Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > Happy Birth Day & ดูดวง
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครกันคือ คู่ ของคุณ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ใครกันคือ คู่ ของคุณ

Page  <123
Author
Lord Thamon View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Lord Thamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครกันคือ คู่ ของคุณ
    Posted: 15 Jun 2015 at 19:36 - IP: 180.183.114.119 IP Information
Originally posted by YS

คุณโอลาลา K'Sassymin, K'Irine

สามคนนี้ได้ ESTJ เหมือนกัน

น่าสนใจทีเดียว

http://mbtiweb.com/estj-development/

อุ๊ต๊ะ !!!! ไม่น่าเชื่อ LOLLOLLOL
Don't live your life with anger and hate in your heart. You'll only be hurting yourself more than the people you hate.
Back to Top
SasyMin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SasyMin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2015 at 19:59 - IP: 93.166.18.182 IP Information
ทำทั้งไทย ทั้งเทศแล้วนะคะ  ออกมาอย่างนี้อย่างช่วยบ่ได้เลย พี่ลอร์ดเอ้ยย........

---- คนที่มีลักษณะคล้ายกัน บางครั้ง และอาจจะบ่อยครั้งก็ได้  อาจจะคิดไม่เหมือนกัน  เพราะบรรทัดฐาน ทัศนคติและประสบการณ์ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน  ดังนั้นคำว่า "ถูกต้อง" มันจึงค่อนข้าง ไม่ตรงกันซะทีเดียว 

จากความที่ควรจะคล้าย    กลับกลายเป็นกระจกส่องกันและกันมากกว่า 5555

ประมาณ  "ชั้นก็ว่าชั้นใช่นะ"  ยืนอยู่อีกฝั่ง
อีกคนก็ "ชั้นก็ใช่นะยะหล่อน  แหม......." แต่ก็เหยียบอีกฝั่งเช่นกัน  5555

แต่หนูคงไม่เอาให้แฟนทำค่ะพ่ YS  เมื่อวานแฟนเห็นหมกมุ่นกับเทส เทส เทส ฮี เลยถามว่า "เธออยากให้ชั้นทำมั้ย ?" แม่ะ ..พี่ก็  รุ้ทันอีกแระ  หนูจะตอบว่า " โน " เพื่อ...อะไรละคะพี่  ถ้าฮีไม่ถามอีกวันนี้คงผ่านฮีไปค่ะ  กลัวได้จับตา จ้องสังเกตุพฤติกรรมแฟน    เทสแบบนี้หนูชอบนะคะ มันถือเป็นการเรียนรู้ลักษณะพฤติกรรม และจิตวิทยาชนิดหนึ่ง  
ถ้าเรารุ้ว่าเขามีลักษณะแบบนี้ เราควรจะเข้าหาและปฏิบัติต่อเขายังไง......

แต่........ สันดานหนูก็ยังไม่ลืมความเป็นตัวหนูอ่ะคะ      ..... นี่หนูจะต้องเปลี่ยนตัวเองในบางจุดเพื่อเรียนรู้อีกฝ่ายงั้นหรือ ???
มันจะดีหร๊าาาาา.................. (แต่จริงๆแล้วมันก็ไม่เลวนะ)

จงตัดสินใจทุกสิ่งอย่างรอบคอบด้วยตัวเอง และเคารพการตัดสินใจนั้น ถึงแม้ว่ามันจะผิดพลาดบ้างในบ้างครั้ง ช่างมัน คนเราไม่มีใครสมบูรณ์
Back to Top
oh la la View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oh la la Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2015 at 21:47 - IP: 93.12.204.49 IP Information
แหะๆ เมียฝรั่งแก่แห่งโคกกระบือมาแล้วค่ะ   อิๆ

ทีแรกทําเป็นภาษาไทย ได้ INTP = นักคิด เราก็ว่าตรงนะคะ
พอมาทําเป็นภาษาฝรั่งเศส ผลออกมาได้ ESTJ = Directeur ก็เฉยๆไม่แปลก ใจ

เราเป็นคนซื่อสัตย์ สุจริตและยุติธรรม ถึงขนาดที่ว่า แม้ชนะถ้าไม่ยุติธรรม เราก็ไม่เอาเลยทีเดียว ฮ่าๆ ดังนั้นเวลาตอบคําถาม เราจะเลือกข้อที่มันตรงกะเรามากที่สุด โดยที่ไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นเช่นใด เราว่า การเลี้ยงดู สังคมและสิ่งแวดล้อมก็มีส่วนสําคัญค่ะ
"If you tell the truth, you don't have to remember anything." -Mark Twain
Back to Top
YS View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2015 at 22:59 - IP: 31.164.177.70 IP Information
สาวๆเชิญค้นพบคําตอบด้วยตัวเองกันนะคะ มันมีเฉลยหมดเลย น้องมินท์ กะ คุณโอลาลา ใช้เวลานานไหมคะกว่าจะทําแบบทดสอบเสร็จ
Back to Top
Lord Thamon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lord Thamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2015 at 23:15 - IP: 1.46.76.242 IP Information
หล่ามิ้นท์เอ๊ยยยยย คนคือกันมักบ่คิดบ่คือกันตั้วหล่า มันมีเส้นบางๆ ทับเส้นกันอยู่ LOLLOL
ถ้าจะให้ดีเราต้องหาคนที่ตรงข้ามกับเรา เขาจะได้คอยเบรคๆ เราไว้บ้างเน้อน้องหล่า Wink
Don't live your life with anger and hate in your heart. You'll only be hurting yourself more than the people you hate.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oh la la Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 02:23 - IP: 93.12.204.49 IP Information

สาวๆเชิญค้นพบคําตอบด้วยตัวเองกันนะคะ มันมีเฉลยหมดเลย น้องมินท์ กะ คุณโอลาลา ใช้เวลานานไหมคะกว่าจะทําแบบทดสอบเสร็จ

ฮ่าๆ คุณ YS เราอ่านเรื่องนพลักษณ์ enneagram ที่คุณแอนเอามาแชร์ ทันทีที่อ่านจบ เราก็รู้ทันทีทันใดว่าเราอยู่ในลักษณ์ 8    พอเราเห็นกระทู้คุณ เราก็ลองทํามั่ง ครั้งแรกก็เป็นภาษาไทย ก็ใช้เวลาไม่นานหรอกค่ะ เพราะเรารู้จักตัวเองดี คือค่อนข้างชัดเจนว่าข้อไหนที่ตรงกะเราที่สุด ก็เลือกข้อนั้น และผลที่ได้คือ ENTP =นักคิด ก็ค่อนข้างตรง และในโอกาสเดียวกัน เราก็มองไปเห็นบททดสอบแบบ enneagram (นพลักษณ์) ซึ่งอยู่ในลิ้งค์แรกที่คุณให้มา เราก็ลองทําดู ปรากฎว่าได้ ลักษณ์ 8 protectorจริงๆค่ะ ฮ่าๆ และต่อมาเราก็ทําลิ้งค์ที่ 2ที่คุณให้มา แต่เราเปลี่ยนเป็นภาษาฝรั่งเศส เพราะภาษาอังกฤษเราง่อยค่ะ และภาษาฝรั่งเศส ประโยคไหนที่เราไม่มั่นใจกลัวจะเข้าใจผิด เรายังเรียกอิสามีมาช่วยยืนยัน แหะๆ เราเป็นจริงเป็นจังถึงขนาดนี้แหละค่ะ และผลที่ได้คือ ESTJ = Directeur ซึ่งเราก็ไม่แปลกใจเลย
"If you tell the truth, you don't have to remember anything." -Mark Twain
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 02:34 - IP: 31.164.177.70 IP Information
http://determineyourdream.exteen.com/20111109/type-8-the-protector

อันนี้ได้ทําแล้วใช่ไหมคะ คุณโอลาลา กรุณาร่วมโหวตให้คณะ ผู้จัดทําด้วยนะคะ
เราก้ไปค้นคลิกๆเข้าไปลองทําในหลายๆลิ้งค์ดู ไม่เฉพาะสองลิ้งค์นี้เท่านั้นนะคะ ออกมาเหมือนเดิม
Back to Top

Post Options Post Options   Quote SasyMin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 02:40 - IP: 93.166.18.182 IP Information

หนูว่า หนูใช้เวลาพอสมควรอยู่นะคะ  เพราะ ต้องเค้นตัวเองให้ตอบ ในสิ่งที่ตัวเองเป็น แบบว่า "สันดานเธอนะแจ้ะอย่าทำเนียนว่าไม่ใช่"

คือ มันต้องตัดใจจากคำตอบที่เราอยากเป็น กับสิ่งที่เราเป็นจริงๆออกให้ได้   บางข้อเราก็เคยได้ตั้งเป้าว่าจะทำอย่างนี้ แบบนี้แหละถ้าเกิดเหตุการณืแบบนี้    แต่เราก็ทำอีกอย่างนึงจนได้

เช่น หนูปกติจะบอกตัวเองว่า ต้องหัดเป็นคนที่มีความยืดหยุ่นนะ อย่าตึง ทุกอย่างมันทำได้หลายทางเสมอ .......
แต่เอาเข้าจริง  ชีวิตจริงกลับแทบจะเขียนลำดับเลยว่าต้องทำอะไรก่อน  และมันเป็นบ่อยๆ ทั้งๆที่เตือนตัวเองเสมอว่าต้อง ยืดหยุ่น !!

บางคำตอบที่ตอบไปยังขัดใจตัวเองเลยค่ะ แต่ก็ต้องยอมรับจริงๆ
จงตัดสินใจทุกสิ่งอย่างรอบคอบด้วยตัวเอง และเคารพการตัดสินใจนั้น ถึงแม้ว่ามันจะผิดพลาดบ้างในบ้างครั้ง ช่างมัน คนเราไม่มีใครสมบูรณ์
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oh la la Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 03:03 - IP: 93.12.204.49 IP Information

http://determineyourdream.exteen.com/20111109/type-8-the-protector

อันนี้ได้ทําแล้วใช่ไหมคะ คุณโอลาลา กรุณาร่วมโหวตให้คณะ ผู้จัดทําด้วยนะคะ
เราก้ไปค้นคลิกๆเข้าไปลองทําในหลายๆลิ้งค์ดู ไม่เฉพาะสองลิ้งค์นี้เท่านั้นนะคะ ออกมาเหมือนเดิม

แหะๆ ทําแล้วค่ะคุณ YS โหวตให้แล้วนะคะ "ค่อนข้างตรง" คือข้อเสีย เรามีแค่
ขาดความละเอียดอ่อน หยิ่งยโส (มาก) นอกนั้นไม่ใช่ค่ะ

ส่วนข้างล่างเป็นข้อเสียของคนลักษณ์ 8

ข้อเสีย : ขาดความละเอียดอ่อน ชอบครอบงำคนอื่น เอาตัวเองเป็นศูนย์กลาง ก้าวร้าวจนเกินไป ชอบเรียกร้องความต้องการ หยิ่งยโส ชอบต่อสู้ถกเถียง หวงแหนครอบครอง ไม่ประนีประนอม ชอบจับผิด

Edited by oh la la - 16 Jun 2015 at 12:28
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 12:25 - IP: 31.164.177.70 IP Information
สวัสดีค่ะ สาวๆ แบบทดสอบออกมากันหมดแล้วใช่หรือเปล่าคะ จริงอย่างที่น้องมินท์ว่านั่นแหละ เรามักจะทําในสิ่งที่เราอยากเป็น แต่ถ้าทําใจให้เป้นกลาง ทําหลายๆรอบ หลายๆลิ้งค์ ผลออกมาเป็นอย่างเดิม หรือแตกต่างนิดหน่อย แต่หลักๆคือคนๆเดิม นั่น ก็ถุกต้องแล้วค่ะ

ข้อเสีย ของคุณโอลาลา คุณลอร์ด น้องมิ้นท์ ไม่น่ากลัวนัก
แต่ของเราสิไม่กล้าเอามาประจานตัวเองเลยค่ะ มันหนักจริงๆ อ่านๆดูแล้ว เฮ้ยนี่มันเรา ใช่เลย อุ๊บส์
Back to Top
PattBKK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PattBKK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 14:27 - IP: 183.88.84.141 IP Information
ขอแปะลิ้งค์ ที่ตามน้องหล่ามิ้นไปทำมาค่ะ เผื่อใครจะอยากทำหลายๆ ลิ้งค์

http://www.16personalities.com/
If it meant to be ... Its will be.. ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 14:35 - IP: 83.172.231.237 IP Information
Back to Top
Lovebird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lovebird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 14:49 - IP: 1.46.9.187 IP Information
ลองทำทั้งภาษาไทยและอังกฤษแล้วเมื่อกี้ค่ะ ได้ESTJ
จะแปลอย่างไรได้บ้างคะคุณYS
ตรงกับนพลักษณ์อะไรคะ?

Edited by Lovebird - 16 Jun 2015 at 14:51
Save the last dance for me.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote SasyMin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 15:01 - IP: 93.166.18.182 IP Information

สวัสดีค่ะ สาวๆ แบบทดสอบออกมากันหมดแล้วใช่หรือเปล่าคะ จริงอย่างที่น้องมินท์ว่านั่นแหละ เรามักจะทําในสิ่งที่เราอยากเป็น แต่ถ้าทําใจให้เป้นกลาง ทําหลายๆรอบ หลายๆลิ้งค์ ผลออกมาเป็นอย่างเดิม หรือแตกต่างนิดหน่อย แต่หลักๆคือคนๆเดิม นั่น ก็ถุกต้องแล้วค่ะ

ข้อเสีย ของคุณโอลาลา คุณลอร์ด น้องมิ้นท์ ไม่น่ากลัวนัก
แต่ของเราสิไม่กล้าเอามาประจานตัวเองเลยค่ะ มันหนักจริงๆ อ่านๆดูแล้ว เฮ้ยนี่มันเรา ใช่เลย อุ๊บส์

แต่ข้อเสีย ลักษณ์ของหนู   หนูว่ามันร้ายกาจมากอ่ะพี่  กลัว กลัว ....
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 19:37 - IP: 31.164.177.70 IP Information
Originally posted by Lovebird

ลองทำทั้งภาษาไทยและอังกฤษแล้วเมื่อกี้ค่ะ ได้ESTJ

คุณรักนก ลองทําแบบทดสอบนพลักษณ์ดูสิคะ ผลจะออกมาเหมือนของคุณโอลาลาและคุณมินท์ หรือเปล่า
http://determineyourdream.exteen.com/enneagram-1
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lovebird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2015 at 20:08 - IP: 1.46.135.33 IP Information

คุณรักนก ลองทําแบบทดสอบนพลักษณ์ดูสิคะ ผลจะออกมาเหมือนของคุณโอลาลาและคุณมินท์ หรือเปล่า
http://determineyourdream.exteen.com/enneagram-1

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ แต่เรียกเราว่าแอล(L)ดีกว่าค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oh la la Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 00:08 - IP: 93.12.204.49 IP Information
จ๊ะเอ๋คุณ YS เราก็มีข้อเสียเยอะค่ะ   ถ้าคุณอยากรู้ลึกเกี่ยวกะเรา

เราเกิดวันพฤหัสฯ เดือนกุมภาพันธ์ (ราศีกุมภ์) ลัคนาสถิต "ราศีตุล"
เราว่าวันเดือนปีเกิดก็มีส่วนสําคัญ สําหรับนิสัยใจคอนะคะ   

Edited by oh la la - 17 Jun 2015 at 14:01
Back to Top

Post Options Post Options   Quote SasyMin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 00:20 - IP: 93.166.18.182 IP Information
ป้าโอ้คะ  ทำไมลัคนาสถิต ที่ราศรีตุลคะ  ถ้าป้าเกิด กุมภา

หนูไม่เคยได้ยินเลย  อยากรู้จังคะ ----  วันพฤหัส เช่นกันนะคะป้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oh la la Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 01:38 - IP: 93.12.204.49 IP Information
Originally posted by SasyMin

ป้าโอ้คะ  ทำไมลัคนาสถิต ที่ราศรีตุลคะ  ถ้าป้าเกิด กุมภา

หนูไม่เคยได้ยินเลย  อยากรู้จังคะ ----  วันพฤหัส เช่นกันนะคะป้า

อิหล่ามิ้น ลัคนาคือเวลาเกิด หรือเวลา "ตกฟาก"   ป้าเกิดเดือนกุมภาพันธ์ =ราศีกุมภ์
แต่ป้าเกิดเกือบเที่ยงคืน ลัคนาป้าเลยอยู "ราศีตุล" ค่ะ เค้าว่าเพื่อความแม่นยําให้เบิงทั้ง
2 อย่าง คนราศีกุมภ์กะบ่คือกันดอกค่ะ ต้องดูเวลาตกฝากด้วย
แหะๆ ดูเทียบลัคนาก็หาดูได้ใน google นี่แหละเด้อค่ะ

Edited by oh la la - 17 Jun 2015 at 14:02
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oh la la Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 01:49 - IP: 93.12.204.49 IP Information

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ แต่เรียกเราว่าแอล(L)ดีกว่าค่ะ

แฮ่ๆ คุณแอล(elle) ทําบททดสอบ"นพลักษณ์"เสร็จยังคะ
ถ้าเสร็จแล้ว คุณแอลอยู่ในลักษณ์ใดคะ   ?
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lovebird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 08:26 - IP: 1.47.170.215 IP Information
Originally posted by oh la la

แฮ่ๆ คุณแอล(elle) ทําบททดสอบ"นพลักษณ์"เสร็จยังคะ
ถ้าเสร็จแล้ว คุณแอลอยู่ในลักษณ์ใดคะ   ?

คุณOh la la เราได้ลักษณ์ 3 ค่ะ
Back to Top
Sofa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sofa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 10:10 - IP: 1.1.133.197 IP Information
ตลาดวายหรือยังคะ เล่นด้วยคน เราได้" ISTJ "ผู้สำเร็จเหมาะทั่จะเป็นผู้บริหารมากกว่า ตรงหลายเรื่องคะ พรสวรรค์ในการจัดการยึดหลักการ ใช่นะ การทำงาน การเรียน เที่ยว เราจะมีแบบแผนของเราเอง จัดตารางทีละเดือน ลำดับงานความสำคัญยากง่าย อันไหนควรทำก่อนทำหลัง งานด่วนไม่ด่วน เราใส่ใจทุกรายละเอียด บอสจะชอบลูกน้องแบบเราแต่ลูกน้องเราบางคนอาจไม่ชอบเรา เพราะอยู่กับเราต้องเปะทุกจุดทำให้เขาเหนื่อย แต่เมื่อเวลาขับคันมีปัญหาหัวหน้าอย่างเราจะไม่พาลูกน้องตายหมู่แน่นอน ขยันอย่างร้ายกาจ ตอนนี้ไม่ใช่เลยขี้เกียจตัวเป็นขน สบายๆแต่ก่อนใช่ทั้งทำงานและเรียนไปด้วยตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน็อต
The world outside the window!!
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oh la la Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 14:31 - IP: 93.12.204.49 IP Information

คุณOh la la เราได้ลักษณ์ 3 ค่ะ

ขอบใจสําหรับคําตอบนะคะ เรียกป้าโอ้ก็ได้ค่ะ ดูอายุของหนูแอล อ่อนกว่าลูกสาวของป้าอีกค่ะ
ดูๆ หนูก็เป็นคนมีความรู้ความสามารถดีทีเดียว    
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lovebird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 15:09 - IP: 1.47.103.159 IP Information

ขอบใจสําหรับคําตอบนะคะ เรียกป้าโอ้ก็ได้ค่ะ ดูอายุของหนูแอล อ่อนกว่าลูกสาวของป้าอีกค่ะ
ดูๆ หนูก็เป็นคนมีความรู้ความสามารถดีทีเดียว    

งั้นแอลเรียกว่าป้าโอ้นะคะ เล่นชมแบบนี้ก็เขินสิคะเนี่ย ฮ่าๆ ป้าโอ้ก็ดูท่าทางจะเป็นคนยุติธรรมดีนะคะ แอลชอบ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 18:24 - IP: 31.164.177.70 IP Information
Originally posted by Sofa

ตลาดวายหรือยังคะ เล่นด้วยคน เราได้" ISTJ "ผู้สำเร็จเหมาะทั่จะเป็นผู้บริหารมากกว่า ตรงหลายเรื่องคะ พรสวรรค์ในการจัดการยึดหลักการ ใช่นะ การทำงาน การเรียน เที่ยว เราจะมีแบบแผนของเราเอง จัดตารางทีละเดือน ลำดับงานความสำคัญยากง่าย อันไหนควรทำก่อนทำหลัง งานด่วนไม่ด่วน เราใส่ใจทุกรายละเอียด บอสจะชอบลูกน้องแบบเราแต่ลูกน้องเราบางคนอาจไม่ชอบเรา เพราะอยู่กับเราต้องเปะทุกจุดทำให้เขาเหนื่อย แต่เมื่อเวลาขับคันมีปัญหาหัวหน้าอย่างเราจะไม่พาลูกน้องตายหมู่แน่นอน ขยันอย่างร้ายกาจ ตอนนี้ไม่ใช่เลยขี้เกียจตัวเป็นขน สบายๆแต่ก่อนใช่ทั้งทำงานและเรียนไปด้วยตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน็อต

คุณโซฟา นี่ถ้าหากคุณได้เราเป็นลุกน้องล่ะก็ คุณจะต้องปวดหัวกะเราทุกวันเลยค่ะ เพราะตรงกันข้ามกันโดบสิ้นเชิง เรามองข้ามรายละเอียด ดีไหมล่ะ การเทสต์ตัวเอง ตอนเราเข้าทํางานคําถามต่างๆเหล่านี้ ไม่เหมือนกันทีเดียวเป็นการสัมภาษณ์งานที่นายจ้างใช้ถามด้วยค่ะ เพื่อค้นหาคนที่เหมาะสม
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 18:25 - IP: 31.164.177.70 IP Information
คุณแอลได้ ลักษณ์ที่สาม คงไม่ต้องบอกนะคะ เหมือนกะลูกสาวของคุณโอลาลา แบบเดียวกัน ต้องเข้าไปอ่านในเรื่องนพลักษณ์กระทู้รวมมิตรภาพได้ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2015 at 18:28 - IP: 31.164.177.70 IP Information

Originally posted by SasyMin

อิหล่ามิ้น ลัคนาคือเวลาเกิด หรือเวลา "ตกฟาก"   ป้าเกิดเดือนกุมภาพันธ์ =ราศีกุมภ์
แต่ป้าเกิดเกือบเที่ยงคืน ลัคนาป้าเลยอยู "ราศีตุล" ค่ะ เค้าว่าเพื่อความแม่นยําให้เบิงทั้ง
2 อย่าง คนราศีกุมภ์กะบ่คือกันดอกค่ะ ต้องดูเวลาตกฝากด้วย
แหะๆ ดูเทียบลัคนาก็หาดูได้ใน google นี่แหละเด้อค่ะ

คุณโอลาลาเกิดลัคนาราศรีตุลย์ เรื่องดวง เราไม่มีความรู้ทางศาสตร์นี้เลยค่ะ เรารู้แต่ว่า เราเป็นสาวพิจิก ค่ะ ถ้าต้องการรู้เรื่องเกี่ยวกับดวง เราว่าต้องไปให้หมอดูเขาคํานวณ วดป เวลาตกฟาก หาจริงๆ เรื่องดวงเราก็สนใจค่ะ มันแปลกดี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oh la la Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2015 at 02:21 - IP: 93.12.204.49 IP Information
แหะๆ คุณ YS คะ เราชอบดูเกี่ยวกะราศีค่ะ(ไม่งมงาย) เรามีหนังสืออยู่หลายเล่ม
เกี่ยวกับราศีต่างๆ ส่วนมากเราจะดูแค่คนในครอบครัว ว่าพวกเค้ามีนิสัยอย่างไร
และพยายามทําความเข้าใจว่า ทําไมพวกเค้าถึงเป็นแบบนั้น และตัวเราเองทําไม
ถึงเป็นแบบนี้    เราว่าทุกคนย่อมมีข้อดีและข้อเสีย ถ้าข้อดีมากกว่าข้อเสีย ก็นับว่าดี
ถ้าข้อเสียมากกว่าข้อดีก็นับว่าแย่    ไม่งั้นคงไม่มีคําว่าคนดี   คนไม่ดี   
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2015 at 12:25 - IP: 31.164.177.70 IP Information

แหะๆ คุณ YS คะ เราชอบดูเกี่ยวกะราศีค่ะ(ไม่งมงาย) เรามีหนังสืออยู่หลายเล่ม
เกี่ยวกับราศีต่างๆ ส่วนมากเราจะดูแค่คนในครอบครัว ว่าพวกเค้ามีนิสัยอย่างไร
และพยายามทําความเข้าใจว่า ทําไมพวกเค้าถึงเป็นแบบนั้น และตัวเราเองทําไม
ถึงเป็นแบบนี้    เราว่าทุกคนย่อมมีข้อดีและข้อเสีย ถ้าข้อดีมากกว่าข้อเสีย ก็นับว่าดี
ถ้าข้อเสียมากกว่าข้อดีก็นับว่าแย่    ไม่งั้นคงไม่มีคําว่าคนดี   คนไม่ดี   

Oh HOOOO
K, Ohlala สนใจศาสตร์ดูดวงดาว ราศีต่างๆ ด้วยเหรอคะเนี่ย เห็นด้วยค่ะที่ว่าข้อดีข้อเสียมีกันทุกๆคน ข้อเสียของเราหนักค่ะ หนัก อันนี้รู้ตัวดีเลย อย่างเรื่องการทําแบบทดสอบเพื่อให้รู้ลักษณะตัวตนของเราจริงๆนี่ มันก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง เราเห็นคนที่เปลี่ยนแปลงสภาพแวดล้อม ที่อยู่ ผู้คน มันก็มีส่วนช่วยในการพัฒนาเติบโตได้ด้วย ลูกพี่ของเราคนหนึ่งตอนอยู่เมืองไทยเที่ยวเตร่การงานไม่ทํา ดื่มหนัก พอไปอยู่อเมริกา ไปอยู่ในแวดวงสังคมที่คนขยันทํางาน ไม่ดื่ม ตอนนี้กลายเป็นคนละคน ในลักษณะอย่างนี้เราว่า เนื้อแท้ตามลัษณะบุคลิกภาพ มันก็สามารถเปลี่ยนแปลงได้เหมือนกันค่ะ

สาวๆท่านใด ยังไม่เคยทําแบบทดสอบ ลองทําดูค่ะ บางทีคนเรารู้ว่าตัวเองเป็นคนอย่างไร แต่ลึกๆมีบางอย่างที่เรานั้นไม่เข้าใจตัวเราเองก็มีอีกมากมายเหมือนกันค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2015 at 12:53 - IP: 31.164.177.70 IP Information
จริงอยู่ที่ผลการทําแบบทดสอบนั้นออกมาได้ในหลายๆแบบ ทั้ง 16 แบบนี้ ซึ่งชี้ให้เห็นว่า

ตัวเรา คือ ผล จากความนึกคิดของเรา

เพราะเราตอบคําถามก็มาจากความคิดที่เป็นเรา
ตอนนี้เราสงสัยว่า แล้วเราสามารถเป็นคนแบบประเภทอื่นๆได้ไหม จากการเปลี่ยนแปลงความคิดของเราใหม่
Back to Top
Page  <123

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.172 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters