Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: แค่อยากระบาย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

แค่อยากระบาย

Author
soo_cool2508 View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote soo_cool2508 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แค่อยากระบาย
    Posted: 07 Apr 2017 at 18:25 - IP: 223.207.7.128 IP Information
ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงได้ Unlucky in love ไม่เคยเจอใครที่จริงจังและจริงใจ
มีแต่เข้ามาเล่นๆแล้วก็จากไปด้วยเหตุผลร้อยแปด
คู่แท้เค้าไปหากันได้ที่ไหน รู้ได้ยังไงว่าเค้าจริงจัง
ทุกครั้งที่ผ่านมาจริงจังมาโดยตลอดไม่เคยคิดคบใครเล่นๆ
แรกๆก็เหมือนจะดี ไม่เคยหายไปไหนแต่พอผ่านไปสักพักก็ลายออก
รู้สึกเหนื่อยและท้อจังคะอยากร้องไห้มากเลย ไม่ได้อยากร้องเพราะ
ผู้ชายไม่เอานะคะ แต่อยากร้องเพราะสงสารตัวเองเจอแต่คนที่ไม่คิดจะจริงจัง
หรือเกิดมาเดี่ยวๆ ไม่มีคู่กับเค้า

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ให้ระบายนะคะ

Back to Top
Janat View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Janat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2017 at 19:03 - IP: 223.24.61.175 IP Information
การมีแฟน คือ ภาระ
ทำไมถึงอยากหาภาระมาใส่ตัวเอง
ทำไมผู้ชายถึงเผยธาตุแท้ เพราะ เหตุอะไร
   1. เราคาดหวังสูงหรือป่ะ
   2. เราคบหาคนที่สถานะใกล้เคียงกับเราหรือป่ะ
      (ศีลเสมอกัน, ความรู้พอกัน, หน้าตารูปร่าง, นิสัยใจคอ)
   3. เรามีบุคลืก ทัศนคติ ที่ซับซ้อนหรือป่ะ
   4. เหตุผลอื่นๆ ที่เราต้องวิเคราะห์ออกมาให้ได้
ผู้ชายมีตัวเลือกเยอะ ถ้าผู้ชายเข้ามาเล่นเว็บหาคู่ จะมีผู้หญิง
เขียนหา ไม่น้อยกว่า 50 - 60 ฉบับ
แล้วผู้ขายจะมีความรู้สึกว่า รักพี่ดสียดายน้อง พอเจอคนนี้ อ่ะ น่าเบื่อ
ไปเจอคนใหม่ดีกว่า ตย. เช่น ถ้าเราจริงจังกับเขาทุก ๆ คน
ผู้ชายอาจมองออก ว่าเราเอาแน่ เริ่มสับสน ไม่แน่ใจ?
แต่ถ้าเราเป็นผู้หญิงที่ไม่จริงจัง วันๆ เอาแต่โปรยเสน่ห์ ยั่วเย้า แล้วจากไป
ผู้ชายจะเกิดอาการ อยากได้ อยากล่า ประมาณว่า ฉันชอบ bad girl
   ผู้หญิงประเภทนี้ คือ แบบไหน คือ ผู้หญิงขี้อ้อน ชอบแสดงว่า
คบยูเผื่อเลือก ฉันมีภาระเยอะ ฉันอยู่กับเธอทุกวันไม่ได้หรอก ฉันต้องไปที่อื่น
คบหาผู้ชายมากหน้าหลายตา แกล้งทำเป็นนั่งแชทกับคยอื่น แสดงละคร
   ผู้หญิงที่หวังจริงจัง จึงไม่ได้ผู้ชายแบบนี้ไปครอง พวกผู้ขายนักล่า
แต่ผู้ชายประเภทที่ พร้อมจะสร้างครอบครัว ไม่เสเพลบอย จริงใจ เขามีน้อย
ผู้หญิงคนอื่นคว้าไปกินแล้ว...
   ดังนั้น ความรักของผู้ขาย จึงไม่มีอยู่จริง ผู้ชายต้องการผู้หญิงที่เล่นกับไฟก่อน
ส่วนจะเลยเถิดจริงใจจนแต่งงาน มันเป็นคนละอารมณ์ เพราะยังรักสนุก
   แล้วเมื่อไรเราจะจอเนื้อคู่ ตอบ เนื้อคู่เป็นเรื่องพรหมลิขิต ถ้ามีคู่ สักวันจะเจอเองค่ะ
Back to Top
DJ View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2017 at 19:46 - IP: 109.125.19.0 IP Information
คำตอบอยู่ที่คอมเม้นข้างบนเลยค่ะ เราเห็นด้วย ส่วนมากผู้ชายเขากลัวผู้หญิงที่จิงจังนะคะ คุณจิงจังแต่อย่าไปแสดงออกให้เขารู้ ที่ผ่านๆมาคุณถือว่าเป็นประสบการณ์ ความรักให้คุณเรียนรู้ ต่อไปคุณจะดูรู้และดูออกเอง ว่าผู้ชายจะมาไม้ไหน ก่อนอื่นต้องรักตัวเองไว้ก่อน แล้วคนอื่นจะได้มารักเรา
Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2017 at 20:11 - IP: 182.232.12.111 IP Information
สมัยนี้มีผู้ชายจำนวนไม่น้อยที่ไม่คิดจริงจังกับใคร คบคนนั้นทีคนนี้ที ไม่อยากแต่งงานกับใครเพราะกลัวโดนบงการชีวิต กลัวไม่ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ กลัวไม่มีอิสระ กลัวผู้หญิงมาช่วยใช้เงิน กลัวชีวิตแต่งงานล้มเหลวแล้วต้องจ่ายค่าเลี้ยงดู กลัวเป็นภาระ กลัวสารพัด ทั้งนี้ทั้งนั้นส่วนหนึ่งเป็นเพราะพวกเขาก็ยังไม่เจอผู้หญิงที่ตัวเองอยากอยู่ด้วยไปตลอดชีวิตจริง ๆ สักที (ส่วนหนึ่งเป็นนิสัยส่วนตัวที่ฝังรากลึก)

เรื่องคู่ครอง ค่อย ๆ ดูไปค่ะ บางทีถ้าไปโฟกัสหรือไขว่คว้่าความรักมาก ๆ อาจจะเหนื่อยและท้อได้ เราว่าให้หาเป้าหมายในชีวิต ทำในสิ่งที่อยากทำ เที่ยวในที่ที่อยากไป ใช้ชีวิตให้คุ้ม ๆ มีความสุขได้แบบไม่ต้องมีคู่ ถ้าอยากเติมความกระชุ่มกระชวยให้หัวใจก็คุยกับหนุ่มๆ แบบสบายๆ พยายามไม่คาดหวังอะไรมาก ถ้าเจอคนที่ใช่แบบที่ใจตรงกัน คุณจะรู้สึกได้เอง Big smile   

Edited by Katey_Love_U - 07 Apr 2017 at 20:12
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2017 at 20:16 - IP: 109.125.19.0 IP Information
มาต่อค่ะ จขกท.อย่าน้อยใจและคิดโทษตัวเองเลยค่ะ เราเองก็เคยผิดหวังมาเหมือนกัน เจ็บจนแกร่งเลย555 ร้องไห้มาก็มาก เพราะผู้ชาย แต่มาคิดอีกทีมันคือบทเรียนดีๆนี่เอง ทำให้หัวใจเราแกร่งขึ้น ขอบอกไว้อย่างนะคะ ถ้าคนที่ใช่คุณไม่ต้องอะไรเลยก็ใช่ แตถ้าคนที่ไม่ใช่ ต่อให้คุณดิ้นดีแทบตาย ถ้าไม่ใข่ก็ไม่ใช่อยู่ดี
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote soo_cool2508 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2017 at 23:53 - IP: 223.207.7.128 IP Information
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำนะคะ อ่านแล้วก็รู้สึกดีขึ้นเยอะเลยคะ
อันที่จริงอยู่คนเดียวก็ไม่ได้แย่อะไร อยากเที่ยวไหนก็ได้ไป กินอะไรก็จ่ายแค่1
แต่ก็มีบางครั้งที่คิดเหงาขึ้นมาเท่านั้นเอง
บางทีก็มีแอบนอยด์บ้างอายุปาเข้าไปสามสิบกลางๆแหละ การงานก็มีทำ
ดูแลตัวเองก็ได้ หน้าตาก็พอไปวัดไปวาได้ แต่ทำไมไม่มีใครเอา
คือเวลาเริ่มคบหากับใครแล้วจะเริ่มจริงจังจะหยุดคุยกับทุกคนไปเลย
เหลือแต่เค้าคยเดียวเพราะไม่อยากขึ้นชื่อว่าจับปลาหลายมือ แต่กลับกลาย
เป็นว่าทำให้เค้าอึดอัดซะงั้น สงสัยต้องเปลี่ยนแนวใหม่แล้วมั้ง

ขอบคุณทุกคนแนะนำแล้วปลอบใจมากๆนะคะ ^^
Back to Top
ลิงลม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลิงลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2017 at 03:45 - IP: 14.202.40.145 IP Information
เพราะสมัยนี้ตัวเลือกอยู่ที่ปลายนิ้ว ไม่เหมือนสมัยก่อน สมัยก่อนไม่ใช่จะได้พบหรือรู้จักใครจากแดนไกลต่างถิ่นได้ง่ายๆเหมือนสมัยนี้ ผู้ชายปัจจุบันเลยแจกความจริงใจไปทั่วโลก 😬😬 พ่อบ้านบางคนสมัยนี้ก็ถือโอกาสตามกระแสบ้าง บางคนใช้บริการโสเภณีทางอินเตอร์เน็ตด้วยซ้ำ (นี้เราอ่านจากแหล่งข่าวที่ออสเตรเลีย บรรดาสาวๆออนไลน์เขาฝากข้อความถึงบรรดาภรรยา ว่าพ่อบ้านหลายๆคนออกคบสาวออนไลน์เป็นเพื่อนคุย ดูหนัง ฟังเพลง ทานข้าว และแม้กระทั่งทำกิจกรรมบนเตียง มีหลายๆสิ่งที่คุณพ่อบ้านไม่กล้าพูดกับภรรยา เขาก็จะหาคนที่เขาคุยได้ รวมไปถึงสาวออนไลน์ - อืมม์ใจดีเสียจริง 🙄)
มีพ่อบ้านคนหนึ่งสารภาพว่า ยังรักภรรยาแต่ก็ยังใช้บริการสาวออนไลน์เพราะมันตื่นเต้นดี ได้เจอสาวๆมากหน้าหลายตา เขาบอกว่าเวลาเขาเจอสาวๆไม่ซ้ำหน้ากันเขาตื่นเต้นเหมือนเด็กได้เห็นลูกอม เขาบอกว่า ตอนหนุ่มๆเขาไม่มีประสบการณ์รื่องผู้หญิงเลย ภรรยาเขาคือสาวคนเดียวที่เขาคบในตอนนั้น มาตอนนี้เขาจึงออกหาคบสาวออนไลน์โดยที่ภรรยาไม่รู้ ในช่วงสองปีเขาเสียเงินไปกับสาวๆเหล่านั้นประมาณ $100,000 และเขาบออกว่าภรรยาเขาไม่เคยเช็คเงินในธนาคาร 😳😫😖 เราว่านะภรรยาผู้ชายคนนี้เจอหนักกว่าคุณจขกทเสียอีกที่มีสามีแบบนี้ เห็นภรรยาซื่อๆ ทำเป็นมาฉวยโอกาส 😡 - กรณีนี้ยังถือว่าสามีมีความจริงใจต่อภรรยาเขาหรือไม่ เป็นเราคงรู้สึกแย่

Edited by ลิงลม - 08 Apr 2017 at 03:46
" คิดดี ทำดี ชีวีมีสุข คิดทุกข์ ทำทุกข์ สุขไม่มี "
Things are beautiful when you love them.
Back to Top
Orange Windmill View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2017 at 11:22 - IP: 182.232.178.42 IP Information
ปัจจุบันเทคโนโลยีพัฒนาไปมาก จนทำให้วิถีชีวิตเปลี่ยนไป สมัยก่อนการแต่งงานมีครอบครัวถือเป็นความสุขที่สุดด้านหนึ่งของชีวิตคนเลย การมีใครซักคนที่เรารักและพร้อมจะยอมทุ่มเททุกอย่างให้ ช่างโรแมนติคเสี่ยนี่กระไร

แต่เดี๋ยวนี้การโสด การหย่าร้าง การเปลี่ยนคู่นอนบ่อยๆ กลายเป็นเรื่องธรรมดาของสังคม คนสมัยนี้อยากทำอะไรเพื่อตัวเองมากขึ้น มีความเป็นตัวของตัวเอง เป็นไปตามธรรมชาติมากขึ้น

(ธรรมชาติของคนเป็น polygamous คือการมีคู่นอนหลายคน แต่ด้วยจารีต/วัฒนธรรม/ศาสนา เราเลยถูกปลูกฝังให้มีผัวเดียวเมียเดียว)

จขกท ทำใจให้สบายๆค่ะ อย่าไปคาดหวัง อย่าจริงจังจนเกินไป
ถ้าไม่โฟกัสที่ผู้ชายต่างชาติเท่านั้น ก็หันมามองผู้ชายไทยค่ะ หมั่นเข้าสังคม หากิจกรรมเพื่อสังคม ไปประชุม ไปออกงานบ่อยๆ งานแต่ง งานบวช งานบุญ จะเจอผู้ชายให้เลือกเยอะค่ะ อายุแค่สามสิบกลางๆ ยังมีเวลาค่ะ
Back to Top
A.Apple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote A.Apple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2017 at 12:10 - IP: 176.93.50.209 IP Information
Originally posted by Janat

การมีแฟน คือ ภาระ
ทำไมถึงอยากหาภาระมาใส่ตัวเอง
ทำไมผู้ชายถึงเผยธาตุแท้ เพราะ เหตุอะไร
   1. เราคาดหวังสูงหรือป่ะ
   2. เราคบหาคนที่สถานะใกล้เคียงกับเราหรือป่ะ
      (ศีลเสมอกัน, ความรู้พอกัน, หน้าตารูปร่าง, นิสัยใจคอ)
   3. เรามีบุคลืก ทัศนคติ ที่ซับซ้อนหรือป่ะ
   4. เหตุผลอื่นๆ ที่เราต้องวิเคราะห์ออกมาให้ได้
ผู้ชายมีตัวเลือกเยอะ ถ้าผู้ชายเข้ามาเล่นเว็บหาคู่ จะมีผู้หญิง
เขียนหา ไม่น้อยกว่า 50 - 60 ฉบับ
แล้วผู้ขายจะมีความรู้สึกว่า รักพี่ดสียดายน้อง พอเจอคนนี้ อ่ะ น่าเบื่อ
ไปเจอคนใหม่ดีกว่า ตย. เช่น ถ้าเราจริงจังกับเขาทุก ๆ คน
ผู้ชายอาจมองออก ว่าเราเอาแน่ เริ่มสับสน ไม่แน่ใจ?
แต่ถ้าเราเป็นผู้หญิงที่ไม่จริงจัง วันๆ เอาแต่โปรยเสน่ห์ ยั่วเย้า แล้วจากไป
ผู้ชายจะเกิดอาการ อยากได้ อยากล่า ประมาณว่า ฉันชอบ bad girl
   ผู้หญิงประเภทนี้ คือ แบบไหน คือ ผู้หญิงขี้อ้อน ชอบแสดงว่า
คบยูเผื่อเลือก ฉันมีภาระเยอะ ฉันอยู่กับเธอทุกวันไม่ได้หรอก ฉันต้องไปที่อื่น
คบหาผู้ชายมากหน้าหลายตา แกล้งทำเป็นนั่งแชทกับคยอื่น แสดงละคร
   ผู้หญิงที่หวังจริงจัง จึงไม่ได้ผู้ชายแบบนี้ไปครอง พวกผู้ขายนักล่า
แต่ผู้ชายประเภทที่ พร้อมจะสร้างครอบครัว ไม่เสเพลบอย จริงใจ เขามีน้อย
ผู้หญิงคนอื่นคว้าไปกินแล้ว...
   ดังนั้น ความรักของผู้ขาย จึงไม่มีอยู่จริง ผู้ชายต้องการผู้หญิงที่เล่นกับไฟก่อน
ส่วนจะเลยเถิดจริงใจจนแต่งงาน มันเป็นคนละอารมณ์ เพราะยังรักสนุก
   แล้วเมื่อไรเราจะจอเนื้อคู่ ตอบ เนื้อคู่เป็นเรื่องพรหมลิขิต ถ้ามีคู่ สักวันจะเจอเองค่ะ

ความคิดเห็นนี้วิเคราะห์ได้ดีมากๆค่ะ
จริงๆแล้วทุกความคิดเห็นข้างบนอ่านแล้วได้มุมมองดีมาก

คุณเจ้าของกระทู้สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

Edited by A.Apple - 08 Apr 2017 at 12:15
Back to Top
Sun&Snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sun&Snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2017 at 12:33 - IP: 110.164.220.28 IP Information
30++ ยังสวยจ้า ทำตัวสวยๆ เริ่ด ออกไปเดินห้างตากแอร์เย็นๆ หรือหาร้านกาแฟ / ร้านไอศรีม นั่งชิลๆ แต่งตัวสวยๆ แต่งให้มันดูดี มีสเน่ห์ อะคะ ที่แสดงความเป็นตัวคุณด้วยนะคะ เพราะบางอย่างไม่เหมาะกับเรา ก็ไม่ต้องคะ

ไม่ได้อวยเจ้าของ / ตัวเองแต่อย่างใด วันใหนเซ็งๆ เหงา คิดถึงแฟน ก็จะทำแบบนี้ และมันก็ได้เรื่องทุกที  ฝรั่งเดินตาม เดินมาโอบเอวตั้งแต่ในห้าง  คือไม่ได้แต่งโป๊ะนะค คือชอบแต่งเปรี้ยวนิดๆ เซ็กซี่หน่อยๆ  ไม่จำเป็นต้องเกาะอก สายเดี่ยว หรอกคะ เสื้อผ้า หน้าผม มันแล้วแต่จะเลือกให้เหมาะกับเรา แต่ไม่สนใจเพราะเราซื่อสัตย์กับสามีเราน่ะ

ก็ลองบริหารสเน่ห์บ้าง ไรบ้าง Wink

Edited by Sun&Snow - 08 Apr 2017 at 13:50
Back to Top
amy999 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amy999 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2017 at 13:42 - IP: 223.24.57.236 IP Information
เป็นตัวของตัวเองค่ะ รักตัวเอง ให้เกียรติตัวเอง คุยทีละคนที่คุณทำอยู่ก็ดีแล้ว เราไม่สนับสนุนให้เป็น bad girl นะค่ะ เพราะแค่คิดก็ปวดหัวแล้ว
เนื้อคู่จะมาในเวลาที่ใช่ ถ้าคนที่ใช่มา อะไรก็ฉุดไม่อยู่ค่ะ
คนทีจริงใจ ถึงแม้ว่าเขาไม่พูดมาก แต่การกระทำของเขาจะเสมอต้น เสมอปลาย ไม่ว่าจะผ่านไปเป็นปี ๆ รวมถึงการมีอนาคตร่วมกัน อันนี้จะสัมผัสได้เอง อย่างที่พี่ ๆ บอกไว้ค่ะ
ตั้งหลักใหม่ค่ะ เจอคนดีและจริงใจแน่นอนค่ะ สู้ สู้ นะคะ      
Back to Top
marymaynaka View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote marymaynaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2017 at 14:54 - IP: 103.44.217.201 IP Information
ขออนุญาตแสดงความคิดเห็น และแชร์ประสบการณ์

ก็อาจจะคล้ายๆกับเรา สมัครเล่นเวปเดตไม่กี่วันก็เจอเขาทักมา   และก็คุยกันตลอดเวลาดูเหมือนว่าจะจริงจัง     จนได้มาเจอกันแต่มันไม่เหมือนอย่างที่คิดและวาดฝันไว้    เขาดูเหมือนจริงจังที่จะคุยกับเรา จริงจังที่จะมาหา    จริงจังที่จะหาใครสักคนในชีวิตเขา    แต่แค่ว่าเขาไม่ได้คิดกับเราแค่คนเดียว   เขายังมีตัวเลือกอื่นๆ อยู่    ทุกอย่างที่เขาพูดมันทำให้เรารู้สึกดีมากๆ แต่แค่ว่ามันไม่ 100 % ตอนนี้ถอยห่างออกมาเองแล้วค่ะ   แต่ดูเหมือนว่าเขาพยายามที่จะติดต่อมาหาเราทุกทางที่เขาทำได้   แต่เราเหนื่อยเหลือเกิน   ขอพักก่อนดีกว่า   ให้เขาวิ่งตามเรา ให้เขาวิ่งหาเราไปเถอะ เพราะตอนเราอยู่เขาไม่เห็นค่าของเรา   

ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ     ขอให้เจอคนดีๆ   ที่รักจริงเข้ามาในชีวิตคุณค่ะ        โชคดีนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2017 at 15:54 - IP: 109.125.18.150 IP Information
นึกถึงตอนที่เราพบเจอแฟนครั้งแรก เขาก็เข้ามาจีบเรา แบบตื้อเอาเลยค่ะ ชวนไปกินข้าว ดูหนัง text message นีตลอดเรานี่คิดอยู่ในใจมึงจะมาไม้ไหนวะ555 เราเคยเจ็บมาเหมือนกัน ในใจกลัวเจ็บอีก แต่ก็คิดว่าเออ ไปเดทเล่นแก้เหงา คงไม่เสียหายอะไร และจะหวงตัวหวงใจไม่เผลอใจง่ายๆ ไม่งั้นเจ็บแน่ๆบอกกับตัวเอง แต่แฟนเรานี่ลูกตื้อเยอะมาก พยายามทุกอย่างเลย เราเลยใจอ่อน555 แถมเขาก็หล่อด้วยแหละ5555 เอาทีนี้ห้ามใจไม่อยู่แล้วล่ะ อยากบอกจขกท.ความรักเป็นสิ่งที่สวยงามเสมอ ถ้าความรักทำให้คุณทุกข์ เพราะนั่นคือไม่ใช่ความรักค่ะ ค้นหาคนที่ใช่ เดี๋ยวก็เจอนะคะ ถ้าคนที่ใช่ เขาจะพยายามทุกอย่างที่จะเข้าหาคุณ เห็นคุณค่าของคุณ ทำทุกอย่างเพื่อคุณ ตอนแรกเราไม่เคยคิดด้วยซ้ำ ว่าแฟนเราจะคิดจิงใจกับเรา เพราะเราต่างกันมากมาย คือว่าเราหน้าตาขี้ริ้วขี้เหร่มากๆ ที่เคยผิดหวังและเสียใจกับหนุ่มไทยมาก่อน หน้าตาของเราหนุ่มไทยไม่มองเลยนะคะ แต่แฟนเรานี่หล่อมากสำหรับเรา ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ เราลงรูปเรากับแฟนให้ดูนะคะ ว่าเราต่างกันแค่ไหน คุณจะได้มีกำลังใจค่ะ เราพบแฟนที่ต่างแดนค่ะ เราเกิดมาไม่เคยทำศัลกรรมอะไรเลย ไว้พักเที่ยงจากงานจะมาลงรูปให้ดูนะคะ

Edited by DJ - 11 Apr 2017 at 15:58
Back to Top
Rose2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2017 at 16:06 - IP: 223.24.107.140 IP Information
Originally posted by Orange Windmill

ปัจจุบันเทคโนโลยีพัฒนาไปมาก จนทำให้วิถีชีวิตเปลี่ยนไป สมัยก่อนการแต่งงานมีครอบครัวถือเป็นความสุขที่สุดด้านหนึ่งของชีวิตคนเลย การมีใครซักคนที่เรารักและพร้อมจะยอมทุ่มเททุกอย่างให้ ช่างโรแมนติคเสี่ยนี่กระไร

แต่เดี๋ยวนี้การโสด การหย่าร้าง การเปลี่ยนคู่นอนบ่อยๆ กลายเป็นเรื่องธรรมดาของสังคม คนสมัยนี้อยากทำอะไรเพื่อตัวเองมากขึ้น มีความเป็นตัวของตัวเอง เป็นไปตามธรรมชาติมากขึ้น

(ธรรมชาติของคนเป็น polygamous คือการมีคู่นอนหลายคน แต่ด้วยจารีต/วัฒนธรรม/ศาสนา เราเลยถูกปลูกฝังให้มีผัวเดียวเมียเดียว)

จขกท ทำใจให้สบายๆค่ะ อย่าไปคาดหวัง อย่าจริงจังจนเกินไป
ถ้าไม่โฟกัสที่ผู้ชายต่างชาติเท่านั้น ก็หันมามองผู้ชายไทยค่ะ หมั่นเข้าสังคม หากิจกรรมเพื่อสังคม ไปประชุม ไปออกงานบ่อยๆ งานแต่ง งานบวช งานบุญ จะเจอผู้ชายให้เลือกเยอะค่ะ อายุแค่สามสิบกลางๆ ยังมีเวลาค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote soo_cool2508 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2017 at 23:46 - IP: 223.205.231.207 IP Information
ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะคะตอนนี้สภาพจิตใจดีขึ้นเยอะมากๆแล้วคะ
เบื่อมากเลยกับคำว่า you are very nice to me BUT.........!!!!!!
ถ้าดีแล้วไมวิ่งหนีก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน
แต่ยังไงก็ขอบคุณเพื่อน พี่ๆในนี้มากๆนะคะ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻

Edited by soo_cool2508 - 11 Apr 2017 at 23:49
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2017 at 13:46 - IP: 182.53.240.224 IP Information
Originally posted by soo_cool2508

ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงได้ Unlucky in love ไม่เคยเจอใครที่จริงจังและจริงใจ
มีแต่เข้ามาเล่นๆแล้วก็จากไปด้วยเหตุผลร้อยแปด 
คู่แท้เค้าไปหากันได้ที่ไหน รู้ได้ยังไงว่าเค้าจริงจัง
ทุกครั้งที่ผ่านมาจริงจังมาโดยตลอดไม่เคยคิดคบใครเล่นๆ
แรกๆก็เหมือนจะดี ไม่เคยหายไปไหนแต่พอผ่านไปสักพักก็ลายออก
รู้สึกเหนื่อยและท้อจังคะอยากร้องไห้มากเลย ไม่ได้อยากร้องเพราะ
ผู้ชายไม่เอานะคะ แต่อยากร้องเพราะสงสารตัวเองเจอแต่คนที่ไม่คิดจะจริงจัง
หรือเกิดมาเดี่ยวๆ ไม่มีคู่กับเค้า

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ให้ระบายนะคะ

Originally posted by soo_cool2508

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำนะคะ อ่านแล้วก็รู้สึกดีขึ้นเยอะเลยคะ
อันที่จริงอยู่คนเดียวก็ไม่ได้แย่อะไร อยากเที่ยวไหนก็ได้ไป กินอะไรก็จ่ายแค่1
แต่ก็มีบางครั้งที่คิดเหงาขึ้นมาเท่านั้นเอง
บางทีก็มีแอบนอยด์บ้างอายุปาเข้าไปสามสิบกลางๆแหละ การงานก็มีทำ
ดูแลตัวเองก็ได้ หน้าตาก็พอไปวัดไปวาได้ แต่ทำไมไม่มีใครเอา
คือเวลาเริ่มคบหากับใครแล้วจะเริ่มจริงจังจะหยุดคุยกับทุกคนไปเลย
เหลือแต่เค้าคยเดียวเพราะไม่อยากขึ้นชื่อว่าจับปลาหลายมือ แต่กลับกลาย
เป็นว่าทำให้เค้าอึดอัดซะงั้น สงสัยต้องเปลี่ยนแนวใหม่แล้วมั้ง

ขอบคุณทุกคนแนะนำแล้วปลอบใจมากๆนะคะ ^^

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะคะตอนนี้สภาพจิตใจดีขึ้นเยอะมากๆแล้วคะ
เบื่อมากเลยกับคำว่า you are very nice to me BUT.........!!!!!!
ถ้าดีแล้วไมวิ่งหนีก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน
แต่ยังไงก็ขอบคุณเพื่อน พี่ๆในนี้มากๆนะคะ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻

เราว่าเป็นธรรมดาที่แว่บนึงผญ.จะมี
ความรู้สึกแบบที่คุณจขกท.กำลังเป็น
แต่มันไม่มีประโยชน์ที่จะมัวคิดโทษตัวเอง
หรือแม้แต่จะหาเหตุผลว่าเพราะอะไร?
ทำไมไม่มีใครเอา? ถ้าคนที่เราพานพบ
จะไม่ได้ลงเอยกันนั่นก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
มีคนอีกเป็นล้านที่ต่างก็เคยเจอเรื่องแบบนี้
อยากให้มองทุกอย่างที่เราพบเจอว่ามันคือ
ประสบการณ์ชีวิต อย่ามัวคิดลบหรือจมกับ
ความคิดเดิม ๆ และอย่าไปตั้งความหวังสูง
เดินสายกลางค่ะ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด
ถ้าจะไม่มีคู่ก็จงอยู่อย่างมีค่า บำเพ็ญประโยชน์
ช่วยเหลือผู้ตกยากในสังคม จิตใจก็จะเบิกบาน 

Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top
Nangfa-SP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nangfa-SP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2017 at 16:27 - IP: 88.217.58.237 IP Information
มาแชร์ค่ะ ปีนี้พี่ 48 ปี ค่ะ จขกท.แค่สามสิบกว่าๆเอง ตอนพี่อายุเท่าคุณไม่เคยคิดที่อยากจะมีคู่เลยอยากใช้ชีวิตโสดๆ เที่ยวและทำงานที่ตัวเองชอบและเคยคิดจะอยู่เป็นโสดตลอดชีวิต แต่พออายุเลยสี่สิบสอง-สาม ความคิดอยากมีคนที่จะดูแลกันและกัน พี่ขอยกหางตัวเองหน่อยนะคะ คือโปรไฟล์ดีนะ ( อายุขนาดนี้ยังโสดคำถามจากสังคมบ้านเราเยอะค่ะโดยเฉพาะคนในครอบครัวหายากนะผู้ชายไทย)พี่ก็เริ่มหาคนที่ใช่จากเวบไซต์แต่ไม่เคยกดดันตัวเองนะคะ ชัดเจนในโปรไฟล์ว่าต้องการคุยกับคนแบบไหน และไม่เคยกดดันฝ่ายตรงข้ามเลย แต่ถ้าเจอคนที่คุยแล้วคลิกจริงก็จะเริ่มเก็บข้อมูลเขาคุยเรื่อยๆ แบบจริงใจถ้าเจอพวกต้มตุ๋นหลอกลวงก็บล๊อกที่สำคัญให้คุณค่าตัวเองนะคะ ผู้ชายที่เขาอยากจะจริงจังเขาจะสานสัมพันธ์กับเราเองและเขาจะให้เกียรติเรา ขอให้คุณเป็นตัวของตัวเองในการคุย คุยได้เกือบทุกเรื่องตั้งแต่บ้าบอถึงเศรษฐกิจและการเมืองอะไรทำนองนี้ พี่แต่งงานตอนอายุ 46 และมีพี่ที่รู้จักกันก็เป็นสาวโสดคนทำงานเหมือนกันพึ่งแต่งไปต้นปีนี้้เองพี่เขาอายุ 52 นะคะ ถ้าคุณมีหน้าที่การงานดีขอให้คิดบวกก็ขอให้มีความสุขกับมันค่ะ พอคุณไม่กดดันตัวเองในภาระกิจนี้ชีวิตคุณจะมีความสุขมากขึ้น และอย่าจริงจังมากมายกับการบอกลาจากผู้ชายในเวบไซต์เพราะนั่นแค่คุยกัันยังไม่ได้มาเห็นมาเจอตัวเป็นๆ คุณเองก็คงบอกลาหนุ่มๆไปหลายคนเหมือนกัน แต่คุณอาจจะรู้สึกแย่กับคนที่คุณคาดหวังแล้วเขามาบอกลา พอมาถึงวันนี้คุณน่าจะมีวัคซีนพอสมควรในการแชท พี่คิดว่ายังมีคนๆนั้นสำหรับคุณอยู่นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2017 at 21:51 - IP: 109.125.16.213 IP Information
ว่าจะลงรูปให้ดู ขอเปลี่ยนใจล่ะกันค่ะ จขกท.ก็สบายใจขึ้นแล้ว
Back to Top
natey_3 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote natey_3 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2017 at 09:38 - IP: 171.7.131.36 IP Information

สู้ๆนะคะ  เราก้เจอแบบเจ้าของกระทู้  เคยรู้สึกแบบเจ้าของกระทู้นี่แหละ  ท้อ เหนื่อย  ถามตัวเองเสมอ ทำไมๆๆ                   การคาดหวังที่มากไป จริงจังมากไป  พอมันผิดหวังมันจะทำให้เป็นทุกข์ค่ะ

เล่นมาได้ 3 ปี หลังๆเริ่มเรียนรู้ ปลงได้  มีวัคซีนป้องกันมากขึ้น   อะไรที่เป็นของเรา  มันไม่ต้องใช้ความพยายาม หรือเหนื่อยมากหรอกค่ะ  เขาจะชัดเจนด้วยการกระทำ  ไม่ใช่แค่ใช้คำพูดสวยหรู  ให้เราเพ้อฝัน  

พี่ที่ทำงานที่เรารู้จัก เจอแฟนใน web  หลังเล่น web ได้ 1 ปี พูดคุยกับคนนี้ได้ปีกว่า  ตอนนี้กำลังบินไปแต่งงานที่เยอรมันแล้ว      ผู้ชายชัดเจนทุกอย่าง มาเยี่ยมที่ขอนแก่นทุกๆ 4 เดือนตลอดเวลาที่คบหากัน 
พาบินไปเที่ยวเยอรมันปีละครั้ง  จนทำวีซ่าแต่งงานผ่าน  กำลังจะบินหลังสงกรานต์นี่แล้วค่ะ
 ทุกอย่างมันเป็นเรื่องของบุญพาวาสานา ชะตาฟ้าลิชิต  

Edited by natey_3 - 14 Apr 2017 at 09:40
Back to Top
Rungthi View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Rungthi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2017 at 02:37 - IP: 89.13.220.208 IP Information
ของเราก็ใช้เวลานานค่ะ กว่าที่จะได้เจอสามีในปัจจุบัน ล้มลุก คลุกคลาน เจ็บมาหลายครั้ง แต่เราเป็นประเภทไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆค่ะ คุยมันไปเรื่อยๆ  เราเชื่อว่าคนที่ใช่สำหรับเราเขาต้องอยู่ที่ไหนสักแห่ง ของดีไม่ได้มาง่ายๆ แต่มันต้องอาศัย ความพยายาม อดทน และเสาะแสวงหา สู้ๆ นะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote soo_cool2508 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2017 at 05:43 - IP: 223.207.131.66 IP Information
เล่นเว็บอะไรกันถึงได้เจอแฟน/สามีคะ จขกท.เล่น skoutเว็บเดียวเลยคะ
พอจะแนะนำได้ไหมคะ

Back to Top
Rose2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2017 at 15:53 - IP: 223.24.106.99 IP Information

เล่นเว็บอะไรกันถึงได้เจอแฟน/สามีคะ จขกท.เล่น skoutเว็บเดียวเลยคะ
พอจะแนะนำได้ไหมคะ

พิมพ์คำว่า หาเพื่อนต่างชาติ (สามี) ในกูเกิ้ล มันจะลิสมาเป็นพรืดเลยค่ะ ชอบเวบไหนก็สมัครเวบนั้น หรือ สมัครมันทุกเวบไปเลยก็ได้ เอาไว้เช็ตเรตติ้ง อิอิ ส่วนเราเล่นเวบแรก เวบเดียว คุยกัน
2 เดือน แฟนบินมาหาเลย คือเราไม่สวยแต่แช่บบค่ะ 5555 วันนั้นถึงวันนี้ก็10ปีแล้ว ยัง งงเด้ งงเด้ อยู่เลยค่ะ
Back to Top
Rungthi View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Rungthi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2017 at 23:31 - IP: 77.177.7.178 IP Information
ของเราเจอสามีเมื่อสามปีที่แล้วจาก Asiandating จ้า
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.166 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters