Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ลุงแซม / US
  New Posts New Posts RSS Feed: สอบถาม แบบนี้จะรอดีไหม
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สอบถาม แบบนี้จะรอดีไหม

Author
่jpt View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ่jpt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถาม แบบนี้จะรอดีไหม
    Posted: 25 Oct 2016 at 12:56 - IP: 183.88.57.174 IP Information
คุยกับหนุ่มแม็กซิโกใน La มา 6 เดือนกว่าแล้วค่ะ คุยกล้องบาง โทรไลน์ ทิ้ง SMS ในไลน์ 
เขาเป็นคนสุภาพ สามารถคุยกับเราได้ทุกเวลา และตกลงกันว่าจะบินมาหาปีหน้า ส่งรูปที่บ้าน รูปขอบครัวมาให้ดู และคุยกันในทุกๆวัน
 แต่ลาสุดมาได้รับข้อความนี้ 
ใจเชื่อนะว่าเขาจะกลับมา แต่ก็ไม่อยากหวังอะไรมากมายเลยค่ะ แต่ที่ผ่านมารู้สึกดีกับเขาแค่เพียงคนเดียว

Hello my love
Im sorry i couldnt text and call you because im in mexico
I will be here for 5 month
The place i live no signal, so im not using my phone anymore, i will use this app only
I jope you are not too angry with me
I love you even if you dont believe me
I love you my Kate, i sure you are sleeping like an angel
Take care my love
Back to Top
far far away View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote far far away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2016 at 19:04 - IP: 118.101.102.67 IP Information
สวัสดีค่ะ เราไม่อยากให้เจ้าของกระทู้ รอนะคะ แต่ถ้าคุณรอแล้วไม่กลัวเสียใจ ไม่กลัวผิดหวัง รอแล้วมีความสุข ก็ตามใจค่ะ
มีไม่กี่คนหรอกค่ะ ที่ผ่านเข้ามาในชีวิตแล้วทำให้รู้สึกดี
แต่ถ้ารอแล้วหลงงมงาย ขาดอิสระภาพการใช้ชีวิตประจำวันอย่างไม่มีความสุข ก็อย่ารอเลย ผู้ชายทางเน็ตไม่เคยเจอตัวจับต้องไม่ได้
ปกติเราเวลาแชทเราแชทหลายคนนะคะ ถือว่าฝึกภาษาด้วย มีไม่กี่คนที่รู้สึกดีด้วย
เราเคยแชทกะคนหนึ่งนะคะ รู้สึกดีมากคุยสุภาพมาไม่มีเรื่องเซ็กมาเกี่ยวข้องเลย เปิดเว็บแคมให้ดูความเป็นอยู่ เล่าเรื่องครอบครัว เห็นหน้าแม่ ทางเว็บแคม แม่เป็นหมอ ส่งรูปที่ทำงานมาให้ดู ส่งที่เที่ยวทางเอเชียมาให้ดูบกอยากมาเที่ยว บอกหลายอย่าง เคยส่งตังค์มาให้เราด้วยทั้งๆที่ไม่เคยเจอตัวจริงๆ สุดท้ายเค้าหายไปค่ะไม่บอกไม่กล่าว อายุก็ไม่ห่างเรามาก เราเสียใจนะคะ เราไม่เคยถามเหตุผลด้วยว่าทำไมแต่คิดว่าน่าจะมีหญิงมั้งเคยดูเฟสเห็นไปเที่ยวเป็นกลุ่มเพื่อน เป็นเพื่อนเราทางเฟสด้วยนะตอนนั้น แต่เฟสเราลบแล้วหลายปี แต่ตอนนี้เราก็ยังรู้สึกดีด้วย ถ้ามีโอกาสสักวันเราหวังว่าเราจะได้ไปเที่ยวประเทศนั้น   
เราไม่เคยหวังว่าจะเจอสามีทางเน็ตหรอกนะคะ ที่เล่นแชทก็เพื่อฝึกภาษา เพื่อนฝรั่งมันก็ชอบเตือนเราตอนที่แชท มันบอกว่าจับต้องไม่ได้ ยังบอกพวกมันนี้จับต้องได้ แต่เราได้สามีก็มาจากทางเน็ตนะคะ เป็นคนดีด้วยไม่ดื่มเหล้าไม่สูบบุหรี่ พอเพื่อนเรารู้จักสามีเรามันบอกว่าเราโชคดี 555เพราะพวกมันดื่มหนักมาก
พูดมาสะยาว อยาบอกว่าชีวิตเราไม่มีอะไรแน่นอน อยากให้อยู่กะปัจจุบันดีกว่านะคะ อย่าปิดตัวเอง อย่าคุยแค่คนเดียว
คนที่เรารู้สึกดีด้วยอาจจะไม่ใช่เนื้อคู่เรา คือเราอยากให้คุณเปิดใจนะคะ มีสติเยอะๆ โชคดีค่ะ
Back to Top
Potjana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Potjana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2016 at 23:30 - IP: 72.223.35.123 IP Information
เราว่าน่าจะรอนะ เค้าบอกเค้าจะอยู่เม็กซิโกแค่ 5 เดือนเอง

I'm new member, nice to meet you.
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ่jpt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2016 at 12:25 - IP: 180.183.122.226 IP Information
ขอบคุณค่ะ เขามีแวะเข้ามาส่งไลน์บ้างคุยกับเราบ้าง เราตัดสินใจว่า รอ แต่ก็จะไม่ปิดโอกาสตัวเองค่ะ
Back to Top
mekannie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mekannie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2016 at 08:20 - IP: 58.137.121.242 IP Information
"The place i live no signal, so im not using my phone anymore, i will use this app only"
จากประโยคนี้ ไม่ใช้มือถือ แต่ยังจะใช้แอพนั้น แปลว่าเน็ตยังใช้ได้ แต่เลือกที่จะไม่ติดต่อ

ถ้าคนรักกันจริงๆ แค่สัปดาห์เดียวก็ไม่อยากรอแล้ว
เราไม่เคยไป Mexico แต่ต่อให้ไม่มีสัญญาณมือถือ แล้วแลนด์ไลน์ล่ะ
และต่อให้เน็ตใช้ไม่ได้จริงๆ จดหมายล่ะ โปสการ์ดล่ะ
ถ้าคนรักกัน มันจะพยายามหาทุกวิถีทางมาเจอ มาคุย มาติดต่อให้ได้ค่ะ
ขอโทษถ้าความคิดเห็นตรงไป แต่อยากให้มองอีกด้านนึงค่ะ
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2016 at 10:59 - IP: 119.46.225.186 IP Information
รอ เหมือน ไม่รอ ไม่รอ เหมือน รอ คือใช้ชีวิตตามปกติของเรา ไม่มีเขาเราไม่ตาย อย่าหวัง ถ้ามีวาสนาต่อกันคงได้เจอ

แต่แน่ใจหรือว่าเขาพูดความจริงกับคุณจริงๆ

Back to Top
siranya View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote siranya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2016 at 20:22 - IP: 223.206.247.149 IP Information
เราคุยกับหนุ่ม แม๊กซิโกนะ  อยู่แคลิฟอเนียในสหรัฐ  มีลูก สามคน  อายุประมาณ 42 ปี เขาก็สุภาพดี  คุยมาได้ประมาณ 6 เดือนกว่าเหมือนกัน  ตอนนี้ก็ยังติดต่อยู่  แต่บางครั้ง  ถ้าเขาออนไลน์ในโทรศัพท์  แล้วปิดมาออนไลน์ในคอม  แล้วกลับมาที่โทรศัพท์ จะเป็นารออกจากแชท  แล้วก็จะแอดมาใหม่  เราก็เลยคุยทางอีเมล์บางครั้ง
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ่jpt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Nov 2016 at 12:27 - IP: 183.89.215.206 IP Information
ใช้ชีวิตตามปรกติ อะไรที่ใช่สักวันก็ใช่ อะไรที่ไม่ใช่สักวันก็ต้องจากค่ะ คิดแบบนี้ดีกว่าเนอะ มีเรื่องอื่น ให้คิดให้ทำอีกเยอะ
ขอบคุณนะค๊ะที่เข้ามาช่วยแบ่งปัน
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.223 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters