Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: สาวๆเชิญทางนี้ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สาวๆเชิญทางนี้ค่ะ

Page  12>
Author
DJ View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สาวๆเชิญทางนี้ค่ะ
    Posted: 25 Mar 2017 at 17:47 - IP: 185.51.75.130 IP Information
สวัสดีกับสาวๆทุกๆคนค่ะ เราอยากจะชวนสาวๆทุกๆคน ใครที่รอคอยหรือพยายามจะมีเจ้าตัวเล็กน่ารักๆเอาไว้เชยชม เหมือนเราบ้าง เราเริ่มพยายามมาตั่งแต่เดือนมกราคม จนตอนนี้ก็ยังรอลุ้นไปเรื่อยๆค่ะ เราอยากชวนสาวๆ ใครที่รอคอยเหมือนเราบ้างคะ เราอยากลุ้นของสาวๆในนี้ไปด้วยพร้อมๆกัน ใครที่โชคดีก่อนหรือยังไง ให้มาอัพเดตช่วยกันลุ้นกันค่ะ หรือมีอะไรดีๆวิธีดีๆ อะไรแล้วแต่มาแบ่งปันกันได้นะคะ ไม่ว่าจะอยู่ไทยหรืออยู่ที่ไหน มีแฟนสัญชาติอะไร มาช่วยกันลุ้นด้วยกันค่ะ ส่วนตัวเรากับแฟนอายุย่างสามสิบเจ็ดเท่ากันค่ะ หวังว่าคงยังไม่สายเกินไปเนอะ มีอะไรมาแนะนำได้นะคะ ยินดีรับฟังค่ะ

Edited by DJ - 25 Mar 2017 at 17:49
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2017 at 18:04 - IP: 185.51.75.130 IP Information
อืมลืมบอกไปค่ะ เดือนที่แล้วเราหวังว่าต้องติดแน่ๆ มีอาการทุกอย่าง เหมือนคนกำลังตั่งครรภ์ ไงเป็นอาการของประจำเดือนซะงั้นค่ะ ปรกติประจำเดือนของเราจะมาวันที่4ของทุกเดือน บางทีก็เลือนหนึ่งวัน หรือมาก่อนหนึ่งวัน นี่ก็รอลุ้นอีกแล้วค่ะ อาการเหมือนคนจะตั่งครรภ์มาอีกแล้ว แต่ไม่คาดหวังกับอาการอีกค่ะเดือนนี้ เพราะเดี๋ยวก็คงจะมีประจำเดือน มาให้ผิดหวังอีกแหงๆเลย แต่ก็ยังหวังนิดๆค่ะอิอิ พยายามทำใจให้สบายมากขึ้น เพื่อนๆมีอะไรมาแชร์กันนะคะ

Edited by DJ - 25 Mar 2017 at 18:04
Back to Top
valentina13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote valentina13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2017 at 23:13 - IP: 115.87.191.96 IP Information
รอลุ้นอยู่เหมือนกันคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2017 at 00:43 - IP: 89.101.243.34 IP Information
Originally posted by valentina13

รอลุ้นอยู่เหมือนกันคะ
สวัสดีค่ะคุณvalentina13 ถ้ามีข่าวดีมาส่งข่าวให้เราอิจฉาด้วยนะคะ ขอให้สมหวังมีเจ้าตัวน้อยน่ารักๆเร็วๆนะคะ เราเองก็รอลุ้นเหมือนกันค่ะ

Edited by DJ - 28 Mar 2017 at 00:44
Back to Top
Marinawiny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Marinawiny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 01:11 - IP: 46.5.254.41 IP Information
รออยู่เหมือนกันค่ะ พอมาอยู่กับแฟนที่เยอรมันเพิ่งจะเริ่มปล่อยเดือนนี้เองค่ะ..ลุ้นๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 01:34 - IP: 109.125.18.78 IP Information
Originally posted by Marinawiny

รออยู่เหมือนกันค่ะ พอมาอยู่กับแฟนที่เยอรมันเพิ่งจะเริ่มปล่อยเดือนนี้เองค่ะ..ลุ้นๆ
สวัสดีค่ะคุณ Marinawinyเรามาช่วยกันลุ้นด้วยกันค่ะ ขอให้โชคดีมีน้องน่ารักๆไวๆนะคะ ยังไงถ้าโชคดีอย่าลืมส่งข่าวให้อิจฉาด้วยนะคะ หรือส่งข่าวให้เราแสดงความยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
P.O.165682 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote P.O.165682 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 09:42 - IP: 203.144.176.84 IP Information
รอลุ้นมาหลายครั้งแล้วคะ เลยไปตรวจสุขภาพเตรียมพร้อมก่อนมีบุตร ที่รพ.มาคะ ฟังผลพรุ่งนี้ (ผลรอ 7 วัน เพราะผลตรวจเลือดออกช้า)
Back to Top
Janjira16 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Janjira16 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 11:52 - IP: 58.11.88.19 IP Information
กำลังจะไปอยู่กับแฟนเร็วๆนี้ ก็ลุ้นให้มีเจ้าตัวเล็กไวๆ เดี๋ยวแก่แล้วจะเลี้ยงไม่ไหว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 14:57 - IP: 109.125.18.78 IP Information
Originally posted by P.O.165682

รอลุ้นมาหลายครั้งแล้วคะ เลยไปตรวจสุขภาพเตรียมพร้อมก่อนมีบุตร ที่รพ.มาคะ ฟังผลพรุ่งนี้ (ผลรอ 7 วัน เพราะผลตรวจเลือดออกช้า)
สวัสดีค่ะ รอลุ้นนี่เราเข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ดีเลยค่ะตรวจสุขภาพให้พร้อม ขอให้สมหวังเร็วๆนะคะ ถ้าสมหวังแล้วส่งข่าวบ้างนะคะ ดูว่าสาวๆในนี้ใครจะสมหวังก่อนเอ่ย ลุ้นสุดใจค่ะ นี่ยิ่งใกล้วันที่ป้าแดงจะมาเยือน เราไม่อยากให้มาเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 15:00 - IP: 109.125.18.78 IP Information
Originally posted by Janjira16

กำลังจะไปอยู่กับแฟนเร็วๆนี้ ก็ลุ้นให้มีเจ้าตัวเล็กไวๆ เดี๋ยวแก่แล้วจะเลี้ยงไม่ไหว
สวัสดีค่ะ มาค่ะมาช่วยกันลุ้น สาวๆในนี้กำลังรอลุ้นกันทุกคน ใครน้อจะได้ยิ้มแก้มปริหัวเราะร่าก่อนอิอิ ขอให้โชคดีมีน้องไวๆทุกคนนะคะ อย่าลืมส่งข่าวบ้างนะคะ
Back to Top
Finale View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Finale Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 21:36 - IP: 58.10.153.14 IP Information
ลุ้นว่าปีนี้จะได้หรือป่าว ถ้าไม่ได้ก็ ยกธงขาวแล้วค่ะ อายุเยอะแล้ว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 22:45 - IP: 109.125.18.78 IP Information
Originally posted by Finale

ลุ้นว่าปีนี้จะได้หรือป่าว ถ้าไม่ได้ก็ ยกธงขาวแล้วค่ะ อายุเยอะแล้ว
สวัสดีค่ะคุณfinaleรอมานานหรือยังคะ อย่าเพิ่งgive up นะคะถ้ารอมาเป็นปีแล้ว ยังไม่สมหวัง ลองไปปรึกษาหมอดูนะคะ เราก็อายุเยอะเหมือนกันค่ะ แต่ผู้หญิงฝรั่งส่วนมากก็ยังมีลูกตอนสี่สิบต้นๆนะคะ ขอให้สมหวังไวๆนะคะ ส่งข่าวด้วยนะคะถ้าสมหวังแล้ว
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Finale Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 22:53 - IP: 58.10.153.14 IP Information
ปล่อยมา 1 ปีได้ค่ะ ปลายปีที่แล้วไปทำ IUI ก็ไม่ติดค่ะ ทั้งๆ ที่คุณหมอบอกว่า ทั้งเราและสามี แข็งแรงทั้งคู่ ไข่และอสุจิปกติ แต่แปลกว่าทำไมไม่มีซักที อาจจะเพราะอายุมาก คราวนี้คุณหมอเลยอยากให้ทำ IVF ก็ว่าจะลองเสียเงินอีกสักตั้งนึง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2017 at 23:17 - IP: 109.125.18.78 IP Information

ปล่อยมา 1 ปีได้ค่ะ ปลายปีที่แล้วไปทำ IUI ก็ไม่ติดค่ะ ทั้งๆ ที่คุณหมอบอกว่า ทั้งเราและสามี แข็งแรงทั้งคู่ ไข่และอสุจิปกติ แต่แปลกว่าทำไมไม่มีซักที อาจจะเพราะอายุมาก คราวนี้คุณหมอเลยอยากให้ทำ IVF ก็ว่าจะลองเสียเงินอีกสักตั้งนึง
สวัสดีค่ะคุณFinaleปล่อยมาหนึ่งปีแล้วไม่ติด เคยทำiuiไม่ติด ทั้งคุณและสามีแข็งแรงดี ลองอีกสักปีอย่างที่คุณบอกค่ะ เราเชื่อว่าต้องติดค่ะ ซื้อที่แผ่นที่ตรวจไข่ตกลองดูนะคะ แล้วปฏิบัติการในวันไข่ตก เราเห็นคนในพันทิปคุยกัน ห้องชานเรือนน่ะค่ะ เราก็กลัวจังเลยค่ะ เราอายุเยอะเหมือนกันค่ะย่างสามสิบเจ็ด กลัวว่าจะไม่ติดค่ะ เพิ่งเริ่มปล่อยมาตั่งแต่เดือนมกราคมค่ะ คุณบอกว่าอายุเยอะ สงสัยยังอ่อนกว่าเราหรือปล่าวคะ ยังไงก็ขอให้โชคดีกันทุกคนนะคะ

Edited by DJ - 29 Mar 2017 at 23:19
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2017 at 13:53 - IP: 185.51.75.77 IP Information
สวัสดีค่ะทุกคน เราส่งข่าวของเรานะคะ เราตรวจซื้อแผ่นตรวจ และลองตรวจเป็นครั้งแรก ตรวจก่อนปจด.จะมาห้าวัน ขึ้นขีดเดียว ใจหายเลยค่ะ ท้อจังแต่ไม่ถอยค่ะ แอบเซ็งนิดๆ หรือว่าเราตรวจเร็วไปหน่อย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2017 at 17:21 - IP: 109.125.19.195 IP Information
แอบเศร้าใจคนเดียว ตรวจเมื่อเช้านี้ ตรวจห้าวันก่อนปจด.จะมา ไม่มีแม้ขีดจางๆ รอปจด.มาแล้วจัดการใหม่ สงสัยต้องพึ่งเครื่องเทสไข่ตกแล้วล่ะ

Edited by DJ - 30 Mar 2017 at 17:24
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2017 at 17:27 - IP: 109.125.19.195 IP Information
ใครมีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะคะ ช่วงสามเดือนนี้เราลองแค่นับวันไข่ตกค่ะ แต่ครั้งต่อไปเราจะลองซื้อเครื่องเทสไข่ตก เอามาใช้ดู มีใครใช้แล้วได้ผลบ้างคะ ถ้าวิธีนี้ไม่ได้ผล วิธีต่อไปคงต้องพึ่งหมอแล้วค่ะ ตามสเตป
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Finale Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2017 at 18:11 - IP: 182.232.239.70 IP Information
เราสั่งซื้อ test สำหรับการตกไข่มา 10 กล่อง ไม่ได้ผลค่ะ , หาหมอ กินยา Ovinum, ทำ IUI ไม่ work ซักอัน
Back to Top
bunny.katai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bunny.katai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2017 at 21:50 - IP: 171.100.76.214 IP Information
ลุ้นทุกเดือน รอมา 1 ปีแล้วค่ะ จนตอนนี้สามีกลับไปทำงานที่ออสเตรเลียแล้ว ไว้รอลุ้นใหม่อีกทีกลางปีค่ะ
Back to Top
lovelyaudy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovelyaudy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2017 at 04:30 - IP: 2.40.255.80 IP Information
รอทำ ivf ค่ะแต่ยังไม่รู้ว่าจะได้คิวเดือนไหน ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะคะ เราจะสู้ไปด้วยกัน เพื่อลูก นานแค่ไหนก็จะรอWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2017 at 15:21 - IP: 109.125.19.212 IP Information

เราสั่งซื้อ test สำหรับการตกไข่มา 10 กล่อง ไม่ได้ผลค่ะ , หาหมอ กินยา Ovinum, ทำ IUI ไม่ work ซักอัน
สวัสดีค่ะคุณFinale เมื่อวานนี้เราโทร คุยกับแม่ของเราค่ะ แกบอกเคล็ดลับให้เราลองทำดู เผื่อจะติด เราจะลองทำดูค่ะ ถ้าได้ผลจะมาส่งข่าวนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2017 at 15:24 - IP: 109.125.19.212 IP Information
Originally posted by bunny.katai

ลุ้นทุกเดือน รอมา 1 ปีแล้วค่ะ จนตอนนี้สามีกลับไปทำงานที่ออสเตรเลียแล้ว ไว้รอลุ้นใหม่อีกทีกลางปีค่ะ
ดีค่ะคุณkataiที่เราเองเร่งรีบ เพราะเราอายุเยอะแล้วค่ะ ถ้าคุณอายุยังน้อยก็ไม่มีปัญหาในการรอคอยค่ะ ขอให้โชคดีไวๆนะคะ ได้น้องน่ารักๆมาเชยชมไวๆนะคะ ถ้าติดแล้วอย่าลืมมาส่งข่าวด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2017 at 15:31 - IP: 109.125.19.212 IP Information
Originally posted by lovelyaudy

<span style="line-height: 25.2px;">รอทำ ivf ค่ะแต่ยังไม่รู้ว่าจะได้คิวเดือนไหน ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะคะ เราจะสู้ไปด้วยกัน เพื่อลูก นานแค่ไหนก็จะรอWink</span>
สวัสดีค่ะคุณlovelyaudyแอบตื่นเต้นแทนเลยค่ะ ถ้าทำivfมีสิทธิ์ได้ลูกแฝดด้วยใช่หรือปล่าวคะ เราไม่แน่ใจ แต่เรานี่อยากได้ ลูกแฝดมากเลยค่ะ เอาทีเดียวเลย ถ้าเราทำทุกอย่างแล้วไม่ติด เราจะลองศึกษาเรื่องการทำivf ดูค่ะขอให้โชคดีนะคะ

Edited by DJ - 31 Mar 2017 at 15:32
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2017 at 16:43 - IP: 185.51.72.143 IP Information
สวัสดีค่ะทุกๆคน ขอความกรุณา ใครที่มีความรู้ ช่วยตอบเราทีค่ะ ขอนอกเรื่องนิดนึงนะคะ เราพยายามที่จะสมัครเวปพันทิป เพื่อการนี้โดยตรง จะเข้าไปถามในห้องชานเรือน แต่ก็ยังไม่สำเร็จ คือสมัครยากมากเลยค่ะ คือตกลงเรายังไม่ได้เป็นสมาชิกในเวปนั้นนะคะ เราเลยมาถามในนี้เเทนค่ะ เราไม่อยากตั่งหลายกระทู้ เพราะกลัวจะรกพื้นที่ค่ะ เข้าเรื่องเลยค่ะ คือเรามีความตั่งใจมากที่จะมีน้อง เราเพิ่งเริ่มปล่อยมาช่วงเดือนมกราคมค่ะ เรายังไม่มีเครื่องมือนะคะ พวกวัดอุณภูมิ หรือเครื่องเทสไข่ตก กะว่าหลังจากหกเดือนถ้าไม่ท้อง เราจะลองใช้เครื่องพวกนี้ดูค่ะ ตอนนี้เราใช้วิธีนับวันตกไข่ค่ะ แต่เรานับรอบประจำเดือนไม่เป็น คือไม่มั่นใจค่ะ ว่าของเราใช่รอบ28วันหรือป่าว แต่เราไม่เคยมีปัญหาเรื่องประจำเดือนนะคะ คือจะมาทุกเดือนค่ะ ไม่เคยมีประจำเดือนขาดค่ะ

Edited by DJ - 18 Apr 2017 at 17:10
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2017 at 16:51 - IP: 185.51.72.143 IP Information
เดือนมกราคมประจำเดือนมาวันที่ 7/8/9. เดือนกุมภาพันประจำเดือนมา 5/6/7/8.เดือนมีนาคมประจำเดือนมา4/5/6.xxxกับแฟน14/16/18/26/28. เดือนเมษาประจำเดือนมาวันที่1/2/3/4.xxxกับแฟนวันที่8/11/13/16/ พอจะทราบไหมคะว่าเราไข่ตกวันที่เท่าไหร่ อีกอย่างเรากับแฟนต่างคน ต่างทำงานเหนื่อยด้วยกันทั้งคู่ คงมีอะไรบ่อยๆไม่ไหวค่ะ แต่เราสองคนก็พยายามเต็มที่ คือกลัวจะพลาดช่วงที่ไข่ตกน่ะค่ะ คือเราพอจะมีหวังไหมคะ

Edited by DJ - 18 Apr 2017 at 16:54
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2017 at 17:15 - IP: 185.51.72.143 IP Information
ที่อยากถามคือเดือนนี้ไข่เราตกวันที่เท่าไหร่คะ รอบเดือนของเราคือรอบ28วันใช่ไหมคะ
Back to Top
++ Piggy ++ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ++ Piggy ++ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 03:44 - IP: 31.50.131.99 IP Information
สวัสดีค่ะคุณDJ เราอยากแนะนำให้ลองใช้เครื่อง Fertility Monitor ของ Clearblueดู เครื่องนี้จะตรวจเช็คฮอร์โมนและวันตกไข่ได้อย่างค่อนข้างแม่นยำ ส่วนตัวเราคิดว่าการนับวันเองไม่ค่อยจะชัวร์เท่าไร ถ้าคุณDJสนใจเครื่อง Fertility Monitorบอกน่ะค่ะ ตอนนี้เรา35อาทิตย์ กำลังรอคลอดเดือนหน้า อย่าท้อน่ะเป็นกำลังใจให้ขอให้เจ้าตัวเล็กมาไวๆ
I am annoyingly meticulous about small things, but I can also be the kindest, most generous and affectionate. I will share myself cautiously, only with one I trust, and little things mean a lot to me.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 05:12 - IP: 185.51.72.79 IP Information
Originally posted by ++ Piggy ++

สวัสดีค่ะคุณDJ เราอยากแนะนำให้ลองใช้เครื่อง Fertility Monitor ของ Clearblueดู เครื่องนี้จะตรวจเช็คฮอร์โมนและวันตกไข่ได้อย่างค่อนข้างแม่นยำ ส่วนตัวเราคิดว่าการนับวันเองไม่ค่อยจะชัวร์เท่าไร ถ้าคุณDJสนใจเครื่อง Fertility Monitorบอกน่ะค่ะ ตอนนี้เรา35อาทิตย์ กำลังรอคลอดเดือนหน้า อย่าท้อน่ะเป็นกำลังใจให้ขอให้เจ้าตัวเล็กมาไวๆ
สวัสดีค่ะคุณpiggyขอบคุณมากเลยที่เข้ามาตอบค่ะ เราอยู่ต่างแดนค่ะ ไม่รู้ว่าเครื่องfertility Monitor ที่คุณกล่าวมาเราจะหาซื้อได้ที่นี่หรือป่าว รอดูเดือนหน้าถ้าประจำเดือนมาหรือไม่มา เราจะต้องทำอะไรสักอย่างค่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะที่ให้คำแนะนำมา ดีใจที่คนไทยยังมีน้ำใจเสมอ นี่ถ้าเราว่างเมื่อไหร่ เราก็ค้นหาความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ไปเรื่อยค่ะ ขอให้คุณpiggy มีสุขภาพแข็งแรงและน้องในท้องด้วยนะคะ ดีใจด้วยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

Edited by DJ - 19 Apr 2017 at 05:14
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 05:42 - IP: 185.51.72.79 IP Information
สวัสดีค่ะ เราไม่ประสงจะออกนามเขานะคะ คือมีคนใจดีมาช่วยตอบเราหลังบ้าน ปรกติเราจะไม่เคยได้เชคข้อความหลังบ้านนานมากแล้วค่ะ เราเล่นเวปเราใช้มือถือ เลยไม่เคยได้สังเกตข้อความ แต่ไม่รู้อะไรดลใจเรามองไปเห็น ข้อความหนึ่งฉบับ เราเปิดอ่านดู เราเลยตอบกลับไป เรากลัวว่าเจ้าของข้อความจะไม่ได้รับข้อความ ที่เราตอบกลับ เลยอยากพิมมาขอบพระคุณหน้าบ้านค่ะ เจ้าของข้อความช่างมีน้ำใจ สละเวลามานับวันตกไข่ให้เรา และรอบกี่วันของประจำเดือนให้เรา แถมยังสละเวลามาพิมส่งข้อความให้เราอีก จะมีสักกี่คนคะที่ทำได้ เราถือว่าคนไทยยังไม่สิ้นไร้น้ำใจจริงๆค่ะ เราทราบซึ้งน้ำใจ ถึงใครจะคิดว่าเอ้อเรื่องแค่นี้เอง แต่สำหรับเรามันไม่ใช่เรื่องแค่นี้นะคะ เพราะเราได้ค้นหาและศึกษาในกูลเกิ้ลอยู่นานเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่มั่นใจ จนตอนนี้ได้คำตอบแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ บอกเจ้าของข้อความค่ะอิอิ ตามที่คุณบอกวันไข่ตกของเรามา เราพลาดไปแล้วล่ะค่ะเดือนนี้ ต้องรอประจำเดือนมาแล้วเริ่มใหม่ค่ะ เอ้อกะแล้วเชียวค่ะ แต่วันนั้นต่างคนต่างเหนื่อย แถมเราเลิกงานดึกเลยพลาดไปค่ะ

Edited by DJ - 19 Apr 2017 at 05:56
Back to Top
++ Piggy ++ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ++ Piggy ++ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 12:40 - IP: 31.50.131.99 IP Information
คุณDJ เราเป็นคนที่ปจดมาไม่ปรกติเลยนับวันรอบเดือนได้ไม่แน่นอนค่ะ แต่เครื่อง Fertility Monitor นี้ช่วยได้ เราซื้อเครื่องนี้ที่ Boots ไม่ทราบว่าคุณDJอยู่ประเทศไหน เราอยู่อังกฤษค่ะ เราไม่ได้ใช้เครื่องนี้แล้วถ้าคุณDJไม่รังเกียจเดียวเราส่งเครื่องนี้ไปให้ค่ะ
I am annoyingly meticulous about small things, but I can also be the kindest, most generous and affectionate. I will share myself cautiously, only with one I trust, and little things mean a lot to me.
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.211 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters