Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ตุรกี
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากรู้นิสัยหนุ่มตุรกีจากบ้านนี้มากค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

อยากรู้นิสัยหนุ่มตุรกีจากบ้านนี้มากค่ะ

Author
nhomsri View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nhomsri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากรู้นิสัยหนุ่มตุรกีจากบ้านนี้มากค่ะ
    Posted: 27 Feb 2017 at 09:59 - IP: 202.28.118.124 IP Information
สวัสดีค่ะ ชื่อส้มนะคะ อายุ 26 ปี เพิ่งเข้ามาบ้านสะไภ้ตุรกีครั้งแรกคะจากการค้นหาใน Google ส้มได้คุยกับหนุ่มเติร์กประมาณ 5 เดือนแล้วคะ (แต่ยังน้อยไปสำหรับเราในการเรียนรู้กันคะ) เราเจอกันในเวป Thai Flirting คะ เขาอายุ 25 ปี เป็นนักศึกษาปริญญาโท เรียนอยู่ที่เมือง Izmir บ้านเกิดอยู่ที่ Istanbul (ขอบอกว่าตอนแรกแพ้ในความหล่อเวอร์ ๆ ของเขามากคะ คิดในใจจะให้เราโชว์ไรป่ะเนี้ย) ช่วงแรกที่เริ่มคุยก็มีกลัวบ้างนะคะ กลัวโดนหลอก หลายอย่างปนเปกันคะ และหนุ่มตุรกีที่ทักมาส่วนใหญ่ชอบให้โชว์อยู่เรื่อยคะ แต่เราก็็เปิดโอกาสให้ทุกคนนะคะ เพราะเชื่อว่าต้องมีคนดีดีสักคนแหละ สุดท้ายก็ได้มาเจอกับหนุ่มคนนี้ที่คุยนานที่สุดในบรรดาหนุ่มฝรั่ง และตกลงกันว่าเราจะเรียนรู้กันไปก่อน ในอนาคตไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร เจอกันแล้วจะรู้สึกแบบเดิมอยู่ไหม จนกระทั่งเราเปิดกล้อง Skype คุยกันทุกวันคะ วันละ 3 ชั่วโมง นิสัยถือว่าดีในระดับหนี่งคะ เสมอต้นเสมอปลายตั้งแต่วันแรกที่คุยกันจนกระทั่งตอนนี้ แต่ในชีวิตจริงและอนาคตเมื่อใช้ชีวิตร่วมกันไม่รู้จะเป็นไงนะคะ 5 5 มีอะไรเขาจะพูดให้ฟังตลอด ครอบครัว การศึกษา ศาสนาฯลฯ แต่ติดตรงที่ขี้หึงมาก ไม่ชอบให้ใส่สั่น ไม่ชอบให้แต่งหน้า ขี้น้อยใจมาเป็นอันดับหนึ่ง ไปไหนมาไหนต้องบอกเค้าตลอดเวลา บางครั้งก็ขี้เกียจง้อมากคะ กว่าจะหายโกรธเป็น 2-3 ชั่วโมง นี้ขนาดยังไม่ได้ตกลงเป็นแฟนกันนะคะ เลยอยากจะถามพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ในบ้านสะไภ้ตุรกีว่า นิสัยแท้จริงของหนุ่มตุรกีเป็นอย่างไรคะ และศาสนาอิสลามในตุรกีในการคบหากันเป็นอย่างไรคะ เพราะเขาเล่าให้ฟังว่าผู้หญิง ผู้ชายไม่ควรมีอะไรกันก่อนแต่งงาน ครอบครัวเขาจะซีเรียสมากในการถือพรมจรรย์ (คิดในใจ คุณพระ!!!)  ครอบครัวเขาสอนมาเช่นนั้น อันนี้จริงไหมคะ (ผู้ชายสามารถอดทนเรื่องนี้ได้จริงป่ะเนี้ย) แต่ขอความชัวร์จากสะไภ้ที่แท้จริงดีกว่าคะเพราะจากที่ส้มไปอ่านพี่ ๆ ได้เจอกับคนดีดีหลายคนเลยคะในบ้านนี้ น่าจะให้คำแนะนำกับตัวส้มเองได้เป็นอย่างดี ขอบพระคุณมากคะ.......  ส้ม.....

Edited by nhomsri - 27 Feb 2017 at 09:59
Back to Top
Petch_G View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Petch_G Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2017 at 17:47 - IP: 78.183.25.122 IP Information
       เรื่องขายหญิงไม่มีอะไรก่อนแต่งงานแล้วแต่ครอบครัว บางครอบครัวเคร่ง บางครอบครัวไม่เคร่งบางคนก็พูดไปเรื่อยๆเปื่อยๆ เราต้องคอยสังเกตุเอา บางคนดีจริง บางคนเหมือนจะดีก็เยอะอันนี้เราพูดในแง่คบกันแบบทั่วๆไปยังไม่ตกลงแต่งงานเป็นครอบครัว เวลาจะบอกคุณเองว่าเค้าดีจริงหรือเปล่าแต่ถ้าแต่งงานมาอยู่รวมกันแล้วส่วนใหญ่ที่เราพบมาผู้ชายทีนี่เราว่าเค้าโอเคเลยนะดูแลใส่ใจครอบครัวดี
       สำหรับบางคนชีวิตอาจจะไม่ได้สุขสบายเหมือนอยู่ที่ไทย แต่ก็ได้ในส่วนอื่นมาเติมเต็มแทน 
แต่สำคัญเลย เรื่องศาสนาตกลงกันให้เรียบร้อย  แล้วก็ควรมาดูความเป็นอยู่ของอีกฝ่ายก่อน
จะตกลงใจมาอยู่เลย เพราะบางคนมาแบบวาดฝันไว้ดีมาก แต่พอมาอยู่จริงมันไม่ใช่อย่างที่คิด
เพื่อนก็ไม่มี แม่สามีก็ไม่เข้าใจกัน ลำบากใจนะคะ รักก็รักแต่ลำบากมันก็อยู่ไม่ได้ ยังไงก็ขอให้คุณส้มเจอคนที่ใช่

ช่วงนี้ไม่คอยมีเวลามาดูเลยค่ะเลยมาตอบช้าหน่อย
Back to Top
Tuck View Drop Down
PR สะใภ้ ตุรกี

Post Options Post Options   Quote Tuck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2017 at 11:52 - IP: 107.153.104.2 IP Information
นิสัยแท้จริงของหนุ่มตุรกีเป็นอย่างไรคะ 
นิสัยโดยทั่วไปแบบ Typical Turkish วู่วาม ใจร้อน กระฟัดกระเฟียด มั่นใจในตัวเองเวอร์ ชาตินิยม เวลาใจดีก็ดีใจหาย รักครอบครัว ชอบจำกัดอิสระภาพของเมีย ตั้งกฏเกณท์มากมาย เลี้ยงลูกเก่ง ขยันทำงาน อึด
แต่ไม่ใช่ว่าทุกคนจะเป็นแบบนี้ร้อยเปอร์เซ็นต์ ต่างคนต่างที่มา ต่างครอบครัวการศึกษาสังคมก็ต่างจิตต่างใจค่ะ

และศาสนาอิสลามในตุรกีในการคบหากันเป็นอย่างไรคะ 
เราว่าควรแยกออกจากการคบหากันได้มั้ยเรื่องศาสนาเนี่ย ฮ่าาา
อย่างที่บอกคนเราต่างกัน สะใภ้บ้านนี้ก็ไม่ได้คิดเหมือนกันไปซะหมด บ้างก็รับอิสลามเต็มตัว ปฏิบัติแบบมุสลิมตุรกีทุกอย่าง เค้าก็คงมีคำตอบแบบนึง บ้างก็ไม่โฟกัสที่ศาสนา อยู่ที่ว่าคำตอบไหนจะถูกใจคนถาม 
พอดีว่าเราเป็นประเภทไม่เปลี่ยนศาสนา แฟนไม่ต้องการให้เราเป็นมุสลิมค่ะ เลยใช้ชีวิตตามปกติที่เราเป็นมาตลอดนี่แหละ
แฟนคุณมีความคิดยังไงหละ แล้วคุณคิดยังไง รับได้รับไม่ได้ ก็แค่นั้นแหละค่ะ

ครอบครัวเขาจะซีเรียสมากในการถือพรมจรรย์ (คิดในใจ คุณพระ!!!)  ครอบครัวเขาสอนมาเช่นนั้น อันนี้จริงไหมคะ 
ที่ได้ยินมาก็มีเยอะนะว่าจริง อย่าให้พ่อแม่ฝ่ายชายระแคะระคายว่ามีอะไรกันก่อนแต่งเชียว เขาจะไม่ชอบ ไม่แค่พ่อแม่แต่ญาติพี่น้องก็จะไม่ชอบฝ่ายหญิงทันที เป็นอะไรกันนักหนาไม่รู้ เราว่ามากไปนะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nhomsri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2017 at 10:15 - IP: 202.28.119.231 IP Information
ขอบคุณมาก ๆ เลยคะ สำหรับคำแนะนำดี ๆ เค้าจะบินมาหาที่เมืองไทย เดือน กค. นี้คะ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ (หากอนาคตได้เป็นสะไภ้ตุรกีจริง ๆ คงมีโอกาสได้เจอกันนะคะ) ^^ 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nhomsri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2017 at 10:15 - IP: 202.28.119.231 IP Information
ขอบคุณมาก ๆ เลยคะ สำหรับคำแนะนำดี ๆ เค้าจะบินมาหาที่เมืองไทย เดือน กค. นี้คะ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ (หากอนาคตได้เป็นสะไภ้ตุรกีจริง ๆ คงมีโอกาสได้เจอกันนะคะ) ^^ 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nhomsri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2017 at 10:18 - IP: 202.28.119.231 IP Information
ขอบคุณมาก ๆ เลยคะ สำหรับคำแนะนำดี ๆ จริงๆคะ ขนาดแค่ในกล้อง นิดๆหน่อยๆ ก็งอล โอ้ยหนุ่มบ้านนี้อะไรกันเนี้ย  
ใช่คะห้ามให้รู้เลย แต่ก็ไม่สามารถฝืนกฎธรรมชาติได้คะ เห้อ ๆ 
เค้าจะบินมาหาที่เมืองไทย เดือน กค. นี้คะ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ (หากอนาคตได้เป็นสะไภ้ตุรกีจริง ๆ คงมีโอกาสได้เจอกันนะคะ) ^^ 
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.228 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters