Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: สอบถามเรื่องหนุ่มเยอรมันค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สอบถามเรื่องหนุ่มเยอรมันค่ะ

Author
Iamyours View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Iamyours Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามเรื่องหนุ่มเยอรมันค่ะ
    Posted: 12 Apr 2017 at 17:07 - IP: 203.116.5.146 IP Information

เราอายุ 32  ค่ะ ก็เล่นเว็บเดทมาหลายปีค่ะ เล่น ๆ หาย ๆ เบื่อก็เลิกเล่น เหงาก็กลับมาเล่นใหม่

เราบอกเลยว่าเล่นเว็บเดทมาหลายปี เราเจอพวกสแกมเมอร์ พวกส่งรูปโป๊ซะ 99% เลยไม่ค่อยคาดหวังอะไรนัก

จนล่าสุดเมื่อต้นปีเราก็กลับมาเล่นเว็บเดทอีกครั้งนึงค่ะ เมื่อเดือนสองเดือนที่ผ่านมาได้เจอผู้ชายเยอรมันคนนึง

อายุน้อยกว่าเราสองปี ครั้งแรกที่เจอกันในเว็บเดทเค้าเข้ามาดูโปรไฟล์เราค่ะ แต่ไม่ได้กดสนใจหรืออะไร

เราเลยเข้าไปดูโพรไฟล์เค้า ในรูปเค้าก็โอเคดีค่ะ คือดูเป็นแบดบอย เราก็เลยกดส่งหัวใจไป แต่ก็ไม่ได้คาดหวัง

ว่าเค้าจะตอบกลับเพราะดูโพรไฟล์แล้วคนแบบนี้คือคงมาหาความสนุก one night stand อะไรแบบนี้มากกว่า

แต่ยังไงคือเค้าหล่อก็คิดว่าถ้าคุยดีก็คุย แต่ถ้าแบดมาเลยก็บายค่ะ 

ผ่านไปประมาณชั่วโมงนึงเค้าส่งข้อความมาค่ะ บอกว่าขอบคุณที่กดสนใจเค้าเราตกใจมากไม่คิดว่าจะเค้าจะทักมา

เพราะเราใช้รูปโพรไฟล์แบบบ้าน ๆ มากเลยนะ เค้าไม่น่าสนใจเรา คงสนใจคนสวย ๆ เซ็กซี่มากกว่า

หลังจากนั้นเราก็เริ่มคุยกันค่ะแต่ย้ายมาคุยในสไกป์แล้วตอนนี้  

พอคุยกันผ่านไปวันนึงเราก็เข้าไปดูโพรไฟล์เค้าที่เว็บเดท ปรากฏว่าเค้าลบโพรไฟล์ไปแล้ว เราเลยถามว่าลบโพรไฟล์ทำไม

เค้าบอกเราว่า ตอนนี้เค้าคุยกับเราเค้าจะให้เกียรติเรา อยากรู้จักเราอยากคุยกับเราแค่คนเดียว ก็เลยลบโพรไฟล์พอเจอเรา

หลังจากที่เริ่มคุยกันเราพบว่าเค้าเป็นคนขี้อายมากกกกกกกก ครั้งแรกที่โทรสไกป์(ไม่ได้วีดีโอ) คือเค้าพูดน้อยมาก 

กลายเป็นว่าเราเป็นคนพูดมากไปเลยค่ะ เราก็แอบกลัวว่าเค้าจะรำคาญหรือเปล่า เลยแกล้งถามเค้าไปว่าหลังจากที่โทรคุยกัน

รู้สึกยังไงบ้างยังโอเคอยู่ไหม เค้าตอบกลับเรามาว่าเค้าโอเคมากเลย เค้าอยากโทรคุยกับเราอีกถ้ามีเวลาและโอกาส 

เราก็ยังแชทสไกป์กับเค้าทุกวันนะคะ ไม่มีวันไหนที่ไม่ได้คุยกันเลย ไม่เคยทะเลาะ ไม่เคยเถียง ไม่เคยงอน 

ไม่คาดหวัง ไม่บังคับกัน ไม่เคยแชทไปจิก ไม่เคยคุยเรื่องลามกใส่เราอันหลังสุดคือโอเคมาก 

เวลาเค้าไปไหน เค้าก็จะถ่ายรูปส่งมาให้เราดูตลอดเลย เค้าบอกเราว่าอยากให้เราเห็นว่าเค้าทำอะไรบ้าง

วันหยุดเค้าชอบอยู่บ้านค่ะ ทำอาหารเอง นอกจากว่าจะไปช้อปปิ้ง ไปคาเฟ่ดื่มกาแฟ 

ไม่สูบบุหรี่ ไม่กินเหล้าค่ะ 

ในแต่ละวัน อยากให้เราเห็นการดำเนินชีวิตของเค้าในทุกๆ วัน

เค้าบอกว่าเค้าจะมาไทยเดือนตุลาค่ะ แราจะได้เจอกันครั้งแรก

ความพีคมันอยู่หลังจากนี้ค่ะ 

เราคุยกับเค้าตามปกติ แล้วก็คุยเรื่องออกกำลังกายกันเราชวนเค้าออกกำลังกาย เราก็บอกว่าสุขภาพดีไปด้วยกันนะ

แล้วดันพิมพ์คำว่า Healthy couple ไปค่ะ เราบอกเค้าว่าขอโทษที่พิมพ์คำนี้ไป ฉันรู้ว่ามันยังไม่ใช่ตอนนี้

เค้าพิมพ์กลับมาว่า แล้วอยากเป็น couple ตั้งแต่ตอนนี้เลยไหม เรานี่อึ้งเลย ฮ่าๆๆ 

เลยถามเค้าไปว่าทำไมถามแบบนี้อยากเป็นเหรอ เค้าก็ตอบกลับมาว่าเค้าชอบเรา แต่เค้าไม่กล้าบอก 

เค้ากลัวว่าเราจะตกใจ เพราะเค้าคิดว่ามันเร็วไป เค้าเลยถามเรากลับมาว่าถ้าเค้า Say yes เราจะ Say yes ไหม

เราก็เลยเหมือนต้องมนต์อ่ะค่ะ Yes  ไปง่าย ๆ เลย ฮ่าๆๆ 

ก็เลยตกลงกันว่าตอนนี้ก็เป็นแฟนกันไปก่อน พอเค้ามาตุลาคมแล้วเราค่อยตัดสินใจร่วมกันอีกทีว่าจะยังไง

พอตกลงเป็นแฟนกันแล้วเค้าก็ไปซื้อหูฟังกับไมโครโฟนเลยค่ะวันต่อมา เพื่อจะได้วีดีโอคอล 

แล้วเราก็วีดีโิอคอลกับเค้าทุกวัน แต่เราก็ถามตลอดนะ ว่าถ้าทำงานเหนื่อย เบื่อ หรือมีธุระอะไรก็ไม่ต้องคอลก็ได้นะ

เราโอเค เค้าก็บอกว่านอกจากครอบครัวเค้าแล้วเค้าให้ความสำคัญกับเราเป็นอันดับหนึ่งค่ะ (นี่ยิ้มหน้าบานไปละ)

วันไหนเราไม่ถามเค้าก็จะถามเราเองว่า ฮันนี่ๆ เธอไม่อยากวีดีโอคอลกับเหรอฉัน ฮ้าวว แบบนี้ก็ได้เหรอ ฮ่าๆๆ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ เค้าส่งลิ้งค์ของเกอเธ่มาให้เรา บอกว่า เธอรู้ไหมว่าถ้าเธอจะขอวีซ่าแต่งงานกับคนเยอรมัน

เธอต้องสอบภาษาเยอรมันด้วยนะ ฮืมมมม????? เราก็เลยถามไป แล้วยังไง ???

เค้าเลยบอกว่าไปดูราคาคอร์สเรียนมา แล้วบอกเค้า เค้าจะโอนเงินให้ เราแบบเฮ้ย ยูคิดถึงขั้นแต่งงานแล้วเหรอ

ยังไม่เคยเจอกันเลยนะ เค้าบอกเรามาว่าก็เรียนไว้ก่อนไง กว่าเธอจะเรียนจบกว่าจะได้สอบก็ใช้เวลาเป็นปี

ถ้าเรายังคุยกันถึงตอนนั้น ก็น่าจะแต่งงานกันได้แล้วนะ (ตอนนี้เกอเธ่ปิดสงกรานต์นะคะ เลยไม่ได้โทรถาม)

พอหลังจากตกลงปลงใจกันในขั้นแรก เรารู้สึกได้เลยค่ะว่าเค้าหวานขึ้น แต่ก็ยังคงความขี้อายอยู่นะคะ 

แต่เราโอเคตรงที่เค้าไม่เคยคุยเรื่องลามกใส่เราเลย ไม่เคยขอดูโน่นนี่เหมือนที่เราเคยเจอ 

ตรงนี้อยากถามความเห็นเพื่อน ๆ ค่ะ ว่าผู้ชายคนนี้เป็นยังไง เอาจริง ๆ เราไม่เคยคุยกับผู้ชายฝรั่งแบบแฟนมาก่อนเลย

เพราะเราเคยมีแฟนต่างชาติก็คนญี่ปุ่นค่ะ นิสัยก็เอเชียเลยไม่ต้องปรับตัวอะไรมาก 

เราอยากรู้ว่าเราจะไว้ใจเค้าได้แค่ไหน อยากให้ผู้มีประสบการณ์เข้ามาแนะนำหน่อยค่ะ 

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2017 at 18:31 - IP: 49.229.113.59 IP Information
วิเคราะห์จากการกระทำ เขาก็ดูเสมอต้นเสมอปลายดีนะคะ คุยกันนานแค่ไหนแล้วคะ เราว่าคงยังบอกอะไรไม่ได้มาก ตอนนี้อารมณ์กำลังกุ๊กกิ๊กหอมหวาน อะไรก็ดูดีไปหมดค่ะ ดูเขาค่อนข้างมั่นใจและกำลังหลงคุณพอสมควร วางแผนไกลไปถึงขั้นแต่งงานแล้ว เราขอแบ่งความเห็นออกเป็นสองขั้วที่ต่างกันโดยสิ้นเชิง ดังนี้

1. เหมือนเขารู้จุดอ่อนผู้หญิงว่าถ้าพูดจาจริงจังไปถึงขั้นแต่งงาน แล้วผู้หญิงจะประทับใจ พูดไว้หวังผลภายหลังตอนมาถึงไทย 
อีกกรณีคือ 2. เขารู้สึกตามที่พูด  ชอบคุณมากและคิดจริงจัง 

ส่วนเรื่องเขาไว้ใจได้หรือไม่ เราว่าตัวคุณเองจะทราบดีที่สุดค่ะ คุณเป็นคนคุยกับเขา มองหน้า มองตาเขาทุกวัน สัญชาตญาณต้องบอกบ้างแหละว่าเขาจริงใจแค่ไหน และเผื่อใจไว้เสมอด้วย ความรักออนไลน์ ยังไงแล้วก็ต้องนึกถึงหลักความเป็นจริงว่าหากเจอตัวจริงแล้วเกิดฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่โอเค จะทำยังไงต่อไป ต้องคุยกันให้เข้าใจ 

เราคิดว่าคงต้องคุยกันไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะได้เจอตัวจริงกัน แล้วค่อยตกลงเป็นแฟนอย่างเป็นทางการอีกที บางทีเวลาก็ช่วยกรองคนได้ ถ้าเขาตรวจสอบได้ (ไม่มีใครซ่อนไว้) และสม่ำเสมอแบบนี้ไปจนถึงเดือนตุลา ก็มีโอกาสที่เขาจะจริงจัง

Edited by Katey_Love_U - 12 Apr 2017 at 18:32
Back to Top
spuknik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote spuknik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2017 at 22:15 - IP: 49.229.106.131 IP Information
คำตอบจะอยู่ที่เจอตัวเป็นๆ ค่ะ อย่าเพิ่งคิดเอง เออเอง เราจะรู้นิสัยจริงๆ ของเขาก็ตอนนั้น ซึ่งไม่รู้ว่าจะได้ไปต่อหรือใครจะชิ่งใครก่อน (หลายคนคำพูดผ่านหน้าจอแตกต่างกับนิสัยจริงๆค่ะเห็นเพื่อนบางคนในนี้บอกไปเจอตัวจริงแล้ว เห็นแก่ตัวให้เราจ่ายให้ก็มี)
Back to Top
Orange Windmill View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2017 at 12:06 - IP: 182.232.77.54 IP Information
ยินดีด้วยนะคะ อย่างน้อยก็เป็นการเริ่มต้นที่ดีระหว่างคุณ 2 คน
อนาคตเป็นสิ่งที่เราไม่รู้ แค่วันนี้มีความสุขและมีความหวังที่จะมีครอบครัวที่อบอุ่นได้ ก็ถือว่าเป็นเรื่องดีแล้วค่ะ
แค่ต้องเผื่อเหลือเผื่อขาดไว้บ้าง จนกว่าจะได้เจอกันในชีวิตจริง
Back to Top
SuchadaConpien View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SuchadaConpien Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2017 at 13:09 - IP: 183.89.101.63 IP Information
เหมือนตอนแฟนเราคุยกับเราใหม่ๆเลยค่ะ ต้องลองดูๆกันไปสักหลายๆเดือน ถ้าผ่านไปหก เจ็ดเดือนยังคุยแบบเดิม ก็มีสิทธิ์ลุ้นว่าเขาจริงจังค่ะ ลองดูนะคะ ไม่มีอะไรแน่นอนและตายตัว ขนาดแฟนเรา ใครๆเขาก็บอกว่าเราคิดไปเอง เขาทำอะไรใครจะไปรุ้ ใครๆก็พูดได้ แต่เชื่อเถอะค่ะ คนคุยจะมีเซ็นส์ เชื่อเซ้นส์ตัวเองนะคะ ถ้าเห็นท่าไม่ดีก็รีบถอยค่ะ
Back to Top
amy999 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amy999 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2017 at 16:57 - IP: 27.55.15.72 IP Information
เราคิดว่าเป็นสัญญานที่ดีว่าเขาจะจริงจังกับคุณ
ฝรั่งถ้าได้รักใครก็รักจริง แต่ต้องไม่จู่โจม ค่อย ๆ ศึกษากันไปค่ะ
พยายามรักษาความสัมพันธ์ที่ดีนี้ไว้ จนกว่าจะได้เจอกันค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Iamyours Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2017 at 11:20 - IP: 180.183.45.98 IP Information
Katey_Love_U คุยกันมาประมาณสองเดือนค่ะ แต่ต้องยอมรับกันตรง ๆ เลยว่าเราก็ชอบเค้าแล้วอ่ะค่ะ 
แต่ยังไงก็คงต้องเผื่อใจไว้บ้างแหละ มันไม่มีอะไรที่ได้มาง่าย ๆ เนอะ แต่ก็หวังว่าหลังจากที่เจอตัวกันเป็นๆ แล้ว
เค้าจะยังเหมือนเดิมค่ะ 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Iamyours Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2017 at 11:21 - IP: 180.183.45.98 IP Information
spuknik ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ตอนนี้ก็ไดแต่หวังว่าหลังจากที่เจอกันจริง ๆ แล้วเค้าจะยังคิดกับเราเหมือนเดิม 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Iamyours Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2017 at 11:23 - IP: 180.183.45.98 IP Information
ขอบคุณค่ะคุณ Orange Windmill เราก็ได้แต่หวังว่าเค้าจะเสมอต้นเสมอปลายทั้งก่อนและหลังจากที่เจอเราค่ะ
ยังไงต้องคอยลุ้นกันหลังตุลาต่อไป 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Iamyours Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2017 at 11:30 - IP: 180.183.45.98 IP Information
 ขอบคุณมากค่ะ คุณ SuchadaConpien อ่านความเห็นคุณแล้วมีกำลังใจขึ้นมากจริงๆ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Iamyours Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2017 at 11:33 - IP: 180.183.45.98 IP Information
ขอบคุณ คุณ amy999 มากเลยนะคะ รอดูกันต่อไปค่ะ หวังว่าทุกอย่างจะยังเหมือนเดิม 
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.164 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters