Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เหนื่อยกับการหาคู่จาก website
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เหนื่อยกับการหาคู่จาก website

Author
photchanee38 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote photchanee38 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เหนื่อยกับการหาคู่จาก website
    Posted: 10 Apr 2017 at 18:07 - IP: 182.232.177.129 IP Information
สวัสดีค่ะ...พอมีเวลาก้อจะเข้ามาอ่านเวปนี้ประจำ ได้ข้อคิดและคำปรึกษาที่ดี ขอบคุณค่ะ ตอนนี้รู้สึกเหนื่อยกับการหาคู่ทาง website แล้ว เจอแต่คนหลอกลวง ทำไงดีคะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
DJ View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2017 at 19:44 - IP: 109.125.18.7 IP Information
เหนื่อยก็พัก มีแรงก็ไปต่อค่ะ มันไม่ง่ายเหมือนหาผักหาปลา ถ้าคิดจะถอยเท่ากับคุณยอมแพ้ ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆหรอกนะคะ เจอแต่คนหลอกลวง แน่ล่ะค่ะ หนทางมันยาวไกล มีขวากหนามมีอุปสรรค ให้คุณบุกลุยไป มันต้องมีสิคะคนที่จิงใจ ว่าแต่ว่าคุณจะไปให้ถึงมันหรือปล่าว ใครเก่งใครแกร่งไม่อ่อนแอ ก็จะได้มันมา

Edited by DJ - 10 Apr 2017 at 19:47
Back to Top
soo_cool2508 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote soo_cool2508 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2017 at 22:22 - IP: 223.207.7.128 IP Information
เข้ามาเอาใจช่วยอีกคนนะคะ
Back to Top
noina2517 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noina2517 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2017 at 23:57 - IP: 151.228.184.214 IP Information
ของแบบนี้มันก็ขึ้นอยู่กับจังหวะ,เวลาและดวงด้วยนะคะ เราเล่นให้เพื่อนเรามา 3 ปี เพื่อนเราก็เพิ่งจะเจอตัวเป็นๆ กับหนุ่มที่เจอกันในเว็บหาคู่เช่นกัน คุยกันได้ประมาณ 3 เดือนหลังจากผู้ชายกลับไปอเมริกา  ผู้ชายกลับบอกว่าผมท้อแท้กับรักระยะทางไกล ให้คุณหาผู้ชายคนใหม่ก็แล้วกัน สุดท้ายเพื่อนเราก็ได้เจอกับแฟนซึ่งได้รับการแนะนำจากเพื่อนที่อยู่อเมริกา เพราะผู้ชายไปทานข้าวที่ร้านอาหารไทย และบอกกับเพื่อน ของเพื่อนเราอีกทีว่าอยากจะหาภรรยาคนไทย พอจะมีคนที่จะแนะนำให้มั้ยเพราะผู้ชายมีแพลนเดินทางมาเที่ยวที่ไทยช่วงต้นปีพอดี จึงเป็นช่วงจังหวะและเวลาที่เดินทางมาท่องเที่ยวและมาทำความรู้จักกับเพื่อนของเรา เป็นเวลา 2 วันก่อนกลับอเมริกา หลังจากนั้นก็ติดต่อกันมาเรื่อยๆ จนตอนนี้มีแพลนที่จะแต่งงานกันแล้ว สู้ๆ นะคะ หาไปเรื่อยๆ ถ้าดวงของเราจะมีเนื้่อคู่เป็นชาวต่างชาติ ยังไงก็ต้องเจอสักวันค่ะ Smile
No one's perfect. You should learn from people's mistakes
Back to Top
orayaamy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orayaamy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2017 at 10:05 - IP: 182.232.12.172 IP Information
เหนื่อยก็พัก แล้วก็ลุยหาคนที่ใช่ในเวลาที่พร้อม ปลาไม่ได้มีตัวเดียวในมหาสมุทร เจอไม่ดีไม่เหมาะกับเราก็โยนทิ้งไปหาใหม่ อย่าเพิ่งท้อนะคะ และก็อย่าคาดหวังจนทำให้ตัวเองเครียดจนเกินไป เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Back to Top
fangriz View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fangriz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2017 at 13:10 - IP: 183.89.0.13 IP Information
ถ้ามาแนวหลอกลวง คนพวกนี้มักจะรู้จักผู้หญิงดี หว่านเราง่ายๆ เราก็ติดเบ็ดค่ะ 

ส่วนคนที่ไม่หลอกลวง พวกนี้มักไม่มีคำพร่ำเพ้อ จะมาแบบตรงๆซึ่งไม่ทำให้เราหลงรักเค้าได้ง่ายๆหรอกค่ะ 

อย่างไรก็ตามวิธีการสำหรับตัวเอง คือ จำเอาไว้ค่ะ ว่า อย่าหลงรักใครง่ายๆ ซึ่งถ้าคนไหนรักเราจริง เค้าจะมาหาเราเองค่ะ ดังนั้น อย่าไปให้สัมพันธ์กับใครง่ายๆ
อย่าไปคุยเยอะ ฝรั่งก็เหมือนคนไทยนี่แหล่ะค่ะ ใครที่เค้ารู้สึกว่า เค้าชอบ เค้าถูกใจ เค้าก็จีบค่ะ ดังนั้นดูตามเหตุและผลด้วยค่่ะ ว่าทำไมเค้าถึงหลงรักเรา
อย่างเพราะเราสวย เราเป็นหญิงในฝัน พวกนี้ตัดออกไปเลยค่ะ มันไม่มีจริงค่ะ ความรักที่แท้จริง คือ ความรักที่เราจะอยู่ด้วยกันไปจนวันตาย อดทน เข้าใจกันและกัน
แล้วถ้าชั้นไม่สวยสักวัน แกจะรักชั้นไหมนี่ต่างหากค่ะ ผู้หญิงมักเป็นเพศที่เพ้อฝัน แต่ต้องระวังไว้ค่ะ คนสมัยนี้น่ากลัว เอาจุดๆนี้มาหลอกกัน แล้วทำให้ความรักเป็นเรื่องที่หลอกลวงไปเลย

อย่างดิฉัน สรุปว่า ได้หนุ่มอเมริกันค่ะ เป็นคุณหมอเลย ก็มาสเตปสุดท้ายนี่แหล่ะค่ะ ไม่หวาน ไม่เพ้อ คือ ทักมาคุยกับเรา แล้วไอเราก็แบบว่า ไม่เปคเลย ไม่ค่อยอยากคุยด้วย 5555
ก็ไปแบบ สวัสดีค่ะ ถามมา ตอบไป ชื่ออะไร วันๆทำอะไรบ้าง ฟ้าดินอากาศ แค่นี้เองค่ะ เค้าเสือกชอบ 555 สงสัยเห็นเล่นตัว
คุยกันทุกวัน ทักมา ตอบไป จนเค้าขอเป็นแฟน เราก็ไม่เป็นนะคะ 
พอดีคุยหลายคน 555 เค้าคงนอยด์จากนั้น ก็ไม่พูดพร่ำทำเพลงเลยค่ะ ตัดสินใจบินมาหาเราที่ไทยทันที
พอบินมาจริงๆ ก็อึ้งค่ะ คือ ตอนนั้น อารมย์ ชั้นยังจะเล่นๆ ตานี่เอาจริงเฉยเลย แล้วพอมาจริง ถึงได้รู้ว่า โครตหล่อเลย 5555 
ในรูปกับตัวจริงนี่คนละเรื่องเลย ตัวจริงหล่อมากกกกก

ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ ตอนนี้ก็เป็นสะใภ้ลุงแซมแล้วค่ะ เค้าก็ดีมากๆค่ะ เสมอต้นเสมอปลาย ไม่หวานยังไง ก็ไม่หวานยังนั้นเลยค่ะ 555 

Edited by fangriz - 11 Apr 2017 at 13:11
Back to Top
Rose2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2017 at 13:23 - IP: 223.24.67.170 IP Information
ทำไมต้องเหนื่อย?? อยากให้คิดว่าเป็นเกมส์ออนไลน์ชนิดนึง เอาไว้เล่นเพื่อปั่นหัวผช.หรือ เช็คเรตติ้งสนุกๆ ดีกว่าไหม? อย่าไปจริงจังมากนักค่ะ ยังมีิกิจกรรมอีกหลายอย่างทีี่ทำแล้วมีความสุขมากกว่าที่จะตามหารักแท้จาก ผช.ในเวบเดท เป็นกำลังใจให้นะคะ
Back to Top
LittlegirlAB View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote LittlegirlAB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2017 at 17:23 - IP: 92.40.249.37 IP Information
ถ้าหาคู่แล้วมันยาก ก็หาเพื่อนดี ๆ คุยแทน ไม่ต้องคาดหวัง จากเพื่อนดี ๆ อาจจะเลื่อนขั้นเป็นคู่ของคุณก็ได้ ขนาดเรากว่าจะเจอก็ใช้เวลาไป 4 ปีกว่า บทที่เราไม่ต้องการ คู่ของคุณอาจจะมาก็ได้คะ
Back to Top
Bibi1810 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Bibi1810 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2017 at 00:34 - IP: 1.10.200.95 IP Information
อย่าเพิ่งท้อนะคะ เมื่อ 8 ปีที่แล้วเราเริ่มต้นหาคู่ในเว็บเดท แต่ค่อนข้างโชคดีที่ไม่เคยเจอพวกสแกมหรือสกามซักเท่าไหร่ ที่คบๆ มาก็จะได้เจอตัวจริงที่ไทย ได้ไปเยี่ยมบ้านฝ่ายชาย และวางแผนอนาคตด้วยกันแทบทั้งนั้น แต่สุดท้ายก็มีเหตุผลต่างๆ ที่ทำให้ไปต่อไม่ได้ จนล่าสุดเมื่อ 2 ปีที่แล้วก็ได้เจอว่าที่สามีค่ะ ด้วยความคิด เป้าหมาย และอะไรหลายๆ อย่างที่คล้ายกันจึงตัดสินใจแต่งงานกันในเร็วๆ นี้ กว่าจะได้เจอคนที่ใช่ก็ใช้เวลาลองผิดลองถูกถึง 6 ปีเต็ม เป็นกำลังใจให้คุณนะคะ คนของเราซักวันก็ต้องได้เจอค่ะ อดทนและสู้ต่อไปค่ะ
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2017 at 13:15 - IP: 182.53.240.224 IP Information
Originally posted by Rose2012

ทำไมต้องเหนื่อย?? อยากให้คิดว่าเป็นเกมส์ออนไลน์ชนิดนึง เอาไว้เล่นเพื่อปั่นหัวผช.หรือ เช็คเรตติ้งสนุกๆ ดีกว่าไหม? อย่าไปจริงจังมากนักค่ะ ยังมีิกิจกรรมอีกหลายอย่างทีี่ทำแล้วมีความสุขมากกว่าที่จะตามหารักแท้จาก ผช.ในเวบเดท เป็นกำลังใจให้นะคะ

คุณโรสพูดโดนใจมาก Thumbs Up ใช่เลยแหละ
เราเป็นคนนึงที่คิดว่ามันคือเกมออนไลน์
เราเล่นเว็บเดทเพื่อศึกษาพฤติกรรมผู้ชาย
กว่าเราจะเริ่มถูกใจใคร เราใช้เวลาคุยนาน
ล้วงข้อมูลเขามาจนแน่ใจว่ามาดีไม่ได้มาร้าย
คุยจนกว่าจะรู้จักภูมิหลัง แต่ละคนที่คุยก็คุย
แบบเพื่อนก่อนทั้งนั้น ใครมาแบบจู่โจมเราเท
ใครมา ๆ หาย ๆ เราเท คุยจนเราเริ่มรู้ตัวแล้วว่า
จริง ๆ เราไม่ได้อยากผูกมัดกับใครเลย เราแค่
สนุกที่ได้แชทกับคนใหม่ ๆ จะเรียกว่าเช็คเรตติ้ง
ก็น่าจะใช่ เพราะพอปิดคอมฯ เราก็ออกไปเที่ยว
ออกไปหาของอร่อยกินกับเพื่อนฝูงในชีวิตจริง
ผู้ชายในเว็บเดทไม่ได้มีอิทธิพลอะไรกับชีวิตเรา
ใครอยากบินมาก็มา ถ้าว่างยินดีเจอ แต่ถ้าชนกับ
ทริปที่เรากำลังจะไปเที่ยวตจว.ก็คงไม่ได้เจอกัน
อยู่ที่วิธีคิดวิธีมอง สำหรับเราเลือกที่จะมีความสุข
โดยเอาตัวเราเป็นที่ตั้งเป็นอันดับแรก และก็ต้อง
รู้จักปล่อยวางอย่าไปแบกทุกเรื่องไว้เดี๋ยวแก่เร็ว Big smile

* แต่ลึก ๆ เราก็เชื่อนะว่าเรื่องคู่เป็นเรื่องของพรหมลิขิต
ถ้าถึงเวลาจะมาเอง ขอให้โชคดีและเป็นกำลังใจให้ค่ะ *
Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote photchanee38 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2017 at 13:52 - IP: 223.205.251.84 IP Information
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ😊😊😊
Back to Top
thunyaras63 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote thunyaras63 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2017 at 14:34 - IP: 1.10.209.2 IP Information
มันจะใช่เดี๋ยวถึงเวลามันก็มา  ใจเย็นๆ เด้ออีหล่า
Back to Top
Pueng2528 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Pueng2528 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 08:23 - IP: 118.174.141.122 IP Information
ของแบบนี้มันก็ขึ้นอยู่ที่โชคชะตาวาสนาคะ คนดีก็มีคนไม่ดีก็เยอะ บางคนเล่นวันนึงก็เจอบางคน 5 ปี 10 ปี อย่างเรา 3 ปีกว่าจะเจอก็เล่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พักถือว่าฝึกภาษาคะ 
Back to Top
natey_3 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote natey_3 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 12:55 - IP: 110.77.182.224 IP Information
เขามากอด จขกท.เราก็เริ่มเหนื่อยเหมือนกัน แต่ไม่ถอดใจนะคะ นึกว่าฝึกภาษาไป สักวันคงเป้นวันของเรา   
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote photchanee38 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 15:37 - IP: 180.183.246.71 IP Information
ขอบคุณค่ะ ทุกคำแนะนำนะคะ
- ก่อนหน้านี้ เคยคุยกับผู้ชายอยู่เยอรมันแต่ว่า เป็นคนบัลกาเรีย มาทำงานที่เยอรมัน chat และVDO คุยกันได้ 8 เดือน สุดท้ายบอกว่าตัดสินใจไม่มาเมืองไทย O.K. จบค่ะ
- ต่อมาคุยกับคนเยอรมันอีกครั้ง คนนี้คุยได้ 5 เดือน บินมาเที่ยว (เค้ามาเที่ยวเมืองไทยบ่อย) และจัดวันเกิดที่บ้านของเรา กลับไปคิดว่าไปแล้วไปเลย ใครจะมาชอบเรา แต่เค้าก็คุยมาทุกวัน จน 1 ปีกว่า ตัดสินใจถามเลยว่า เอะเราคุยกันมานานเกินไปละ ตกลงเอายังไง? ท้ายสุดบอกเราว่าตัวเองเป็น bisexual อ้าว??? ใช่เหรอ ตั้งแต่คุยกันมาจนเจอกัน ไม่มีทีท่าว่าชอบผู้ชายเลย แต่ส่วนตัวคิดว่าเค้าแค่บอกเพื่อให้เราตัดใจ ก็ได้ จบก้อจบ
- จึงตัดสินใจเข้า webdate อีกครั้ง TF, SKOUT ค่ะ ลองหาดูเผื่อว่าจะมีใครมองเห็นคนจริงใจอย่างเรา
ขอบคุณค่ะ
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 16:58 - IP: 119.46.225.186 IP Information
หนื่อยก็พัก ไม่รักก็พอ เล่นไปเรื่อยๆ ไม่ต้องเอาจริงจังกับมันมากนัก
ถ้าเขาเป็นของเรา เขาก็จะเป็นของเรา ท่องไว้ ท่องไว้

Back to Top
DJ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2017 at 17:08 - IP: 185.51.72.79 IP Information
เราเอาคลิปมาให้ดูเล่นๆนะคะ ขำๆตรงที่เข้าไปดูคลิปจบ แล้วก็มีคลิปที่ตอบโต้เมียฝรั่งด้วยกัน ส่วนการใช้ชีวิตของเมียฝรั่งในต่างแดน ทุกๆคนแตกต่างกันออกไป คนที่เขาสบายเป็นคุณนายก็มี ไม่ใช่ลำบากกันทุกคน บางคนช่วยกันสร้างครอบครัว มีลูกมีหลาน เต็มบ้านเต็มเมือง มีความสุขสุขสบายก็มีเยอะแยะ สุดแล้วแต่วาสนาของใครของมัน ขอให้โชคดีนะตะ
Back to Top
Margarita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2017 at 00:25 - IP: 182.232.17.106 IP Information
เราเล่นเว็บเดทมาจะ 10 ปีแล้วค่ะ
จะเลิกเล่นก็เฉพาะช่วงที่มีแฟน
คิดซะว่าเหมือนการเดินจับโปเกม่อนแล้วกันค่ะ
ได้คุยกับคนใหม่ๆมันก็สนุกดี
Think positive, and positive things will happen. :)
Back to Top
Taewsiri05 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Taewsiri05 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2017 at 21:24 - IP: 223.204.243.17 IP Information
เหนื่อยเหมือนกันเลยค่ะ เจอแต่พวกหลอกลวง แต่ก็ยังไปต่อค่ะ
ถือเป็นการฝึกภาษาที่แสนไม่ได้เรื่องไปด้วย
Back to Top
soo_cool2508 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote soo_cool2508 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2017 at 17:45 - IP: 223.24.137.96 IP Information
ชอบตรงคิดซะว่าเล่นเกมส์จับโปเกม่อนเนี้ยแหละ

😁😁😁😁
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2017 at 18:47 - IP: 89.242.193.66 IP Information
Originally posted by Margarita

เราเล่นเว็บเดทมาจะ 10 ปีแล้วค่ะ
จะเลิกเล่นก็เฉพาะช่วงที่มีแฟน
คิดซะว่าเหมือนการเดินจับโปเกม่อนแล้วกันค่ะ
ได้คุยกับคนใหม่ๆมันก็สนุกดี

เดินจับโปเกม่อน คิดได้ไง น่ารักดี
Back to Top
akukung53 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote akukung53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2017 at 23:12 - IP: 182.232.71.214 IP Information
สู้สู้ค่ะ..เราเองก็เป็นคนหนึ่งที่อยู่กับเว็บมา 5ปีกว่า
เป็นสมาชิกอยู่กี่เว็ปไม่ได้นับ แต่ตอนนี้เล่นอยู่ทั้งหมด 6เว็ป
เปิดไปเปิดมาเรื่อยๆ ตอนแรกๆเราไม่ค่อยจริงจังเท่าไร
ประมาณว่าสนุกสนาน มาหลังหลังเริ่มเหงานิดๆ
เพราะเป็นโสดมานาน เริ่มจริงจังขึ้นนิดหน่อย😉
แต่ยังหวงความโสดอยู่บ้าง555 เราเข้ามาให้กำลังใจค่ะ ✌🙌
พวกสแกมไม่ค่อยเจอสำหรับเรา เจอแต่พวกสกามทุกวัน
แบบว่าทุกวันจริงๆ บางวันหลายคนมาก มาทุกรูปแบบ
แบบขอแต่งงานก็ยังมีค่ะ แต่ละคนเราบอกเลยว่าโปรไฟล์ดีเลิศ
หล่อยังกับเทพบุตรทุกคน เปิดกล้องมาคนเดียวกับรูปเลย
แต่ขอโทษเถอะค่ะ ผมอยากผ่อนคลายกับคุณ..😱😞😒
ต้องการโชว์ของสงวนของตัวเอง เพลียใจค่ะ😩
แต่ยังคงหวังว่าจะเจอใครสักคนอยู่ สองวันก่อนเรา
เจอผู้ชายคนนึงรูปหล่อโปรไฟล์ดีค่ะ มาทำนองเดียวกันเลย
เราเลยดักคอก่อนว่าไอ้แบบนี้เราเจอมาเยอะ
เรารู้ว่าคุณคิดอย่างไร รู้ไหมคะเค้าตอบเราว่า มันเป็นวัฒนธรรมนะ
ผู้หญิงไทยง่าย ตอนแรกเค้าเข้าเว็บมาแบบจริงจังมาก
แต่พอเจอแบบนี้เลยสนุกเลย เค้าว่าเค้าเข้าเว็บที่ประเทศอื่นนะ
ไม่เป็นแบบนี้ ผู้หญิงประเทศอื่นต้องการหาความรักกันจริงๆ
เราแบบอึ้งค่ะ แต่เราตอบเค้าว่า ค่ะเรายอมรับว่ามีแบบนั้นจริง
แต่คุณอย่าเหมาว่าทั้งหมดตัองเหมือนกันสิ ขนาดคนเลว
เรายังคิดว่าเค้ายังคงต้องมีส่วนดีบ้างแหละ ส่วนอีกคนบอกเราว่า
เพราะคุณสวยมากไงเลยต้องไม่มีความสุข ค่ะมันคือความผิดเราไม๊
ที่มีรูปร่างหน้าตาแบบนี้ เราไม่เคยคิดว่าตัวเราสวยหรือเซ็กซี่
เราไม่เคยใช้รูปแบบสื่ออย่างนั้นเลยนะคะ รูปเราแบบหน้าสดมากอ่ะ
แต่พวกเค้ากลับบอกว่าเราเซ็กซี่มาก หนึ่งในพวกชอบโชว์บอกว่า
เลือกเราเพราะเราไม่มีรูปโป๊...ค่าคูณณณ เห็นไม๊ล่ะค่ะ
น่าเพลียใจสุดสุด เหมือนกลอนของท่านสุนทรภู่เราจำได้ตลอด
เกิดเป็นหญิงแท้จริงแสนลำบาก จะดียากก็แต่ยังกำลังสาว
จนลงสองสามจืดไม่ยืดยาว    จะกลับหลังอย่างสาวสิเต็มตรอง
ประมาณนี้ค่ะ ไม่แน่ใจว่าถูกทั้งหมดไหม555
สู้สู้นะคะ ในทุกๆความไม่ดีมันมีความดีแอบแฝงอยู่ค่ะ
เราเชื่อแบบนั้นเสมอ อีกอย่างเค้าว่ากันว่า ความรักถ้าเราวิ่งตาม
มันจะหนี แต่ถ้าเมื่อใดเราหยุด มาจะมาหาเรา
แต่มันยากที่จะหยุดใช่มะ ก็อยากมีไงเนอะเนอะ😉😉
Back to Top
honeyjib View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote honeyjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2017 at 10:27 - IP: 114.109.48.236 IP Information
แวะมาให้กำลังใจน่ะค่ะ ท้อได้ เหนือยก็พัก ถ้าคิดบวกทุกอย่างจะดีจร้า ฝึกภาษาไปในตัวเนอะ ยังไงก็สู้ๆ น๊า Clap
Back to Top
Sun&Snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sun&Snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2017 at 10:56 - IP: 110.164.220.58 IP Information
ไม่เห็นต้องจริงจังกับตั้งมั่นว่าจะหาคู่  คือคุยเปิดใจว่า ได้เพื่อนคุยใหม่ๆ คุยแก้เซ้งไป ไม่คาดหวังว่าจะต้องเป็นแฟนทันที  คุยดูที่มาที่ไป คุยดี กันเอง  เลือกคุยกับใครที่ดูแล้วเป็นมิตร ดูแล้วถูกชะตา รูปถ่ายที่โชว์ แบบไม่หลอกตาเกินไป ดูอายุ ดูหน้ามันสมส่วนกันไหม รุ่นปู่ ก็ไม่คุย คนผิวดำ ก็ไม่สนใจคุย (ความชอบส่วนบุคคลนะคะ) เลือกที่เราอยากคุยด้วยจริงๆ  ไม่ต้องรอให้เขาทักเราก่อน 

ช่วงนี้ก็เซ็งๆ เหนื่อยกับงาน ก็เข้าเว็บเดท นะ คุยมา 2 วัน  สมัครวันแรก มีเข้ามาดู เข้ามาทักทายเยอะเลย แต่เราเลือกคุย  ตอนนี้ก็ ได้เพื่อน ฝรั่งเศส สวิสฯ Denmark  คุยดีอะ ไม่มาแนวลามก จะโชว์ของลับ  คุยสนุก เพื่อนฝรั่งเศสบอกว่า ถ้าวันนึงได้มาไทย จะเอาชอคโกแลต อย่างดี มาฝาก 555
เขาชอบชอคโกแลต  เราก็ชอบกิน  คุยถูกคอดี  คุยดิน ฟ้า อากาศบ้านเค้าเป็นยังไง 
ผู้ชายบางคน มันบอกชัดเจนนะว่า แต่งงาน มีเมีย มีลูก แต่ก็เข้าเว็บเดท เมียก็เล่นด้วย  บางคนมีแฟนแล้วก็เข้าเว็บ  หาเพื่อนคุยแลกเปลี่ยนความคิดกัน ลองไม่คาดหวัง คุยสบายๆ เดี๋ยวมันก็มาเองแหละ เราว่านะ

Edited by Sun&Snow - 20 May 2017 at 10:57
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.156 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters