Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน

Page  <1 288289290291292 297>
Author
nepaljune View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
    Posted: 25 Mar 2018 at 09:59 - IP: 1.144.110.135 IP Information
   สวัสดีตอนบ่าย วันสีแดงค่ะป้าแอน วันนี้แดดดีทั้งวัน แต่ลมก็แรงด้วยจ๊ะ กรมอุตุบอกว่า ฝนจะตก 80% วะซั่น ศรีจะรอเบิ่ง ว่าสิเป็นจริงบ่ เพราะบางทีว่าฝนจะตก รอแล้วรออีก ฝนกะบ่มาเลย
   แฮ้ปปี้วันสีแดงนะจ๊ะ
Back to Top
Madamanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2018 at 21:59 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by nepaljune

สวัสดีตอนบ่าย วันสีแดงค่ะป้าแอน วันนี้แดดดีทั้งวัน แต่ลมก็แรงด้วยจ๊ะ กรมอุตุบอกว่า ฝนจะตก 80% วะซั่น ศรีจะรอเบิ่ง ว่าสิเป็นจริงบ่ เพราะบางทีว่าฝนจะตก รอแล้วรออีก ฝนกะบ่มาเลย
   แฮ้ปปี้วันสีแดงนะจ๊ะ
สวัสดีวันจันทร์จ้า น้องอ้อยศรี .......
วันนี้อากาศดีที่นี่ลอนดอน .......วันเดียวนะจ้าาา ออเจ้าเพราะว่า พรุ่งนี้จนถึง อาทิตย์หน้าฝนตกจ้าาา
ป้าเหรอ ติดหนังสิเจ้าค่ะ ..หนังออเจ้า ดูจนตาแฉะ ไม่มีใครมาสั่งปลาทูเค็ม ป้าก็ดูหนัง จน 
ผมไม่หวี .....หมีก็ไม่ล้างงงงLOLLOL

ติดหนึบหนับ ตอนนี้ คลั่งขนาดว่าที่ร้าน จะสั่งชุดไทยมาใส่ไปประกวดงานสงกรานต์ LOL

น้องอ้อยสบายดีน้อจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2018 at 19:27 - IP: 51.6.109.82 IP Information
  สวัสดีวันสีชมพูจ้า ออเจ้าทั้งหลาย ...

ช่วงนี้ป้าติดหนังเด้อ ม่วนๆ ดูแล้วเพลินดี ป้าชอบมากกก หนังย้อนยุค จะเป็นหนังไทย หนังฝรั่งดูได้ ชอบประวัติศาสตร์...LOLLOL

ถ้าป้าช้าบ้าง หายบ้าง ก็ขอให้เข้าใจว่า

บุพเพฟีเวอร์ เด้อจ้า ออเจ้าทั้งหลาย ไม่เว้นแม้แต่ ลอนดอน ......LOL 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2018 at 06:16 - IP: 51.6.109.82 IP Information

สวัสดีจ้า มาแล้วเด้อจ้า ไม่ได้ไปไหนไกลๆดอก วันนี้ป้ามีนวดแก้อาการ 1 คน ขอนวดแค่วันล่ะ 1 คน ป้าก็จะลงแดงตายแล้วพี่น้องเอ๊ยยย ... การนวดแก้อาการ มันไม่ใช่นวดผ่อนคลายเด้อ พี่น้อง มันต้องใช้พลังงาน ใช้กำลังภายใน ใช้สมองและสองมือ คลึงๆนวดๆ วนๆเวียนๆ อยู่แต่ที่เดียว จนกว่าพวกเส้น ความปวดเมื่อย หรือเส้นเอ็นที่ปวดจะค่อยทุเลาลง

แล้วหมอล่ะ .... หมอก็ต้องตื่นแต่เช้า กินข้าว กินน้ำให้อิ่ม เตรียมตัว เตรียมร่างกาย เพราะว่า ในช่วงเวลาที่นวด ป้าจะกำหนดลมปราณ ( เบิ่งหนังจีนหลายโพด)

ป้าจะใช้พลังงานมากก กว่าจะจบ 1คน เล่นเอาข้าวเหนียวที่กินเมื่อเช้า หายหมดเลย พอนวดเสร็จ เพิ่มข้าวไปอีกปั้น ... เมื่อย !!! 5555 ช่วงนี้อยังไม่มีออเดอร์อาหาร ได้ยินข่าวว่า แม่ค้าจะกลับไทยแบบถาวร จะเลิกขายอาหาร ป้าก็ขอให้ สาวไทยที่คิดจะพาสามีไปอยู่เมืองไทย แบบถาวร คิดยาวๆ และไกลๆ ... คนที่คิดว่า เอาสามีอยู่ ( ในโอวาท) ก็ขอให้โชคดี

ป้าคิดว่า ป้าก็ทำดีที่สุดในชีวิตป้าแล้วนะ อดีตแฟนป้า ป้าก็ปล่อยอ้ายไปทำตามฝัน ฝันอยากไปอยู่ไทยแลนด์ มีคนนวดให้สบายๆ ตอนนี้อ้ายก็ได้ตามความฝันของอ้าย มีเมียรวย สวย และ ดูแลดี แมะ... ช่างเป็นชาวเกาะ ที่ดีจริงๆ ส่วนป้าก็ขออโหสิกรรมให้อ้าย ไปรุ่งเรื่อง ในเกาะสวาทหาดสวรรค์ของอ้าย ..

ตอนนี้มีน้องผู้หญิงอีกคน กำลังมาปรึกษาป้าว่า แนะนำบ้านแถวๆบ้านป้าในระยองให้ด้วย จะไปซื้อแถวนั้น จะย้ายกลับไทย แต่ไม่ไปอยู่อิสาน แต่จะไปอยู่ริมทะเล เอาลูกชายสองคน วัย 5 และ 8 ขวบ กลับไปด้วย ตัวเองไม่อยากอยู่แระ ทำงานเหนื่อย ทั้งช่วยสามีทำงาน ทำความสะอาด ลูกก็มีย่าเลี้ยงให้ แต่ก็ไม่สบาย อยากจะเอาลูกไปไทยให้แม่ช่วยเลี้ยง . ป้าไม่รู้จะบอกอยังไง มาถามป้า ป้าก็ได้แต่บอกว่า. "" เอาที่สบายใจ ถ้าไม่เจอก็ไม่รู้ "" ป้าไม่ได้คิดในแง่ร้ายนะ

บ้านเราผู้หญิงเยอะเกิ้นนนนน คนที่เราคิดว่า วุ้ยยย... ผัวฉันขี้เหร่จะตาย พุงโร ก้นยุบ ฟันเหยิน ไม่มีคนเอามันดอก ....!!!! อย่าคิดแบบนั้น เดี๊ยวมีคนถูกใจ ไอ้พุงโร ก้นยุบ ชอบของแปลก ก็มีถมไป แล้วผู้หญิงบ้านเรานะ ชอบส่งสายตา หวานจนหยด ข้ามไหล่ เรามาตอนเราซื้อกับข้าวนะมีเยอะ ( ขอบอก)

วันนี้ไม่เครียดนะ แค่เบาๆ .... ไปดูหนังก่อนล่ะน่ะ ออเจ้า

Edited by Madamanna - 29 Mar 2018 at 06:21
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2018 at 11:16 - IP: 1.144.108.197 IP Information
   หวัดดีตอนบ่ายจ๊ะป้าแอน ทางนี้ร้อนมากๆจ้า ช่วงวันหยุดอีสเตอร์นี่ อิป้ามีเวลาได้ไปเลาะไสบ่ หรือว่าทางร้านลูกค้าเยอะจ๊ะ
   เย็นวาน ทางชุมชนน้อยๆของหนู ก็มีการกินข้าวเย็นด้วยกัน ลุงๆ ป้าๆ ก็พากันเล่นกีฬากลางแจ้ง คล้ายๆเปตองจ๊ะ หนูก็ไม่เคยเล่น เลยไปเล่นน้ำในสระแทน
   แฮ้ปปี้เดย์เด้อป้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2018 at 13:24 - IP: 1.144.107.17 IP Information
   ป้าแอน หนูเอาดอกบานชื่นมาฝากจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2018 at 21:22 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by nepaljune

หวัดดีตอนบ่ายจ๊ะป้าแอน ทางนี้ร้อนมากๆจ้า ช่วงวันหยุดอีสเตอร์นี่ อิป้ามีเวลาได้ไปเลาะไสบ่ หรือว่าทางร้านลูกค้าเยอะจ๊ะ
   เย็นวาน ทางชุมชนน้อยๆของหนู ก็มีการกินข้าวเย็นด้วยกัน ลุงๆ ป้าๆ ก็พากันเล่นกีฬากลางแจ้ง คล้ายๆเปตองจ๊ะ หนูก็ไม่เคยเล่น เลยไปเล่นน้ำในสระแทน
   แฮ้ปปี้เดย์เด้อป้า

Hellooo กรี๊ดดดด เห็นดอกไม้แล้ว บานชื่นสมชื่อ จริงๆนะหนู ขอบใจมากมายเลยจ้า
ป้าอยากไปเลาะแถวๆ กระท่อมน้อย น้องอ้อยเด้ คือ จะม่วนชื่น มักเลาะน้อ คนมักเลาะ มักม่วน ป้าไปม่วนเรื่อยๆตอนนี้ อิอิ.... ช่วงอีสเตอร์ ทำมาหากินจ้า ทำงานหนัก ร้านคนเยอะ งานหลวง งานส่วนตัวมีเพียบ อิอิ...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2018 at 21:28 - IP: 51.6.109.82 IP Information

สวัสดีทุกๆคนเด้อจ้า วันนี้เป็นวันทำงานวันแรกของเกือบจะทุกๆคน เพราะว่า Easter Holiday ได้ผ่านไปเรียบร้อยแล้ว แต่บรรดาแม่ๆทั้งหลายคงอยังต้องอยู่กับเด็กๆต่อไปเพราะว่า เด็กปิดเทอม Easter ช่วงนี้.

ป้าก็กลับมาทำมาหากินคือเก่า วันนี้มี ปลาส้มต้องนวดอีก5 กิโล ตอนดึก ส่วนเช้า ป้านวดลูกค้าอีก2 ชั่วโมง .... เช้านวดคน เย็นนวดปลา .... เอากับป้าสิ 55555. ทำมาหากินจ้า อยู่ที่นี่ ถ้าไม่ขี้เกียจ ทำงานได้จนแก่ จนเฒ่า ทำไปเถอะ ... มีให้ทำตลอดเลยจ้างานนะ (ถ้าขี้เกียจ หรือผัวเลี้ยง ก็ดีใจนำเจ้า) ป้าเลี้ยงตัวเองจ้า สนุกสนาน ไปตามวัยทอง เมื่อยก็พัก หนักก็วาง แค่นั้นเอง ... ว่างๆก็ไปเที่ยวต่อ "" ขอให้ทุกคนมีความสุข นะออเจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2018 at 08:46 - IP: 51.6.109.82 IP Information
 สวัสดีจ้า สาวเลดี้ทุกคน

ป้าว่าช่วงนี้ สาวๆทุกคน คงพุ๊นนน ไปเมืองไทยกันทุกคนแน่ๆ ไหนจะเด็กๆ ปิดเทอม แถม ...หยุดยาว อีสเตอร์  ส่วนสาวๆคนใดไปเที่ยวเมืองไทย ก็ให้เที่ยวม่วนๆเด้อจ้า ..

ณ เวลานี้ป้าแอน อยุ่งสิค๊าาา ไม่ได้ไปไหนไกลดอกจ้า ไปเที่ยวหนาหนุ่มน้อย ลูกชายหล่าของป้า ส่งข่าวมาว่า **ม่ามี๊ ไอก้อดอะจ๊อบ ** Shocked กรี๊ดดด แม่ดีใจด้วยลูกหล่า  ว่าแล้วคุณแม่ก้วิ่งแจ้นไปหาคุณลุกที่นอกเมือง วุ้ยยย...งานอะไรเหรอค๊าาา ...หล่อขนาดนั้น จะเหลืองานอะไรให้นายทำล่ะค๊าาา...

พี่ชายของน้อง ทำงานในครัวจ้าาาา เป็นพ่อครัว ปลอกหัวมัน หัวเผือกในครัว ...LOLLOL (เก่งมากลูกแม่ ในที่สุด เจ้าก็เจริญรอยตามแม่ ) จักสิหัวเราะหรือ ร้องไห้ดี  ป้าขอขำล่ะกัน .......กร้ากกกกกกก ส่งให่เรียนหมดเงินไปหลายกระสอบมันไม่เรียน อยากเป็นคนปลอกมันฝรั่งในครัว เอ๊าาา .......จัดไป ออเจ้า

ส่วนตัวเล็ก ได้งานในบาร์ เป็นบาร์เทนเดอร์  ......เพิ่งจะเริ่มงานมา1 วีค แค่นี้แม่ก็ปลื้มมม เลยนัดกันกับเจ้าลูกชายตัวเล็ก เดี๊ยวแม่จะเอาเงินไปให้ ค่าเสื้อเชิ๊ตใหม่ที่จะใส่ไปทำงาน อยากเห็นด้วยว่า **แม่จะไปหนีบหัวขาวๆแถวนั้นได้บ่**Shocked

พอถึวันนัด วันอสทิตย์ เจ้าตัวเล็กบอกว่า แม่คงไปไม่ไหวนะ แม่นัดเช้าจัง บ่ายโมงอยังไม่ตื่น เพิ่งไปทดลองงานมา ขอสักบ่าย3โมงนะ ....อ่ะได้ๆ นอนต่อเลยลูก คงจะเหนื่อยไม่ได้นอน (แม่หวังดี )

บ่าย3โมง ป้ากำลังนั่งชิลๆ กินอาหารกับน้องเบบี้ .....วุ้ยเจ้าตัวดี โผล่มา ***ม่ามี๊ ไอขอโทษนะที่บอกว่า กำลังนอน คือพอดี ไอมีสาวหิ้วไอไปตั้งแต่เมื่อคืน อยังไม่ได้นอนเลย **พอพูดเสร้จก็นั่งก้มหน้า อายๆซ่อนยิ้มมม  ป้านั่งขำ หัวเราะสะ LOLLOLLOL  เด้กน๊อเด็ก ไปทำงานวันแรก โดนสาวหนีบเอาไปนอนด้วย ***พระเจ้าาา** ถ้าไปทำงานเป็นปี ป้าต้องซื้อถุงยางเป็นคันรถแน่ๆ..........กร๊ากก

ป้าเลยปลอบใจไปว่า **ไม่เป็นไรลุกชาย โดนสาวหนีบไปนะ แม่ดีใจนะ แต่ถ้าโดนหนุ่มหนีบไป แม่จะหัวใจวายยย ******LOLLOL
วันนั้นน้องเลยเล่าให้ฟังว่า เพิ่งไปฝึกงาน สาวเจ้าอายุแก่กว่า 4 ปี มาเที่ยวแล้วตอนเลิกงาน สาวเจ้าก็มาชวนน้องกลับบ้านด้วย  เหอๆๆๆ ดีนะที่เป็นลูกชาย ป้าไม่ห่วงนี่ถ้าเป็นลูกสาว ป้ามิต้องจับนางไปฉีดยาคุมก่อน กันใว้ดีกว่าแก้ไหม...??Dead

ส่วนไอ้ตัวดต บอกว่า แม่ๆ กลับมาบ้านที ไอซื้อเตียงใหม่ มาช่วยจัดบ้านให้ที มาช่วยโยนสมบัติพ่อ ออกจากห้องของไอให้ที พ่อชอบสะสมบ้าอะไรไม่รู้ ห้องไม่มีที่เดิน ....ว้าววววลูกชายขอร้อง เหอๆๆ   ลืมไปเลยลุกเอ๊ยยย แม่หย่าขาดจากการเป็นคนใช้ **เมียทาสบ้านนั้นมานานแล้ว ทำเอง จัดเอง หรือไม่จัดก็นอนเน่าเลยลูก แม่เข้าใจ ***555555555

ตอนขากลับ ลูกชายคนเล้กเรียกพ่อมารับ ป้าเลยไปเกาะประตูรถคุยกับพ่อของลูก แกบอกป้าว่า ** เข้ามาในรถสิ จะพากลับบ้าน ช่วยไป ทำความสะอาดให้ด้วยสิ บ้านไอรกมากมายเลย *******เชอะShockedShocked   **มีเมียก็ ไปบอกเมียคนสวยโน่นนน ไม่ไปดอก บ้านเธอนะ รกกว่าดง.......Dead

ตอนนี้ป้าว่า **อีพ่อของลูกคงได้สมใจยาก มีเมียสวย และรวยมากก นางไม่แม้แต่จะล้างถ้วย  **** สมน้ำหน้า รังแกตรูตลอด กรรมติดจรวดเลยมรึง....55555555 ขอหัวเราะแน่ สะใจพะย่ะค่ะ......

อดหสิกรรม นะผัวขา LOLLOLLOL
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2018 at 09:32 - IP: 49.231.245.195 IP Information

โอ้ย ป้าแอนนาหัวเราแล้วก็ดีใจ อิ อิ อิ LOLLOLLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2018 at 04:54 - IP: 1.144.110.35 IP Information
   สวัสดี วันสีแดงค่ะป้าแอนนา เห็นอิป้าเงียบๆไป งานยุ่งมากๆใช่ไหมป้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2018 at 06:55 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by Yahoo22

<font size="5" color="#0000ff">
<font size="5" color="#0000ff">
โอ้ย ป้าแอนนาหัวเราแล้วก็ดีใจ อิ อิ อิ LOLLOLLOLLOL

นี่ออเจ้า กลายร่างขนาดนี้เลยเหรอ ....
คนมีเสน่ห์หรือเปล่า ที่เที่ยวไปไล่จับหนูชาวบ้านนะ น่าตี.... ไม่ใช่ไปหลงนายใหม่แล้ว ฤา ออเจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2018 at 07:00 - IP: 51.6.109.82 IP Information

สวัสดี วันสีแดงค่ะป้าแอนนา เห็นอิป้าเงียบๆไป งานยุ่งมากๆใช่ไหมป้า
หวัดดีจ้า อ้อยศรีเอ้ยยย ป้าบ่อยากเว้าเล้ยยย มันอิหยังกันหนักหนา แขกเยอะตลอด มาตั้งแต่วันก่อน อีสเตอร์ ป้าคิดว่า พอพวกฝรั่งกลับมาจาก ฮอลิเดย์ มันจะเงียบ อ้าวววว... แห่กันมาทั้งเมือง เหมือนแจกฟรี ขายน่ารวยจริงๆ ปีนี้ บอสใหญ่จะมา พร้อมทั้งเอาราคาใหม่มาเปลี่ยนด้วย ( จะคอยดูหน้า คนมากินอาหารดูสิ คิดว่า ราคาถูกมั้ง แห่มาเป็นกองทัพ ;( ป้าไม่ได้หยุดได้หย่อนเล้ยยยย ดีนะที่อยังได้หยุดกลางวัน ไม่งั้น หมอนวดนี่แหละ จะได้จองหมอนวดอีกที 55555 น้องอ้อยสบายดีบ่น้อ เอารูปกระท่อมมาให้เบิ่งแน่

คิด ฮอดคือเก่าเด้อ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2018 at 04:01 - IP: 51.6.109.82 IP Information
   สวัสดีจ้าสาวๆเลดี้ และ สาวตระกูลศรี ทุกๆคน ...

ป้าหายหน้าหายตา ไม่ได้ไปไหนนะ ออเจ้า ติดหนัง  ฟินไป สามบ้านแปดบ้าน ต้องเข้าใจนะ ออเจ้าทุกคน  ป้ามีคนมาเช่าห้องร่วมพี่รายนั้นก็ติดออเจ้าเหมือนกัน เราจะแบ่งเวลาดูหนังกันคนล่ะ เวลา LOLLOL  เพราะว่า ความฟินเวอร์ จะได้ไม่ไปรบกนวโสทประสาทของกันและกัน ...อิอิ

ป้าเป็นคนขี้แย (ไม่รู้ว่า มันมีมาตั้งแต่เมื่อไหร่ )ดูหนังทีไร ร้องไห้ ตามหนังได้ทุกเรื่อง....เห่ยยยมากกก LOL บ่อน้ำตาตื้นมากกกก ถึงมากที่สุด  ตั้งแต่เริ่มดูหนังออเจ้า ร้องไห้เกือบจะทุกตอน  (ไม่รู้เศ้ราอะไรกันหนักหนา คนไม่มีความรักก็แบบนี้แหละ ชีวิตมันเศร้า อิอิ)

แล้วงานออเดอร์นี้ก็ปวดกระบาลมากกก เพราะว่า มีลูกค้าสั่งของ   แต่........ไม่เอาที่อยู่ให้ ไม่รับสาย พอเร่งไปทางเพส เอ๊าาาา ....หายจ้อย เอาไงหว๋าาาา  ขอเกาหัวสักทีเถอะ แม่คู๊ณ พร้อมที่จะสั่งของ มีเงินจ่าย  และคิดมาพร้อมแน่นอนแล้วค่อยสั่งเถอะ แล้วถ้าไปนอนเอาตีนก่ายหน้าผาก(ท่าโยคะท่าใหม่นะ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ ) เอ๊ะ แพงไปไหม ขอแคนเซิลลล   อุ้ยยยย...ได้ ไม่มีปัญหา แม่ค้าใจดีเสมอค่าาา เพราะว่า แม่ค้าก็ไม่ได้ ขายให้คุณคนเดียว.........เว้ามาแล้วเมือย ไปตำจอกดีกว่าLOL

ช่วงนี้ชีวิต การงานจะมาเรื่อยๆนะท่านผู้ชม ส่วนเรื่องความรัก ป้าขอเบรคใว้ก่อนแล้วกัน (ไม่มีใครเหรอ...) ปล่าววววว มีเยอะ แต่ขี้เกียจ วัยทองอ่ะ เข้าใจไหมวัยทอง บางวันก็อยากมีแฟน มีโมเม๊นหวานๆ จุ๊กจิ๊ก ๆกัน .....บางวันก็รำคาญ   อย่ามาแตะต้อง ตัวข้า...Dead
ช่วงนี้น่าจะรำคาญเยอะ  ร้อนนน นอนไม่ไดเลย กว่าจะหลับจะหลับ พอหลับแล้วก็ร้อนนนน จะนอนแก้ผ้า อล่างฉ่าง ก็มีพี่สาวร่วมห้อง แกจะได้ด่าเปิง....อิอิ ปากจัดพอๆกัน ฮ่าาาา ....นั่นก็วัยทองพอกัน ถ้าไม่เมา ไมากลับบ้าน 55555555

วันนี้มาบ่นให้ฟังให้หายคิดถึง แล้วก็จะไป ตำจอกแล้วเด้อ ...
อากาศแย่ ฝนตกทั้งอาทิตย์ จะมีแดดไหม ปีนี้ อยังสงสัย กว่าจะได้กลับไทย สงสัยป้าจะขาวกว่า ฝรั่งแน่ๆ Embarrassed
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2018 at 13:20 - IP: 49.231.245.195 IP Information

นี่ออเจ้า กลายร่างขนาดนี้เลยเหรอ ....
คนมีเสน่ห์หรือเปล่า ที่เที่ยวไปไล่จับหนูชาวบ้านนะ น่าตี.... ไม่ใช่ไปหลงนายใหม่แล้ว ฤา ออเจ้า [/QUOTE]

อันนี้ เจี๊ยบก็ไม่รู้ค่ะป้าแอนนา ช่วงนี้งงๆ กับเขา เราอยู่หางๆ ไม่ถาม ไม่ได้อยากรู้ เขาคงอยากชวนคุยมัง แต่ยุ่งค่ะ ไม่มีเวลาไปใส่ใจใคร 5555
เอาส้มตำถาดมาทานกันค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2018 at 07:33 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by Yahoo22

คนมีเสน่ห์หรือเปล่า ที่เที่ยวไปไล่จับหนูชาวบ้านนะ น่าตี.... ไม่ใช่ไปหลงนายใหม่แล้ว ฤา ออเจ้า

อันนี้ เจี๊ยบก็ไม่รู้ค่ะป้าแอนนา ช่วงนี้งงๆ กับเขา เราอยู่หางๆ ไม่ถาม ไม่ได้อยากรู้ เขาคงอยากชวนคุยมัง แต่ยุ่งค่ะ ไม่มีเวลาไปใส่ใจใคร 5555
เอาส้มตำถาดมาทานกันค่ะ

[/QUOTE] Thank you 😘😘😘 สำหรับส้มตำถาดนะออเจ้า .... ขอบคุณหลาย ท่านสวเจี๊ยบ ชีวิต ความรักเป็นจั่งได๋น้อจ้า ป้าอยากฟัง อิอิ.... คนที่ไม่มีความรักใจหัวใจ เป็นคนแข็งกระด้างนะออเจ้า เพราะฉะนั้น เราต้องพยายามหวานนิดๆ เปรี้ยวหน่อย ๆอิอิ... ว่าแต่เขา อิเหนาเป็นเอง ( ป้านะขวานผ่าซาก ) ดังโป้กๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2018 at 17:11 - IP: 1.144.104.118 IP Information
   ป้าแอนนา ใกล้จะถึงวันสงกรานต์แล้ว ทางลอนดอนคึกคักบ่ เพื่อนๆทางเมืองไทย ต่างก็เริ่มกลับบ้านกันแล้ว รถกะเริ่มติดเนาะ เว้ามา กะคึดฮอดบ้านแฮง
   พรุ่งนี้หนูกะสิออกเดินทางคือกัน ลงใต้ไปเมือง Tamworth เอารถเข้าศูนย์ ตรวจเช็คสภาพกันหน่อย ใช้งานมันมานานแล้ว และจะแวะไปเยี่ยมเพื่อนด้วยจ้า ไม่เจอกันนาน 2-3 เดือนแล้ว
   แฮ้ปปี้เดย์เด้อป้า สุขสันต์วันสงกรานต์ด้วยจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2018 at 08:28 - IP: 51.6.109.82 IP Information

ป้าแอนนา ใกล้จะถึงวันสงกรานต์แล้ว ทางลอนดอนคึกคักบ่ เพื่อนๆทางเมืองไทย ต่างก็เริ่มกลับบ้านกันแล้ว รถกะเริ่มติดเนาะ เว้ามา กะคึดฮอดบ้านแฮง
   พรุ่งนี้หนูกะสิออกเดินทางคือกัน ลงใต้ไปเมือง Tamworth เอารถเข้าศูนย์ ตรวจเช็คสภาพกันหน่อย ใช้งานมันมานานแล้ว และจะแวะไปเยี่ยมเพื่อนด้วยจ้า ไม่เจอกันนาน 2-3 เดือนแล้ว
   แฮ้ปปี้เดย์เด้อป้า สุขสันต์วันสงกรานต์ด้วยจ๊ะ

สวัสดีจ้า น้องอ้อยศรี. ขอให้มีความสุข ทั้งกาย และใจ สุขภาพร่างกายแข็งแรง ในวันปีใหม่ไทยน้อน้องอ้อย . ป้าสิบอกให้ว่า ป้าอยุ่งคักอยุ่งแน่ ทั้งงานประจำ งานอาสา บ่อยากเว้าเล้ยยยย .. ช่วงนี้จะเข้าสงกรานต์ ทางวัดพุธประธีป กรุงลอนดอน จัดวันอาทิตย์ ที่15 เมษายน จ้า. ที่ร้านหยุด1 วัน ปล่อยทุกๆคนไปร่วมงานกันเต็มที่

ที่มันแย่คือป้าต้องวิ่งหาชุดไทยให้ทุกคนแต่งตัว สืบเนื่องมาจากว่า ความผิดพลาดในการสั่งชุดไทยมาจาก อินเตอเน็ต แต่ใส่ไม่ได้สักคน สั่ง5 ใส่ได้2 ตัวเล็กคือป้ากับน้องเบบี้ นอกนั้น เหวออออ. .... ตุ่ม ดีๆนี่เอง ป้าเลยต้องเป็นฝ่ายจัดซื้อ จัดหาให้ใหม่ วุ่นวายดีแท้ 5555 ... งามอย่างไร จะเอารูปมาลงให้ชม เจ้าค่ะ ขอให้เดินทาง โดยสวัสดิภาพจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2018 at 08:34 - IP: 51.6.109.82 IP Information

สวัสดีปีใหม่ไทยกันทุกๆคนน้อ ทางเมืองไทย คงเดินทางกลับบ้านกันหมดทุกคนแล้วน้อ เสียดาย ตัวป้าเอง คงไม่ได้กลับจ้า เพราะว่า .... ป่วยยย ( โรคเดิมจ้า ทรัพย์จาง ) ส่วนโรคเลือดจางมีมาแต่กำเนิด. ม่ให้มาอยู่แล้วจ้า ส่วนโรคทรัพย์จาง เพิ่งจะมาเป็นตอนโตและแก่แล้ว นี่แหละจ้า อิอิ...

ใกล้จะเข้าปีใหม่ไทย ป้าก็ดีใจใหญ่จะได้ใส่ชุดไทย เลยสั่งเพื่อนจากอินเตอร์เน็ต วุ้ยยยย... สวยดีมีราคา ใส่แล้วคงสวย ชุดไทย ตัดเย็บด้วยลายผ้าถุงไทย ผ้าสไบแถบ นางแบบใส่แล้วสวยมากกก เขาบอกว่า มีขนาดเดียว Free Size พวกเราก็คิดว่า สั่งมาใส่เป็นทีม เหอๆๆ จ่ายไป 5 พันบาทกว่าๆ อีก1 วีค ของมาถึง

พอของมาถึงป้าเอามาเปิดออกดู "" คุณพระช่วยด้วย "" กางเกงตัวนิดเดียว ไซย์เด็กม้างงง ใส่ได้มี2 คนคือป้ากับน้องเบบี้ เพราะว่า เอวแค่ 30 นี่ขนาดเอวยางยืดอยังใส่ได้แค่นี้ แล้วววว ลูกช้างน้ำอีก 1 คน หนัก 60 , 65 และ 70 กิโลกรัม จะเอาอะไรใส่ ...???

นี่ล่ะน๊าาา สั่งของทางเมืองไทย ทางออนไลน์ต้องทำใจ 100% ว่า ของจะไม่เหมือนที่ส่งมา หรือไม่ได้ในแบบที่ตัวเองคิดว่า ใส่ได้ ... เพราะว่า เราอยู่ต่างประเทศไม่ได้อดยากเหมือนอยู่เมืองไทยนะค่าาาา ทุกคนเกินสมบูรณ์ กันถ้วนหน้า

รีเชพชั่น อ้วนมากก ขนาดว่า "" หมอสั่งหยุดกินทุกอย่าง ก่อนที่จะไม่ได้กิน "" แล้วชุดที่สั่งมา. โอ้พระเจ้า สาวไทยที่เมืองไทยนะ ( ไม่มีใส้กันนะค๊าาาา) เพราะว่า เอวเล็กมากกก มันฟรีไซย์ที่ไทยแลนด์ สำหรับคนไทยที่เมืองไทยค่าาา ไม่ใช่สาวไทยกินชีสสส.

ตกลงว่า บุญหรือกรรมก็ไม่อยากพูด ป้าต้องรับผิดชอบในการสั่งชุดไทย ป้าก็เลยจะต้องออกไปวิ่งหาผ้าตามตลาดแขก มาทำโจงกระเบน ให้ทุกคน เพื่อทดแทนชุดที่ใส่ไม่ได้ ฮืออออ ... ( จำเอาใว้อีป้าแอน อย่าไปสั่งของทางเน็ตอีก ) ป้าโดนพี่ที่ร้าน สวดยับ .... ขอบอก

ตอนนี้ป้าเลยต้องหาผ้ามาให้ทุกคน ผ้าสไบนะครบคน แต่โจงกระเบนนะ หายากส์ เพราะว่า ผ้าแขกมันก็มีลายแขก เหออออ ส่วนผ้าสี มันก็ล้วนไปไม่งาม ตอนนี้ป้าจะลมจับ ใกล้วันเข้ามาทุกที ขาดอีก 3 คนอยังหาผ้าไม่ได้เลยนี่ พรุ่งนี้จะลุยตลาดอีกรอบ ลุ้นนะทุกๆคน งานนี้ จะได้เป็น เพสันนิวาต หรือ บุพเพอาละวาดป้า ถ่าเบิ่ง...555

Edited by Madamanna - 12 Apr 2018 at 08:47
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2018 at 08:38 - IP: 92.40.248.195 IP Information
สวัสดีวันสงกรานต์จ้าสาวเลดี้ ทุกคน สวัสดีวันปีใหม่ไทยเด้อ จ้า :) ขอให้สาวเลดี้ตระกูลศรีทุกคน เดินทางกลับบ้านปลอดภัยกันทุกคนเลยนะคะ . ป้าขอให้ทุกคนจงโชคดี อย่าเจ็บ อย่าจน มีความสุขใจกันทั่วหน้า ส่วนป้า ป้ามีความสุขดี . วันนี้ป้าอยู่ที่ไหน รู้ไหม ..??? ป้าโดนพี่ที่เช่าห้องลากป้ามาใน Soho in London

ป้าอยากจะบอกว่า “”
ตรูไม่น่าจะมาตามพี่แกเล้ยยย”” วัยทองนี้ควรจะเข้านอน ตามเวลาตื่น ตามเวลา แต่ตอนนี้ป้านั่งดื่มอยู่ที่ บาร์ ใน soho ที่ไหน เหรอค่า... ที่บ่อนคาสิโนไง ...

ป้าไม่ได้เก่งกล้า สามารถอะไร ดอกจ้า ป้ามาเป็นเพื่อนเขาเฉยๆๆๆป้าอยากรู้ อยากเห็น พอพี่สาวแกชวนมา ป้าก็แต่งตัวมาเลย ทั้งๆที่ ดื่มไปแล้ว 2 แก้ว ไวน์แดง แล้วตอนนี้ป้า มานั่งเล่น นั่งดูเขาเล่น การพนันกัน พี่สาวคนที่เช่าบ้านป้า เขาทำงานนวด เหนื่อยทุกวันกว่าจะได้เงิน แกแอบหนีป้ามาบ่อนคาสิโนบ่อยๆ ป้าไม่เคยมานะ นี่ครั้งแรก ป้ามานั่งเฝ้าแกนี่ จะบอกให้รู้ว่า ‘“” กว่าป้าจะได้เงินมา สัก 5 ปอนด์ป้าต้องทำงานหนัก จะเอามาโปรยเล่น แบบนี้คงไม่ใช่”””

พี่สาวแก เป็นเมียฝรั่ง ที่ร่ำรวย ใจกว้าง แกสุขสบาย แกเลยเลี้ยงข้าว เลี้ยงน้ำป้าตลอด แกก็รู้ว่าป้านะไม่ใช่คนเล่น จึงไม่เคยชวน แกเหมารถแท็กซี่มาเองตลอด คราวนี้แกมายืมเงินป้า อยากมาบ่อน ป้าเลยขอติดตามแกมา โอ้ววว ... พระเจ้า แกพกเงินมา เป็นพันปอนด์
ป้าเสียดาย การทำมาหากินมันยากส์ แต่คนเล่นไม่เคยสนว่า. มันจะเยอะหรือไม่ ป้านั่งดูแกเล่นที่ เหรียญล่ะ 2 ปอนด์ตั้งใว้ ตั้งๆ เหอๆๆๆ ป้าจะเป็นลม ( ขี้เหนียวเห็นโยนเงินทิ้ง ก็เสียดาย )

Edited by Madamanna - 13 Apr 2018 at 08:51
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2018 at 08:55 - IP: 92.40.248.195 IP Information
การเล่นกีฬาการพนัน มันไม่ช่วยใครนะ ป้าไม่สนับสนุน แต่ป้าเข้าบ่อน ทุกคนคงจะยันหัวชนฝา ถ้าป้าไม่เล่น ป้าเข้าทำไม...??? ป้าไม่เล่นจ้า ป้าเสียดายเงิน ถ้ามีคนให้เงินป้าไปเล่น ป้าเล่นนะ แต่เงินตัวเองไม่เอ๊าาาา ทำงานกว่าจะได้ ป้าต้องทำทั้งคืนกว่าจะได้ 25 ปอนด์ นี่มานั่งเล่น เป็นพันๆปอนด์””””””””ไม่มีทาง “”””””

Edited by Madamanna - 13 Apr 2018 at 08:58
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2018 at 14:54 - IP: 1.129.109.172 IP Information
   สวัสดีค่ะป้าแอน เพื่อนๆทางเมืองไทย ก็พากันใส่ชุดไทยกัน สวยงามคัก เห็นแล้วหนูกะเสียดาย ที่ไม่มีโอกาสเหมือนเขา สนุกสานกันคักทางโน้นน่ะ
   วันนี้หนูยังคงอยู่ที่บ้านเพื่อน ที่ Currabubula จ้า พรุ่งนี้ถึงจะกลับบ้านกัน เพื่อนอีกคน ก็รออยู่ทางโน้นแล้วล่ะ อ้อ เมื่อเย็นวาน ลมแรง ลูกเห็บตก ก้อนเบ้อเร้อเลยป้า อากาศหนาวมาแล้วจ้า
   รอดูรูปสาวงามอยู่เด้อป้าแอน
Back to Top
nart_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nart_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2018 at 20:17 - IP: 1.10.252.173 IP Information
สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะป้าแอนนนน พี่อ้อยศรี และสาวๆทุกคนจ้า :) :)
หนูหายไปนานนนนนนนนนมากกกกกกกกกก ป้าแอนสบายดีนะคะ แต่ก็แวะมาอ่านยามว่างๆ ตามอ่านบ่หมดเด้อ ลัดดักหน้าป้าแอนตรงนี้ก่อน วันนี้ป้าแอนไปเลาะสาดน้ำแถวใหนน้ออออ
หนูกละบบ้านต่างจังหวัด อย่างร้อนเด้อจ้าาา 39 องศา จิเป็นลม น้ำก็บ่ออกไปสาดน้ำเขาดอกจ้าา

พี่อ้อยศรี ไปเลาะทางใด๋มา มาเล่าให้ฟังนำเด้อ เดี๋ยวสิจอบมาอ่านเงียบๆ อิอิอิอิ
Wanna be in the right place with the right One...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2018 at 07:14 - IP: 51.6.109.82 IP Information

สวัสดีค่ะป้าแอน เพื่อนๆทางเมืองไทย ก็พากันใส่ชุดไทยกัน สวยงามคัก เห็นแล้วหนูกะเสียดาย ที่ไม่มีโอกาสเหมือนเขา สนุกสานกันคักทางโน้นน่ะ
   วันนี้หนูยังคงอยู่ที่บ้านเพื่อน ที่ Currabubula จ้า พรุ่งนี้ถึงจะกลับบ้านกัน เพื่อนอีกคน ก็รออยู่ทางโน้นแล้วล่ะ อ้อ เมื่อเย็นวาน ลมแรง ลูกเห็บตก ก้อนเบ้อเร้อเลยป้า อากาศหนาวมาแล้วจ้า
   รอดูรูปสาวงามอยู่เด้อป้าแอน
สวัสดีจ้าน้องอ้อยศรี ... สุขสันต์วันปีใหม่ไทย ขอให้มีความสุข ความร่มเย็นเหมือนน้ำฝน ที่ตกมาใส่อังกฤษอยู่ตอนนี้เด้อ....::). บ่อยากพาก ฝนตกบ่หยุด บ่หย่อน ปีนี้ เมืองผู้ดี ดอกไม้บ่ทีจักดอก ต้นมีนาคม หิมะตกหนัก พอมาเมษายน ดอกไม้ออกดอกกัน ทุกปี   มาปีนี้ หิมะแล้ว มาต่อฝน หนาวววว ..:( ฮ่วยยย ดอกไม้แทบจะบ่ออกดอก ต้นไม้ อยังไม่กล้าผลิใบ คิดเบิ่งว่า มันจะแย่ขนาดใด๋ ป้าอยิ่งป่วยเป็นโรคซึมเศร้า อ้าวววว .... รอแดด ทุกวันๆ ไม่มี ป้าจะบ้าสิค่าาา มันมืดดดด

ป้าเพิ่งไปงานมา วันอาทิตย์อยังไม่มีเวลา อัพเดท รูปภาพเลยจ้า เดี๊ยวเอามาให้เบิ่ง ป้าเมาตลอด ช่วงนี้ เดี๊ยวมาจัดให้ ถ้าเครื่องคอม มันอยังทำมาหากิน ให้ป้าอยู่นะ

Edited by Madamanna - 17 Apr 2018 at 07:16
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2018 at 07:30 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by nart_ka

สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะป้าแอนนนน พี่อ้อยศรี และสาวๆทุกคนจ้า :) :)
หนูหายไปนานนนนนนนนนมากกกกกกกกกก ป้าแอนสบายดีนะคะ แต่ก็แวะมาอ่านยามว่างๆ ตามอ่านบ่หมดเด้อ ลัดดักหน้าป้าแอนตรงนี้ก่อน วันนี้ป้าแอนไปเลาะสาดน้ำแถวใหนน้ออออ
หนูกละบบ้านต่างจังหวัด อย่างร้อนเด้อจ้าาา 39 องศา จิเป็นลม น้ำก็บ่ออกไปสาดน้ำเขาดอกจ้าา

พี่อ้อยศรี ไปเลาะทางใด๋มา มาเล่าให้ฟังนำเด้อ เดี๋ยวสิจอบมาอ่านเงียบๆ อิอิอิอิ
หวัดดีปีใหม่ไทยจ้า น้องนาต

เวลคัม แบค....:) หายไปนานนมากกก มาช้าดีกว่า ไม่มานะ
น้องสบายดีเนอะ ป้าก็อยู่เลาะๆ แถวนี้แหละค่าาา กะว่า จะกลับไทย .... แต่เอาไงดีล่ะ ผัวดั้นนนมาทิ้งกัน แล้วววฉ้านนน จะเอาหน้าไปตอบชาวบ้านเขาว่าไง ...;(. เอ่อ เอ่อออ คือว่า คือว่า ผัวไปมีเมีย ใหม่แล้วค้าาาา...) ฮืออออ แล้วชาวบ้านเขาก็จะสมน้ำหน้า มรึงงงง ไม่มีน้ำยา ..!!!!! 5555 คิดถึง และคิดฮอดจ้า อยู่ดีมีแฮงเด้อ...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nart_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2018 at 22:32 - IP: 223.24.67.142 IP Information
คุณป้าแอนนน หนูสบายดีอยู่ค่าาา เป็นแบบเรื่อยๆเปื่อยๆเด้อจ้ะ จักจิเรียกว่าหยังดีเนาะ
ป้าแอน อั่นวาสามีมีแล้วปวดหัว ก็จงอย่ากลัวยามอยู่คนเดียว สิ่เปรี้ยวซำได๋ก็ได้เด้ออทีนี้ ค่อยๆดูไปค่ะป้าาา อยุ่ทางนี้คอยเป็นกำลังใจให้จ้า

ขอตัวไปนอนก่อนนะคะ พรุ่งนี้ต้องเดินทางกลับเมืองหลวง เมืองฟ้าแล้ววว หนูยังขี้เกียจอยุ่เลยยย

ราตรีสวัสค่าาา
Wanna be in the right place with the right One...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2018 at 14:27 - IP: 1.129.107.46 IP Information
   สวัสดียามแลงค่ะป้าแอน แดดทางออสยังดียุ ดอกดาวเรือง และดอกบานชื่น ยังบานแข่งกันทุกวัน หนูกะชื่นชมสวนดอกไม้ของตัวเองทุกวัน นั่งดูผึ้งเอย ผีเสื้อเอย พากันมาดมดอมดอกไม้ ฮ่วย ความสุขเล็กๆ ความสุขน้อยๆเนาะป้า
   สิบอกว่า หนูได้ผักแพรวมาปลูกแล้ว กลิ่นหอมชื่นใจคัก อยากกินอาหารเวียดนามมากๆจ้า

ฮาลิ้วววววววบบ น้องนาถศรี คิดฮอดแฮง ไปฮอด กทม ไป่น้อ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2018 at 19:22 - IP: 51.6.109.82 IP Information
Originally posted by nart_ka

คุณป้าแอนนน หนูสบายดีอยู่ค่าาา เป็นแบบเรื่อยๆเปื่อยๆเด้อจ้ะ จักจิเรียกว่าหยังดีเนาะ
ป้าแอน อั่นวาสามีมีแล้วปวดหัว ก็จงอย่ากลัวยามอยู่คนเดียว สิ่เปรี้ยวซำได๋ก็ได้เด้ออทีนี้ ค่อยๆดูไปค่ะป้าาา อยุ่ทางนี้คอยเป็นกำลังใจให้จ้า

ขอตัวไปนอนก่อนนะคะ พรุ่งนี้ต้องเดินทางกลับเมืองหลวง เมืองฟ้าแล้ววว หนูยังขี้เกียจอยุ่เลยยย

ราตรีสวัสค่าาา

หวัดดีจ้าน้องนาตศรี ขอให้เดินทางถึงเมืองหลวงโดยปลอดภัยเด้อจ้า

อั่นว่า ปู้ชาย ก็คงจะต้องหาไปเรื่อยจ้า ตอนนี้ก็มีกิ้๊ก จะว่าแฟนก็คงไม่ใช่ แค่คุยๆกัน ต่างคน ต่างก็แก่ และกลัวโดนหลอกมากกว่า 
ไม่รู้ใครจะหลอกใครล่ะ (มีแต่ไข่เน่าให้หลอก) LOLLOL

ขอให้มีความสุขเด้อ ว่างๆ ก็เอาชีวิตในเมืองหลวงมาเล่าให้กันฟังบ้างนะ 

คิดถึงเสมอ
ป้าแอนนจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nart_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2018 at 07:38 - IP: 27.55.101.154 IP Information

สวัสดียามแลงค่ะป้าแอน แดดทางออสยังดียุ ดอกดาวเรือง และดอกบานชื่น ยังบานแข่งกันทุกวัน หนูกะชื่นชมสวนดอกไม้ของตัวเองทุกวัน นั่งดูผึ้งเอย ผีเสื้อเอย พากันมาดมดอมดอกไม้ ฮ่วย ความสุขเล็กๆ ความสุขน้อยๆเนาะป้า
   สิบอกว่า หนูได้ผักแพรวมาปลูกแล้ว กลิ่นหอมชื่นใจคัก อยากกินอาหารเวียดนามมากๆจ้า

ฮาลิ้วววววววบบ น้องนาถศรี คิดฮอดแฮง ไปฮอด กทม ไป่น้อ

พี่อ้อยศรี สวัสดีค่าาา
ตอนนี้น้องถึงกรุงเทพแล้วละ เริ่มทำงานวันแรกจังแม่นยุ่งหลายเด้ออ ค้างเติ่งมาจากสงกรานต์ 😣😣😣😣 คนก็ยังคร้านอยู่ อิอิอิ

พี่อ้อยศรี เอาดอกไม้ ผีเสื้อ มาเชยชมนำแนเด้อออ
เดี๋ยวน้องขอตัวทำงานก่อน ว่างๆจิแวะมาใหม่จ้าาา
คิดถึงๆ
Back to Top
Lord Thamon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lord Thamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2018 at 09:27 - IP: 183.89.62.58 IP Information
สวัสดีป้าแอน พี่เจี๊ยบ อ้อยศรี น้องนาถศรี และสาวแฟนคลับป้าแอนทุกผู้ทุกคนค่า
น้องแวะมาสวัสดีจ้า น้องลักเมือบ้านตั้งแต่วันที่ 7 เมย แล้วจ้า วุ้ยไปฮอดบ้านหนาวพะนะ
ได้ต้มน้ำให้ยายให้ลูกให้หลานอาบเดือนห้าป้าเอ้ย งึดหลายอากาศประเทศไทยเฮา
สองมื้อต่อมา ฮ้อนว่าแม่นตับสิแตกปานซ้อมนอนเล่นในกระทะทองแดง  LOLLOL

ป้าแอนอย่าฟ้าวมีแฟนเด้อ เป็นโสดเป็นหมู่น้องก่อน LOLLOL
Don't live your life with anger and hate in your heart. You'll only be hurting yourself more than the people you hate.
Back to Top
Page  <1 288289290291292 297>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.402 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters