Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ลุงแซม / US
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแนะนำเทคนิคการสอบขับรถ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำเทคนิคการสอบขับรถ

Author
yao yao-2009 View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote yao yao-2009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำเทคนิคการสอบขับรถ
    Posted: 19 Aug 2010 at 13:56 - IP: 69.27.195.254 IP Information
ไม่ได้เข้ามาเข้าตั้งนานยุ่งๆอยู่กับลูกๆหลานๆตอนนี้โรงเรียนเปิดแล้วสบายเลยที่นีค่ะมีคำถาม มีใครที่กำลังไปสอบใบขับขี่บางค่ะหรือผู้รู้มีเทคนิคในการแนะนำเวลาไปสอบขับบางไมค่ะกลัวค่ะกลัวตื่นเต้นสั่น ขอบคุณมากๆค่ะ เยาว์
Back to Top
Puk@USA View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Puk@USA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 00:26 - IP: 72.70.139.118 IP Information
หวัดดี ค่ะ ไม่มีประสบการณ์ รอสาวๆท่านอื่นมาตอบให้ดีกว่า แตที่เห็นผ่านการสอบมาหมาดๆ น้องยุ้ย ค่ะ ประสบการณ์แน่น เดี๋ยวไปตามให้นะ จัา ไม่รู้ไปกิน เที่ยวอยู่ที่ไหน Big smile
♥ Sweet home Usa&Thai ♥
Back to Top
chiligirl2006 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chiligirl2006 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 03:49 - IP: 71.193.166.3 IP Information
มาแล้วคร่าาาาาาาาาาาาาา พี่ปุ๊ก 555 ช่วงนี้ ไม่กินไม่เที่ยว แต่เปลี่ยนเปนนอนขึ้นอืดที่บ้านแทน แบบว่า ขี้เกียจสุดๆ ไม่อยากทำไรเลยอ่ะ

พี่เยาว์ ยุ้ยเพิ่งไปสอบข้อเขียนของ instruction permit มาเมื่อเดือนที่แล้วอ่ะค่ะ แต่เค้ายังออกให้ไม่ได้ เพราะวีซ่าเดิมมานหมดอายุ ต้องรอให้ได้กรีนการ์ดก่อน เค้าถึงจะออกให้อ่ะค่ะ....ใอ่เพอร์มิทนี่ เปนคล้ายๆกะ ใบอนุญาตหัดขับรถ หัดขับประมาณ 50-100 ชั่วโมง หรือ 6 เดือนก่อนที่จะไปสอบใบขับขี่จริง โดยที่เราขับรถทุกครั้ง ต้องมีคนที่มีใบขับขี่ และอายุเกิน 21 นั่งไปกะเราทุกครั้งอ่ะค่ะ....ข้อสอบก้อไม่ยาก (แต่ยุ้ยสอบ 3 รอบ กร๊ากกกกกก) ลองไปเอาคู่มือที่ DMV ใกล้ๆ บ้านมาอ่านนะคะ อยู่ในนั้นหมดเลยค่ะ

สนใจหม้อสุกี้ + BBQ สอบถามได้นะคะ รับบริการจัดส่งทั่วเมกาค่ะ
Back to Top
reenaa_3003 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2010 at 02:16 - IP: 69.224.150.48 IP Information
พีเอ็มไปหาแล้วนะค่ะพี่เยาว์
หวัดดีพี่ปุ๊กด้วยจ้า
น้องยุ้ยสอบผ่านเร็วๆ นะ เผื่อจะได้พาพี่เทียวตอนที่ไปเยือนพอสแลน
จะขอจดจำแต่สิ่งดี ๆ
Back to Top
dannymama View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dannymama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2010 at 11:12 - IP: 72.152.17.74 IP Information
ไปสอบมาแล้ว ผ่านแล้ว อิอิ
แต่ว่า เจ้ปอนด์  พีเอ็มไปแล้ว ได้แน่นอนค่ะ
โชคดีนะ
Orawan
Back to Top
reenaa_3003 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2010 at 12:35 - IP: 69.224.150.48 IP Information

น้องแอ๋วยินดีกับใบขับขี่ด้วยนะจ๊ะ ไปไหนมาไหนสะดวกแล้วเน๊อะ

วันนี้โทรมาใช่ปะ พี่ไปทำงานนะ ไว้โทรหานะ
จะขอจดจำแต่สิ่งดี ๆ
Back to Top
patrick View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patrick Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2010 at 10:25 - IP: 74.130.135.50 IP Information

สอบใบขับขี่ไม่ยากจ๊ะถ้าเก่งภาษาอังกฤษของดาสอบได้มาครองเกือบสองปีจ้า

อยางแรกต้องเตรียวตัวให้พร้อมอ่านคุ่มือให้เค้าให้มาสำหรับเตียมสอบ
วิธีที่ทำให้จำดีและสอบผ่านเร็วให้อ่านเตรียมสอบตอนเช้าแล้วบ่ายไปสอบนะจะจำได้ดีที่้ราอ่านไป
ถ้าอ่านตอนเย็นแล้วไปสอบเช้าจะจำไม่ได้เลยว่าอ่านอะไรไป
ของดาที่อินเดียน่าสอบยากเหมือนกันนะไม่มีคนไทยแปลให้เลยอิอิแต่ก้พยายามสอบมาจนได้
เวลาสอบทำใจให้สบายอย่าไปรีบที่นี้เค้าไม่จำกัดเวลาทบทวนข้อสอบให้ดีๆก่อนกาลงไป

สู้ๆนะจะเป็นกำลังใจให้
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.285 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters