกับกิจกรรมกลางแจ้ง ไปปิคนิค พายเรือคายัค พบปะเพื่อนฝูงและค่อนข้างให้ความสำคัญกับครอบครัวมาก ๆ มีลักษณะเป็นผู้นำครอบครัวด้วยค่ะ

แต่..เวลาเมาก็เหมือนกันหมดทุกชาติค่ะ เราพาไปเมามาหลายรอบแระ (แต่ตัวเราเองไม่แตะแอลกอฮอล์นะคะ มอมเค้าเฉย ๆ LOL

สรุปคือ จริง ๆ เราชอบผู้ชายชาตินี้นะ ในจำนวนที่เรารู้จักนะคะ  แต่กลับมาที่ประโยคที่ว่า ทุกประเทศมีทั้งคนดีและไม่ดีค่ะ ไม่สามารถจำกัดความให้เหมือนกันได้ทุกคน  ขอให้คุณโชคดีและใช้เวลาช่วงที่ศึกษากันให้คุ้มค่านะคะ

---When was the last time you did something for the first time?---
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote zunnieforu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2014 at 20:38 - IP: 223.205.156.29 IP Information
Originally posted by La vie en rose

ข้ามบ้านมาตอบค่ะ ไม่เคยอยู่เบลารุสแต่เคยอยู่จอร์เจียซึ่งเป็นอดีตสหภาพโซเวียตเช่นกัน 
หนุ่มจอร์เจียชอบเป็นผู้นำและยังคิดว่าผู้หญิงต้องเป็นช้างเท้าหลัง ไม่รู้ว่าหนุ่มเบลารุสจะเหมือนกันหรือเปล่า Smile

นั่นสิคะ เห็นหนุ่มๆ แถบนี้ ออกแนวแบบนี้กันหมดเลย
รอดูกันต่อไปจ้า ขอบคุณที่แวะมาตอบนะค๊าา  Smile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote zunnieforu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2014 at 20:50 - IP: 223.205.156.29 IP Information
Originally posted by VeenaLindHope

ไม่เคยคบหนุ่มเบลารุสค่ะ แต่ได้มีโอกาสติดต่องานกับคนชาตินี้อยู่บ่อย ๆ เค้าจะเข้ามาประชุม-สัมมนาปีละ 3-4 ครั้ง มากัน 5-6 คน  เท่าที่สังเกตุดูทั้งกลุ่มจะมีบุคลิกหนึ่งที่เหมือนกัน คือ สุขุมนุ่มลึก หรือวางฟอร์มก็ไม่รู้นะ Big smile รูปร่างสูงใหญ่ หน้าตาหล่อเหลา สะอาด แต่งตัวดี  และมีแรงดึงดูดสูงมากกกก

มี 2-3 คนที่เราแอดเป็นเพื่อนบนเฟซบุค ก็เลยทำให้รู้จักความเคลื่อนไหวในความชอบส่วนตัวของเค้า ทุกคนที่เราแอดนี้ จะให้ความสนใจกับกิจกรรมกลางแจ้ง ไปปิคนิค พายเรือคายัค พบปะเพื่อนฝูงและค่อนข้างให้ความสำคัญกับครอบครัวมาก ๆ มีลักษณะเป็นผู้นำครอบครัวด้วยค่ะ

แต่..เวลาเมาก็เหมือนกันหมดทุกชาติค่ะ เราพาไปเมามาหลายรอบแระ (แต่ตัวเราเองไม่แตะแอลกอฮอล์นะคะ มอมเค้าเฉย ๆ LOL

สรุปคือ จริง ๆ เราชอบผู้ชายชาตินี้นะ ในจำนวนที่เรารู้จักนะคะ  แต่กลับมาที่ประโยคที่ว่า ทุกประเทศมีทั้งคนดีและไม่ดีค่ะ ไม่สามารถจำกัดความให้เหมือนกันได้ทุกคน  ขอให้คุณโชคดีและใช้เวลาช่วงที่ศึกษากันให้คุ้มค่านะคะ

หนุ่มคนนี้ก็นิ่งๆ เหมือนกันนะคะ หน้าตาก็น่ารักดีค่ะ อิอิ
ท่าทางจะแคร์ครอบครัวมากด้วยค่ะ ฝากสวัสดีแม่เราทุกวัน แล้วก็ดูเค้าแฮปปี้เวลาที่ได้อยู่กับครอบครัวเค้า LOL

ค่อยๆ ศึกษากันไปยาวๆ ค่ะ ไม่รีบๆ ขอบคุณมากนะคะ Wink
Back to Top
nonchan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nonchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Nov 2014 at 23:51 - IP: 127.0.0.1 IP Information
จากประสบการณ์ที่คบกับหนุ่มแถบโซเวียตนะคะ  หนุ่มเราเป็นSlavicอ่ะคะ (Russian- Belarusian - Ukrainian)
หนุ่มๆแถบนี้ยิ้มยาก หน้าบูด ดูแข็งๆ เสียงดัง แต่น่ารัก รักครอบครัวมากๆและมีความเป็นสุภาพบุรุษค่ะ
ถ้าคุณรู้จักเค้าแบบจริงๆลึกๆแล้ว พวกเค้าจะเฟรนลี่ หัวเราะจนน้ำตาไหลเชียวค่ะ

ส่วนเรื่อง ผช เป็นใหญ่ อันนี้คิดว่าน่าจะจริงนะคะ เพราะ ผช ต้องเป็นคนทำงานหาเงินเข้าบ้านค่ะ

แต่สาวไทยในสายตาพวกนี้ เราถามเค้าตรงๆนะคะว่าคุณได้ยินชื่อเสียงอะไรเกี่ยวกับสาวไทยบ้าง
นางบอกว่าได้ยินว่าสาวไทย free sex แต่เราก็เถียงแล้วก้ออธิบายว่าไม่ใช่ทุกคน เพราะหนังที่มาถ่ายทำที่เมืองไทยมันทำให้ดูเหมือนเป็นแบบนั้น ทำให้เค้าคิดไปแบบนั้น ในทางกลับกันหนังHollywoodของทางอเมริกาเองชอบทำให้ Russia ดูเป็นตัวร้าย มาเฟีย ซ่องโสเภณี คนก้อเลยอาจมี perception ไม่ดีกับคนแถบๆโซเวียต (แต่จริงๆธุรกิจแบบ mafia มีจริงๆค่ะ หนุ่มบอกมา เพื่อขู่คู่แข่ง)

ท้ายที่สุดแล้วก้อคงจะเหมือนๆหลายๆประเทศนะคะที่มีทั้งคนดีและคนไม่ดีปนกันไป

ไม่รู้จะช่วย จขกท รึเปล่า อิอิ LOLLOLLOL

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote zunnieforu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Nov 2014 at 21:17 - IP: 223.206.119.28 IP Information
Originally posted by nonchan

จากประสบการณ์ที่คบกับหนุ่มแถบโซเวียตนะคะ  หนุ่มเราเป็นSlavicอ่ะคะ (Russian- Belarusian - Ukrainian)
หนุ่มๆแถบนี้ยิ้มยาก หน้าบูด ดูแข็งๆ เสียงดัง แต่น่ารัก รักครอบครัวมากๆและมีความเป็นสุภาพบุรุษค่ะ
ถ้าคุณรู้จักเค้าแบบจริงๆลึกๆแล้ว พวกเค้าจะเฟรนลี่ หัวเราะจนน้ำตาไหลเชียวค่ะ

ส่วนเรื่อง ผช เป็นใหญ่ อันนี้คิดว่าน่าจะจริงนะคะ เพราะ ผช ต้องเป็นคนทำงานหาเงินเข้าบ้านค่ะ

แต่สาวไทยในสายตาพวกนี้ เราถามเค้าตรงๆนะคะว่าคุณได้ยินชื่อเสียงอะไรเกี่ยวกับสาวไทยบ้าง
นางบอกว่าได้ยินว่าสาวไทย free sex แต่เราก็เถียงแล้วก้ออธิบายว่าไม่ใช่ทุกคน เพราะหนังที่มาถ่ายทำที่เมืองไทยมันทำให้ดูเหมือนเป็นแบบนั้น ทำให้เค้าคิดไปแบบนั้น ในทางกลับกันหนังHollywoodของทางอเมริกาเองชอบทำให้ Russia ดูเป็นตัวร้าย มาเฟีย ซ่องโสเภณี คนก้อเลยอาจมี perception ไม่ดีกับคนแถบๆโซเวียต (แต่จริงๆธุรกิจแบบ mafia มีจริงๆค่ะ หนุ่มบอกมา เพื่อขู่คู่แข่ง)

ท้ายที่สุดแล้วก้อคงจะเหมือนๆหลายๆประเทศนะคะที่มีทั้งคนดีและคนไม่ดีปนกันไป

ไม่รู้จะช่วย จขกท รึเปล่า อิอิ LOLLOLLOL

ขอบคุณ ที่แวะมาช่วยแนะนำนะค๊าาา SmileSmile
ใช่เลยค่ะ ในรูปนี่ ยิ้มแบบเหมือนมีใครบังคับให้ยิ้ม แต่พอ Skype คุยกัน แล้วยิ้มกว้าง หัวเราะร่า เลยล่ะค่ะ
เดี๋ยวต้องแอบลองไปถาม ชื่อเสียงสาวไทย กับหนุ่มคนนี้ดูบ้างดีกว่า แล้วจะมาอัพเดทให้ฟังนะค๊า
LOL

Edited by zunnieforu - 10 Nov 2014 at 22:58
Back to Top
ColdOut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ColdOut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2014 at 17:06 - IP: 27.145.41.91 IP Information
ขอบคุณเพื่อนๆ บ้านข้างๆ มาช่วยตอบนะคะ
อันที่จริง ผู้ชายไม่ว่าจะต่างเชื้อชาติ หรือเผ่าเดียวกับเรา ไม่สามารถบอกได้ว่าดีหรือไม่ดีค่ะ

ยกตัวอย่างคนใกล้ตัว เป็นคนชาตินี้ แต่แตกต่างกับคนชาติเดียวกันที่เราเจอก่อนมาก่อนค่ะ    ซึ่งเราอาจจะโชคดีก็ได้ค่ะ

สรุปง่ายๆ คือ ชาติไม่สามารถบอกได้ว่า ผู้ชายชาตินี้ดีหรือไม่ อยากแนะนำให้คุยและศึกษาใจกันค่ะ และที่สำคัญ หากผู้ชายพร้อมดูแลเรา ต้องทราบเรื่องการทำเอกสารต่างเมืองด้วยนะคะ เพราะรัสเซียบอกคำเดียวว่า   เรื่องเอกสาร   เหนื่อยมาก   แต่ไม่เหนื่อยเท่ากับการแทรกคิวของพวกโซเวียตที่แตกตัวแล้วอพยพมาที่รัสเซียค่ะ    พวกนี้แทรกคิวได้ก็แทรกเลย ระบบคิวไม่ดีเท่าที่ควรค่ะ

ค่อยเรียนรู้กันไปค่ะ   เขาและเราเติบโต ต่างความเชื่อ ต่างความคิดกัน ต้องปรับเข้ามาและยอมรับ เปิดอกคุยกันค่ะ เอาใจช่วยนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote zunnieforu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2014 at 20:58 - IP: 49.48.6.201 IP Information
Originally posted by ColdOut

ขอบคุณเพื่อนๆ บ้านข้างๆ มาช่วยตอบนะคะ
อันที่จริง ผู้ชายไม่ว่าจะต่างเชื้อชาติ หรือเผ่าเดียวกับเรา ไม่สามารถบอกได้ว่าดีหรือไม่ดีค่ะ

ยกตัวอย่างคนใกล้ตัว เป็นคนชาตินี้ แต่แตกต่างกับคนชาติเดียวกันที่เราเจอก่อนมาก่อนค่ะ    ซึ่งเราอาจจะโชคดีก็ได้ค่ะ

สรุปง่ายๆ คือ ชาติไม่สามารถบอกได้ว่า ผู้ชายชาตินี้ดีหรือไม่ อยากแนะนำให้คุยและศึกษาใจกันค่ะ และที่สำคัญ หากผู้ชายพร้อมดูแลเรา ต้องทราบเรื่องการทำเอกสารต่างเมืองด้วยนะคะ เพราะรัสเซียบอกคำเดียวว่า   เรื่องเอกสาร   เหนื่อยมาก   แต่ไม่เหนื่อยเท่ากับการแทรกคิวของพวกโซเวียตที่แตกตัวแล้วอพยพมาที่รัสเซียค่ะ    พวกนี้แทรกคิวได้ก็แทรกเลย ระบบคิวไม่ดีเท่าที่ควรค่ะ

ค่อยเรียนรู้กันไปค่ะ   เขาและเราเติบโต ต่างความเชื่อ ต่างความคิดกัน ต้องปรับเข้ามาและยอมรับ เปิดอกคุยกันค่ะ เอาใจช่วยนะคะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ขนาดคนไทยเหมือนกัน ยังหาคนที่พอดีกับตัวเองยากเลยจ้าา
พอเป็นหนุ่มต่างชาตินี่ ยิ่งต้องศึกษากันให้นานๆๆๆ เลยล่ะค่า อิอิ

อ่านเรื่องเอกสารจากกระทู้พี่ๆ ในบ้านนี้ เห็นว่ายุ่งยากสุดๆๆ เลย แต่อย่าเพิ่งคิดเรื่องนั้นเลยจ้า อีกยาวไกลเหลือเกิน LOL

ขอบคุณที่แวะมาแนะนำค๊าาา Smile
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.242 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters