Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน

Page  <1 292293294295296>
Author
Madamanna View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
    Posted: 03 Jul 2018 at 06:47 - IP: 80.189.213.60 IP Information
Originally posted by nepaljune

สวัสดีค่ะป้าแอนนา เช้านี้ตื่นมาก็เจอข่าวดี ที่น้องๆทั้ง 13 คน ที่ติดอยู่ในถ้ำปลอดภัยกันทุกคน ดีใจจนน้ำตาไหลเลย ติดตามข่าวตลอด ลุ้นทุกวัน

อิป้าเป็นจั่งใดบ้าง ซำบายดียุบ่

@พลอยฮอท อ้อยสบายดีจ้า แต่หนาว

หวัดดีจ้าอ้อยศรี เอ้ยยย สบายดีบ่หล่า 

ป้าติดตามข่าวทีมหมูป่ามาตั้งแต่วันแรกพุ่นล่ะ เปิดติดตามทุกวัน ทั้งวัน มื้อได๋จะพ้อเพิ่น  มื้อนี้เจอแล้ว ป้าดีใจนำจนน้ำตาไหล ลิโตนพ่อกับแม่ของน้องๆ แค่เจ้าลุกชายป้า ไปเที่ยวต่างปรเทศ ป้าอยังเป็นห่วง .....นี่หายเข้าถ้ำ ไม่ใช่ล่ะ 

น้องๆ ปลอดภัยดี ถึงมือโปรแล้วป้าดีใจ 
ช่วงนี้ป้าสบายดีอยุ่หล่า จะบ่สบายกะตรงขานี่ล่ะ กำลังหัดเดิน ขาอยังไใาเข้าที่ ออกจ้อกกิ้งไม่ได้ เวลาเดินก็ขัดๆในเข่า นิดนึ่ง ต้องใช้เวลานะ

ส่วนการงาน ป้าไปหางานนวดทำแล้ว ส่วนงานร้านอาหาร ป้าก็อยังทำ6 วัน  แต่ไม่ใส่ใจแระ .......ทำทุกอย่างเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ เลิกสนใจคนในนั้นซะ จะอะไรก็แล้วแต่ ป้าเลิกพูด เลิกคุย เอาตัวเองถอยออกมาจาก สิ่งที่เราไม่มีความสุข ใกล้ชิดมาก ก็ผูกพันธ์มาก ป้าจึงเลิกสนใจ เลิกใส่ใจ ไปทำงานตามหน้าที่ ......ก็พอ 

บางที การที่เราแคร์คนทุกคน มันทำให้เราทุกข์นะ ป้าเจ็บใจมากมาย ทำเหมือนเราไม่มีที่ไป สิ้นไร้ไม้ตอก คนน้อคน ....

มาบ่นให้ฟัง แล้วก็จะไปนอน อิอิ 
แฮปปี้เดย์จ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2018 at 21:41 - IP: 80.189.213.60 IP Information
   สวัสดีจ้า เป็นไงน้อ ทุกคน 

หลังจากที่อดตาหลับ ขับตานอนมา 9 วัน วันนี้หลับลงแระ พอรู้ข่าวน้องๆ ทั้ง13 ชีวิต รอดตาย ป้าเพิ่งจะได้เลิกเฝ้าหน้าจอ ดีใจกับพ่อแม่ของทุกๆคน ดีใจกับความสามัคคี ของทุกฝ่าย .....ดีใจจนน้ำตาไหล CryCry

ขอให้ทุกคนมีความสุขหลายๆเด้อ บุญรักษาจ้าทุกคน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2018 at 07:19 - IP: 80.189.213.60 IP Information
   สวัสดีวันสีฟ้าๆ จ้า วันนี้ป้าทำใจได้หลายอย่างแระ เลยจะมาต่เรื่องหลอน 

ตอน2 ...เมืองแดรกคิวล่าLOLLOL

หลังจากที่ป้าก้าวเข้าบ้านมา คือ ตื่นเต้นนะ ตื่นเพราะว่าบ้านโบราณหลังนี้มันแปลกมากกก มันใหญ่โต มโฆฬารมากก จะว่ามันเก่า แต่ก็อยังไม่ได้แก่มากมาย อาจจะเพราะว่า มีคนอยู่ก็ได้ คุณปู่พาเข้าห้องที่สองซ้ยมือ ต่อจากห้องน้ำ คือห้องครัว ....

ห้องครัวค่อนข้างใหญ่และกว้าง แต่ฝาผนังด้านขวามือป้านี่สิ น่าสนใจกว่า ...Shocked จะอะไรล่ะ พระเจ้า ........จานสีน้ำเงิน ที่เป็นลายน้ำเงินฟ้า โบราณๆ ป้าคว่ำจานอ่าน วันเดือนปี ที่ผลิต ..........โอพระเจ้า จอร์จ 1879 หรือ 1901  กรี๊ดดด.Shocked นี่มันจานโบราณ เต็มตู้พรืดดด มีแต่สีน้ำเงินลายนั้น โชว์ใว้เยอะมากก หรือแม้แต่จานกินข้าว ถ้วยนำชา จานรอง หรือแม้แต่ ถ้วยกาแฟป้า เป็นชุดน้ำชาเก่าๆ กระเบื้องอย่างดี ข้างๆ พิมพ์ลาย พระราชินี อลิซาเบส องค์ปัจจุบัน แต่งงาน .......Shocked

แล้วในครัวนะ สิ่งที่ใหม่ทีสุดคือ เตาแก๊ส ที่คุณปู่เอามาติดตั้งให้คุณแม่ที่แก่แล้วใว้ต้มน้ำชา มีสิ่งอำนวยความสะดวกสมัยใหม่ คือ ไมโครเว  และกาต้มน้ำ นอกนั้น เตาเก่าๆ ที่หนา หนัก อยังใช้ถ่านหินติดไฟข้างล่าง เตาทั้งเตาร้อนนน แบบว่า ใช้ได้ทั้ง5 ชั้นเลย ...และรู้สึกว่า โต๊ะกินข้าวจะเป็นของปัจจุบัน จากอีเกียร์ LOLLOL
     แต่พื้นห้อง ถูกรื้อออกจนหมด เหลือแค่แผ่นไม้เก่าๆ ใว้เดินก้อกๆ เวลาลากขา บรื๊อออ......หลอนได้นะ ส่วนหน้าต่าง จะเป็นบานสูงจากพื้น ท่วมเขา แล้วหน้าต่างบายยาว จรดเพดานสูง ซึ่ง..........มีห้องนี้ กับห้องรับแขกเท่านั้น ที่เพดานสูง นอกนั้น .....ป้าว่า คนสมัยก่อนตัวเทาป้าแน่เลย ......กร๊ากกกก เพดานเตี้ยมากกก Big smile

ส่วนที่พีคสุดๆคือ พอมองขึ้นไปด้านขวามือ ของซิงค์ล้างจาน จะมีแผงคล้ายๆ แผงจ่ายไฟ แล้วมีสายต่อมาเป็นท่อเท่ากับท่อแก๊ส  
   ป้าเลยถามคุณปู่ **นี่มันเก่าขนาดว่า สายไฟต่อมาจากตู้ไฟตรงนี้เหรอ แปลกเนอะ ...ตู้จ่ายไฟตามห้อง ป้าว่า .......    คุณปู่บอก ตู้ไฟที่ไหนล่ะ .....มองดูป้ายที่เขียนใว้ดิ..มีชื่อห้อง  มันเป็นกระดิ่งเรียกคนใช้ บ้านนี้เคยเป็นบ้านเจ้านาย คงจะรวยน่าดู มีห้องคนใช้มีกระดิ่ง มีห้องใต้ดิน มาจะพาไปดู .......
  อัยย่ะ ......(นี่คุณปู่จะเก็บฉันใว้ในห้องใต้ดินไหมเนี๊ยะ ) คิดแล้วก็ขนพอง ดูหนังผีเยอะ หลอนตัวเอง 
ตรูมาผิดที่ป่าวววน้อ . และมาที่นี่ มีคนเดียวที่รู้ คือเพื่อนสาวแม่สื่อ แล้วถ้าเกิดนางหลอกป้า มาให้แดรกคิวล่าดูดเลือด ตรูจะรอดไหมน้อ .....LOL

ห้องต่อจากครัวเป็นห้องรับแขก  ห้องนี้แหละที่คนอังกฤษทั้งหลาย จะใช้ชีวิต ทั้งชีวิตในห้องนี้ เพราะว่า พอป้าเดินเข้ามา โอ๊ ขุ่นพระ   ด้านขวามือป้า มีตุ๊กตา หน้าตาน่ากลัวแขวนใว้ข้างฝาเก่าๆ และมีตู้ข่างล่างที่เก็บของสะสม สารพัด ซึ่งไม่ได้เป็นระเบียบ วินัยอะไร คิดถึงสภาพคนแก่ๆ ที่เดินคลำทางเดิน หยักแหย่ หยักยัน และอีกคนคือคุณพ่อคุรปู่ ที่หัวล้าน ตรงกลางแล้วมรผมยาวๆ ขาวๆ หนวดเฟิ้ม และที่แน่สุด แกเป็นจิตรกร แกจะอาจแค่ไหน ....ตอนแก่ 
   ด้านซ้ายสุดของห้องตั้งของที่ระทึก จากที่ต่างๆ เต็มไปหมด รกรุ่งรัง วางทับๆกันซ้อนกัน และด้านหน้าตู้ มีโซฟาเดียว 2ตัวใหญ่ วางข้างกัน หันหน้าออกหน้าต่าง มองดูโซฟาของคุณทวดทั้งเก่า ทั้งทะมึน (ตรูจะรอดไหม นะโมๆๆๆ ) สวดมนตร์ตั้งแต่เดินเข้าบ้านLOL และที่แน่มากๆ คือ มันไม่เคยถูกทำความสะอาดมา ...........กี่ชาติแล้ว ?????????  คิดดูว่าฝุ่นมันจับของทุกชิ้น เหวอออ เชียวแระ LOL

ที่พีคสุดคือ ห้องทุกห้องเต็มไปด้วยของเก่า หนังสือเก่า 1700-1800 ป้าดดด เก่าได้ใจ จับทีกลัวตืดมือมาเลย  หน้าห้องรับแขกติดกระจกบานใหญ่ ใหญ่มากกกกกกก แบบว่า ยืนได้ 5คนเต็มกระจกอ่ะ หน้ากระจก มีลูกแก้วใหญ่มากกก อีกแระเท่าลูกฟุตบอล แขวนใว้หลายลูก ตู้โชว์ตู้นี้ ต้นไม้ตาย ต้นไม้ขาดน้ำ กระบองเพชร เกือบๆจะตาย ทุกชนิดที่วางใว้ ไม่เคยมีใครจับอีกเลย .....ไม่รู้กี่ชาติ ขลังมากกก ขอบอก ......

ป้าถามคุณปู่ ...**แน่ใจนะว่า ยูได้รับมรดกมา นี่มันบ้านเก่า โบราณแล้วการซ่อมแซมมันคงจะราวๆ ล้านปอนด์โน่นนมั้ง  ยูแน่ใจนะว่า จะบำรุงมันได้ ***  คุณปู่บอก ก็ซ่อมเท่าที่จะซ่อมได้ ดูแลไม่ไหว พ่อตายเมื่อไหร่ ...ผมขายแน่นอน ฮ่าา... ตึกนี้ 200 ปีกว่า ใครมีเงินมาซ่อม ก็รวยบ้าล่ะ ส่วนผมอยังต้องมาจ่าย ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าประกัน ค่าภาษี และบ้านนี้ก็ไม่มีใครอยู่ ใครจะตายล่ะครับ .....ผมนี่แหละกำลังจะตาย ทำอะไรกับมันก็ไม่ได้ .เฮ้ออออ กลุ้ม......คุณปู่ว่า 

ได้สมบัติมาก็ใช่ว่าจะดีเด้อ ........หลวงกินหมด 5555

Edited by Madamanna - 06 Jul 2018 at 07:38
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2018 at 19:16 - IP: 80.189.213.60 IP Information
สวัสดีวันอังคารเด้อจ้าสาวๆ 

ช่วงนี้ป้าไม่ค่อยว่างเท่าไหร่เด้อจ้าสาวๆ  ป้าอยุ่งกับฟุตบอลโลก และทีม ที่ป้าเชียร์ อยากให้ ชนะ คือ 

ทีม หมูป่า อะคาเดมี ป้าเชียร์ เฝ้าหน้าจอ ทุกวัน ไม่ห่างจอสักวัน 

ขอเอาใจช่วย ทีมหมูป่าทุกคน 

ป้าชอบ โค้ช เด้อ มักน้องหลาย 
ขอเอาใจช่วย น้องๆ ทุกคน ClapClap
Back to Top
nepaljune View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2018 at 06:30 - IP: 1.129.106.128 IP Information
   สวัสดีเช้าวันสีม่วงค่ะป้าแอน น้องๆทีมหมูป่า และโค้ชปลอดภัยดีกันทุกคน พวกเราก็หายห่วงเนาะป้า หลังจากที่ลุ้นเอาใจช่วยมานานหลายวัน
   เมื่อคืนนี้อากาศหนาวมากๆ ติดลบเลย ยอดพริกหนูเฉาเบิดเลยป้า เย็นวานนี้หนูไหวตัวทัน เอาขวดพลาสติกไปครอบผักชีลาว ผักชีจีนอาไว้ ไม่งั้นนะ ตายหมด ขนาดว่า ถั่วลันเตาหวานที่ชอบอากาศเย็นๆ ยังเดี้ยงกัน

อิป้าเป็นจั่งใด๋แน ซำบายดีบ่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2018 at 21:53 - IP: 80.189.213.60 IP Information
Originally posted by nepaljune

สวัสดีเช้าวันสีม่วงค่ะป้าแอน น้องๆทีมหมูป่า และโค้ชปลอดภัยดีกันทุกคน พวกเราก็หายห่วงเนาะป้า หลังจากที่ลุ้นเอาใจช่วยมานานหลายวัน
   เมื่อคืนนี้อากาศหนาวมากๆ ติดลบเลย ยอดพริกหนูเฉาเบิดเลยป้า เย็นวานนี้หนูไหวตัวทัน เอาขวดพลาสติกไปครอบผักชีลาว ผักชีจีนอาไว้ ไม่งั้นนะ ตายหมด ขนาดว่า ถั่วลันเตาหวานที่ชอบอากาศเย็นๆ ยังเดี้ยงกัน

อิป้าเป็นจั่งใด๋แน ซำบายดีบ่

หวัดดี้จ้าน้องอ้อยศรี 
ป้าสบายดีจ้า ลุ้นขาตัวเองแหละจ้า ขาบิด วันเดียวกับหมูป่าติดถ้ำ ป้าก็เลยต้องติดถ้ำไปด้วย คือ ดูข่าวทุกวัน ตลอดทั้งวัน อีกทั้งขาบ่หาย จะไปไสได้ อิอิ..

ช่วงนี้วุ่นวายหัวใจ และหน้าที่การงาน กำลังตัดสินใจว่า 
จะอยู่ต่อ (ในขณะที่เขาไม่แคร์ หรือ จะออกไปหางานใหม่ ในขณะที่เขาไม่มีใคร)
เราจะเอ๊นดูเขา แต่เอ็นเราขาดหรือไม่ .....
เดี๊ยวจะมาเล่าให้ฟัง..

เซ็งกับชีวิตคักOuch
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jul 2018 at 09:04 - IP: 80.189.213.60 IP Information
  Good morning .

สวัสดีวันสีแดงจ้า สาวๆทุกคน .

วันนี้ป้ามีข่าวดีมาบอก 
.......ป้าโดนเชิญออกจากที่ทำงาน 
ว้าวววว ...เกิดอะไรขึ้นกับชีวิตป้า 

ไม่ต้องเป็นห่วงดอกจ้า ป้าทำใจมานานนน มันอืมครืมมมานานนน ตั้งแต่คราวที่แล้ว ที่ป้าไปเที่ยวกลับมา และโดนใส่ไฟว่า ...
ป้าจะแต่งงาน  จะย้ายไปอยู่กับหนุ่ม คราวนั้น เคลียร์เสร็จ ไม่ได้ย้ายย ไม่ได้คิดจะออก อยังทำมาหากินปรกติ...อยุ่ที่เดิม

มาคราวนี้ เอาใหม่ อีเด็กเปรตอยังไม่ยอมเลิกลา คราวนี้  เล่นแรง มาบอกป้าว่า 

**ป้ารู้ไหมว่า แม่หนูกับ แม่ครัวคุยกันเมื่อวันที่พีหยุดว่า พี่มีอะไรกับเด็กที่ทำงานเห็นซื้อเสื้อผ้า มาให้ หาข้าว หาน้ำให้กิน พี่มีอะไรกับเด็กแน่นอน***
ว้าวววว ...อีเด็กเปรตเล่นแรงส์   มันไม่ยอมคิดเลยนะว่า ป้าทำบุญ ทำทาน สงสารคนไกลบ้าน มาทำมาหากิน เขามาเคาะบ้าน ขอข้าวกิน แล้วป้าจะใจดำเหรอ..? 
 นี่มันคิดว่าป้า ปี้เด็ก เพิ่งจะ 22 นั้นันอายุ ลูกชายป้า .....พระเจ้าา 
นี่น้องเบบี้ มันหัวสมองหมาปัญญาควายจริงๆ เหรอ ...Shocked

ป้าเลยไปถามแม่ครัว แม่ครัวบอกไม่ได้พูด ป้าเลยบอกไปว่า **ให้ป้าทำครัว เงียบไว้ เพราะว่ามันจะกระทบงานป้า ไม่อยากจะทำให้ใครลำบากตอนนี้ *** 
 แต่เรื่องมันก็เกิดจนได้ เมื่อมีคนหวังดี ไปใส่ไฟ ผจก และหาว่าป้า พูดนินทาเขา นั้น นี่ ...
แล้ววันนี้ก็เรียกคุย.. ป้าก็บอกไปว่า แล้วแต่นะ ไปฟังใครมา ก็ตามนั้นแหละ เพราะว่าป้าไม่ใช่คนตอแหล ป้าคนตรง ป้ารับได้ ใครใส่ร้าย ป้าจะถอย....ป้าไม่ใช่คนตอแหล รับไม่ได้กับพวกสองหน้า..

วันนี้ป้าเลยบอกไปว่า ....ป้าขอพิจารณาตัวเองนะ ป้าขอลาออก ออกวันนี้แหละ ไม่ต้องประวิงเวลา ไม่ต้องมีโนทิส เพราะว่าป้านะ คนตรง ชอบก็อยู่ ถ้าไม่ชอบป้าก็ไปเลย .....

ลาออกจ้า 

ไม่มีที่ไป แต่ก็ไม่อยากจะลำบากใจตัวเอง...
ตอนนี้ก็เลย ว่างงาน ....LOL

Edited by Madamanna - 15 Jul 2018 at 09:09
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2018 at 09:11 - IP: 49.231.245.195 IP Information
คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก สู้ สู้ นะป้าแอนนา  ฝั่งเมืองไทยเอาใจช่วยเด้อ
งั้นป้าทำอาหารตามสั่ง ที่เขาสั่งไปก่อนเด้อ  ค่อยๆ คิด ค่อยๆ ทำไป
เอาใจช่วยจ้า

อีเด็กเปรต อีเปรตนรก ขอให้มันเจออย่างที่เขาทำกับป้า 
Back to Top
maree.sat View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maree.sat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2018 at 22:07 - IP: 119.76.5.228 IP Information
สวัสดีค่ะป้าแอนนา มะรีนะคะ หนูขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจที่ส่งให้ป้าในทุกๆ เรื่องนะคะ สู้ๆ ค่ะป้า คนดียังไงก็ต้องได้ดี ส่วนใครทำอะไรไม่ดีเดี๋ยวกรรมก็ตกที่เค้าเอง ไม่ช้าก็เร็ว กฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2018 at 03:55 - IP: 80.189.213.60 IP Information
Originally posted by Yahoo22

คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก สู้ สู้ นะป้าแอนนา  ฝั่งเมืองไทยเอาใจช่วยเด้อ
งั้นป้าทำอาหารตามสั่ง ที่เขาสั่งไปก่อนเด้อ  ค่อยๆ คิด ค่อยๆ ทำไป
เอาใจช่วยจ้า

อีเด็กเปรต อีเปรตนรก ขอให้มันเจออย่างที่เขาทำกับป้า 

สวัสดีจ้า ท่านสวเจี๊ยบบบ ....
อุ้ยยย ขอบคุณหลายๆ ที่เป็นกำลังใจให้   พอดีป้าไม่อยุ่ 2 วันจ้า ไปลั้นล้าาา หลังจากออกจากงานมา วุ้ยยย...สบายใจ ไปเที่ยวคราวนี้ หน้าบานนนนน เป็นกระด้ง ไม่เครียดจ้า ..

หลังลาออกจากงาน คืนนนั้น  ก็ได้งาน 2งานเลย ....จะเอาไหมแค่นั้นเอง ป้าบอกขอพักสมองก่อนนะค๊าาา พอดีจะหนีตามชายแก่เจ้าของปราสาท แดรกคิวล่าา ...และพยายามจะยัดเยียดความเป็น แฟนให้ผู้เฒ่าเอาไปพิจารณาา ส่วนงานพักใว้ก่อนนะ ฮ่าาา...

และแล้ว ป้าก็หายยยยเจ้ากลีบเฆม แต่ไม่สุขดอกนะค๊าาาา โทสับ สายจะไหม้สิค่าาา ทั้งคนมาตามไปทำงานนวด คุณนายโทรมาจิก มาทำร้านพี่หนู ย้ายด่วนนนน บรื๋ออออ .....ป้าปิดเครื่องหนี 2วันแระ ...LOL

ส่วนใครจะทำใคร ป้าบล้อคทุกคนเรียบร้อยยยย

Out of sight 
Out of mind
บ่ฮู้ บ่เห็น บ่พูด...อิอิ สบายใจ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2018 at 04:04 - IP: 80.189.213.60 IP Information
Originally posted by maree.sat

สวัสดีค่ะป้าแอนนา มะรีนะคะ หนูขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจที่ส่งให้ป้าในทุกๆ เรื่องนะคะ สู้ๆ ค่ะป้า คนดียังไงก็ต้องได้ดี ส่วนใครทำอะไรไม่ดีเดี๋ยวกรรมก็ตกที่เค้าเอง ไม่ช้าก็เร็ว กฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอค่ะ

สวัสดีจ้า หนูมะรีศรี 

ขอบคุณหลายที่เป็นกำลังใจให้  ป้านะโดนตลอดเด้อจ้า ส่วนหนึ่งอาจะเป็นเพราะว่า ป้านะคนตรง ไม่ตรงเฉยๆนะเฟ้ย ตรงแล้วปาดจัด ปาดพูดๆๆๆ ใจนะไม่มีอะรดอก ไม่คิด 
ป้าคิดดีกับทุกๆคนแหละจ้า แต่คำพูดอาจจะรุนแรง ฉะฉาน (คนตอแหละ ไม่ค่อยจะชอบป้าเท่าไหร่ ) ป้าแรงส์LOLLOL

และที่ร้านก็จะมี อยู่2 คนที่ทำดีต่อหน้า พูดจาสุภาพ แบบอ่อนน้อม ถ่อมตน พูดคะขา แต่ปากนะ ....ใส่ไฟเราคนตรง แป้บๆๆ แล้วพวกชอบกินสตอ ชอบดราม่า จะชอบใครล่ะ ....

ก็จะมีคนพูดว่า **วุ้ยยย จริงเหรอ ฉันเชื่อเธอ เพราะว่า อีแอนนามันแรง มันด่าตรงๆ เลย ใช่มันแระ *** และก็มีอีกหลายๆคน ที่ชอบน้องหรือป้าที่พูดนุ่มนิ่มๆๆๆ ต่อหน้าก็อยังมีอยู่ในร้ายเพียบ 
ไม่อยากจะโม้ พอดีป้าได้งานแระ อยังเลือกไม่ได้ ว่าจะอยุ่ร้านประจำ มี่ที่พักด้วย หรือจะเดินทาง หรือจะทำผับเอง มีคนมาเสนองาน 3 ที่ภายใน วันเดียวกัน .
ป้าป้อบปู่ล่ามากๆ ตอนนี้ ตอนที่โรงเรียนปิดเทอม แล้วพนักงานประจำไป ฮอลิเดย์  กร๊ากกกกกกกกกกกกLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2018 at 07:59 - IP: 1.129.108.133 IP Information
   สวัสดีค่ะป้าแอนนา ดีใจนำเด้อที่ได้เป็นสาวป้อบ ป้อบตอนโรงเรียนปิดเทอมกะยังดี รอลุ้นกับเจ้าคุณปู่นี่แหละ รอฟังข่าวดียุเด้อป้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2018 at 22:24 - IP: 79.78.156.174 IP Information

สวัสดีค่ะป้าแอนนา ดีใจนำเด้อที่ได้เป็นสาวป้อบ ป้อบตอนโรงเรียนปิดเทอมกะยังดี รอลุ้นกับเจ้าคุณปู่นี่แหละ รอฟังข่าวดียุเด้อป้า

สวัสดีจ้า น้องอ้อยศรี ป้าจุ๊บๆๆ เด้อ คิดฮอด ตอนนี้ป้าไม่ค่อยได้อยู่บ้านเลยจ้า กำลังคิดว่า จะย้ายบ้าน เพราะว่า บ้านป้าเช่าใว้ ให้ของอยู่เดือนล่ะ 750 ปอนด์เหวอๆๆๆๆ เยอะเกิ้นนนน. แล้วป้าไปไหนเหรอ :) ช่วงศุกร์-เสาร์ อาทิตย์ นอนที่ทำงาน ร้านอาหาร คุณนายให้มาพักด้วยเลย ก็คุณนายที่เคยหาหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ให้นะแหละ

ตอนนี้ป้านอน ที่ร้าน3 วัน และ อีก2 วันนวดที่ร้านเพื่อน เหลือ 2 วันไปนอนบ้านคุณปู่ เพื่อทำความรู้จักกับลูกสาวตัวน้อย อายุ11 ขวบ ให้ลงตัว ทำความคุ้นเคย ก่อนที่ป้าจะย้ายตัวเอง เข้าไปจับปู่แบบถาวร 55555 ลงตัวแระ .. ตอนนี้ป้าก็ย้ายต้นไม้ ที่ตายเร็ว เอาไปใว้ที่ร้าน คุณนาย และบางส่วนก็ ให้คุณปู่ไปใว้ที่กระท่อมของปู่ กลางป่า ... เราจะไปเป็นชาวป่าด้วยกัน 555
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2018 at 20:34 - IP: 183.88.168.43 IP Information

แซ่บๆ นะป้านะ ส่งข่าวบ้างเด้อเป็นห่วงนะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2018 at 06:48 - IP: 80.189.213.60 IP Information
   สวัสดีจ้าาาา สาวเลดี้ทุกคน 

Star  ขอขอบคุณท่าน สวเจี๊ยบ ที่นำของอร่อยมาให้น้ำยายไหย  ClapClap

ป้ากลับมาแล้วจ้า ขออภัยหลายๆ จ้า พอดีป้าย้ายตัวเองไปทำงาน ป้าคุณนายหลังจากที่กลับมาจากไปเที่ยวบ้านคุณปู่ วันที่15-16 กค ก็โดนเชิญออกไปอยู่กับผู้ชายเลย ...อิอิ

พอกลับมาเพื่อนสาวก็เรียกเข้าร้านนวดด่วน มาๆๆ คนทำงานไม่มา มาเอาเงิน น่านนน...ป้าเลยรีบกลับมาแล้วนวดต่อ พอดึกกลับบ้านมานอน เช้าต้องไปทำงานร้านคุณนาย ซึ่งอยู่โน่นนนน ฝั่งตะวันออกเฉียงใต้ของลอนดอน นั่งรถไปจนลืม 555

นอนที่ร้านคุณนายไป 4วัน คิดดูแล้วกันท่านสาวๆทุกคน ป้าเป็นชีพจรลงเท้าไปเรียบร้อย ที่ไหนมีงาน ที่นี่มีป้าอิอิ..คุณนายรับป้าไปทำงาน ไม่ได้เป็นคนครัวเด้อจ้า คุณนายว่า หน้าตาพอไปวัดสายๆได้ ไปเป็นสาวเสริฟแล้ว อยู่ในบาร์ไปเรียนทำดื่มกับเด็กในบาร์ ดูแลเด็กในร้าน (คุณนายดูคนผิดป่าววว ) ป้าอ่ะนะ ดูเด็ก กร้ากกกกกก  ป้านะปล่อยเด็กตามสบายเลยคอยดู ฮ่าาา..

ก็สนุกดี ตอนนี้ป้ามีอีกหนึ่งอาชีพคือ คอยไปเป็นเพื่อนคุณนาย ถือกระเป๋าพาแกไปช้อปปิ้ง 5555   ช้อปปิ้งของมาขายเด้อ ไม่ใช่ช้อปปิ้งแบรนด์LOL  และทำกับข้าว เตรียมอาหารให้คุณนาย พาคุณนายไปเดินในสวน เหวอๆๆ งานป้าสบายทั้งน้านนน 55555

เดือนนี้ แหละเดือนสิงหาคม ป้ามีงานนวด แบบ7วันต่ออาทิตย์ เนื่องจากสาวนวดไปฮอลิเดย์ ป้าจัดไป กร้ากกก ชักจะรวย  อิอิ.. ส่วนวันนี้ป้าไปนวดมา 6 ชั่วโมง ขอบอกว่า **รวย ** นวด3 วันป้าอยู่ได้เป็นอาทิตย์ 

ขอบคุณคนอิจฉา ที่ทำให้ป้า ออกมาจากนรก สะที .......วู๊ ..........

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2018 at 10:40 - IP: 1.129.109.227 IP Information
   สวัสดีค่ะป้าแอน วันนี้อากาศดี เริ่มอุ่นบ้างแล้ว แดดดีทั้งวัน ไม่มีลม ไม่เหมือนอาทิตย์ก่อน หนาวจนติดลบ วันนี้หนูเลยร่าเริงอยู่ข้างนอก ได้อย่างสบายๆ
   ดีใจกับป้าเด้อ ที่ได้งานใหม่ และน่าสนุก ที่ได้ไปนั่น ไปนี่กับคุณนายจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2018 at 03:43 - IP: 188.29.164.101 IP Information

สวัสดีค่ะป้าแอน วันนี้อากาศดี เริ่มอุ่นบ้างแล้ว แดดดีทั้งวัน ไม่มีลม ไม่เหมือนอาทิตย์ก่อน หนาวจนติดลบ วันนี้หนูเลยร่าเริงอยู่ข้างนอก ได้อย่างสบายๆ
   ดีใจกับป้าเด้อ ที่ได้งานใหม่ และน่าสนุก ที่ได้ไปนั่น ไปนี่กับคุณนายจ้า

สวัสดีจ้าน้องหล่า อ้อยศรี หายไปดนเติบ คิดฮอดอยู่เด้อ ป้าไปเลาะอีกแล้ว พอกับมาทำงานได้ 3 วัน ไปเลาะ 2 วัน บ่ได้อยู่บ้านเลยจ้า อิอิ... ตอนนี้ชีวิตดี้ดี ทำงานกะได้เงินเยอะกว่าที่เป็น ไปทำงานกับคุณนาย2 วัน แต่ไปหิ้วกระเป๋าให้คุณเธอ อีก2 วัน จ่ายเยอะกว่า ที่ทำงานเก่า เท่าตัว 5555 ไปนวด2 วัน วันล่ะ 100 ปอนด์ นวดนะมันเหนื่อยแต่กาย ใจมันร่มๆ วุ้ยยย สดชื่นเหมือนยืนอยู่บนเนินเขาแล้ว ป้าสบายใจและ สบายดีตอนนี

อ้อยศรี ดูแลตัวเองนะ คิดถึงจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2018 at 04:49 - IP: 188.29.164.101 IP Information

สวัสดีจ้าสาวเลดี้ สาวตระกูลศรี ที่ทุกๆคน ป้าไปเบิกบาน สำราญใจที่ร้านใหม่แล้วจ้า เพิ่งจะกลับมาได้1 วัน เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋าแล้วป้าก็ไปลั่นล้าต่อที่บ้านคุณนายเพื่อนอีก2 วัน กินและนอน พากันไปวัด ตามประสาคนเฒ่าคนแก่แต่ใจอยังจ๊าบบบ อิอิ... เพื่อนสาวพาไปเที่ยว สวนดอกลาเวนเดอร์ ที่เมือง Hitchin.. Lavenders Farm , Hitchin , Heartfordshire , ถ้าสาวๆอยากไป กูเกิลตามนี้เลยจ้า .
      เรื่องคนสาวเหลือน้อย ไปเที่ยวนี่จะมาเล่าให้ฟัง ก็เล่นไปตากแดดมาทั้งวัน พอเย็นก็มาเปิดไวน์เย็นๆดื่มกัน ฉลองบ้านใหม่ งานใหม่ ของป้า . พอเช้ามาก็พากันตื่นแต่เช้า ทำกับข้าวไปวัดกัน เอ้าาาา ไปทั้งวันอีก ทั้งช้อปปิ้ง ทั้งเดือนเที่ยว กลับมาตอนเย็น เพื่อนสาวของป้า เป็นลมแดด😮😮😮😮 เล่นตกใจกันทั้งบ้าน ก็หล่อนเล่นเหรอ เอิ้กกกกก ปวดหัว จะอ้วกก อ้าววว... อินางไปมาทั้งวัน ลมแดดจะกินเอา 5555 เฒ่าแล้วไม่เจียม

ก็อินางทำท่าอยังกะสาวน้อย เดินที่ฉับๆ ลิ่วไไปโน่น ไม่รอป้าเลย ส่วนป้านะเดินเรื่อยๆเอื่อยๆ ขาไม่ดี อยังไม่หายต้องค่อยๆเดิน เดี๋ยวพลิกอีกรอบจะลำบากตัวเอง ป้าเลยเดินช้าๆ ป้าจึงไม่เป็นอะไร :) ตอนเย็นวันนั้นป้าเลยต้องงัดวิชาหมอนวด มานวดให้นาง อืนางทั้งร้องไห้ ทั้งเจ็บ ป้าเลยว่าให้ .. ก็เล่นเป็นซุปเปอร์ วูแม่น ตัวก็เจ็บ คอก็เคล็ด ใจก็เครียด คือ อายุ50 กว่าแล้ว วัดป้าก็พาไป ให้ทำใจร่มๆ แต่อินางใจร้อน เดินเกินรวดเร็วแต่.... อินางไม่ใช่คนออกกำลังกายนะ นางเลยเป็นลม เหอๆๆๆประมาทไม่ได้นะ อายุมากแล้ว .. เกือบโดนผัวนางด่าแล้ว เสือกพาเมียชาวบ้านไปเลาะ 😬😬😬
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2018 at 20:21 - IP: 110.169.216.178 IP Information

เอาดอกเข้าพรรษามาฝากทุกคนคร่า
เมื่อวานไปนมัสการ รอยพระพุทธบาทที่สระบุรีมา ชาวบ้านเอาดอกเข้าพรรษามาขายเต็มเลยจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2018 at 15:38 - IP: 80.189.213.60 IP Information
   สวัสดีวันเข้าพรรษาจ้า สาวๆเลดี้ทุกคน 

..Wink  ขอบคุณสำหรับดอกไม้สวย ท่านสว เจี๊ยบ แมะ ป้าไม่เคยรู้เล้ยย ว่าดอกเข้าพรรษษมันน่าตาแบบไหน ขอบคุณที่นำมาให้ชม ClapClap

เข้าพรรษษกันแล้ว ทุกคนคงมีความสุขกันถ้วนหน้าน้อ ไปทำบุญกันถ้วนหน้า ป้าไม่ว่างเลยจ้า แต่...ป้าก็ไปทำบุญนะ เมือ่ก่อนวันเข้า
พรรษษ1 วันพอดีได้หยุดงาน(หรือว่างงาน )LOLLOL ก็เลยได้ออกไปต่างจังหวัดหาเพื่อนสาว และนางก็ได้พาป้าไปเที่ยวสวนดอกไม้นั้นแหละจ้า
     ตอนนี้ชีวิตป้าจะว่าอยุ่งก็น่าจะใช่ ที่อยุ่งเพราะว่า ...ป้าไปเป็นสาวเชียร์เบียร์ ที่ร้านคุณนาย แต่ร้านนะมันอยู่โน่นนนน ข้ามแม่น้ำเทมส์ไปฝั่งตะวันออก คือ เมือง กรีนนิช Greenwich  ป้าจะต้องเป็รสาวบาร์เด้อจ้า สาวเสริฟ  เป็นงานที่ป้าไม่คุ้นชินเลยพี่น้องเอ๊ยย พี่เคยเป็นแจ๋วในครัว เพราะว่าความสวยเป็นเหตุ อิอิ ...(ยอตัวเองอีกแระ) 
      ป้าจะเป็นคนที่โดนชาวบ้านกีดกันมากที่สุดคือ ถ้าไปสมัครงานที่ร้านไทย ป้าจะโดนส่งไปอยู่ในครัว ตั้งแต่ชาติที่แล้ว จนมาถึงปัจจุบัน จนป้าเลิกคิดที่จะมาทำ เสริฟ ...   แต่พอคุณนายรู้ว่าป้าออกจากงานมา คุณนายบอกว่า มาๆ เข้ามาทำงาน จะให้เสริฟ .....ว้าวววว กรี๊ดดดด คุณน้ายยยยย หนูไม่เคยเสริฟ หนูอายยย เคยอยู่แต่ในครัววว โธ่....นางซิน ตายแน่ๆLOLLOL

คุณนายว่า ** เดี๊ยวจะสอนให้ ***  แหละแล้ว ป้าก็มาเป็นสาวเสริฟเบียร์ เชียร์เบียร์ เชียร์อาหารให้คุณนาย แหละแล้วก็มีหนุ่มมานั่งเฝ้าหน้าบาร์ 2วัน น้องชายนั่งตั้งแต่ บ่ายโมง ยัน5 ทุ่ม .....กร้ากกกกกLOLLOL    คุณนายบอกว่า **อีตาโจคนนี้ มานั่งหน้าบาร์ตั้งแต่เปิดร้าน คุยกับหนุ่มบาเทนเดอร์ ตลอด แต่ไม่เคยคุยกับสาวๆ นึกว่า เป็นเกย์  อ้าววว..นี่มาชอบแอนนาหรือเปล่า เห็นมันมานั่งเฝ้าตั้งแต่บ่าย ...***.LOLLOL    คุณนายก็เลยถามว่า **มีหนุ่มมาจีบนี่ ชอบเขาไหม ลองคุยกับเขาไหม เผื่อจะได้แฟนเด็ก ถ้าเขามีหลัก มีฐาน และชอบเรา ก็น่าจะลองคบดู**

ว้าววว...ป้ามีหน่วยสนันสนุนเพียบบบบ โอ้พระเจ้า นี่มันเป็นแหล่ง หาบ่าววว ดีๆนี่เอง วุ้ยยย...ป้าเสียตังค์ ค่าเดทติ้ง ออนไลน์มาตั้งเยอะ จัดมันตรงนี้แหละ น่าจะได้ .......(สามีสักที) LOLLOL

ป้าทำงานที่นี่ 3 วัน และ ตอนวันรุ่งขึ้น ป้าก็ต้องวิ่งกลับมาทำงานนวด อีก 2 วัน  งานนี้ป้าเลยยาวววว นอนบ้านโน้น 3 วัน นอนบ้านตัวเอง2 วัน อีก2 วันพุ้นนนนนน ...ไปเที่ยว กร้ากกกกกกกLOLLOL   

ตอนนี้ชีวิตดี๊ดีค่าาาา ทำงานด้วย เที่ยวด้วย อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2018 at 06:10 - IP: 2.26.199.84 IP Information

สวัสดี วันสีชมพูสาวๆเลดี้ ทั้งหลาย วันนี้ป้าจะมาอัพเดท บ้าน แดรกคิวล่า ของคุณปู่เด้อ ... หลังจากที่ป้ากลับมาจากคุณปู่คราวนั้น ตัวปู่เองก็อยังรั้งๆรอ ๆ ไม่มีอพไรชัดเจน
บอกแค่ว่า “” เวลาเท่านั้น ที่จะทำให้ราคู้จักกัน”” อ่าาาา ดีเลย ป้าก็กำลังคิดว่า เราจะไปกันรอดไหม ..?

ป้าอยังไม่ได้คิดอะไร พอถึงเวลา ที่ปู่จะลงมาเยี่ยมป้า ป้าบอกไม่ต้องมานะ “” ไอต้องทำงาน มีค่าเข่าบ้านจะต้องจ่าย ยูไม่ต้องมา “” งานนี้ปู่ งง... อ้าววว ทำไมมันไม่ยอมให้มาหว๋าาาา (ติดใจเด็ก) 5555.
ป้าเล่นตัว ไป1 เดือนเต็ม คือตอนนี้ ต้องหางาน หาเงิน มาจ่ายค่าบ้าน แล้วป้าก็ไปทำงานนวด
วุ้ยยยย ... เงินดี จะรอปู่เลี้ยง เชอะ รอไปเถอะ ... ป้าไปนวดดีกว่า ว่าแล้วก็หยุดปู่ จอดสะ ... จะลง 😝😝😝😍😍

คือหมดอาลัยไยดีกับปู่แระ ส่วนเพื่อนสาวทีแนะนำปู่มาให้ บอกว่า “” ในเมื่อพี่แอนเดือดร้อน ปู่ไม่ช่วย ไม่ออกความเห็น งั้นพี่แอนปล่อยมือปู่ไปเลย เพราะว่า แกขนาดนั้น ถ้าเล่นตัวมากมาย พี่จบไปเลย พี่อยังมีเวลาหาคนใหม่ได้สบาย หนูก็โกรธปู่ อุตส่าห์หาคนให้ถูกต้อง ถูกใจ ถูกคน ปู่เล่นตัวไปเถอะ ปล่อยให้แก่ตายไปเลย รำคาญ””” พะน๊าาาา แม่สือกหงุดหงิดคุณปู่ไม่โอเคร ย้ายป้าเข้าบ้าน.... (กรรม) 😍😱

Edited by Madamanna - 01 Aug 2018 at 05:08
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Aug 2018 at 13:12 - IP: 49.231.245.195 IP Information
เอาของโปรด ของแซ่บมาฝากจ้า ป้าแอนนา สาวๆ ทุกท่าน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Aug 2018 at 13:45 - IP: 1.129.106.188 IP Information
   สวัสดีค่ะป้าแอน ม่วนไปกับป้าเลย ไหนจะทำงาน ไหนจะไปเที่ยว และยังมีผุบ่าวน้อย มานั่งเฝ้าอีก งานนี้ปล่อยเจ้าคุณปู่ไปโลดเด้อป้า
   อากาศทางนี้ ยังคงหนาววววววววยุจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2018 at 05:43 - IP: 80.189.213.60 IP Information

สวัสดีค่ะป้าแอน ม่วนไปกับป้าเลย ไหนจะทำงาน ไหนจะไปเที่ยว และยังมีผุบ่าวน้อย มานั่งเฝ้าอีก งานนี้ปล่อยเจ้าคุณปู่ไปโลดเด้อป้า
 วัน   อากาศทางนี้ ยังคงหนาววววววววยุจ้า

สวัดีจ้าน้องอ้อยศรี กรี๊ดดด ซำบายดีบ่อน้อ ..

ช่วงนี้ป้า นะ ม่วนจ้าาา ไปทำงานนวดด้วย ไปเสริฟเป็นสาวเชียร์เบียร์ บรื๊ยยย มีหนุ่มมามัก มานั่งเฝ้า ขนาดนั้นเด้อ อิอิ
ป้าทำงาน เสิรฟ แล้วก็ นวดควบคู่ไปด้วยกัน เที่ยวอีก 3 วัน เอ๊าาาา ม่วน อิอิ..

@ ขอบคุณจ้า ท่าสวเจี๊ยบบบ สำหรับของว่าง เห็นแล้วก็เปรี่ยวปาก สบายดีบ่น้อ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2018 at 06:04 - IP: 80.189.213.60 IP Information
   สวัสดีจ้าสาวๆ เลดี้ทุกคน 

ป้ากลับมาแล้วจ้า หลังจากที่ไปลั้นล้าาา ที่บ้านคุณปู่ 2 คืน 3 วัน  และเหตุผลที่ขึ้นไปบ้านปู่ เพราะว่า ...ปู่ว่าต้องมาเด้อ จะได้เจอกับลูกสาว อยากให้เจอกับลูกสาว ก่อนที่ลูกสาวตัวน้อย จะไปเที่ยวกับแม่ของน้อง อีก10 วัน และจะต้องเจอกันก่อนที่จะไปเที่ยว ต่างประเทศด้วยกัน เพราะว่า สิ้นเดือนสิงหาคม จะเป็นวันแฟมิลี ฮอลิเดย์ ...ป้ารออยู่ อิอิLOL

ไปบ้านปู่คราวนี้ อ้าววว ...แปลก คุณปู่ถามป้าว่า อีก1อาทิตย์ข้างหน้าจะลงมาลอนดอน จะให้เอารถลงมาด้วยไหม จะได้ขนของเข้าบ้าน ..........ฮือออออออ อะไรนะปู่ ShockedShocked  ปู่บอกฉันตั้งแต่เมื่อไหร่ ว่าจะให้ย้ายเข้าบ้านปู่ เมื่อ15วันที่แล้ว ปู่เพิ่งบอกว่า ทุกอย่างใจเย็นๆ ต้องค่อยเป็น ค่อยไป กลัวลูกสาวตัวน้อย ตกใจ ไม่เข้าใจ 

พอมาวันนี้มาถามว่า **จะให้เอารถมาขนของเมื่อไหร่ ??**  ป้าก็งง...ป้าเลยบอกไม่ต้องเอารถมาดอกที่รัก ฉันจ้าง แท๊กซี่ขนของไปบ้านเช่า 2 รอบก็หมดแล้ว คือตัวป้าไม่ได้คิดอะไรมาก ก้เราต้องช่วยเหลือตัวเองก่อนน้อ ป้าก็มีบ้านที่จะย้ายเข้าแล้ว จ่ายค่ามัดจำแล้ว คุรปู่ไม่ได้ว่าอะไร ป้าก็ทำใจ ไม้ง้อก็ได้ ..

คุณปู่ตกใจ ว่า **อ้าววนี่เธอจะย้ายเข้าบ้านเพื่อน ทำไมไม่มาบ้านฉัน *** บรื๊ยยย ผู้เฒ่านี่เอาใจยาก ก็ไม่ได้ชวน เราจะยัดเยียดตัวเองได้ไง อะไรของแก ป้าเลยว่า **นี่ยู ถึงไอจะออกจากงาน แต่ไอก็ไม่ได้คิดจะยัดเยียดตัวเองมาอยู่กับยู แบบมัดมือชกนะ เราคุยกันแล้วว่า เราจะค่อยๆ ดูกันไป และจะต้องเรียนรู้ลุกสาวกันไปด้วย ไม่ใช่รวดเร็วแบบนี้ **

คุณปุ่บอกว่า **นี่เธอจะไปทำงานเสริฟถาวร ไม่มาดูแลฉันเหรอ มันมีอะไรที่ลอนดอน ทำไมยูไม่มา ถ้าหากว่า ต่างคน ต่างอยู่แบบนี้มันไม่ดีนะ เพราะว่า ไอไม่อยากเดทแล้ว อยากให้มาอยู่ด้วย มาดูแลฉัน.***    น้านนนนนนนน ผู้เฒ่า คิดเอง เออเอง  ไม่ปรึกษาป้าเลย นี่แกคิดว่า ป้าจะวิ่งไล่จับแกล่ะสิ ....โอ๊ยยย บ่จ้า บ่ได้วิ่งไล่จับผู้เฒ่า ขนาดนั้น ขอร้อง...LOLLOL

2 วันมานี่ คุยกันยาว ป้าบอกขออยู่ที่ลอนดอนก่อนนะ อยากจะทำงานเก็บเงิน เพราะว่าป้าจะไปเมืองไทย เดือน มกราคม  ส่วนยูนะ จะเอาไง ไอไม่รู้ ไอบอกยูแค่นี้แหละ .......LOL  อีปู่ คงจะงง มากกกกก ป้าไม่ง้อ ไม่สน และก็ไม่วิ่งตาม  มาคราวนี้ อิปู่เริ่มมีท่าที ออ่นข้อลง บางทีก็มาเรียก ...มายดาลิ้ง ทำอาหารเช้าให้กิน ทำกับข้าวให้ พาไปที่ทำงานด้วย   พาไปตะลอนๆทำงานด้วย แถมไปกินข้าวหรูๆ ในที่ทำงาน ป้าไม่ใจอ่อนนะจ๊ะทุกคน ป้ากำลังเล่นตัว อยากให้อิปู่รู้สึก สาวๆ รุ่นน้อง20ปี ออ่นกว่านี้นะ มีทางไปเยอะนะเออ....เล่นตัวไปเรื่อยๆนะเอออ ..ป้าจะได้ฉิ่ง LOLLOL

วันนี้ ได้เจอลุกสาวแระ **การบ้านของป้าจบแระ รู้แระ กอดแระ สตรอพร้อมแระ *** โปรดติดตามตอนต่อไป LOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2018 at 05:44 - IP: 81.136.46.180 IP Information

สวัสดีวันสีแสดน้อ พี่น้อง บ้านเลดี้ทุกคน วันนี้ป้าทำงานร้านนวดเด้อ ทุกๆคน เดือนสิงหาคมสาวๆที่ทำประจำร้าน
จะไปฮอลิเดย์กันหมด ป้าเลยหวานคอแร้ง ได้มาฝึกนวดได้เงินด้วย วันๆได้ 4-5 ชั่วโมงป้าก็สบายยย อยู่ได้เป็นเดือน เพราะว่า ร้านที่ป้าอยู่เป็นร้านเพื่อน นางจ่ายป้า ชั่วโมง18 ปอนด์ ส่วนพนักงานประจำ20 ปอนด์ โอ้ยยย.. แค่นี้ป้าก็จะนวดไม่ไหว ป้าได้วันล่ะ 4-5 ชั่วโมงทุกวัน และแขกที่ติดฝีมือป้า

ส่วนมากคือ ..... ผู้หญิง ป้าชอบนวดผู้หญิง เพราะว่า เรารู้จุดว่า ผู้หญิงมีส่วนดีตรงไหน ชอบตรงไหน .. ส่วนลูกค้าผู้ชายไม่ชอบป้า ป้าไม่สน ไม่ได้อยากได้ แถมมาเกาะแกะ ไม่ชอบเด้อจ้า ไม่ได้อยากรวยทางลัด. ป้าชอบการทำมาหากิน ไม่ชอบจับผู้ชาย เพราะฉะนั้น “” อย่าหวังมาจีบป้า “” ป้าชอบเรียนรู้วิชาใหม่ๆ เอามาใช้กับลูกค้าเพราะว่า ป้าอยังไม่เก่ง แต่ป้าพยายาม หลังจากที่กลับมาจากบ้านคุณปู่ คุณปู่ส่งข้อความมา วันนี้เป็นวันแรก ที่ปู่หยอดคำหวาน “” I already miss you “” น้านนน จะพยายาม มาประเลาะให้ป้าย้าย เข้าบ้านอะดิ___

ป้ามีเป้าหมายในชีวิต คือปีนี้ จะเก็บตังค์ไปเมืองไทย ไปเรียนนวดเพิ่ม อีกแขนงหนึ่ง เป็นวิชาแก้อาการต่างๆ และจะต้องไปทำเสริมสวย หน้าตาเริ่มเหี่ยว ค่าใช้จ่ายก็อาจจะประมาณ เกือบ 2 พันปอนด์ ทั้งทำหน้าตา ทำฟัน ตัดแว่นสายตา เสริมสวย ตาสองชั้น ตรวจสุขภาพ ที่จริงป้าตรวจสุขภาพที่นี่ ทุกปี แต่เพื่อความแน่ใจ ป้าตรวจที่บ้านทุกทีที่กลับ เอาให้ชัวส์

คุณปู่ถามป้าว่า “ ที่นี่มีหมอไม่เสียเงิน จะหอบสังขารไปทำไม ไทยแลนด์ หมอตา หมอฟันฟรี จะเอาอะไร ?? “” ป้าบอก ใช่ .!!!!
มีแม่รงทุกอย่างแระ ..!!! เริ่ดด้วย แต่กว่า ตรูจะเจอหมอมรึง ตรูรอไปเถอะ ครึ่งปี จนกระทั่งตรูลืมไปแระ ตรูเคยป่วย
คุณปู่พยายาม อย่างล้นเหลือ จะให้ป้าย้ายเข้าบ้านให้ได้
ป้าบอกไม่เข้า อยังอยากจะอิสระ ถ้าปู่รีบ ก็จัดไป หาคนใหม่ได้ ไอจะ.... บิน 🤣🤣🤣
    ไอเบื่อผู้ชายที่เอาแต่ใจ แก่จะลงโลงอยู่แระ แต่เรื่องมากได้ใจ จะมากไปถึงไหน ...;(. วันนี้ป้านอนที่ร้านนวด เพื่อนสาวขอร้องให้นอนเป็นเพื่อนพี่สาวแก อยู่ร้านคนเดียวป้าบอกได้ ไม่มีปัญหา ไม่เคยปฏิเสธใคร ช่วยได้ก็ช่วย ทั้งที่บ้านตัวเองก็กำลังเก็บ กำลังแพคกระเป๋าหนี 😜😜😜... ป้านะรุ่น สบายใจ สบายดี อยู่ไหนก็ได้ ถ้าสบายใจ ... มีไหมรุ่นนี้ ทุกคน

Edited by Madamanna - 03 Aug 2018 at 05:49
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2018 at 05:14 - IP: 80.189.213.60 IP Information
  สวัสดีวันทำงานจ้าสาวๆ

ช่วงนี้ป้าไม่ค่อยได้อยู่บ้านจ้า  เพราะว่า ป้าเดินสายทำงานนวด และไปเป็นเด็กเสริฟร้านคุณนาย  ป้าคิดมานานแล้วว่า งานร้านอาหารป้าทำมานาน ตั้งแต่เข้ามาอยู่อังกฤษ สมัยก่อนนั้น มีสามีดูแล ไปทำงานร้านอาหารเพราะว่า **เหงา ** ตัวเดียวโดดๆ อิอิ..

แต่ก็ได้เลิกลางานร้านอาหารไป เพราะว่า **ไปเปิดร้านอาหารเป็นเจ้านายตัวเอง**  ซึ่งวาสนาตรงนั้น เพื่อนฝูงรุ่นเดียวกัน พากันอิจฉาฉิบหาย LOLLOL สมัยที่ป้ารุ่งเรื่อง เพื่อนฝูงเพียบ วันๆ รับแต่โทรศัพย์ ไม่เคยว่างเว้น มีแต่คนรู้จัก ....เอาล่ะ จบ อดีต ..LOLLOL

มาคราวนี้ มีผัวคนใหม่ มีกิจการใหม่ มีวิชาใหม่นั่นคือ นวด ...ป้ากราบคุณลุง ขอไปเรียนนวด เผื่อว่า วันใดที่สามีไม่มีปัญญาเลี้ยง จะไปนวดเลี้ยงลุงเอง ..ว่าซ่านนน อิอิ เมียที่ดี แต่จนแล้วจนรอด หลังจากที่นวดมาได้ 8 เดือน อิลุงก็หมดความอดทน ให้ป้าเลิกนวด เพราะว่า ทำใจไม่ได้ ...DeadDeadป้าจึงวนกลับมาทำงานร้านอาหารเหมือนเดิม ทั้งๆที่เสียดายวิชาที่เรียนมา..Confused

ณ เวลานี้ ลุงได้เสียชีวิตไปแล้ว ดวงป้าก็ตกแบบไม่ปรานี ดวงคนนะมันมีขึ้น มีลงแต่ดวงป้านี่ ตกน้ำลงไป ...จมดิ่งแบบไม่ึ้นอีกเลยจ้าาา ป้าทำใจแระ ..พอลุงเสีย ชีวิตการทำงานเริ่มมีปัญหา เพราะว่า **ไม่มีคนคุ้มกะลาหัว ** สมัยอยู่กับผัว พูดเรื่องงานไม่ด้ายยย อ้ายยบอกหยุดทันที ทนทำไม...พอที่ร้านรู้ว่า ผัวป้าตายทั้งบีบ ทั้งคั้น จนได้ออกมาแบบไม่มองหน้ากัน ...***หมดบุญแระ **

และแล้วป้าก็ได้กลับมาทำงานนวดอีกครั้ง มาคราวนี้ ไฟที่เคยลุกโชนสมัยที่เคยนวด เมื่อ2ปีกว่านั้น มันหดหาย วิชาก็ได้หายไปบ้าง จำแทบไม่ได้ ตอนนี้ไปนวดต้องคอย ครูพักลักจำมาจากรุ่นน้องๆ ที่ทุกคนหยิ่งยะโสในความรู้ที่ตัวเองมีมากกก คือไม่ยอมสอนเลยสักท่าเดียว ป้าไม่เคยหวงวิชานะ มีรุ่นพี่อีกคน ที่ไม่เคยนวดเลย แต่มาทำที่ร้านเพราะว่า เป็นญาติเจ้าของร้าน ป้าสอนแกทุกอย่างที่เรียนมา อยากได้แบบไหน สอนให้เลย ...
   ทำไมถึงได้งก กันจัง พอเราขึ้นคู่ปับ ทุกคนจะแบบไม่ยอมสอน เร่งรีบ รวบรัด ขอไปคนเดียว นี่นะคนไทย มีน้ำใจ ป้าล่ะ ...หน่ายยย   มาถึงตอนนี้ ป้าได้ย้ายบ้านไปอยู่กับน้องคนไทย ที่ทำนวดเหมือนกันแต่น้องมีลูกและสามี ป้าจึงไปแชย์บ้านกับน้อง จ่ายน้อยหน่อย แต่สบายใจ ไม่ต้องแบกภาระมากมาย ...

โปรดติดตาม...ชีวิต นางฟ้า (คิดเอง เออเองตล้อดดด )ตกสวรรค์อีกแล้วเด้อ พี่น้อง อิอิ

บุญรักษา ทุกๆๆคนเด้อ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2018 at 07:17 - IP: 1.129.108.208 IP Information
   สวัสดีตอนเช้าวันสีเหลืองค่ะป้าแอน เช้านีีท้องฟ้าอึมครึม ฝนตกปรอยๆ หนาวคักเด้อบัดทีนี่ แต่กะอยากให้ตกยุ เพราะว่าแล้งมากมายในหลายรอบปีเลย
   ป้าแอนอดทนเอาเด้อป้า หนูเป็นกำลังใจให้ ได้อยู่ที่สบายใจ ไม่อึดอัด หนูกะดีใจนำจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2018 at 16:47 - IP: 80.189.213.60 IP Information

สวัสดีตอนเช้าวันสีเหลืองค่ะป้าแอน เช้านีีท้องฟ้าอึมครึม ฝนตกปรอยๆ หนาวคักเด้อบัดทีนี่ แต่กะอยากให้ตกยุ เพราะว่าแล้งมากมายในหลายรอบปีเลย
   ป้าแอนอดทนเอาเด้อป้า หนูเป็นกำลังใจให้ ได้อยู่ที่สบายใจ ไม่อึดอัด หนูกะดีใจนำจ้า

สวัสดีวันสีเหลืองจ้าน้องอ้อยศรี  จุ้บๆ ขอบคุณหลายๆสำหรับกำลังใจ 

ชีวิตคือการต่อสู้ มีคุณปู่เป็นกำลังใจ ว่าส่านนน อิอิ

ทางลอนดอน ฮ้อนนนนคัก ตับจะแตก เวลานอนต้อง อ้าซ่าาา เปิดพัดลมเป่า กร้ากกกกก บ่ต้องจินตนาการล้ำเลิศเด้อ **นุ่นนี้บ่มีไผอยากส่องเบิ่งแล้ว ** ฮ่าา

ป้าก็เรื่อยๆ นะหนู มีเงินใช้ มีที่อยู่ มีสุขภาพดี จะเอาหยังกับชีวิต ป้ามาทำงานนวด 3 วัน พอค่าเช่า 1 เดือนแล้วแมะ เหอๆๆๆ บ่อยากเว้า เมื่อก่อนทำร้านอาหาร เงิน1 วีค เท่ากับทำนวด 3 วัน ...จ่ายน้อยจนจ่อยเบิด 

ป้าว่า ป้าตัดสินใจถูกทางแล้วหล่า สิได้กลับบ้านแล้ว อยู่ร้านอาหาร ขอลายากส์มากกก 4 ปี อยังไม่เจอ ไทยแลนด์เลย พระเจ้า ...อิอิ

Have a good day ja. 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2018 at 14:25 - IP: 80.189.213.60 IP Information

สวัสดีเช้าวันสีเขียวเด้อ สาวๆเลดี้ทุกคน 

โอ๊ยยยย...วันสีเขียวสดใส แต่ว่า ป้านี่ใจเขียวอืออออเลย อึดอัด ขัดใจ อาจจะมีผัวโดยประมาท แบบไม่ได้ตั้งใจ และก็ไม่ได้อยากได้ ฮือออออCryCry   กรี๊ดดดดดด ...ช่วยด้วยทุกคน บอกวิธีชิ่งที พระเจ้า... ผู้ชายอะไรว่ะ ดูดป้าแบบหนึบ กลัวปลิงผู้ชาย CryCry

มาเข้าเรื่องกันดีกว่า พอดีเมื่อวานนี้ป้าย้ายบ้าน แต่ไม่ได้ย้ายทั้งหมด ป้าจะค่อยๆย้ายของเข้าบ้าน และจ่ายค่าเช่า เอากุญแจมา เพราะว่า ที่บ้านเก่ามันหมดสัญญาสิ้นเดือน ช่วงนี้เก็บกวาดไปก่อน ของเยอะมากกก ป้าสะสมอะไรก็ไม่รู้ เก็บทิ้งร้านมือสอง ทุกวัน วันล่ะ 2 ถุงดำ แต่ก็อยังเหลือเยอะ ..

เมื่อวานนี้ ป้าเลยให้แท๊กซี่มารับหน้าบ้าน ทีนี่ก่อนจะถึงหน้าบ้าน มันจะมีอู่รถ และที่ล้างรถ และอู่ขายรถมือสอง ป้าเลยบอกลูกน้องคนล้างรถ พอรถมาช่วยเรียกด้วย เขาก็มาเรียก  แล้วป้าก็ยกกระเป๋าขึ้นรถแท๊กซี่ 2 ใบใหญ่  แล้วก็ไปบ้านใหม่ ..

ป้ากลับมาตอนบ่ายแก่ๆ ป้าเอาใบคันชิลไปให้เจ้าของบ้านเซ็นออกให้  ก็มีเจ้าของร้านล้างรถนี่แหละเดินตาม ผุ้ชายคนนี้ป้ารู้จักมา 3เดือนแล้วล่ะ แต่.......รู้จักในฐานะ เป็นเจ้าของร้านล้างรถ เขาจะนิศัยดีมากก เวลาป้าไม่อยู่ เขาจะให้ลูกน้องมารดน้ำต้นไม้หน้าบ้านป้าตลอด ช่วงมีเพื่อนอยู่ด้วยก็จะทักทายกันตลอด  คือเขาเป็นเพื่อนบ้านเรานะ ป้าไม่ได้คิดอะไร แค่คนข้างบ้านนิสัยดี.

เมื่อวานป้่ากลับมาเจอเขากำลังอยุ่ง รถเขาเยอะแยะ ป้าเลยไปทักเขา **ยูจะเอาผ้าใบไหม พอดีมันหนักและใหญ่มากจะให้ฟรีๆเลยมาเอาไปจากบ้านให้ด้วยมันดีสำหรับใว้คลุมรถ หรือสำหรับทำเต๊นส์รถ *** ป้าบอกเขา เขาเลยตามเข้าบ้านมา มาดูว่ามันเป็นอยังไง เสร็จแล้ว คนอื่นๆที่เป็นลุกน้องอุ๋รถ ก็เข้ามาดูห้อง เพราะว่า ได้ยินข่าวว่าป้าจะย้าย.

พอทุกคนเข้ามาเห็นห้องก็ชอบ แต่ของที่ป้าเก็บใส่ถุงใว้มันเยอะมาก **แซม คือเจ้าของร้านล้างรถเลยบอกว่า จะย้ายอะไร บอกผม ผมย้ายให้ทุกอย่าง เธอไม่ต้องเลย ผมมีรถ นี่จะย้ายอีกเมื่อไหร่บอก ** ป้าก็แมะ โอ๊วว ใจดีมีคนอยากช่วย กำลังคิดอยู่ว่า ค่อยๆย้ายทีล่ะกระเป๋า กว่าจะครบเดือน คงจะหมด ฮ่าา...

เลยบอกเขาว่า จะย้ายอีก 2 กระเป๋าใหญ่  และพวกชั้นเก็บรองเท้า และ โต๊ะหัวเตียง เอาแค่นี้แหละ ป้าว่า  ทีนี่แซมเขาเลยบอกว่า ถ้าเขาช่วยย้ายบ้าน หลังจากนั้น ไปดื่มกับเขาไหม หลังเขาเลิกงาน  ป้าก็เอ๊ะ ..ได้ๆ ไหนก็จะขอบคุณเขา ดื่มเสร็จก็กลับบ้านใคร บ้านมัน คงไม่มีอะไร ..

และแล้ว 1 ทุ่ม แซมเอารถเบ๊นส์ มาจอดเทียบหน้าบ้าน โอ๊ว.....เพราะว่าตอนนี้ร้านเขาปิดแล้วเขาสามารถ เอารถมาจอดใกล้หน้าบ้านป้าได้ ป้าก็เออๆๆ ไหนก็ตัดสินใจให้เขาช่วย ก็ขนของขึ้น แล้วเขาก็ไปส่งป้าที่บ้านใหม่ ป้าบอกว่า **เวลาขนของไป ไม่ต้องเข้าบ้านนะ เพราะว่า ที่บ้านใหม่เขาไม่ให้ผู้ชายเข้า **   แต่พอย้ายเข้าบ้าน แซมก็ตามเข้าบ้านไป  ไปเจน้องเจ้าของบ้าน เจอลูกเขา แซมก็ไปเล่นกับลูกเขา คือ เฟนรลี่ว่างั้นเถอะ ป้าเลยบอกแม่เจ้าของร้านว่า **เพื่อนกัน เป็นเจ้าของร้านเช่ารถ ร้านล้างรถที่อยู่ข้างบ้าน  คุณแม่แกเลยบอกว่าก็ดีแอน มีคนชอบ ..ก็รับใว้ ShockedShocked

และแล้วเราก็ไปดื่มกัน แซมเริ่มมอมเหล้าป้า บอกว่า **อย่าย้ายหนีเลยนะ ทำไมอยู่ใกล้ๆกัน ถึงไม่เคยบอกเลยว่า จะย้ายบ้านหนี มาบอกตอนย้ายแล้ว อยู่ต่อเถอะนะ ผมจะช่วยค่าเช่า ครึ่งหนึ่ง ผมอยากให้อยู่ ...
 เอาล่ะสิ...ป้าบอก ไม่ได้ดอก จ่ายทุกอย่างแล้ว ค่ามัดจำ ค่าเช่า ที่ใหม่มันก็สงบดี ไม่เหมือนบ้านเก่าได้ยินเสียงShockedน้ำฉีดรถทุกวัน รำคาญ  ป้าพูดอยังไงๆ  แซมก็ตื๊อออ .......ไหมล่ะ เจอปลาหมึกเข้าแล้ว Dead

Back to Top
Page  <1 292293294295296>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.434 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters