Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ใบเมเปิ้ล / Canada
  New Posts New Posts RSS Feed: รบกวนสอบถามข้อมูลสมัคร PR Common Law Partner ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รบกวนสอบถามข้อมูลสมัคร PR Common Law Partner ค่ะ

Author
Hammy View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Hammy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนสอบถามข้อมูลสมัคร PR Common Law Partner ค่ะ
    Posted: 03 Aug 2016 at 17:19 - IP: 49.49.247.159 IP Information
 สวัสดีค๊า ขอแนะนำตัวก่อนเลยค่ะ ชื่อ แจนค่ะ อายุ 32ค่ะปีนี้
แจนขอคำแนะนำจากทุกท่านค่ะ ท่านใดพอมีประสบการณ์การขอ PR แบบ Common Law Partner หรือมีข้อมูลอัทเดทรบกวนแชร์กันมานิดนึงนะคะเป็นแนวทาง  แจนคิดจะยื่นดูค่ะแต่อ่านดูแล้วค่อนข้างหลายอย่างที่ยังไม่เข้าใจ เลยคิดว่ามาถามผู้มีประสบการณ์กันก่อนปลอดภัยสุดค่ะ รบกวนแล้วนะคะ

ขอบพระคุณค่ะSmile
Back to Top
Khunnulax View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2016 at 18:35 - IP: 184.161.197.4 IP Information
ขอแบบคอมมอลรอลนี่ตอนนี้อยู่ที่ไทยหรือในแคนาดาค่ะ
ถึงหน้าตาจะติดลบแต่ถ้าคบแล้วจะติดใจ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Hammy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2016 at 18:46 - IP: 49.49.247.159 IP Information
ตอนนี้อยู่ไทยค่ะแต่อาจจะต้องไปแคนาดาสิ้นเดือนนี้ค่ะ แจนมีวีซ่าท่องเที่ยวสี่ปีค่ะแฟนแจนอยู่เมืองไทยมา 3ปีแล้วค่ะแต่แกไม่สบายเมื่อไม่นานมานี้เลยอาจจะต้องกลับไปอยู่ที่โน่นพักใหญ่เลยค่ะ เลยคุยกันว่าแจนน่าจะลองยื่นขอ PR ค่ะ
Back to Top
aewsara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aewsara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2016 at 19:42 - IP: 64.180.174.246 IP Information
ลองปริ้นเอกสาร sponsor ออกมาเช็คดูก่อนไหมคะ ว่าคุณจะวางแผนทำพีอาร์ในไทย หรือว่าจะทำพีอาร์ในแคนาดา เพราะการขอพีอาร์ เอกสารของ sponsor สำคัญมากสำหรับรับรองตัวคุณ อย่าเช่น income tax ที่เจ้าหน้าที่จะต้องขอดูแน่นอน Smile วางแผน เรียบเรียบเอกสาร ถ้าพร้อมก็ยื่นทำเรื่องเลยคะ  เอาใจช่วยนะคะ 
Document Checklist Sponsor  Imm 5491E

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Hammy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2016 at 20:09 - IP: 49.49.247.159 IP Information
อ้าค่ะงั้นเดี๋ยวจะลองถามแฟนดู ให้กรอกมาก่อน แล้วมาดูอีกที ขอบคุณมากนะคะ
Back to Top
Deedeedar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Deedeedar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2016 at 06:44 - IP: 50.93.81.52 IP Information
พี่เคยขอPRแบบCommon-Law ในแคนาดา
พี่มาแบบวีซ่าท่องเที่ยว ต้องอยู่ในแคนาดาให้ครบหนึ่งปีถึงะยื่นเรื่องได้จ๊ะ
ยื่นเรื่องแล้วแนะนำไม่ให้ออกนอกแคนาดานกว่าจะได้พีอาร์
บางคนออกนอกแคนาดากลับเข้ามาเจอตม.ใจดีก็โชคดีไป
เจอตม.ที่เข้มงวดเค้าสามารถแคนเซิ่ลใบสมัครพีอาร์ได้เพราะเพื่อนของคนที่รู้จักโดนแคนเซิ่ลซึ่งมันไม่คุ้มสำหรับการเสี่ยง
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Hammy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2016 at 12:15 - IP: 211.157.140.2 IP Information
สวัสดีค่ะ แจนกำลังเดินทางเข้าแคนาดาวันนี้ ตอนนี้ยังไม่ได้ยื่นเรื่องสมัครอะไรเพราะยังไม่มั่นใจว่าต้องทำยังไงบ้างพี่เคยยื่นขอวีซ่าแบบเดียวกันใช่มั้ยคะ แจนรบกวนถามข้อมูลเพิ่มเติมตอนแจนไปถึงแคนาดาแล้วได้มั้ยคะสะดวกมั้ยคะ มีทางไหนนอกจากในเว็บที่สามารถติดต่อพี่ได้มั้ยคะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.146 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters