Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: สาวๆเชิญทางนี้ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สาวๆเชิญทางนี้ค่ะ

Page  <12
Author
DJ View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สาวๆเชิญทางนี้ค่ะ
    Posted: 19 Apr 2017 at 14:22 - IP: 185.51.72.79 IP Information
Originally posted by ++ Piggy ++

คุณDJ เราเป็นคนที่ปจดมาไม่ปรกติเลยนับวันรอบเดือนได้ไม่แน่นอนค่ะ แต่เครื่อง Fertility Monitor นี้ช่วยได้ เราซื้อเครื่องนี้ที่ Boots ไม่ทราบว่าคุณDJอยู่ประเทศไหน เราอยู่อังกฤษค่ะ เราไม่ได้ใช้เครื่องนี้แล้วถ้าคุณDJไม่รังเกียจเดียวเราส่งเครื่องนี้ไปให้ค่ะ
สวัสดีค่ะคุณpiggyก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากๆเลยค่ะ เราอยู่ไอร์แลนด์ค่ะ ติดกับอังกฤษเลย ถ้าคุณpiggy ซื้อที่bootsแสดงว่าที่นี่ก็มีเหมือนกันค่ะ เราไม่รังเกียจของที่ใช้แล้วหรอก กลับดีใจซะอีกที่คุณpiggy มีน้ำใจจะส่งมาให้ แต่เราไม่อยากรบกวนนะคะคุณpiggy แค่แนะนำมาก็ดีใจและมีน้ำใจมากแล้วค่ะ เรารอให้ถึงหกเดือนก่อนค่ะ ถ้าไม่ท้องจริงๆเราจะลองวิธีที่คุณpiggyแนะนำมาค่ะ จากความมั่นใจของเรา จะรออีกสักหน่อยค่ะ เพราะเราไม่เคยมีปัญหากับประจำเดือนเลยค่ะ เราพลาดวันตกไข่เองค่ะ ดันมีอะไรกับแฟนข้ามวันตกไข่ไป คือจะลองใหม่อีกสักเดือนสองเดือนค่ะ ไม่แน่เผื่อฟล๊คค่ะ หวังไว้ในใจขออย่าให้ประจำเดือนมาเลยค่ะเดือนหน้า ขอบคุณนะคะคุณpiggy
Back to Top
Seaworld View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Seaworld Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 16:10 - IP: 58.60.1.59 IP Information
http://www.babymed.com/fertility-ovulation-calendar-calculator?date=1425312000000&tryingFor=boy&cycleLength=33&redirect=1

พี่เคยใช้วิธีคำนวณจากเว็ปค่ะ ตามลิงค์นี้
ตัวอย่างการใส่ข้อมูล
สมมุติ ว่า ประจำเดือนพี่มาครั้งล้าสุด 10 April 2017
รอบประจำเดือน 30 วัน (นับจากวันแรกที่มีประจำเดือน เดือนมีนาคม ถึง 10 เมษายน
Luteal Phase คือตั้งแต่ หลังจากวันไข่ตก จนถึงวันประจำเดือนมา ส่วนใหญ่หลังจากวันไข่ตก ประจำเดือนจะมาภายในสองอาทิตย์ หรือ 14 วัน ตรงนี้ ใส่ 14 วันไปเลยค่ะ สำหรับคนที่ประจำเดือนมาตรงเวลา
Try for a : เลือกเลยค่ะ ว่าอยากจะได้ boy   หรือ girl
สุดท้ายแล้ว คลิก calculate

ผลจะออกมาเลยว่า เราต้องเริ่มปฏิบัติการวันไหน อยากได้ลูกสาวต้องทำวันไหน อยากได้ลูกชายต้องทำวันไหน
อธิบายคงไม่เห็นภาพหรือผลลัพท์ เท่ากับลองใช้โปรแกรมนี้ คำนวณเองดูก่อนคะ

ขอให้โชคดีเร็ว ๆ นี้นะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 16:29 - IP: 185.51.72.79 IP Information
Originally posted by Seaworld

http://www.babymed.com/fertility-ovulation-calendar-calculator?date=1425312000000&tryingFor=boy&cycleLength=33&redirect=1

พี่เคยใช้วิธีคำนวณจากเว็ปค่ะ ตามลิงค์นี้
ตัวอย่างการใส่ข้อมูล
สมมุติ ว่า ประจำเดือนพี่มาครั้งล้าสุด 10 April 2017
รอบประจำเดือน 30 วัน (นับจากวันแรกที่มีประจำเดือน เดือนมีนาคม ถึง 10 เมษายน
Luteal Phase คือตั้งแต่ หลังจากวันไข่ตก จนถึงวันประจำเดือนมา ส่วนใหญ่หลังจากวันไข่ตก ประจำเดือนจะมาภายในสองอาทิตย์ หรือ 14 วัน ตรงนี้ ใส่ 14 วันไปเลยค่ะ สำหรับคนที่ประจำเดือนมาตรงเวลา
Try for a : เลือกเลยค่ะ ว่าอยากจะได้ boy   หรือ girl
สุดท้ายแล้ว คลิก calculate

ผลจะออกมาเลยว่า เราต้องเริ่มปฏิบัติการวันไหน อยากได้ลูกสาวต้องทำวันไหน อยากได้ลูกชายต้องทำวันไหน
อธิบายคงไม่เห็นภาพหรือผลลัพท์ เท่ากับลองใช้โปรแกรมนี้ คำนวณเองดูก่อนคะ

ขอให้โชคดีเร็ว ๆ นี้นะค่ะ

สวัสดีค่ะก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากนะคะ ที่ช่วยนำลิ้งค์มาให้ เดี๋ยวจะลองศึกษาดูค่ะ มีวิธีให้เลือกเพศด้วย ดีมากๆเลยค่ะ อยากได้ลูกผู้หญิงมากค่ะ ขอขอบพระคุณทุกคนเลยนะคะ

Edited by DJ - 19 Apr 2017 at 16:30
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 16:45 - IP: 185.51.72.79 IP Information
อีกรอบนะคะ เราอยากขอบคุณทุกๆคนจากใจของเราค่ะ ถ้าเรามีข่าวดีแล้วจะมาส่งข่าวนะคะ ใจเราอยากมีลูกสาวค่ะ แต่ลูกชายก็ได้ค่ะ ถ้าเรามีน้องอยู่ในพุงแล้ว จะเข้ามาบอกข่าวค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2017 at 15:47 - IP: 185.51.74.157 IP Information
สวัสดีค่ะสาวๆในนี้ มีใครมีข่าวดีบ้างหรือยังคะอิอิ บางทีใครที่มีข่าวดีแล้ว ก็ยังไม่อยากบอกเนาะ เก็บเอาไว้ตอนท้องแก่ๆแล้วค่อยมาบอก หรือรอจนคลอดก็ว่ากันไป ของเรามาส่งข่าวนะคะ เดือนนี้ประจำเดือนทำไมมาสองครั้งไม่รู้ค่ะ ไม่เคยเป็นมาก่อนเลยค่ะ มีวันที่1/2/3/4/แล้วก็มาอีกรอบวันที่27/28คือเมื่อวานกับวันนี้ค่ะ สงสัยต้องไปหาหมอตรวจภายในว่าผิดปรกติอะไรหรือปล่าว เพราะเราไม่เคยมีประจำเดือนมาสองครั้งต่อเดือนเลยค่ะ เพื่อนบางคนบอกว่า บางทีฮอโมนเปลี่ยนเริ่มแก่ตัวขึ้น ผิดหวังเรื่องตั่งครรภ์อย่างแรงค่ะ แถมยังประจำเดือนมาสองรอบอีก เสียใจ เสียใจ บ่นๆ

Edited by DJ - 28 Apr 2017 at 15:49
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2017 at 15:59 - IP: 185.51.74.157 IP Information
อีกอย่างกลัวว่าจะมีอะไรผิดปรกติหรือปล่าว มีใครเคยเป็นประจำเดือนมาสองครั้งบ้างคะ แบบที่ไม่เคยเป็นแล้วมาเป็น มีอะไรผิดปรกติหรือปล่าวคะ ช่วยแชร์ความเห็นด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2017 at 16:03 - IP: 84.13.192.58 IP Information
ใจเย็นๆค่ะ อาจเป็นเพราะความเครียดก็ได้ ทำให้รอบเดือนแปรปรวน ไปหาหมอก็ดีค่ะ เช็คแล้วจะได้สบายใจ

ขอให้มีข่าวดีในเร็ววันนะคะ เป็นกำลังใจให้จริงๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2017 at 17:04 - IP: 185.51.74.157 IP Information
Originally posted by MissGG

ใจเย็นๆค่ะ อาจเป็นเพราะความเครียดก็ได้ ทำให้รอบเดือนแปรปรวน ไปหาหมอก็ดีค่ะ เช็คแล้วจะได้สบายใจ

ขอให้มีข่าวดีในเร็ววันนะคะ เป็นกำลังใจให้จริงๆ
สวัสดีค่ะคุณMissGGขอบคุณที่ให้กำลังใจค่ะ น่ารักจังเลยค่ะ

Edited by DJ - 28 Apr 2017 at 17:05
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2017 at 01:32 - IP: 109.125.19.79 IP Information
สวัสดีค่ะ เราอยากขอบคุณ คุณคนเดิมนะคะ เราไม่ประสงค์จะออกนาม เพราะยังไม่ได้ขออนุญาติคุณเจ้าของข้อความค่ะ เราอยากขอบคุณอีกครั้งผ่านหน้าบ้าน เพราะเรากลัวว่าส่งข้อความหลังบ้านไป จะไม่ได้รับ เราขอส่งทั้งหลังบ้านและหน้าบ้านเลยแล้วกันค่ะ ขอบคุณมากค่ะที่สละเวลามาตอบเรา จากที่เราเครียด เรารู้สึกดีมากเลยค่ะ เข้าใจแล้วค่ะว่าเพราะอะไร ตามที่คุณบอกเลยค่ะ เตรียมพร้อมเดือนพฤษาคมค่ะ คุณช่างกรุณาจริงๆค่ะ ขอบคุณและขอบคุณค่ะ แล้วพบกันใหม่นะคะ คราวหน้าเราหวังว่าจะได้บอกข่าวดีกับคุณค่ะ หัวใจของคุณช่างสวยจริงๆค่ะ

Edited by DJ - 01 May 2017 at 01:44
Back to Top
Chriran View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chriran Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2017 at 02:14 - IP: 80.217.121.127 IP Information
สวัสดีค่ะคุณ DJ

เรื่องวันไข่ตก ลองใช้เวบเช็กก็ได้ค่ะ google ดูค่ะ แฟนเราเคยเช็กให้เรา พอเราปล่อยปุ๊บ แฟนเช็กเลย เดือนเดียวยิงประตูได้สำเร็จเลย ตอนนี้เราท้องได้ 23w แล้วค่ะ อายุเยอะแล้วเหมือนกัน 36ขวบแล้ว ดีใจที่เค้ามาไว

ถ้าประจำเดือนมาตลอดทุกเดือน และทั้งแฟนและตัวคุณไม่อยู่ในภาวะเครียด น้ำเชื้อแฟนแข็งแรง คุณไม่มีปัญหามดลูก เราว่ายังไงก็ต้องสำเร็จ อย่าจดจ่อเกินไปค่ะ ทำใจให้สบาย ช่วงนี้ก็กินโฟรเลตไปรอไปด้วย ใช้ช่วงพักร้อนไปฮันนีมูนกันอีกรอบน่าจะช่วยได้นะคะ โชคดีค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2017 at 02:40 - IP: 109.125.16.125 IP Information
Originally posted by Chriran

สวัสดีค่ะคุณ DJ

เรื่องวันไข่ตก ลองใช้เวบเช็กก็ได้ค่ะ google ดูค่ะ แฟนเราเคยเช็กให้เรา พอเราปล่อยปุ๊บ แฟนเช็กเลย เดือนเดียวยิงประตูได้สำเร็จเลย ตอนนี้เราท้องได้ 23w แล้วค่ะ อายุเยอะแล้วเหมือนกัน 36ขวบแล้ว ดีใจที่เค้ามาไว

ถ้าประจำเดือนมาตลอดทุกเดือน และทั้งแฟนและตัวคุณไม่อยู่ในภาวะเครียด น้ำเชื้อแฟนแข็งแรง คุณไม่มีปัญหามดลูก เราว่ายังไงก็ต้องสำเร็จ อย่าจดจ่อเกินไปค่ะ ทำใจให้สบาย ช่วงนี้ก็กินโฟรเลตไปรอไปด้วย ใช้ช่วงพักร้อนไปฮันนีมูนกันอีกรอบน่าจะช่วยได้นะคะ โชคดีค่ะ
สวัสดีค่ะคุณchriranค่ะ ค่ะเราทานโฟรเลตตัวนี้อยู่ค่ะ ทานมาจะเข้าสองเดือนแล้วค่ะ แฟนเราเขาก็บอกแทบทุกวันเลยค่ะ ให้ทำตัวสบายๆอย่าซีเรียสจนเกินไป55 เราคงไม่เครียดหรอกค่ะ ถ้าอายุไม่เยอะขึ้นทุกวัน ตอนนี้37แล้วค่ะ แฟนก็37ค่ะ เพิ่งปล่อยมาช่วงเดือนมกราคมค่ะ เราไม่เคยมีปันหาเรื่องมดลูกค่ะ ตรวจภายในและไม่เคยทานยาคุม หรืออะไรค่ะ ที่ผ่านมาคุมกำเนิดด้วยถุงยางค่ะ เราจะเลิกคิดมากแล้วค่ะ จะทำตัวสบายๆ ช่วงนี้งานยุ่งทั้งสองคน ยังไม่มีวันหยุดพักผ่อนจนกว่าจะหน้าร้อนค่ะ คุณchriran ช่างโชคดีมากค่ะ มีน้องในพุงไม่ต้องรอนาน ขอให้คุณchriran สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาช่วยตอบอีกแรงค่ะ

Edited by DJ - 01 May 2017 at 22:25
Back to Top
Marinawiny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Marinawiny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2017 at 15:50 - IP: 46.5.254.52 IP Information
Originally posted by DJ

Originally posted by Marinawiny

รออยู่เหมือนกันค่ะ พอมาอยู่กับแฟนที่เยอรมันเพิ่งจะเริ่มปล่อยเดือนนี้เองค่ะ..ลุ้นๆ
สวัสดีค่ะคุณ Marinawinyเรามาช่วยกันลุ้นด้วยกันค่ะ ขอให้โชคดีมีน้องน่ารักๆไวๆนะคะ ยังไงถ้าโชคดีอย่าลืมส่งข่าวให้อิจฉาด้วยนะคะ หรือส่งข่าวให้เราแสดงความยินดีด้วยนะคะ

คุณ DJ มีข่าวดีหรือยังคะ ..ของเรากำลังลุ้นๆอยู่ค่ะSmileSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2017 at 20:33 - IP: 109.125.16.51 IP Information
Originally posted by Marinawiny

รออยู่เหมือนกันค่ะ พอมาอยู่กับแฟนที่เยอรมันเพิ่งจะเริ่มปล่อยเดือนนี้เองค่ะ..ลุ้นๆ
สวัสดีค่ะคุณ Marinawinyเรามาช่วยกันลุ้นด้วยกันค่ะ ขอให้โชคดีมีน้องน่ารักๆไวๆนะคะ ยังไงถ้าโชคดีอย่าลืมส่งข่าวให้อิจฉาด้วยนะคะ หรือส่งข่าวให้เราแสดงความยินดีด้วยนะคะ

คุณ DJ มีข่าวดีหรือยังคะ ..ของเรากำลังลุ้นๆอยู่ค่ะSmileSmile
สวัสดีค่ะ เรามีข่าวดีตั่งแต่เดือนมิถุนาแล้วค่ะ ตอนนี้เราได้20ws.แล้วค่ะ อาทิตย์หน้ารอไปซาว์ค่ะ ลุ้นมากๆค่ะ
Back to Top
onsucha28 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote onsucha28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2017 at 10:00 - IP: 180.183.66.106 IP Information
ขอแชร์ ปสก.นะคะ เราเป็นคน ปจด.มาไม่สม่ำเสมอ มามั่ง ไม่มามั่ง บางทีมาเป็น 2 สัปดาห์เลยก็มี เรากินยาคุมค่ะ กินประมาณ 1 ปี ปล่อยสามเดือนก็มีสองสาวแฝด มีพี่ที่ทำงานอีกสองคนก็ทำแบบนี้ แล้วมีน้องค่ะ (แต่เราไม่แน่ใจว่าเพราะบัญเอิญรึเปล่า) ส่วนพี่อีกคนอายุ 40 ปี ไปหาหมอเส็งที่ศูนย์ค่ะ พี่เขาว่า จนท.เขาจะจับชีพจร (คล้ายหมอจีนโบราณ) แล้วจัดยาให้ค่ะ พี่เค้าก็ได้น้องนะคะ
Back to Top
Marinawiny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Marinawiny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2017 at 12:31 - IP: 46.5.254.5 IP Information

สวัสดีค่ะ เรามีข่าวดีตั่งแต่เดือนมิถุนาแล้วค่ะ ตอนนี้เราได้20ws.แล้วค่ะ อาทิตย์หน้ารอไปซาว์ค่ะ ลุ้นมากๆค่ะ

ยินดีด้วยนะคะคุณ DJ ทราบเพศหรือยังคะ ช่วงท้องคุณ DJ แพ้ท้องบ้างมั้ยคะ 
Back to Top
Page  <12

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.293 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters