Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > 18+
  New Posts New Posts RSS Feed: อย่างนี้เรียกว่าชอบหรือเปล่า
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

อย่างนี้เรียกว่าชอบหรือเปล่า

Author
Mallikabua View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Mallikabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อย่างนี้เรียกว่าชอบหรือเปล่า
    Posted: 06 May 2017 at 04:25 - IP: 124.121.26.214 IP Information
   สวัสดีค่ะ ชื่อเมนะคะ ติดตาม Ladyinter มาสักพักแล้วค่ะ แล้วมีโมเม้นกับหนุ่มต่างชาติเหมือนกัน เลยอยากจะรบกวนเพื่อนๆช่วยตอบคำถามหน่อยนะคะ  นี่คือโพสแรก ของเมด้วย หากพลาดตรงไหนต้องขอโทษด้วยนะคะ
 อยากจะมาเล่าประสบการณ์ หนุ่มสายฝ.กับเขาด้วย

เรื่องมีอยู่ว่า.......เราคุยกับหนุ่มอังกฤษมาได้สักพักนึงแล้วเจอกันทางเว็บไซส์นึง เขาเข้ามาทักเราแล้วบอกว่าไปคุยในแอปแชทจะดีกว่า และเขาจะบินมาไทยเร็วๆนี้ อาจยาวนิดนึงนะ   ฝากสาวๆมาช่วยตอบหน่อยนะคะ

- ตอนแรกคุยกันทางแชทส่วนใหญ่ ฝรั่งก็จะ Hello How are you ตามมารยาทใช่ไหมคะ แต่นี่ค่ะ คำแรกที่แชทกันคือ 
"่Just letting you know its me lol " โอ้ววว...พ่อคุณขา มาแบบสายกวนแต่แรกแชทกันเลยทีเดียว 
คุยกันแบบครั้งแรกนานมาก ประมาณ 4 ชม. แบบถามตอบ จนเราต้องไล่เขาไปนอน เพราะเราต้องไปทำงาน

-เขาเล่าเกี่ยวกับการมาเที่ยวเมืองไทย ซึ่งเคยมาแล้ว 3-4 ครั้ง
 เราก็ถามว่าไปเที่ยวไหนมาบ้าง ชอบไปที่ไหน บลาๆ ก็ถามเราว่ามีพี่น้องกี่คน 
อยู่กับใคร ทำงานอะไร การดื่ม การกิน ก็ตอบๆกันตามมารยาท

-และเราก็ถามเขาว่า ต้องการอะไรในเว็บที่เราเจอกัน เขาก็ต้องการมีเพื่อนในไทย
 เพราะเขามาทุกปี แต่ถ้ามีความโรแมนติก หรือมีความรักก็จะดีเหมือนกัน เขากล่าว  

-ความเผือกอะนะ เราก็แย็บต่อเลยว่า โดยเฉพาะสาวไทย? เขาก็ตอบกลับมาว่าชอบ สาวเอเชีย ถึงมาไทย
 และถามว่าอ้าวไม่มีแฟนหรอ เขาบอกว่า ไม่มี เพราะเขาชอบสาวเอเชีย และที่เขาอยู่ก็มีสาวเอเชียไม่เยอะ 
สุดท้ายก็โดนถามคืนค่ะ ว่าเรามีแฟนไหม สรุปไม่มีทั้งคู่

-ส่วนใหญ่เราจะเป็นคนโดนฝ.ขอรูปก่อนใช่ไหมคะ แต่นี่คุยอย่างเดียวไม่เคยขอรูปเราเลย
 คือโดยรวมก็ยังเป็นคนดูสุภาพอยู่ ถึงจะดูเกรียนๆ กวนๆหน่อยก็เหอะ
 จนเราต้องเป็นฝ่ายเอ่ยปากขอรูปก่อน แหะๆ หญิงไทยเนอะ 

-และเราแลกเปลี่ยนรสนิยม เรื่อง ดูหนัง ฟังเพลง เวลาว่าง ความเป็นอยู่ชอบอะไร ไม่ชอบอะไร 
โดยรวมๆแล้ว80% นิสัยคล้ายกันมาก เขาเป็นคนออกปากเองเลย ว่า ไลฟ์สไตล์ของเราเหมือนกันมากจริงๆ 
ยกเว้นเรื่องการกิน เขากินมังสวิรัต และเราก็กิน มังเหมือนกัน (กินมังแม่งหมดทุกอย่าง) ฮ่าฮ่า

- หลังๆเริ่มส่งภาพ แต่ไม่ใช่รูปตัวเองนะคะ รูปของกินบ้าง รูปกิจกรรมต่างๆ
 และเราก็บอกเขาว่าเราไม่เก่งภาษานะ มันน่าจะเป็นปัญหาอยู่บ้าง เขาก็ทำหน้าสติ๊กเกอร์ตกใจแล้วบอกว่า ภาษาคุณดีนะ
ผมอาจโทรหาคุณ แล้วก็ไม่ได้โทรมานะแค่บอก เฉยๆ  เพื่ออัลไลกัน

-มาถูกจุด.......และจากประสบการณ์ในการเจอฝ.ที่เคยมาเที่ยวในเมือนไทยแล้วบ้าง
 จึงถามเขาไปตรงๆว่า พูดไทยได้ไหม ได้กี่คำ คำตอบคือ เบสิคคำไทยมากค่ะ สวัสดีครับ สบายดีไหม ขอบคุณครับ ขอโทษ และอะไร 

-เขาบอกเลยว่า "I need to learn thai lol" ทำไม่ต้องขำ  คือเริ่มอยากเรียนรู้คำไทย เราก็เหมือนพิมพ์ภาษาคาราโอเกะ
 และแปลให้เขา เขาจะอัดเสียงแล้วพูดตาม ส่งมาให้เราฟัง ตอนแรกๆฟังแล้วกลัวๆอ่ะ สำเนียงน่ากลัวมาก
 เราเลยต้องอัดเสียงแล้วให้เขาพูดตามทุกวัน
-เขาเป็นคนค่อนข้าง กวน....ระดับนึง อารมณ์ดี ชอบหัวเราะ ในแชทนี่ จะลงท้าย Lol ตลอด
 เป็นคนที่ไม่เคยกล่าวคำ Hello How are you ถึงจะมีก็น้อยมาก 
จะตอบแชทเราที่ค้างไว้มากกว่าแล้วจะต่อด้วยคำประมาณว่า.."Soooo tried ,Sleepy , Today driving a lot" 

- แรกๆก็ใช้ Random วลีไทย แล้วพูดออกมา อัดเสียง แล้วส่ง เราก็ตอบให้ว่าใช้เสียงยังไง แล้วถามว่ารู้ความหมายไหม
 เขาเริ่มมีความสงสัย หลังๆไม่เข้าใจว่าสงสัยแบบไหน
 ทุกวันนี้ได้คำพูดที่พูดชัดมากกว่าสวัสดีครับคือ คำว่า"ไอ้บ้า" กับ "อะไรว่ะ" เคลียร์หูมากค่ะ 

-เริ่มวิดีโอคอล.......พอพักหลังๆเริ่มวิดีโอคอล ตอนแรกนางคงเมา โทรมาไม่ได้ดูเวลาเลย ปลุกเราแต่7โมง ให้เซย์ไฮ กับเพื่อนๆเขา แล้วพูดคำไทยว่า "คุณสวยมาก" ไม่ใช่แค่นั้น ไปซื้อแมคโดนัท ก็แซวพนักงานอีก "คุณสวยมาก" 
ถามว่าเธอเข้าใจที่คุณพูดหรอ เขาตอบว่าไม่เข้าใจแล้วขำอีก โอ้ละพ่อเลย แล้วบางทีเราก็โทรกลับบ้าง
 มันก็จะตรงช่วงเวลาที่เขางานเริ่มซาประมาณ บ่ายๆของเขา ก็ ราวๆ ทุ่มๆ ของเรา 
ประโยคแรกที่เห็นหน้ากันคือ " ไอ้บ้า" ขำกันระเบิด

-เริ่มจำสิ่งต่างๆ......ถามถึงอายุเรา เราก็ให้เดาๆ เขาก็เดาผิด เลยบอกว่า วันที่เท่านี้เราอายุเท่านี้แล้วนะ 
หลังจากคุยกันได้อีกสักพักนึงพอก่อนวันเกิดเราคุยกันตอนกลางคืน เขาก็บอกว่า ใกล้เวลาวันเกิดคุณแล้ว
 เราก็ เห้ย จำได้ด้วยหรอ เขาก็ขำ พูดว่าทำไม่จะไม่ได้ล่ะ เลยเที่ยงคืน เขาก็อัดเสียงร้องเพลง Happy Brith Day ให้เรา โอ๊ยยยย ฟินสิคะ หรือวิดีโอคอลคุย
 มีอยู่ครั้งนึงเราอยู่ข้างนอกแล้วบอกว่า ค่อยคุยกันทีหลังนะ บ๊ายบาย
 พอวางหู เขาก็รีบแชทมาถามว่าเรา อยู่ไหน เราก็ไปห้าง ทำไมหรอ เขาก็แบบว่า อ๋อ ปกติคุณไม่เคยพูด บ๊ายบาย 

- เวลาไปไหนเริ่มรายงาน ว่าไปที่นั่น ที่นี่ ไปบาร์ดื่มเบียร์ เราก็บอกว่าระวังมือถือหายอีกนะ เพราะเขาลืมมือถือไว้แล้วติดต่อไม่ได้ เขาเข้าไปฝากข้อความไว้ในเว็บแรกที่เราเจอกัน
 แล้วบอกเราว่า " Babe left my phone at the bar. Chat later. Mwah "  เราก็เขินนะว่าเรียกแบบนี้เลยหรอ 
 มีการมาถามตอนหลังอีกว่า "คุณไม่ต้องการให้ผมเมาใช่ไหม" ตอบสวยๆอ่ะเนอะ "ฉันไม่บังคับคุณหรอก" ประมาณนี้

- ไปเที่ยวผับ ก็อัดวิดีโอมาให้ แล้วไม่เคยเอามือแต่ปากแล้วส่งจูบก็ทำ เขินนะ เราก็ ด้วยความง่วงเนอะ เราก็แบบ " OK enjoy babe"สะลึมสะลือขี้ตามาก เขาทำสติ๊กเกอร์หน้าช็อคมา
 แล้ว พิมพ์ว่า "Ooooh you called me babe" หลังจากนั้นเวลาวางหูเราจะไม่พูดบ๊ายบาย
 แต่จะ เอานิ้วชี้กับนิ้วกลางแตะปาก แล้วส่งจูบแทน 

- พอได้วันที่น่าจะมาประมาณการณ์ไว้ว่ามาเดือนไหน
 เขาก็บอกว่า มารับผมที่สนามบินด้วยนะ ต้องมาให้ได้นะ เราเลยว่า แหมเหมือนคุณจะมาวันพรุ่งนี้ อีกตั้ง 2 เดือน เขาขำแล้วเถียงว่าไม่ตั้งนะ ไม่ถึง2 เดือนแล้ว
 เลยถามกลับว่า คุณดูตื่นเต้นมากกว่าเพื่อนคุณอีกนะ เพราะอะไรเนี้ย คำตอบ ชัดเจนมาก "Because you!!"

-เขาเริ่มส่งรูปเยอะขึ้น ตั้งแต่สมัยเป็นเบบี๋เลย จนปัจจุบัน แล้วบอกว่า ตอนไหนเวลาไหน ไม่เคยขอรูปเราเหมือนเคย
 แต่ไกด์ว่าส่งมาดูหน่อย จนล่าสุด เราก็คุยกันเรื่องแฟนเก่า แล้วเราถามว่า อยู่มาได้ยังไงไม่มีแฟนมาเป็นปี
 คำตอบว่าเคยมี แต่ผมชอบแฮงเอาท์ แฟนผมไม่ชอบออกจากบ้านเธอไม่ทำอะไรเลย
 ตอนแรกเธอก็ดี หลังเธอน่าเบื่อแล้วผมอยู่ไม่ได้ เราก็ถามว่าคุณเบื่อเธอหรอ
 เขาบอกว่าเปล่า เธอเบื่อผม และผมก็ต้องออกมาจากตรงนั้น เพราะผมชอบสนุกสนานกับชีวิตอยู่
 เราก็อ้าวแล้วผู้หญิงแบบไหนไม่น่าเบื่อสำหรับคุณคำตอบ ก็แอบช็อคแปปปปป....เขาตอบว่า "ดูเหมือนว่าโมเม้นนี้คุณเป็นคนสนุกนะ มาดูชีวิตจริงกันหน่อยไหมว่าสนุกและดูมีความสุขจริงหรือเปล่า" 
 เราก็เห้ๆ ทำไมเป็นฉันล่ะ เขาบอกว่า ตอนนี้คุณคือผู้หญิงคนเดียวที่ผมพูดคุยอยู่ด้วย วันๆนึงผมก็มีแค่คุณกับงาน เขินนะ
 แล้วพอมาดูเวลาการแชทครั้งสุดท้าย คือออนกับเราทิ้งไว้ทุกครั้ง บางทีคุยๆอยู่เราเลิกคุยแต่ เราอ่านแชทเก่าๆ อยู่
 เราก็เห็นเขาออนไลน์ ออฟไลน์ สลับกันไปมา มีความสงสัย เลยถามเขาไป เขาก็แคปหน้าจอมาให้ดูเลยว่าทำอะไรอยู่ทำไมถึงออน
เราก็อ๋อออ 

--หลังมามีอาการบ่นว่า "คืนไหนไม่ได้คุยกับคุณแล้วเบื่อ , ส่งรูปแล้วโพสใต้ภาพว่า " You slpeeing, I need you im bored" หรือไม่ก็ " Do not leave me" เขาอาบน้ำเสร็จ แต่มันเป็นเวลานอนเราแล้ว เขาก็จะส่งรูปมาแล้วบอกว่า "เส้นผม หยิกมาก" แล้วขำเหมือนเคย 

--กิจวัติประจำวันคือเขาจะตื่นขึ้นมาแล้วส่งรูป ว่างๆจะแชททักมา คือเราจะลองเงียบๆดูหายๆไป
 เขาก็จะทักมา หรือทุกวันนี้ คอลมาเลยค่ะ ไม่รอแล้ว จะคอลมาก่อนทุกครั้งด้วย พอมีงานก็จะวาง แล้วก็คอลมาใหม่อีก 

-มีความพยายาม......ไปสรรหาซื้อแอปเรียนไทยมา เขาบอกว่าอยากคุยภาษาไทยกับเราเยอะๆ อยากเรียนรู้เยอะๆ 

- ล่าสุด..... อัดเสียงเป็นภาษาไทยมาหา "คุณคิดถึงผมไหม" เราอัดเสียงตอบ "คิดถึง"
 เขาเลยถามว่า "What does it mean" เรา "What are you asking me that's my answer" 
แล้ว เขาก็พิมพ์ภาษาอังกฤษกลับมาเป็นคาราโอเกะ ว่า คิดถึงผมไหม เราก็ตอบคาราโอเกะกลับ ว่า คิดถึง แล้วถามกลับว่า คุณล่ะ เขาก็ตอบกลับว่า คิดถึง  ฟินนาเร่

-และสุดท้าย.... เขาคอลมาหาอีกตอนผับเลิก ให้คุยกับเพื่อนเหมือนเดิม แล้วเรียกเรา มายด์เบบี้เกิร์ล รู้แหละว่าเมามากจริง เรียกเพื่อนๆมาเซย์ไฮเราเยอะแยะไปหมด จนออกจากผับ 
เขาขับรถ จนมาถึงบ้าน เขาก็คอลมาอีกรอบ บอกว่าถึงบ้านแล้ว แต่ผมมีคำถาม "คุณรักผมไหม" กระผมนี่นอนๆอยู่เด้งตัวขึ้นมาเลย 
แล้วถามกลับว่า คุณถามจริงจังป่าวนี่(เคยมีโมเม้นล้อเล่นมาก่อนเลยคิดว่าคงจะเล่นๆอีก แต่รอบนี้ มีคำว่า I have a question ไงเลยงง) 
เขาก็บอกว่า อยากให้ตอบ ช่วยตอบหน่อย เราก็ตอบว่า " I don't know" (อีกอย่างเขาเมาด้วยกลัวล้อเล่นอีก) เขาก็โอเคบอกว่าไปนอนก่อนตื่นมาจะโทรหา 

มีรายละเอียดประมาณนี้ค่ะ    อาจจะยาวหน่อยนะคะ แต่แค่อยากรู้ว่า เรามโนไปเองหรือ เขาก็แอบมีใจบ้าง แค่กลัวความไกลอย่างเดียวเลยตอนนี้ 

Edited by Mallikabua - 07 May 2017 at 22:53
Back to Top
bereallynice View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bereallynice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2017 at 15:12 - IP: 1.47.164.179 IP Information
มีใจบ้างแหล่ะ แต่จะใช่ไม่ใช่ต้องรอตัวเป็นๆค่ะ รักทางไกลต้องหนักแน่น
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mallikabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 05:05 - IP: 124.121.26.214 IP Information
Originally posted by bereallynice

มีใจบ้างแหล่ะ แต่จะใช่ไม่ใช่ต้องรอตัวเป็นๆค่ะ รักทางไกลต้องหนักแน่น
ก็ไม่ค่อยคาดหวังมากอะค่ะ กลัวเหมือนกัน เห็นหลายคนที่เจอเหตุการณ์บินมาเที่ยวพอเขากลับบ้านก็หายเข้ากลีบเมฆไปด้วยเหมือนกัน
Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 16:35 - IP: 49.230.20.233 IP Information
เราว่าก็ออกแนวหยอดกันไป หยอดกันมาทั้งสองฝ่ายค่ะ กุ๊กกิ๊กหวานแหววไปตามประสาคนจีบกัน ท่าทางคุณสองคนจะอายุน้อย ๆ กันใช่ไหมเอ่ย เพราะดูเขาเฮฮาปาร์ตี้มาก ว่าแต่วันที่เมาอะ เขาขับรถเองหรือคะ ไม่น่าจะใช่นะ ที่อังกฤษเรื่องเมาแล้วขับนี่ถ้าโดนจับจะถูกห้ามขับรถไปสักพักเลยนะ เอาล่ะ เราขอตอบคล้ายๆ ทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับความสัมพันธ์ทางออนไลน์นะคะ  คือยังตอบอะไรไม่ได้มาก จนกว่าจะได้เจอตัวจริงกันแล้วเขาขอเป็นแฟน นั่นแหละแปลว่าเขามีใจเต็ม ๆ แต่ก็ต้องดูให้ละเอียดนะสำหรับหนุ่มที่มาไทยบ่อย ๆ และรู้ว่าตัวเองป๊อบในหมู่สาวไทย ต้องค่อยๆ ดูไปค่า ขอให้โชคดี Smile  
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 17:43 - IP: 89.242.195.225 IP Information
ความเห็นเหมือนกับคอมเม้นท์ข้างบนค่ะ

ตอนนี้เราว่าโลกคุณเป็นสีชมพูไปหมดล่ะ ถึงคุณบอกว่าไม่ค่อยคาดหวัง แต่มันก็ต้องมีบ้างตามประสา ซึ่งไม่ได้ผิดอะไร จริงใจกับความรู้สึกตัวเองดีที่สุด

บางคนบอกไม่คาดหวัง แต่ในใจชอบเค้าและคิดไกลไปถึงแต่งงานแล้ว โดยที่ผู้ชายคิดแค่ว่า คงสนุกและตื่นเต้นดี ถ้ามาเที่ยวไทย เจอสาวที่จีบกันอยู่ และทำความรู้จักกัน เป็นแฟนกันต่อมั้ย (อันนี้ไม่รู้ เค้าอาจยังไม่คิดถึงขั้นนั้น) แล้วก็...กลับบ้าน จบแค่นี้ในความคิดผู้ชาย

แค่อยากจะบอกว่าหนทางอีกยาวไกลค่ะ นี่เพิ่งเริ่มต้น ถ้าคุณสองคนเจอกันแล้ว และมันใช่ ก็เดินหน้าต่อ

แต่ถ้าเค้าหายไป อย่างที่คุณกลัว ก็ถือว่าคุณเตรียมใจไว้บ้างแล้ว มีภูมิคุ้มกัน คุณก็จะสตรองขึ้น เลเวลอัพ

เอาใจช่วยให้ทุกอย่างราบรื่นค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mallikabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 19:32 - IP: 124.121.26.214 IP Information
Originally posted by Katey_Love_U

เราว่าก็ออกแนวหยอดกันไป หยอดกันมาทั้งสองฝ่ายค่ะ กุ๊กกิ๊กหวานแหววไปตามประสาคนจีบกัน ท่าทางคุณสองคนจะอายุน้อย ๆ กันใช่ไหมเอ่ย เพราะดูเขาเฮฮาปาร์ตี้มาก ว่าแต่วันที่เมาอะ เขาขับรถเองหรือคะ ไม่น่าจะใช่นะ ที่อังกฤษเรื่องเมาแล้วขับนี่ถ้าโดนจับจะถูกห้ามขับรถไปสักพักเลยนะ เอาล่ะ เราขอตอบคล้ายๆ ทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับความสัมพันธ์ทางออนไลน์นะคะ  คือยังตอบอะไรไม่ได้มาก จนกว่าจะได้เจอตัวจริงกันแล้วเขาขอเป็นแฟน นั่นแหละแปลว่าเขามีใจเต็ม ๆ แต่ก็ต้องดูให้ละเอียดนะสำหรับหนุ่มที่มาไทยบ่อย ๆ และรู้ว่าตัวเองป๊อบในหมู่สาวไทย ต้องค่อยๆ ดูไปค่า ขอให้โชคดี Smile  

ก็เขา26 เม 30 ค่ะ เรื่องขับรถนี่เหมือนว่าบาร์จะอยู่ใกล้บ้านเขา แต่เขาคอลมาหาเขาอยู่เบาะคนนั่งค่ะ  ขอบคุณมากนะคะ Big smile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mallikabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 19:35 - IP: 124.121.26.214 IP Information
Originally posted by MissGG

ความเห็นเหมือนกับคอมเม้นท์ข้างบนค่ะ

ตอนนี้เราว่าโลกคุณเป็นสีชมพูไปหมดล่ะ ถึงคุณบอกว่าไม่ค่อยคาดหวัง แต่มันก็ต้องมีบ้างตามประสา ซึ่งไม่ได้ผิดอะไร จริงใจกับความรู้สึกตัวเองดีที่สุด

บางคนบอกไม่คาดหวัง แต่ในใจชอบเค้าและคิดไกลไปถึงแต่งงานแล้ว โดยที่ผู้ชายคิดแค่ว่า คงสนุกและตื่นเต้นดี ถ้ามาเที่ยวไทย เจอสาวที่จีบกันอยู่ และทำความรู้จักกัน เป็นแฟนกันต่อมั้ย (อันนี้ไม่รู้ เค้าอาจยังไม่คิดถึงขั้นนั้น) แล้วก็...กลับบ้าน จบแค่นี้ในความคิดผู้ชาย

แค่อยากจะบอกว่าหนทางอีกยาวไกลค่ะ นี่เพิ่งเริ่มต้น ถ้าคุณสองคนเจอกันแล้ว และมันใช่ ก็เดินหน้าต่อ

แต่ถ้าเค้าหายไป อย่างที่คุณกลัว ก็ถือว่าคุณเตรียมใจไว้บ้างแล้ว มีภูมิคุ้มกัน คุณก็จะสตรองขึ้น เลเวลอัพ

เอาใจช่วยให้ทุกอย่างราบรื่นค่ะ
เรื่องคาดหวังนี่ จะบอกว่าเพราะเฟล กับคนอื่นๆ มาเลยทำให้กับคนนี้ไม่กล้าคาดหวังมาก กลัวผิดหวังค่ะ ก็ถามว่าชอบไหม โดยรวมชอบมากเพราะนิสัยเขา ก็สร้างภูมิไว้นิดนึง กันเจ็บ ขอบคุณมากนะคะ Embarrassed
Back to Top
P.O.165682 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote P.O.165682 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 May 2017 at 10:43 - IP: 203.144.176.84 IP Information
รอเจอตัวจริงก่อนคะ แล้วค่อยดูอีกที คะ
ความสัมพันธ์แบบตัวหนังสือ กับ ความสัมพันธ์แบบตัวเป็นๆ บางทีมันไม่เหมือนกัน 
เจอกันแล้วก็ต้งมาสัมผัสกันใหม่หมดเลยคะ
เพราะโลกออนไลน์ คุณจะทำอะไรก็ได้ แต่ถ้าเจอกันแล้วมันจะเป็นอีกโมดม้นเลยคะ
ถ้าไม่คลิ๊กก็จะได้ไม่เจ็บมาก

แนะนำ ให้ลองดูหนังเรื่อง He just not that into you คะ 
คือดูมาหลายรอบแล้วนะแต่ก็นะ มันเกี่ยวกับศึกษาความคิดผู้ชายกับผู้หญิงในเรื่องเดียวกัน 

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mallikabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 May 2017 at 10:57 - IP: 115.87.226.229 IP Information
Originally posted by P.O.165682

รอเจอตัวจริงก่อนคะ แล้วค่อยดูอีกที คะ
ความสัมพันธ์แบบตัวหนังสือ กับ ความสัมพันธ์แบบตัวเป็นๆ บางทีมันไม่เหมือนกัน 
เจอกันแล้วก็ต้งมาสัมผัสกันใหม่หมดเลยคะ
เพราะโลกออนไลน์ คุณจะทำอะไรก็ได้ แต่ถ้าเจอกันแล้วมันจะเป็นอีกโมดม้นเลยคะ
ถ้าไม่คลิ๊กก็จะได้ไม่เจ็บมาก

แนะนำ ให้ลองดูหนังเรื่อง He just not that into you คะ 
คือดูมาหลายรอบแล้วนะแต่ก็นะ มันเกี่ยวกับศึกษาความคิดผู้ชายกับผู้หญิงในเรื่องเดียวกัน 

ขอบคุณมากนะคะ จะลองดูหนังเรื่องค่ะ ^^
Back to Top
Jessica_Fany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jessica_Fany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 May 2017 at 16:29 - IP: 182.53.241.22 IP Information
"He's just not that into you " ชื่อไทย

"หนุ่มกิ๊กสาวกั๊ก สมการรักไม่ลงตัว "

เป็นหนังไม่ใหม่แล้ว ออกฉายตั้งแต่ปี 2009 
หนังเรื่องนี้เราก็ชอบนะ เนื้อเรื่องในหนังมันคือ
การปฏิสัมพันธ์ในชีวิตจริงของคนหนุ่มสาวที่
บางคู่ที่คิดว่าใช่ก็ไม่ใช่ บางคู่คิดว่าไม่น่าใช่
สุดท้ายคือคนที่ตามหา สร้างมาจากหนังสือ
ขายดีชื่อเดียวกัน เขียนโดยนักเขียน 2 คน
คนนึงเป็นนักเขียนชายอีกคนเป็นนักเขียนหญิง
ฉะนั้นมุมมองของตัวละครในเรื่องจึงเป๊ะมาก

* เราได้ดูแต่เวอร์ชั่นหนัง ส่วนเวอร์ชั่นหนังสือยังไม่เคยอ่าน Big smile *

ส่วนตัว..อยากแนะนำให้ดูหนังเรื่อง Her ค่ะ

หนังเรื่องนี้เรียกว่าโดนทุกต่อมทุกอณูของเรา 
เรื่องราวของคนเหงาโดดเดี่ยวในเมืองใหญ่
ถึงขนาดยอมใช้โปรแกรมประเภทแชตบอต
เพื่อหาเพื่อนคุยหลังเลิกงาน เขารู้สึกหายเหงา
สนุกที่ได้คุยกับโปรแกรมตัวนี้ซึ่งเป็นเสียงผู้หญิง
และจุดพีคของเรื่องคือพระเอกกับโปรแกรมแชต
ที่ว่านี้เกิดตกหลุมรักกัน อยากให้ลองหามาดูค่ะ

เพราะ ณ จุดนึงของการแชตพูดคุยกับคนในโลกออนไลน์
มันก็เหมือนเรากำลังคุยกับคนที่เราไม่รู้ตัวตนจริงของเขา
เราคุยกันผ่านแอพ เห็นกันผ่าน VDO Call กล้องหน้าจอ
คุยไป มโนไป ก็อาจคล้ายกับพระเอกในเรื่อง Her ที่รู้ดีอยู่
เต็มอกว่าซาแมนธา ไม่มีอยู่จริง แต่เธอเติมเต็มเขาได้จริง
ขอไม่สปอยล์ตอนจบ ถ้ายังไม่เคยดูแนะนำให้ลองหามาดู

Keep a low profile.
People don't need to know everything about you.

---Unknown---
Back to Top
Peachy2013 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Peachy2013 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2017 at 11:21 - IP: 124.122.46.222 IP Information
อ่านเรื่องคุณละยิ้ม นึกถึงตอนสามีมาจีบใหม่ๆแต่เราก็ไม่รู้หรอกว่าเขาจีบ เนื่องจากเป็นเพื่อนกันมานาน เขามีความพยายามเรียนภาษาไทยมาพักใหญ่ และพยายามมากขึ้นเมื่อเขาและเราได้คุยกันบ่อยขึ้น ไม่เคยขอรูปแม้ไม่ได้เจอกันมานานมากๆแล้ว แต่ส่งรูปตัวเองมา นำเสนอรายงานตัวกับทุกกิจกรรมทีทำอยู่เพราะอยากให้เราเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเขา ไม่เคยขอวิดีโอคอล ไม่เคยโทร. แต่ทำเนียนเรียนภาษาไทยให้เราสอนออกเสียงเพื่อจะได้ฟังเสียงของเรา  ครั้งแรกที่สามีมาหาเราที่เมืองไทยโดยตรงแต่ไม่บอกเราว่ามาหา อ้างว่ามาเที่ยวเมืองไทยกับเพื่อน แต่ไม่เคยไปกับเพื่อนเลยสักวันเดียว มาพักโรงแรมหน้าที่ทำงานเราเพียงเพื่อรอจะได้กินข้าวเย็นด้วยกันเท่านั้น   

ความรู้สึกอินเลิฟมันสวยงามนะคะ ซึมซับไปให้เต็มที่พร้อมสติที่ไม่ให้ด้อยไปกว่ากัน รอวันที่คุณและเขาได้พบกันจริงๆ คิดว่าคงจะพอมีคำตอบขึ้นมาบ้าง

ข้อพึงระวัง มีหนุ่มๆต่างชาติมากมายทำแบบนี้ก่อนเริ่มฮอลิเดย์ เพื่อที่เวลาเจอเพื่อนสาวตัวจริงจะได้ไม่เคอะเขินและสามารถมีโรแมนติคฮอลิเดย์พร้อมไกด์และเพื่อนนอนๆฟรีๆ  พอกลับประเทศไปก็จบความสัมพันธ์ด้วยเหตุผลนานาประการ

ยังไงก็ตามขอให้คุณโชคดี และขอให้มีสติมากๆค่ะ
Peachy M.
Back to Top
Peachy2013 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Peachy2013 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2017 at 11:23 - IP: 124.122.46.222 IP Information
คุณเจส  เราแอบชอบเรื่อง Her  เป็นหนังที่พอคุณเจสพูดถึง ก็ต้องหาเวลาดูซ้ำอีกรอบ 
Peachy M.
Back to Top
stefanie View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote stefanie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2017 at 16:01 - IP: 46.186.5.239 IP Information
ไม่รู้ทำไมเราได้กลิ่นฮอลิเดย์เกิลล์เฟรนด์แรงมาก ด้วยความที่เค้าอายุยังน้อย และชอบแฮงค์เอ้าท์ แถมยังให้เหตุผลว่าที่ชอบคุณเพราะคุณดูรักสนุกไปอีก
คนประเภทนี้ ถ้าอายุเท่านี้เค้าจะรักอิสระและชีวิตโสดเค้ามากนะคะ อันนี้จากแฟนเราเลย แฟนเราตอน25-26 ก็แบบนี้แหล่ะค่ะ เค้าพูดเองว่าดีนะที่เราไม่เจอกับเค้าตอนอายุช่วงนั้น เพราะเค้าไม่จริงจังกับใคร แต่จีบไปเรื่อย
เวลาคุยอยากให้ใช้สติค่ะ เรายังไม่เคยเจอเค้า ไม่รู้จักตัวตนจริงๆของเค้า โอเค คุณคุยกันคุณรุ้จักกันและกันในระดับหนึ่ง แต่อย่าลืมว่า ตัวตนที่แท้จริงของกันและกันมันสามารถปิดบังกันได้ ถ้าไม่ได้สัมผัสกันทุกวัน
เราไม่เคยเล่นเวปเดท แต่ถ้าเราเล่น เราจะตั้งสติค่ะ จำไว้ว่าเราไม่เคยเจอกัน เราจะสร้างตัวตนแบบไหนก็ได้ ให้อีกคนประทับใจ
แต่อย่างไรก็ตาม เราขอให้คุณโชคดีค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mallikabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2017 at 21:20 - IP: 58.10.74.97 IP Information
Originally posted by Peachy2013

อ่านเรื่องคุณละยิ้ม นึกถึงตอนสามีมาจีบใหม่ๆแต่เราก็ไม่รู้หรอกว่าเขาจีบ เนื่องจากเป็นเพื่อนกันมานาน เขามีความพยายามเรียนภาษาไทยมาพักใหญ่ และพยายามมากขึ้นเมื่อเขาและเราได้คุยกันบ่อยขึ้น ไม่เคยขอรูปแม้ไม่ได้เจอกันมานานมากๆแล้ว แต่ส่งรูปตัวเองมา นำเสนอรายงานตัวกับทุกกิจกรรมทีทำอยู่เพราะอยากให้เราเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเขา ไม่เคยขอวิดีโอคอล ไม่เคยโทร. แต่ทำเนียนเรียนภาษาไทยให้เราสอนออกเสียงเพื่อจะได้ฟังเสียงของเรา  ครั้งแรกที่สามีมาหาเราที่เมืองไทยโดยตรงแต่ไม่บอกเราว่ามาหา อ้างว่ามาเที่ยวเมืองไทยกับเพื่อน แต่ไม่เคยไปกับเพื่อนเลยสักวันเดียว มาพักโรงแรมหน้าที่ทำงานเราเพียงเพื่อรอจะได้กินข้าวเย็นด้วยกันเท่านั้น   

ความรู้สึกอินเลิฟมันสวยงามนะคะ ซึมซับไปให้เต็มที่พร้อมสติที่ไม่ให้ด้อยไปกว่ากัน รอวันที่คุณและเขาได้พบกันจริงๆ คิดว่าคงจะพอมีคำตอบขึ้นมาบ้าง

ข้อพึงระวัง มีหนุ่มๆต่างชาติมากมายทำแบบนี้ก่อนเริ่มฮอลิเดย์ เพื่อที่เวลาเจอเพื่อนสาวตัวจริงจะได้ไม่เคอะเขินและสามารถมีโรแมนติคฮอลิเดย์พร้อมไกด์และเพื่อนนอนๆฟรีๆ  พอกลับประเทศไปก็จบความสัมพันธ์ด้วยเหตุผลนานาประการ

ยังไงก็ตามขอให้คุณโชคดี และขอให้มีสติมากๆค่ะ
ค่ะ ก็คิดกว้างๆอยู่เหมือนกันค่ะว่า จริงๆความต้องการคืออะไร กลัวเรื่อง GF Holiday เหมือนกันค่ะ รอลุ้นด้วย ใช่ก็ดี ไม่ใช่ก็ ประสบการณ์ล้วนๆ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mallikabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2017 at 21:24 - IP: 58.10.74.97 IP Information
Originally posted by Jessica_Fany

"He's just not that into you " ชื่อไทย

"หนุ่มกิ๊กสาวกั๊ก สมการรักไม่ลงตัว "

เป็นหนังไม่ใหม่แล้ว ออกฉายตั้งแต่ปี 2009 
หนังเรื่องนี้เราก็ชอบนะ เนื้อเรื่องในหนังมันคือ
การปฏิสัมพันธ์ในชีวิตจริงของคนหนุ่มสาวที่
บางคู่ที่คิดว่าใช่ก็ไม่ใช่ บางคู่คิดว่าไม่น่าใช่
สุดท้ายคือคนที่ตามหา สร้างมาจากหนังสือ
ขายดีชื่อเดียวกัน เขียนโดยนักเขียน 2 คน
คนนึงเป็นนักเขียนชายอีกคนเป็นนักเขียนหญิง
ฉะนั้นมุมมองของตัวละครในเรื่องจึงเป๊ะมาก

* เราได้ดูแต่เวอร์ชั่นหนัง ส่วนเวอร์ชั่นหนังสือยังไม่เคยอ่าน Big smile *

ส่วนตัว..อยากแนะนำให้ดูหนังเรื่อง Her ค่ะ

หนังเรื่องนี้เรียกว่าโดนทุกต่อมทุกอณูของเรา 
เรื่องราวของคนเหงาโดดเดี่ยวในเมืองใหญ่
ถึงขนาดยอมใช้โปรแกรมประเภทแชตบอต
เพื่อหาเพื่อนคุยหลังเลิกงาน เขารู้สึกหายเหงา
สนุกที่ได้คุยกับโปรแกรมตัวนี้ซึ่งเป็นเสียงผู้หญิง
และจุดพีคของเรื่องคือพระเอกกับโปรแกรมแชต
ที่ว่านี้เกิดตกหลุมรักกัน อยากให้ลองหามาดูค่ะ

เพราะ ณ จุดนึงของการแชตพูดคุยกับคนในโลกออนไลน์
มันก็เหมือนเรากำลังคุยกับคนที่เราไม่รู้ตัวตนจริงของเขา
เราคุยกันผ่านแอพ เห็นกันผ่าน VDO Call กล้องหน้าจอ
คุยไป มโนไป ก็อาจคล้ายกับพระเอกในเรื่อง Her ที่รู้ดีอยู่
เต็มอกว่าซาแมนธา ไม่มีอยู่จริง แต่เธอเติมเต็มเขาได้จริง
ขอไม่สปอยล์ตอนจบ ถ้ายังไม่เคยดูแนะนำให้ลองหามาดู

วันนี้จะดูเรื่อง Her ค่ะ ขอบคุณนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mallikabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2017 at 21:28 - IP: 58.10.74.97 IP Information
Originally posted by stefanie

ไม่รู้ทำไมเราได้กลิ่นฮอลิเดย์เกิลล์เฟรนด์แรงมาก ด้วยความที่เค้าอายุยังน้อย และชอบแฮงค์เอ้าท์ แถมยังให้เหตุผลว่าที่ชอบคุณเพราะคุณดูรักสนุกไปอีก
คนประเภทนี้ ถ้าอายุเท่านี้เค้าจะรักอิสระและชีวิตโสดเค้ามากนะคะ อันนี้จากแฟนเราเลย แฟนเราตอน25-26 ก็แบบนี้แหล่ะค่ะ เค้าพูดเองว่าดีนะที่เราไม่เจอกับเค้าตอนอายุช่วงนั้น เพราะเค้าไม่จริงจังกับใคร แต่จีบไปเรื่อย
เวลาคุยอยากให้ใช้สติค่ะ เรายังไม่เคยเจอเค้า ไม่รู้จักตัวตนจริงๆของเค้า โอเค คุณคุยกันคุณรุ้จักกันและกันในระดับหนึ่ง แต่อย่าลืมว่า ตัวตนที่แท้จริงของกันและกันมันสามารถปิดบังกันได้ ถ้าไม่ได้สัมผัสกันทุกวัน
เราไม่เคยเล่นเวปเดท แต่ถ้าเราเล่น เราจะตั้งสติค่ะ จำไว้ว่าเราไม่เคยเจอกัน เราจะสร้างตัวตนแบบไหนก็ได้ ให้อีกคนประทับใจ
แต่อย่างไรก็ตาม เราขอให้คุณโชคดีค่ะ
ใช่ค่ะ คิดเหมือนกัน มีแอบกลัวด้วยเพราะเรื่องอายุของเขา  ก็ถ้าไม่โอเคยังไงเราถอยค่ะ มันเปลืองหลายๆสิ่งในชีวิตด้วย ขอบคุณนะคะ สำหรับกำลังใจ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.168 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters