Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน

Page  <1 292293294
Author
Madamanna View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
    Posted: 03 Jul 2018 at 06:47 - IP: 80.189.213.60 IP Information
Originally posted by nepaljune

สวัสดีค่ะป้าแอนนา เช้านี้ตื่นมาก็เจอข่าวดี ที่น้องๆทั้ง 13 คน ที่ติดอยู่ในถ้ำปลอดภัยกันทุกคน ดีใจจนน้ำตาไหลเลย ติดตามข่าวตลอด ลุ้นทุกวัน

อิป้าเป็นจั่งใดบ้าง ซำบายดียุบ่

@พลอยฮอท อ้อยสบายดีจ้า แต่หนาว

หวัดดีจ้าอ้อยศรี เอ้ยยย สบายดีบ่หล่า 

ป้าติดตามข่าวทีมหมูป่ามาตั้งแต่วันแรกพุ่นล่ะ เปิดติดตามทุกวัน ทั้งวัน มื้อได๋จะพ้อเพิ่น  มื้อนี้เจอแล้ว ป้าดีใจนำจนน้ำตาไหล ลิโตนพ่อกับแม่ของน้องๆ แค่เจ้าลุกชายป้า ไปเที่ยวต่างปรเทศ ป้าอยังเป็นห่วง .....นี่หายเข้าถ้ำ ไม่ใช่ล่ะ 

น้องๆ ปลอดภัยดี ถึงมือโปรแล้วป้าดีใจ 
ช่วงนี้ป้าสบายดีอยุ่หล่า จะบ่สบายกะตรงขานี่ล่ะ กำลังหัดเดิน ขาอยังไใาเข้าที่ ออกจ้อกกิ้งไม่ได้ เวลาเดินก็ขัดๆในเข่า นิดนึ่ง ต้องใช้เวลานะ

ส่วนการงาน ป้าไปหางานนวดทำแล้ว ส่วนงานร้านอาหาร ป้าก็อยังทำ6 วัน  แต่ไม่ใส่ใจแระ .......ทำทุกอย่างเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ เลิกสนใจคนในนั้นซะ จะอะไรก็แล้วแต่ ป้าเลิกพูด เลิกคุย เอาตัวเองถอยออกมาจาก สิ่งที่เราไม่มีความสุข ใกล้ชิดมาก ก็ผูกพันธ์มาก ป้าจึงเลิกสนใจ เลิกใส่ใจ ไปทำงานตามหน้าที่ ......ก็พอ 

บางที การที่เราแคร์คนทุกคน มันทำให้เราทุกข์นะ ป้าเจ็บใจมากมาย ทำเหมือนเราไม่มีที่ไป สิ้นไร้ไม้ตอก คนน้อคน ....

มาบ่นให้ฟัง แล้วก็จะไปนอน อิอิ 
แฮปปี้เดย์จ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2018 at 21:41 - IP: 80.189.213.60 IP Information
   สวัสดีจ้า เป็นไงน้อ ทุกคน 

หลังจากที่อดตาหลับ ขับตานอนมา 9 วัน วันนี้หลับลงแระ พอรู้ข่าวน้องๆ ทั้ง13 ชีวิต รอดตาย ป้าเพิ่งจะได้เลิกเฝ้าหน้าจอ ดีใจกับพ่อแม่ของทุกๆคน ดีใจกับความสามัคคี ของทุกฝ่าย .....ดีใจจนน้ำตาไหล CryCry

ขอให้ทุกคนมีความสุขหลายๆเด้อ บุญรักษาจ้าทุกคน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2018 at 07:19 - IP: 80.189.213.60 IP Information
   สวัสดีวันสีฟ้าๆ จ้า วันนี้ป้าทำใจได้หลายอย่างแระ เลยจะมาต่เรื่องหลอน 

ตอน2 ...เมืองแดรกคิวล่าLOLLOL

หลังจากที่ป้าก้าวเข้าบ้านมา คือ ตื่นเต้นนะ ตื่นเพราะว่าบ้านโบราณหลังนี้มันแปลกมากกก มันใหญ่โต มโฆฬารมากก จะว่ามันเก่า แต่ก็อยังไม่ได้แก่มากมาย อาจจะเพราะว่า มีคนอยู่ก็ได้ คุณปู่พาเข้าห้องที่สองซ้ยมือ ต่อจากห้องน้ำ คือห้องครัว ....

ห้องครัวค่อนข้างใหญ่และกว้าง แต่ฝาผนังด้านขวามือป้านี่สิ น่าสนใจกว่า ...Shocked จะอะไรล่ะ พระเจ้า ........จานสีน้ำเงิน ที่เป็นลายน้ำเงินฟ้า โบราณๆ ป้าคว่ำจานอ่าน วันเดือนปี ที่ผลิต ..........โอพระเจ้า จอร์จ 1879 หรือ 1901  กรี๊ดดด.Shocked นี่มันจานโบราณ เต็มตู้พรืดดด มีแต่สีน้ำเงินลายนั้น โชว์ใว้เยอะมากก หรือแม้แต่จานกินข้าว ถ้วยนำชา จานรอง หรือแม้แต่ ถ้วยกาแฟป้า เป็นชุดน้ำชาเก่าๆ กระเบื้องอย่างดี ข้างๆ พิมพ์ลาย พระราชินี อลิซาเบส องค์ปัจจุบัน แต่งงาน .......Shocked

แล้วในครัวนะ สิ่งที่ใหม่ทีสุดคือ เตาแก๊ส ที่คุณปู่เอามาติดตั้งให้คุณแม่ที่แก่แล้วใว้ต้มน้ำชา มีสิ่งอำนวยความสะดวกสมัยใหม่ คือ ไมโครเว  และกาต้มน้ำ นอกนั้น เตาเก่าๆ ที่หนา หนัก อยังใช้ถ่านหินติดไฟข้างล่าง เตาทั้งเตาร้อนนน แบบว่า ใช้ได้ทั้ง5 ชั้นเลย ...และรู้สึกว่า โต๊ะกินข้าวจะเป็นของปัจจุบัน จากอีเกียร์ LOLLOL
     แต่พื้นห้อง ถูกรื้อออกจนหมด เหลือแค่แผ่นไม้เก่าๆ ใว้เดินก้อกๆ เวลาลากขา บรื๊อออ......หลอนได้นะ ส่วนหน้าต่าง จะเป็นบานสูงจากพื้น ท่วมเขา แล้วหน้าต่างบายยาว จรดเพดานสูง ซึ่ง..........มีห้องนี้ กับห้องรับแขกเท่านั้น ที่เพดานสูง นอกนั้น .....ป้าว่า คนสมัยก่อนตัวเทาป้าแน่เลย ......กร๊ากกกก เพดานเตี้ยมากกก Big smile

ส่วนที่พีคสุดๆคือ พอมองขึ้นไปด้านขวามือ ของซิงค์ล้างจาน จะมีแผงคล้ายๆ แผงจ่ายไฟ แล้วมีสายต่อมาเป็นท่อเท่ากับท่อแก๊ส  
   ป้าเลยถามคุณปู่ **นี่มันเก่าขนาดว่า สายไฟต่อมาจากตู้ไฟตรงนี้เหรอ แปลกเนอะ ...ตู้จ่ายไฟตามห้อง ป้าว่า .......    คุณปู่บอก ตู้ไฟที่ไหนล่ะ .....มองดูป้ายที่เขียนใว้ดิ..มีชื่อห้อง  มันเป็นกระดิ่งเรียกคนใช้ บ้านนี้เคยเป็นบ้านเจ้านาย คงจะรวยน่าดู มีห้องคนใช้มีกระดิ่ง มีห้องใต้ดิน มาจะพาไปดู .......
  อัยย่ะ ......(นี่คุณปู่จะเก็บฉันใว้ในห้องใต้ดินไหมเนี๊ยะ ) คิดแล้วก็ขนพอง ดูหนังผีเยอะ หลอนตัวเอง 
ตรูมาผิดที่ป่าวววน้อ . และมาที่นี่ มีคนเดียวที่รู้ คือเพื่อนสาวแม่สื่อ แล้วถ้าเกิดนางหลอกป้า มาให้แดรกคิวล่าดูดเลือด ตรูจะรอดไหมน้อ .....LOL

ห้องต่อจากครัวเป็นห้องรับแขก  ห้องนี้แหละที่คนอังกฤษทั้งหลาย จะใช้ชีวิต ทั้งชีวิตในห้องนี้ เพราะว่า พอป้าเดินเข้ามา โอ๊ ขุ่นพระ   ด้านขวามือป้า มีตุ๊กตา หน้าตาน่ากลัวแขวนใว้ข้างฝาเก่าๆ และมีตู้ข่างล่างที่เก็บของสะสม สารพัด ซึ่งไม่ได้เป็นระเบียบ วินัยอะไร คิดถึงสภาพคนแก่ๆ ที่เดินคลำทางเดิน หยักแหย่ หยักยัน และอีกคนคือคุณพ่อคุรปู่ ที่หัวล้าน ตรงกลางแล้วมรผมยาวๆ ขาวๆ หนวดเฟิ้ม และที่แน่สุด แกเป็นจิตรกร แกจะอาจแค่ไหน ....ตอนแก่ 
   ด้านซ้ายสุดของห้องตั้งของที่ระทึก จากที่ต่างๆ เต็มไปหมด รกรุ่งรัง วางทับๆกันซ้อนกัน และด้านหน้าตู้ มีโซฟาเดียว 2ตัวใหญ่ วางข้างกัน หันหน้าออกหน้าต่าง มองดูโซฟาของคุณทวดทั้งเก่า ทั้งทะมึน (ตรูจะรอดไหม นะโมๆๆๆ ) สวดมนตร์ตั้งแต่เดินเข้าบ้านLOL และที่แน่มากๆ คือ มันไม่เคยถูกทำความสะอาดมา ...........กี่ชาติแล้ว ?????????  คิดดูว่าฝุ่นมันจับของทุกชิ้น เหวอออ เชียวแระ LOL

ที่พีคสุดคือ ห้องทุกห้องเต็มไปด้วยของเก่า หนังสือเก่า 1700-1800 ป้าดดด เก่าได้ใจ จับทีกลัวตืดมือมาเลย  หน้าห้องรับแขกติดกระจกบานใหญ่ ใหญ่มากกกกกกก แบบว่า ยืนได้ 5คนเต็มกระจกอ่ะ หน้ากระจก มีลูกแก้วใหญ่มากกก อีกแระเท่าลูกฟุตบอล แขวนใว้หลายลูก ตู้โชว์ตู้นี้ ต้นไม้ตาย ต้นไม้ขาดน้ำ กระบองเพชร เกือบๆจะตาย ทุกชนิดที่วางใว้ ไม่เคยมีใครจับอีกเลย .....ไม่รู้กี่ชาติ ขลังมากกก ขอบอก ......

ป้าถามคุณปู่ ...**แน่ใจนะว่า ยูได้รับมรดกมา นี่มันบ้านเก่า โบราณแล้วการซ่อมแซมมันคงจะราวๆ ล้านปอนด์โน่นนมั้ง  ยูแน่ใจนะว่า จะบำรุงมันได้ ***  คุณปู่บอก ก็ซ่อมเท่าที่จะซ่อมได้ ดูแลไม่ไหว พ่อตายเมื่อไหร่ ...ผมขายแน่นอน ฮ่าา... ตึกนี้ 200 ปีกว่า ใครมีเงินมาซ่อม ก็รวยบ้าล่ะ ส่วนผมอยังต้องมาจ่าย ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าประกัน ค่าภาษี และบ้านนี้ก็ไม่มีใครอยู่ ใครจะตายล่ะครับ .....ผมนี่แหละกำลังจะตาย ทำอะไรกับมันก็ไม่ได้ .เฮ้ออออ กลุ้ม......คุณปู่ว่า 

ได้สมบัติมาก็ใช่ว่าจะดีเด้อ ........หลวงกินหมด 5555

Edited by Madamanna - 06 Jul 2018 at 07:38
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2018 at 19:16 - IP: 80.189.213.60 IP Information
สวัสดีวันอังคารเด้อจ้าสาวๆ 

ช่วงนี้ป้าไม่ค่อยว่างเท่าไหร่เด้อจ้าสาวๆ  ป้าอยุ่งกับฟุตบอลโลก และทีม ที่ป้าเชียร์ อยากให้ ชนะ คือ 

ทีม หมูป่า อะคาเดมี ป้าเชียร์ เฝ้าหน้าจอ ทุกวัน ไม่ห่างจอสักวัน 

ขอเอาใจช่วย ทีมหมูป่าทุกคน 

ป้าชอบ โค้ช เด้อ มักน้องหลาย 
ขอเอาใจช่วย น้องๆ ทุกคน ClapClap
Back to Top
nepaljune View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2018 at 06:30 - IP: 1.129.106.128 IP Information
   สวัสดีเช้าวันสีม่วงค่ะป้าแอน น้องๆทีมหมูป่า และโค้ชปลอดภัยดีกันทุกคน พวกเราก็หายห่วงเนาะป้า หลังจากที่ลุ้นเอาใจช่วยมานานหลายวัน
   เมื่อคืนนี้อากาศหนาวมากๆ ติดลบเลย ยอดพริกหนูเฉาเบิดเลยป้า เย็นวานนี้หนูไหวตัวทัน เอาขวดพลาสติกไปครอบผักชีลาว ผักชีจีนอาไว้ ไม่งั้นนะ ตายหมด ขนาดว่า ถั่วลันเตาหวานที่ชอบอากาศเย็นๆ ยังเดี้ยงกัน

อิป้าเป็นจั่งใด๋แน ซำบายดีบ่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2018 at 21:53 - IP: 80.189.213.60 IP Information
Originally posted by nepaljune

สวัสดีเช้าวันสีม่วงค่ะป้าแอน น้องๆทีมหมูป่า และโค้ชปลอดภัยดีกันทุกคน พวกเราก็หายห่วงเนาะป้า หลังจากที่ลุ้นเอาใจช่วยมานานหลายวัน
   เมื่อคืนนี้อากาศหนาวมากๆ ติดลบเลย ยอดพริกหนูเฉาเบิดเลยป้า เย็นวานนี้หนูไหวตัวทัน เอาขวดพลาสติกไปครอบผักชีลาว ผักชีจีนอาไว้ ไม่งั้นนะ ตายหมด ขนาดว่า ถั่วลันเตาหวานที่ชอบอากาศเย็นๆ ยังเดี้ยงกัน

อิป้าเป็นจั่งใด๋แน ซำบายดีบ่

หวัดดี้จ้าน้องอ้อยศรี 
ป้าสบายดีจ้า ลุ้นขาตัวเองแหละจ้า ขาบิด วันเดียวกับหมูป่าติดถ้ำ ป้าก็เลยต้องติดถ้ำไปด้วย คือ ดูข่าวทุกวัน ตลอดทั้งวัน อีกทั้งขาบ่หาย จะไปไสได้ อิอิ..

ช่วงนี้วุ่นวายหัวใจ และหน้าที่การงาน กำลังตัดสินใจว่า 
จะอยู่ต่อ (ในขณะที่เขาไม่แคร์ หรือ จะออกไปหางานใหม่ ในขณะที่เขาไม่มีใคร)
เราจะเอ๊นดูเขา แต่เอ็นเราขาดหรือไม่ .....
เดี๊ยวจะมาเล่าให้ฟัง..

เซ็งกับชีวิตคักOuch
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jul 2018 at 09:04 - IP: 80.189.213.60 IP Information
  Good morning .

สวัสดีวันสีแดงจ้า สาวๆทุกคน .

วันนี้ป้ามีข่าวดีมาบอก 
.......ป้าโดนเชิญออกจากที่ทำงาน 
ว้าวววว ...เกิดอะไรขึ้นกับชีวิตป้า 

ไม่ต้องเป็นห่วงดอกจ้า ป้าทำใจมานานนน มันอืมครืมมมานานนน ตั้งแต่คราวที่แล้ว ที่ป้าไปเที่ยวกลับมา และโดนใส่ไฟว่า ...
ป้าจะแต่งงาน  จะย้ายไปอยู่กับหนุ่ม คราวนั้น เคลียร์เสร็จ ไม่ได้ย้ายย ไม่ได้คิดจะออก อยังทำมาหากินปรกติ...อยุ่ที่เดิม

มาคราวนี้ เอาใหม่ อีเด็กเปรตอยังไม่ยอมเลิกลา คราวนี้  เล่นแรง มาบอกป้าว่า 

**ป้ารู้ไหมว่า แม่หนูกับ แม่ครัวคุยกันเมื่อวันที่พีหยุดว่า พี่มีอะไรกับเด็กที่ทำงานเห็นซื้อเสื้อผ้า มาให้ หาข้าว หาน้ำให้กิน พี่มีอะไรกับเด็กแน่นอน***
ว้าวววว ...อีเด็กเปรตเล่นแรงส์   มันไม่ยอมคิดเลยนะว่า ป้าทำบุญ ทำทาน สงสารคนไกลบ้าน มาทำมาหากิน เขามาเคาะบ้าน ขอข้าวกิน แล้วป้าจะใจดำเหรอ..? 
 นี่มันคิดว่าป้า ปี้เด็ก เพิ่งจะ 22 นั้นันอายุ ลูกชายป้า .....พระเจ้าา 
นี่น้องเบบี้ มันหัวสมองหมาปัญญาควายจริงๆ เหรอ ...Shocked

ป้าเลยไปถามแม่ครัว แม่ครัวบอกไม่ได้พูด ป้าเลยบอกไปว่า **ให้ป้าทำครัว เงียบไว้ เพราะว่ามันจะกระทบงานป้า ไม่อยากจะทำให้ใครลำบากตอนนี้ *** 
 แต่เรื่องมันก็เกิดจนได้ เมื่อมีคนหวังดี ไปใส่ไฟ ผจก และหาว่าป้า พูดนินทาเขา นั้น นี่ ...
แล้ววันนี้ก็เรียกคุย.. ป้าก็บอกไปว่า แล้วแต่นะ ไปฟังใครมา ก็ตามนั้นแหละ เพราะว่าป้าไม่ใช่คนตอแหล ป้าคนตรง ป้ารับได้ ใครใส่ร้าย ป้าจะถอย....ป้าไม่ใช่คนตอแหล รับไม่ได้กับพวกสองหน้า..

วันนี้ป้าเลยบอกไปว่า ....ป้าขอพิจารณาตัวเองนะ ป้าขอลาออก ออกวันนี้แหละ ไม่ต้องประวิงเวลา ไม่ต้องมีโนทิส เพราะว่าป้านะ คนตรง ชอบก็อยู่ ถ้าไม่ชอบป้าก็ไปเลย .....

ลาออกจ้า 

ไม่มีที่ไป แต่ก็ไม่อยากจะลำบากใจตัวเอง...
ตอนนี้ก็เลย ว่างงาน ....LOL

Edited by Madamanna - 15 Jul 2018 at 09:09
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2018 at 09:11 - IP: 49.231.245.195 IP Information
คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก สู้ สู้ นะป้าแอนนา  ฝั่งเมืองไทยเอาใจช่วยเด้อ
งั้นป้าทำอาหารตามสั่ง ที่เขาสั่งไปก่อนเด้อ  ค่อยๆ คิด ค่อยๆ ทำไป
เอาใจช่วยจ้า

อีเด็กเปรต อีเปรตนรก ขอให้มันเจออย่างที่เขาทำกับป้า 
Back to Top
maree.sat View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maree.sat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2018 at 22:07 - IP: 119.76.5.228 IP Information
สวัสดีค่ะป้าแอนนา มะรีนะคะ หนูขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจที่ส่งให้ป้าในทุกๆ เรื่องนะคะ สู้ๆ ค่ะป้า คนดียังไงก็ต้องได้ดี ส่วนใครทำอะไรไม่ดีเดี๋ยวกรรมก็ตกที่เค้าเอง ไม่ช้าก็เร็ว กฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2018 at 03:55 - IP: 80.189.213.60 IP Information
Originally posted by Yahoo22

คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก สู้ สู้ นะป้าแอนนา  ฝั่งเมืองไทยเอาใจช่วยเด้อ
งั้นป้าทำอาหารตามสั่ง ที่เขาสั่งไปก่อนเด้อ  ค่อยๆ คิด ค่อยๆ ทำไป
เอาใจช่วยจ้า

อีเด็กเปรต อีเปรตนรก ขอให้มันเจออย่างที่เขาทำกับป้า 

สวัสดีจ้า ท่านสวเจี๊ยบบบ ....
อุ้ยยย ขอบคุณหลายๆ ที่เป็นกำลังใจให้   พอดีป้าไม่อยุ่ 2 วันจ้า ไปลั้นล้าาา หลังจากออกจากงานมา วุ้ยยย...สบายใจ ไปเที่ยวคราวนี้ หน้าบานนนนน เป็นกระด้ง ไม่เครียดจ้า ..

หลังลาออกจากงาน คืนนนั้น  ก็ได้งาน 2งานเลย ....จะเอาไหมแค่นั้นเอง ป้าบอกขอพักสมองก่อนนะค๊าาา พอดีจะหนีตามชายแก่เจ้าของปราสาท แดรกคิวล่าา ...และพยายามจะยัดเยียดความเป็น แฟนให้ผู้เฒ่าเอาไปพิจารณาา ส่วนงานพักใว้ก่อนนะ ฮ่าาา...

และแล้ว ป้าก็หายยยยเจ้ากลีบเฆม แต่ไม่สุขดอกนะค๊าาาา โทสับ สายจะไหม้สิค่าาา ทั้งคนมาตามไปทำงานนวด คุณนายโทรมาจิก มาทำร้านพี่หนู ย้ายด่วนนนน บรื๋ออออ .....ป้าปิดเครื่องหนี 2วันแระ ...LOL

ส่วนใครจะทำใคร ป้าบล้อคทุกคนเรียบร้อยยยย

Out of sight 
Out of mind
บ่ฮู้ บ่เห็น บ่พูด...อิอิ สบายใจ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2018 at 04:04 - IP: 80.189.213.60 IP Information
Originally posted by maree.sat

สวัสดีค่ะป้าแอนนา มะรีนะคะ หนูขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจที่ส่งให้ป้าในทุกๆ เรื่องนะคะ สู้ๆ ค่ะป้า คนดียังไงก็ต้องได้ดี ส่วนใครทำอะไรไม่ดีเดี๋ยวกรรมก็ตกที่เค้าเอง ไม่ช้าก็เร็ว กฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอค่ะ

สวัสดีจ้า หนูมะรีศรี 

ขอบคุณหลายที่เป็นกำลังใจให้  ป้านะโดนตลอดเด้อจ้า ส่วนหนึ่งอาจะเป็นเพราะว่า ป้านะคนตรง ไม่ตรงเฉยๆนะเฟ้ย ตรงแล้วปาดจัด ปาดพูดๆๆๆ ใจนะไม่มีอะรดอก ไม่คิด 
ป้าคิดดีกับทุกๆคนแหละจ้า แต่คำพูดอาจจะรุนแรง ฉะฉาน (คนตอแหละ ไม่ค่อยจะชอบป้าเท่าไหร่ ) ป้าแรงส์LOLLOL

และที่ร้านก็จะมี อยู่2 คนที่ทำดีต่อหน้า พูดจาสุภาพ แบบอ่อนน้อม ถ่อมตน พูดคะขา แต่ปากนะ ....ใส่ไฟเราคนตรง แป้บๆๆ แล้วพวกชอบกินสตอ ชอบดราม่า จะชอบใครล่ะ ....

ก็จะมีคนพูดว่า **วุ้ยยย จริงเหรอ ฉันเชื่อเธอ เพราะว่า อีแอนนามันแรง มันด่าตรงๆ เลย ใช่มันแระ *** และก็มีอีกหลายๆคน ที่ชอบน้องหรือป้าที่พูดนุ่มนิ่มๆๆๆ ต่อหน้าก็อยังมีอยู่ในร้ายเพียบ 
ไม่อยากจะโม้ พอดีป้าได้งานแระ อยังเลือกไม่ได้ ว่าจะอยุ่ร้านประจำ มี่ที่พักด้วย หรือจะเดินทาง หรือจะทำผับเอง มีคนมาเสนองาน 3 ที่ภายใน วันเดียวกัน .
ป้าป้อบปู่ล่ามากๆ ตอนนี้ ตอนที่โรงเรียนปิดเทอม แล้วพนักงานประจำไป ฮอลิเดย์  กร๊ากกกกกกกกกกกกLOLLOL
Back to Top
nepaljune View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2018 at 07:59 - IP: 1.129.108.133 IP Information
   สวัสดีค่ะป้าแอนนา ดีใจนำเด้อที่ได้เป็นสาวป้อบ ป้อบตอนโรงเรียนปิดเทอมกะยังดี รอลุ้นกับเจ้าคุณปู่นี่แหละ รอฟังข่าวดียุเด้อป้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2018 at 22:24 - IP: 79.78.156.174 IP Information

สวัสดีค่ะป้าแอนนา ดีใจนำเด้อที่ได้เป็นสาวป้อบ ป้อบตอนโรงเรียนปิดเทอมกะยังดี รอลุ้นกับเจ้าคุณปู่นี่แหละ รอฟังข่าวดียุเด้อป้า

สวัสดีจ้า น้องอ้อยศรี ป้าจุ๊บๆๆ เด้อ คิดฮอด ตอนนี้ป้าไม่ค่อยได้อยู่บ้านเลยจ้า กำลังคิดว่า จะย้ายบ้าน เพราะว่า บ้านป้าเช่าใว้ ให้ของอยู่เดือนล่ะ 750 ปอนด์เหวอๆๆๆๆ เยอะเกิ้นนนน. แล้วป้าไปไหนเหรอ :) ช่วงศุกร์-เสาร์ อาทิตย์ นอนที่ทำงาน ร้านอาหาร คุณนายให้มาพักด้วยเลย ก็คุณนายที่เคยหาหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ให้นะแหละ

ตอนนี้ป้านอน ที่ร้าน3 วัน และ อีก2 วันนวดที่ร้านเพื่อน เหลือ 2 วันไปนอนบ้านคุณปู่ เพื่อทำความรู้จักกับลูกสาวตัวน้อย อายุ11 ขวบ ให้ลงตัว ทำความคุ้นเคย ก่อนที่ป้าจะย้ายตัวเอง เข้าไปจับปู่แบบถาวร 55555 ลงตัวแระ .. ตอนนี้ป้าก็ย้ายต้นไม้ ที่ตายเร็ว เอาไปใว้ที่ร้าน คุณนาย และบางส่วนก็ ให้คุณปู่ไปใว้ที่กระท่อมของปู่ กลางป่า ... เราจะไปเป็นชาวป่าด้วยกัน 555
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2018 at 20:34 - IP: 183.88.168.43 IP Information

แซ่บๆ นะป้านะ ส่งข่าวบ้างเด้อเป็นห่วงนะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: Today at 06:48 - IP: 80.189.213.60 IP Information
   สวัสดีจ้าาาา สาวเลดี้ทุกคน 

Star  ขอขอบคุณท่าน สวเจี๊ยบ ที่นำของอร่อยมาให้น้ำยายไหย  ClapClap

ป้ากลับมาแล้วจ้า ขออภัยหลายๆ จ้า พอดีป้าย้ายตัวเองไปทำงาน ป้าคุณนายหลังจากที่กลับมาจากไปเที่ยวบ้านคุณปู่ วันที่15-16 กค ก็โดนเชิญออกไปอยู่กับผู้ชายเลย ...อิอิ

พอกลับมาเพื่อนสาวก็เรียกเข้าร้านนวดด่วน มาๆๆ คนทำงานไม่มา มาเอาเงิน น่านนน...ป้าเลยรีบกลับมาแล้วนวดต่อ พอดึกกลับบ้านมานอน เช้าต้องไปทำงานร้านคุณนาย ซึ่งอยู่โน่นนนน ฝั่งตะวันออกเฉียงใต้ของลอนดอน นั่งรถไปจนลืม 555

นอนที่ร้านคุณนายไป 4วัน คิดดูแล้วกันท่านสาวๆทุกคน ป้าเป็นชีพจรลงเท้าไปเรียบร้อย ที่ไหนมีงาน ที่นี่มีป้าอิอิ..คุณนายรับป้าไปทำงาน ไม่ได้เป็นคนครัวเด้อจ้า คุณนายว่า หน้าตาพอไปวัดสายๆได้ ไปเป็นสาวเสริฟแล้ว อยู่ในบาร์ไปเรียนทำดื่มกับเด็กในบาร์ ดูแลเด็กในร้าน (คุณนายดูคนผิดป่าววว ) ป้าอ่ะนะ ดูเด็ก กร้ากกกกกก  ป้านะปล่อยเด็กตามสบายเลยคอยดู ฮ่าาา..

ก็สนุกดี ตอนนี้ป้ามีอีกหนึ่งอาชีพคือ คอยไปเป็นเพื่อนคุณนาย ถือกระเป๋าพาแกไปช้อปปิ้ง 5555   ช้อปปิ้งของมาขายเด้อ ไม่ใช่ช้อปปิ้งแบรนด์LOL  และทำกับข้าว เตรียมอาหารให้คุณนาย พาคุณนายไปเดินในสวน เหวอๆๆ งานป้าสบายทั้งน้านนน 55555

เดือนนี้ แหละเดือนสิงหาคม ป้ามีงานนวด แบบ7วันต่ออาทิตย์ เนื่องจากสาวนวดไปฮอลิเดย์ ป้าจัดไป กร้ากกก ชักจะรวย  อิอิ.. ส่วนวันนี้ป้าไปนวดมา 6 ชั่วโมง ขอบอกว่า **รวย ** นวด3 วันป้าอยู่ได้เป็นอาทิตย์ 

ขอบคุณคนอิจฉา ที่ทำให้ป้า ออกมาจากนรก สะที .......วู๊ ..........

Back to Top
Page  <1 292293294

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.621 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters