Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ อิตาลี / Italy
  New Posts New Posts RSS Feed: อายุ18ปีก็จะแต่งงานกันค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

อายุ18ปีก็จะแต่งงานกันค่ะ

Author
Cara9661 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Cara9661 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อายุ18ปีก็จะแต่งงานกันค่ะ
    Posted: 27 Feb 2017 at 08:19 - IP: 182.232.15.13 IP Information
คืออายุยังไมถึง18ปีนะค่ะ คือว่าหนูอายุ18ปีเขาก็จะมาขอแต่งงานนะค่ะ จริงๆแล้วยังไม่เคยเจอกันค่ะเหลืออีกประมาณ 8 เดือนค่ะ คือจริงๆแล้วเกิดเดือนสิงหาคมค่ะ
คือจริงๆแล้วการแต่งงานเป็นที่น่ากลัวใช่ไหมค่ะ??? ทีแรกหนูบอกแม่ว่าแม่เกินปี2ปีแม่จะมีลูกเขยนะ
แม่บอกว่าหาได้ก่อนเหอะ555ผ่านมาอีกวันหนึ่ง เขาเริ่มพูดเรื่องแต่งงานเรื่อยๆ หนูเลยโทรถามแม่ว่า
ถ้าเกิดเขามาขอแต่งจริงล่ะแม่ แม่พูดว่าเฮอ แม่บอกว่า500,000 ห่ะแบบตกใจ เขาบอกok ถามบอกว่าเขาจะจ่ายค่าจัดงานแต่งเอง จริงๆชอบเหมือนกันแหละเฮอ เกิดก่อนแม่หนู2ปีเฮอ!!!ดีนะไม่เกิดก่อนพ่อ5555

Edited by Cara9661 - 27 Feb 2017 at 08:32
Back to Top
Sun&Snow View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Sun&Snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2017 at 09:30 - IP: 110.164.220.85 IP Information
อ่านแล้วตกใจ  อายุ 18 นี่นะ จะแต่งงาน  จะรีบมีไปถึงไหนจ๊ะ สามี  น้องใช้ชีวิต วัยรุ่น วัยใสให้คุ้มค่าก่อนดีไหมคะ ชีวิตแต่งงานมันหนักหนา นะคะคุณน้อง  แล้วผู้ชายอายุเท่าไหร่  

เรียนก่อนดีไหมคะ มีวิชาติดตัว ทำมาหากินได้ตลอดชีวิตนะคะ แต่ถ้าไม่มีอะไรเลย วันนึงไม่มีสามีเลี้ยงจะทำยังไงคะ คิดยาวๆคะ   สามีมีเมื่อไหร่ก้ได้ ไม่สายเกินไปหรอกคะ 30 ปี 40 ปี 50 ปีก้ยังไม่สายคะ  แต่ถ้าพลาดตั้งแต่ตอนนี้ เรียกอะไรคืนมาไม่ได้แล้วนะคะ 

นี่คงเป็นเหตุผลนึง ที่ ผู้หญิงไทยถูกหลอกง่ายๆ เพราะเขาเอาเงินมาล่อ  ไม่รู้จักกัน ไม่เคยเจอกันมาก่อนจะแต่งงานกันได้ยังไง   ถ้าคุณไม่ทำตัวเสี่ยงเป็นเหยื่อสะเอง  อีกอย่างประเภท คนอื่นเตือนไม่ฟัง ไม่เชื่อ ยังจะดื้อรั้น จะมีจะแต่งให้ได้  ก็แล้วแต่บุญ แต่กรรม ละกัน   หัดฉุกคิด หาอ่านข่าว ฟังข่าว บ้างนะ 

ด้วยความปรารถนาดี  อก อีแป้นจะแตก( ขอ อภัยใช้ประโยคนี้ )

Edited by Sun&Snow - 27 Feb 2017 at 10:00
Back to Top
spuknik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote spuknik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2017 at 09:30 - IP: 49.229.54.38 IP Information
เรื่องอายุไม่ขอพูดถึงนะค่ะ แต่สะดุดคำว่า "ไม่เคยเจอกัน"ยังไงก็ระวังนะค่ะ คนถูกหลอกไปขายตัวเมืองนอกก็เยอะ(โดยเฉพาะอายุน้อยๆ) หรือแม้แต่หลอกแต่งงานเพื่อเอาไปบำเรอกามมากกว่าเป็นเมียก็มี ข่าวหญิงไทยถูกฆ่าที่เมืองนอกก็มีบ่อยๆ หรือแม้แต่คบกันไม่นานขอวีซ่าไปอยู่ด้วยกันไม่กี่เดือนผู้ชายขอหย่าไล่กลับไทยก็เยอะ

คงแนะนำหนูได้แค่ว่าทำไมไม่ทำทีละสเต็ป รอเจอตัวจริงก่อนไหม คบกันเป็นแฟนแล้วขอวีซ่าไปเที่ยวดูบ้านเมืองเขาก่อนแล้วค่อยแต่งงาน มันน่าจะปลอดภัยกว่า

Edited by spuknik - 27 Feb 2017 at 09:32
Back to Top
aewsara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aewsara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2017 at 09:38 - IP: 64.180.174.246 IP Information
ระวังจะเจอเอาหนูไปทำกำไรต่อนะจ๊ะ  เคยดูข่าวเรื่องค้ามนุษย์บ้างไหม  ไม่เคยเจอตัวก็ยังจะไปเชื่อคำพูดของเขา รู้จักเขาให้เกิน 2 ปีก่อนดีกว่า ค่อยคิดแต่ง 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Cara9661 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2017 at 10:55 - IP: 182.232.15.13 IP Information
ขอบคุณพวกพี่มากๆค่ะ😀😀😀
Back to Top
P.O.165682 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote P.O.165682 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2017 at 18:50 - IP: 203.144.176.84 IP Information
แล้วไม่เคยเจอกัน Confused เขาแต่งไปจะเอาเราไปทำอะไรคะ จะอยู่ยังไง เคยสัมผัสความเป็นอยู่ หรือเคยถามเขาเรื่องความเป็นอยู่หรือเปล่าคะ ผู้หญิงกับผู้ชาย บางทีคิดไม่เหมือนกันนะ คนละจุดประสงค์ ทำไมไม่รอเรียนให้จบมหาลัยหรืออะไรก่อนละจ๊ะ อายุยังไม่จบม.6 หรือขึ้นปี 1 เองไหมอ่ะ บางทีการที่จะแต่งงานกับใครซักคนต้องดุนานๆ การที่คุยกันผ่านหน้าจอเฉยๆ ใช่ว่าตัวจริงเขาจะเป็นเหมือนคำที่พิมพ์ลงไปในคีย์บอร์ดนะคะ อย่างน้อย ลองเจอกันก่อน แล้วเขาเคยคุเรื่องอนาคตที่มีคุณรวมอยู่ด้วยไหม ถ้าไม่เคยอย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ ไม่ใช่ว่าคิดอยากแต่งงานอย่างเดียวนะคะ มันมีอะไรมากกว่านั้น  

การแต่งงานกับฝรั่ง ไม่ใช่แฟชั่นนะคะ ( มีสติ และตัดสินใจอย่างรอบคอบ) นะคะ 

พี่คงเตือนได้แค่นี้ เพราะพี่เป็นคนนอก แต่คนที่สำคัญที่สุดคือคนที่บ้านเรานะคะ อย่าให้ท่านต้องเสียใจ 
Back to Top
far far away View Drop Down

Post Options Post Options   Quote far far away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2017 at 21:08 - IP: 1.32.66.16 IP Information
Originally posted by Sun&Snow

อ่านแล้วตกใจ  อายุ 18 นี่นะ จะแต่งงาน  จะรีบมีไปถึงไหนจ๊ะ สามี  น้องใช้ชีวิต วัยรุ่น วัยใสให้คุ้มค่าก่อนดีไหมคะ ชีวิตแต่งงานมันหนักหนา นะคะคุณน้อง  แล้วผู้ชายอายุเท่าไหร่  

เรียนก่อนดีไหมคะ มีวิชาติดตัว ทำมาหากินได้ตลอดชีวิตนะคะ แต่ถ้าไม่มีอะไรเลย วันนึงไม่มีสามีเลี้ยงจะทำยังไงคะ คิดยาวๆคะ   สามีมีเมื่อไหร่ก้ได้ ไม่สายเกินไปหรอกคะ 30 ปี 40 ปี 50 ปีก้ยังไม่สายคะ  แต่ถ้าพลาดตั้งแต่ตอนนี้ เรียกอะไรคืนมาไม่ได้แล้วนะคะ 

นี่คงเป็นเหตุผลนึง ที่ ผู้หญิงไทยถูกหลอกง่ายๆ เพราะเขาเอาเงินมาล่อ  ไม่รู้จักกัน ไม่เคยเจอกันมาก่อนจะแต่งงานกันได้ยังไง   ถ้าคุณไม่ทำตัวเสี่ยงเป็นเหยื่อสะเอง  อีกอย่างประเภท คนอื่นเตือนไม่ฟัง ไม่เชื่อ ยังจะดื้อรั้น จะมีจะแต่งให้ได้  ก็แล้วแต่บุญ แต่กรรม ละกัน   หัดฉุกคิด หาอ่านข่าว ฟังข่าว บ้างนะ 

ด้วยความปรารถนาดี  อก อีแป้นจะแตก( ขอ อภัยใช้ประโยคนี้ )

อ่านแล้วก็อดขำไม่ได้ เห็นด้วยกับคุณ sun&snow
เสียดายอ่ะถ้าน้องจะแต่งงาน ข้ามขั้นเลยนะ เด่วจะเสียใจที่ไม่ใช้ชีวิตให้คุ้มก่อนแต่ง
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2017 at 04:47 - IP: 84.13.193.60 IP Information
น้องคาร่า

ที่หนูเขียนมาถามเนี่ย มันเรื่องจริงหรือหลอกให้น้าๆป้าๆที่นี่อ่านแล้วปวดตับเล่นคะ

แล้วแม่หนูก็ยอมด้วย? คือพอตกใจปุ๊บก็เรียกค่าสินสอดได้เลยปัง500,000(ควรเป็นปอนด์นะ )

อือม์..ขอร่วมวง..อกอีแป้นจะแตก ด้วยคน

ปล.ชีวิตของหนู หนูเลือกเอง ถ้ามันดี ป้ายินดีด้วยจริงๆ มาเขียนอัพเดตให้ฟังบ้างก็ดีนะ อย่างน้อยจะได้รู้ว่าตัวเองคิดผิด ควรมองโลกให้สวยๆไว้บ้าง
Back to Top
Sun&Snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sun&Snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2017 at 10:22 - IP: 110.164.220.216 IP Information
เรื่องแบบนี้อย่าทำเป็นเล่นไปนะคะ  ถ้าเกิดว่า เรามีลูกสาว แล้วลูกมาตั้งคำถามเรื่องแต่งงาน อยากมีสามี  มันเกิดอะไรขึ้นกะลูกเรา   

ส่วนตัวยังไม่มีลูก สักคนก็ไม่มี เลยต้องคิดหนัก ไม่อยากมีลูก กลัวเจอปัญหาแบบนี้ เราไม่ได้ตามติดลูกตลอดเวลา ทุกคนมีมือถือ เล่นเน็ต แอบแชทได้ตลอดเวลา คนเป็นแม่ต้องตามให้ทันเด้กสมัยนี้นะคะ

ถ้าบังเอิญแม่ มาอ่านเจอ จะทำยังไง  ผู้หญิงวัยนี้ วัยอัยตรายนะ จะได้ดี หรือจะ แหกคอก ก้ตอนนี้แหละ  

แม่น้องเขาไม่เอ๊ะใจพฤติกรรมลูกสาวบ้างเหรอ  เอ...น่าเป็นห่วงนะ   แม่เขาแค่ประชดเฉยๆไหมคะ เรื่องสินสอดอะ 500,000 

แล้วที่แชทกับผู้ชาย ถ้าถูกล่อลวงออกมาเจอ ถูกข่มขืน ทำร้ายร่างกาย จะทำยังไงคะ มีให้เห็นอยู่บ่อยๆ  เออ น่าคิดนะคะ 

Edited by Sun&Snow - 28 Feb 2017 at 10:26
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Cara9661 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2017 at 11:04 - IP: 182.232.162.221 IP Information
เรื่องอนาคตเขาพูดบ่อยๆค่ะ หนูเริ่มไม่แน่ใจแล้วค่ะ เขาหวงเกินไปค่ะ ห้ามแชทกับผู้ชาย ห้ามดูรูปผู้หญิง แล้วแบบมันห้ามเยอะเกินนะค่ะ หนูเป็นลูกสาวคนเดียวค่ะไม่ชอบคนห้ามด้วยค่ะเพราะค่อนข้างหัวดื้อเอาใจด้วย ^^ เมื่อวานทเลาะกันเพราะเรื่องเข้าไปดูรูปผู้หญิงต่างประเทศสวยๆค่ะ หาว่าหนูชอบผู้หญิงอีก หนูโดนด่าค่ะ เขายังมาทำว่าตัวเองเศร้าอีก😠😠 หนูกลายเป็นคนผิดค่ะ😁😁 ดูๆไปเขาเหมือนแบดบอยมากกว่าผู้ใหญ่ค่ะ ขี้งอนด้วยค่ะ ( ใจร้าย )
Back to Top
aewsara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aewsara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2017 at 22:51 - IP: 64.180.174.246 IP Information
น้องเอ๋ย ชีวิตของน้องจะอยู่ดีมีสุข หรือ ทนทุกข์ทรมาณ มันก็ขึ้นอยู่กับน้องเองว่ามีสมองคิดแค่ไหน  ถ้าไร้สมองเอาแต่ความชอบและหลงคำพิมพ์ ผิดพลาดขึ้นมาก็อย่ามาโทษดวงโทษวาสนานะจ๊ะ Smile อายุ 18 ก็ถือว่าโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว น่าจะคิดเป็นแยกแยะได้ว่าอะไรคือสิ่งที่ดีที่เราต้องการ 
Back to Top
littlenb View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote littlenb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2017 at 11:56 - IP: 61.47.16.34 IP Information
อายุ 18 เคยมีแฟนมาก่อนมั๊ยคะ แล้วทำไมถึงต้องชอบฝรั่งแก่กว่าแม่น้องอีกอะ ไว้รอเรียนจบก่อนดีมั๊ย ถ้ามีความสุขกับคารมพวกนี้ก็บอกไปให้มาหามาเจอแม่น้องก่อนเลยค่ะ มาขอเลยแล้วต้องอยู่ไทยด้วยนะ รักจริงก็ต้องทำตามเรา เราอย่าไปตามเค้าค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Cara9661 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2017 at 11:51 - IP: 182.232.242.184 IP Information
#เรื่องเคยมีแฟนไหม?? : มีแต่คุยทั่วไปค่ะ ยังเวอร์จิ้นอยู่
#ทำไมถึงชอบฝรั่งที่แก่กว่าหรอค่ะ?: ก็คารมเขาดีค่ะ แบบว่าอยู่ๆก็ชอบ555
#ให้มาเจอแม่หรอค่ะ : ให้เจอแน่นอนค่ะ
#เรื่องเรียนคือยังเรียนอยู่
#หลังแต่งงานเขาจะมาหาทุกเดือนค่ะเพราะเรียนอยู่ไทยค่ะ
#เรื่องแต่งงาน : เลื่อนไปปีหน้าค่ะเพราะหลายๆเรื่องทั้งเขาติดงานด้วยค่ะ

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.223 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters