Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > 18+
  New Posts New Posts RSS Feed: คุยเรื่องความรักที่เริ่มจืดจางค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

คุยเรื่องความรักที่เริ่มจืดจางค่ะ

Author
Amera_Tao View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Amera_Tao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: คุยเรื่องความรักที่เริ่มจืดจางค่ะ
    Posted: 26 Dec 2016 at 14:56 - IP: 118.174.152.17 IP Information
สวัสดีค่ะ เราชื่ออามีร่า อายุเกือบ 30 แล้วค่ะ คบกับผู้ชายรัสเซียคนหนึ่งเป็นระยะเวลา 2 ปีแล้ว
โดยเริ่มจากการคุยกันทางแชท เนื่องจากความชอบตรงกัน สายงานที่ตรงกัน
เมื่อปีที่แล้วจึงคุยกันไว้ว่าอีกฝ่ายจะไปเยือนดินแดนของอีกฝ่ายกัน ผลัดกันเที่ยวบ้านของอีกฝ่าย
จะได้เจอหน้าค่าตากันด้วย จะได้ตัดสินใจว่า เลือกคนนี้ไม่ผิดแล้ว
ความรักนะคะ มันก็เหมือนลูกอมหวาน พอความหวานมันหมดลง ไม่ว่าจะพยายามแค่ไหน มันก็ไม่เหมือนครั้งแรก
เราเริ่มค่อยๆหมดรักเค้าลงไปเมื่อปีที่แล้ว เพราะเค้าสัญญาว่าจะมา แต่ไม่มา
แต่ก็ยังคุยกันอยู่เรื่อยๆ จนถึงตอนนี้
เราเองก็ไม่ได้อยากจะมีแฟนรวยๆ ไปอวดเพื่อนโก้ๆหรอก
แต่ถ้าเบี้ยน้อยหอยน้อยจนถึงขนาดหาเงินเก็บมาเที่ยวเมืองไทยเพื่อหาผู้หญิงที่ตัวเองคุยด้วยอย่างเสน่หาไม่ได้
เราก็เซ็งนะ
อันนี้เป็นความรู้สึกของเรา เค้าเรียกว่าความเบื่อ มันเข้ามาแทนที่ความหลงรักแบบหัวปักหัวปำตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้
นี่ยังไม่รู้เลย ว่าถ้าเค้ามาพบเราที่ไทยจริงๆ แล้วเรายังจะรักเค้าเหมือนที่เราพูดจริงๆรึเปล่า
ใจก็อยากคุยกันให้รู้เรื่อง ไม่อยากฝันลมๆแล้งๆ
แต่อีกใจนึงก็คิดว่า ผู้ชายที่มีความชอบตรงกันกับเราทุกอย่างน่ะ มันหาได้ไม่ง่ายนะ
คนอื่นเคยมีประสบการณ์คล้ายๆเราบ้างคะ
เล่าสู่กันฟังค่ะ จะได้เป็นวิทยาทาน

Back to Top
ลิงลม View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote ลิงลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2016 at 15:14 - IP: 14.202.40.145 IP Information
ความรักที่จับต้องไม่ได้ บางทีมันก็ทำให้ท้อ ให้เบื่อได้ ถ้าคุณเจอเขาก็ค่อยๆคุยกัน แต่ถ้าไม่มีวี่แววเขาก็เดินหน้าหาใหม่ ดีกว่ามังคะ
" คิดดี ทำดี ชีวีมีสุข คิดทุกข์ ทำทุกข์ สุขไม่มี "
Things are beautiful when you love them.
Back to Top
Pueng2528 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Pueng2528 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2016 at 08:34 - IP: 118.174.141.122 IP Information
คือคุยกันผ่านแชทอย่างเดียว หรือ วีดีโอคอลแล้วคะ แต่ก็เห็นใจนะคะ 2 ปียังไม่ได้เจอกันถ้าเป็นเราก็คงหาไปเรื่อยๆคะ ไม่เจาะจงที่เค้าหรือรอหนุ่มคนนี้เพราะ ถ้าเค้าจะจริงจังแค่มาเมืองไทยไม่ยากหรอกคะ แนะนำให้เผื่อใจไว้บ้างหาสิ่งใหม่ๆให้ตัวเองดูเมื่อเค้าชัดเจนกับเราเมื่อไหร่เราก็จะชัดเจนแต่ถ้ายังเป็นแบบนี้ก็หาไปเรื่อยๆคะไม่แน่อาจจะเจอคนที่ดีกว่านี้และพร้อมกว่านี้ก็ได้คะ เราก็เคยมีประสบการณ์คล้ายๆกันคะ คุยกับหนุ่มออส ดรีกรีดีนะคะ เป็นหมอฟัน แชท วีดีโอคอลหมด เข้าใจเรา เค้าก็เพลนมาเที่ยวเราก็โอเค คุยไปเรื่อยๆ ปรากฎมาคะแต่ไม่ยอมติดต่อเราหลังจากกลับไปก็ส่งไลมาให้ดูไปเที่ยวกับครอบครัว เราเลยโอเคคะ หายไปเรื่อยๆจนมาเจอแฟนคนนี้เป็นหนุ่ม อังกฤษคะ คุยกัน 7 เดือนก็บินมาหาคะ มาหานะคะไม่ได้มีแผนมาเที่ยวและมานัดเจอ จนตอนนี้จะมาอีกครั้งพรุ่งนี้แล้วคะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ของให้เจอคนดีๆ คะSmileSmile
Back to Top
MaRiaM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaRiaM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2016 at 11:20 - IP: 118.175.64.88 IP Information
ถ้าเป็นเรานะ  จะไม่เรียกคนที่คุยด้วยโดยที่ยังไม่เคยเจอหน้าค่าตา ว่า  " คบกัน"  และเราจะเผื่อใจตั้งแต่ครั้งแรกที่คุยกันแล้วค่ะ คือคุยได้ แต่ไม่ได้เรียกว่าคบกัน ขนาดบอกรัก บอกคิดถึง  เรายังไม่พูดเลยค่ะ  เพราะเราไม่ได้รู้สึกแบบนั้นจริง ๆ ถึงอีกฝ่ายจะพูดว่าคิดถึงก็ตาม  แต่เราก็ไม่เคยเชื่อคำพวกนี้เลยนะ  ถือว่าเป็นเรื่องตลกไป
เราเชื่อคนยากสักนิด มาบอกรัก บอกคิดถึงคนที่ไม่เคยเจอตัวจริง  เชื่อยากค่ะ เราไม่ชอบคำหวาน ๆ อะไรแบบนี้ด้วย มันเลี่ยน  LOLLOL คุยกับคนอื่นไปด้วยเพราะเรามีสิทธิเลือกนี่คะ  การจะคบกันหลังจากคุยกันแล้วต้องเจอตัวจริงกัน หลังจากนั้นก็จะได้ดูว่าจะเข้ากันได้มากน้อยแค่ไหน เพราะเอาจริง ๆ หลาย ๆ คนพอเจอตัวจริง กลับตรงกันข้ามค่ะ ไม่ชอบบุคลิก ไม่ชอบนิสัย ไม่ชอบอะไรหลาย ๆ อย่าง   ซึ่งมันก็ต้องใช้เวลาศึกษากันเนอะ  แต่ไม่ใช่ให้รอเป็นปีแบบนี้  ไม่เอาค่ะ  และอีกอย่างกลัวเสียโอกาสดีๆไปด้วย   ไม่ได้ต้องการคนที่ดีที่สุด แต่แค่เข้ากับเราได้ก็พอ

มันก็จริงอยู่ ถ้าเป็นเนื้อคู่กัน ยังไงมันก็ไม่แคล้วกัน  แต่บางสิ่งบางอย่างอยู่ที่เราตัดสินใจด้วยนะคะ

ขอให้โชคดี เจอกับคนดี ๆ นะคะ บางดีคนที่ดีสำหรับคุณอาจจะกำลังจะเข้ามาก็ได้ค่ะ 

Back to Top
Rose2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2016 at 20:04 - IP: 223.24.107.194 IP Information
กฏของเราในการแชท
ถ้าไม่โทร ตัด
ถ้าไม่แชทุกวัน ตัด
ถ้าไม่เปิดกล้อง ตัด
ถ้าคุยเกิน 3 เดือนไม่มา ตัด

สุดท้าย แฟนเราเข้าเส้นชัย อิอิ

Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2016 at 20:12 - IP: 172.16.0.125 IP Information
คงเป็นเพราะคุยไปแบบไม่มีจุดหมายปลายทาง ไม่มีอะไรชัดเจน ไม่รู้จะได้มาเจอกันไหม ท่าทางเขาอาจจะกระตือรือร้นไม่พอ คุณก็เลยเบื่อๆ ค่ะ  แต่ถ้าเจอกันแล้วทุกอย่างบ่งบอกว่าใช่ อะไร ๆ ก็จะดีขึ้นกว่านี้ค่ะ
Back to Top
pixxxy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pixxxy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2016 at 11:44 - IP: 118.174.193.49 IP Information

... ปล่อยค่ะ ...
สุดมือสอย ก็ต้องปล่อยไป
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2016 at 18:12 - IP: 118.172.100.255 IP Information
Originally posted by Amera_Tao

สวัสดีค่ะ เราชื่ออามีร่า อายุเกือบ 30 แล้วค่ะ คบกับผู้ชายรัสเซียคนหนึ่งเป็นระยะเวลา 2 ปีแล้ว
โดยเริ่มจากการคุยกันทางแชท เนื่องจากความชอบตรงกัน สายงานที่ตรงกัน
เมื่อปีที่แล้วจึงคุยกันไว้ว่าอีกฝ่ายจะไปเยือนดินแดนของอีกฝ่ายกัน ผลัดกันเที่ยวบ้านของอีกฝ่าย
จะได้เจอหน้าค่าตากันด้วย จะได้ตัดสินใจว่า เลือกคนนี้ไม่ผิดแล้ว
ความรักนะคะ มันก็เหมือนลูกอมหวาน พอความหวานมันหมดลง ไม่ว่าจะพยายามแค่ไหน มันก็ไม่เหมือนครั้งแรก
เราเริ่มค่อยๆหมดรักเค้าลงไปเมื่อปีที่แล้ว เพราะเค้าสัญญาว่าจะมา แต่ไม่มา
แต่ก็ยังคุยกันอยู่เรื่อยๆ จนถึงตอนนี้
เราเองก็ไม่ได้อยากจะมีแฟนรวยๆ ไปอวดเพื่อนโก้ๆหรอก
แต่ถ้าเบี้ยน้อยหอยน้อยจนถึงขนาดหาเงินเก็บมาเที่ยวเมืองไทยเพื่อหาผู้หญิงที่ตัวเองคุยด้วยอย่างเสน่หาไม่ได้
เราก็เซ็งนะ
อันนี้เป็นความรู้สึกของเรา เค้าเรียกว่าความเบื่อ มันเข้ามาแทนที่ความหลงรักแบบหัวปักหัวปำตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้
นี่ยังไม่รู้เลย ว่าถ้าเค้ามาพบเราที่ไทยจริงๆ แล้วเรายังจะรักเค้าเหมือนที่เราพูดจริงๆรึเปล่า
ใจก็อยากคุยกันให้รู้เรื่อง ไม่อยากฝันลมๆแล้งๆ
แต่อีกใจนึงก็คิดว่า ผู้ชายที่มีความชอบตรงกันกับเราทุกอย่างน่ะ มันหาได้ไม่ง่ายนะ
คนอื่นเคยมีประสบการณ์คล้ายๆเราบ้างคะ
เล่าสู่กันฟังค่ะ จะได้เป็นวิทยาทาน

แบบนี้ยังไม่น่าจะใช่ที่จะเรียกว่าคบกันนะคะ 
ต่อให้อีกฝ่ายตั้งสเตตัสว่ากำลังคบกันอยู่
แต่ก็ยังไม่ใช่การคบกันแบบเป็นรูปธรรมอยู่ดี
คุณทั้งคู่อาจมีความเป็นศิลปินในตัวค่อนข้างสูง
เลยใช้หัวใจนำทาง แต่สุดท้ายแล้วการจะรู้ว่า
เลือกคนไม่ผิด ก็ตอนมาเจอกันรู้นิสัยกันนั่นแหละ
ถ้ายังรู้สึกดีที่ได้คุย ก็คุยไปเรื่อย ๆ ถ้าเริ่มรู้สึกว่า
คนนี้ไม่ใช่ก็ลองเปิดรับคนใหม่ ๆ อย่าไปเสียดาย 

* เราเป็นบ่อยค่ะ คุย ๆ แล้วก็เฟด กราฟเราจะขึ้นสูง
ตอนช่วงแรก ๆ พอคุยไปคุยมากราฟมักจะตกเรื่อย ๆ LOL *
Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters