Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ เบลเยี่ยม / Belgium
  New Posts New Posts RSS Feed: วีซ่า Cohabitation รอกันนานไหมคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

วีซ่า Cohabitation รอกันนานไหมคะ

Author
chan_10 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote chan_10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: วีซ่า Cohabitation รอกันนานไหมคะ
    Posted: 15 Feb 2017 at 21:42 - IP: 171.101.60.145 IP Information
สวัสดีค่ะ ชื่อ แชน นะคะ เป็นสมาชิกใหม่ ยินดีที่่ได้รู้จักทุกท่านคร้า

เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา แชนไปส่งเอกสารและสัมภาษณ์วีซ๋า Cohabitation มาค่ะ อยากรู้ว่าพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เคยขอวีซ่าประเภทนี้ รอกันนานไหมคะ เร็วสุดหรือนานสุดรอกันกี่เดือนค่ะ เท่าที่ถามตอนสัมภาษณ์เค้าแจ้งว่าบอกไม่ได้เลยค่ะ อาจจะ 1 เดือน ถึง 1 ปี เลยอยากขอรบกวนพี่ๆ ที่เคยขอวีซ๋า Coha ช่วยมาคอมเม้นท์กันหน่อยค่ะ ว่ามีรอกันกี่วันบ้างคะ  แล้วระหว่างรอมีการตรวจสอบสถานะกันยังไงบ้างคะ เนื่องจากตอนนี้แชนเข้าไปเช็คในระบบ แต่ยังเช็คไม่ได้ พอโทรไปหาทาง VFS และ สถานฑูต เค้าบอกว่าให้โทรมาเช็คได้เรื่อยๆ ค่ะ

รบกวนด้วยนะคร้า
ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
Beemyself View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Beemyself Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2017 at 03:07 - IP: 178.117.51.188 IP Information
ในนี้คนอาจจะเข้ามาอ่านน้อยนะคะ แนะนำให้เข้าเฟส แล้วลองเสิร์ตเข้ากลุ่ม ไทย-เบลเยียม หรือ คนไทยในเบลเยียม คะ ในกลุ่มจะมีคนให้ข้อมูลหรือให้คำตอบเยอะคะ
Back to Top
I AM SUE View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote I AM SUE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2017 at 02:26 - IP: 84.198.12.113 IP Information
หวัดดีค่ะ
เรายื่น Visa Cohabitation ยื่นเมื่อ 13 พย.59 วีซ่าเราอนุมัติประมาณ 20 ธันวาคม 2559 สำหรับเราถือว่าเร็วมาก เพราะว่าก่อนยื่นเตรียมใจรอวีซ่าว่าต้องใช้เวลาในอนุมัตินานมาก  เคยเข้าไปอ่านตามเวปเไซด์ต่างๆ  ใช้เวลาในการรออนุมัติประมาณ 1-6 เดือน ค่ะ.... เราว่าถ้าเอกสารทุกอย่างครบ ไม่น่าจะรอนานเหมือนเคสเรา....

Back to Top
chan_10 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote chan_10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2017 at 20:41 - IP: 171.97.222.171 IP Information
ขอบคุณคร้า คุณ I am Sue. ไม่ได้เข้ามาในนี้นานเลย สำหรับวีซ่าครั้งที่แล้วปรากฏว่าไม่ผ่านค่ะ โดยทางนั้นเค้าให้เหตุผลว่า รู้จักกันไม่ถึง 2 ปี  จึงไม่พิจารณาเอกสารให้ แต่ก็ใช้เวลารออยู่ เดือนนึงเต็มๆ เลยค่ะ แต่เอาจริงๆ เราก็โทรไปถามที่ศูนย์ฝั่งไทย (ทั้งโทร และ เข้าไปถามที่ศูนย์) แล้วว่า หากรู้จักกันไม่ถึง 2 ปี เค้าจะพิจารณาไหม เพราะถ้าหากไม่ ก็จะไม่ยื่นให้เสียเวลา แต่ปรากฎว่าเค้าตอบว่า ยื่นได้ค่ะ คนอื่นเค้าก็ยื่นกันเยอะแยะ แหะๆ วันก่อนพอ ไปขอวีซ่าเยี่ยมเยี่ยนอีกรอบ เลยแจ้งพนักงานเค้าด้วย เผื่อจะได้เป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆ ที่สนใจจะทำวีซ่า Coha
ตุลาคมนี้ก็ครบสองปีแล้วค่ะ ตอนนี้ก็กำลังเตรียมเอกสารขอ Coha รอบสอง ฮ่าๆ เตรียมจนจำได้ขึ้นใจแล้ว คิดว่าครั้งนี้ไม่น่าจะพลาด เพราะตรงตามเกณฑ์ที่เค้ากำหนดคือ
- ต้องรู้จักกันอย่างน้อย 2 ปี
- ใน 2 ปีนี้ ต้องเจอกันอย่างน้อย 3 ครั้ง และอยู่ด้วยกันเป็นเวลามากกว่า 45 วัน
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.146 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters