Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ อินเดีย / India
  New Posts New Posts RSS Feed: รักครั้งแรก กับหนุ่มอินเดีย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รักครั้งแรก กับหนุ่มอินเดีย

Author
Mutae09 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Mutae09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รักครั้งแรก กับหนุ่มอินเดีย
    Posted: 28 Aug 2016 at 16:08 - IP: 58.82.132.71 IP Information
สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ ชื่อหมูค่ะWink

มีเรื่องอยากจะเล่า ระบายและสอบถาม สมาชิกทุกคน
เรื่องมีอยู่ว่า ได้พบหนุ่มอินเดีย 1 คน ไม่นานมานี เค้ามาทำระบบเกี่ยวกับไอที ให้บริษัทหมู ค่ะ เคยเจอกับเค้าผ่านๆตามห้องประชุม
เพราะหมูดูแลโปรเจคให้บริษัท มีโอกาสได้คุยกันมาเรื่อยๆ และสนิทกันมากขึ้น หมูมีความรู้สิกว่า เค้าชอบเราหรือเปล่า(แอบคิดเองเออเอง) ได้ทำงานร่วมกันไกล้ชิดกันมาก เค้าช่วยเหลือเราเรื่องานดีมากพักเที่ยงก็จะซื้อขนม ของกินมาฝาก จนวันนึง ระหว่างพักกลางวัน
ได้ถ่ายรูปด้วยกัน แต่ไม่ได้ถ่านสองคนนะค่ะ พี่ที่ทำงานเป็นคนถ่าย โดยใช้โทรศัพท์หมุ แล้วเค้าบอกว่า ช่วยส่งรูปให้ฉันหน่อย ฉันจะส่งให้แม่ดู  วันนั้นเราแลกไลน์กัน 
หลังจากวันนั้นเค้าทักไลน์เรามาเช้า เที่ยง เย็น ในใจตอนนั้นเราชอบเค้านะ เก่ง สุภาพ เทคแคร์ดี แต่ก็ไม่เคยพูดอะไร
จนวันนึงเราไปเที่ยวกับเพื่อน ที่ข้าวสาร (คือที่ประจำสมัยเรียน) เราชวนเค้าไปด้วย และ เข้าก็มา เค้าดื่มเยอะมาก เค้าบอกว่าเค้าชอบเรานะ แล้วเค้าก็ไม่ให้หมูไปเต้นกับเพื่อน เค้าจับมือเราแน่น กอดเรา หอมเรา ประมาณว่าไม่อยากให้ใครมายุ่ง ตอนนั้นแบบดีใจว่า เห้ยเค้าชอบเราจริงๆ เค้าชวนเราไปที่ห้อง แต่เราไม่ไป เราเลยส่งขึ้นแทกซี่ เช้ามาเค้าบอกเค้าเมามาก เค้าไม่รุ้เรื่องอะไรเลย ถ้าเค้าทำไรไปเค้าขอโทด หมูเลยบอก ไม่เปนไรคุณไม่ได้ทำไรเลย(ในใจ คิดนี่มึงจำไรไม่ได้ หรือแกล้งไม่รุ้เรื่อง 555)
หลังจากที่ไปเที่ยวกัน เราคุยกันสนิทกันมาก จนมาวันนึง เราอยากรุ้ว่าเค้าคิดยังไง (คือคิดในใจ ไม่ไหวแล้วถ้าชอบก้จีบสักทีเถอะ 555 กูชอบมึงไรประมาณนั้น ) เลยถามเค้าไปว่า คุณชอบฉันมั้ย คำตอบ ฉันชอบคุณนะ (ในใจดีใจมากๆ แต่ไม่เคยคิดนะว่าจะชอบคนอินเดีย รูปร่างเสเปคไม่ได้เลย อายุก็เยอะ) แต่ไม่ได้ตกลงเปนแฟนกันนะ ไม่่รู้จะเริ่มยังไง 555 ไม่เคยคบต่างชาติ
เราก็คุยกันเรื่อยๆ จนวันนึงเราไม่สบาย เค้าถามมาหาได้มั้ย อยากดูแล เราเลยบอก OK (ในใจคิดจะดีหรอวะ แต่คิดคงไม่เปนไรหรอกรุ้จักมาตั้งหลายเดือน 555) แล้วเค้าก็มา หลังจากนั้น เค้าก็มาหาเราเรื่อยๆ ชวนไปดูหนังฟังเพลง สนิทกันมาก 
มีอยู่วันนึง เราบอกเค้าเรื่องจะเรียนต่อเค้าบอกว่าคุณไปเรียนที่อินเดียสิ เราบอกจะไปได้ไง ไม่เคยไป ตปท ไม่มีคนรุ้จักที่นั้น
เค้าบอก มีผมไง คุณไปอยู่บ้านผมได้นะ (ในใจคิดแล้วว่า เค้าจริงจังกับเราแน่ๆ) บางครั้งคุยเรื่องอาหารการกิน เราไม่ชอบกินผัก เค้าก็พุดขึ้นมาว่า ถ้าคุรแต่งงานกับผม คุณต้องกินมังสวิรัสนะ (วินาทีนี้ หน้าแดงสุดๆ เขิน เค้าก็เขนเราก็เขิน) เค้าบอกที่บ้านเค้ามังสวิรัส ยกเว้นเค้าเพราะเค้าต้องไปทำงานที่อื่น ก็คุยกันมาเรื่อยๆ บลาๆ
มีอยู่วันนึงเค้า ชวนเราไม่ทานอาหารเย็นที่คอนโด เค้าจะทำอาหารอินเดียให้ทาน เราก็ไปค่ะ เพราะคิดว่าคงไม่มีอะไรเพระาเค้าก็มาหาเราบ่อย แต่วันนั้นเปนวันแรกที่เรากับเค้า ..... 5555 ไม่ไม่ฝันค่ะ ว่าจะมีแฟนเปนคนอินเดีย เพระาไม่ชอบทุกอย่างเกี่ยวกับอินเดีย แต่เรากับชอบเค้า กลังจากวันนั้น เราคนหาทุกย่างเกี่ยวกับอินเดีย ประเพณี วัฒนธรรม ความเปนอยุ่ ทุกอย่าง ถ้งได้มาเป็นสามาชิก ladyinter ค่ะ
 ทุกอย่างมันไม่ได้สวยงามอย่างที่คิด ยิ่งเราเข้าหาเค้า เค้ากลับยิ่งห่าง ไม่โทร ไม่ทักไลน์ให้เหตุผลว่างานยุ่ง แต่ก็ยุ่งจริงๆทั้งเค้าทั้งเรา แต่ในใจคิดว่า แต่ก่อนก็งานยุ่งคุณยังมีเวลาโทรหาฉันเลย ทักทุกเช้า บางครั้งเราถามเค้าก็บอกว่าเพื่อนเค้ามาจากอินเดียนะ ต้องเทคแคร์เพื่อน แต่เพื่อนมาจริงๆค่ะ เรากับเค้าเป็น คบกันลับๆเพราะ เราอยู่บริษัทลูกค้า จ้างเค้ามาทำระบบไอที ไม่สามารถให้ใครรุ้ได้
แม่กระทั่งเเพื่อนของทั้งเค้าและเรา เราห่างกันมาเรื่อยๆ จนวันนึงทราบข่าวว่าเค้าต้องกลับประเทส ตอนนี้เราเริ่มกังวลทุกอย่าง
เลยถามเค้าว่าคุณจะกลับมาอีกมั้ย เค้าบอกไม่แน่นอน (แต่ก่อนหน้าที่เรากับเค้าจะ .... เคยถามแล้วเค้าบอกเค้าจะกลับมาทำงานที่ไทยแน่นอน) 
ทุกวันนี้ กังวลมากค่ะ  เค้าจะกลับมามั้ย เค้าจะมีภรรยาที่นั้นหรือเปล่า ยิ่งคนหาวัฒนธรรมของอินเดียยิ่งกังวล คิดกังวลเค้าหลอกเรามั้ย ถ้าเรารอเค้า เราจะผิดหวังมั้ย พ่อแม่เค้าจะยอมรับมั้ย กังวลมากๆ ยิ่งอ่านยิ่งกังวล เค้าจะบินกลับประเทศ สิ้นเดือนนี้แล้ว ไม่รุ้จะทำยังไง  วันนี้ เราได้ขอให้เค้ามาหาบอกเค้าว่ามีของที่ระลึงจะให้ ก่อนคุณกลับไป (แต่ความจริงคิดถึงเค้ามากว่า แต่เอาของที่ระลึกมาอ้าง ) เราควรถามเค้าวันนี้มั้ยค่ะ ในทุกเรื่องที่สงสัย แต่งงานหรือยัง ทำไมอายุเยอะแล้วถึงยังไม่แต่งงาน คนอินเดียแต่งงานเร็ว
พ่อแม่คุณ จะยอมรับมั้ย พอ่แม่คุณทราบหรอเปล่า หรือคุณจริงจังกับฉันหรือเปล่า ถ้า ไม่จะได้ตัดใจ Cry ยิ่งอ่านเรื่องของทุกคน สมหวังน้อยมาก แทบจะ 90% ไม่รุ้เราจะไปอยุ่ที่ฝั่งไหนฝั่ง 90% หรือ 10% บางทีก็คิด หน้าตาดี หน้าที่การงานดี ทำไมถึงมาชอบคนอินเดีย ไม่มีความหล่อเลย ปกติคบคนไทย สูงขาวหล่อ 555 หรือเพี้ยน

วันนี้ซื้อปากกาให้เค้า ยี่ห้อที่ดีที่สุด ไม่รุ้เค้าจะชอบมั้ย ลุ้นค่ะ Ermm

ไม่เคยพิมอะไรยาวๆ อย่าหลับกันนะค่ะ 

Edited by Mutae09 - 28 Aug 2016 at 18:16
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mutae09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2016 at 16:18 - IP: 58.82.132.71 IP Information
5555 ม่ายมีใครคุยด้วยเลย ว้าวุ่น
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2016 at 18:40 - IP: 118.172.97.104 IP Information
Originally posted by Mutae09

สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ ชื่อหมูค่ะWink

มีเรื่องอยากจะเล่า ระบายและสอบถาม สมาชิกทุกคน
เรื่องมีอยู่ว่า ได้พบหนุ่มอินเดีย 1 คน ไม่นานมานี เค้ามาทำระบบเกี่ยวกับไอที ให้บริษัทหมู ค่ะ เคยเจอกับเค้าผ่านๆตามห้องประชุม
เพราะหมูดูแลโปรเจคให้บริษัท มีโอกาสได้คุยกันมาเรื่อยๆ และสนิทกันมากขึ้น หมูมีความรู้สิกว่า เค้าชอบเราหรือเปล่า(แอบคิดเองเออเอง) ได้ทำงานร่วมกันไกล้ชิดกันมาก เค้าช่วยเหลือเราเรื่องานดีมากพักเที่ยงก็จะซื้อขนม ของกินมาฝาก จนวันนึง ระหว่างพักกลางวัน
ได้ถ่ายรูปด้วยกัน แต่ไม่ได้ถ่านสองคนนะค่ะ พี่ที่ทำงานเป็นคนถ่าย โดยใช้โทรศัพท์หมุ แล้วเค้าบอกว่า ช่วยส่งรูปให้ฉันหน่อย ฉันจะส่งให้แม่ดู  วันนั้นเราแลกไลน์กัน 
หลังจากวันนั้นเค้าทักไลน์เรามาเช้า เที่ยง เย็น ในใจตอนนั้นเราชอบเค้านะ เก่ง สุภาพ เทคแคร์ดี แต่ก็ไม่เคยพูดอะไร
จนวันนึงเราไปเที่ยวกับเพื่อน ที่ข้าวสาร (คือที่ประจำสมัยเรียน) เราชวนเค้าไปด้วย และ เข้าก็มา เค้าดื่มเยอะมาก เค้าบอกว่าเค้าชอบเรานะ แล้วเค้าก็ไม่ให้หมูไปเต้นกับเพื่อน เค้าจับมือเราแน่น กอดเรา หอมเรา ประมาณว่าไม่อยากให้ใครมายุ่ง ตอนนั้นแบบดีใจว่า เห้ยเค้าชอบเราจริงๆ เค้าชวนเราไปที่ห้อง แต่เราไม่ไป เราเลยส่งขึ้นแทกซี่ เช้ามาเค้าบอกเค้าเมามาก เค้าไม่รุ้เรื่องอะไรเลย ถ้าเค้าทำไรไปเค้าขอโทด หมูเลยบอก ไม่เปนไรคุณไม่ได้ทำไรเลย(ในใจ คิดนี่มึงจำไรไม่ได้ หรือแกล้งไม่รุ้เรื่อง 555)
หลังจากที่ไปเที่ยวกัน เราคุยกันสนิทกันมาก จนมาวันนึง เราอยากรุ้ว่าเค้าคิดยังไง (คือคิดในใจ ไม่ไหวแล้วถ้าชอบก้จีบสักทีเถอะ 555 กูชอบมึงไรประมาณนั้น ) เลยถามเค้าไปว่า คุณชอบฉันมั้ย คำตอบ ฉันชอบคุณนะ (ในใจดีใจมากๆ แต่ไม่เคยคิดนะว่าจะชอบคนอินเดีย รูปร่างเสเปคไม่ได้เลย อายุก็เยอะ) แต่ไม่ได้ตกลงเปนแฟนกันนะ ไม่่รู้จะเริ่มยังไง 555 ไม่เคยคบต่างชาติ
เราก็คุยกันเรื่อยๆ จนวันนึงเราไม่สบาย เค้าถามมาหาได้มั้ย อยากดูแล เราเลยบอก OK (ในใจคิดจะดีหรอวะ แต่คิดคงไม่เปนไรหรอกรุ้จักมาตั้งหลายเดือน 555) แล้วเค้าก็มา หลังจากนั้น เค้าก็มาหาเราเรื่อยๆ ชวนไปดูหนังฟังเพลง สนิทกันมาก 
มีอยู่วันนึง เราบอกเค้าเรื่องจะเรียนต่อเค้าบอกว่าคุณไปเรียนที่อินเดียสิ เราบอกจะไปได้ไง ไม่เคยไป ตปท ไม่มีคนรุ้จักที่นั้น
เค้าบอก มีผมไง คุณไปอยู่บ้านผมได้นะ (ในใจคิดแล้วว่า เค้าจริงจังกับเราแน่ๆ) บางครั้งคุยเรื่องอาหารการกิน เราไม่ชอบกินผัก เค้าก็พุดขึ้นมาว่า ถ้าคุรแต่งงานกับผม คุณต้องกินมังสวิรัสนะ (วินาทีนี้ หน้าแดงสุดๆ เขิน เค้าก็เขนเราก็เขิน) เค้าบอกที่บ้านเค้ามังสวิรัส ยกเว้นเค้าเพราะเค้าต้องไปทำงานที่อื่น ก็คุยกันมาเรื่อยๆ บลาๆ
มีอยู่วันนึงเค้า ชวนเราไม่ทานอาหารเย็นที่คอนโด เค้าจะทำอาหารอินเดียให้ทาน เราก็ไปค่ะ เพราะคิดว่าคงไม่มีอะไรเพระาเค้าก็มาหาเราบ่อย แต่วันนั้นเปนวันแรกที่เรากับเค้า ..... 5555 ไม่ไม่ฝันค่ะ ว่าจะมีแฟนเปนคนอินเดีย เพระาไม่ชอบทุกอย่างเกี่ยวกับอินเดีย แต่เรากับชอบเค้า กลังจากวันนั้น เราคนหาทุกย่างเกี่ยวกับอินเดีย ประเพณี วัฒนธรรม ความเปนอยุ่ ทุกอย่าง ถ้งได้มาเป็นสามาชิก ladyinter ค่ะ
 ทุกอย่างมันไม่ได้สวยงามอย่างที่คิด ยิ่งเราเข้าหาเค้า เค้ากลับยิ่งห่าง ไม่โทร ไม่ทักไลน์ให้เหตุผลว่างานยุ่ง แต่ก็ยุ่งจริงๆทั้งเค้าทั้งเรา แต่ในใจคิดว่า แต่ก่อนก็งานยุ่งคุณยังมีเวลาโทรหาฉันเลย ทักทุกเช้า บางครั้งเราถามเค้าก็บอกว่าเพื่อนเค้ามาจากอินเดียนะ ต้องเทคแคร์เพื่อน แต่เพื่อนมาจริงๆค่ะ เรากับเค้าเป็น คบกันลับๆเพราะ เราอยู่บริษัทลูกค้า จ้างเค้ามาทำระบบไอที ไม่สามารถให้ใครรุ้ได้
แม่กระทั่งเเพื่อนของทั้งเค้าและเรา เราห่างกันมาเรื่อยๆ จนวันนึงทราบข่าวว่าเค้าต้องกลับประเทส ตอนนี้เราเริ่มกังวลทุกอย่าง
เลยถามเค้าว่าคุณจะกลับมาอีกมั้ย เค้าบอกไม่แน่นอน (แต่ก่อนหน้าที่เรากับเค้าจะ .... เคยถามแล้วเค้าบอกเค้าจะกลับมาทำงานที่ไทยแน่นอน) 
ทุกวันนี้ กังวลมากค่ะ  เค้าจะกลับมามั้ย เค้าจะมีภรรยาที่นั้นหรือเปล่า ยิ่งคนหาวัฒนธรรมของอินเดียยิ่งกังวล คิดกังวลเค้าหลอกเรามั้ย ถ้าเรารอเค้า เราจะผิดหวังมั้ย พ่อแม่เค้าจะยอมรับมั้ย กังวลมากๆ ยิ่งอ่านยิ่งกังวล เค้าจะบินกลับประเทศ สิ้นเดือนนี้แล้ว ไม่รุ้จะทำยังไง  วันนี้ เราได้ขอให้เค้ามาหาบอกเค้าว่ามีของที่ระลึงจะให้ ก่อนคุณกลับไป (แต่ความจริงคิดถึงเค้ามากว่า แต่เอาของที่ระลึกมาอ้าง ) เราควรถามเค้าวันนี้มั้ยค่ะ ในทุกเรื่องที่สงสัย แต่งงานหรือยัง ทำไมอายุเยอะแล้วถึงยังไม่แต่งงาน คนอินเดียแต่งงานเร็ว
พ่อแม่คุณ จะยอมรับมั้ย พอ่แม่คุณทราบหรอเปล่า หรือคุณจริงจังกับฉันหรือเปล่า ถ้า ไม่จะได้ตัดใจ Cry ยิ่งอ่านเรื่องของทุกคน สมหวังน้อยมาก แทบจะ 90% ไม่รุ้เราจะไปอยุ่ที่ฝั่งไหนฝั่ง 90% หรือ 10% บางทีก็คิด หน้าตาดี หน้าที่การงานดี ทำไมถึงมาชอบคนอินเดีย ไม่มีความหล่อเลย ปกติคบคนไทย สูงขาวหล่อ 555 หรือเพี้ยน

วันนี้ซื้อปากกาให้เค้า ยี่ห้อที่ดีที่สุด ไม่รุ้เค้าจะชอบมั้ย ลุ้นค่ะ Ermm

ไม่เคยพิมอะไรยาวๆ อย่าหลับกันนะค่ะ 

ลึก ๆ คุณจขกท.ก็กำลังคิดอยู่ใช่มั้ย..ว่าน่าจะโดนฟันแล้วทิ้ง?
รูปการณ์มันมาชัดเจนมากเลยล่ะ ตีตัวออกห่างทันทีหลังพิชิตคุณ 
ผิดกับช่วงแรกที่ปากหวานยังกะอะไร คุณไม่ใช่คนแรกที่เจอแบบนี้
เรื่องแบบนี้มีคนมาเล่าไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง เรื่องราวไม่ได้ต่างกันเลย
คุณมากังวลอะไรตอนนี้ก็ไม่ทันการณ์แล้วล่ะ ผู้ชายคนนี้แสดงออก
ชัดเจนแล้วว่าเขาไม่ได้รักคุณ ที่เคยพูดอะไรกับคุณน่ะ..โกหกทั้งเพ

Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mutae09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2016 at 19:52 - IP: 1.46.130.123 IP Information

Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2016 at 23:12 - IP: 119.46.225.186 IP Information
อ่านมาทั้งหมด เจ้าของกระทู้เพ้อเอง ดูท่าจะไม่สมหวัง
เท่าๆ ที่อ่านๆ มา ไม่มีคำถามให้ต้องตอบ แค่อยากระบายมันออกมาเท่านั้น

ก่อนจะได้เจอครั้งสุดท้าย หรืออินเดียจะมาพบหรือเปล่า ลุ้นกันต่อ
ถ้าไม่มาปิดจ็อบ ฟันเฟิร์ม คุณคือทางผ่าน

คำตอบทั้งหมดอยู่ที่นี่แล้ว

Edited by Yahoo22 - 29 Aug 2016 at 09:27
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mutae09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2016 at 10:59 - IP: 1.46.35.239 IP Information
เค้ามาค่ะ แต่เราบอกว่า ควรยุติความสัมพัน ลึกๆกลัวเสียใจเลยบอกออกไป
Back to Top
Swordman-Iris View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Swordman-Iris Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2016 at 21:46 - IP: 171.97.47.51 IP Information
เราว่าเขาหลอกฟันค่ะ 99.99% ขอโทษที่ต้องพูดตรงๆนะคะ แต่เอาจริงๆกับผู้ชายต่างชาติ ถ้าไม่ถึงขั้นรู้จักครอบครัวเขาแล้วหรือมองไปไกลขั้นแต่งงานคุยกันเป็นเรื่องเป็นราว ไม่อยากให้ด่วนมีอะไรกัน ติดโรค ท้องขึ้นมา จะถามหาความรับผิดชอบได้ยากค่ะ
Back to Top
mekannie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mekannie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2016 at 00:24 - IP: 223.24.49.10 IP Information
จากที่เล่ามามันเข้าเค้ามากเลย พอได้ก็เปลี่ยนไป
ถ้าคุณบอกขอจบแล้วเค้าก็ยอมจบ คงเข้าทางเขาพอดีค่ะ

ครั้งหน้าอย่าเสนอตัวง่ายๆนะคะ
ไม่ใช่แฟน ไม่ได้ตกลงอะไรกัน
อย่าไปยอมให้เขากอด เขาหอม
มันจะทำให้เขามองว่าเราง่าย
แล้วอะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักจะไม่เห็นค่า
ครั้งนี้พลาดแล้วช่างมัน เรียนรู้จากประสบการณ์ค่ะ
Back to Top
far far away View Drop Down

Post Options Post Options   Quote far far away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2016 at 11:54 - IP: 203.106.152.224 IP Information
สรุปแล้วเรื่องเป็นไงค่ะได้ให้ปากกาเค้าไหม อ่านที่เพื่อนเม้นๆแล้ว เราว่าเจ้าของกระทู้น่าจะรู้ดีๆอย่างที่เพื่อนๆเม้ม
แต่เราชอบอ่านนิยายหวานเนอะ บางทีเรื่ิงอาจพลิกล๊อก ไม่ได้เชียรเจ้าของกระทู้นะคะ อยากให้ใช้สติมากๆกว่าตาม
ที่เพื่อนๆแนะนำก็ถูกนะคะ ที่เว็บเลดี้เค้าหวังดี้ทุกคนจากที่เราอ่านหลายๆกระทู้
นอกเรื่องเนอะเราชอบอาหารอินเดียบางอย่าง แล้วคนอินเดียที่ครอบครัวเรารู้จักก็นิสัยดี แต่ก่อนเราก็ไม่ชอบมีอคติ แต่พอสามีแนะนำคนรู้จักที่เป็นอินเดีย ทำให้ความคิดเปลี่ยนนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mutae09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2016 at 21:50 - IP: 1.47.201.0 IP Information
เค้าก็ยัง say hello ทุกเช้าค่ะ
แต่เรา อ่ารแต่ไม่เคยตอบ คิดว่ามันคงเป็นไปไม่ได้
เค้าก็บอกเรา คุณไม่เข้าใจฉัน
แต่เรา เค้าใจแหละ ต่างคนต่างงานยุ่ง
ทำงานเหมือนกัน เรากลัวเสีนใจเลยไม่อยากไปต่อ ไม่อยากรอ
จริงๆเค้าต้องกลัยมาไทย เพราะมีอีกหลายโปรเจค
พรุ่งนี้เค้าก็กลับแล้ว วีซ่าเค้าหมดเลยต้องกลับ
เราทำใจละ เลยไม่ตอบไลเค้าเลย
ขอบคุณทุกๆคนนะค่ะ ช่วยในการตัดสินใจได้เยอะเลย
Back to Top
MaRiaM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaRiaM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2016 at 23:16 - IP: 10.5.55.44 IP Information
ผ่านไปแล้วก็ให้มันผ่านไปก็แล้วกันในเมื่อเราแก้ไขอดีตไม่ได้ คราวนี้ขอให้เป็นบทเรียนไว้เตือนตัวเองนะคะอย่าไปเปิดแผ่นป้ายให้ใครง่ายๆ อีกล่ะ เค้าถึงบอกไงคะว่าให้มีสติมีแล้วก็ต้องใช้มัน คิดให้ถี่ถ้วน ไตร่ตรองให้ดีๆ ว่าสิ่งที่เค้าเปล่งวาจามาทั้งหมดนั้นจะเชื่อได้หรือไม่ และต้องไม่หลอกตัวเองด้วยนะไม่งั้นจะเจ็บอยู่แบบนี้ อย่าให้ใครมาหลอกเปิดแผ่นป้ายเราง่ายๆอีก คราวนี้ถือว่าวินวินกันทั้งคู่แล้วกันไม่มีใครเสียถือว่าได้ชิมถั่วแขกแล้วกันนะนายจ๋า ไม่ต้องคิดมากกับผู้ชายแบบนี้ลองคิดอีกแง่นึงมันก็ดีเหมือนกันเจ็บซะตอนนี้ยังดีกว่าให้เค้ามาหลอกเราเป็นปีๆ

แล้วมันก็จะผ่านไปค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mutae09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2016 at 09:25 - IP: 58.82.132.71 IP Information
ขอบคุณค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote far far away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2016 at 10:36 - IP: 203.106.152.224 IP Information
ถ้าชอบเค้าทำไมไม่ถามไปตรงๆละคะ ไหนๆจะได้ไม่เจอกันแล้ว ไหนๆตอนนี้ก็เสียใจ ว่าเค้าคิดยังไง ทำไมเค้าบอกว่าคุณไม่เข้าใจผม หรือว่า เค้ามีลูกมีเมียที่อินเดียแล้ว คุณอยากรู้อะไรก็ถามเลยถ้าถามแล้วเค้าเงียบก็น่าจะรู้คำตอบ ดีกว่ามานึกมโนนู้นนั่นนี้ ถามเพื่อนในเว็บเค้าก็ตอบตามที่คุณเขียนมา เค้าไม่ได้ไปรู้จัก หรือเห็นว่าหนุ่มอินเดียเป็นยังไงรู้จักผ่านแค่ตัวหนังสือที่คุณบรรยายมา คุณเป็นคนคุย เห็นตัวตนของเค้า ค
โทษทีค่ะ เราเป็นคนตรงๆเนอะ ไม่ชอบคาใจ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mutae09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2016 at 13:09 - IP: 58.82.132.71 IP Information
ถามเค้าแล้วค่ะตั้งแต่ยังรุ้จักกันใหม่ๆ เค้าถามเราก่อน ว่าเรามีแฟนหรือยัง เราก็เลยถามกลับว่า เค้าตอบว่ายัง
ถามเค้าว่าแต่งงานหรือยัง เค้าก็บอกยัง 
ถามเค้าว่าปกติคนอินเดีย แต่งงานไวทำไมเค้ายังไม่แต่ง เค้าตอบว่า งานเค้าเยอะไม่มีเวลา ซึ่งมันเปนเหตุผลเดียวกับเรา
คุยกันแรกแลก โทรสัพเค้าเปิดให้เราดูทุกอย่าง แต่หลังๆไม่ให้ ให้เหตุว่า คุณยังไม่ให้ผมดู ผมก็ไม่ให้คุณดู 
เราเปนคนที่โทรศัพท์คือพื้นที่ส่วนตัวไม่ชอบให้ใครดู 
เมื่อเช้าเค้าก็ทักมาบอกถึงอินเดียวแล้วนะ อยุ่บนรถไฟ ค่ำๆจะถึงบ้าน
แต่เราไม่ได้ตอบอะไร ไม่รุ้จะตอบอะไร
Back to Top

Post Options Post Options   Quote far far away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2016 at 15:09 - IP: 203.106.152.224 IP Information
อันนี้ก็แล้วแต่เจ้าของกระทู้นะคะ ว่าจะทำยังไง โชคดีนะคะ
แต่ก่อนเราไม่ชอบคนอินเดียเท่าไหร่เรียกว่ามีอคติเลยล่ะ ยิ่งเจอโจรขึ้นบ้านก็คนอินเดียช่วงนั้นเกลียดเลย ยิ่งเวลาออกข้างนอกเจอคนอินเดียเราจะเดินไปไกลๆเลย
แต่พอเจอลูกค้าของแฟน แฟนเราบอกว่าลองเปิดใจ ดูใครต้องดูนาน
ลูกค้าคนอินเดียน่ารักดีค่ะ นิสัยดีตัวไม่เหม็น หล่อคมเลยล่ะ รักครอบครัว ก็เลยทำให้เราได้คิดอ่ะว่าอย่ามองคนแค่เปลือก แฟนเค้าก็นิสัยดีด้วยนะคะ จากแต่ก่อนไม่ชอบแขกเวลาตอนนี้เจอแขกเฉยๆค่ะ ยิ่งแฟนเราชอบอาหารอินเดียบางอย่างด้วย ไปร้านอาหารอินเดียบ่อยๆ แต่พอมีลูกไม่ค่อยไปเท่าไหร่ตัวเล็กกินไม่ได้ นอกจากสั่งจากที่ร้านมากิน
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2016 at 17:39 - IP: 118.172.107.60 IP Information
คหสต.คิดว่าเขากำลังเล่นเกมกับคุณอยู่
เหมือนกั๊ก ๆ ไว้ยังไม่อยากตัดสัมพันธ์
ถ้าเขากลับมาที่ไทย เชื่อว่าเขาต้องหวนกลับมา
ตื๊อคุณอีกรอบแน่ คุณคงมีหน้าตาผิวพรรณดี
เพราะหนุ่มอินเดียชอบแบบขาว สวย น่ารัก
ตอนนี้คุณเป็นฝ่ายเมินเฉยไม่ตอบไลน์(แต่อ่าน)
เดาว่ามันยิ่งคือความท้าทายอีกครั้งสำหรับเขา
ถ้าตัดใจได้จริงก็ควรบล็อกไลน์เลิกสนใจไปเลย
กลับไปคบกันก็ต้องหลบ ๆ ซ่อน ๆ อีกรึเปล่า?
ผู้ชายน่ะแกล้งทำเหมือนว่ารักได้ แต่เวลาเขา
ไม่สนไม่แยแสใคร ผู้ชายจะไม่แกล้งทำหรอก
ฺเพราะมันคือความรู้สึกจริง จงเดินหน้าค่ะ Smile
Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mutae09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2016 at 18:10 - IP: 58.82.132.71 IP Information
กลับไทยเค้าต้องกลับมาแน่ค่ะ เพราะเค้าต้องดูแลอีกหลายโปรเจคและที่สำคัญ 
ที่นี้เงินเดือนเยอะกว่า ค่าเงินดีกว่า เค้าเคยบอกค่ะ 
ถ้าได้กลับมาคุยกันจริง ต้องหลบๆซ่อนๆเหมือนเดิมค่ะ
เพราะโปรเจคที่เราดูแลกับบริษัทเค้าอีกยาวไกลที่ทำงานด้วยกัน
ส่วนหน้าตาเรา ขาว หมวยตาโต อวบไม่อ้วน 
จะเดินหน้าต่อไปมั้ย เราคิดว่าไม่ดีกว่า ปล่อยให้เปนเรื่องของอนาคต
โดนส่วนตัวเสปคหนุ่ม ชอบคุนไทย สูง หล่อ ขาว 
แต่เลือกคุยกับคนนี้เพราะทำงานร่วมกันมา 1 ปี
เค้าดูแลเทคแคร์ดี  ในใจเรายังมีหลายเรื่องที่กังวล 
1.สถานะเค้า 2. ครอบครัวทั้ง2ฝ่าย 3.ประเพณี 4.การใช้ชีวิต
เลยเลือกที่จะหยุด 
ขอบคุณทุกๆคนมากนะค่ะ ถ้ามีอะไรอัพเดทจะมาเล่าสู่กันฟัง 
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2016 at 22:12 - IP: 49.230.228.125 IP Information
ขอให้คุณโชคดี เพื่อนที่แต่งงานกับต่างชาติเคยบอกว่า ก่อนจะรักใคร ชอบใครดูให้ดี มองเห็นอนาคตขัางหน้าจะเป็นอย่างไรจะใช้ชีวิตที่ไหน ทำมาหากินกันอย่างไร ไปอยู่บ้านเขาได้มั๊ย บางครั้งต้องมีสติ ใช้สมอง มากกว่าใช้ใจไปเสียด้วยซ้ำ ถ้าเลือกได้จงเป็นคนเลือก อย่าให้เขาต้องเลือกเราฝ่ายเดียว
Back to Top
Margarita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2016 at 02:40 - IP: 182.232.86.214 IP Information
เท่าที่ทราบมาค่อ ผช. อินเดียส่วนใหญ่จะแต่งงานตั้งแต่ 20 ปลายๆ ถึง 30 ต้นๆ ค่ะ
ถ้าเกิน 35 แล้วบอกว่ายังโสดนี่ทำใจไว้เลยว่าเชื่อได้ยาก
ยกเว้นคนอินเดียที่เกิดและโตในต่างประเทศ อันนี้เป็นข้อยกเว้น
เรารู้จักหนุ่มอินเดียที่เกิดและโตในสิงคโปร์ ตอนนี้ทำงานในไทย
อายุเกือบ 35 แล้ว ก็ยังไม่แต่งงาน กำลังอยู่ในระยะสร้างตัวเริ่มต้นธุรกิจส่วนตัว
ส่วนอีกคนอายุ 40 ต้นๆ เกิดและโตในอังกฤษ คนนี้ก็ยังไม่แต่งงาน
อ้อ...มีเพื่อนหนุ่มอินเดียอีกคน อายุ 30 เอง คนนี้อยู่มุมไบ
He บอกว่าแม่ขยันหาสาวให้ตลอด เพราะอยากให้แต่งงาน
แต่ He ยังไม่พร้อม และไม่ชอบสาวอินเดีย He ชอบสาวไทย เคยจีบเพื่อนเราด้วย

สำหรับเคส จขกท. เราอ่านแล้วรู้สึกว่า "ถูกเท" แน่ๆ
สะดุดใจนิดนึงว่า Profile คล้ายหนุ่มอินเดียชื่อขึ้นต้นด้วยตัว S ที่เราเคยรู้จักเลย
Think positive, and positive things will happen. :)
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mutae09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2016 at 16:05 - IP: 58.82.132.71 IP Information
..
Back to Top
Little Ele View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Little Ele Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Sep 2016 at 05:03 - IP: 128.243.2.144 IP Information
เท่าที่อ่านกระทู้มา ดิฉันอยากบอกว่า อย่าเพิ่งด่วนตัดสินค่ะ คุณยังตัดสินว่าเค้ารักไม่ได้ฉันท์ใด ก็อาจจะยังตัดสินไม่ได้ว่าเค้า "หลอก" ฉันท์นั้น

ดิฉันคิดว่าสิ่งสำคัญที่สุดคือ การ identify ให้ได้ว่าอะไรที่คุณรู้แล้ว "as facts" และอะไรที่คุณยังไม่รู้ ได้แต่คาดการณ์ -- การคาดการณ์มันก็จำเป็นนะคะ มันเป็นมาตรการป้องกันตัว คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจ รู้จักกันไม่นานมันก็มีวิธีเดียวที่จะคิด พิจารณา ก็โดยวิธีการประมาณการณ์ คาดการณ์ ดิฉันเข้าใจค่ะ

แต่อะไรที่เป็นการคาดเดา (ไม่ว่าจะในทางบวก หรือทางลบ) ก็ต้องรู้ตัวเองนะคะ ว่าคุณยังไม่รู้ (ดิฉันอาจจะโดนรุ่นพี่แถวนี้ด่าว่า ต้องรอให้เมียเค้าอุ้มลูกมาหารึไง ถึงจะบอกว่ารู้ แต่ดิฉันไม่ได้บอกให้หลับหูหลับตาเชื่อ หรือตีความทุกอย่างเป็นจริงเป็นจังไปหมดนะคะ อย่างที่บอก การคาดเดามันก็เป็นวิธีการเดียวที่เราจะมีได้ เพราะคนเรามันอ่านใจกันไม่ได้ แต่คนเรามันมีหลายล้านเหตุผลที่ทำให้ห่างเหินกันได้ ไม่ใช่แค่มีเจตนาไม่ซื่อ)

ความสัมพันธ์มันก็อย่างนี้ล่ะค่ะ พอเปิดใจไปแล้ว ยังไงก็เสี่ยงจะเจ็บ ถ้าไม่เสี่ยงก็ไม่เจอ แต่ถ้าเปิดเร็วไป โอกาสเจ็บก็เยอะเป็นธรรมดา -- ยิ่งอ่านเรื่องต่างๆ ในเว็บนี้มา ก็ดูมีอุทธาหรณ์ให้ระวังการเปิดใจ เชื่อใจเร็วเกินไป แต่ไอ้ครั้นจะปิดใจโครม ก็อย่าให้ถึงกับกระแทกหน้าตัวเองจนเจ็บเลยค่ะ อะไรที่ทำให้เสียใจ ไม่ต้องซ้ำเติมตัวเองมากนะคะ ถ้างานนี้จะถอยออกมาซักก้าวสองก้าว เพราะการห่างเหินของผู้ชาย ก็ขอให้คิดแค่นั้นพอ เหมาะสมแล้วค่ะ 

ค่อยๆ ดูไป อย่างที่ความเห็นบนๆ บอกก็ดีนะคะ มีอะไรสงสัยก็พยายามพูดคุย ทำความเข้าใจกัน ถ้ามันเข้าใจกันไม่ได้ ก็เลิกรากันไป ไม่ต้องโทษกันให้เจ็บใจ

ขอโทษค่ะ พูดยาวละเกิน ไม่อยากให้เฆี่ยนตีตัวเองเกินไป 
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.289 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters