Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ใบเมเปิ้ล / Canada
  New Posts New Posts RSS Feed: คุณแม่แฟนเป็นสปอนเซอร์ให้ วีซ่ามีสิทธิผ่านไหมคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

คุณแม่แฟนเป็นสปอนเซอร์ให้ วีซ่ามีสิทธิผ่านไหมคะ

Author
honeyhoneycake View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote honeyhoneycake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: คุณแม่แฟนเป็นสปอนเซอร์ให้ วีซ่ามีสิทธิผ่านไหมคะ
    Posted: 23 Jan 2017 at 19:30 - IP: 61.90.41.251 IP Information
สวัสดีค่ะ พอดีจะมาขอปรึกษาเรื่องวีซ่าท่องเที่ยวกับพี่ๆค่ะ
คือตัวหนูเองอายุ 20 เป็นนักศึกษามหาลัยรามคำแหง พร้อมกับทำงานเสิร์ฟประจำที่ร้านอาหาร และแฟนตัดสินใจให้เราบินไปหาโดยที่คุณแม่ของแฟนจะซัพพอร์ตให้ทุกๆอย่าง เราซัพพอร์ตตัวเองไม่ได้และแฟนไม่ได้ส่งเงินเข้าบัญชีให้ค่ะ (เคยเจอครอบครัวของแฟนที่ประเทศไทยหนึ่งครั้ง มีรูปถ่ายรวมค่ะ)ทีนี้เลยกังวลเรื่องการขอวีซ่าว่าจะผ่านไหม หนูไม่เคยบินไปไหนเลย เราเองก็มีสเตจเม้นเงินเดือน มีใบรับรองและขอลางานจากที่ทำงานรวมถึงจากมหาลัยด้วย ทีนี้ตอนเขียนจดหมายคุณแม่จะเขียนในนามว่ารู้จักเราและเป็นเพื่อนกับเราและจะเชิญเรามาเที่ยวแคนาดา หนูกังวลว่าจะเป็นไปได้ไหมที่สถานฑูตจะไม่เชื่อ และถ้าเป็นแบบนั้น หนูควรทำแบบไหนจะดีที่สุดค่ะ คุณแม่มีที่พักเป็นบ้านมีสวนไร่คุณแม่กับคุณพ่อรายได้รวมกันสองล้านต่อปีค่ะ เกษียณแล้ว คือเขาจะเชื่อไหมเพราะคุณแม่อายุมากแล้วประมาณห้าสิบได้ค่ะว่าเป็นเพื่อนกับเราได้ยังใง หนูจะทำยังใงดีคะ แต่บริสุทธิ์ใจว่าเราต้องกลับมาเรียนต่อแน่ๆเพราะมีสอบกลางภาคต่อค่ะ กังวลกลัววีไม่ผ่านมากเลยค่ะ เพราะ
1.เป็นนักศึกษามหาลัยรามคำแหง
2.ทางบ้านเราไม่มีฐานะ
3.ไม่เคยบินไปไหนเลย
4.เงินในบัญชีมีไม่ถึงสองหมื่นห้า
5.ความสัมพันธ์กับคุณแม่แฟนที่มีแค่รูปถ่ายใบเดียว ถ่ายเมื่อตุลาคม 2559ค่ะ
ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
Back to Top
aewsara View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote aewsara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2017 at 21:06 - IP: 64.180.174.246 IP Information
ทำใจไว้ด้วยนะคะ ถ้าไม่ได้วี เพราะดูจากข้อมูลที่กล่าวมาข้างต้น ยากคะที่จะผ่าน  
1 ความสัมพันธ์ของคุณและแม่แฟนที่จะมาเป็นสปอร์นเซอร์ให้คุณ น้อยมาก  (CIC พิจารณาความสัมพันธ์ที่มีต่อกันอย่างน้อย 2 ปี ) 
หลักฐานความสัมพันธ์ไม่มี มีแค่รูปถ่าย 1 ใบ เท่านั้น ไม่เพียงพอคะ 
2 งานของคุณที่ทำอยู่ ไม่สามารถการันตรีตัวคุณ (มันสามารถออกเมื่อไรก็ได้ ) 
3 ประสบการณ์การเดินทางไม่มี  (CIC ใช้ดูพิจารณาด้วยคะ ) 
4 หลักฐานการเงินของคุณ ไม่สามารถซัพพอร์ดูแลตัวเองได้ ถ้าเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉินเกิดขึ้นกับตัวคุณในการเดินทางออกนอกประเทศ 
 (ถึงจะมีสปอร์นเซอร์รับรองทางการเงิน แต่ตัวคุณก็ต้องมีเงินรับรองตัวเองด้วยเหมือนกัน ) #วีซ่าท่องเที่ยว 
5 จดหมายเชิญจากแม่แฟนไม่การรันตรีว่าจะ approve  

ถ้ายื่นขอวีซ่าไปแล้ว ก็รอลุ้นดูคะ ขอให้โชคดีนะคะ Wink

Back to Top
honeyhoneycake View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote honeyhoneycake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2017 at 08:21 - IP: 1.47.10.213 IP Information
สวัสดีค่ะ ถ้าแบบนั้นควรทำเรื่องแบบไหนดีคะ พอมีคำแนะนำไหมคะ
Back to Top
taylor29 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote taylor29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2017 at 09:16 - IP: 137.186.34.144 IP Information
เห็นด้วยกับคุณ aewsara ค่ะ
จากข้อมูลที่จขกทให้มา ความเป็นไปได้ที่จะได้วีซ่าค่อนข้างยากค่ะเพราะโดยปกติแล้วเจ้าหน้าที่จะพิจารณาวีซ่าจากตัวผู้ยื่นเป็นหลักว่ามีความน่าเชื่อถือมากน้อยแค่ไหนที่จะไม่อยู่เกินวีซ่า และจะเดินทางกลับมาประเทศไทยตามที่ขอไว้จริง

ในกรณีของจขกท.อายุยังน้อย และไม่เคยเดินทางออกนอกประเทศ ยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง
และที่สำคัญความสัมพันธ์กับอีกฝ่ายยังไม่มากพอ สี่ข้อนี้อาจเป็นเหตุผลให้เจ้าหน้าที่ปฏิเสธวีซ่าได้ค่ะ

ถ้าเป็นไปได้อยากแนะนำว่าลองให้แฟนมาหาที่เมืองไทยอีกซักครั้งนึงดีมั้ยคะก่อนยื่นขอวีซ่า ปีนี้เรายังไม่พร้อมก็ให้เค้าเดินทางมาหาเราก่อน เพราะถ้าคุณแม่เค้าพร้อมที่จะสปอนเซอร์เราขนาดนั้น การที่จะให้ลูกชายบินมาเมืองไทยก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องยาก 

ถ้ารักกันมั่นคงจริงไม่ช้าก็เร็วยังไงน้องก็ต้องได้มาแคนาดาแน่นอนอยู่แล้วค่ะ ไว้ค่อยขอตอนที่เราพร้อมกว่านี้น่าจะดีกว่า แต่ก็เข้าใจว่าถ้าไม่ได้ลองขอดูก่อนน้องคงคาใจแน่ๆ ถ้าสุดท้ายแล้วตัดสินใจจะลองยื่นก็ขอให้โชคดีนะคะ อย่างน้อยถ้าถูกเรียกสัมภาษณ์ก็มีโอกาสได้แสดงความจริงใจให้เจ้าหน้าที่เห็นค่ะ 

Back to Top
cinderella View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cinderella Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2017 at 04:11 - IP: 70.54.94.154 IP Information
ความคิดเห็นเหมือนทุกๆคนคือโอกาสที่จะได้วีซ่าน้อยมากๆ เเต่ถ้าจะลองเสี่ยงดูก็ได้นะคะเผื่อได้ใครจะรู้ ถ้าไม่ได้ก็ให้เเฟนมาหาที่ไทยเเทนค่ะ ส่วนรายได้พ่อเเม่สองล้านต่อปีนี่เหรียญหรือบาทคะ ถ้าบาทก็ถือว่าน้อยมากเเต่ถ้าเป็นเงินหรียญก็ถือว่าเยอะสุดๆ 
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.725 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters