Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ อินเดีย / India
  New Posts New Posts RSS Feed: สมาชิกใหม่ เพิ่งลองคบผู้ชายอินเดียค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สมาชิกใหม่ เพิ่งลองคบผู้ชายอินเดียค่ะ

Author
suzank357 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote suzank357 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สมาชิกใหม่ เพิ่งลองคบผู้ชายอินเดียค่ะ
    Posted: 13 Apr 2015 at 16:01 - IP: 210.1.55.254 IP Information
ชื่อ สุ ค่ะ อายุ 26 ปีแล้ว ไปเรียนภาษาอังกฤษที่บังกาลอร์มา 2 เดือน ตอนนี้กลับมาไทยแล้วเพิ่งเคยมีแฟนเป็นคนอินเดียจริงๆ แบบไม่ใช่ที่เคยเจอผ่านเนตเหมือนที่แล้วๆมาเมื่อตอนไปเรียน  เขาเป็นเด็กอายุแค่ 19 เอง แต่มีความรับผิดชอบมาก ทำงานร้านขายลัซซี่ที่นั่น(ร้านค่อนข้างดัง)  หน้าตาค่อนข้างดี มีผญ.มองเยอะ แต่นางไม่สนใจใครกลับมาชอบเรา ไปกินลัซซี่ร้านนางบ่อย    จนนางกล้าจีบเรา เคยเดทกันแค่ 2 ครั้ง คือไปดูหนังมีเพื่อนเราไปด้วย กับ อีกครั้ง เราไปห้องนางแต่ไม่ได้ทำอะไรเกินเลยกันเลยนอกจากจูบ  บอกเขาไปว่าจะมี sex เฉพาะกับผู้ชายที่จะเป็นสามีเท่านั้นไม่ยอมให้นางทำอะไร นางโอเครบอกนางจะรอวันแต่งงาน

พอกลับมาไทยก็ยังคุยๆหายๆเพราะนางต้องทำงาน แล้วตัวสุเองก็เป็นคนบ้างานไม่ชอบคุยจุ๊กจิ๊ก  คือวันนึงคุยกันแค่พิมพ์ผ่าน whatsapp ไม่ถึงห้านาทีนางก็จะหายไป ต้องพิมพ์ทิ้งข้อความไว้ประมาณตีสาม   นางเลิกงานถึงมาตอบ คุยกันแบบนี้มาเดือนหนึ่งแล้ว ชีวิตโอเครมาก

แต่ที่กังวลคือ นางเป็นผู้ชายไม่ค่อยพูดเรื่องตัวเอง ไม่บอกอะไรเลย ไม่ถามอะไรเราด้วย555555+   ถามแค่รักนางไหม? แต่พอเราถามว่าทำไมถึงเลือกเรากลับไม่บอก กวนประสาทตลอด คือตัวเองต้องเปน   คนเล่าให้นางฟังเองตลอดว่าตัวเองทำอะไรชอบอะไร พิมพ์ทิ้งไว้ แต่นางก็ยังไม่เล่าเรื่องนางนะคะ -*- แล้วคือเราไปสืบจากเฟสบุ๊คนางมา(คืออยากรู้จักคนรักตัวเองอ่ะ) นางค่อนข้างเป็นลูกคนมีเงิน มาจาก เครล่า แล้วตลกอีกอย่างค่ะ ชื่อจริงแฟนตัวเองตอนนี้เขายังไม่บอกเราเลย 555555+ รู้แต่ชื่อเล่น กับแค่ว่าเขาเป็นมุสลิม อายุ 19 เท่านั้น

จนมาตอนนี้นางบอกนางจะไปทำงานที่ดูไบเพื่อเก็บเงินแต่งงานกับเรา คือเราถามเขาว่าครอบครัวรู้ไหม?นางบอกไม่รู้ แต่นางดันวางแผนอนาคตว่าจะแต่งงานกับเรา ขอเราแต่งงานเลย แต่เราบอกขอให้เขาอายุ 22 ก่อนค่อยแต่ง เขาโอเครยอมได้ วางแผนเรื่องการมีลูกให้เราด้วย เขาไม่บังคับว่าเราจะเข้าอิสลามไหม? เขาบอกไม่อยากบังคับเรา ถ้าจะเข้าให้อ่านกุรอ่านไว้ 

อยากถามสะไภ้อินเดียในห้องนี้ค่ะว่าใครเคยเจอแบบเราบ้าง? ปกติเคยเจอแต่ผช.อินเดียปากหวาน แต่คนนี้ปากหนักมากไม่พูด แล้วอยากรู้ว่าคิดว่า เด็กคนนี้เขาจะจริงจังจริงๆไหมคะ?  ทั้งที่เราเป็นผู้หญิงเจ้าชู้เจอมาหลายคนกลับมาตกม้าตายเพราะเด็กคนนี้  อ่อลืมบอกไป เราเคยเอาเรื่องการแต่งงานคนสัญชาติเดียวกันแบบที่ผญ.ไทยส่วนใหญ่เจอปัญหานี้เวลาคบกับคนอินเดียไปถามนาง นางตอบแค่ว่า "นางไม่แคร์เรื่องแบบนี้หรอก จะคบใครนางเลือกเอง" แถมมีการมาว่าเราไปฟังอะไรจากใครเขามา-*-

ขอรบกวนความเห็นหน่อยค่ะ 

Back to Top
Margarita View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2015 at 23:35 - IP: 49.230.157.81 IP Information
สวัสดีค่ะคุณสุ
ช่วงนี้บ้านอาจจะเงียบๆหน่อยนะคะ ไม่ค่อยมีคนมาตอบเลย
ขอตอบในมุมมองของเรา เราว่าเป็นเรื่องที่ค่อนข้างยากค่ะ
ขนาดเคสคนรู้จักของเรา ฝ่ายชายเป็นฮินดู ฝ่ายหญิงเป็นซิกข์
ทางครอบครัวฝ่ายหญิงยังไม่ยอมรับเลย (ขนาดคนอินเดียด้วยกันนะเนี่ย)
ลองหาอ่าน Blog ของพี่ Moti ใน Bloggang ดูนะคะ

ส่วนตัวเราก็กำลังคุยกับหนุ่มอินเดียคนนึงอยู่เหมือนกัน
แต่เค้าทำงานอยู่ที่สิงคโปร์ ราวๆ 2 เดือนจะเจอกันทีเวลาเค้ามาประชุมที่ไทย
เราเองพยายามรักษาระยะห่างไว้ เพราะเคยมีประสบการณ์ผิดหวังกับคนอินเดียมาก่อน
จนเค้าถึงกับเป็นฝ่ายเอ่ยปากถามเองว่าเราคิดยังไงกับเค้า คบเค้าในฐานะอะไร
เราเตรียมใจไว้แล้วว่าผช. หน้าตาดี, หน้าที่การงานดีมาก, อายุแค่ 33 ปี
วันนึงเค้าก็ต้องไปแต่งงาน มีครอบครัวกับ ผญ. ที่เท่าเทียมกันแบบที่คนอินเดียทั่วไปทำกัน
Think positive, and positive things will happen. :)
Back to Top
Hyacinthus View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Hyacinthus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2015 at 18:58 - IP: 49.230.168.167 IP Information
มีคนรู้จักที่ทำงานเป็นหญิงไทยอวบๆค่ะแต่งงานกับคนอินเดีย ชีวิตนางก็มีความสุขดีนะ อันนี้เราว่าแล้วแต่ครอบครัวของฝ่ายชายมากกว่า ลองคุยเรื่องนี้กันรึยังคะ
Translation By PK แปลเอกสาร แปลภาษา
http://www.facebook.com/pktranslation
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote suzank357 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2015 at 23:46 - IP: 1.47.101.63 IP Information
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ. เหอะๆตั้งกระทู้ไม่ถึงสองวัน อยู่ๆนางก็มาบอกแล้วค่ะที่บ้านไม่ค่อยโอเครกับสุ. เรื่องอายุกับศาสนาด้วย. ลองถามเขาว่าจะเอาไงต่อไป. นางบอกเราแต่งงานแล้วไปอยู่ที่อื่นกัน. ไม่บอกครอบครัวนาง. บอกแต่ทางครอบครัวสุ.สุเลยบอกให้เป็นเรื่องอนาคต. คนรักกันไม่ได้เจอกันไม่ได้อยู่ด้วยกันจะแต่งงานได้ไง? นางบอกนางจะรอให้สุชัวร์ก่อน. ตอนนี้ก็ยังไม่แน่ใจตัวเองควรรักกับเด็กคนนี้ต่อไปไหม? แต่ตอนนี้ตัวเองก็ไม่สนใจใคร ใครมาจีบก็เฉย555 ทั้งๆทีฝรั่งหล่อๆเข้ามาให้พรึ่บ(อวดแปบ). ใครเคยเจอเคสหนุ่มอินเดียอายุน้อยกว่า. ต่างศาสนา. และเชื้อชาติ นิสัยแบบนี้บ้างไมคะ. ควรหยุดความสัมพันธ์ดีไหม? ถ้าไม่เขาน่าเชื่อถือได้ไหม?
Back to Top
TRUE LOVE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TRUE LOVE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2015 at 08:27 - IP: 192.168.10.38 IP Information
ถ้าน้องสุชอบประเทศอินเดียจริงๆ แบบที่สุด ไปใช้ชีวิตอยู่ที่นั่นได้ คบหาดูใจกันไปค่ะ คนไหนใช่คนของเรา ยังไงก็หนีกันไม่พ้น หนังชีวิตเรื่องยาว เราไม่มีทางรู้ตอนจบ อะไรก็ไม่แน่นอน เปลี่ยนแปลงได้เสมอ จ้ะ

P.S. พี่สนใจเรื่องที่เรียนภาษาที่ Bangalore รบกวนน้องสุแชร์ข้อมูลเป็นวิทยาทานได้ไหมคะ สะดวกหน้าไมค์ หลังไมค์ ได้หมดค่ะ

ด้วยรัก
ประธานบ้านส.ว.
...No man is worth you tears and the only one who is, will never make you cry.
Back to Top
kuchu View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kuchu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2015 at 13:51 - IP: 27.55.8.65 IP Information
สวัสดีค่ะ คุณสุ
แต่งกับเด็กกว่า 5 ปีค่ะ แต่ตอนนั้นเจอกันขณะทำงานแล้ว จึงดูน่าเชื่อถือ และ เขาคุยกับเราทุกวันผ่านเนต ไม่มีเวลาไปหาใครที่อื่นแน่นอน คุยกันประมาณ 4 ปี ถึงแต่งงานค่ะ คิดว่าต้องรู้รายละเอียดเขาให้มากกว่านี้จะดีกว่านะคะ
Back to Top
kanjana chamnandee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kanjana chamnandee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2015 at 14:12 - IP: 183.89.179.92 IP Information
เพิ่งเลิกกับผู้ชาย​อินเดีย​เหมือน​กันค่ะ​ อยุ่ด้วย​กันที่ไทยมาปีกว่า​เพิ่งรุ้ว่าเค้ามีลุกมีเมียที่อินเดีย​ พอรุ้ก็ขอเลิกตีตัวออกห่าง​ แต่เค้ายังมาตื้ออยุ่ทุกวัน​ค่ะ​

จากประสบการณ์​ที่มีแฟนและลุกค้าเป็นคนอินเดีย​ปากหวาน​แต่เจ้าชู้​มากค่ะ​

ขอให้เจ้าของกระทุ้โชคดีค่ะ
Back to Top
charmidolli View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote charmidolli Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2015 at 20:22 - IP: 124.122.121.155 IP Information
เป็นกำลังใจให้นะคะ 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote suzank357 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2015 at 13:41 - IP: 110.168.231.213 IP Information
พอดีสุเรียนแบบตัวต่อตัวอ่ะค่ะ อาจารย์เป็นคนอินเดีย แต่มีแฟนเป็นคนอังกฤษ

ถ้าสนใจทิ้งเมลไว้ก็ได้ค่ะ เด๋วสุส่งเบอร์อาจารย์ให้

ถ้าไปบังกาลอร์ก็โทรถามท่านแล้วถามเวลาเรียนได้เลยค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote suzank357 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2015 at 13:44 - IP: 110.168.231.213 IP Information
พอดีสุเรียนแบบตัวต่อตัวค่ะ อาจารย์เป็นผญ.อินเดีย ได้แฟนต่างชาติ

สำเนียงชัดเจนไม่อินเดียจ๋าแน่นอน

สนใจสุจะส่งเบอร์ท่านให้นะคะ พอถึงบังกาลอร์ก็ลองโทรถามดูว่าท่านว่างไหม?

รบกวนขอเมลด้วยค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters