Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำปรึกษาเรื่องวีซ่าแต่งงานของออสเตรเลียย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำปรึกษาเรื่องวีซ่าแต่งงานของออสเตรเลียย

Author
brkk View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote brkk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำปรึกษาเรื่องวีซ่าแต่งงานของออสเตรเลียย
    Posted: 10 Apr 2017 at 19:25 - IP: 1.129.97.27 IP Information
สวัสดีค่ะ น้องใหม่ซิงๆค่า เพิ่งมาถึงออสได้ประมาณสองสัปดาห์กับวีซ่า3 เดือนมาครั้งนี้ครั้งที่สามแล้วค่ะเตรียมชุดเจ้าสาวมาด้วย แต่ตอนนี้ไม่ค่อยแน่ใจกับอนาคตในออสแล้วค่ะมีแต่ความกังวลใจมากกว่าเพราะแฟนกลัวว่าถ้ายื่นวีแต่งงานแล้วถ้าวีไม่ผ่านก็ต้องเสียเงินค่าธรรมเนียมวีซ่าซึ่งเป็นเงินจำนวนไม่น้อย( แฟนกลัวจะเสียเงินฟรี) เนื่องจากแฟนกังวลเรื่องของการเป็นสปอนเซอร์ของเขาค่ะตอนนี้สถานะทางการเงินเขาไม่ค่อยดีนัก เพราะไม่ได้ทำงานจริงๆจังมา 2-3 ปีแล้วมีรับจ้อบบางครั้งเท่านั้นหลังจากครอบครัวของเขาปิดกิจการ แต่ก่อนนั้นเขาเสียภาษีมากว่า 30 ปีแล้ว ที่เขากังวลมากเนื่องจากเขามีเงินเก็บแต่ไม่ได้มาก และไม่ได้ทำงานเต็มเวลาเหมือนแต่ก่อนค่ะ
ท่านใดที่มีประสบการณ์แบบนี้หรือเคยสัมผัสกับประสบการณือย่างดิฉันบ้างไหมคะ อย่างกรณีของแฟนดิฉันถ้าหากเขาสปอนเซอร์วีแต่งงานให้แล้วมีเปอร์เซ็นต์สูหรือต่ำแค่ไหนที่จะได้รับอนุมัติวีซ่าค่ะ ตอนนี้ดิฉันเกิดความน้อยใจมากเลยค่ะอยากกลับบ้านแล้วเนื่องจากรู้สึกว่าตัวเองกำลังจะเป็นตัวสร้างปัญหาให้กับเขา และญาติๆเขาก็กลัวว่าแฟนจะสูญเงินค่าธรรมเนียมวีซ่าถ้าหากไม่ผ่านค่ะ
Back to Top
Mrs. Stranny View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mrs. Stranny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2017 at 18:35 - IP: 120.22.28.61 IP Information
มีคนรู้จัก ผู้ชายไม่ทำงานอะไรเลย กินเงินรัฐบาลอย่างเดียว แต่งกับผู้หญิงฟิลิปปินส์ แล้วยังอาศัยบ้านพ่อแม่ผู้ชายอยู่ด้วยซ้ำ ตอนนี้ผู้หญิงได้ PR ไปแล้วค่ะ

Back to Top
อิงอร View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote อิงอร Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2017 at 20:55 - IP: 27.55.14.115 IP Information
มีน้องที่รู้จักแฟนตกงานมาเกือบสามปีและอยู่กับแม่ตอนนี้รอวีแต่งจะหกเดือนแล้ว
http://engonk1.blogspot.com.au/
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote brkk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2017 at 08:31 - IP: 1.129.97.210 IP Information
นานๆทีได้เข้ามาดูค่ะ แต่ก็ดีใจมากที่มีคนใจดีเข้ามาตอบค่ะ ขอบพระคุณมากเลยค่ะ
จะน่าเกลียดไปไหมคะถ้าจะขออีเมล์หรือเบอร์โทรติดต่อกับคนที่คุณรู้จักน่ะค่ะ
ใจชื้นขึ้นนิดส้แล้วค่า××
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote brkk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2017 at 08:33 - IP: 1.129.97.210 IP Information
Originally posted by Mrs. Stranny

มีคนรู้จัก ผู้ชายไม่ทำงานอะไรเลย กินเงินรัฐบาลอย่างเดียว แต่งกับผู้หญิงฟิลิปปินส์ แล้วยังอาศัยบ้านพ่อแม่ผู้ชายอยู่ด้วยซ้ำ ตอนนี้ผู้หญิงได้ PR ไปแล้วค่ะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote brkk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2017 at 08:34 - IP: 1.129.97.210 IP Information
นานๆทีได้เข้ามาดูค่ะ แต่ก็ดีใจมากที่มีคนใจดีเข้ามาตอบค่ะ ขอบพระคุณมากเลยค่ะ
จะน่าเกลียดไปไหมคะถ้าจะขออีเมล์หรือเบอร์โทรติดต่อกับคนที่คุณรู้จักน่ะค่ะ
ใจชื้นขึ้นนิดส้แล้วค่า××
Back to Top
tussawan View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tussawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jun 2017 at 21:26 - IP: 182.52.152.62 IP Information
ถึงคุณเจ้าของกระทู้คะ เราเป็นเคจเดียวกับเจ้าของกระทู้คะ แฟนเอ้ก็ไม่มีงานทำ และตอนนี้แฟนป่วยพึ่งผ่าตัดมะเร็งลำไส้ แฟนต้องกลับออสสิ้นปีนี้คะ แต่แฟนติดปัญหาเรื่องไม่มีงาน มีเงินเก็บนิดหน่อย แฟนอยากพาเราไปด้วยแต่ติดเรื่องนี้ ตอนนี้คุณเจ้าของกระทู้วีซ่าผ่านหรือยังคะ เรากับแฟนจดทะเบียนสมรสมาแล้วหกปีคะ อยู่ด้วยกันในประเทศไทย สิ้นปีนี้แฟนต้องกลับบ้านเพราะตกงานไม่มีงานทำเลยคะ ขอบคุณคะ ขอคำแนะนำเรื่องวีซ่าคู่สมรสด้วยนะคะ กลัวยื่นแล้วไม่ผ่านเสียดายเงินคะ
Hello
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.186 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters