Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ออสเตรีย / Austria
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอปิดกระะทู้ .... ขอฝากฯ ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอปิดกระะทู้ .... ขอฝากฯ ค่ะ

Author
จั๊กกะเดียม View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote จั๊กกะเดียม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอปิดกระะทู้ .... ขอฝากฯ ค่ะ
    Posted: 07 Sep 2015 at 23:13 - IP: 10.218.196.217 IP Information
ขอปิดค่ะ

Edited by จั๊กกะเดียม - 13 Sep 2015 at 16:42
เหนื่อยนัก ก็พักก่อน อย่ารีบร้อน
เวลามีค่า ทำอะไรให้สังคม ให้โลกได้
ครอบครัวอุ่นใจ ไม่มีใครอยากเห็นเราทุกข์
เพียงแค่เราอย่ากดดันตัวเอง หาทางออกให้เจอ

รู้จักเลือกสิ่งที่เหมาะที่ควร
Back to Top
go2bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote go2bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2015 at 01:58 - IP: 85.164.112.51 IP Information
ยินดีกับคุณจั๊กด้วย ขอให้สมหวังค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote จั๊กกะเดียม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2015 at 06:16 - IP: 10.154.92.244 IP Information
Originally posted by go2bee

ยินดีกับคุณจั๊กด้วย ขอให้สมหวังค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
เหนื่อยนัก ก็พักก่อน อย่ารีบร้อน
เวลามีค่า ทำอะไรให้สังคม ให้โลกได้
ครอบครัวอุ่นใจ ไม่มีใครอยากเห็นเราทุกข์
เพียงแค่เราอย่ากดดันตัวเอง หาทางออกให้เจอ

Back to Top
nat67 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nat67 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2015 at 05:48 - IP: 63.140.86.183 IP Information
ไม่รอให้เวลาผ่านไปอีกสักสี่ห้าเดือนก่อนเพื่อรอดูความแน่นอนก่อนว่าผู้ชายไม่หายหัวไปอีกเหมือนผู้ชายฝรั่งคนก่อนๆประมาณ ๑๐ หรือมากกว่าที่หายหัวไปหลังจากที่คุณพูดอะไรก็ไม่พ้นเรื่องเงินๆทองๆในกระเป๋าเค้า ขอให้มั่นใจก่อนได้ไหม แล้วค่อยมาโพสต์สมัครเป็นสะใภ้บ้านนี้
นานาจิตตัง ต่างคนก็ต่างความคิด

If you do not behave, so no anyone else would not look at the villainous trample you down. Do not blame others for your own sins.
Back to Top
Chriran View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chriran Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2015 at 18:02 - IP: 27.55.194.189 IP Information
ยินดีกับคุณพี่จั๊กด้วยนะคะ

งานนี้ วิน-วิน แน่นอนค่ะ
Back to Top
Rose2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2015 at 18:33 - IP: 49.49.193.214 IP Information

เย้ๆๆ ยินดีกับคุณจั๊กด้วยนะค๊ะ ในที่สุด  และ สุดที่ชายในฝันซักทีนะ  TongueLOL 
  ปล.ต้องอ้อนให้คุณลุงพาไปเที่ยวออสเตรียด้วยน้าาา   เพราะ สวย มว้ากกกกกกก WinkTongue

Edited by Rose2012 - 09 Sep 2015 at 20:31
Back to Top

Post Options Post Options   Quote จั๊กกะเดียม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2015 at 19:12 - IP: 10.16.197.224 IP Information
ขอบคุณทุกความหวังดี และคำอวยพรนะคะ

Back to Top
kacy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2015 at 20:56 - IP: 37.219.37.140 IP Information
ถ้าจะโชว์รูปนี้ไม่ต้องโชว์ก็ได้มังคะคุณนายจั๊ก!!! เห็นแต่หูกะผมหงอก ฮ่วยๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote จั๊กกะเดียม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2015 at 23:55 - IP: 10.218.196.177 IP Information
ตอนนี้เราก็กำลังคบกันค่ะ

มีทีท่าว่าจะไปรอดค่ะ เพราะดูไปแล้วแม้ว่าจะไม่ค่อยเข้าใจอะไรกันในบางเรื่อง ในโอกาสแรกที่พบเจอกันได้ไม่นาน 
แต่ก็พยายามประคับประคองให้อยู่ในร่องในรอยได้กันอยู่ค่ะ

ตอนนี้ต่างคนก็ต่างอยู่กันคนละที่ค่ะ คุณเขาก็อยู่ตามลำพังได้  รอจังหวะเหมาะเขาจะให้เราไปเยี่ยมอีกทีค่ะ

ซึ่งเราคุยกันไว้แล้วว่าเราจะคบกัน และอยู่ด้วยกัน ซึ่งมีเรื่องที่สำคัญที่จะต้องมาเกี่ยวข้องคือ

1. เรื่องการพาไปพบปะครอบครัว แนะนำให้รู้จักญาติ พี่น้อง เพื่อนๆ
2. เรื่องการจดทะเบียนสมรสค่ะ (คุณเขาหย่ากับภรรยาคนก่อนค่ะ เราก็หย่าเช่นกันค่ะ)

มีปัญหารบกวนสอบถามค่ะ

ในกรณีที่เขาอยู่เมืองไทยโดยวีซ่าท่องเที่ยว และหากอนาคตจะจดทะเบียนสมรสให้ถูกต้องตามกฎหมาย เขาจะจดได้ไหมคะ และเพราะวีซ่าท่องเที่ยวของเขาจะทำให้จดไม่ได้หรือเปล่าคะ 

หากสามารถจดทะเบียนสมรสได้ เขาควรใช้เอกสารอะไร จำนวนเท่าใดบ้าง 

และจำเป็นหรือไม่ที่ต้องไปขอที่ออสเตรียจึงจะได้เอกสารที่ถูกต้องค่ะ 

(แอบลุ้นว่าหากขอที่เมืองไทยได้ ไม่จำเป็นต้องไปออสเตรียก็ดีค่ะ เพราะเขาอายุมาก คงเหนื่อย เพราะนั่งเครื่องบิน 11 ชั่วโมงค่ะ ไปกลับก็ 22 ชั่วโมงพอดีค่ะ) 

ครั้งแรกที่จะพาเขาไปพบบุพการีของเรา ทำเช่นใดทั้งสองฝ่ายจะประทับใจซึ่งกันและกันคะ

รวมถึงญาติพี่น้อง เพื่อนฝูงด้วยค่ะ แต่ที่เราได้พบเพื่อนของเขาคนหนึ่ง เพื่อนของเขาเป็นคนมีน้ำใจมากค่ะ เวลาเราขอเข้าห้องน้ำที่ร้าน ก็บริการดูแลช่วยเหลือใกล้ชิดเลยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาตอบปัญหาไขข้อข้องใจนะคะ ท่านใดมีประสบการณ์กรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณอย่างสูงค่ะ

Edited by จั๊กกะเดียม - 09 Sep 2015 at 23:59

Back to Top
aomloke View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomloke Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2015 at 21:58 - IP: 85.82.240.116 IP Information
พี่จั๊กคะ จดทะเบียนนี่เรื่องใหญ่นะคะ ทะเบียนสมรสคือกระดาษที่นอกจาดบอกว่า เป็นสามี-ภรรยาถูกต้องตามกฎหใาย ยังหมายถึงหนี้สิน-สินทรัพย์ที่มีร่วมกัน .. ไอ้สินทรัพย์นี่น้องคิดว่าเป็นจุดมุ่งหมายที่พี่จะจดทะเบียน แต่พี่ไม่คิดถึงหนี้สินในอนาคตหรอคะ พื้นเพเขาเป็นคนยังไง เวลาโมโห หน้ามืดเขาชอบใช้ความรุนแรงมั้ย เขาเข้าใจในชีวิตส่วนตัวของเรารึเปล่า พี่น้องเขาอยู่ที่ไหน พี่รู้จักมั้ยคะ ถ้าวันนึงเขาไปกู้เงินแล้วบอกว่าเด่วเมียส่งให้ทั้งต้นทั้งดอก และคนปล่อยกู้เห็นว่าคุณเป็นสามีภรรยามีหน้าที่การงานจริง แล้วคุณลุงเก็บเงินหอบเสื้อผ้าหนี หนี้นี้คุณจั๊กเป็นคนรับผิดชอบร่วมนะคะ เพราะกระดาษใบเดียว คนเรารักกันไม่ต้องรีบหรอกคะ ดูคุณจั๊กรีบกลับทะเบียนสมรสเหลือเกิน เผื่อใจไว้บ้างนะคะ ฝรั่งอยู่ไทยนานไม่ใช่จะไม่ดีเสมอไป(แต่น้องคนนึงไม่เอาฝรั่งในไทย)ด้านเลวๆก็ไม่เคยเห็น ด้านดีสุดๆเขาก็ยังไม่โชว์ให้หมด กลัวเป้าหมายพี่จั๊กจะไม่ใช่ ATM สำหรับพี่ แต่กลายเป็นบ่อขรี้ที่พี่รีบโดดลงไปโดยไม่มองหน้ามองหลัง คิดเยอะๆนะพี่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote จั๊กกะเดียม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2015 at 20:32 - IP: 10.24.38.41 IP Information
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกคำแนะนำ และความห่วงใยค่ะ
ก็จะค่อยเป็นค่อยไปค่ะ ตอนนี้เขาก็ดีค่ะ แต่ว่าต้องดูกันไปนานๆ นั่นแหละค่ะ

จะใจเย็นค่ะ Embarrassed

Back to Top
icecream1979 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote icecream1979 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2015 at 12:21 - IP: 118.172.108.165 IP Information
ครั้งต่อไป.. จะไปเป็น สะใภ้บ้านไหนต่อน๊าาาาาาาาาาาา LOL

Edited by icecream1979 - 14 Sep 2015 at 13:28
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nat67 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2015 at 13:52 - IP: 63.140.86.183 IP Information
และแล้วก็เผ่นไปอีกราย เราว่าคุณเจ้าของกระทู้ทำตัวเหมือนกระต่ายเตือนตูมน่ะ คุยกับฝรั่งคนไหนไม่กี่วันก็เก็บเอามาฝันหวาน ละเมอเพ้อเจ้อไปวันๆ
นานาจิตตัง ต่างคนก็ต่างความคิด

If you do not behave, so no anyone else would not look at the villainous trample you down. Do not blame others for your own sins.
Back to Top
Janjoa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Janjoa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2015 at 09:03 - IP: 172.32.2.122 IP Information
Originally posted by icecream1979

ครั้งต่อไป.. จะไปเป็น สะใภ้บ้านไหนต่อน๊าาาาาาาาาาาา LOL

วันนี้ไปสะใภ้บ้านลุงแซมแล้วจ้าLOLLOLLOLLOLLOLLOL
จะขอเป็นดาวในวันที่ฟ้ามืด

++เป้าหมายมีไว้พุ่งชน++
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nat67 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2015 at 13:48 - IP: 63.140.86.183 IP Information
เกือบรอบโลกแล้วน่ะเนี่ย สุดที่จะบรรยาย

Back to Top
mocca9 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mocca9 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2015 at 13:34 - IP: 183.89.225.20 IP Information

น่าจะมีใครสักคน ทำทำเนียบผู้ชายในลิสต์ของน้องจั๊ก
นับนิ้ว 1-2-3-4-5-6-7-8-9-10 กี่คนแล้วเนี่ย
นับไม่ไหว กี่รายๆ ก็แห้ว น่าฉงฉาน...

ขอให้ได้ ขอให้โดนซักทีค่ะ เอาใจช่วยนะ..
"ทำเหตุในปัจจุบันดี ผลในอนาคตย่อมต้องดี"
Back to Top
MaRiaM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaRiaM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2015 at 08:56 - IP: 192.168.200.87 IP Information
Originally posted by mocca9

น่าจะมีใครสักคน ทำทำเนียบผู้ชายในลิสต์ของน้องจั๊ก
นับนิ้ว 1-2-3-4-5-6-7-8-9-10 กี่คนแล้วเนี่ย
นับไม่ไหว กี่รายๆ ก็แห้ว น่าฉงฉาน...

ขอให้ได้ ขอให้โดนซักทีค่ะ เอาใจช่วยนะ..

555  หนูเข้ามาในนี้เพราะเห็นพี่เแว๊บๆ  หนูว่าคน ๆ  นี้ สติไม่ค่อยดีค่ะคุณพี่ ฟันธงได้เลยค่ะ ตั้งกระทู้ (ไร้สาระ) รายวันเลยอ่ะ วันนี้บ้านนี้ พรุ่งนี้จะบ้านไหน เพลียจังเนอะ ขนาดหนูยังไม่เคยไปตั้งกระทู้ในบ้านเยอรมันเลยค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.203 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters