Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้อาหรับ
  New Posts New Posts RSS Feed: สอบถามเรื่องหนุ่มปากีคะ ลบรูปแล้วคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สอบถามเรื่องหนุ่มปากีคะ ลบรูปแล้วคะ

Author
Piyanun View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Piyanun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามเรื่องหนุ่มปากีคะ ลบรูปแล้วคะ
    Posted: 06 Jun 2015 at 08:54 - IP: 27.55.230.174 IP Information

พอดีกำลังคุยกะหนุ้มน้อยปากีสถานคะ ไม่เคยคุยหรือคบกับหนุ่มอาหรับสักทีเลยอยากจะถามเรื่องนิสัยใจคอโดยรวมๆแล้วเป็นยังไง ส่วนใหญ่แล้วครอบครัวเค้าโอเคกับแฟนชาวต่างชาติไหม ผช.ยังเป็นใหญ่อยู่หรือเปล่า เจ้าชู้ไหม ขอแบบภาพรวมก็ได้

แล้วหนุ่มคนนี้มีของใครหรือเปล่าคะ เพราะกำลังมีแพลนว่าจะเจอกันถ้ามีเจ้าของจะได้เลิกคุย

ขอบคุณมากนะคะ

Edited by Piyanun - 15 Jun 2015 at 14:35
Back to Top
Swordman-Iris View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Swordman-Iris Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2015 at 03:24 - IP: 58.8.148.193 IP Information
ไม่เคยรู้จักนิสัยหนุ่มปากีเท่าไรค่ะ แต่พอรู้จักนิสัยใจคอหนู่มอาหรับอย่างดูไบ มุสลิมส่วนใหญ่พ่อแม่ครอบครัวเป็นใหญ่นะคะ ลูกชายจะเชื่อฟังพ่อแม่มาก แล้วครอบครัวค่อนข้างแอนตี้สาวต่างชาติเพระาสาวต่างชาติต้องเข้ามาเป็นมุสลิมเหมือนกัน  แต่ก็ใช่ว่าจะยาก มีพี่ที่รู้จักคนหนึ่งแต่งงานกับหนุ่มปากี ผันไปเป้นมุสลิม ตอนนี้ลูก 3 แล้วค่า 
Back to Top
AeBKK View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote AeBKK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2015 at 16:42 - IP: 180.222.148.101 IP Information
ก่อนหน้านี้ เราคนหนึ่งที่เคยคบกับคนปากี
ดีบ้าง ร้ายบ้าง จนกระทั้งเข้าปีที่ สาม
ไม่มีอะไรดีขึ้น ขอเราแต่งงาน แต่ไม่ต้องการให้ทางบ้านรับรู้
เขาบอกว่าเป็นเรื่องของวัฒนธรรม และศาสนาที่ทางบ้านเขารับไม่ได้
ถ้าเป็นปากีสถานที่ไม่มีธุรกิจในประเทศไทย ขอบอกเลยว่า หารักจริงนั้นอยากมาก
ต่างมีผลประโยชน์นำหน้ามาเสมอ
ขอโทษด้วยที่เข้ามาไม่ทันเห็นรูป
Back to Top
naruko12 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote naruko12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2015 at 21:46 - IP: 1.47.106.94 IP Information
เคยมีแฟนเป็นคนปากีค่ะ ขอแชร์จากประสบการณ์ตนเองนะค่ะ
เราคุยกันมา2ปีกว่าๆค่ะ อดีตแฟนค่ะจะเชื่อฟังคำสั่งของครอบครัว และเคร่งเรื่องศาสนามาก
เขาบอกว่าถ้าเราแต่งงานกัน เราต้องเป็นอิสลาม ซึ่งทางบ้านเราไม่ชอบคนแถบนั้น ก้อลำบากใจนะค่ะ แต่ที่ตัดสินใจง่ายขึ้นคือ เราจะเข้ามาคุยกับเขาทุกวัน บางวันเขาไม่เคยเข้ามาดูข้อความเราเลย บางทีหายเป็นอาทิตย์ๆอะ เขาบอกว่าไม่ว่าง เรียนบ้างไรบ้าง เขาบอกอีกว่าถ้าแต่งงานไปถ้าหากเราไม่สามารถมีลูกได้ เขาจะต้องมีภรรยาอีกคนเพื่อมีลูก(แอบคิด ผช.คนนี้โครตเห็นแกตัวเลยอะ) เราเคยส่งของขวัญไปให้เขากับครอบครัว เราซื้อเสื้อให้เขา เป็นแนวๆทางตอนเหนือนะค่ะ พอเขาเปิดของขวัญเห็นปั้บคำแรกเลย อันนี้เขาใส่ไม่ได้หรอก เสื้อผู้หญิง (ผญ.ไรนั้นมัน ของผช.ชัดๆ เราคิดเอง) ไม่มีคำขอบคุณหรือรู้สึกดีใจกับของที่เราให้เลย แถมมีหน้าเอาของที่เราให้อะไปให้คนอื่นอีก เวลาเขาผิดไม่เคยขอโทษเราอะ เราร้องไห้ตาบวมก้อไม่เคยสนใจ ก้อเลยจบแบบไม่สวยกับเขาไป อันนี้แค่เคสเรานะค่ะ คนอื่นอาจจะดีก้อได้ ไงก้อเอาใจช่วยค่ะ
Back to Top
soo_cool2508 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote soo_cool2508 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2016 at 22:08 - IP: 223.24.28.119 IP Information
ขอบคุณคุณswordsman-iris,Aebkk,naruko12 มากๆนะค่ะที่ช่วยแนะนำ
ตอนนี้เราก็ยังคุยติดต่อกับหนุ่มคนนี้เหมือนเดิมชอบนิสัยแถมหน้าตาตรงสเปค
55555 เค้าอายุน้อยกว่าเราหลายปีแต่ก็ใจเย็นและขยันตั้งใจทำงานมากๆ
เราchatกันทุกวัน Video callเกือบทุกวันจะมีบางวันที่ออกไปกับเพื่อนหรือครอบครัว
รวมๆแล้วน่ารักรับได้ เราก็ยังอยู่ในสถานะเพื่อน(แต่คุยกันมันเพื่อนตรงไหน5555)
เราก็ทำใจไว้ระดับนึงนะค่ะเพราะเป็นไปได้ยากแต่คิดว่าคุยแล้วมีความสุขสบายใจก็พอแล้ว
อนาคตจะเป็นยังไงก็ไม่เป็นไรค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.180 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters