Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ผมกำลังตามหาใครคนหนึ่งซึ่งผมได้พบเธอเมื่อ 4 ปีก่อน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ผมกำลังตามหาใครคนหนึ่งซึ่งผมได้พบเธอเมื่อ 4 ปีก่อน

Author
Yahoo22 View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ผมกำลังตามหาใครคนหนึ่งซึ่งผมได้พบเธอเมื่อ 4 ปีก่อน
    Posted: 24 Jun 2016 at 16:39 - IP: 124.122.7.237 IP Information

www.facebook.com/roman.khromov
ผมมีเรื่องมาขอรบกวนเพื่อนๆในเฟสบุคครับ ผมกำลังตามหาใครคนหนึ่งซึ่งผมได้พบเจอเธอเมื่อ 4 ปีก่อนที่กรุงเทพ มันสำคัญมากสำหรับผม ขอให้ทุกท่านที่ผ่านมาอ่านโพสต์นี้ ได้อ่านในสิ่งที่ผมบอกเล่าและช่วยผมตามหาด้วยครับ

ปาฏิหาริย์

ทุกสิ่งที่ทุกท่านจะได้อ่านต่อไปนี้ เป็นข้อความที่ผมได้กลั่นออกมาจากจิตวิญญาณของผม ผมหวังว่าพวกคุณจะรู้สึกได้ ..........
เมื่อ 4 ปีก่อน ผมได้ตัดสินใจเปลี่ยนชีวิตไปตลอดกาล ด้วยเป้เดินทางเพียงหนึ่งใบพร้อมที่จะท่องโลกที่ผมรู้จักมันจากการบอกเล่าของคนอื่น ผมไม่มีประสบการณ์เลย และโลกนี้ช่างกว้างใหญ่นักเมื่อเทียบกับตัวของผม นั่นทำให้ผมรู้สึกกลัว กลัวสูญเสียความมั่นคงในชีวิตที่เคยมี ผมอยากเป็นอิสระ แต่ในเวลาเดียวกันก็กลัวความอิสระ แต่อย่างไรก็ตาม ผมตัดสินใจแล้วและตั้งมั่นที่จะเอาชนะความกลัวทุกอย่างให้ได้
เวลาผ่านไป จนมาถึงนาทีนี้ ผมชักไม่แน่ในใจปาฏิหาริย์นัก หัวใจผมกำลังปวดร้าวและดูเหมือนว่ากำลังจะแตกเป็นเสี่ยงๆ ถ้าท่านที่กำลังอ่านอยู่นี้เคยติดตามเรื่องราวของผมอยู่บ้าง ผมเคยกล่าวถึงการเจ็บปวดจากคนรัก ซึ่งเป็นสาวมอสโคว์ และเมื่อเวลาผ่านไปผมรู้สึกขอบคุณเธอที่ ความผิดหวังจากเธอนำผมมาสู่โลกกว้าง ในเวลานั้นผมคิดว่าผมคงไม่เหมาะกับสาวๆที่นั่นที่มองหาความมั่นคงและรูปลักษณ์ที่ดูน่าเชื่อถือ มากกว่ามองหาผู้ชายที่มีฝัน .... ผมเป็นนักล่าฝันครับ ผมรักที่จะฝันและสร้างมัน ผจญภัยไปกับมัน และให้ความฝันนั้นมันแงะผมออกมากจากชีวิตประจำวันที่น่าเบื่อหน่าย แต่ ความฝันเหล่านั้นไม่เคยสำเร็จ
ฝันแรกของผมเกิดขึ้นตอนยังเป็นเด็กๆ ผมอยากเป็นนักแสดง ผมได้เรียนการแสดงในมหาวิทยาลัยเป็นเวลาสองปี ต่อมาก็เริ่มรับการแสดงเป็นบทเล็กๆ แต่ผมกลับพบความยุ่งยากเมื่อทุกครั้งที่ต้องออกแสดงต่อหน้าผู้ชมจำนวนมาก หัวใจผมเต้นรัวจนแทบทะลุอก ปากแห้ง มือสั่น จนผมไม่สามารถทำมันให้ออกมาดีได้ ผมยอมแพ้ครับ แล้วผมก็เดินออกจากความฝันนั้นด้วยความกลัว
ฝันต่อของผมคือ การได้เป็นนักกีฬาอาชีพ เพราะผมรักการเล่นกีฬามาก แต่ต่อมาผมก็ได้บาดเจ็บรุนแรงที่หัวเข่าจากการเล่นบาสเกตบอล และหลังจากนั้นด้วยความบ้าพลังและชอบการผจญภัยของผม ทำให้ผมบาดเจ็บที่เดิมที่ไม่น้อยกว่า 6 ครั้ง ด้วยเหตุนี้ผมจึงจำใจต้องลืมความฝันนี้ไปอีกครั้ง

มาถึงความฝันที่ 3 ครับ ซึ่งอาจทำให้หัวใจผมแตกเป็นเสี่ยงอีกครั้ง หรือ ปาฎิหาริย์ จะเป็นจริงก็ได้
ผมขอย้อนไปในวันที่ 20 สิงหาคม 2555 ผมตีตั๋วขาเดียวจากมอสโคว์ มุ่งตรงสู่กรุงเทพฯ ศูนย์กลางของเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ในวันนั้น ผมได้โดยสารรถบัสสีแดงจากโรงแรมแห่งหนึ่งไปวัดพระแก้วอันเลื่องชื่อระดับโลก ขณะรถติดไฟแดงผมได้มองเห็นผู้หญิงคนหนึ่ง นั่งอยู่บนรถบัสอีกคันหนึ่งซึ่งมีสีแดงเช่นเดียวกัน ผมได้สบตากับเธอ สายตาเธอกระทบใจผมอย่างแรงเพราะผมรู้สึกถึงความเศร้าและอ้างว้างอยู่ในนั้น ผมตกตะลึงไปชั่วขณะ ความรู้สึกบางอย่างบอกผมว่าดวงตาคู่นั้นสามารถที่จะเข้าใจผม รู้สึกอย่างที่ผมรู้สึก ผมจ้องมองไปยังเธอ รอเธอหันมามองและยิ้มให้ ในที่สุดเธอก็หันมายิ้มให้ครับ ฉับพลันรถได้เคลื่อนตัวออกไป ผมทำได้เพียงถ่ายรูปเธอจากระยะไกล เพียง 2-3 ใบ ......... วันนั้นผมไม่ได้ไปเยี่ยมชมวัดพระแก้วครับ เพราะหัวใจผมสับสนว้าวุ่นไปหมด เศร้าเสียใจอย่างมากที่เหมือนสิ่งที่ตามหาหลุดลอยไป ผมร้องไห้อย่างหนักครับ ผมเฝ้ารอให้ปาฏิหาริย์เป็นจริง ให้ได้เจอเธออีก แต่ผมได้พบแล้วว่า 4 ปีผ่านไปปาฎิหาริย์ ไม่เคยเกิดขึ้นเลย
แต่แล้วผมตัดสินใจที่จะเชื่อในปาฏิหาริย์อีกครั้ง และเชื่อว่ามันจะเกิดขึ้นจริงถ้าเราไม่กลัวที่จะลงมือกำหนดโชคชะตา
และถึงเวลาแล้วที่ผมจะลงมือกำหนดโชคชะตานี้เอง ด้วยการค้นหาเธออย่างจริงจัง ผมหวังเพียงแค่จะพบเธอ บอกเล่าเรื่องราวต่างๆกับเธอ แบ่งปันความรู้สึก และถามเธอว่า ทำไมเธอถึงได้เศร้าเช่นนั้น
เพื่อนๆชาวไทยครับ ถ้าพอจะช่วยเหลือผมได้ ช่วยผมต่อสู้กับโชคชะตาและพบปาฏิหาริย์ ทุกท่านมีเฟสบุคอยู่ในมือ ช่วยผมแชร์สเตตัสนี้พร้อมด้วยรูปถ่ายของเธอ เผื่อว่าการแชร์นี้จะไปถึงเธอ แค่แชร์ออกไป แท็กเพื่อนของคุณถ้าคุณทำได้ ช่วยให้ปาฏิหาริย์นี้เกิดขึ้นจริงด้วยครับ

ขอบคุณอย่างสุดซึ้งจากหัวใจ

เพื่อจะรู้จักหน้าตาของผมมากขึ้น ดูผมได้จากคลิปนี้ครับ https://www.youtube.com/watch?v=jklCOGtIW1U

Roman Khromov 23/06/2016

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

These lines are printed in my SOUL... I hope you will feel...

I'll tell you my story... 4 years ago I changed my life dramatically. I took a small backpack and set off to travel the world. I was not a skilled traveler at that time, and the world was big and scary for me. I had no experience, afraid of losing the roots and to be in free fall, afraid to be free. I was scared of it all, but I was full of determination to commit acts contrary to this fear.

At this time, I did not really believe in miracles and my heart was broken into pieces and was suffering. In Moscow as in many large cities, girls prefer to choose stability and reliability in their partners, rather than dreamers. I was a dreamer; I loved to dream and to build adventurous plans to pry myself out from everyday dullness of existence in a rainbow of real life. These plans were never implemented. Since childhood, my dream was to become an actor, I learned not even two years in the acting university and starred in tiny roles. But I turned out to be complex, the fear of a large audience. Every time when I had to go to the public my heart started pounding wildly, my mouth was dry and hands were trembling. I gave up. Since childhood, I loved sports, but once suffered a knee injury playing basketball. Knee weakened, and later because of my activity I have injured my knee even as much as 6 times, it seemed like a hell, destiny fate fortune. A Doctor inserted a needle into the joint, pumped fluid and blood and applied the gypsum. Dreams of being a professional sportsman have been forgotten. The third dream was shattered my heart.

So in August 2012 I had a one-way ticket in my hands. It took me to Bangkok city, the heart of South East Asia. It was the pursuit of a new dream, a new attempt to find happiness, after the failure, physical and mental injuries. If you met me then you would have seen in my eyes a wistful melancholy and sadness. I rode in a red bus from the hostel to the What Phra Kaew, leaning my cheek on my hand, and as always, thinking about something. The bus stopped at a traffic light and in the window on the mind in exactly same red bus, I saw her, I saw her eyes full of sadness and sorrow. At the moment, I was struck by the discharge current from the heels up to the top of the head, I felt something, those eyes can understand me, feel what I feel. Time stopped, I looked at her, waiting for her to look back at me and I smiled at her, and she gave me a smile back like an answer ... Suddenly the bus abruptly gave by gas and jumped up ... all I had to create one is only a few pictures. After that I was not up to the What Phra Kaew ... all day and night I was not myself ... I was sad, nervous, crying. I asked the destiny for which she plays with me... Why does everyone dream sit on my shoulder and timidly like butterflies fly away as an interpretation I try to touch them. Fate was silent.

Then I did not really believe in miracles. Now I believe in it. Events happened with me in my travels taught to believe me! Miracles happen when you're not afraid to play with destiny and making bold actions. Destiny loves to play and loves it when you answer her affection. And my action is: I will try to find her! Yep, find her after three years. Tell a story, share feelings and ask why, she was so thoughtful and sad then. How? Thailand friends, you can help me with this! Most people use Facebook. If you do share and tell this story to your friends, and they tell their friends ... sooner or later, this story will notice her or the one who is familiar with her. I believe it, I know it!

Just do SHARE and TAG your FRIEANDS on photos ( like this friends of friends who you tag will see this post ), FOLLOW and check back later on my page, the MIRACLE will happen! THANK YOU A LOT FOR YOUR HELP^_^

Short video about my emotions in Bangkok:

Roman Khromov 23/06/2016

Roman Khromov

Edited by Yahoo22 - 24 Jun 2016 at 16:44
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2016 at 17:30 - IP: 182.52.231.134 IP Information
ลองเข้าไปดูในเฟซบุ๊กของ Roman Khromov ดูสิ.. Big smile
 http://https://www.facebook.com/roman.khromov

คอมเมนท์กันกระจายเลยค่ะ จนเมื่อไม่กี่นาทีที่ผ่านมา
มีป้าท่านนึงเข้ามาคอมเมนท์ว่าเป็นหลานสาวของป้าเอง
และป้าแกก็โพสรูปหลานสาวที่เป็นรูปปัจจุบันในเฟซบุ๊ก

คนก็ตามไปดูทั้งเฟซบุ๊กของป้าและของหลานสาว
และกลับมาเมนท์ว่า..
"ตามตัวเองไปส่องมา ผญคนนั้นน่าจะมีลูกแล้ว " 

* อานุภาพของพลังโซเชียลโดยแท้ Clap * 
Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top
Rose2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2016 at 23:15 - IP: 223.24.115.254 IP Information
ตามหารักแรกพบ แต่เรากลัวจะเจอ Teenแรกพบ ของผัวนางมากกว่า
Back to Top
kacy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2016 at 17:07 - IP: 176.93.160.242 IP Information
ตอนนี้ ผญ เขามีครอบครัวไปแล้วค่ะ ทีแรกนางพูดแรงมากเกี่ยวกับฝรั่งที่ตามหาเธอ พอโดนชาวเน็ตตำหนิตอนนี้นางก็ขอโทษเรียบร้อยแล้ว
Back to Top
ลิงลม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลิงลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2016 at 18:34 - IP: 14.202.40.145 IP Information
มีเหตุจำเป็นต้องถึงกับด่าเขาด้วยหรือนี่ มีครอบครัวก็บอกว่ามีครอบครัวก็จบไป นีอะไร ด่ากราด ส่อสกุลจริงๆ
" คิดดี ทำดี ชีวีมีสุข คิดทุกข์ ทำทุกข์ สุขไม่มี "
Things are beautiful when you love them.
Back to Top
Madamanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2016 at 19:01 - IP: 46.208.189.27 IP Information
  อยากให้มีคนมาตามป้า จังเลย ....ถึงจะมีผัวเแล้ว ป้าก็จะบอกว่า **รอได้ไหมจ๊ะ ** ว่าส่านน

แต่ในความเป็นจริง คนที่มาตามป้าส่วนมากนะ มีติดปลายนวมมาพร้อม
 พอเสียงตามสายปุ้บ แมะ รู้ชื่อ แซ่ เราพร้อมEmbarrassedEmbarrassed
แถม....แจกแจง สรรพคุณพร้อม ว่าป้าไปทำให้ใคร ติดตาม บอกราคา ค่าติดตาม ละเอียดยิบ

ป้าอยากจะสานต่ออยู่ดอก แต่กะจ่ายบ่ไหว.....LOLLOL
Back to Top
ployhot View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ployhot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2016 at 23:17 - IP: 209.93.136.27 IP Information
Originally posted by ลิงลม

มีเหตุจำเป็นต้องถึงกับด่าเขาด้วยหรือนี่ มีครอบครัวก็บอกว่ามีครอบครัวก็จบไป นีอะไร ด่ากราด ส่อสกุลจริงๆ

โพสด่าฝรั่งแรงๆมากๆเจอชาวเนตคอมเม้นด่า เราก็คอมเม้นถาม ฝรั่งตามหาเฉยๆ ไม่ใช่จะเอาทำเมียบุญของฝรั่งแล้วที่นางมีผัวพูดกับฝรั่งดีก็ได้ไม่ใช่โพสด่านะค่ะ
Back to Top
Margarita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2016 at 00:45 - IP: 49.229.57.242 IP Information
สรุปว่าผิดคนค่ะ ผญ. เหมือนจะมโนไปเองว่าเป็นตัวเอง (แบบไม่มั่นใจ)
ตอนนี้ ผญ. อายุ 24 ปี เคยไปแถวนั้นตั้งแต่ตอนอายุ 16 ปี
ยังไงก็ไม่มีทางเป็นคนเดียวกัน เพราะฝรั่งบอกว่าเจอเมื่อ 4 ปีที่แล้ว

ปล. ถ้าใครมาโพสท์ตามหาเราในโซเชียลแบบนี้เราไม่ปลื้มนะ
แค่เจอแบบขับรถมาดักรอหน้าซอยนี่ก็หลอนจะแย่แล้ว
แต่ไม่ถึงกับด่าซะรุนแรงแบบที่ ผญ. คนนี้ทำ
Think positive, and positive things will happen. :)
Back to Top
tichanaka View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote tichanaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2016 at 01:19 - IP: 58.8.148.126 IP Information
ขอมองต่างมุม 
ดูแปลกๆนะคะ เท่าที่สังเกตุเค้าทำหนังสั้นในยูทูปด้วย ทิ้งลิ้งค์ให้คนเข้าไปดู แล้วถ้าชอบจริงจนขั้นร้องให้ขนาดนั้น คงตามรถเมลล์ไปแล้ว ไม่ใช่มาตามเมื่อผ่านไป4ปี หนูไม่ได้มีอัคตินะคะ แต่สมัยนี้การตลาดชอบมาแนวดราม่าให้คนติดตาม จะตามหาสาวหรือไม่อาจจะไม่ใช่ประเด็น ประเด็นคือเค้าได้ทำให้สื่อรู้จักเค้าแล้ว เป็นการพรีเซนต์ตัวเองอย่างแนบเนียน เพราะขณะที่ได้โพสประกาศนั้น ได้มีหน้าของเขาไปทุกหน้าๆข่าว และเชื่อว่าอีกไม่นานจะมีรายการมาติดต่อให้ไปสัมภาษณ์แน่ๆ Clap

มองอีกแง่นึง ผู้หญิงคนนี้ก็เสียหายนะคะ หน้าของเธอปรากฎไปทั่ว ขนาดโจรตอนจับได้ยังเบลอหน้ารักษาสิทธิส่วนบุคคลเลย นี่เธอเป็นคนธรรมดา แต่หน้าหลาไปหมด เป็นเราคงอาจไม่พอใจนะ  เพราะเมื่อหน้ามันได้อยู่บนสื่อและgoogle แล้วเนี่ย มันยากจะลบนะคะ

ปล.ตามอ่านมานานแล้วค่ะ แต่ไม่เคยโพสเลย จำไอดีที่เคยสมัครไม่ได้ด้วย เลยสมัครใหม่ค่ะ สวัสดีทุกๆคนนะคะ

Edited by tichanaka - 29 Jun 2016 at 01:21
Back to Top
jenna-rose View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jenna-rose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2016 at 10:06 - IP: 118.172.94.231 IP Information
เราเห็นด้วยกับคุณ tichanaka ค่ะตรงที่เค้าละเมิดสิทธิส่วนบุคคลนะคะ เอารูปใครที่ไม่รู้จักมาป่าวประกาศลงโซเชียล ถ้าเป็นเรา เราก็คงโกรธค่ะ รูปหน้าตัวเองหราไปทุกสื่อ และมันจะยังคงอยู่ในระบบของ internet ไปตลอด 

แต่คนไทยส่วนใหญ่กลับมองว่าเป็นเรื่องโรแมนติกไป ไม่มองถึงเหตุผลที่ว่า มันคือการละเมิดสิทธิอย่างเห็นได้ชัด นี่ถ้าเป็นหนุ่มไทยออกมาตามหาแบบนี้บ้าง เราว่าคดีคงพลิกค่ะ คนคงออกมาด่า เพ้อเจ้อ นู่นนี่นั่น แต่นี่เป็นฝรั่งคนเลยมองว่า หู้ยย ผู้หญิงวาสนาดี มีฝรั่งหนุ่มตกหลุมรักออกตามหา 

Back to Top
tichanaka View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote tichanaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2016 at 13:21 - IP: 58.8.148.35 IP Information
Originally posted by jenna-rose

เราเห็นด้วยกับคุณ tichanaka ค่ะตรงที่เค้าละเมิดสิทธิส่วนบุคคลนะคะ เอารูปใครที่ไม่รู้จักมาป่าวประกาศลงโซเชียล ถ้าเป็นเรา เราก็คงโกรธค่ะ รูปหน้าตัวเองหราไปทุกสื่อ และมันจะยังคงอยู่ในระบบของ internet ไปตลอด 

แต่คนไทยส่วนใหญ่กลับมองว่าเป็นเรื่องโรแมนติกไป ไม่มองถึงเหตุผลที่ว่า มันคือการละเมิดสิทธิอย่างเห็นได้ชัด นี่ถ้าเป็นหนุ่มไทยออกมาตามหาแบบนี้บ้าง เราว่าคดีคงพลิกค่ะ คนคงออกมาด่า เพ้อเจ้อ นู่นนี่นั่น แต่นี่เป็นฝรั่งคนเลยมองว่า หู้ยย ผู้หญิงวาสนาดี มีฝรั่งหนุ่มตกหลุมรักออกตามหา 

ใช่ค่ะ คนไทยยังคงยกยอฝรั่งเกินคนไทยด้วยกัน  เรามองว่าแปลกๆตั้งแต่เพื่อนแชร์มาแล้วค่ะ มีทิ้งลิ้งให้เข้าไปดูวีดีโอที่เค้าถ่ายในยูทูปด้วย ซึ่งไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเรื่องนี้เลย ถ้ามองอีกแง่ อาจจะแค่ฝรั่งธรรมดา ที่ต้องการมีชื่อเสียง เพราะรู้ดีกว่าคนไทยชอบฝรั่งมาก อยู่ประเทศตัวเองอาจจะเป็นแค่คนธรรมดา มาประเทศเรากลายเป็นซุปสตาร์ ก็อาจจะเป็นได้ เคยคุยกะเพื่อนผู้ชายคนหนึ่งว่ามีด้วยหรือเจอกันแล้วรักชนิดฝังใจ เพื่อนบอกว่ามีค่ะ แต่ไม่เกิน3เดือนเจอสาวสวยคนใหม่ก็จะเกิดความรู้สึกนี้ใหม่อีกครั้งอยู่ดี เพราะไม่ได้ผูกพันธ์กันด้วยสิ่งอื่นใดนอกจากแค่หน้าตาถูกใจเท่านั้น
Back to Top
Ame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2016 at 13:27 - IP: 120.16.168.128 IP Information
ผู้ชายบอกว่าผิดคน! เราว่าไม่ใช่ค่ะ ผู้ชายคนนี้แก้ตัวขุ่นๆๆ มันจะตามหารักแท้อะไรหนักหนา 4 ปีนะ !!แล้วเอารูปกับ VDO. ไปลงให้คนกดดู ทำเพื่อ? ไอ้ฝรั่งปัญญาอ่อน อยากดังไง อย่างนี้เขาเรียกผู้ชายตอแหล!!! ไม่ใช่น้าแมน 55555
Back to Top
minybaby74 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minybaby74 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2016 at 16:43 - IP: 116.250.215.97 IP Information
รู้สึกทะแม่งตั้ง แต่ติดตามแรกๆแล้วค่ะเราว่าฝรั่งคนนี้อยากดังมากกว่า เฟสบุคเพื่อนตั้ง5000คน ยูทูปอินสตา แกรมอยู่มาหมด เหมือนใช้ชีวิตอยูในโลกโซิชียลมีเดีย ไปวันๆ   สงสารน้องผู้หญิงในรูป
Back to Top
patty11 View Drop Down
PR สะใภ้จิงโจ้

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Aug 2016 at 23:32 - IP: 101.186.183.16 IP Information
ดูให้กดตาม บัดธ่อ อารายของเขา ฝรั่งขี้นกอิหยังวะ...แล้วไหน เนื้อหาตามหาสาว...งงไปเลย เปลืองเวลาตามไปดูจริงๆ
Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters