Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ผู้ชายสิงคโปร์เป็นแบบนี้หรอ ??
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ผู้ชายสิงคโปร์เป็นแบบนี้หรอ ??

Author
Nn_pmk View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ผู้ชายสิงคโปร์เป็นแบบนี้หรอ ??
    Posted: 20 Apr 2017 at 22:31 - IP: 114.109.14.71 IP Information
สวัสดีค่ะ นั่งคิดอยู่นานว่าจะตั้งกระทู้ดีไหม แต่ตอนนี้รู้สึกอึดอัดใจจนทนไม่ไหวแล้ววว จะทำอะไรก็ดูไม่สบายใจไปซะทุกสิ่งอย่าง

ขอเกริ่นก่อนนะคะว่าเราอายุ 24 ปี ทำงานแล้ว รู้จักผชคนนี้ผ่านออนไลน์ เป็นคนสิงคโปร์ อายุ 27 ปี ทำงานธนาคาร ซึ่งจริงๆเรามีเพื่อนจากที่นี่แล้วเจอกันจริงๆเวลาไปเที่ยวประมาณ 3-4 คนได้ วันแรกคุยกันก็ตลกเลยค่ะ ทักทายถามนู่นนี่นั่น   บลาๆๆ เค้าบอกถ้าเราอยากไปเที่ยวเค้าจองตั๋วให้ได้นะ แล้วเค้าอาสาเป็นไกด์พาขับรถเที่ยว ซึ่งเราเคยไปเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว เราก็แบบหยั่งเชิงว่าพูดจริงรึป่าว ถ้าจองเราก็ไปนะ 5555 หลังจากนั้น 3 วันค่ะ เราก็ได้ตั๋วเครื่องบินมา เราคุยกันทุกวันแทบจะตลอดเวลาเลยก็ว่าได้ค่ะ ทั้งแชททั้งวีดีโอคอล เป็นแบบนี้ประมาณเกือบ 2 อาทิตย์ บอกเลยว่าช่วงนั้นคือเหมือนชีวิตอินเลิฟมาก เค้าดูแสดงความเป็นห่วงเป็นใย ดูใส่ใจ อยู่ไหนทำอะไรคือรายงานตลอด หัวใจพองโตนิดๆเลยค่ะ จนใกล้วันเดินทางเค้าถามเราจะพักที่ไหนอะไรยังไง เค้ายินดีจองให้นะ อยากให้เราอยู่โรงแรมที่ค่อนข้างปลอดภัยและเดินทางสะดวก เผื่อว่าเวลาที่เค้าทำงานเราจะได้ไปไหนมาไหนสบายๆ สรุปเค้าก็จองโรงแรมใจกลางเมืองให้ค่ะ ซึ่งราคาก็ไม่ใช่ถูกๆเลยนะคะสำหรับสองคืน อ้อลืมบอกเราไป 3 วัน 2 คืน

แล้ววันเดินทางก็มาถึง...
วันแรกเค้ารีบเลิกงานมารับเราที่สนามบิน ซึ่งปกติงานเค้าจะยุ่งมาก เลิกดึกต้องไปเจอลูกค้าตลอด เท่าที่สังเกตเพราะเค้าเป็นคนค่อนข้างที่จะบ้างานนิดนึง วนกลับมาต่อค่ะ เจอกันที่สนามบินปุ๊บเค้าก็พาเราไปเช็คอินที่โรงแรม จากนั้นเราก็ไปที่เที่ยวกันสองสามที่ ซึ่งเพื่อนเราฝากซื้อกระเป๋าค่ะ เค้าก็เลยพาเราไปห้าง ไปถึงเราก็หาแบบที่เพื่อนเราฝากซื้อ สรุปของเพื่อนได้มาแล้ว เราก็ดูๆเผื่อของเราลองสะพายลองเปิดดู ซึ่งมีใบนึงเราสะพายแล้วเค้าบอกใบนี้สวยนะดูเหมาะกับเรา เราก็แบบอืมๆสวยอยู่ (คิดในใจแต่ราคาก็ค่อนข้างแพง) เราก็วางไว้คืนเหมือนเดิม 555 กำลังไปจ่ายตังค่ะ เค้าถามว่าเราไม่ซื้อให้ตัวเองหรอ เค้าบอกใบนั่นที่สะพายมันเหมาะมากจริงๆนะ ไม่ซื้อแล้วเดี๋ยวกลับบ้านไปก็เสียดายที่ไม่ยอมซื้อ เค้าบอกเราชอบไหม เราบอกก็ชอบ เค้าบอกโอเคเดี๋ยวเค้าซื้อให้เอง เราแบบเห้ยย!! ไม่เป็นไร แต่เค้าบอกไม่เป็นไรๆๆ สรุปได้กระเป๋ามา 1 ใบ ชะเอิงเงิงเงย จากนั้นเค้าก็ขับรถไปที่ garden by the bay เพื่อพาเราไปดูโชว์กับดินเนอร์ที่นั้น ซึ่งมื้อนี้เค้าก็จ่ายอีกค่ะ จากนั้นก็กลับ รร. เค้ามาส่งหน้าห้องแล้วก็กลับไป

วันที่สองเรานัดกัน 9.30น. วันนี้เค้าลางานมาเพื่อพาเราไป uss เค้ามารอเราอยู่ที่ lobby จากนั้นก็ขับรถกันไปที่ uss แวะทานมื้อเช้าจากนั้นก็ซื้อตั๋วเข้าไปเล่นใน uss ซึ่งตามเคยค่ะ ทุกอย่างเค้าจ่ายหมด แต่วันนี้โชคไม่ค่อยดีฝนตกทั้งวัน เล่นไปหลบฝนไป แต่มีความสุขมากค่ะ รู้สึกเรื่มสนิทกันมากขึ้น จนช่วงบ่ายๆฝนตกหนักมาก เค้าเลยตัดสินใจซื้อร่ม ซึ่งจริงๆเค้าจะซื้อตั้งแต่แรกแล้วแต่เราบอกไม่เป็นไรหรอกมันตกแปบๆ ซีนคู่รักเดินกางร่มก็มาสิคะ 5555 เค้าโอบไหล่เราตอนเดินตลอดเวลา จากนั้น ก็ขับรถไปทานข้าวเย็นกันตลอดเวลาเค้าก็จับมือเราขณะขับรถไปตลอดทาง พอถึงร้านอาหารเค้าก็คอยดูแลไม่ว่าจะเติมน้ำ ตักอาหาร โอ้ยยย ฟินหน้าบานเป็นกะละมังค่ะ ทานข้าวเสร็จเราก็ไปช้อปปิ้งกันต่อ เค้าจับมือ โอบไหล่ โอบเอวเราตอนเดินตลอดเวลา ความรู้สึกตอนนั้นมันดูอบอุ่นแล้วก็รู้สึกดีมาก คืออ่านมาถึงตรงนี้บางคนอาจจะคิดว่าถึงเนื้อถึงตัวไวไป จริงๆเราก็แอบคิดแบบนั้นค่ะแต่ความรู้สึกเรามันบอกว่าเราสามารถไว้ใจเค้าได้ กลับมาวนเรื่องช้อปปิ้งของเราต่อค่ะ ไม่ว่าเราจะซื้ออะไรเค้าก็จ่ายให้เราตลอด แล้วตอนนี้เรากำลังไปหากระเป๋าให้เพื่อนอีกแล้วค่ะ 555 ก็แบบที่นางจะเอามันยังหาไม่ได้ สรุปของเพื่อนไม่ได้ ได้ของเราหลับมาแทนค่ะ เค้าบอกไหนบอกว่าจะซื้อกระเป๋าสตางค์ไง เราก็แบบบอกไปว่าตั้งใจจะซื้ออยู่แหละแต่พอดีมัวแต่หาของเพื่อน ทีนี้เค้าก็เลยเดินพาเราไปโซนกระเป๋าสตางค์ หยิบใบที่เรากำลังหยิบแล้วบอกว่าใบนี้สวยนะ เราก็หยิบมาดูราคาก็แพงนิดหน่อยแต่เราโอเคเหมือนเค้าจะรู้ค่ะ เค้าบอกใช้ทุกวันซื้อไปเถอะ แล้วเค้าก็บอกพนักงานให้เอาใบใหม่มา ถึงตอนจ่ายเงินเราหยิบตังค์เราออกมาละเค้าบอกไม่ต้องให้เค้าจ่ายเถอะเผื่อพรุ่งนี้เค้าลางานมาหาเราไม่ได้ จากนั้นก็ไปช้อปกันต่ออีกที่ค่ะ ขับรถไปก็เหมือนเดิมเค้าจับมือเราตลอดเวลา อ้อ มีบางทีที่เพื่อนโทรเข้ามาเค้าก็คุยต่อหน้าเรานะคะ ไม่ได้ดูมีปิดบังหรืออะไร อีกอย่างเราก็ฟังออกเพราะเค้าพูดภาษาอังกฤษ ต่อเรื่องช้อปปิ้งค่ะ ห้างที่เราไปคนค่อนข้างเยอะมากกก และก็จะมีแต่พวกคนอินเดีย เค้าจับมือเราไม่ปล่อยเลยค่ะ คอยถือของ คอยระวังคนอื่นที่เดินสวนเรา คิดในใจไม่กลับไทยพรุ่งนี้ได้ไหม 555 จากนั้นเค้าก็มาส่งเราที่ รร. ค่ะ เหมือนเดิมมาส่งที่หน้าห้องแล้วก็กลับไป พอมาถึงเราก็จัดการเก็บของที่ซื้อมาค่ะ แล้วเค้าก็แทสเซสมาว่า"ขอบคุณสำหรับวันนี้ขอให้มีความสุขกับเวลาที่เหลือในสิงคโปร์" จากนั้นก็คุยกับไปสี่ห้าข้อความ เค้าบอกจริงๆอยากชวนเราไปดื่มกาแฟต่อ แต่เห็นเราดูเหมือนเหนื่อยๆ เลยไม่กล้าชวน เราก็แบบ อ้าวทำไมไม่บอก จริงๆเราอยากดื่มกาแฟตั้งแต่ตอนกลางวันแล้วแต่คนมันเยอะเลยขี้เกียจรอ เค้าบอกไม่รู้ว่าจะได้ใช้เวลากับเราอีกเมื่อไหร่ ถ้าเราอยากไปดื่มเค้าจะขับรถกลับมารับเรา ยังไงล่ะคะ ไม่ต้องคิดนานเลยใจอยากจะไปอยู่แล้ว ตอบตกลงไปโลดจ้า 5555 แต่เราอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดอยู่บ้าน ใจกล้าป่ะล่ะ โนเมคอัพ ใส่แว่น ผมยุ่งนิดๆ ไปดื่ม starbuck ด้วยสภาพนี้ 555 เค้ามารอเราสักพักที่ lobby จากนั้นเราก็เดินไปร้านกาแฟค่ะ เดินจับมือกันไปคุยกันไป ฟินปรอทแตกกกก ใช้เวลาอยู่ที่ร้านกาแฟประมาณเกือบ 3 ชม.ได้ คุยกันเรื่องส่วนตัวมากขึ้น เค้าเล่าเรื่องเพื่อนเรื่องแฟนเก่าให้เราฟัง จนเรามาดูนาฬิกาอีกทีมันเกือบจะตีสามแล้วเลยบอกกลับเถอะ เพราะพรุ่งนี้เค้าต้องทำงาน แต่ระหว่างทางที่เดินกลับเราดันรู้สึกเกิดความกังวลแล้วก็ใจหายที่พรุ่งนี้เราจะกลับแล้ว เลยถามเค้าไปประมาณว่าแบบคุณคิดยังไงกับเรา เค้าก็แบบรู้สึกว่าเราเป็นผญที่ดี แต่คือมันไม่ตรงกับสิ่งที่เราอยากรู้ไง เค้าบอเวลามันสั้นแค่สามวันอะไรแบบนี้ คือจริงๆเราแค่อยากจะรู้ว่าเค้าจะคิดที่จะคุยจริงจังกับเราไหม แล้วการกระทำที่เค้าทำมันทำให้เราหวั่นไหวไม่ใช่น้อย สรุปเราก็ไม่ได้คำตอบที่ชัดเจน เพราะด้วยเราเองก็ไม่กล้าที่จะถามเค้าไปตรงๆ จริงๆสาเหตุที่เราตัดสินใจออกไปดื่มกาแฟก็เพื่อที่จะพูดเรื่องนี้ด้วยเพราะเราอยากคุยแบบต่อหน้ามากกว่าแชทผ่านข้อความ สรุปก็เดินมาส่งที่ รร. แต่ไม่ได้ขึ้นไปนะคะ แล้วก็แยกย้ายกัน วันรุ่งขึ้นเค้าบอกเค้าจะลองคุยกับหัวหน้าว่าจะขอเลิกไว แต่มันดันไม่เป็อย่างที่คิด หัวหน้าไม่อนมุติค่าาา !! เค้าก็แบบโทรมาขอโทษเราว่าแบบเค้าก็ไม่รู้จะทำยังไง เราก็แอบเฟลนิดๆ แต่ก็บอกไปว่าไม่เป็นไรเราไปสนามบินเองได้ สรุปวันนั้นเราก็เดินเล่นเรื่อยเปื่อยของเรา ซึ่งก็ไม่ได้คุยกันมากเพราะเค้าก็เหมือนงานจะยุ่ง จนเรากลับมาถึงไทยคืนนั้นเค้าออกไปทานข้าวกับเพื่อนก็มีส่งรูปมาให้เราดู หลังจากนั้นเราก็รู้สึกว่าทุกอย่างมันเปลี่ยนไป เราคุยกันน้อยลง เค้าไม่พูดแสดงออกว่าเป็นห่วงเหมือนก่อนที่เราจะเจอกัน ซึ่งความรู้สึกเราในตอนนี้มันดูแบบชอบเค้า แต่เหมือนเค้าจไม่ะได้รู้สึกแบบเดียวกับเรา :( เลยอยากจะถามทุกคนที่มีประสบการณ์เรื่องแบบนี้ หรือมีเพื่อน มีแฟน กับผชสิงคโปร์ว่าที่เค้าแสดงออกมันคืออะไร

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2017 at 22:34 - IP: 114.109.14.71 IP Information
ตอนนี้คือเค้าไม่ตอบไลน์ ไม่ตอบเฟสบุ๊ค แล้วก็ไม่รับสายด้วยค่ะ คืองงหนักมากกกกก
Back to Top
mali2000 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote mali2000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 08:27 - IP: 49.49.237.115 IP Information
ไม่เกี่ยวกับว่า ผช ชาติไหนหรอกค่ะ
คิดว่าเขาแค่เจอคุณแล้วไม่คลิก คุณก็เลยโดนเทก็แค่นั้น
ลองพิจารณาตัวเองด้วยว่า คุณทำตัวไม่น่ารักตรงไหนหรือเปล่า คุณอาจไม่รู้ตัวก็ได้
เราแอบสะดุดใจตรงที่คุณบอกว่า เขาจ่ายให้ตลอด
ลองเปลี่ยนเป็นผลัดกันจ่าย จะน่ารักกว่าไหมคะ

มองอีกด้าน คือ คุณไม่ได้ทำอะไรผิดเลย
แต่เขาอาจไม่ได้มีsex กับคุณ เลยคิดว่าเสียเวลากับคุณแล้ว แต่ไม่ได้ sex ก็เลยเผ่น

ข้อสุดท้ายคือ ทั้งคุณและเขาไม่ได้ผิด อยู่ที่เคมีล้วนๆ เขาอาจอยู่กับคุณแล้วรู้สึกเคมีไม่เข้ากันก็ได้ค่ะ
มะลิ
Back to Top
mali2000 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mali2000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 08:27 - IP: 49.49.237.115 IP Information
Originally posted by Nn_pmk

สวัสดีค่ะ นั่งคิดอยู่นานว่าจะตั้งกระทู้ดีไหม แต่ตอนนี้รู้สึกอึดอัดใจจนทนไม่ไหวแล้ววว จะทำอะไรก็ดูไม่สบายใจไปซะทุกสิ่งอย่าง

ขอเกริ่นก่อนนะคะว่าเราอายุ 24 ปี ทำงานแล้ว รู้จักผชคนนี้ผ่านออนไลน์ เป็นคนสิงคโปร์ อายุ 27 ปี ทำงานธนาคาร ซึ่งจริงๆเรามีเพื่อนจากที่นี่แล้วเจอกันจริงๆเวลาไปเที่ยวประมาณ 3-4 คนได้ วันแรกคุยกันก็ตลกเลยค่ะ ทักทายถามนู่นนี่นั่น   บลาๆๆ เค้าบอกถ้าเราอยากไปเที่ยวเค้าจองตั๋วให้ได้นะ แล้วเค้าอาสาเป็นไกด์พาขับรถเที่ยว ซึ่งเราเคยไปเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว เราก็แบบหยั่งเชิงว่าพูดจริงรึป่าว ถ้าจองเราก็ไปนะ 5555 หลังจากนั้น 3 วันค่ะ เราก็ได้ตั๋วเครื่องบินมา เราคุยกันทุกวันแทบจะตลอดเวลาเลยก็ว่าได้ค่ะ ทั้งแชททั้งวีดีโอคอล เป็นแบบนี้ประมาณเกือบ 2 อาทิตย์ บอกเลยว่าช่วงนั้นคือเหมือนชีวิตอินเลิฟมาก เค้าดูแสดงความเป็นห่วงเป็นใย ดูใส่ใจ อยู่ไหนทำอะไรคือรายงานตลอด หัวใจพองโตนิดๆเลยค่ะ จนใกล้วันเดินทางเค้าถามเราจะพักที่ไหนอะไรยังไง เค้ายินดีจองให้นะ อยากให้เราอยู่โรงแรมที่ค่อนข้างปลอดภัยและเดินทางสะดวก เผื่อว่าเวลาที่เค้าทำงานเราจะได้ไปไหนมาไหนสบายๆ สรุปเค้าก็จองโรงแรมใจกลางเมืองให้ค่ะ ซึ่งราคาก็ไม่ใช่ถูกๆเลยนะคะสำหรับสองคืน อ้อลืมบอกเราไป 3 วัน 2 คืน

แล้ววันเดินทางก็มาถึง...
วันแรกเค้ารีบเลิกงานมารับเราที่สนามบิน ซึ่งปกติงานเค้าจะยุ่งมาก เลิกดึกต้องไปเจอลูกค้าตลอด เท่าที่สังเกตเพราะเค้าเป็นคนค่อนข้างที่จะบ้างานนิดนึง วนกลับมาต่อค่ะ เจอกันที่สนามบินปุ๊บเค้าก็พาเราไปเช็คอินที่โรงแรม จากนั้นเราก็ไปที่เที่ยวกันสองสามที่ ซึ่งเพื่อนเราฝากซื้อกระเป๋าค่ะ เค้าก็เลยพาเราไปห้าง ไปถึงเราก็หาแบบที่เพื่อนเราฝากซื้อ สรุปของเพื่อนได้มาแล้ว เราก็ดูๆเผื่อของเราลองสะพายลองเปิดดู ซึ่งมีใบนึงเราสะพายแล้วเค้าบอกใบนี้สวยนะดูเหมาะกับเรา เราก็แบบอืมๆสวยอยู่ (คิดในใจแต่ราคาก็ค่อนข้างแพง) เราก็วางไว้คืนเหมือนเดิม 555 กำลังไปจ่ายตังค่ะ เค้าถามว่าเราไม่ซื้อให้ตัวเองหรอ เค้าบอกใบนั่นที่สะพายมันเหมาะมากจริงๆนะ ไม่ซื้อแล้วเดี๋ยวกลับบ้านไปก็เสียดายที่ไม่ยอมซื้อ เค้าบอกเราชอบไหม เราบอกก็ชอบ เค้าบอกโอเคเดี๋ยวเค้าซื้อให้เอง เราแบบเห้ยย!! ไม่เป็นไร แต่เค้าบอกไม่เป็นไรๆๆ สรุปได้กระเป๋ามา 1 ใบ ชะเอิงเงิงเงย จากนั้นเค้าก็ขับรถไปที่ garden by the bay เพื่อพาเราไปดูโชว์กับดินเนอร์ที่นั้น ซึ่งมื้อนี้เค้าก็จ่ายอีกค่ะ จากนั้นก็กลับ รร. เค้ามาส่งหน้าห้องแล้วก็กลับไป

วันที่สองเรานัดกัน 9.30น. วันนี้เค้าลางานมาเพื่อพาเราไป uss เค้ามารอเราอยู่ที่ lobby จากนั้นก็ขับรถกันไปที่ uss แวะทานมื้อเช้าจากนั้นก็ซื้อตั๋วเข้าไปเล่นใน uss ซึ่งตามเคยค่ะ ทุกอย่างเค้าจ่ายหมด แต่วันนี้โชคไม่ค่อยดีฝนตกทั้งวัน เล่นไปหลบฝนไป แต่มีความสุขมากค่ะ รู้สึกเรื่มสนิทกันมากขึ้น จนช่วงบ่ายๆฝนตกหนักมาก เค้าเลยตัดสินใจซื้อร่ม ซึ่งจริงๆเค้าจะซื้อตั้งแต่แรกแล้วแต่เราบอกไม่เป็นไรหรอกมันตกแปบๆ ซีนคู่รักเดินกางร่มก็มาสิคะ 5555 เค้าโอบไหล่เราตอนเดินตลอดเวลา จากนั้น ก็ขับรถไปทานข้าวเย็นกันตลอดเวลาเค้าก็จับมือเราขณะขับรถไปตลอดทาง พอถึงร้านอาหารเค้าก็คอยดูแลไม่ว่าจะเติมน้ำ ตักอาหาร โอ้ยยย ฟินหน้าบานเป็นกะละมังค่ะ ทานข้าวเสร็จเราก็ไปช้อปปิ้งกันต่อ เค้าจับมือ โอบไหล่ โอบเอวเราตอนเดินตลอดเวลา ความรู้สึกตอนนั้นมันดูอบอุ่นแล้วก็รู้สึกดีมาก คืออ่านมาถึงตรงนี้บางคนอาจจะคิดว่าถึงเนื้อถึงตัวไวไป จริงๆเราก็แอบคิดแบบนั้นค่ะแต่ความรู้สึกเรามันบอกว่าเราสามารถไว้ใจเค้าได้ กลับมาวนเรื่องช้อปปิ้งของเราต่อค่ะ ไม่ว่าเราจะซื้ออะไรเค้าก็จ่ายให้เราตลอด แล้วตอนนี้เรากำลังไปหากระเป๋าให้เพื่อนอีกแล้วค่ะ 555 ก็แบบที่นางจะเอามันยังหาไม่ได้ สรุปของเพื่อนไม่ได้ ได้ของเราหลับมาแทนค่ะ เค้าบอกไหนบอกว่าจะซื้อกระเป๋าสตางค์ไง เราก็แบบบอกไปว่าตั้งใจจะซื้ออยู่แหละแต่พอดีมัวแต่หาของเพื่อน ทีนี้เค้าก็เลยเดินพาเราไปโซนกระเป๋าสตางค์ หยิบใบที่เรากำลังหยิบแล้วบอกว่าใบนี้สวยนะ เราก็หยิบมาดูราคาก็แพงนิดหน่อยแต่เราโอเคเหมือนเค้าจะรู้ค่ะ เค้าบอกใช้ทุกวันซื้อไปเถอะ แล้วเค้าก็บอกพนักงานให้เอาใบใหม่มา ถึงตอนจ่ายเงินเราหยิบตังค์เราออกมาละเค้าบอกไม่ต้องให้เค้าจ่ายเถอะเผื่อพรุ่งนี้เค้าลางานมาหาเราไม่ได้ จากนั้นก็ไปช้อปกันต่ออีกที่ค่ะ ขับรถไปก็เหมือนเดิมเค้าจับมือเราตลอดเวลา อ้อ มีบางทีที่เพื่อนโทรเข้ามาเค้าก็คุยต่อหน้าเรานะคะ ไม่ได้ดูมีปิดบังหรืออะไร อีกอย่างเราก็ฟังออกเพราะเค้าพูดภาษาอังกฤษ ต่อเรื่องช้อปปิ้งค่ะ ห้างที่เราไปคนค่อนข้างเยอะมากกก และก็จะมีแต่พวกคนอินเดีย เค้าจับมือเราไม่ปล่อยเลยค่ะ คอยถือของ คอยระวังคนอื่นที่เดินสวนเรา คิดในใจไม่กลับไทยพรุ่งนี้ได้ไหม 555 จากนั้นเค้าก็มาส่งเราที่ รร. ค่ะ เหมือนเดิมมาส่งที่หน้าห้องแล้วก็กลับไป พอมาถึงเราก็จัดการเก็บของที่ซื้อมาค่ะ แล้วเค้าก็แทสเซสมาว่า"ขอบคุณสำหรับวันนี้ขอให้มีความสุขกับเวลาที่เหลือในสิงคโปร์" จากนั้นก็คุยกับไปสี่ห้าข้อความ เค้าบอกจริงๆอยากชวนเราไปดื่มกาแฟต่อ แต่เห็นเราดูเหมือนเหนื่อยๆ เลยไม่กล้าชวน เราก็แบบ อ้าวทำไมไม่บอก จริงๆเราอยากดื่มกาแฟตั้งแต่ตอนกลางวันแล้วแต่คนมันเยอะเลยขี้เกียจรอ เค้าบอกไม่รู้ว่าจะได้ใช้เวลากับเราอีกเมื่อไหร่ ถ้าเราอยากไปดื่มเค้าจะขับรถกลับมารับเรา ยังไงล่ะคะ ไม่ต้องคิดนานเลยใจอยากจะไปอยู่แล้ว ตอบตกลงไปโลดจ้า 5555 แต่เราอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดอยู่บ้าน ใจกล้าป่ะล่ะ โนเมคอัพ ใส่แว่น ผมยุ่งนิดๆ ไปดื่ม starbuck ด้วยสภาพนี้ 555 เค้ามารอเราสักพักที่ lobby จากนั้นเราก็เดินไปร้านกาแฟค่ะ เดินจับมือกันไปคุยกันไป ฟินปรอทแตกกกก ใช้เวลาอยู่ที่ร้านกาแฟประมาณเกือบ 3 ชม.ได้ คุยกันเรื่องส่วนตัวมากขึ้น เค้าเล่าเรื่องเพื่อนเรื่องแฟนเก่าให้เราฟัง จนเรามาดูนาฬิกาอีกทีมันเกือบจะตีสามแล้วเลยบอกกลับเถอะ เพราะพรุ่งนี้เค้าต้องทำงาน แต่ระหว่างทางที่เดินกลับเราดันรู้สึกเกิดความกังวลแล้วก็ใจหายที่พรุ่งนี้เราจะกลับแล้ว เลยถามเค้าไปประมาณว่าแบบคุณคิดยังไงกับเรา เค้าก็แบบรู้สึกว่าเราเป็นผญที่ดี แต่คือมันไม่ตรงกับสิ่งที่เราอยากรู้ไง เค้าบอเวลามันสั้นแค่สามวันอะไรแบบนี้ คือจริงๆเราแค่อยากจะรู้ว่าเค้าจะคิดที่จะคุยจริงจังกับเราไหม แล้วการกระทำที่เค้าทำมันทำให้เราหวั่นไหวไม่ใช่น้อย สรุปเราก็ไม่ได้คำตอบที่ชัดเจน เพราะด้วยเราเองก็ไม่กล้าที่จะถามเค้าไปตรงๆ จริงๆสาเหตุที่เราตัดสินใจออกไปดื่มกาแฟก็เพื่อที่จะพูดเรื่องนี้ด้วยเพราะเราอยากคุยแบบต่อหน้ามากกว่าแชทผ่านข้อความ สรุปก็เดินมาส่งที่ รร. แต่ไม่ได้ขึ้นไปนะคะ แล้วก็แยกย้ายกัน วันรุ่งขึ้นเค้าบอกเค้าจะลองคุยกับหัวหน้าว่าจะขอเลิกไว แต่มันดันไม่เป็อย่างที่คิด หัวหน้าไม่อนมุติค่าาา !! เค้าก็แบบโทรมาขอโทษเราว่าแบบเค้าก็ไม่รู้จะทำยังไง เราก็แอบเฟลนิดๆ แต่ก็บอกไปว่าไม่เป็นไรเราไปสนามบินเองได้ สรุปวันนั้นเราก็เดินเล่นเรื่อยเปื่อยของเรา ซึ่งก็ไม่ได้คุยกันมากเพราะเค้าก็เหมือนงานจะยุ่ง จนเรากลับมาถึงไทยคืนนั้นเค้าออกไปทานข้าวกับเพื่อนก็มีส่งรูปมาให้เราดู หลังจากนั้นเราก็รู้สึกว่าทุกอย่างมันเปลี่ยนไป เราคุยกันน้อยลง เค้าไม่พูดแสดงออกว่าเป็นห่วงเหมือนก่อนที่เราจะเจอกัน ซึ่งความรู้สึกเราในตอนนี้มันดูแบบชอบเค้า แต่เหมือนเค้าจไม่ะได้รู้สึกแบบเดียวกับเรา :( เลยอยากจะถามทุกคนที่มีประสบการณ์เรื่องแบบนี้ หรือมีเพื่อน มีแฟน กับผชสิงคโปร์ว่าที่เค้าแสดงออกมันคืออะไร

มะลิ
Back to Top
MaRiaM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaRiaM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 10:16 - IP: 118.175.64.88 IP Information
Originally posted by mali2000

ไม่เกี่ยวกับว่า ผช ชาติไหนหรอกค่ะ
คิดว่าเขาแค่เจอคุณแล้วไม่คลิก คุณก็เลยโดนเทก็แค่นั้น
ลองพิจารณาตัวเองด้วยว่า คุณทำตัวไม่น่ารักตรงไหนหรือเปล่า คุณอาจไม่รู้ตัวก็ได้
เราแอบสะดุดใจตรงที่คุณบอกว่า เขาจ่ายให้ตลอด
ลองเปลี่ยนเป็นผลัดกันจ่าย จะน่ารักกว่าไหมคะ

มองอีกด้าน คือ คุณไม่ได้ทำอะไรผิดเลย
แต่เขาอาจไม่ได้มีsex กับคุณ เลยคิดว่าเสียเวลากับคุณแล้ว แต่ไม่ได้ sex ก็เลยเผ่น

ข้อสุดท้ายคือ ทั้งคุณและเขาไม่ได้ผิด อยู่ที่เคมีล้วนๆ เขาอาจอยู่กับคุณแล้วรู้สึกเคมีไม่เข้ากันก็ได้ค่ะ

เราเห็นด้วยกับคุณมะลิค่ะ  ไม่เกี่ยวกับชาติหรอก  อยู่ที่ตัวบุคคลล้วนๆ  อ่านดูแล้วก็ไม่เห็นมีเรื่องอะไรเลย  นอกจากเรื่องช้อปปิ้ง  แล้วก็ช้อปปิ้ง  และเขาจ่ายให้ตลอด  ไม่น่ารักจริงด้วยแหล่ะ  คุณไม่ได้ไปหลอกเขาเพื่อให้ซื้อของให้คุณใช่มั้ย  เพราะเรามองว่าถ้าคุณตั้งใจจะซื้อให้เพื่อนจริงๆ ไปซื้อในช่วงเวลาที่เขาไปทำงานก็ได้ว่ามะ บางทีตรงนี้เนี่ย  เขาอาจจะหยั่งเชิงคุณก็ได้นะ ใครจะไปรู้  เจอกันครั้งแรกยังขนาดนี้   ปฏิเสธเสียงแข็งไปเลยถ้าไม่อยากได้จริง ๆ  บางทีผู้ชายอาจจะกลัวว่าจะหมดตัวก็ได้มั้ง  LOLLOL
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 11:39 - IP: 182.53.240.101 IP Information
ว่าจะถามอยู่พอดีว่า..
หนุ่มสิงคโปร์คนนี้เชื้อสายจีนหรืออินเดีย?
แต่เดาว่าน่าจะเป็นเชื้อสายจีน เพราะกระทู้ก่อน
เห็นถามเกี่ยวกับผู้ชายไต้หวัน เลยเดาว่าคุณน่าจะ
มาสายตี๋อินเตอร์ และในเนื้อความกระทู้นี้มีพูดว่า
"ห้างที่ไปมีแต่คนอินเดีย "งั้นคนนี้น่าจะไม่ใช่อินเดีย
เราว่าคุณก็หวั่นไหวง่ายไปหน่อยกับผู้ชายสายเปย์

ส่วนผู้ชายสิงคโปร์เป็นแบบไหน..
ลองอ่านที่บล็อกเกอร์ท่านนึงเคยเขียนไว้
ไปที่ลิงก์นี้ค่ะ https://sononui.com/10-things-to-know-before-dating-singaporean-guy/
* เราก็ไม่ได้เชื่อทั้งหมดที่เค้าเขียนหรอกนะ แต่ก็ถือว่าเป็นทัศนะของสะใภ้สิงคโปร์ *

ตอนนี้คือเค้าไม่ตอบไลน์ ไม่ตอบเฟสบุ๊ค แล้วก็ไม่รับสายด้วยค่ะ คืองงหนักมากกกกก

ขอชมว่าคุณจขกท.ทั้งดูดีและหน้าตาน่ารักมาก Wink
แต่ถ้าผู้เล่นมาทำกันแบบนี้ ก็จงบล็อกกลับไปเลยสวย ๆ ค่ะ 
OK La !! 

Edited by Jessica_Fany - 21 Apr 2017 at 11:41
Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 15:11 - IP: 119.46.225.186 IP Information
เขาก็คงคิดหลายอย่างไป 3 วัน 2 คืน จ่ายให้ทุกอย่าง ถ้าคบกันจริงๆ คงต้องเปย์หนักกว่านี้อีกเยอะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 17:10 - IP: 125.27.33.55 IP Information
เราไม่ได้มีเจตนาจะหลอกแต่อย่างใดค่ะ คือตัวเราเองตั้งใจจะไปซื้อให้เพื่อน จริงๆแล้วอีกวันนึงที่เราไม่ได้เจอเค้าเราก็ไปซื้อเหมือนกันค่ะ แต่คือจริงๆเราเอาอาหาร ขนมไทย ไปฝากเค้าตั้งแต่วันแรกที่เจอกัน เพราะเรารุ้ว่าเค้าชอบอาหารไทย อีกอย่างเราก็รู้สึกขอบคุณเค้าด้วย มีของอื่นๆที่เค้าจะซื้อให้แต่เราก็ปฏิเสธว่าไม่เอาค่ะ แต่อย่างที่คุณว่าบางทีเราทำแบบนี้อาจจะไม่น่ารักแบบที่คุณว่าก็ได้ค่ะ ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์นะคะ :)
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 17:17 - IP: 125.27.33.55 IP Information
ใช่ค่ะเป็นสิงคโปร์เชื้อสายจีน จริงๆเราหวั่นไหวง่ายอย่างที่คุณบอก เพราะเราเองก็ไม่ค่อยได้เจอใครที่เทคแคร์ดูแลเราขนาดนี้ บวกกับก่อนเจอกันเค้าก็ดูแบบใส่ใจ คอยเป็นห่วง พอเจอเรานี่เทใจไปเลยค่ะ อีกอย่างเราจะบอกว่าเราอ่านกระทู้ของพี่นุ้ยหลายรอบมาก 55 เพราะว่าผู้ชายคนนี้ก็เป็น bangker เหมือนกัน แต่เราก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าถึงเงียบไป ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์นะคะ :)
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 17:22 - IP: 125.27.33.55 IP Information
Originally posted by mali2000

ตอนแรกก็คิดเหมือนกันนะคะว่าเพราะเค้าหวัง sex รีป่าว แต่ที่เจอกันเค้าก็ไม่ได้มีท่าทีรึพูดจาอะไรที่ทำให้เรารู้สึกแบบนั้น รึเราจะโลกสวยไปเอง แต่ตอนนี้เค้าตอบมาแล้วค่ะว่า "ขอโทษนะ เค้าอยากอยู่คนเดียว" เหตุผลไหนๆก็คงไม่สำคัญอีกต่อไป
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 17:31 - IP: 125.27.33.55 IP Information
วันนี้เราสมัคร whatapp และส่งข่อความ ไปหาเค้าค่ะ หลังจากที่พยายามติดต่อหลายทาง เค้าให้คำตอบว่า เค้าอยากอยู่คนเดียว จากนั้นเค้าก็ปิดเฟสบุ๊คไปด้วย แต่ไม่ได้บล็อค whatapp เราก็รู้สึกโอเคขึ้นนิดนึง มันยังมีคำถามค้างคาอยู่มากแต่เราคิดว่ามันคงไม่สำคัญอีกต่อไป ในใจอยากถามมากนะคะว่าเพราะอะไร แต่คิดว่าคงไม่ได้คำตอบ พี่ๆเข้าใจความรู้สึกใช่ไหมคะ ตลอดเวลาที่คุยกันทั้งก่อนจะไปเจอกับตอนที่เจอกันมันดูคุยกันแล้วสบายใจ เป็นกำลังใจให้กัน แต่มาเจอจุดจบแบบนี้เราเลยรู้สึกแย่
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 17:50 - IP: 182.53.240.101 IP Information

วันนี้เราสมัคร whatapp และส่งข่อความ ไปหาเค้าค่ะ หลังจากที่พยายามติดต่อหลายทาง เค้าให้คำตอบว่า เค้าอยากอยู่คนเดียว จากนั้นเค้าก็ปิดเฟสบุ๊คไปด้วย แต่ไม่ได้บล็อค whatapp เราก็รู้สึกโอเคขึ้นนิดนึง มันยังมีคำถามค้างคาอยู่มากแต่เราคิดว่ามันคงไม่สำคัญอีกต่อไป ในใจอยากถามมากนะคะว่าเพราะอะไร แต่คิดว่าคงไม่ได้คำตอบ พี่ๆเข้าใจความรู้สึกใช่ไหมคะ ตลอดเวลาที่คุยกันทั้งก่อนจะไปเจอกับตอนที่เจอกันมันดูคุยกันแล้วสบายใจ เป็นกำลังใจให้กัน แต่มาเจอจุดจบแบบนี้เราเลยรู้สึกแย่

อุตส่าห์บอกให้บล็อก ยังไปตื๊อเขาอีก..Dead
แล้วเป็นไงล่ะ กลายเป็น"พญานก"เลยทีนี้ 

เข้าใจความรู้สึกคุณค่ะ ไม่แปลกที่เล่นตื๊อขนาดนี้
แต่เจอเขาทำแบบนี้ใส่(โหดมากOuch) เป็นใครก็รู้สึกแย่
ก็ถือว่าคุณก็ได้คำตอบที่ชัดเจน ที่นี้ก็ตัดใจได้ซะที

* คหสต.ไอ้ปฏิกิริยาปิดเฟซหนีที่เขาทำใส่คุณนั่นน่ะ 
อยากจะฟันธงว่า เขาต้องมีเมียแล้วแน่ ๆ LaAngry

Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 17:55 - IP: 125.27.33.55 IP Information
Originally posted by Jessica_Fany

<font face="Arial, Helvetica, sans-serif" size="3" color="#666666">ว่าจะถามอยู่พอดีว่า..
<font face="Arial, Helvetica, sans-serif" size="3" color="#666666">หนุ่มสิงคโปร์คนนี้เชื้อสายจีนหรืออินเดีย?
<font face="Arial, Helvetica, sans-serif" size="3" color="#666666">แต่เดาว่าน่าจะเป็นเชื้อสายจีน เพราะกระทู้ก่อน
<font face="Arial, Helvetica, sans-serif" size="3" color="#666666">เห็นถามเกี่ยวกับผู้ชายไต้หวัน เลยเดาว่าคุณน่าจะ
<font face="Arial, Helvetica, sans-serif" size="3" color="#666666">มาสายตี๋อินเตอร์ และในเนื้อความกระทู้นี้มีพูดว่า
<font face="Arial, Helvetica, sans-serif" size="3" color="#666666">"ห้างที่ไปมีแต่คนอินเดีย "งั้นคนนี้น่าจะไม่ใช่อินเดีย
<span style="line-height: 22.4px;">เราว่าคุณก็หวั่นไหวง่ายไปหน่อยกับผู้ชายสายเปย์</span>
<span style="line-height: 22.4px;">
</span>
<span style="line-height: 22.4px;">ส่วนผู้ชายสิงคโปร์เป็นแบบไหน..</span>
<b style="font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: medium; line-height: 1.4;">ลองอ่านที่บล็อกเกอร์ท่านนึงเคยเขียนไว้
<span style="line-height: 22.4px;">ไปที่ลิงก์นี้ค่ะ https://sononui.com/10-things-to-know-before-dating-singaporean-guy/</span>
<span style="font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 46.08px;"><font size="2" color="#666666">* เราก็ไม่ได้เชื่อทั้งหมดที่เค้าเขียนหรอกนะ แต่ก็ถือว่าเป็นทัศนะของสะใภ้สิงคโปร์ *</span>

<b style="color: rgb102, 102, 102; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: medium; line-height: 1.4;">

<span style="font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: medium; line-height: 46.08px;">
</span>
<span style="line-height: 18.2px;">

</span>
<span style="line-height: 22.4px;">
</span>
<span style="line-height: 22.4px;">ขอชมว่าคุณจขกท.ทั้งดูดีและหน้าตาน่ารักมาก Wink</span>
<span style="line-height: 22.4px;">แต่ถ้าผู้เล่นมาทำกันแบบนี้ ก็จงบล็อกกลับไปเลยสวย ๆ ค่ะ </span>
<span style="line-height: 22.4px;">OK La !! </span>
<font face="Arial, Helvetica, sans-serif" size="3" color="#666666">

ใช่ค่ะเป็นสิงคโปร์เชื้อสายจีน จริงๆเราหวั่นไหวง่ายอย่างที่คุณบอก เพราะเราเองก็ไม่ค่อยได้เจอใครที่เทคแคร์ดูแลเราขนาดนี้ บวกกับก่อนเจอกันเค้าก็ดูแบบใส่ใจ คอยเป็นห่วง พอเจอเรานี่เทใจไปเลยค่ะ อีกอย่างเราจะบอกว่าเราอ่านกระทู้ของพี่นุ้ยหลายรอบมาก 55 เพราะว่าผู้ชายคนนี้ก็เป็น bangker เหมือนกัน แต่เราก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าถึงเงียบไป ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์นะคะ :) แหะๆแอบสงสัยว่าไปเห็นรูปเราที่ไหนคะ
Back to Top
mocca9 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mocca9 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 18:36 - IP: 14.207.107.113 IP Information

เจอกันครั้งแรก คุณก็เทใจให้เขาซะแล้ว
ก็ดีที่เจอผู้ชายสายเปย์ ทำให้คุณยิ่งมั่นใจ ยิ่งหวั่นไหวง่าย
ไม่รักไม่ชอบ ก็คงไม่จ่ายให้อะไรประมาณนั้น

โชคดีที่คุณเจอผู้ชายที่ดี ไม่ขี้เหนียว ไม่หื่น
เขาทำให้คุณตกหลุมรักได้ไม่ยาก
แต่เพียงเพราะเคมีไม่ตรงกัน เขาเลยไม่สานต่อ
เขากลัวหน้าสดของคุณหรือเปล่าคะ

สร้างภูมิคุ้มกันหัวใจของคุณให้เข้มแข็ง
แล้วเดินหาหาใหม่ค่ะ..
"ทำเหตุในปัจจุบันดี ผลในอนาคตย่อมต้องดี"
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 20:51 - IP: 114.109.14.158 IP Information
เราก็คิดว่าอย่างน้อยเราก็ยังโชคดีที่ปลอดภัย ไม่เจอผู้ชายหื่น คงจะเป็นแบบที่คุณว่าค่ะที่เจอครั้งแรกเราก็เทใจแต่เพราะด้วยการกระทำของเค้าซึ่งเราเองก็ไม่เคยเจอผู้ชายแบบนี้ ไม่แน่ใจว่ากลัวรึป่าวแต่ตอนวีดีโอคอลกันเราก็หน้าสดประจำค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาให้กำลังใจนะคะ
Back to Top
Margarita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2017 at 00:18 - IP: 182.232.17.106 IP Information
ตอบตาม คห. ส่วนตัว เราว่าเค้าไม่คลิ๊กค่ะ เคมีไม่เข้ากัน
อย่าพยายามไปหาเหตุผลอะไรเลย ปล่อยเถอะค่ะ
เราว่าคุณพลาดตั้งแต่คืนสุดท้ายละ ตอนพยายามถามความรู้สึกเค้า
อาจจะทำให้เค้ารู้สึกอึดอัด เหมือนถูกรุกมากไป เลยถอยมาตั้งหลักก่อน
เนื่องด้วยเค้าเปย์หนัก เลยอาจจะคิดไปว่าคุณชอบเงินเค้าก็ได้

ปล. เราก็คุยกับหนุ่มสิงค์อยู่เหมือนกันค่ะ
เค้าจีบเรามาเกือบ 2 ปีแล้ว แต่เรายังไม่ใจอ่อน
เจอกันที่ไทยหลายครั้งแล้ว ปีที่แล้วมีช่วงนึงเราเครียดๆกับชีวิต
ก็จองตั๋วไปเที่ยวสิงคโปร์ 4 วัน เค้าก็พาเที่ยว

Think positive, and positive things will happen. :)
Back to Top
DJ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2017 at 02:22 - IP: 185.51.73.27 IP Information
ผู้หญิงเราก็อ่อนไหวอย่างนี้แหละ ขนาดว่าแกร่งแค่ไหน เจอคนเอาใจเก่งๆ ความแกร่งก็หายไปในทันที ขนาดเราเอง ตอนพบกับแฟนใหม่ๆ บอกกับตัวเองไม่มีทาง เราดักเขาหมดแหละ แบบว่าตรูรู้ทัน5555 ผลสุดท้ายอ่อนไหวไปได้ไง ให้ใจไปโดยไม่รู้ตัว พอมารู้ตัวอีกที เอวันนี้เขาทำไมเงียบจัง ส่งเมทเสทไป ทำไมตอบช้าจัง โน่นนั่นนี่555 เราว่าคุณจขกท.ก็คงชอบเขาเข้าแล้วล่ะสิ มีอยู่สองอย่างนะคะ ผู้ชายจะจีบลองเชิงดูผู้หญิง ในช่วงแรกๆควักกระเป๋า ตามใจเอาใจ แล้วเขาจะดูว่า ผู้หญิงคนนี้ เป็นคนยังไง เห็นแก่ตัวไหม นิสัยเข้ากันได้ไหม ประสบการณ์ของเรานะคะ เรามองว่าคุณพลาดตั่งแต่ รับทุกอย่างที่เขาจ่ายแล้วล่ะค่ะ ถ้าเขาชอบคุณจริงๆเขาจะไม่แคร์ เรื่องเงินๆทองๆ ลองปล่อยไม่ติดต่อกลับ ให้เขาติดต่อกลับมาเองค่ะ ถ้าเขาไม่ติดต่อกลับ ก็แสดงว่าเขาไม่ได้ชอบเราจริงๆ อายุยังน้อย ถือว่าเดทเอาไว้เป็นประสบการณ์ เป็นเรานะถ้าส่งเมทเสทไป ถ้าไม่ตอบกลับ เกินสองวัน เราก็จะไม่ส่งไปอีก ถึงแม้ว่าจะคิดถึงกระวนกระวายแค่ไหนก็ตาม กลั้นใจให้ถึงที่สุด ให้รู้ไปเลยว่าใครจะส่งเมสเสทมาก่อน ถ้าเขาส่งมาก่อน แสดงว่าเขาอยากสานต่อและมีใจ นี่คือวิธีและประสบการณ์ของเรานะคะ วิธีสังเกตผู้ชาย เราต้องทนให้ได้ อย่าไปง้อเขา อย่าส่งเมทเสทมากมายเพราะเดี๋ยวเราจะดูเขาไม่ออก ว่าเขาชอบเราจริงไหม ส่วนเรื่องช้อปปิ้งเขาหว่านพืชก็ต้องหวังผล คุณทำถูกแล้วที่ยังไม่มีอะไรกับเขา เพราะถ้าเขาชอบเราจริงๆเขาจะต้องรอได้ค่ะ

Edited by DJ - 22 Apr 2017 at 02:23
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2017 at 10:46 - IP: 110.77.138.96 IP Information
[QUOTE=Margarita] ตอบตาม คห. ส่วนตัว เราว่าเค้าไม่คลิ๊กค่ะ เคมีไม่เข้ากัน
อย่าพยายามไปหาเหตุผลอะไรเลย ปล่อยเถอะค่ะ
เราว่าคุณพลาดตั้งแต่คืนสุดท้ายละ ตอนพยายามถามความรู้สึกเค้า
อาจจะทำให้เค้ารู้สึกอึดอัด เหมือนถูกรุกมากไป เลยถอยมาตั้งหลักก่อน
เนื่องด้วยเค้าเปย์หนัก เลยอาจจะคิดไปว่าคุณชอบเงินเค้าก็ได้

ปล. เราก็คุยกับหนุ่มสิงค์อยู่เหมือนกันค่ะ
เค้าจีบเรามาเกือบ 2 ปีแล้ว แต่เรายังไม่ใจอ่อน
เจอกันที่ไทยหลายครั้งแล้ว ปีที่แล้วมีช่วงนึงเราเครียดๆกับชีวิต
ก็จองตั๋วไปเที่ยวสิงคโปร์ 4 วัน เค้าก็พาเที่ยว

เราก็คิดว่าเราอาจจะพูดอะไรไปทำให้เค้าอึดอัด แต่ตอนนี้เราโอเคขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์นะคะ :)
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nn_pmk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2017 at 10:48 - IP: 110.77.138.96 IP Information
Originally posted by DJ

ผู้หญิงเราก็อ่อนไหวอย่างนี้แหละ ขนาดว่าแกร่งแค่ไหน เจอคนเอาใจเก่งๆ ความแกร่งก็หายไปในทันที ขนาดเราเอง ตอนพบกับแฟนใหม่ๆ บอกกับตัวเองไม่มีทาง เราดักเขาหมดแหละ แบบว่าตรูรู้ทัน5555 ผลสุดท้ายอ่อนไหวไปได้ไง ให้ใจไปโดยไม่รู้ตัว พอมารู้ตัวอีกที เอวันนี้เขาทำไมเงียบจัง ส่งเมทเสทไป ทำไมตอบช้าจัง โน่นนั่นนี่555 เราว่าคุณจขกท.ก็คงชอบเขาเข้าแล้วล่ะสิ มีอยู่สองอย่างนะคะ ผู้ชายจะจีบลองเชิงดูผู้หญิง ในช่วงแรกๆควักกระเป๋า ตามใจเอาใจ แล้วเขาจะดูว่า ผู้หญิงคนนี้ เป็นคนยังไง เห็นแก่ตัวไหม นิสัยเข้ากันได้ไหม ประสบการณ์ของเรานะคะ เรามองว่าคุณพลาดตั่งแต่ รับทุกอย่างที่เขาจ่ายแล้วล่ะค่ะ ถ้าเขาชอบคุณจริงๆเขาจะไม่แคร์ เรื่องเงินๆทองๆ ลองปล่อยไม่ติดต่อกลับ ให้เขาติดต่อกลับมาเองค่ะ ถ้าเขาไม่ติดต่อกลับ ก็แสดงว่าเขาไม่ได้ชอบเราจริงๆ อายุยังน้อย ถือว่าเดทเอาไว้เป็นประสบการณ์ เป็นเรานะถ้าส่งเมทเสทไป ถ้าไม่ตอบกลับ เกินสองวัน เราก็จะไม่ส่งไปอีก ถึงแม้ว่าจะคิดถึงกระวนกระวายแค่ไหนก็ตาม กลั้นใจให้ถึงที่สุด ให้รู้ไปเลยว่าใครจะส่งเมสเสทมาก่อน ถ้าเขาส่งมาก่อน แสดงว่าเขาอยากสานต่อและมีใจ นี่คือวิธีและประสบการณ์ของเรานะคะ วิธีสังเกตผู้ชาย เราต้องทนให้ได้ อย่าไปง้อเขา อย่าส่งเมทเสทมากมายเพราะเดี๋ยวเราจะดูเขาไม่ออก ว่าเขาชอบเราจริงไหม ส่วนเรื่องช้อปปิ้งเขาหว่านพืชก็ต้องหวังผล คุณทำถูกแล้วที่ยังไม่มีอะไรกับเขา เพราะถ้าเขาชอบเราจริงๆเขาจะต้องรอได้ค่ะ

เราจะเก็บเป็นประสบการณ์ค่ะ บางทีเราอาจจะประสบการณ์น้อยด้วย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.199 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters