Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > 18+
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครเคยมีประสบการ์ณแฟนที่เรา “โครตรักเลย” ทิ้งเราไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ใครเคยมีประสบการ์ณแฟนที่เรา “โครตรักเลย” ทิ้งเราไป

Author
cropb View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote cropb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยมีประสบการ์ณแฟนที่เรา “โครตรักเลย” ทิ้งเราไป
    Posted: 23 Jul 2016 at 23:56 - IP: 110.168.97.242 IP Information

ผมอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ความรักที่ผมเจอให้ฟังครับ ผมคบผู้หญิงคนนึงมา 7 ปีนะครับ มันเป็นความรักที่น่าจะหาในสมัยนี้ยากมาก และ ผมไม่คิดว่าจะเจออีก  ผมคบกับเธอตั้งแต่ช่วงมหาวิทยาลัย เราเจอกันใน HI5 นะ (วัยรุ่นสมัยนี้อาจจะไม่ รู้จัก ) เรียนที่เดียวกัน เลยได้นัดเจอกัน  คบกันมามีความสุขมาก อดมื้อกินมื้อบ้าง แต่ก็มีความสุขกันมาก จนมาถึงตอนช่วงจบมหาลัย เธอจบก่อนและเริ่มทำงาน ผมเป็นนักดนตรีเล่นดนตรีตามงานต่างๆ ได้เงินบ้างไม่ได้เงินบ้าง ก็อยู่แบบ ลำบากนิดหน่อยครับ แต่ไม่มากเพราะเธอทำงานละพอเราไม่มีก็มาช่วยเหลือ จนมีช่วงนึงมีคนสนใจวงผมและได้ถูกเรียกไปอยู่ในค่ายดนตรี ชื่อดังค่ายนึง ผมมีความหวังกับมันมาก กะว่าจะเป็นเส้นทางที่จะดูแลเธอคนนี้ ได้ บอกกับเธอเสมอว่าเราจะทำให้ได้ จะมีอะไรดีๆให้เธอจะดูแลเธอให้ได้  ผมใช้เวลาอยู่กับตรงนี้ 1 ปี โดยที่ไม่ได้รับเงิน หรืออะไรสักเท่าไหร่ พูดได้ว่าอดอยากเลยหละ แต่เชื่อไหมว่าเธอยังคอยดูแลเราส่งข้าวส่งน้ำให้ตลอดเวลา 1 ปี มันเป็นอะไรที่เรารู้สึกมากๆจนพูดไม่ออก ( ลองคิดดูครับ ใครจะมาทำแบบนี้ให้เราได้ ขนาดนี้  ) ผมให้สัญญากับเธอเสมอว่าจะต้องทำให้ได้  และก็มีข่าวดีในวันหนึ่งว่าผมจะได้ออกเทป ผมดีใจกับเธอมากๆว่าความฝันจะเป็นจริงๆแล้วไปคุยอะไรเรียบร้อย พอถึงวันเวลาตามที่กำหนด...ทุกอย่างเงียบหายไปจนผมต้องโทรไปถามหัวหน้าค่าย ห้วหน้าค่ายผมบอกค่ายยุบแล้ว...ผมนี่ร้องไห้ทำอะไรไม่ถูกเลยครับ แต่เธอก็เข้ามาปลอบใจบอกไม่เป็นไร เป้นกำลังใจให้ผมเหมือนเดิม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมทำได้แค่กอดเธอแน่นๆและร้องไห้แบบไม่อายเลย หลังจากนั้นเธอก็ยังดูแลผมเหมือนเช่นเคย  เธอขยันมากไปทำงานที่ต่างจังหวัด เพราะได้เงินเยอะกว่า (ตอนนั้นผมรู้สึกแย่มากๆครับ เพราะถ้าผมมีงานทำดีๆ เธอก็คงไม่ลำบากอย่างนี้ )ผมเลยคิดว่าผมคงต้องไปหางานบริษัททำแล้ว ผมก็เลยไปสมัครงาน บริษัท ( ซึ่งผมเป็นคนเกลียดงานอะไรประเภทนี้มากๆ )

ผมก็พยายามหางานแต่หายากมาก ผมเอาเงินเก็บที่พอมีออกมาเช่าห้องพักที่นึง อยู่แถวๆที่ ที่มีร้านอาหารเยอะๆ เพราะอย่างน้อยงานเด็กเสิรฟ อะไรก็น่าจะมี  ผมคุยกับเธอผ่านทาง msn นานๆที นัดเวลากัน แล้วก็ไปนั่งแชทหาที่ร้านคอม เธอก็เปิดกล้องจากคอมเธอให้ดูทุกครั้งที่ผมเห็นผมอยากกอดเธอมากๆเลย เธอบอกอยุ่ที่นู่นเหนื่อยมากๆ เรารู้สึกแย่เสมอที่ได้บินคำแบบนี้  แล้ว เธอบอกว่าเดี่ยวเดือนหน้าเธอจะกลับมา ทำธุระที่ กทม. ผมโครตดีใจเลย พอถึงวันที่เธอกลับมา ผมพยายามจะทำทุกอย่างให้เต็มที่ ..สุดท้ายผมก็เป็นเพียงแค่ไอ้กระจอกคนเดิม ผมยังดูแลเธอไม่ได้เหมือนเดิม อยากกินอะไรดีๆผมก็ทำให้ไม่ได้ จะพาไปเที่ยวที่ไหนก็ไม่ได้ แต่เธอก็ยังเป็นเช่นเดิมไม่เอ่ยปากอะไรสักคำยิ้มเหมือนทุกครั้งที่อยู่ด้วยกัน จนเธอกลับไป เราคุยกันน้อยลง ผมได้งานตำแหน่ง callcenter ทำงาน 6 วันหยุด 1 วัน เงินเดือนเพียง 8500

เป็นงานที่รับโทรศัพทั้งวัน รับจนหลอน บางทีวันหยุดอยู่บ้านผมยังได้ยินเสียงโทรศัพเข้ามาในหัวเลย แต่ก็คิดว่าจะพยายามให้มากที่สุด เพื่อเก็บเงินไว้ให้เธอสบาย ก็ได้ทำงานมาพักใหญ่ๆ จากคุย msn ก็ไม่ได้คุยเริ่มเป็นส่งอีเมลล์ นัดวันกันมาร้านเน็ตทีนึง เพราะที่ ที่เธอไปอยู่ก็ไม่ได้มีร้านอินเตอร์เนตไกล้ๆ  ผมส่งอีเมลไปผมพยายามบอกว่าผมดีแล้ว ดูแลตัวเองได้แล้วนะ ( โม้บ้างนิดๆ) อยากให้เธอกลับมาอยู่กับผม  แล้วมีอยู่ช่วงนึงเธอกลับมา แต่ท่าทางเธอซึมๆ ( ช่วงนั้นผมเริ่มได้เลื่อนตำแหน่งมีเงินเดือนค่อนข้างโอเคละน่าจะประมาณ 15000 แล้ว  ไงหละๆ เราทำได้  ) เธออยากไปไหนเราพาไปอยากได้อะไรซื้อเลยไม่มีการคิด เงินเดือนพึ่งออกมาต้นเดือน ผมก็ยอมหมดได้เลยเพื่อเธอ  ชีวิตที่เหลือค่อยกินไข่ต้ม ไม่ก็มาม่าเอาทั้งเดือนก็อยู่ได้ละ  5 5 ขอให้เธอกลับมารอบนี้ละมีความสุขก็พอ จนวันหนึ่งผมถามว่าทำไมซึมเป็นอะไร ผมถามกับเธอเล่นๆ ท้องรึเปล่าเนี่ย  เธอตอบกลับมาว่าใช่...แต่ไม่ใช่กับผมนะ เค้าก็ร้องไห้เค้าบอกเค้าพลาดไป ด้วยความเมาในวันนั้น  ผมถึงกับตัวชาทำอะไรไม่ถูก  แต่พูดออกไปด้วยความรักว่า ผมขอเป็นพ่อเด็กเองได้ไหม...แต่ก็มีคำตอบจากเธอว่า คิดดีๆนะดูแลตัวเองยังไม่ค่อยจะได้เลย เราไม่ได้ดูถูกเธอนะแต่เราพูดเรื่องจริง...ในหัวผมมีภาพต่างๆวิ่งคิดอยู่ในหัวมากมาย แต่ผมคิดว่าจะต้องดูแลได้น่าถ้าเราพยายาม..เธอก็บอกขอบคุณมากนะ แต่อย่าลำบากเลย เราก็รักเธอมากเหมือนเดิมนะ แต่ชีวิตเราคงต้องดำเนินไปตามที่ควรจะเป็น เพราะ ตอนนี้ไม่ใช่ตัวเราคนเดียวแล้ว เรามีอีกคนอยู่ด้วย เราอยากให้เค้าอยู่ดีมีความสุข..หลังจากนั้นไม่นานเธอก็ไป โดยตัดการติดต่อจากผมทุกทาง ผมร้องไห้ทุกวัน กินข้าวแทบจะวันละมื้อทำอะไรไม่ได้เลย งานการไม่สนใจ ผมไม่คิดว่าการรักใครสักคนมันจะเจ็บขนาดนี้ ช่วงแรกผมรู้สึกเจ็บมากมีแค้นนิดๆว่าทำไมเธอทำกับเราแบบนี้ไปมีคนอื่นได้ยังไงทั้งๆที่เราก็รักเธอมาก และไม่เคยไปยุ่งกับใครเลย ผมอยู่กับเรื่องราวต่างๆภาพทุกภาพวนเวียนผ่านไปมาทุกวันๆ และร้องไห้เกือบทุกวัน เป็นเวลา 3 เดือน  จนถึงขั้นเลือดไปเลี้ยงสมองไม่พอ ต้องไป รพ.บ่อยๆ จนผมสงสารที่บ้านผม ผมเลยพยายามที่จะปรับปรุงตัว มองอะไรให้ดีขึ้นให้ไปในทางด้าน บวก ผมมาคิดว่าการที่เค้าไปจากเราจริงๆมันก็ถูกต้องแล้ว เพราะเราดูแลเค้าไม่ได้จริงๆ เค้าให้โอกาสเรามามากมายแล้ว ก็มีเสียใจอยู่เหมือนเดิมนะครับ แต่ก็น้อยลงพยายามคิดอย่างอื่นแทน ผมตั้งเป้าหมายใหม่ว่าจะทำตัวให้ดีให้ที่บ้านมีความสุข ผมก็ทำมาได้เรื่อยๆ เวลาผ่านไปสักพัก เธอ add facebook ผมมา ผมเห็นเธอแต่งงาน และมีลูกน้อยน่ารัก ผมก็กดรับแต่ก็ไม่กล้าจะทักไปอะไร ผมใจเต้นตลอดเลยช่วงเวลานั้นแล้วเธอก็ทักมา ว่าเป็นยังไงบ้างสบายดีนะ ผมน้ำตาไหลเลยแล้วก็รีบตอบเธอทันที ว่าสบายดี แล้วก็คุยกันไปสักพัก ผมก็ห้ามใจตัวเองไม่ได้ ผมยังบอกเธอว่า ผมยังรักเธอเหมือนเดิมเลยแม้เวลาจะผ่านไป 4 ปีกว่าๆแล้ว รักมากเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน ขอบคุณในสิ่งที่เธอได้ทำให้ผม เธอตอบกลับมาว่า เราก็รักเธอเหมือนเดิมนะ ตลอดเวลา เราคิดถึงเธอ ...(ผมได้ฟังคำนี้แล้วผมร้องไห้ไม่หยุดเลย )  แต่เรามีสิ่งที่ต้องดูแล และ คนที่อยู่กับเราตอนนี้ก็ดูแลเราอย่างดี เธอไม่ต้องห่วงเลย  เป็นความรู้สึกที่ผมอธิบายไม่ถูกเลย คิดว่ามันคงมีแต่ในหนัง ไม่คิดว่าจะมาเกิดขึ้นในชีวิตจริงแบบนี้  ผมได้มองเห็นอะไรหลายๆอย่างอีกมากมาย ผมคิดว่าความรักจริงๆอาจจะไม่ใช่การเป็นเจ้าของก็ได้ ผมคิดว่าการที่เราได้รักใครจริงๆแบบสุดชีวิต เราควรมีความสุขกับเค้าถ้าเค้ามีความสุข  เราแค่รู้กันในใจก็พอว่าเรารักกันนะ (ไม่รู้จะอธิบายยังไงนะครับว่า เราต่างรู้ว่าไม่มีใครมาแทนกันและกันในหัวใจจริงๆได้ ) เป็นความรักที่บริสุทธิ์ แบบที่พ่อแม่รักเรา ผมไม่เคยคิดอะไรแบบนี้เลยจริงๆ จนมาเจอกับเรื่องนี้  สุดท้ายที่ผมตัดสินใจมาเขียนเรื่องราวเหล่านี้ลงในพันทิพย์ผมบอกเลยว่าเป็นครั้งแรกของผม ผมไม่รู้ว่าเขียนได้ดีรึเปล่าจะมีคนสนใจคนอ่านรึเปล่า เพราะผมก็ไม่รู้เลยว่าปกติเค้าไปคุยกันตรงไหน L แต่ผมได้เขียนเพลงๆนึงที่เกิดขึ้นจากเหตุการ์ณนี้ ผมตั้งใจเขียนมันมาก และไม่รู้จะทำยังไงกับมัน ( ผมร้องเพลงไม่เพราะ ) จนมีโอกาสวันนี้   ผมได้เจอน้องคนนึง น้องไม่ใช่คนหล่อ ผอมแห้ง ดูแล้วไม่มีอะไรน่าสนใจ  ได้นั่งคุยกัน ผมก็เล่าเรื่องต่างๆที่เกิดขึ้น น้องเค้าก็ได้พูดในแนวทางคล้ายๆกัน ว่าตัวผมก็ไม่มีอะไร ไปชอบใครก็ผิดหวัง ไม่มีใครสนใจ เพราะผมไม่มีอะไรดี ผมเลยลองบอกให้น้องลองร้องเพลงที่ผมเขียนดู พอร้องออกมาผมคิดทันทีว่าเจอแล้วคนที่จะถ่ายทอดเรื่องราวความรู้สึกของผมที่มีให้กับเธอ คนนั้น ผมเลยเริ่มลงมือทำเพลงนี้ให้เสร็จในทันที  ชื่อเพลงว่า “ความรักแลกอะไรไม่ได้ “  ในส่วนของภาพ mv อาจจะไม่ตรงกับเรื่องราวที่เล่ามานะครับ แต่อยากให้ฟังที่เพลง และ เนื้อเพลงที่ผมตั้งใจกลั่นกรองเขียนออกมา ถามว่าผมมาขายของไหม จะบอกว่าใช่ก็ใช่ แต่ผมบอกตรงๆว่าผมเขียนเพลง และ ทำเพลงให้คนมาหลายคนแล้ว แต่ผมไม่เคยมานั่งพิม หรือ มานั่งเขียนอะไร อย่างกับเพลงนี้เลย ที่ผมทำเพราะ มันเป็นเพลงที่สำคัญ สำหรับผมมากๆ ในชีวิตอีก 1 เพลง ถ้าใครชอบผมขอขอบคุณมากๆ  ถ้าไม่ชอบก็ไม่เป็นไรครับ  แต่ผมแค่อยากบอกว่ามันเป็นเพลงจากชีวิตของผมจริงๆ  และผมอยากให้น้องคนที่ร้อง ประสบความสำเร็จจากเพลงที่ร้อง ไม่อยากให้ต้องมาผิดหวัง ซ้ำๆแบบผม ถ้าชอบ หรือ ไม่ชอบยังไงขอให้ลองคลิ๊กไปฟังมัน ดูเนื้อเพลงมันซักนิดนะครับ แต่ถ้ากรุณาแชร์ให้พวกผมก็จะเป้นพระคุณอย่างมากเลยครับ ถ้ามีคนได้ฟังเยอะๆผมก็ดีใจมากๆเพราะ เหมือนผมได้ส่งข้อความในใจไปในหลายๆที่โดยมีทุกคนเป็นคนช่วยผม สุดท้ายขอขอบคุณทุกๆคนที่อ่านและ พื้นที่ตรงนี้ที่ให้ผมได้เขียนความในใจนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ^_^

https://www.youtube.com/watch?v=h_dI4u4EpRs

ความรักแลกอะไรไม่ได้

Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2016 at 23:18 - IP: 118.172.109.129 IP Information
Originally posted by gauravmanral

sad love quotes< ="text/">

ระวังลิงค์ที่ล็อกอิน gauravmanral โพส อย่าเผลอไปคลิกดู
เพราะล็อกอินนี้เป็นสแปม อาจเจอไวรัสเข้าเครื่องได้ 
IP บอกอยู่อินเดีย อีเมลคือ gauravmanral123@gmail.com

Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top
คำแพง View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote คำแพง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2016 at 05:43 - IP: 105.112.22.74 IP Information
ขอบคุณคุณเจสฯค่ะ

จขกท.เหมือนไปก๊อบเขามาเลย
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2016 at 11:42 - IP: 118.172.110.209 IP Information
จขกท.ท่านนี้มีไปโพสที่พันทิปถัดไป 1 วันหลังจากโพสที่เว็บเลดี้

http://pantip.com/topic/35414462

ไม่ขอวิจารณ์อะไรมากละกัน ตามความเข้าใจของเรา
จุดประสงค์ของผู้โพสคือต้องการเรียกยอดวิวคลิปที่ยูทูบ
เลยสร้างสตอรี่ให้ดูมีเรื่องมีราว เพื่อโยงให้คลิกไปดู MV
ใครอยากคลิกตามไปดูไปฟังเพลงก็ได้ ไม่เสียหายอะไร 
เป็น MV เพลงไทยชื่อเพลง "ความรักแลกอะไรไม่ได้ "
ยอดวิวยังไม่ค่อยมาก แค่ 3,000 นิด ๆ เท่านั้น

Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.188 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters