Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ สวีเดน / Sweden
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแนะนำด้วยค่า 😩😩
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำด้วยค่า 😩😩

Author
Miss_K View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Miss_K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำด้วยค่า 😩😩
    Posted: 10 Nov 2016 at 01:22 - IP: 171.6.153.125 IP Information
สวัสดีค่ะพี่ๆทุกคน เราเป็นน้องใหม่ใสกิ๊งๆเลย คือ พยายามค้นหาว่าควรจะคิดหรือจัดแจงกับกระบวนความคิดของตัวเองยังไงดี เกี่ยวกับหนุ่มประเทศนี้ สวีเดนนี่เอง 😩

เรื่องมันมีอยู่ว่า เราคุยกับคนๆนี้มาสักพักแล้ว ตั้งแต่ช่วงต้นปีนะคะ~ แต่พอจะนัดเจอ ซึ่งก็ไม่ได้เจอเพราะเค้าต้องกลับนอร์เวย์ สืบเนื่องมาจากกลับไปช่วยพ่อทำงานเพื่อเซฟเงินสำหรับการย้ายมาอยู่ที่ประเทศไทย บวกกับตอนนั้นเราต้องทำงาน เพิ่งเริ่มงานใหม่แล้วดันเป็นงานที่ทำ จันทร์-เสาร์เลย แล้วนางก็อยู่แถวสายไหม ไกลสามโยช..ตัดตอนไปเลย พอนางไปนอร์เวย์ แรกๆก็ไลน์มาหา หลังๆก็เงียบกริบจ่ะ.. เราก็เลยคิดว่านางคงลืมเรา แล้ววันนึงนางก็ไลน์ โดยมากจะส่งภาพมาให้ว่าอยู่นู่นทำอะไรบ้าง ทำงาน กินข้าว เที่ยวกับครอบครัว เราก็เฉยๆมาก แล้วนางก็บอกว่า จะกลับไทยช่วงกันยานะ เราก็แบบตามมารยาท ก็เวลาคัมแบ็คอะไรงี้ไป..

แล้ววันนึงนางก็กลับมาพร้อมข้อความที่บอกว่ากลับไทยแล้ว เป๊ะมาก กันยาจริงๆ ทีนี้เวลานางทักมาเราก็คุยเรื่อยๆ ก็เลยเจาะลึกนางเลย เกิดที่สวีเดน เป็นคนสวีเดนแท้ๆ แต่ย้ายไปอยู่นอร์เวย์ตั้งแต่อายุ 11 แล้วหลังจากนั้นก็ถึงเวลาเจอกันจริงๆ พี่เค้าเป็นคนใจดี น่ารัก แล้วก็สุภาพมาก ชอบทำอะไรตลกๆให้ขำ แล้วพี่เค้าก็บอกว่า ขอเรียกเราว่า เบบี้นะ เราก็ เอิ่ม.. โอเค ด้วยความที่เราเป็นสายฮา เลยบอกว่าจะเรียกเค้าว่า เบ๊บ เค้าก็โอเค ล่าสุด เราตัดสินใจถามไปตรงๆ ว่า จำได้มั้ยเราเจอกันยังไง? อันนี้สารภาพว่าเราจำไม่ได้เลย จำอะไรเกี่ยวกับเค้าไม่ได้เลยจริงๆ เค้าตอบมาว่า จำได้ เราเล่น ทินเดอร์แล้วเจอกัน เราก็เห้ย จริงป่าววะ ลองเช็คทินเดอร์ตัวเอง.. เออ ใช่ แล้วก็เลยถามต่อ ว่าคุยกันตอนไหน สารภาพไปตรงมากว่าตำไม่ได้ เค้าก็บอกว่า รูปแรกที่ยูส่งมาให้คือวันที่ 26 กุมภา คือว่าเราน่าจะเริ่มคุยกันตอนกลางเดือน เห้ยย คือ มันเป๊ะมากนะ นี่ก็อึ้ง เค้าก็บอก จำไม่ได้ไม่เป็นไรนะ สรุปคือ คุยกันมาเบ้าเดือนที่ 9 แล้ว ล่าสุดคือตอนที่แฮงค์เอ้าท์กัน อันนี้ไม่ได้ไปสองคนนะคะ ทั้งเพื่อนเราเพื่อนเค้า คือ เค้าดูแลดีมาก จับมือ ถือของให้โดยที่เราไม่ได้เอ่ยปากให้ช่วย ไปตื๊ดกัน คนแน่นมากเค้าก็ห่วง มายืนซ้อนหลังเราไม่ให้โดนเบียด เอาเครื่องดื่มให้ แล้งก็ยังกระซิบบอกด้วยตอนเห็เฃนเรากยิยกระเป๋าตังค์ว่า ไม่เอา เดี๋ยวจ่ายให้เอง เราก็ขอบคุณเค้า พีคสุดคือตอนขากลับ พอถึงคอนโดปั๊บเราก็สังเกตว่า.. รองเท้าสีขาวของเราไม่ขาวอีกต่อไป.. เค้าเอารองเท้าเราไปขัดให้.. ด้วยผ้าขนหนูที่เค้าใช้เช็ดหน้า ล้างเท้าให้ ทำอาหารรอยดึกให้กิน เทน้ำให้ จัดที่นอนให้ คือ มันน่าประทับใจนะคะ หลังจากนั้นประมาณ 2 วันได้ เราก็เหมือนคนโรคจิต ปกติเราไม่เคยรอไง.. คือ ไม่สนใจเลยก็ว่าได้ แต่หลังๆมา มันเหมือนว่าอยสกคุยด้วยตลอด คือเค้าเป็นคนที่ไม่ชอบตอบไลน์ คือ อ่านแล้วไม่ตอบแบบเนี้ย ซึ่งจริงๆก็ปกติ แต่ก่อนหน้านี้เค้าคุยเยอะกว่านี้(รึเปล่า) เวลาอยู่ด้วยกัน เค้าจะไม่เคยเล่นมือถือ

เอาละ เข้าสู่ช่วงขอคำแนะนำแล้วนะคะ.. ขอโทษที่หนูท้าวความยาวสาวความยืด คือ หนูอยากรู้จริงๆค่ะว่าฝรั่งเวบาเค้าคบกับสาว ส่วนมากเป็นแบบนี้คือธรรมดารึเปล่า? คือ หนูไม่รู้ว่าแบบนี้คือยังไง หนูเคยถามเค้าก่อนหน้านี้ว่าผู้ชายขอผู้หญิงเป็นแฟนยังไง เค้าบอกว่า กับแฟนเก่าที่สวีเดน ที่เลิกกันไป 2 ปีแล้ว เค้าก็คุยเรื่อยๆ คือ เหมือนมันจะรู้เองว่าคนนี้แหบะ เรารักเราชอบเค้านะ.. แต่พี่ๆคะ หนูโง่ค่ะ 5555555 หนูสารภาพว่าหนูโง่เรื่องรักๆมาก จากที่หนูร่ายยาวมา คือ พี่เค้าชอบหนูหรอคะ? 55555555 หรือหนูมโนเอง แล้วจริงๆผู้ชายสวีเดนเนี่ย เค้าเป็นคนยังไง หนูรู้แค่ว่าพี่เค้าใจดี ตลก แล้วก็น่ารัก แต่พี่เค้าเคยบอกว่าชอบหนู แต่หนูไม่รู้ว่าเขาพูดจริงๆพูดเล่น แล้วหนุ่มสวีเดนนี่เค้าติดโซเชี่ยลมั้ยคะ? โอย หนูเยอะอ่า.. พี่ๆอย่าเกลียดที่หนูร่ายยาวเลย แต่หนูเป็นคนเถื่อนและดิบมาก ชีวิตที่ผ่านมามีแฟนคนเดียวเอง แล้วก็เลิกมาปีกว่าแล้วด้วย 5555555

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สำหรับพี่ไที่มีคำแนะนำดีๆให้หนูวว 😭😭😭😭😭
Back to Top
MissGG View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2016 at 02:16 - IP: 84.13.195.12 IP Information

สวัสดีค่ะ แวะมาตอบกระทู้ คือส่วนตัวแล้วพี่ก็ไม่เคยคบหนุ่มสวีเดนนะคะ เคยไปแต่Ikeaค่ะ  

อ่านมาทั้งหมดสรุปว่าน้องอยากรู้ว่าเค้าชอบเราจริงหรือหลอกใช่มะ ตอบแบบฟันธงละกัน...ไม่รู้อ้ะ ฮิ้วว!! คือมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนของคนสองคนที่จะเข้าใจและรู้ใจซึ่งกันและกัน น้องคุยผ่านไลน์กับเค้ามาตลอดก็น่าจะพอรู้นิสัยใจคอเค้าบ้างแหละ แล้วตอนนี้ก็ได้เจอกันตัวเป็นๆแล้ว ถือว่าเป็นจังหวะดีที่จะได้รู้จักกันซะที เพราะความเห็นส่วนตัวของพี่ โลกออนไลน์มันยังไม่ใช่ของจริงอ้ะ

พี่ว่าหนุ่มคนนี้เค้ามีใจให้น้องอยู่ ผู้ชายส่วนมากไม่ว่าเชื้อชาติไหน จะไม่ค่อยจําเรื่องหยุมหยิม รายละเอียดโน่นนี่นั่น หรือมโนเรื่องในอนาคตอันไกลโพ้นแบบผู้หญิง จากที่น้องเล่ามาเค้าก็ยอมเข้ามาในโลกของเราแล้ว และก็อยากทําความรู้จักเรามากขึ้น อ้อ อีกอย่าง เค้าให้ความสําคัญกับน้องมากกว่าเล่นมือถือเวลาอยู่ด้วยกัน ข้อนี้พี่ก็ให้คะแนนเต็มแล้วล่ะ เพราะสมัยนี้เห็นหนุ่มสาวเดทกันก็เห็นนั่งดูกันแต่มือถือ อย่างงี้จะมาเจอกันทําไมเนาะ ฮ่ะฮ่ะ คนแก่สงสัยวุ้ย

แนะนําว่าน้องก็คบกับเค้าไปเรื่อยๆ ไม่ต้องรีบร้อนหาคําตอบอะไรมาก บางครั้งการที่เราชอบหรืออยากอยู่ใกล้คนที่เรารัก ทําให้เราทําอะไร คิดอะไร*เยอะ*โดยไม่รู้ตัว เช่นไลน์หาเค้าตลอด หรือพอเค้าไม่ตอบมาก็กระวนกระวาย บางทีก็ต้องให้ความเป็นส่วนตัวกับเค้าด้วย อย่าเอาชีวิตไปผูกกับเค้ามากไป ความสัมพันธ์ช่วงนี้ยังเป็นแค่การเริ่มต้น ยังต้องคุยกัน เรียนรู้นิสัยกันและกัน อย่าเพิ่งคิดเยอะหรือวิตกจนเกินไป เอาแบบสบายๆดีกว่าค่ะ

สําหรับประเด็นวิเคราะห์เจาะลึกนิสัยหนุ่มสวีดิช อันนี้พี่ไม่สามารถ คงต้องรอให้กูรูสาวๆบ้านสวีเดนมาตอบนะคะ โชคดีค่ะ
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2016 at 01:23 - IP: 89.242.197.215 IP Information
สวัสดีค่ะ แวะมาเยี่ยมอีกครั้ง จขกท.สบายดีนะคะ รึว่าโชคดีกับหนุ่มสวีเดนคนนี้แล้ว พี่ก็ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
Onlyone View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Onlyone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2018 at 16:01 - IP: 27.55.37.208 IP Information
แฟนเราชาวสวีเดน ตอนนี้คบได้สามปีแล้ว เราไม่รู้คนอื่นเป็นไงนะ แต่ตอนแรกๆที่คุยกันคือต่างคนก็ต่างไม่ได้คาดหวังอะไร เหมือนเป็นเพื่อนกันมากกว่า คุยไปคุยมาเป็นแฟนกันเฉยเลย ไม่ได้ขอเป็นทางการ แต่เหมือนเค้าก็ดูเราออก เราก็ดูเค้าออก เจอกันแรกๆก็เหมือนเพื่อนกันธรรมดา แต่คุยกันทุกวัน เจอกันอาทิตย์ละครั้งบ้าง สองอาทิตย์ครั้งบ้าง จนเกือบสี่เดือนเค้าถึงเริ่มจับมือถือแขน จนเราถามเค้าว่าสรุปนี่เราเป็นอะไรกัน เค้าก็บอกยูเป็น my gf ไง เราก็แบบ เห้ยเราไปเป็นตอนไหน สุดท้ายเค้าเลยขอเรา will you my gf
.   
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters