Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ อินเดีย / India
  New Posts New Posts RSS Feed: เพื่อนๆสะใภ้อินเดียคิดยังไงกับรักครั้งนี้คะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เพื่อนๆสะใภ้อินเดียคิดยังไงกับรักครั้งนี้คะ

Author
Marilyn View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Marilyn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เพื่อนๆสะใภ้อินเดียคิดยังไงกับรักครั้งนี้คะ
    Posted: 23 Mar 2016 at 23:20 - IP: 1.47.203.109 IP Information
รบกวนเพื่อนๆสะไภ้อินเดีย ช่วยแนะนำหรือแสดงความเห็นหน่อยนะคะ

นี่เป็นการเขียนครั้งแรกในเลดี้อินเตอร์ค่ะ เราสมัครและล้อกอินมาเพื่อขอความเห็นเพื่อนๆโดยเฉพาะค่ะ
ถ้าเขียนแข็งๆ แปลกๆยังไง ต้องขอโทษด้วยน้าา

เรื่องมีอยู่ว่า เรากำลังคบกับผชอินเดียคนนึงค่ะ ตอนนี้เค้าทำงานที่นิวซีแลนด์
รู้จักกันมาเกือบปีแล้วค่ะ ตอนแรกก็แชทกัน คุยกันแบบเพื่อน หลังจากคุยกันประมาณ 2เดือน
เค้าก็มาไทยค่ะเลยได้นัดกินข้าวเย็น คุยกันนิดหน่อย แล้วก็แยกย้ายกลับบ้าน
ส่วนตัวแล้วเรารู้สึกว่าเค้าก็โอเคค่ะ ไม่แย่ การพูดจาโอเค ตอนนั้นเรายังไม่คิดอะไรค่ะ คิดว่าแฮงเอ้าเฉยๆไม่คิดเดทค่ะ หลังจากนั้นเค้าก็บินกลับไปทำงานที่นิวซีแลนด์ต่อค่ะ
เราก็คุยกันมาเรื่อยๆ จนกระทั่งประมาน2เดือนผ่านไป เราก็ชอบเค้ามากขึ้น
ด้วยความที่เค้าปากหวาน ตามสไตล์หนุ่มอินเดีย ลืมบอกไปค่ะ เราอายุ 24ค่ะ เค้าอายุ 30.
ค่อนข้างมีความคิดที่เป็นผู้ใหญ่ค่ะ มาเข้าเรื่องต่อละกัน จนกระทั่งประมาน2เดือนผ่านไป เราแพลนเที่ยวมาเลกับสิงคโปร์ เที่ยวคนเดียวนะคะ ปกติเป็นคนเที่ยวคนเดียวอยู่แล้วค่ะ พอเค้ารู้ เค้าเลยขอไปด้วย เราคิดแล้วคิดอีก ก็กลัวๆ และรู้สึกแปลกๆ ที่ต้องเที่ยวกับผู้ชายที่เกือบแปลกหน้า ด้วยความที่ไม่ได้เจอกันทุกวัน แต่แชทกันทุกวันนะคะ แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจนะคะ เพราะคิดว่า เราจะได้รู้จักเค้ามากขึ้น
แต่เราบอกเค้าไปว่า เราจองโรงแรมเรา เทอจองโรงแรมเทอนะ 55555 เค้าก็อึ้งว่าเราเป็นอะไร เราไม่ได้เป็นอะไรค่ะ เราเป็นชะนีขี้กลัว 555 แต่เค้าก็ตกลงค่ะ

หลังจากไปเที่ยวด้วยกันแล้ว เรารู้สึกดีกับเค้ามากขึ้นค่ะ เค้าเทคแคร์เก่งมากแล้วเค้าไม่ล่วงเกินเราค่ะ เค้าเป็นคนขี้งกกับคนอื่น แต่ไม่งกกับเราค่ะ เราเองก็ไม่ใช่คนฟุ่มเฟีอยอยู่แล้ว เลยค่อนข้างโอเคค่ะ

Edited by Marilyn - 23 Mar 2016 at 23:22
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Marilyn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2016 at 23:42 - IP: 1.47.203.109 IP Information
มาต่อนะคะ

หลังจากทริปนั้น เราก็สนิทกันมากขึ้น ตกลงเป็นแฟนกันเรียบร้อยค่ะ
เค้าก็สัญญาว่าจะรีบมาหาเราอีก แต่ก็ตื้อให้เราไปหาเค้าที่นิวซีแลนด์บ่อยมากๆเช่นกัน
เราเองยังไม่มั่นใจ ยังไม่กล้าไปเพราะเราเองไม่มีเพื่อนหรือคนรู้จักที่นั่นเลย
เลยอยากให้มั่นใจอีกหน่อยแล้วค่อยไปหา
ปกติคุยสไกป์กันทุกวันช่วงเย็นๆของไทย ก็จะเป็นช่วงดึกๆของที่นั่น
เราจะเห็นเค้าอยู่ในห้องนอนเค้าตลอด แล้วไดทักทายน้องชายเค้าบ้างเป็นบางครั้ง
น้องชายเค้ารู้ค่ะ ว่าเราคบกัน แต่พ่อแม่เค้าไม่รู้ เรื่องนี้เรากังวลค่ะ เพราะกลัวว่าพ่อแม่เค้าจะรับได้รึเปล่า ที่เค้าคบคนไทย

เล่าเรื่องต่อนะคะ หลังจากทริปนั้น เราคุยสไกป์กันทุกวันค่ะ คุยมาประมาณ8เดือน เค้าก็บินมาหาค่ะ แต่รอบนี้เจอกันที่ภูเก็ต เค้าซื้อตั๋วเครื่องบินให้เราเรียบร้อย จองโรงแรมให้ จัดแจงให้หมดค่ะ
เราเที่ยวภูเก็ตกันอาทิตย์นึง แล้วอีกอาทิตย์เค้าพอเราไปฮ่องกง ระหว่างทริปเค้าดูแลเราดีมาก
เราเองรักเค้ามากค่ะ เค้าเป็นทั้งเพื่อน ทั้งแฟน เป็นที่ปรึกษา ทางครอบครัวเรารู้เรื่องทุกอย่างค่ะ
พวกเค้าโอเค แต่ก็ไม่ถึงกับไฟเขียว เพราะคิดว่าอินเดียกับไทยมัวัฒนธรรมต่างกันค่ะ ส่วนเค้า จะขอเราแต่งงานบ่อยมาก ด้วยอายุเค้าก็มากแล้ว แต่เราจะขอเวลาเค้าเสมอค่ะ เราอยากทำงานก่อนสัก 3-4ปี แล้วค่อยคิดเรื่องแต่งงาน เค้าก็เข้าใจและโอเคค่ะ เค้าถามเราบ่อยมาก ว่าเราต้องการให้เค้าบอกพ่อแม่เค้ามั้ย เพื่อให้แน่ใจว่าเค้าจริงจังกับเราจริงๆ สำหรับเราเรารู้สึกว่าเรายังเด็ก และไม่พร้อมที่จะเจอผู้ใหญ่ แต่แม่เค้ากังวลมากว่าเค้าอายุมากแล้ว อยากให้แต่งงานสักทีเลยรบเล้าเค้าบ่อยมากว่าจะหาผู้หญิงให้
จนวันนี้ เค้าก็เล่าเรื่องเราให้แม่เค้าฟังค่ะ แต่เค้าไม่ได้บอกเราว่าแม่เค้าว่ายังไง ทำให้เรากังวลมาก

เพื่อนๆมีความเห็นยังไงกับเรื่องนี้บ้างคะ เราอ่านกระทู้เกี่ยวกับผู้ชายอินเดียมาเยอะ หลอกผู้หญิงบ้าง รักจริงแต่โดนพ่อแม่ให้เลิกบ้างก็มี ตอนนี้เราเริ่มไม่แน่ใจว่าเราตัดสินใจถูกที่คบคนอินเดีย

Back to Top
Margarita View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2016 at 23:23 - IP: 49.229.59.99 IP Information
ลองอ่านกระทู้เก่าๆในเว็บเลดี้ฯดูนะคะ มีคนเขียนไว้เยอะเหมือนกัน
ถ้าถามจากประสบการณ์ส่วนตัวของพี่เอง พี่ไม่โอเคกับ ผช. อินเดีย
เพราะเท่าที่เจอและทราบมา ขึ้นชื่อว่าคนอินเดีย
จะเกิดและโตที่ประเทศไหน สุดท้ายก็แต่งกับคนอินเดียด้วยกันเองอยู่ดี
ถ้าเค้าบอกว่าจะแนะนำให้ครอบครัวรู้จักก็ไปทำความรู้จักเถอะค่ะ
อย่างน้อยก็สบายใจได้ในระดับนึงว่าเค้าไม่ได้แอบคบเราเล่นๆ
Think positive, and positive things will happen. :)
Back to Top
Swordman-Iris View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Swordman-Iris Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2016 at 02:13 - IP: 124.122.12.191 IP Information
เคสนี้ขึ้นกับน้องเลยค่ะ ผู้ชายอินเดีย ผู้หญิงอินเดียแต่งงานไว บางคน 24 นี่แต่งงานมีลูกแล้ว
ผู้ชาย 30 ถือว่าแก่จริงค่ะ สำหรับเขานะคะ ถ้าน้องขออีก 3-4 ปี เขาก็ 34 มีแนวโน้มที่เขาอาจรอไม่ไหวเพราะโดนพ่อแม่กดดัน  ผู้ชายอินเดียนี่ขึ้นชื่อว่าลูกแหง่นิดๆ คือ เชื่อพ่อแม่มาก เว้นบางคน เช่นแฟนเราที่หัวสมัยใหม่หน่อย คบกันตั้งแต่เรา 25 เขา 26 จนตอนนี้ คบกันมา 6 ปี กำลังจะแต่งงานแล้วค่ะ 

แต่เราเข้าใจน้องนะ เพราะว่า เราก็ขอเวลาแฟนเช่นกัน  แฟนขอแต่งงานตอนเรา 27 เราผลัดจน 30 แฟนล่อไป 32 แล้ว 555+ เอาวะ แต่งก็แต่ง

ฉะนั้นน้องต้องคิดดีๆ ว่า ผู้ชายของน้องนี่ใจแข็งพอจะรอได้ขนาดไหน
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2016 at 10:43 - IP: 119.46.225.186 IP Information
ไม่ลองพูดตรงๆ กับฝ่ายชายล่ะ พ่อแม่คุณคิดอย่างไรกับฉัน ถ้าพ่อแม่คุณไม่โอเค ฉันก็คิดว่าเราน่าจะมีปัญหาในอนาคต แล้วถ้าพ่อแม่เขาไม่โอเคกับคุณ ตัวผู้ชายเองจะแก้ไขปัญหาอย่างไร ลองถามผู้ชายไปตรงๆ สังเกตุพฤติกรรม กิริยา แล้วประเมินดูว่า คุณควรจะคบต่อหรือไม่ ส่วนที่คนอื่นๆ บอกก็แค่ความคิดเห็น แต่คนสำคัญคือฝ่ายชาย และครอบครัวฝ่ายชาย ถ้าคุณจะคิดไปใช้ชีวิตที่อินเดีย
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Marilyn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2016 at 20:43 - IP: 1.46.231.203 IP Information
ขอบคุณทุกความเห็นมากนะคะ ตอนนี้สบายใจขึ้นแล้วค่ะ

ก่อนหน้านี้เคยมีคุยกับแฟนแล้วค่ะว่าเราเองต้องการเวลาในการทำงาน แฟนเองก็เช่นเดียวกัน เค้าขอเวลาประมาณ3ปีค่ะ ตอนนี้มีน้องชายเค้า เพื่อนสนิท และก็แม่เค้าค่ะที่รู้ว่าคบกันอยู่ แต่ยังมีสมาชิกครอบครัวคนอื่นที่เค้าขอเวลาเพื่อพูดคุยเรื่องนี้ค่ะ จากที่เค้าเล่าแม่เค้าดูไม่มีปัญหาค่ะแต่แค่อยากรู้ว่าเราเป็นใครมาจากไหน
คือสำหรับเรา เรากลัวว่าเค้าจะมาหลอกเรารึเปล่า เพราะจากที่อ่านหลายๆกระทู้ที่ห้องนี้ผู้ชายอินเดียมาหลอกเยอะมาก ยิ่งแฟนเราอายุมากแล้วเราก็เลยกังวลว่าเค้าอาจมีครอบครัวไปแล้วรึปล่าว เค้าบอกว่าขอเวลาอีก3ปีในการทำงานเก็บเงิน แล้วจะได้แต่งงานเป็นเรื่องเป็นราว เราเลยกลัวว่าถ้าเค้ามาหลอกเรา เราก็เสียเวลา3ปี ถึงตอนนั้นก็ผู้ใหญ่แล้ว ไม่อยากเสียเวลาเสียความรู้สึกค่ะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Marilyn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2016 at 20:45 - IP: 1.46.231.203 IP Information
เพิ่มเติมค่ะ

แฟนทำงานที่นิวซีแลนด์ค่ะ และจะใช้ชีวิตที่นิวซีแลนด์ แต่พ่อแม่เค้าอยู่อินเดียค่ะ
Back to Top
ืnoknok View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ืnoknok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2016 at 15:27 - IP: 171.96.246.248 IP Information
มีเพื่อนเป็นคนอินเดีย เขาบอกว่า ส่วนใหญ่ พ่อแม่จะหาคู่หมั้นคู่หมายให้ตั้งแต่เกิด ส่วนใหญ่ อินเดียจะแต่งกะคนอินเดียด้วยกัน  ถ้าให้แน่ๆ ลองบินไปเที่ยว่บ้านเขาก่อนดีกว่ามั้ยคะ กลัวจะโดนเขาหลอกอ่ะ  
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.156 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters