Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ สเปน / Spain
  New Posts New Posts RSS Feed: อากาศและอุณหภูมิที่fuerteventura
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

อากาศและอุณหภูมิที่fuerteventura

Author
rin00000 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote rin00000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อากาศและอุณหภูมิที่fuerteventura
    Posted: 14 Jun 2016 at 20:54 - IP: 151.224.27.29 IP Information
สวัสดีค่ะสะใภ้สเปนทุกๆนะค่ะ, คือต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยไม่ได้ถามเกี่ยวกับวีซ่าแต่จะรบกวนถาม.. ว่ามีใครอยู่เกาะ Canary Islands หรือเคยไปตอนช่วง เดือนธันวาคมไหมค่ะ? คือรินจองโรงแรมไว้ช่วงปลายๆธันวาคมปีนี้ ไปเที่ยวช่วงคริสมาส+ปีใหม่ ที่ fuerteventura ประมาณวันที่ 20ค่ะ
คือดูในเน็ตอากาศก็ยังอุ่นๆอยู่ประมาณ. 19-21องศา. แต่อยากทราบจากคนที่เคยไปหรืออาศัยอยู่ที่นั่นจะดีมากเลยค่ะ. ขอรบกวนด้วยนะค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ.

-ช่วงปลายเดือนธันวาคมอากาศยังอุ่นพอใส่เสือยืดได้ไหม(กลางวัน) ? กลางคืนรินคิดว่าเย็นคงจะเตรียมเจ้คเก้ตไป
-อุณหภูมิสามารถเล่นน้ำทะเลได้ไหมค่ะ?
-ปกติแล้วจะมีแดดหรือว่าหมอกเมฆสะส่วนใหญ่เอ่ย?
Back to Top
NiceNice View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote NiceNice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2016 at 02:29 - IP: 86.180.181.116 IP Information
สวัสดีค่ะ

ขอออกตัวก่อนว่าไม่ได้เป็นสะไภ้สเปน แต่เป็นสะไภ้อังกฤษค่ะ เราเพิ่งไปมาเดือนที่แล้ว คือเดือนพฤษภาคม อากาศตอนกลางวันร้อนค่ะ ประมาณ 25-26 องศาใส่เสื้อยืด เสื้อกล้ามได้เลย ส่วนกลางคืนเย็นค่ะ เราไม่ได้เตรียมเสื้อกันหนาวไปเลย
ส่วนน้ำทะเล เย็นม๊าก นึกว่าเพิ่งออกน้ำทะเลออกจากตู้เย็น เราแค่เอาเท้าไปแตะก็สะดุ้งเลย แถมคลื่นทะเลแรง ขนาดนั้นก็ยังมีคนเล่นน้ำค่ะ
เดือนธันวาคม เราว่าน่าจะเย็นลงมาหน่อยเพราะหน้าหนาว แต่เรื่องเล่นน้ำทะเลได้ไหม โดยส่วนตัวว่าไม่น่า นะค่ะเพราะน้ำทะเลเย็นจริงๆๆค่ะ ขนาดแฟนยังว่าเย็นเลย
ช่วงเราไปแดดออกทุกวัน ร้อนได้ใจมากเหลือเกิน

ยังไงขอให้คุณrin เที่ยวให้สนุกนะค่ะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rin00000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2016 at 03:21 - IP: 151.224.27.29 IP Information
ขอบคุณ คุณnicenice ค่ะ เกาะจากมีนาคมอากาศอุ่นค่ะแต่เพราะ ไม่เคยไปช่วงคริสมาสเลยไม่แน่ใจ ถามเอเจนซี่ก้อบอก 19-21!! เลยไม่แน่ใจ เพราะอากาศประมาณนี้ถ้ามีแดดมันก็จะร้อนแต่ถ้าไม่มีแดดก็จะเย็นๆ แต่ที่แน่ๆคืออุ่นกว่าอังกฤษช่วงคริสมาสแน่นอน เป็นปีแรกที่ตัดสินใจพักผ่อนช่วงคริสมาส ปกติจะอยู่ฉลองที่บ้าน คือเหนื่อยอยากพักผ่อนบ้างขี้เกียจทำอาหารสำหรับ(12-15คน) ปีนี้เลยหนีเที่ยว รินก็สะใภ้อังกฤษค่ะ :)

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ ยังไงก็คงสนุกแน่นอนเพราะวางแผนกิจกรรมที่จะทำไว้แล้ว ถึงฝนตกก็ต้องลุย อย่างน้อยก็เปลี่ยนบรรยากาศไม่ต้องมานั่งทำคริสมาสดินเนอร์+ล้างจาน!!!!
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NiceNice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2016 at 03:48 - IP: 86.180.181.116 IP Information
ฝนตกนี้ไม่มีแน่นอนค่ะ นานๆๆๆปีจะเจอครั้ง คนที่นั้นเขาว่ายังงั่นนะค่ะ แต่อิจฉาจังเลยได้ไปเที่ยวช่วงคริสมาส จะเป็นอะไรที่มีความสุขม๊ากกก
ใช่เลยค่ะคริสมาส โห 12ถึง15คน สุดยอดเลยค่ะ เยี่ยมๆๆ

ดีค่ะวางแผนทำกิจกรรม แต่ตอนปลาไปคือ พักผ่อนจริงๆๆค่ะ แค่โรงแรมกะทะเล เพราะปลาจองโรงแรมที่ติดกะทะเล แต่กะว่าจะไปตกปลาแต่ทัวร์ของบริษัทบอกว่า คลื่นแรง ไม่แนะนำค่ะ เลยไม่ได้ไป แฟนกะนอน ปลาก็กินกะกิน พอดีจองทัวร์กับthomson แบบ full board เลยจัดเต็มค่ะ กินครบ3มื้อเลย ขอให้สนุกๆๆค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NiceNice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2016 at 04:10 - IP: 86.180.181.116 IP Information
ลืมๆๆค่ะ ตอนปลาไปเราซื้อซิมการ์ดจากอังกฤษไป pay as u go three ไป เติมเงิน10ปอนด์ เอาไปใช้ที่โน้น คุ้มมากค่ะ เพราะรวมส่งแมดแสด หรือโทรมาอังกฤษ และอินเตอร์เน็ตด้วย ส่วนมากโรงแรมเราต้องซื้อชั่วโมงอินเตอร์เอาเอง ถ้าฟรี wi fiจะมีแค่ล้อบบี้โรงแรม ปลาเลยแนะนำเลยค่ะ เผื่ออยากจะโทรกลับอังกฤษค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rin00000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2016 at 04:49 - IP: 151.224.27.29 IP Information
ครอบครัวมีเด็ก ผช(ลิง2ตัว) +กับตัวเองไม่ชอบอยู่เฉยๆ ชอบไปหลายๆที่ทำกิจกรรม( นี่คือวิธีพักผ่อน ) ขอบคุณสำหรับเรื่องโทรศัพท์ จ้า
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.170 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters