Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน

Page  <1 290291292293294 301>
Author
nepaljune View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
    Posted: 03 May 2018 at 06:20 - IP: 1.144.110.90 IP Information
   ป้าแอนนา หนูขอแสดงความเสียใจด้วยนะจ๊ะ รู้สึกช๊อคมากๆเลยจ้า เฮ้อ เรารู้แต่วันเกิด แต่ไม่รู้วันตาย อิป้าต้องเข้มแข็งนะป้า อย่าโทษตัวเองเลย
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2018 at 17:28 - IP: 92.23.250.49 IP Information
เพิ่งเข้ามาอ่านค่ะ

เสียใจกับป้าแอนด้วยนะคะ คิดว่าลุงแกไปสบาย ไม่มีห่วงแล้วค่ะ

ที่เหลือคือคนที่อยู่นี่แหละ ต้องก้าวต่อไป ขอให้ป้าเข้มแข็ง เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Back to Top
Madamanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2018 at 18:57 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by nepaljune

ป้าแอนนา หนูขอแสดงความเสียใจด้วยนะจ๊ะ รู้สึกช๊อคมากๆเลยจ้า เฮ้อ เรารู้แต่วันเกิด แต่ไม่รู้วันตาย อิป้าต้องเข้มแข็งนะป้า อย่าโทษตัวเองเลย

ขอบคุณมากจ้า ป้าก็พยายามทำใจนะ แต่ว่ามันก็อยังคงคิดอยู่นะ ว่า เราทำเกินกว่าเหตุ ไปไหม เฮ้อออ

ป้าทำกรรมใหม่ เสียแล้ว  ปรกติก็กรรมเยอะ อยู่แล้ว  CryCry
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2018 at 19:00 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by MissGG

เพิ่งเข้ามาอ่านค่ะ

เสียใจกับป้าแอนด้วยนะคะ คิดว่าลุงแกไปสบาย ไม่มีห่วงแล้วค่ะ

ที่เหลือคือคนที่อยู่นี่แหละ ต้องก้าวต่อไป ขอให้ป้าเข้มแข็ง เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณมากจ้า ป้าก็คิดว่า แกคงไปสบายดีนะ  หมดห่วง หมดใยกับคนที่ทำให้แกเจ็บ 
ที่ป้าอยังทำใจไม่ได้ คือ ป้าเป็นคนที่ โยนทุกอย่างไปให้แก 
ถ้าป้าให้อภัยแกสะ เรื่องมันคงจะไม่เกิด 

เพราะทิฐิ ตัวเดียวแท้ๆ CryCry
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 May 2018 at 16:10 - IP: 1.129.106.250 IP Information
   สวัสดีตอนแลง วันสีแสดค่ะป้าแอน เป็นจั่งใด๋น้อ ซำบายดีบ่ ส่วนศรี เมื่อยแอ้แล้จ้า ย่อนวา เมื่อวานและวันนี้ ไปตัดฟืนในป่าแถวนี้แหละจ้า เมื่อวานขนำด้สองรอบ วันนี้กะสองรอบ พรุ่งนี้อีกซึางบ่ฮู้ว่าจักรอบ เมื่อยคัก แต่พอเห็นกองฟืนแล้ว กะดีใจจ้า เพราะลมหนาวเริ่มมาเยือนแล้ว
   แฮ้ปปี้เดย์เด้อป้าแอน คึดฮอดๆๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 May 2018 at 19:23 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by nepaljune

สวัสดีตอนแลง วันสีแสดค่ะป้าแอน เป็นจั่งใด๋น้อ ซำบายดีบ่ ส่วนศรี เมื่อยแอ้แล้จ้า ย่อนวา เมื่อวานและวันนี้ ไปตัดฟืนในป่าแถวนี้แหละจ้า เมื่อวานขนำด้สองรอบ วันนี้กะสองรอบ พรุ่งนี้อีกซึางบ่ฮู้ว่าจักรอบ เมื่อยคัก แต่พอเห็นกองฟืนแล้ว กะดีใจจ้า เพราะลมหนาวเริ่มมาเยือนแล้ว
   แฮ้ปปี้เดย์เด้อป้าแอน คึดฮอดๆๆๆ

สวัสดีจ้าน้องอ้อยศรี  คึดฮอดคือเก่าเด้อจ้า

ป้าอยังอยุ่งวุ่นวายใจ คือเก่าจ้า อยังคิดมาก นอนคิดมาหลายวัน เอาไงกับชีวิตดี 
งานการก็อยังไปทำทุกวัน แต่เงินเดือนกไม่ขึ้น ป้าก็คิดมากนะ เดือนนี้คิดว่า พอลุงกลับมา ทุกอย่างคงดีขึ้น

สิ่งที่รอคอยคือ ....กำลังใจ ป้าต้องการคนรู้ใจ คนที่ช่วยดึงเราขึ้นมาจากอดีต จากความเมื่อยล้า คนที่คอยกอดปลอบใจเวลาที่เราทุกข์ 

ตอนนี้ลุงได้ทิ้งทุกสิ่งไปแล้ว .....เมื่อยเลยป้า Cry

เดี๊ยวป้าจะมาอัพเดทชีวิตสาวลอนดอนให้เด้อ 

Happy day jaBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2018 at 07:01 - IP: 51.6.109.82 IP Information

สวัสดีจ้า สาวเลดี้ทุกคน และสาวตระกูลศรีทุกคนจ้า หวังว่าคงจะสบายดีกันทุกคนน้อ วันนี้ป้าสบายใจขึ้นมาระดับหนึ่ง อยังร้องไห้ เป็นบางครั้ง เมื่อวันพุธ ที่ผ่านมา บอสได้พาป้า ไปทำบุญที่วัดไทย ในลอนดอน เพื่ออุทิศส่วนบุญ ไปให้อิลุง ป้านะ ขาไปก็เข้มแข็งดี พอจะถวายสังฆทาน เท่านั้นแหละ .... ฮืออออออ ป้าร้องไห้ เป็นวรรค เป็นเวร เล่นเอาทุกคนในนั้น พากันตาแดงๆร้องไห้ตาม ทุกคนเคยทำงานร่วมกับอิลุง ตอนนี้ก็ได้แต่แจกข้าวหา เฮ้อออ ชีวิต .... สั้นจริงๆ

หลังจากถวายสังฆทาน กรวดน้ำ ป้าเอาน้ำไปเทใส่ต้นไม้ใหญ่ พอจะอธิษฐาน ก็ร้องไห้สะอึกสะอื้นนนน คนไปด้วย ก็ร้องตามกันเป็นแถววว โอ้ยยย ตาย ... ป้าทำชาวบ้านร้องไห้ตามกันทั้งคันรถ ทุกคนคาดหวังว่า พอสิ้นเดือนนี้แล้ว อิลุงจะหมดวาระกับตำรวจ และคงจะกลับมาหาป้าแน่นอน เพราะว่า ทุกคนเคยเห็นแกเดิน วนเวียนอยู่แถวๆหน้าร้าน แต่เข้ามาไม่ได้ เพราะว่า ถ้าป้าเรียกตำรวจจับแก แกติดคุกแน่ๆ แกก็ใจเด็ดไม่เข้าร้าน ไม่เข้าบ้านตามคำสั่งศาล แต่ตายเลย อ้าววว... สาดดด ทิ้งป้าสะนี่

นอกจากนั้น. สิ่งที่ทุกคนสงสัย คือ ... เมียใหม่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2018 at 07:20 - IP: 51.6.109.82 IP Information

ที่บอกว่า สงสัย เพราะว่า อิลุงเป็นคนที่ติดป้ามากกกก แล้วก็จะเป็นคนชอบคลอเคลีย ไม่ยอมห่าง จะไปไหนมาไหน
ชอบจูงมือ จูงไม้ ไม่ปล่อยสักนาที ชอบกอด ชอบจูบ เวลานอนก็ไม่เคยได้นอนคนเดียว ให้สบายใจ แขนขาแกจะเกี้ยวพันแข้งพันขา แบบนี้ตลอด เวลากิน เวลานอน แกไม่เคยห่างป้า ไปทำงานด้วยกัน แกล้างจานต้องให้เมียไปช่วยล้าง หั่นผัก หรือไปผัดแกก็จะตามไปยืนดู คือไม่ห่างว่างั้นเถอะ

แต่รูปที่เห็นกับแฟนใหม่ ถ่ายรูปคู่ใส่ชุดไทย ที่ร้านแต่งชุดไทย ในพัทยา มันไม่ใช่...
รูปแรกหญิงนั่งหันหลัง ลุงยืนข้างหลัง เอามือพาดบ่า ผู้หญิง หน้าก็แค่อมยิ้ม ผู้หญิงก็ฝืนยิ้ม ( ไม่เคยทำกับป้า มันกอดป้าสะแน่นเกือบหายใจไม่ออก )
รูปที่สอง นั่งด้วยกัน ก็เคียงกัน แต่ไม่จับมือ ไม่กอด ไม่หวาน คือเหมือนยืมเพื่อนสาวมาถ่ายรูปให้ป้าอิจฉาว่ามีเมียใหม่เหรอ ??? มันเหมือนคนไม่เคยนอนด้วยกัน แปลก...!!!
        พอมารูปโปรไฟล์ บอกว่ารักกันหนักหนา ทำไมมีรูปยืนหันข้างชนกัน ยิ้มใส่กัน แล้วยิ้ม ๆ นี่ก็ไม่ใช่แก อีกล่ะ ..... งง
พอเข้าไปดูใน เฟสบุค ฝ่ายหญิง ไม่มีรูปผู้ชายสักคน มีแต่งาน งาน งาน ส่วนลุงก็พร่ำอยู่คนเดียว. บรรยายไปล่ะ รักนักหนา. นางฟ้าของฉัน นางฟ้าคนนี้ ดีมากมาย ทำงานเพื่อคนอื่น ไม่เคยคด ไม่เคยโกง นางเริ่ดดดดด

แต่.......พอฝ่ายชายตายเท่านั้นแหละ ป้าเห็น แต่ฝ่ายหญิงบินไปเที่ยวต่างประเทศ สุดหรู ( สงสัยจะแช่งอยู่ในใจ ให้ผัวตาย บักห่าาาา บ่มีเงิน มาหลอกกรู ;(((((

อ้าววว ตกลงว่า ... เมียใหม่นี่ คือปลอมมา หรือว่า ทำให้ป้าอิจฉาหรือว่า เลิกกันแล้ว จึงได้กลับมาตายที่ลอนดอน 
ข่าวคราวที่แกไปอยู่เมืองไทย ไม่มีในเฟส ทั้งหญิงและชาย เพียงแต่มีเฟสบุคเพจ ของลุง ทำเกียวกับ การไปเรียนสมุนไพร ที่กรุงเทพ แค่นั้น ....
     พอกลับมาลอนดอนได้ 1 เดือน ก็ตาย   (อ้ายยย อกหัก กลับมาหรือเปล่า น้อ )   แล้วก่อนวันตาย 1 วัน แกเปลี่ยนหน้าโปรไฟล์เป็นรูป เศียรพระ สีขาวๆ และหลับตา ป้ามาตามดูในเพส ... อ้าววว เองรู้วันาตายของตัวเองเหรอ..??? ไม่น่าจะใช่

ตอนนี้ศพแกอยังอยู่ที่โรงพยาบาลในลอนดอน เพื่อรอการผ่าพิสูจน์ และอะไรอีกหลายอย่าง .....
 แล้วป้าทำอย่างไร ทำอะไรบ้าง และอีกหลายอย่าง เกี่ยวกับการทำศพ ป้าจะมาเล่าต่อ ตอนต่อไปเด้อ.... ราตรีสวัสดิ์ จ้า

Edited by Madamanna - 17 May 2018 at 14:35
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2018 at 10:35 - IP: 1.129.104.88 IP Information
   ป้าแอนนา เป็นจั่งใด๋บ้างน๊อ ซำบายดียุบ่ หนูรออ่านตอนต่อไปยุเด้อป้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2018 at 06:22 - IP: 51.6.109.82 IP Information

ป้าแอนนา เป็นจั่งใด๋บ้างน๊อ ซำบายดียุบ่ หนูรออ่านตอนต่อไปยุเด้อป้า

สวัสดีจ้าาาา น้องอ้อยศรี จุ้บๆๆๆ เด้อ หล่า

ขอโทษหลายๆเด้อ พอดีป้าอยุ่งจ้า บ่ได้อยุ่งอีหยังดอก อิอิ

พอดี มีเพื่อนสาว ติดต่อป้ามาว่า มีเพื่อนคนแก่ๆ อยากมีแฟน เลยอยากให้ป้าได้คุยกับอ้าย อายุเหลือน้อย 

ป้่าเลยเอาไข่เยี่ยวม้าไปเร่ขาย เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

ช่วงนี้เลยอยังอยู่ในช่วง Promotion LOLLOL

แล้วจะมาเว้าให้ฟังLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2018 at 13:46 - IP: 51.6.109.82 IP Information

สวัสดีวันดีสีส้มๆเด้อจ้า สาวตระกูลศรีทุกๆคน   ป้ามาแล้วเด้อจ้า พอดีติดภาระกิจส่วนตัวเยอะแยะ ตาแปะ ขายขวด ...;(

วันนี้ก็เลยจะมาเล่าต่อ วันที่ผ่านมา ป้าผ่านคืนวันอันโหดร้ายมาได้ไง ...!!!! เมื่อได้รับขาาวร้ายนั้น ป้าทำใจไม่ได้ดอกจ้า นั่งร้องไห้เป็นเผาเต่าทุกวัน.

ความสงสารผัวมีมากมาย ทำไมเรางี่เง่า ..???
     ทำไมเราไม่ให้อภัยเร็วกว่านี้ ..??? 
     ทำไม และ ทำไม ..??? 

ทุกๆสิ่งที่เกิดขึ้น ฟ้าลิขิตมาแล้ว ต่อให้ป้า ร้องไห้จนตาย อิลุงก็ไม่ฟื้นมาดูใจป้าแน่ๆ และที่แย่ที่สุด คือ แกอาจจะฟื้นมาหาเมียใหม่แก ไม่ใช่ป้า นั้่นนะช้ำที่สุด  

หลังจากที่ได้รับข่าวจากน้องชายลุง ทำไงถึงรู้ข่าว ? ป้าก็โทรไปเบอร์เก่าลุง และน้องชายของลุงเป็นคนรับสาย ป้าเลยบอกไปว่า ป้าคือใคร สิ่งที่จะต้องตกใจ และเสียใจคือ   ป้าต้องบอกชาวบ้านด้วยนะว่าป้าคือใคร .....เศร้าไหม ?Cry

น้องชายลุงบอกว่า **ฮัลโหล  แอนนา ไฟนอลลี่ ไอโนยู ***    Hello ..Anna .  Finally I know you .!!!!!DeadDead
ซึ้งไหม ...ทุกคน ป้าเบิดคำสิเว้า  มันจุกอก   ร้องไห้อย่างเดียว  พูดไม่ออก  
    ป้าบอกขอโทษน้องชายลุง และบอกว่า ขอโทษเธอและครอบครัวด้วยนะ ที่เราไม่เคยเจอ ไม่เคยรู้จัก ไม่เคยแม้แต่จะรู้ว่า ครอบครัวของคุณเป็นอย่างไรกันบ้าง สิ่งทีฉันได้รับคือ ...........ผมเลิกกับเมียแล้ว ผมไม่ชอบคนในครอบครัว ที่รังเกียจผม เวลาติดต่อมาก็มาขอเงิน เดือดร้อนตลอด ผมจะไม่ติดต่อใครทั้งนั้น   นั่นคือคำบอกเล่าจากปากลุง Dead
     ตลอดเวลา 5 ปีที่อยู่ด้วยกัน มีน้อยครั้งมาก ที่ลุงจะกลับไปหาลูกเมีย ป้าไม่เคยรับรู้ บอกก็ไม่ไป ไม่รู้ติดต่อกันแบบไหน พี่น้องป้าก็ไม่เคยรู้ว่า เคยติดต่อกันไหม ป้าไม่เคยเห็น  

ป้าก็เลยเล่าเรื่องทุกอย่างให้น้องชายเขาฟัง ว่าป้าให้ตำรวจจับเขานะ เขาออกไปจากบ้านนะ ไม่มีที่อยู่ แต่ไปอยู่ไทย มีเมียใหม่นะ ส่วนป้าแกทิ้งไปจะครบปี แล้วนะ ....ป้าก็รอวันที่แกจะกลับบมาคุยกันใหม่นะ ส่วนตัวของแกก็อยิ่งนะ เลิกกันไป ง้อเมียไม่สำเร็จ แกไปมีคนใหม่นะ   .........ฉันทำให้เขาตายจริงๆ ใช่ไหม..CryCry

น้องชายลุงบอกว่า
 ** แอนนา อย่าโทษตัวเองเลย ลุงแกเป็นคนขี้เมา แกเมามานานแล้ว แกอยู่ที่ไหนก็เมารบกับพี่น้อง ลูกเมีย ที่เขาทำกับเธอ เธอก็อยังดูแลเขามาจนหลายปี ตลอดเวลาที่ลุงหายไป เขาไม่ติดต่อใครเลย ตอนนี้เขากลับบ้านแล้วนะ 
    ขอให้แอนนาสบายใจ ดูๆแล้วเธอน่าจะเป็นคนดี ที่พี่ชายฉันรักมากมาย....  หลังงานศพแล้ว ผมอยากรู้จักคุณนะ Clap
       แต่...........วันนี้ ไอจะมาบอกคุณว่า *** ลุงไม่ได้หย่า และไม่เคยหย่า ***  สมบัติ และร่างกายของลุงจึงได้กลับมาหาคนที่บ้าน  ตำรวจจะผ่าพิสูจนิ์ และจะจัดงานศพ เดือนถัดไป จนกว่าตำรวจจะจบขบวนการ   พวกเมียและลูกรอ  ลุงกลับมาทุกวัน 
     ตอนนี้ทุกคนเสียใจ เพราะว่าลุงกลับมา แต่ร่าง ไร้วิญญาณ  ไอจะบอกคุณว่า 

********** คุณมาร่วมใน งานศพ และ ส่งดอกไม้มาเคารพ ก็ไม่ได้นะ พวกเราญาติๆ จะจัดกันเรียบๆ ขอโทษด้วยนะ ที่ไม่สามารถ เชิญยูมาได้ เพราะว่า ทุกคนอยังคง โกรธคุณอยู่ .........AngryAngryAngry

ในที่สุด 5 ปีที่อยู่กันมา ป้าเป็นได้ แค่เมียนอกสมรส เรียกง่ายๆ สั้นๆ คือ เมียน้อย เมียบำเรอ เมียไม่มีทะเบียน AngryAngry

แล้วววว จะให้ป้า ดีใจ หรือเสียใจดี .......หัวเราะ หรือร้องไห้ดี 

ตลอดเวลา 5 ปี ลุงแกโกหกป้ามาตลอดดดด เราตะแต่งงานกัน เมื่อใบหย่ามาถึง ฝั่งโน้นน เขาไม่เซ็นต์ ...............ป้าอยุ๋กับคนหลอก
ลวงมา 5 ปี .......โง่ได้มากมายยยยยยยยยย  
  นี่ถ้าไม่ตาย ป้าก็คงจะต้อง โง่......ต่อไปอีกกี่ชาติ .......????DeadDead

Edited by Madamanna - 17 May 2018 at 15:17
Back to Top
natey_3 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote natey_3 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2018 at 23:23 - IP: 171.6.154.221 IP Information
ขอให้ป้าแอนนาเข็มแข็งนะคะ หมดเวรหมดกรรมสักที สุดท้ายความจริงก็เปิดเผย ป้าก้ได้รู้ว่าลุงหลอกลวงป้ามาตลอด 5 ปี แต่อโหสิกรรมให้กันไปค่ะจะได้จบในชาตินี้ ออกจากที่ซุ่มมาเป็นกำลังใจให้ป้าแอนนาจ้า สู้ๆนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2018 at 06:06 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by natey_3

ขอให้ป้าแอนนาเข็มแข็งนะคะ หมดเวรหมดกรรมสักที สุดท้ายความจริงก็เปิดเผย ป้าก้ได้รู้ว่าลุงหลอกลวงป้ามาตลอด 5 ปี แต่อโหสิกรรมให้กันไปค่ะจะได้จบในชาตินี้ ออกจากที่ซุ่มมาเป็นกำลังใจให้ป้าแอนนาจ้า สู้ๆนะคะ

สวัสดีจ้า ป้าจะเอิ้นว่าจั่งได๋น้อ น้องแนตตี้ หรือ ว่า นาเตยน้อ 

ขอบใจหลายๆจ้าที่ ออกมาจากกำบังสักที นานทีปีหนกะได้น้อ  สาวซุ่ม 

ป้าคิดว่า ***ถ้าเขาไม่ตาย ป้าล่ะจะตายเอง ** เพราะว่า เขารู้สึกว่าจะบ้าๆบอ ทำให้ป้าเครียดตลอด 
ตอนนี้ก็โล่งออกไป คนตายไปแล้วจะเอาอะไรมาด่า มาว่า เขาก็ไม่ฟื้นมาฟัง ส่วนป้านะอยังต้องสู้ต่อไป 

ขอบใจนะน้องนะ 
ขอให้มีแต่วันที่ดีๆ เด้อ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2018 at 12:21 - IP: 1.129.108.192 IP Information
   ป้าแอนนา วันนี้ิืป้าได้ไปดูงานของเจ้าชายแฮรี่บ่ หนูก็ได้แต่เกาะข่าวทางทีวีเอาจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2018 at 07:37 - IP: 51.6.109.82 IP Information

ป้าแอนนา วันนี้ิืป้าได้ไปดูงานของเจ้าชายแฮรี่บ่ หนูก็ได้แต่เกาะข่าวทางทีวีเอาจ้า

สวัสดีจ้าน้องอ้อยศรี 
วันนี้ป้าอยุ่งกับคุณปู่ แกเทียวไป เทียวมาหาป้า เลยได้ดูข่าวทางทีวีนิดหน่อย 
ตอนนี้คุณปู่ที่เพื่อสาวติดต่อให้ ได้ติดตามตัวป้าเป็นเงาตามตัว เหอๆๆๆ ศพผัวเก่าอยังไม่ได้ฝัง ผัวใหม่ จ่อคิวรอ DeadDead
ขอให้มีความสุขเด้อจ้า

คิดถึงคือเก่าเด้อ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2018 at 07:43 - IP: 51.6.109.82 IP Information
   สวัสดีจ้าสาวๆ 

อาทิตย์นี้ป้าบ่อยู่เด้อจ้า พอดีมีนัดกับเพื่อนสาว เราจะไปออกทริพกัน จุดหมายปลายทางคือ Edinburgh Scotland 

ป้าพาเพื่อนสาว ไปฉลองวันเกิดนาง 3 วันจ้า แล้วก็จะกลับมา ทำงานเหมือนเดิม City Break มากๆ 

ขอให้ทุกคน เอนจอย วีคเคนเด้อจ้า 

พอกลับมาจะมาเล่าเรื่อง.........รักครั้งใหม่ กับคุณปู่ วัยรุ่น ....
ทายดูสิ ว่า แกอายุเท่าไหร่ LOLLOL

Happy weekend everyone .Wink

Back to Top
Jeeji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jeeji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2018 at 04:45 - IP: 77.96.230.144 IP Information
Originally posted by Madamanna

สวัสดีจ้าสาวๆ 

อาทิตย์นี้ป้าบ่อยู่เด้อจ้า พอดีมีนัดกับเพื่อนสาว เราจะไปออกทริพกัน จุดหมายปลายทางคือ Edinburgh Scotland 

ป้าพาเพื่อนสาว ไปฉลองวันเกิดนาง 3 วันจ้า แล้วก็จะกลับมา ทำงานเหมือนเดิม City Break มากๆ 

ขอให้ทุกคน เอนจอย วีคเคนเด้อจ้า 

พอกลับมาจะมาเล่าเรื่อง.........รักครั้งใหม่ กับคุณปู่ วัยรุ่น ....
ทายดูสิ ว่า แกอายุเท่าไหร่ LOLLOL

Happy weekend everyone .Wink

มาๆสาวแก่แถวสกอตแลนด์จะคอย ยินดีต้อนรับเด้อจร้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2018 at 12:25 - IP: 81.151.91.149 IP Information
สวัสดีจ้าสาวๆ ป้าถึงสกอตแลนด์แล้วเด้อจ้า กว่าจะมาถึง เล่นเอาหืดขึ้นคอ.... !!!

@ จีจี้ศรี อยู่แถวใด๋น้อ สกอตแลนด์นี้ ที่จริงก็มาบ่อย แต่ว่า ครั้งสุดท้าย ที่มา ก็ ปี 2015 พานักท่องเที่ยวมากับลุง 007 แล้วก็ไมได้มาอีก มาคราวนี้ พานางโบ มาดูบ้านเมืองคนอื่นบ้าง นางโบเธอช่างภูมิใจในความเป็น อังกฤษ อยู่บ้านฟรีสะเหลือเกิน เลยพามาแหกตา ดูคนอื่นเขาบ้าง เว้ามาล่ะคันแข่ว

Edited by Madamanna - 21 May 2018 at 12:32
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2018 at 14:53 - IP: 49.231.245.195 IP Information

ป้าแอนนา ทานยำถั่วพู ของโปรดแก้เซ็งกันก่อนค่ะ

Edited by Yahoo22 - 21 May 2018 at 14:53
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2018 at 06:18 - IP: 51.6.109.82 IP Information
   สวัสดีเด้อจ้า ทุกๆคน 

ป้ากลับมาแล้วเด้อจ้า วุ้ยยยย..........เหนื่อย เมื่อย ล้า ผจญภัยสุดยอด เดี๊ยวมาเล่าให้ฟัง ประสบการณ์นี้ อาจจะเกิดกับทุกคน .

เดี๊ยวขอเวลาไปโหลดรูปก่อนเด้อ ตอนนี้ป้าไม่เข้าใจว่า ทำไม โน๊ตบุค แก่ๆ ของป้านี้มันถึงอัพรูปขึ้น เลดี้ไม่ได้ หรือว่า .....มันน้อยใจ ตายไปตามเจ้าของมัน คือ 007 ...LOLLOL

ช่วงนี้ป้าเนื้อหอมเด้อจ้า เพิ่งจะกลับมาจากสกอตแลนด์ แต่ป้ามีโปรแกรมเพียบ ...

ช่วงสุดสัปดาห์ ป้าจะมีหนุ่มที่เหลือน้อย มาคอยเอาใจ พาไปเที่ยวโน่น นี่ นั่น แบบหวานแหวว หลังจากที่ผัวเก่า ตายไปอยังไม่เผา ป้าก็ดดนทาบทามจาก เพื่อนสาว เมืองไกลให้ ช่วยดามหัวใจหนุ่มใหญ่ หัวใจว่างเปล่าให้ด้วยจ้า ...ป้าจึงได้หนุ่มเหลือน้อยมาคอยเดินตาม แบบนี้แหละจ้าStar

**** ท่านสว เจี๊ยบ ขอบคุณหลายเด้อ ยำแซบ ทำให้หายปวดหัวเลยจ้าตอนนี้ น้ำยายไหยเลยแมะ อิอิ ( แมวเปลี่ยนใจ กลับมาบ้านอยัง ? )LOLLOL

ราตรีสวัสดิ์จ้า

Back to Top
Jeeji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jeeji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2018 at 22:33 - IP: 77.96.230.144 IP Information
Originally posted by Madamanna

สวัสดีจ้าสาวๆ ป้าถึงสกอตแลนด์แล้วเด้อจ้า กว่าจะมาถึง เล่นเอาหืดขึ้นคอ.... !!!

@ จีจี้ศรี อยู่แถวใด๋น้อ สกอตแลนด์นี้ ที่จริงก็มาบ่อย แต่ว่า ครั้งสุดท้าย ที่มา ก็ ปี 2015 พานักท่องเที่ยวมากับลุง 007 แล้วก็ไมได้มาอีก มาคราวนี้ พานางโบ มาดูบ้านเมืองคนอื่นบ้าง นางโบเธอช่างภูมิใจในความเป็น อังกฤษ อยู่บ้านฟรีสะเหลือเกิน เลยพามาแหกตา ดูคนอื่นเขาบ้าง เว้ามาล่ะคันแข่ว
ทำไมไม่ผ่อกันเนาะเมื่อวันอังคาร22 พ.ค.ก้อไปเดินเอดินเบอระเกือบทั้งวันเลยเพื่อน(น้องๆ)พาไปดูร้านแขก ร้านจีน ร้านไทย มนุษย์ย่าไม่เคยเห็น อิดออดไม่อยากไปผัวแทบจะถีบให้ไป สรุปอิคนไม่อยากไปจ่ายเยอะกว่าเพื่อน 70กว่าพาวด์พุ่น กลับมาเบิกอิปู่ที่บ้าน แกตะลึงไปดิ 555 บอกแล้วว่าไม่อยากไป มีเรียน Esol ตั้งสองคลาส เช้าบ่ายเลย อยากให้หยุดเรียนไปเปิดหูเปิดตากะเพื่อนดีนัก ที่รักแล้วกลับมาเบิกนะ55เป็นไงแม่ช้อปซะหายจากโรคซึมเศร้าเลย ของดูได้มาไม่เท่าใดดอก ร้านไทยแพงคั่กLOLLOL
ปล.ลืมบอกว่าเราอยู่เมือง Kirkcaldy คนละฝากอ่าวกะ Edinburgh จร้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2018 at 20:09 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by Jeeji

ทำไมไม่ผ่อกันเนาะเมื่อวันอังคาร22 พ.ค.ก้อไปเดินเอดินเบอระเกือบทั้งวันเลยเพื่อน(น้องๆ)พาไปดูร้านแขก ร้านจีน ร้านไทย มนุษย์ย่าไม่เคยเห็น อิดออดไม่อยากไปผัวแทบจะถีบให้ไป สรุปอิคนไม่อยากไปจ่ายเยอะกว่าเพื่อน 70กว่าพาวด์พุ่น กลับมาเบิกอิปู่ที่บ้าน แกตะลึงไปดิ 555 บอกแล้วว่าไม่อยากไป มีเรียน Esol ตั้งสองคลาส เช้าบ่ายเลย อยากให้หยุดเรียนไปเปิดหูเปิดตากะเพื่อนดีนัก ที่รักแล้วกลับมาเบิกนะ55เป็นไงแม่ช้อปซะหายจากโรคซึมเศร้าเลย ของดูได้มาไม่เท่าใดดอก ร้านไทยแพงคั่กLOLLOL
ปล.ลืมบอกว่าเราอยู่เมือง Kirkcaldy คนละฝากอ่าวกะ Edinburgh จร้า

LOL
สวัสดีจ้าจีจี้ศรี ..
เป็นตาม่วน ไปเดินช้อปปิ้ง ว่าซั่นนน.... วันที่22 เดินทางกลับบ้านแล้วจ้า รถไปออก 10.00  มาถึง ลอนดอน 15.00  
ป้าอยังไปไม่ถึงฝั่งพุ้นนน เด้อ  อยู่แต่แถวๆ ปราสาทก็หมดไปทั้งวันแล้วจ้า ไปเลาะมา 3-4 รอบแล้วฏที่เดิมๆ แหละ บนเขา และก็ปราสาท จบ....นอกนั้น ช้อปปิ้ง ดื่ม ล่า (ผช) เหอๆๆๆ เว้าไปสั่นล่ะ ที่จริง ปีนเขาก็หมดแรงแล้ว กร้ากกกกก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2018 at 21:09 - IP: 51.6.109.82 IP Information
    สวัสดีวันหยุดยาว Bank Holiday and School Half term …(อีกแล้ว) Wink

สำหรับสาวๆที่อยู่อังฤษ ทุกคนคงจะรู้เด็กๆบ้านนี้ เรียนไป เล่นไป  โรงรียนที่นี่ปิดบ่อย ถึง บ่อยมาก   เดี๊ยวเปิดเรียนได้สัก เดือนครึ่งก็ปิด
   เดี๊ยวเรียนไปได้อีก 3 อาทิตยฺรอดูนะ สอบปิดเทอมใหญ่ เหอๆๆๆ โคตรสบายเด้กที่นี่  
   แต่ที่ไม่ค่อยสบายคือ พ่อแม่  เพราะว่า ต้องหาคนมาช่วยเลี้ยงลูก ขืนหยุดงานมาช่วยเลี้ยงลุกคงได้อดตายกันแน่ๆ พระเจ้า แต่เด็กๆที่นี่ สุดสบาย สมัยป้าไปส่งลูกชายไปเรียน เดี๊ยวเรียน เดี๊ยวหยุด ไม่เป็นอันทำมาหากิน พอป้าทำงานดีๆ มีเงิน
 อ้าววว ปิดโรงเรียนอีกล่ะ...Embarrassed ต้องลางานมาเฝ้าลูก ขอหยุดงานบ่อย เจ้านายเชิญออกอีก (ร้านไทยนะพี่น้อง เว้ายากส์ ) ถ้าทำงานกับฝรั่ง เป็นระบบ ก็ต้องส่งใบลาล่วงหน้าสักเดือน ไม่งั้นเพื่อนๆ ที่มีลูก ชิงลาไปเที่ยวก่อน ตัวเองลาไม่ได้ ผัวด่าอีก .....เว้ามาเซ็งDeadDead

วันนี้ป้ามาเล่าเรื่อง ไปเที่ยว scotland กันดีกว่า ...   วันอาทิตญื ที่20 พค.. ป้ามีนัดกับเพื่อนเก่า เพื่อนแก่ นางไม่ใช่คนไทย เป็นสาวมาเลเซีย ตาโต ผมดก อกตึง นางจะแก่กว่าป้า ประมาณ 4 ปี ก็เรียกแม่ได้ก็แล้วกัน เพราะว่า ท่าทางนางพยายามจะยื้อความเหี่ยว ของนางสุกความสามารถ LOLLOL  แต่ด้วย งบประมาณจากกองคลัง ไม่เอื้ออำนวย นางก็เลยมีเหี่ยวบ้างเป็นบางจุดLOLLOL

ก่อนออกเดินทาง 1 วีค ป้าเตือนไปตามสาย **นี่หล่อนเวลาเดินทางไปต่างจังหวัด ขอร้องนะ ไม่ต้องแบกสมบัติเหมือนคนย้ายบ้าน เอามา2 ชุดก้พอ เดี๊ยวไปหาซื้อเอาข้างหน้า***    นางตอบมาว่า โอเครๆ รู้แล้ว   *** และก่อนจะออกจากบ้านมา ลุกมาเตรียมตัวก่อน 1 ชม กินกาแฟ อาหารเช้ามาให้เรียบร้อย ..........(อย่า หวังพึงน้ำ บ่อหน้า ) เข้าใจไหม????    นางบอกว่าจะพยายาม Dead

พอ 06.30 น  ป้าปลุกนาฬิกาตื่น ลุกมาทำข้าวผัด เผื่อเป็นอาหารเที่ยง กับข้าวในตู้ป้าไม่ได้ตุนใว้ ตอนนี้อยู่คนเดียว มีไข่ในตู้ก็ถือว่าบุญแล้ว อิอิ..  ป้าผัดข้าวใส่ใข่ หัวหอมใหญ่ แครอทหั่น แค่นั้นแหละ เมนูล้างตู้เย็น แฮ่... คิดว่า ไงๆ ไอ้เพื่อนตัวแซบ ก็ไม่ยอมถืออะไรมาแน่ๆ คนไม่เคยเดินทาง จะไม่รู้เลยว่า อะไร สำคัญและไม่สำคัญ ...
   08.30  ป้าเดินทางมาถึง  King Cross Station ...ไร้เงา เพื่อนสาว  มีข้ความเข้ามาว่า **รอแป้บบบ ไปเข้าส้วมก่อนนะ **  รถไฟจะออก อีก 15 นาที แต่ต้องมายืนรอคนไป **ขี้ ** พระเจ้า ช่อยข้อยแน่  Shocked   ป้าเป็นคนสายตาสั้น และมากับคนสายตายาววว คิดดูว่า มันจะม่วนนนน ขนาดไหน 
    หนึ่ง ป้ามอง กระดานไกลๆ ไม่เห็น ต้องพึ่งนาง กว่านางจะควัก จะค้นหาแว่นของนาง พอดีตกรถไฟกันพอดี  งานนี้ป้าช่วยตัวเองล้วนๆ ไม่งั้นเพื่อนเฒ่าของป้าคงพาไปถึง โน่นนนนน เหนือสุดสกอ๊ตแลนด์แน่ๆ  แค่ให้อ่านป้าย นางอยังเลยไปถึง Dundee  เฮ้อออออ.....

พอป้ามาถึงก็หาเวลา รถออก พอดีรีบวิ่งกันตาตั้ง เพราะรอคนไปขี้ รอให้นาง อ่านป้ายรถไฟ  ...ข้อยบ่พึ่งเจ้าดอก บ่ทันแล้ว 5555  รถไฟออก 09.00 ตรงเป๋ง รถไฟที่นี่ออกตรงเวลาเด้อจ้า อย่าคิดว่า รถจะรอเด้อ ได้รอขบวนใหม่แน่ๆ   ป้าบอกให้นางวิ่งสุกชีวิตเลยนะ เหลือเวลาอีก 10 นาที เราต้องถึงขบวน เพราะว่า ไม่มีเราคนเดียวที่มายืนรอรถ แต่ล่ะคน ขนกระเป๋าเหมือนจะย้ายบ้านไปอยู่ scotlandถาวรงั้นแหละ ขนกันจัง ........กระเป๋า บักเอบบบ 2 ใบใหญ่ โหยยยยยย.....Shocked

Edited by Madamanna - 26 May 2018 at 21:23
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2018 at 21:43 - IP: 51.6.109.82 IP Information
     พอรถไฟออกจากชานชาลา เราได้ที่นั่งเป็นโต๊ะ  ช่ายยยแล้วทุกคนจะมองหาที่นั่งแบบนี้ คือมีโต๊ะตรงกลาง นั่ง4 คน แต่..........ป้าได้แบบนี้  นั่งค่กัน คนหนึ่งหันหลังให้รถ อีกคนหันหน้าตามรถ  แล้วววว....ทั้ง2 คน ไม่สามารถจะเดินทางแบบนั่งหันหลังตารถไฟได้ ทำไงดี ที่นั่งป้าไม่ได้เลือกนะ ตอนซื้อตั๋ว  เขาจะเลือกมาให้เลย ตอนบุคกิ้ง 

ป้าเลยบอก เพื่อนสาว นั่งรอที่นี่แหละ เดี๊ยวไปตามล่าหาที่นั่ง 2 ที่ ที่เราจะได้นั่งหันไปตามรถ ไม่ใช่หันหลัง ไอจะเป็นลม ... พอป้าหายไปสักพัก เจอที่นี่ที่ไม่มีคนจอง ป้าเลยย้ายที่นั่งไปนั่งที่อื่น แล้วก็เก็บบัตรที่เสียบข้างหลังเราอีก  เพือ่...เปิดโอกาสให้คนอื่นเขาได้ใช้ที่นั่งเราไป เราสละที่นั่ง ....(ถ้าหน้าเทศกาล คงหาที่นั่งใหม่ไม่ได้ ป้าคงได้ไปยึดพื้นที่หน้าห้องน้ำแน่ๆ ทำบ่อย อิอิ)

พอหาที่นั่งได้ลงตัว ไม่ย้ายแระ เพื่อว่านั่งสบายไปสุกสายแน่ๆ  รถไฟใช้เวลาเดินทาง 4 ชม ครึ่ง กำหนดถึง สถานีปลายทาง 13.30 น .  ป้าเลยถามเพื่อนสาว นี่ตื่นกี่โมง กินข้าวเช้ามาหรืออยัง?   นางบอกอยัง ตื่นมา 7 โมง เดินทาง 08.00  มาถึง 08.30 ไม่มีเวลากิน แต่....ไอห่อ ขนมมาด้วย  ว่าแล้วก็ควักขนมหวาน ที่เอาใว้กินกับกาแฟตอนบ่ายออกมา  ป้ามองดูแล้วก็ได้แต่ ถอนใจ เฮ้อออ...

ตรูว่าแล้ว ว่ายายนี่จะต้องไม่กินอะไรมาแน่ๆ ...ป้าบอกงั้นหล่อนก็กินขนมหวานนั้นล่ะเป็นอาหารเช้า เดี๊ยวรถเข็นกาแฟมา หล่อนก็สั่งกาแฟมากินกับขนม เพราะว่า **ไอนะ อิ่มมาแล้ว ทั้งขนมปัง ทั้งข้าวผัด กาแฟ ห้องน้ำ ห้องท่า ไอจัดการมาแล้ว ส่วนหล่อน หาอะไรกินแล้วกัน ***   ครับบบบ บทเรียนบทแรกของคนเดินทาง   

ตื่นมา กินก่อนเลยจ้าาาา ....ดื่มน้ำไปก่อนเลย น้ำอุณหภูมิห้องจัดไปสักแก้ววว ตามด้วย กาแฟ ตามด้วย กล้วยหรือ ขนมปังสำเร็จรูปเป็นห่อๆ กินได้บ้าง ไม่ได้บ้าง หรือไม่เคยกินข้าวเช้าเลย ในชีวิต ขอบอกว่า ......ตอนเดินทาง มันสำคัญมากกก พอกินไปได้สัก 5-10 นาที เราจะปวดห้องน้ำ จัดไป ก่อนเดินทาง  พอท้องอิ่ม อะไรก็ง่ายเข้า จะเดินทางจะไปไหนมาไหนสะดวก ไม่ต้องหิ้วท้องรอเวลา รถไฟจะออก รถไฟจะติด รถไฟดีเลย์ เราอิ่มแระ .........(แต่ทุกคนเดินทาง ไม่เตรียมตัวแบบนี้ เลยหิวแทบใส้ขาด ป้าเคยเป็นไป ตายเอาดาบหน้า เชอะ   ...เกือบได้ตาย ข้างทาง จริงๆ...)

Edited by Madamanna - 26 May 2018 at 21:45
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2018 at 14:34 - IP: 1.129.111.171 IP Information
   สวัสดีตอนแลงค่ะป้าแอน ซำบายดีบ่ เป็นจั่งใด๋ ม่วนคักบ่ไปเที่ยวกับเพื่อนสาวน่ะ เบิ่งซงเลาคือสิม่วนยุเนาะ
   พรุ่งนี้ ศรีกะได้เวลาออกเดินทางอีกแล้วจ้า สิไปเลาะซิดนีย์กันอีก ไปทำธุระนิดๆหน่อยๆ และไปหาเพื่อนรุ่นน้องด้วย ซึ่งน้องเขามาเรียนและทำงานไปด้วย น้องจะกลับเมืองไทยถาวรเดือนหน้า ก็พอดีกับวีซ่าหมด เลยจะไปร่ำลากันซะหน่อย ได้ข่าว่า น้องจะทำเรื่องไปเรียนที่ลอนดอนด้วยนะป้า
   ป้าแอน พวกหนูก็เหมือนกับป้าแหละ ถ้าจะเดินทางที ทุกอย่างต้องพร้อม กินข้าว กาแฟ ถ่ายหนัก ถ่ายเบา ต้องทำให้เสร็จโลด แล้วการเดินทางก็จะราบรื่นเนาะ

รออ่านยุเด้อป้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2018 at 19:27 - IP: 92.40.249.71 IP Information

สวัสดีตอนแลงค่ะป้าแอน ซำบายดีบ่ เป็นจั่งใด๋ ม่วนคักบ่ไปเที่ยวกับเพื่อนสาวน่ะ เบิ่งซงเลาคือสิม่วนยุเนาะ
   พรุ่งนี้ ศรีกะได้เวลาออกเดินทางอีกแล้วจ้า สิไปเลาะซิดนีย์กันอีก ไปทำธุระนิดๆหน่อยๆ และไปหาเพื่อนรุ่นน้องด้วย ซึ่งน้องเขามาเรียนและทำงานไปด้วย น้องจะกลับเมืองไทยถาวรเดือนหน้า ก็พอดีกับวีซ่าหมด เลยจะไปร่ำลากันซะหน่อย ได้ข่าว่า น้องจะทำเรื่องไปเรียนที่ลอนดอนด้วยนะป้า
   ป้าแอน พวกหนูก็เหมือนกับป้าแหละ ถ้าจะเดินทางที ทุกอย่างต้องพร้อม กินข้าว กาแฟ ถ่ายหนัก ถ่ายเบา ต้องทำให้เสร็จโลด แล้วการเดินทางก็จะราบรื่นเนาะ

รออ่านยุเด้อป้า

สวัสดีจ้าน้องอ้อยศรี ช่วงนี้ป้าบ่ได้อยู่บ้าน ป้าขึ้นมาเที่ยวบ้าน ท่านเจ้าคุณ แฟนใหม่ป้าจ้า
ทำไมถึงได้แฟนใหม่ง่ายจังเลย ก็ไงล่ะ ( เฒ่าแล้ว ฟ้าววว หาไวๆ ตายก่อนแล้วจะบ่มีคนดู ) เพื่อนสาวได้ ติดต่อหนุ่มเหลือน้อยให้ ป้าก็เลยวิ่งตามผู้ชายมาถึงบ้านเขานี่แหละ จะเอาหรือไม่เอา ป้ามาเสนอถึงที่ พร้อมทั้งโปรโมชั่นเพียบ มีบริการการหลังการขายพร้อม ทั้งนวดหน้า นวดตัว ตัดเล็บ โกนขน ( คือหมาน้อ) 555.
แบบว่า ต้องมีโปรโมชั่น สินค้าสมัยนี่ต้องบริการถึงที่ ไม่งั้นเขาอาทิตย์เปลี่ยนใจ ไปใช้บริการเจ้าใหม่ ที่บริการถึงใจ ป้าอดเลย
Have a good day and safe trip

Edited by Madamanna - 28 May 2018 at 19:30
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2018 at 09:30 - IP: 1.129.109.234 IP Information
   สวัสดีค่ะป้าแอนนา ตอนนี้หนูพักยุเทิงดอย แถว Blue Mt. ขอบอกว่า หนาวววววววคัก ลมเย็นจ้อยๆ อยากออกไปนั่งตากแดดข้างนอก กะเฮ็ดบ่ได้ ย่อนว่าลมมันเย็นจับใจ
   รอฟังความรักกับท่านเจ้าคุณยุเด้อป้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2018 at 14:55 - IP: 51.6.109.82 IP Information

สวัสดีค่ะป้าแอนนา ตอนนี้หนูพักยุเทิงดอย แถว Blue Mt. ขอบอกว่า หนาวววววววคัก ลมเย็นจ้อยๆ อยากออกไปนั่งตากแดดข้างนอก กะเฮ็ดบ่ได้ ย่อนว่าลมมันเย็นจับใจ
   รอฟังความรักกับท่านเจ้าคุณยุเด้อป้า

สวัสดีจ้าน้องอ้อยศรี
ดีใจนำเด้อ ได้หนีร้อน ไปพึ่งเย็น ฮ่าา..

ป้าก็หนีจากลอนดอน เข้าป่า ไปเที่ยวบ้าน ท่านเจ้าคุณ บ้านผู้ดีอังกฤษนี้ ป้าดดด อยู่บนเขา คนที่วิ่งเกือบจะทุกวันอย่างป้า **ยอมยกธง** จะรอดไหมน้อ ท่านเจ้าคุณอายุ 68 แต่ เดินเร็วกว่า คนหนุ่มๆ (ต้องคิดใหม่แระ เราแก่กว่าแกหรือเปล่าหว๋าาา) 555

เดี๊ยวมาเว้าให้ฟัง.. ไปวิ่งก่อน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2018 at 14:27 - IP: 51.6.109.82 IP Information
  สวัสดีวันสีม่วงเด้อจ้า สาวๆทุกคน

ป้ามัวแต่มีความสุขน้อ  วุ้ยยย เว้าไป ตอนนี้กำลังวุ่นวายใจในชีวิตแระ ทั้งอยากไปเที่ยว ทั้งกระเป๋าแห้ง ทั้งกำลังมีหนุ่มมาติดพัน เยอะค่าาา  วัน ขออภัยหลายๆเด้อ ถ้าเข้ามาช้า ตามวัย อิอิ

ณ ขณะนี้ ได้ยินข่าวทางแม่่อ ที่ติดต่อหนุ่มให้ว่า จะพาป้าไปเที่ยว กรีก เดือนสิงหาคม แค่ได้ยินก็ผวา   อ้าววว จะไม่ผวาได้ไง  ป้าไปเที่ยวบ่อยมากกกก แล้วหยุดงาน 2-3 วันบ้าง  นี่สิ้นเดือน มิถุนายน ป้าจะไปอีกแล้ววว ชวนเพื่อนไปเที่ยว เยอรมันนี  ลางานไใว้ 5 วัน  ถ้างานนี้ป้าไม่หมดตัว ก็ไม่รู้ว่า จะหมดตัวคราวได๋ล่ะเด้อ ฮ่า...

แล้วอยังมาได้ยินหนุ่มเหลือน้อย จะพาไปเที่ยวต่างประเทศ ใจมันสั่นนนน ฮือออ ***ถูกด่าแน่ๆ ขากงานบ่อย ******LOL ผู้จัดการป้านะ ขอบอกว่า สุดยอดในการบ่นๆๆๆๆๆๆ  

เข้ามาบ่นแล้วก้จะไปแล้วเด้อ ขอไปวิ่ง เตรียมใส่ บิกินี่ก่อนค่าาาาา LOL
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2018 at 18:13 - IP: 49.231.245.195 IP Information

แหม่ อีป้าแอนนา กำลังมีความสุข สดชื่น ขอให้ซู่ซ่า ซู่ซ่านานๆ นะคะป้าแอนนา เอา ยำปูม้าแซ่บๆ มาฝากให้น้ำลายไหลเล่น อิ อิ
อิ
Back to Top
Page  <1 290291292293294 301>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.425 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters