Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > 18+
  New Posts New Posts RSS Feed: เมื่อฉันได้รู้จัก Single dad
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เมื่อฉันได้รู้จัก Single dad

Author
Sukiyaki View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Sukiyaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เมื่อฉันได้รู้จัก Single dad
    Posted: 09 Jul 2016 at 22:06 - IP: 171.4.248.218 IP Information
สวัสดีค่ะ
นี้เป็นกระทู้เเรกที่หนูเขียนขึ้นมา..อยากสอบถามสาวๆหลายประเด็นเลยค่ะ
เกริ่นเรื่องย่อๆ นะค่ะ
คือ หนูได้รู้จักกับผู้ชายคนหนึ่ง เขาเป็น Single dad
เราคุยกันมาสักพักละค่ะ ไปมาหากันตลอด เเละเราก็ช่วยเขาดูเเลลูกด้วยค่ะ
เเฟนเก่าเขาจะมาหาลูกประมาน 1 หรือ 2 ครั้งต่อเดือน เราก็ยังไม่ได้เป็นเเฟนกันค่ะ
เเต่กำลังดูใจกันไปเรื่อยๆ เหมือนกับ Let it be.. เราคุยกันทุกเรื่อง เขาไม่เคยโกหก
หรือปิดปังเราเลย เราจะทำให้เขาทุกอย่าง อารมณ์ประมาน เราเป็นเเม่ของเด็ก
ลูกเขาก็จะติดเรามาก เราทำความสะอาด ทำกับข้าว นวดให้เขาเวลาทำงาน ดูเเลลูกเขาให้
ไปเที่ยว ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด เเต่บางครั้งก็รู้สึกกังวลเเปลกๆ เเอบกลัวว่า
เขาจะกลับไปหาคนเก่านะค่ะ เพราะเขามีลูกด้วยกัน เเละผญก็ดูอยากกลับมาหาเขาค่ะ ( เขาเลิกกันมาจะ 2 ปีละค่ะ )
เคยถามนะว่า เคยคิดจะกลับไปไหม? เขาตอบเเบบมั่นใจมากว่า ไม่ค่ะ เขาเคยลองละเมื่อลูกยังเล็กๆ
เเต่เขาไม่มีความสุข ก็เลยเเยกทางกัน.. จากนั้นเขาก็ลองคุยกับผญ คนอื่นละเจ็บมาเยอะค่ะ
ก็เลยไม่อยากรีบมีเเฟน เพราะเขาอยากมั่นใจกับคนใหม่เเละอยากโฟกัสเรื่องลูกด้วย ( ลูกยังเล็ก)
สาวๆ คิดว่าไงค่ะ .. คบกับ single dad นิโอเคไหมเอ่ย. ? ไม่ทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์เเบบนี้หรือ คล้ายเเบบนี้
ไหมค่ะ มาเเชร์กันได้นะค่ะ .. เเละถ้าเป็นสาวๆ จะกังวลไหมกับการที่เเฟนเก่าเขายังมาหาบ่อยๆ
ปล.. ขอบคุณทุกคนนะค่ะ ✌🏻
Back to Top
Lemontea View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Lemontea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2016 at 23:25 - IP: 173.162.174.12 IP Information
ไม่มีความคิดเห็นเรื่องคบคนลูกติด แต่แค่แอบแปลกใจ ในเมื่อยังไม่ได้คบกันเป็นแฟนทำไมต้องทำทุกอย่างให้เค้าด้วยคะ เรื่องอื่นไม่เท่าไหร่ แต่เรื่องนวดให้นี่มันทะแม่งๆ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sukiyaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2016 at 23:32 - IP: 223.24.59.43 IP Information
คือ ..เขาชอบบอกว่าปวดต้นคอ ขอนวดให้ได้ไหม
คือทำงานทั้งวันอะค่ะ
ละเขาจะชอบไปนวดมากค่ะ เราก็พอนวดเป็นเลยทำให้.. 😁
Back to Top
lebernis View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote lebernis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2016 at 23:41 - IP: 94.216.2.47 IP Information
เราไม่สนคนมีลูกติดค่ะ ยิ่งมีลูกเล็กยิ่งแล้วใหญ่ ไม่ชอบมีภาระ ไม่ชอบดูแลลูกคนอื่น ไม่ชอบให้แฟนติดต่อกับภรรยาเก่าเรื่องลูก เราชอบคนโสดค่ะ ถ้าเป็นไปได้ไม่เคยแต่งงานด้วยยิ่งดี

ปล. ถ้ายังมีโอกาสเลือก ก็ต้องเลือกนะคะ ..........  รักตัวเองค่ะ  Tongue

Edited by lebernis - 09 Jul 2016 at 23:59
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sukiyaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2016 at 23:47 - IP: 223.24.59.43 IP Information
ขอบคุณมากนะค่ะ
เราก็คิดอยู่ค่ะ ว่าควรจะออกมาไหม
เพราะเราเเอบกังวลในหลายๆเรื่อง
ทั้งเรื่อง ลูกเขา เรื่องเเฟนเก่า.
ไว้ลองดูไปอีกสักพัก ถ้าไม่โอเค ถอยค่ะ
Back to Top
go2bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote go2bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 00:52 - IP: 85.164.93.43 IP Information
ทำให้ขนาดนี้ยังไม่เรียกแฟนอีกเหรอเป็นเรานะฝ่ายชายกั๊กแบบนี้ ก็ไปดีกว่า
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sukiyaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 06:55 - IP: 223.24.53.201 IP Information
พูดถูกค่ะ . ขอบคุณนะค่ะ
Back to Top
SweetLilac View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetLilac Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 06:57 - IP: 118.172.174.115 IP Information
เลี้ยงลูกให้ ทำงานบ้านให้ นวดหลังให้
แต่ยังไม่ได้เป็นแฟน แถมแม่ของลูกยังมาวน ๆ เวียน ๆ
แล้วหนูอยู่ตรงไหนในชีวิตเขาอ่ะลูก

ถ้ามองให้แง่ร้าย เขาแค่พึงใจในความช่วยเหลือของหนูหรือเปล่า
คือ มีหนูแล้วชีวิตดี๊ดีอะไรประมาณนี้
ในเมื่อต่างคนต่างโสด หนูก็ดีกับเขา ดูแลเขากับลูก
เขาก็ไม่คิดกับไปคืนดีกับภรรยาเก่า
แล้วเขารออะไรหล่ะ

เข้าสู่โหมดรักตัวเองนะคะ
Back to Top
New life View Drop Down

Post Options Post Options   Quote New life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 07:16 - IP: 58.178.209.9 IP Information
Originally posted by Sukiyaki

สวัสดีค่ะ
นี้เป็นกระทู้เเรกที่หนูเขียนขึ้นมา..อยากสอบถามสาวๆหลายประเด็นเลยค่ะ
คือ หนูได้รู้จักกับผู้ชายคนหนึ่ง เขาเป็น Single dad
เราคุยกันมาสักพักละค่ะ ไปมาหากันตลอด เเละเราก็ช่วยเขาดูเเลลูกด้วยค่ะ
เเฟนเก่าเขาจะมาหาลูกประมาน 1 หรือ 2 ครั้งต่อเดือน เราก็ยังไม่ได้เป็นเเฟนกันค่ะ
เเต่กำลังดูใจกันไปเรื่อยๆ เหมือนกับ Let it be.. เราคุยกันทุกเรื่อง เขาไม่เคยโกหก
หรือปิดปังเราเลย เราจะทำให้เขาทุกอย่าง อารมณ์ประมาน เราเป็นเเม่ของเด็ก
ลูกเขาก็จะติดเรามาก เราทำความสะอาด ทำกับข้าว นวดให้เขาเวลาทำงาน ดูเเลลูกเขาให้
ไปเที่ยว ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด เเต่บางครั้งก็รู้สึกกังวลเเปลกๆ เเอบกลัวว่า
เขาจะกลับไปหาคนเก่านะค่ะ เพราะเขามีลูกด้วยกัน เเละผญก็ดูอยากกลับมาหาเขาค่ะ ( เขาเลิกกันมาจะ 2 ปีละค่ะ )
เคยถามนะว่า เคยคิดจะกลับไปไหม? เขาตอบเเบบมั่นใจมากว่า ไม่ค่ะ เขาเคยลองละเมื่อลูกยังเล็กๆ
เเต่เขาไม่มีความสุข ก็เลยเเยกทางกัน.. จากนั้นเขาก็ลองคุยกับผญ คนอื่นละเจ็บมาเยอะค่ะ
ก็เลยไม่อยากรีบมีเเฟน เพราะเขาอยากมั่นใจกับคนใหม่เเละอยากโฟกัสเรื่องลูกด้วย ( ลูกยังเล็ก)
สาวๆ คิดว่าไงค่ะ .. คบกับ single dad นิโอเคไหมเอ่ย. ? ไม่ทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์เเบบนี้หรือ คล้ายเเบบนี้
ไหมค่ะ มาเเชร์กันได้นะค่ะ .. เเละถ้าเป็นสาวๆ จะกังวลไหมกับการที่เเฟนเก่าเขายังมาหาบ่อยๆ

เราก็ยังไม่ได้เป็นเเฟนกันค่ะ ทำเพื่ออะไรหรือ ค่ะ??
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sukiyaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 07:30 - IP: 171.4.248.81 IP Information
มีหลายคนถามมาว่า หนูทำเพื่ออะไร?
พูดกันเเบบผู้หญิง เอาตรงๆนะค่ะ รู้สึกว่าหนูชอบเขามาก
เเละตอนอยู่ด้วยกัน ทุกอย่างมันก็ดูมีความสุขเพราะนิสัยคล้ายๆกัน
อีกอย่างเวลาหนูได้ดูใจกับใครคนสักคน
ก็ชอบทำไรเเบบนี้ตลอด คือทุ่มเทให้นะค่ะ อันที่จริง มันก็ไม่ดี.
เเต่เหมือนกับว่า อย่างน้อย ณ จุดๆนั้น เราได้ทำมันเต็มที่เเล้ว
ถ้ามันไม่โอเค จะไม่ได้เสียใจมาก เเละยอมถอยออกมาค่ะ
เเต่ก็อย่างที่หลายคนว่านะค่ะ หนูอยู่ตรงไหน?
คบกันเเบบไม่มีสถานะ มันไม่ชัดเจนไม่พอ
ยังไม่มีสิทธิอะไรในตัวเขาเลย :(
ขอบคุณทุกคอมเมนต์นะค่ะ
หนูคิดว่า คงต้องรักตัวเองมากขึ้นละค่ะ
Back to Top
Nelly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nelly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 07:36 - IP: 101.177.137.239 IP Information
ทำให้ทุกอย่าง แม้แต่นวด ยังไม่ให้อยู่ในฐานะแฟน น่ากลัวอยู่นะคะ ส่วนเรื่องมีลูกติด ถ้าคุณเป็นคนรักเด็ก ใจเย็น ใจกว้าง คงไม่มีปัญหา แต่ต้องทำใจเรื่องแม่เด็ก เพราะยังไงเขาก็เป็นส่วนหนึ่งของเด็กและผู้ชาย ตัดไม่ขาด คุณทำได้คือทำดีด้วย อย่าไปตั้งแง่กับเธอ เราดีกับเขาก่อน ถึงเขาจะไม่ชอบเรา สักวันเขาเห็นคุณรักลูกเขาจริง ไม่รังแกเด็ก เขาก็ยอมรับได้เอง ส่วนคุณก็อย่าทำดีกับเด็กเฉพาะตอนแรกเพื่อเอาชนะใจผู้ชาย ขอให้ทำด้วยความจริงใจ สักวันหากคุณมีลูกของตัวเองก็อย่าลืมเด็กน้อยคนนี้ แต่ถ้าคุณรับลูกติด รับอดีตเมียเก่าที่ต้องเข้ามาวุ่นวายในชีวิตไม่ได้ ก็ถอนตัวออกมาตั้งแต่ตอนนี้ดีกว่าค่ะ
Back to Top
Ame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 08:30 - IP: 203.59.146.252 IP Information
เมียเก่าเขารู้ไหมว่า ผู้ชายมีคุณ? แต่เราคิดว่ารู้เพราะมาหาเดือนล่ะ1-2 ครั้ง !!! ในความคิดเราคือเหมือนผู้ชายหรอกใช้คุณในหลายๆเรื่อง ,ให้เลี้ยงลูก,นวด,หรืออาจจะอย่างอื่นอีก!! ผู้ชายต่อให้มีลูกก็ไว้ใจไม่ได้ค่ะ และอีกอย่างน้องยังเด็ก ระวังให้มาก อย่าไปอ่อนไหวกับความรู้สึกรักๆๆใคร่ๆๆๆ เพราะมันจะทำให้น้องเสียใจ ดูกันไปนานๆหน่อย และจงเชื่อในสัญชาตญาณผู้หญิง เพราะเซ็นต์มันแรงค์ๆๆๆ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sukiyaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 08:44 - IP: 223.24.72.55 IP Information
อันนี้ หนูไม่เเน่ใจนะค่ะ
พี่เขาอยู่ราชบุรี ส่วนหนูอยู่กรุงเทพ.
ใช่ค่ะ หนูควรระมัดวังตัวมากกว่านี้
ขอบคุณนะค่ะ
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 09:25 - IP: 171.97.229.96 IP Information
เอาเวลาทีดูแลเขา ดูแลลูกเขา ทำความสะอาด ทำกับข้าว ไปทำให้กับพ่อแม่ตัวเอง หรือให้เวลาตัวเอง เสริมสวยทำสวยให้ตัวเองดีกว่ามั๊ยจ๊ะ

แฟนก็ยังไมใช บางคนที่เขามีแฟน หรือ แต่งงานกับคนมีลูกแล้ว เขายังไม่ต้องทำขนาดนี้เลย อย่างเพื่อนเราตั้งแต่คบกับแฟนชาวสวีเดน เพื่อนเราออกปากพูดเลยว่าธุระของลูกฝ่ายชายฝ่ายชายจัดการดูแล ลูกเขาเองทั้งหมด ตั้งแต่อาหาร เสื้อผ้า รวมถึงทากันแดด ทุกอย่างพ่อเข่าจัดการ นอกเสียจากว่ากลับไม่ทัน ก็มีโทรมาบอกวา ช่วยอุ่นให้หน่อย อาหารเตรียมไว้อยู่ในตู้เย็น
ทุกวันนี เพ่ือนเราก็แต่งงานแล้ว สามียังกลับมาทำอาหารเย็นเกือบทุกวัน ภรรยา มีหน้าที่ซืออาหารสดเตรียมไว้ พ่อเลิกงานสามีกลับมาทำอาหารเย็นให้ทานเสมอ นอกจากวันไหนทีทำอาหารไทย เพื่อนเราจะลงมือทำเอง

คำว่าดูๆ กันอยู่หมายความว่าอะไร ดูไปเรื่อยๆ นวดให้กันไปเรื่อยๆ ในทางกลับกัน เขาทำสิ่งเดียวกันกับที่คุณทำให้หรือเปล่า เผื่อใจไว้บ้าง เรากลัวว่าคุณ จะเสียเปรียบ เสียเวลาไปเปล่าๆ
Back to Top
mocca9 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mocca9 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 10:27 - IP: 183.88.95.90 IP Information
Originally posted by Sukiyaki

สวัสดีค่ะ
ไปเที่ยว ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด 

เเต่บางครั้งก็รู้สึกกังวลเเปลกๆ เเอบกลัวว่าเขาจะกลับไปหาคนเก่านะค่ะ
เป็นธรรมดาที่จะต้องรู้สึกกลัวค่ะ เพราะคุณชอบเขาคุณไม่อยากเสียเขาไป

เพราะเขามีลูกด้วยกัน เเละผญก็ดูอยากกลับมาหาเขาค่ะ ( เขาเลิกกันมาจะ 2 ปีละค่ะ )
สาวๆ คิดว่าไงค่ะ .. 

คบกับ single dad นิโอเคไหมเอ่ย. ? 
โอเคไหม?จริงๆแล้วมันก็ไม่โอเค แต่เหนือความโอเค ก็คือความพอใจของคุณค่ะ
ถ้าคุณรักเขามากพอที่จะยอมรับภาระผูกพันของเขาได้ มันก็โอเค

ไม่ทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์เเบบนี้หรือ คล้ายเเบบนี้
ไหมค่ะ มาเเชร์กันได้นะค่ะ .. 

เเละถ้าเป็นสาวๆ จะกังวลไหมกับการที่เเฟนเก่าเขายังมาหาบ่อยๆ 
กังวลแน่นอนค่ะ น้ำหยดลงหิน ทุกวันหินมันยังกร่อน
แล้วนี่หัวใจคน เขาอาจจะยังมีเยื่อใยต่อแม่ของลูกอยู่ลึกๆบ้างก็ได้
คนเคยรักกันมาก่อน แต่อะไรมันก็ไม่แน่นอนค่ะ

สรุปคือ คุณชอบเขา ก็เลยพาตัวเข้าไปในชีวิตเขา
ไปมีบทบาทในการดูแลเขาและลูกเขา
ถ้าคุณคิดว่า สิ่งที่คุณทำไปคุณมีความสุข
และปฏิกิริยาตอบกลับจากเขาคุณแฮปปี้ คุณพอใจ
ก็น่าจะโอเคค่ะ สักวันเขาอาจเห็นความดีของคุณ
และเริ่มรักคุณขึ้นมาอย่างจริงๆจัง

**แต่โปรดเผื่อใจไว้สำหรับความผิดหวังด้วยค่ะ
เพราะ single dad ที่มีเมียเก่าเข้ามาวอแวอย่างนี้
มันอาจทำให้อะไรๆ ระหว่างคุณกับเขาไม่ราบรื่นเท่าที่ควร
และถ้าหากเขามีปฏิกิริยาตอบกลับกับคุณในทางที่ดี
มีวี่แววว่าเขารักคุณนั่นละ คุณถึงจะพร้อมใจกันต่อสู้
ก้าวข้ามผ่านอุปสรรคต่างๆค่ะ**

"ทำเหตุในปัจจุบันดี ผลในอนาคตย่อมต้องดี"
Back to Top
Sun&Snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sun&Snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 11:04 - IP: 10.0.0.36 IP Information
สำหรับเรานะ ถ้าจะมี แฟน/สามี ต้องไม่มาเป็นภาระเราคะ เราอยู่คนเดียวก็สบายดี ผู้ชายต้องมีความคิดเป็นของตัวเอง สามารถตัดสินใจเรื่องของเรา โดยไม่มีเรื่อง เมียเก่าลูกติด ลูกๆ พี่น้อง มาแทรกระหว่างเรา กวนใจเรา
ตั้งแต่แรกคบแฟน ไม่เคยต้องนวด มีแต่ชวนไปนวดสปาด้วยกัน ไม่ไปนวดด้วยมีงอน เสื้อผ้าก็เอาไปส่งร้านซักรีดให้

**แยกให้ออกนะ ว่าอยู่ในฐานะ เมีย แฟน คนใช้ ฝรั่งบางคนมันหา 3 in 1 full option and not pay you anything.
Back to Top
Sofa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sofa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 11:05 - IP: 1.1.128.75 IP Information
คนใจดีจังและก็ใจกว้างมากด้วย คุณตั้งใจเอาใจเขามากเกินไปป่าว ช่วงนี้เร่งทำคะแนน ขอโทษด้วยถ้าไม่ใช่ถ้าคถณชอบมีนิสัยชอบเทคแคร์คนรอบข้างแบบนี้ก็แล้วไป เผื่อใจไว้หน่อยก็ดี อยู่ที่คนกลาง
The world outside the window!!
Back to Top
ลิงลม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลิงลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2016 at 11:21 - IP: 14.202.40.145 IP Information
ยังไม่ใช่แฟน ก็ยังไม่ต้องเอาตัวเองไปพัวพันธุ์ขนาดนั้นหรอกค่ะ
ถามตัวเองดูว่า เอาตัวเองไปพัวพันธุ์เสียขนาดนี้ เพื่ออะไร? เพื่อหวังให้เขาเห็นความดีของคุณ เห็นคุณเข้ากับลูกได้ ไม่รังเกียจลูกของเขา และเขาจะได้เอาเป็นแฟนอย่างนั้นหรือคะ หรือเพราะรักเขาอย่างเดียว
" คิดดี ทำดี ชีวีมีสุข คิดทุกข์ ทำทุกข์ สุขไม่มี "
Things are beautiful when you love them.
Back to Top
Margarita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2016 at 00:07 - IP: 182.232.168.104 IP Information
เหนื่อยแทน
Think positive, and positive things will happen. :)
Back to Top
far far away View Drop Down

Post Options Post Options   Quote far far away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2016 at 17:58 - IP: 1.32.75.4 IP Information
ถามตัวคุณเองว่ามีความสุขไหมที่ทำแบบนั้นไม่ใช่เพราะฝืนทำนะคะ ส่วนเรื่องกลับไปหาเมียเก่าเค้าคงไม่กลับไปหรอก ใช่ฝรั่งไหมค่ะที่คบ เพราะส่วนมากฝรั่งถ้าเลิกคือเลิกจริงๆ ที่เราเจอนะ ยากที่จะกลับไป
แต่ถ้าคุณยังโสด ลองคบคนที่ไม่มีเรือพวงดีกว่าไหมค่ะ ดูแล้วคุณเป็นคนที่รักเด็กถ้าจะคบก็คุยกะเค้าตรงๆ ค่ะ ว่าอยู่ในฐานะอะไรแฟนไหม เอาใจช่วยค่ะ
คิดดีๆค่ะ รักอย่างมีสติจะได้ไม่เสียใจทีหลัง อย่างแฟนเรา เราทำอาหารไม่เป็นทำไรไม่ค่อยเป็นเราก็ไม่ได้เปลี่ยนไร แฟนทำให้หมด ไม่บ่นด้วย เราเป็นคนขวานผ่าชากด้วยเอาใจไม่เป็น ตอนปู่กะย่ามาเยี่ยมแฟนบอกว่าเราทำไรไม่เป็นปู่แค่ยิ้มขำๆ
ถ้าตกลงคบเป็นแฟนแล้วมีความสุขก็คบเถอะค่ะ ชีวิตไม่ได้ยืนยาวอะไร ไม่มีใครตอบคุณได้นอกจากตัวคุณเองหรอกค่ะ

Back to Top
whitelilly View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote whitelilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2016 at 20:29 - IP: 49.228.96.48 IP Information
อาชีพ Marketing Manger แถวตึกช้างรึเปล่า ตอนถามว่าทำไมถึงเดทต่อถ้ายังมีเมียมาตอแย มีคำว่า "I miss woman s hug" มั้ยคะ  LOL

เรื่องของเราคือตอนมันมาจีบ มันก็เปิดหมดว่ามีลูกติด ไม่รวม option ที่ว่า เมียเก่าบอกว่าห้ามมีเมียใหม่ ไม่งั้นจะเอาลูกกลับไปเลี้ยงเอง 
เมียเก่ามีมาทำครอบครัวสุขสันต์ทุก week ด้วย พากันไปกินข้าว พาลูกน้อยไปเที่ยว 
เหตุผลที่ไม่ยอมกลับไปคบกันอีกเพราะเคยหลายรอบแล้วทะเลาะกันตลอด 
เหตุผลที่ยังหาคนเดทต่อคือ "I miss woman s hug" << สงสัยกะเยแล้วทิ้ง

ตัวผู้บางตัวก็เห็นแก่ตัวเกิ๊นน 

Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2016 at 16:46 - IP: 118.172.100.87 IP Information
Originally posted by whitelilly

อาชีพ Marketing Manger แถวตึกช้างรึเปล่า ตอนถามว่าทำไมถึงเดทต่อถ้ายังมีเมียมาตอแย มีคำว่า "I miss woman s hug" มั้ยคะ  LOL

เรื่องของเราคือตอนมันมาจีบ มันก็เปิดหมดว่ามีลูกติด ไม่รวม option ที่ว่า เมียเก่าบอกว่าห้ามมีเมียใหม่ ไม่งั้นจะเอาลูกกลับไปเลี้ยงเอง 
เมียเก่ามีมาทำครอบครัวสุขสันต์ทุก week ด้วย พากันไปกินข้าว พาลูกน้อยไปเที่ยว 
เหตุผลที่ไม่ยอมกลับไปคบกันอีกเพราะเคยหลายรอบแล้วทะเลาะกันตลอด 
เหตุผลที่ยังหาคนเดทต่อคือ "I miss woman s hug" << สงสัยกะเยแล้วทิ้ง

ตัวผู้บางตัวก็เห็นแก่ตัวเกิ๊นน 

ชักอยากรู้เหมือนกัน Shocked
จะใช่คนเดียวกับที่คุณ whitelilly เจอหรือเปล่า? Big smile
Life is really simple, but we insist on making it complicated.

---Confucius---
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sukiyaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2016 at 06:47 - IP: 103.243.169.236 IP Information
ไม่ใช่ค่ะ คนละคนกัน
ตอนนี้ก็พยายามเผื่อใจจากเค้าอยู่ค่ะ
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2016 at 09:42 - IP: 115.87.58.86 IP Information
ของฝากจากบ้าน สว พี่เก่งเอาภาพเตือนใจมาฝากค่ะ

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.141 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters