Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ต้องการกำลังใจ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ต้องการกำลังใจ

Author
salathip View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote salathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ต้องการกำลังใจ
    Posted: 06 May 2017 at 22:44 - IP: 124.122.35.4 IP Information

เสียใจจังค่ะ เราจับได้ว่าคนที่เรารักเค้ามีคนใหม่ โดยที่เราไม่รู้ตัวเลย เราคุยกับเค้าทุกวันแม้จะอยู่ห่างกันตลอดเวลาหลายปี เราเริ่มสงสัยตอน กันยายน 2016 ปีที่แล้ว 

เรารู้สึกเหมือนเค้าคุยกับเราน้อยลง แต่การคุยกับเราก็ยังปกติ มีความสุขเล่นกันอยู่และคอยให้กำลังใจกันและกันอยู่เสมอ บอกตามตรงเค้าเป็นเพื่อนเป็นพี่ที่ดีที่สุดในชิวิตของเราและเราก็รักเค้ามากด้วยค่ะ จนปลายกันยายน 2016 เราเห็นเค้าเปลี่ยนโปรไฟส์ในไลน์ เป็นรูปคู่รองเท้า เราก็บอกใครค่ะ คือตอนนั้นก็สงสัยเพราะรูปมันเหมือนคนรักกันเลย เราก็ถามเค้า เค้าบอกรองเท้าที่เห็นข้างฉันคือ พี่สาว แล้วเค้าก็บอกเราเป็นอะไรนี่

คือเราไม่รู้แต่ลางสังหรณ์จึงถามเค้า เรายังแซวเค้าว่าตอนฉันไปสวิสไม่เห็นเธอถ่ายรูปคู่รองเท้าฉันเหมือนพี่สาวบ้าง เค้าก็เงียบไม่ได้ตอบอะไรเรามา

ผ่านมาเมื่อต้นเมษา2017วันเกิดเค้า เราบอกรีบกลับบ้านนะมีอะไรจะ surprise เค้าบอกส่งให้ตอนนี้ได้ไหม เราบอกไม่ได้หรอกรบกวนเพื่อนร่วมงาน ถึงบ้านและส่งข้อความมาหาฉันนะ เค้าก็บอกโอเค เค้าก็รีบทำงาน และก็ส่งข้อความมาหาเราตอนเย็นบอกถึงบ้านแล้ว เราบอกเอาไปดู  เค้าบอกชอบมาก เพลงเพราะมากๆ ขอบุคณมากครับ พูดไทยหยอกเราด้วย กินเค้กให้อร่อยนะ เราบอกอยากกินกับคุณมากกว่าเพราะคิดถึงคุณมาก

กลางเมษา 2017 เค้ามาไทยโดยที่ไม่บอกเราเลยประมาณวันที่ 10 และที่สำคัญเค้าก็บล็อกไลน์ และ whatsapp เรา เรางงมากแต่เรายอมรับหลังจากวันเกิดเค้าเราโวยวายที่เค้าไม่ตอบข้อความเรา จนวันที 13 เมษา เราส่งข้อความไปหาเค้าเพราะเค้าไม่ได้บล๊อก sms เรา...  บอกเค้าวันนี้ 1 ปีแล้วนะ ที่เราไม่ได้เจอกันฉันคิดถึงคุณมากเลย เค้าก็อ่านเดี่ยวนั้นเลยที่ส่งเหมือนเค้าจับมือถืออยู่แล้ว ส่งบุ๊ปมันเด้งขึ้นว่าอ่านเดี๋ยวนั้น แต่เค้าก็อ่านแต่ไม่ตอบ

จนเราสงสัยว่าเค้าเป็นอะไรไม่คุยกับเราบล็อกเรา เราก็ส่งข้อความไปหาเค้าก็ไม่อ่านแต่ยังนิ่งเงียบบล็อกเราในไลน์และ whatsapp อยู่ เราเล่นไอจีและไปเจอไอจีเค้าเราช็อกมากๆ เพราะเค้าบอกว่าเค้าไม่ชอบเล่นของพวกนี้ แต่ไงเค้ามีและเพิ่งมีตอนต้นเดือน มค 2017และที่สำคัญ เค้ากำลังจะกลับบ้านและไม่มาหาเรา และในข้อความที่เค้าเขียนคือ missingyou และติด tag คู่กับรองเท้าคู่นั้น คือพี่สาวเค้าที่เค้าเคยบอก เราเลยไป follow เค้า และ follow พี่สาวเค้าด้วย และเราก็รีบไปเม้นในข้อความเค้าในไอจีว่าคิดถึงคุณมากๆ และเราก็รีบส่งข้อความไปหาเค้าว่าทำไมไม่มาเจอกัน เค้าก็ไม่อ่านเลย

เราดีใจมากที่เค้ามีไอจี แต่พอเราเข้าไปดูเค้าบล็อกไอจีเราและพี่สาวเค้าก็บล็อกด้วย ประมาณว่าพอลงจากเครื่องรีบบล๊อกไอจีเราเลย ข้อความก็ยังไม่อ่านแต่เค้าปลดบล็อกเราในไอจี (คือบล็อกเราในไอจี แต่ whatsapp ไม่บล็อก) เราก็ส่งข้อความไปหาเค้าใน whatsapp แต่เค้าก็ไม่อ่าน จน เข้าสู่วันที่ 4 เค้าอ่านแต่ไม่ตอบ เราก็มีลางสังหรณ์อีก กับคำพูดว่า missingyou ทำให้เรากลายเป็นนักสืบไปอีกว่าเธอเป็นใครกันแน่ แล้วเราก็ต้องมาช็อค บอกเลยว่าเราตัวสั่น สติ ใจสลายเลย ผญคนนี้ที่เค้าบอกเป็นพี่สาว พูดภาษาไทยได้ด้วย เค้าโกหกเรา เค้ามาหาผญไทยคนนั้น ไม่มาหาเรา เราร้องไห้เสียใจมากๆและรู้ความจริง แต่เรายังไม่ได้บอกเค้าว่าเรารู้แล้ว เราไม่อยากโวยวายและเราทำใจไม่ได้ด้วยถ้าจะต้องเลิกติดต่อกันเพราะเค้าก็ยังเงียบอยู่ไม่ได้บอกว่าคบกับผญคนนี้ เราสืบจนรู้ว่าผญคนนี้เป็นใครแต่เราก็ไม่ไปต่อว่าหรือไป follow ถามหล่อน แต่มันน่าแปลกตรงที่เราส่งข้อความไปหาเค้าใต้คอมเม้นแบบนั้น ผญคนนี้ไม่คิดอะไรบ้างเหรอว่าเราเป็นใคร ไม่เข้ามาถามเราหน่อยเหรอ และเหมือนเค้าก็ยังมาตาม follow และ like คนที่เรารักอยู่ เพราะเราเอาไอจีเพื่อนมาดู เพราะไอจีเราดูไม่ได้เพราะเค้า สองคนบล็อกเราไว้ 

เราอยากพูดมากๆว่าโกหกเราทำไม แต่เราไม่อยากพูดเราไม่อยากเสียเค้าไป 8 ปีที่ที่คบกันมาเรามีช่วงเวลาดีๆที่อยู่ต่างประเทศและในไทย เรารักเค้ามากๆจริง เราควรจะทำไงดีค่ะ ถามเค้าตรงๆเค้าจะตอบเหรอค่ะ และถ้าเค้าบอกใช่ เรากลัวคำตอบนั้นจังเลยค่ะ ตอนนี้เราเฉยๆไม่ไปถามเค้า ว่าเรารู้ความจริงว่าผญคนนี้คือใคร  เราทำใจไม่ได้จริงๆ เราเลยเฉยๆ ไม่ส่งข้อความไปถามเค้า แต่เราส่งข้อความไปคุยเรื่องอื่นๆ แต่เค้าก็อ่านแต่ยังไม่คุยกับเราเลยค่ะ

กลางปีเดือน กค 2016 เราสองคนยังคุยเรื่องที่เราจะไปบ้านเค้าอีกและเค้าดูงานให้เราทำที่นั่น เค้าก็คุยกับเราเรื่องงานแต่แล้วเรื่องก็เงียบ หรือเป็นเพราะผญคนนี้ที่ทำให้เค้าเลยเปลี่ยนใจ ทำให้เราสองคนไม่ได้อยู่ด้วยกันซักที แต่เราว่าผิดที่ ผช ที่โลเล หรือเปล่าค่ะ เราอยากได้สติและหัวใจตัวเองกลับมาอยู่ที่เดิม พยายามหาหนังสือมาอ่าน แต่ก็ยังคิดถึงเค้าอยู่เลยค่ะ คิดแล้วก็ร้องไห้ตลอด รบกวนพี่ ๆน้องๆ เพื่อนๆ ให้คำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

Back to Top
DJ View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote DJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 00:56 - IP: 109.125.18.26 IP Information
ถ้าคุณเลือกที่จะเจ็บและเสียใจ ก็จงเดินหน้าต่อไปในสิ่งที่คุณทำอยู่ 8ปีที่คบกันมา ในฐานะอะไร 8ปีไม่ได้ขึ้นชื่อว่าเป็นภรรยาเลยเหรอคะ มันไม่มีอะไรตายตัวนะคะ พอเถอะค่ะปล่อยวางบ้างก็ดี ติดตามเขาซะทุกทาง ไม่ว่าเขาจะพยายามบล็อคคุณทุกๆทาง ยิ่งคุณวิ่งไล่ตาม เขาก็จะยิ่งพยายามวิ่งหนี คำแนะนำจากเรานะคะ จะใช้หรือไม่ใช้ก็เก็บไปคิดเอานะคะ เลิกติดต่อกับเขา เลิกส่องเลิกทุกอย่าง ไม่ต้องส่งข้อความไปร่ำลาอะไรทั้งสิ้น เงียบเฉยไปเลย จะขาดใจตายไหม คงไม่นะคะ เจ็บก็รู้ว่าเจ็บ ถอยออกมาเงียบๆ ทีนี้เขาจะสังเกตุเองว่าคุณทำอะไรยังไง เขาจะต้องคิดอยู่แล้วค่ะ ถ้าคุณเงียบหายไป แต่ๆอย่าไปรอคอยเขานะคะ ผู้ชายแบบนี้ยังอยากได้อยู่อีกเหรอคะ คุณอายุเท่าไหร่แล้ว หาใหม่ดีกว่าค่ะ ไม่มีคำว่าสายเกินไป

Edited by DJ - 07 May 2017 at 00:59
Back to Top
lebernis View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lebernis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 03:45 - IP: 94.216.4.92 IP Information
คุณคบกันมา 8 ปี  ไม่มีอะไรก้าวหน้า  ความรักมันอิ่มตัวและเริ่มถดถอย   ถ้าแต่งงานหรืออยู่ด้วยกัน ความใกล้ชิด ความผูกพันจะช่วยเหนี่ยวรั้งความรักไว้ได้บ้าง แต่นี่อยู่ห่างไกลกัน  มันไม่มีอะไรจะมาเหนี่ยวรักความรักเอาไว้  ถ้ายิ่งจิดใจไม่แข็งพอ  คนใหม่ก็เข้ามาแทรกได้ง่ายๆ

คุณต้องยอมรับความจริงว่า คนเราไม่จากเป็นก็จากตาย  ไม่จากวันนี้ ก็ต้องจากกันวันหน้า  แต่ไม่ว่าเขาจะจากไปแบบไหน คุณก็ต้องอยู่ให้ได้  เสียใจได้ ร้องไห้ได้ แต่อย่านาน เพราะมันไม่มีประโยชน์   แต่จริงๆแล้ว คุณควรจะดีใจ ที่ตาสว่างได้เห็นความไม่ซื่อสัตย์  ใจโลเล ของผช คนนี้   8 ปี ที่คบกันไม่ได้มีความหมายอะไรกับเขาเลย  เขาเห็นคุณเป็นของตาย  ที่แชทด้วยทุกวัน ก็คงเพราะอยากเก็บคุณเอาไว้  เผื่อคนใหม่ไม่เวิร์ค จะได้กลับมาหา

Back to Top
Lovebird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lovebird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 06:37 - IP: 1.47.232.43 IP Information
หักดิบ เลิกติดต่อ บล็อคเขาทุกทาง เชิดๆ เริ่ดๆเข้าไว้
ไม่ต้องไปหาคำตอบอะไรทั้งนั้น รู้ไปแล้วมีอะไรดีขึ้นคะ
ถึงยังไงเขาก็ไม่สนใจคุณอยู่ดี ทำกันถึงขนาดนี้แล้ว
คนหมดใจ ถึงยังไงเอาช้างมาฉุดก็ไม่อยู่
ถ้าคุณไม่ทำแบบนี้ เมื่อเวลาผ่านไป คุณจะเสียใจนะ
อย่าทำให้ผู้ชายคนนั้นถือไพ่เหนือกว่าคุณอีกเลย
อย่าทำให้คุณค่าในตัวคุณลดไปกว่านี้เลย
ขอให้คุณทำได้ตามนี้นะ มันยากมากก็จริง
แต่คุณจะภูมิใจภายหลังนะ
อกหัก เหงา เศร้า ไม่ตายหรอกคุณ
ร้องไห้ทำไมนักหนา เอาเวลาไปเสียใจไปดูแลพ่อแม่ดูแลตัวเองดีกว่านะคะ
ในขณะที่คุณร้องให้ เขาดี๊ด๊ากับสาวคนใหม่
คุณจะทำชีวิตตัวเองเศร้าหมองทำไม โรคภัยถามหาได้
ผู้ชายห่วยๆคนเดียว คุ้มแล้วหรือที่คุณต้องแลกขนาดนี้
เขามีใหม่ เดี๋ยวคุณก็มีได้ อย่าไปแคร์
Save the last dance for me.
Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 15:37 - IP: 49.230.20.233 IP Information
เท่าที่ฟังคุณเล่ามา คุณย้ำเสมอว่าคุณรักและคิดถึงเขามาก แล้วเขาเคยพูดอะไรแบบนี้ไหมคะ 
8 ปีที่คบกันมาคบกันแบบแฟนหรือแบบเพื่อนคะ แล้วทำไมไม่ได้อยู่ด้วยกันสักทีคะ
เขามาไทยโดยไม่บอกคุณ - นี่ไม่ใช่ลักษณะของของคนรักกันแล้วค่ะ
แต่เขาก็โกหกเรื่องรูปรองเท้า - เหมือนยังอยากกั๊กคุณไว้  ให้เป็นตัวสำรอง
ตั้งสติทบทวนเรื่องทุกอย่างดูนะคะ ถ้าคนหมดรัก จะรั้งไว้ยังไงก็มีแต่จะเสียใจค่ะ ถึงบังคับให้เขาอยู่ด้วยได้ แต่เขาถ้าไม่มีใจ มันก็ทรมานเปล่าๆ ค่ะ บางทีการปลดปล่อยทั้งเขา และตัวคุณเอง ก็อาจเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับทุกฝ่าย จะมีหรือไม่มีเขาคุณก็ต้องอยู่ให้ได้นะคะ เข้มแข็งไว้ค่ะSmile  ชีวิตของคุณมีอยู่เพื่อตัวคุณเอง อย่าเอาความสุขไปผูกไว้กับคนอื่น อย่าให้คนอื่นมากำหนดว่าคุณจะมีหรือไม่มีความสุขในชีวิต ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะคะ 

Back to Top
ลิงลม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลิงลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2017 at 15:46 - IP: 14.202.40.145 IP Information
Originally posted by Lovebird

หักดิบ เลิกติดต่อ บล็อคเขาทุกทาง เชิดๆ เริ่ดๆเข้าไว้
ไม่ต้องไปหาคำตอบอะไรทั้งนั้น รู้ไปแล้วมีอะไรดีขึ้นคะ
ถึงยังไงเขาก็ไม่สนใจคุณอยู่ดี ทำกันถึงขนาดนี้แล้ว
คนหมดใจ ถึงยังไงเอาช้างมาฉุดก็ไม่อยู่
ถ้าคุณไม่ทำแบบนี้ เมื่อเวลาผ่านไป คุณจะเสียใจนะ
อย่าทำให้ผู้ชายคนนั้นถือไพ่เหนือกว่าคุณอีกเลย
อย่าทำให้คุณค่าในตัวคุณลดไปกว่านี้เลย
ขอให้คุณทำได้ตามนี้นะ มันยากมากก็จริง
แต่คุณจะภูมิใจภายหลังนะ
อกหัก เหงา เศร้า ไม่ตายหรอกคุณ
ร้องไห้ทำไมนักหนา เอาเวลาไปเสียใจไปดูแลพ่อแม่ดูแลตัวเองดีกว่านะคะ
ในขณะที่คุณร้องให้ เขาดี๊ด๊ากับสาวคนใหม่
คุณจะทำชีวิตตัวเองเศร้าหมองทำไม โรคภัยถามหาได้
ผู้ชายห่วยๆคนเดียว คุ้มแล้วหรือที่คุณต้องแลกขนาดนี้
เขามีใหม่ เดี๋ยวคุณก็มีได้ อย่าไปแคร์

ตามนั้นค่าาา 😽
" คิดดี ทำดี ชีวีมีสุข คิดทุกข์ ทำทุกข์ สุขไม่มี "
Things are beautiful when you love them.
Back to Top
Pueng2528 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Pueng2528 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 May 2017 at 11:20 - IP: 118.174.141.122 IP Information
อ่านแล้วเศร้าจัง ตั้ง 8 ปีเลยนะที่คบกัน ทำไมทำกันได้ลงคอ อันที่จริง ผช ก็น่าจะบอกไปตรงๆนะว่ามีคนใหม่ อย่างน้อยก็อาจทำให้เราตัดใจได้ แต่อย่างว่านะคะไม่เป็นเราไม่รู้หรอก ตั้ง 8 ปี ขนาดเราคบกันปีกว่ายังผูกพันกันมากเลย ยังคิดเลยว่าวันนึงถ้าเค้าเลิกกับเรา เราจะทำยังไง คงเสียใจมาก ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่างที่หลายๆคนบอกเจ็บแต่จบ ดีกว่าเจ็บไปเรื่อยๆไม่จบสักที (เราเคยมีประสบการณ์กับ ผช ไทย คะ เรื่องแบบนี้แหละแต่งงานเป็นครอบครัวแล้วด้วย แรกๆ ก็เจ็บมากเหมือนกันแต่วันนึงถ้าทำได้เราจะมาเสียดายเวลาที่ตามเค้า ว่ารู้งี้ไม่น่าเสียเวลาตามเลย)สู้ๆนะคะ
Back to Top
Sun&Snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sun&Snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 May 2017 at 14:11 - IP: 110.164.220.104 IP Information
8 ปี เจ็บนะ เจ็บมากที่ทำแบบนี้ สำหรับเรา คบแฟนเข้า 7 ปี ทุกวันนี้พยายามบอกแฟนว่า  ขอร้องว่าอย่าโกหก อย่าทำร้ายจิตใจเรา เพราะเราจะเจ็บมาก เรารักเขามากนะ  ถ้าหมดรักกัน ขอให้ไปดีๆ อย่าทำร้ายกัน  จะทำอะไรขอให้ถนอมน้ำใจกัน  คิดก่อนว่าเราจะเสียใจไหม 

เราซีเรียสมากเรื่องผู้หญิง  ซื้อกินครั้งคราว ป้องกันตัวเอง  เราโอเค แต่ว่าอย่ามาทำต่อหน้าต่อตา ไม่ได้ 
พูดยากเน๊าะ ใจคน 
Back to Top
pupe0506 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pupe0506 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2017 at 01:39 - IP: 49.230.219.51 IP Information
เศร้ามากเลย น้ำตาคลอไปด้วยเลย
ในใจคุณคงมีแต่คำถามมากมาย
แต่เราว่าคุณควรถามเขาค่ะ แล้วเตรียมใจรับกับคำตอบนั้นด้วย
คบกันตั้ง 8 ปี อย่าปล่อยให้หายไปแบบค้างคาเลยเนาะ
อย่างน้อยก็เป็นเพื่อนกัน เป็นกำลังใจให้กัน ไม่ได้ครอบครองก็ไม่เป็นไร
ต้องพยายามเข็มแข็งนะค่ะ ร้องไห้ให้พอ
ในเมื่อพยายามแล้วก็ไม่มีอะไรที่ต้องเสียใจแล้วละค่ะ😊
NO ONE LOVE YOU AS YOURSELF. NO ONE CAN DIE FOR ANYONE.
Back to Top
P.O.165682 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote P.O.165682 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2017 at 09:10 - IP: 203.144.176.84 IP Information
Originally posted by lebernis

คุณคบกันมา 8 ปี  ไม่มีอะไรก้าวหน้า  ความรักมันอิ่มตัวและเริ่มถดถอย   ถ้าแต่งงานหรืออยู่ด้วยกัน ความใกล้ชิด ความผูกพันจะช่วยเหนี่ยวรั้งความรักไว้ได้บ้าง แต่นี่อยู่ห่างไกลกัน  มันไม่มีอะไรจะมาเหนี่ยวรักความรักเอาไว้  ถ้ายิ่งจิดใจไม่แข็งพอ  คนใหม่ก็เข้ามาแทรกได้ง่ายๆ

คุณต้องยอมรับความจริงว่า คนเราไม่จากเป็นก็จากตาย  ไม่จากวันนี้ ก็ต้องจากกันวันหน้า  แต่ไม่ว่าเขาจะจากไปแบบไหน คุณก็ต้องอยู่ให้ได้  เสียใจได้ ร้องไห้ได้ แต่อย่านาน เพราะมันไม่มีประโยชน์   แต่จริงๆแล้ว คุณควรจะดีใจ ที่ตาสว่างได้เห็นความไม่ซื่อสัตย์  ใจโลเล ของผช คนนี้   8 ปี ที่คบกันไม่ได้มีความหมายอะไรกับเขาเลย  เขาเห็นคุณเป็นของตาย  ที่แชทด้วยทุกวัน ก็คงเพราะอยากเก็บคุณเอาไว้  เผื่อคนใหม่ไม่เวิร์ค จะได้กลับมาหา

แม้ความจริงจะเจ็บปวดแค่ไหน ก็ต้องรับมันให้ได้คะ 

เป็นกำลังใจให้ผ่านช่วงเวลาที่เลวร้ายไปให้ได้นะคะ

(ผู้ชาย ถ้าเขาทำแบบนี้กับคุณ เขาก็อาจจะไปทำแบบนี้กับผู้หญิงที่เขาคบในอนาคต)
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote salathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2017 at 17:31 - IP: 110.168.218.220 IP Information
เข้ามาอ่านข้อความทุกคนๆ ที่ส่งเข้ามาให้กำลังใจและปลอบใจเรา และแนะนำทุกๆอย่างให้เรารู้สึกดีขึ้น ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกันเลย มันทำให้เราร้องไห้กับมิตรภาพที่นี่ค่ะ 

เราพิมพ์ไปน้ำตาเราก็ร่วงใส่คีย์บอร์ด ผิดกับคนที่ผูกผันกันมาหลายปีคุยกันทุกวันแต่กับนิ่งเงียบไม่ส่งข้อความมาหาและพูดความจริง มันครบหนึ่งเดือนแล้วค่ะ ที่เค้าไม่พูดกับเราทั้งๆที่เราส่งข้อความไปหาเค้าว่าเค้าเป็นอะไร ทั้งๆที่เรารู้ว่าเค้ามีคนอื่นแต่เราอยากให้เค้าพูดมันออกมาว่าไม่ต้องการเราแล้ว

ตอนนี้เรารู้ตัวแล้วค่ะว่าเรา....  เป็นมากกว่าเพื่อน แต่ไม่ใช่แฟน..... ตลอดเวลาหลายปีที่ผ่านมาเค้าคงรอเวลาที่จะไปเจอคนที่ดีกว่าเรา สิ่งที่เราทำให้เค้าเซอร์ไพรส์เค้าต่างๆนาๆมันไม่ได้ช่วยอะไรเลยค่ะ

เราวาดรูปคู่ให้เค้าวันคริสมาสต์ปี 2015 มันเป็นรูปถ่ายคู่กันค่ะ เราวาดเองกับมือใช้เวลาหลายเดือนมากๆ ทั้งๆที่เราแย่มากๆกับการวาดรูป ตั้งแต่เด็กๆเราตกวิชาวาดรูปมาตลอดเลยค่ะ แต่ทำไมเราวาดรูปเค้าออกมาเป็นหน้าเค้าได้ หรือเพราะว่าเรารักเค้ามากๆค่ะ เราวาดและก็ส่งไปให้เค้า

เค้าบอกชอบมากๆ แต่ทำไมจมูกของฉันมันแปลกๆ เราบอกว่าก็จมูกเธอมันใหญ่ ฉันเอายางลบ ลบแก้มันหลายรอบมาก กระดาษเกือบจะขาดหมดแล้ว รู้ไหมว่ามันวาดยากมากๆ สำหรับคนที่ไม่มีฝีมือทางการวาดภาพเลย แต่ฉันอยากให้เธอประทับใจในสิ่งที่ฉันทำให้นะ .....คำพูดที่เราคุยกันมันยังอยู่ในหัวและในใจเราอยู่เลยค่ะ

รูปแต่ละรูปที่อยู่ในมือถือของเราไม่ว่าจะเป็นภาพวาดหรือของขวัญต่างๆหรือรูปที่ถ่ายคู่กัน รูปที่เราจับมือกัน เราเก็บไว้หมดตลอดระยะเวลาหลายปี ไม่เคยลบเลยค่ะ เราลบเป็นบางรูป แต่ภาพที่เราวาดให้เค้า เราลบไม่ลงค่ะ เราจะขอเก็บมันไว้เป็นความทรงจำ

ข้อความสุดท้ายที่เราส่งไปหาเค้า เราบอกเค้าว่า ตลอดเวลาหลายปีที่ผ่านมาคุณบอกฉันตลอด ฉันอยู่ในใจขอบคุณ in mind คุณบอกฉันว่าจะไม่เคยลาจากและจะอยู่ข้างๆกัน แต่ทำไมวันนี้คุณไม่คุยด้วย จะปล่อยมือฉันไปแล้วใช่ใหม่ เค้าอ่านวันนี้ค่ะ แต่ไม่ตอบ.... 1เดือนกับอีก 1วัน ที่เค้าไม่ตอบ เราคิดว่าเค้าคงอยากให้เราจากเค้าไปเอง อ่านแต่ไม่ตอบ ความจริงที่เราอยากรู้จากเค้า ว่าเค้ามีคนใหม่เราเองก็อยากให้เค้าพูดเหมือนที่ทุกๆคนบอกให้เราถามจะได้จบๆกันไป 

แต่เราดูแล้วเค้าคงไม่ตอบให้ตัวเองมีความผิดหรอกค่ะ เค้าคงจะเงียบๆและให้เราเดินจากเค้าไปเอง ตอนนี้เราหยุดร้องไห้แล้ว เพราะถ้าเราร้องไห้อีก เราก็ไม่ได้นอนทั้งคืน ตี5ก็แล้ว 7โมงแล้วก็ยังร้องไห้วนเวียนถึงสว่างเกือบทั้งเดือน เดือนเมษาที่แล้วเรานอนไม่หลับถ้าคิดถึงเค้า จนเรารู้สึกร่างกายเราแย่มากๆ น้ำหนักเราลงไป 4 โลแล้ว เรารู้สึกเหนื่อยใจจัง เราเสียดายเวลาที่เราซื่อสัตย์กับเค้า แต่เค้ากลับไม่เคยเห็นความซื่อสัตย์ และความจริงใจกับความรักที่เรามีให้ มันไม่ได้สำคัญและมีความหมายกับเค้าเลย

เราปล่อยเค้าไปแล้วค่ะ เราไม่เอาแล้วคนคนนี้ ไม่ชัดเจนกับเรา กลับมาเราก็ไม่เอา มันเจ็บมากเลยค่ะ เราจะผ่านช่วงเวลานี้และข้ามมันไปให้ได้ค่ะ ขอบคุณทุกๆคนมากๆค่ะ ขอบคุณจากใจจริงๆ ขอบคุณทุกคำพูดที่ทำให้ต่อจากนี้เราจะเข้มแข็ง
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2017 at 19:25 - IP: 84.13.203.165 IP Information
เข้ามาปรบมือดังๆให้คุณค่ะ

ทุกข้อความที่เพื่อนๆส่งมาให้ ถ้าคุณอ่านแล้วก็ปล่อยผ่านไป ไม่ตัดสินใจทำอะไรซักอย่าง มันก็ไร้ความหมาย

แต่เมื่อใดที่คุณอ่านแล้ว มันเรียกสติกลับมา ทำให้คุณเข้มแข็ง ตัดใจได้ ไม่หวนกลับไปจมปลักอยู่กับอดีตเน่าๆเคล้าน้ำตาอีก เราถือว่ามันเป็นของขวัญที่ดี สำหรับการเริ่มต้นชีวิตใหม่ที่สุขและสดใส

คาดว่าตอนนี้คุณคงรู้สึกเหมือนยกอะไรที่มันหนักๆออกไปจากอกได้แล้ว กินอิ่มนอนหลับได้ซะทีนิ

เราเชื่อว่าจากนี้ไป คุณจะกลายเป็นคนที่เข้มแข็ง รับมือกับความเจ็บปวดและผิดหวังได้มากขึ้น หรือเรียนรู้วิธีป้องกันไม่ให้มันเกิดซ้ำอีก (อือ เขียนยังกับการป้องกันโรคติดต่อเลยวุ้ย)

พอความทุกข์ลดน้อยลง ความสุขความเบิกบานก็จะเริ่มทยอยเข้ามา แค่อยากจะเตือนว่า เตรียมจัดคิวสำหรับหนุ่มๆในอนาคตให้ดีนะคะ
Back to Top
Katey_Love_U View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katey_Love_U Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2017 at 20:06 - IP: 49.230.233.120 IP Information
8 ปีที่ผ่านมา สรุปเขาไม่เคยชัดเจนเลย ไม่เคยบอกรักเลยใช่ไหมคะ ประมาณว่าไม่ต้องรู้ว่าเราคบกันแบบไหนอะไรทำนองนี้หรือเปล่า..... เราว่าคุณมีความอดทนสูงมาก ขอให้ปลดปล่อยตัวเองให้สำเร็จ และเจอคนดี ๆ ที่รักคุณนะคะ ช่วงนี้ต้องรักตัวเองให้มาก ๆ Smile   
Back to Top
Bie1301 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Bie1301 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 12:48 - IP: 118.172.180.60 IP Information
สวัสดีค่ะ ! อ่านกระทู้แล้วเศร้าใจแทน  CryCry  แต่ก็อย่างว่าแหละค่ะ  Long Distance Relationship ถ้าใจของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่เข้มแข็งพอ มันก็จะเป็นอุปสรรค แต่ตั้ง 8 ปี ความสัมพันธ์ของคุณทั้งคู่ก็น่าจะชัดเจนมากกว่านี้แล้วนะค่ะ  แต่ถ้านานขนาดนี้แล้วเขายังไม่คิดเรื่องความสัมพันธ์ระยะยาวกับเราก็ปล่อยเขาไปเถอะค่ะ  แล้วยิ่งมีคนอื่นเข้ามาด้วยละก้อ เจ็บตอนนี้ยังดีกว่าเจ็บตอนที่เราแต่งงานกับเขาแล้วนะค่ะ  ผ่านมาตั้ง 8 ปี เราว่าคนที่รู้ดีที่สุดคือตัวเจ้าของกระทู้มากกว่า เคยอ่านเจอในบางเว็บว่าถ้าฝรั่งเขาจริงใจกับใคร เขาจะพาเราไปแนะนำให้เพื่อนหรือครอบครัวเขารู้จัก (อันนี้คิดว่าจริงนะค่ะ เพราะที่ผ่านมาคนที่เราเคยคุยก็ไม่เคยมีใครพาเราไปแนะนำให้เพื่อนหรือครอบครัวรู้จักเลย) แต่พอเราคบกับแฟนของเราไม่ถึงอาทิตย์ เขาแพลนลางานแล้วบินมาหา อีกประมาณ 3 เดือนหลังจากที่เขามาหาเขาทำเรื่องวีซ่าให้เราเดินทางไปเจอครอบครัวเขาและเพื่อนของเขา ซึ่งแตกต่างกับคนก่อนหน้านี้ที่เจอหน้ากันแต่ไม่มีความชัดเจนว่าเราเป็นอะไรกัน ถ้าเขาจริงจังกับเราเขาจะคุยเรื่องอนาคตกับเรา (อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัวนะค่ะ) ยังไงก็ขอให้เจ้าของกระทู้สู้ๆ เข้มแข็งเร็วๆ นะค่ะ  ClapClap เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้ผ่านช่วงเวลาแย่ๆ ไปได้เร็วๆ ค่ะ

Edited by Bie1301 - 12 May 2017 at 12:53
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote salathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 13:58 - IP: 171.100.79.22 IP Information
ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะคะที่เค้ามาอ่านเรื่องของเราและให้กำลังใจ ทำใจยากค่ะ แต่ก็ต้องทำเพื่อให้เรามีความสุข สุขที่จะอยู่คนเดียวให้เป็น ทุกๆวันก็คิดว่าตลอดเวลาเราแค่ติดต่อผ่านมือถือ แต่เราไม่ได้อยู่ด้วยกัน ทำไมเราจะอยู่ไม่ได้ พยายามคิดบวก ไม่ให้ตัวเองดูแย่ค่ะ 

เราไม่รู้เค้าเป็นผชยังไง ถ้าถามว่าเราไปเจอเพื่อนพ่อแม่เค้าหรือยัง พ่อกับแม่เค้าเรายังไม่ได้เจอค่ะ แต่เกือบจะได้เจอพี่สาวแต่พี่สาวไปเที่ยวเลยไม่ได้เจอและเรามีเวลาจำกัดเพราะมาวีท่องเที่ยวค่ะ

ส่วนเพื่อนเค้าเราเจอแล้วที่เมืองนอกค่ะ ณ ปัจจุบัน ผญไทยคนนี้ก็ไปเจอเพื่อนๆเค้าเหมือนกันค่ะ กลุ่มเดียวกันแต่ผญคนนี้เจอเพื่อนๆเค้าในไทยเมษาที่ผ่านมาค่ะ ตอนนี้เราก็คิดเหมือนคุณเลยค่ะเพื่อนเค้าเราก็ไปเจอแล้ว มันก็ชัดในระดับนึงแล้ว เพียงแต่เราไม่ได้ไปต่อค่ะ เค้าทิ้งเราไว้กลางทางเพื่อไปเจอคนใหม่
Back to Top
kjaereste View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kjaereste Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 15:05 - IP: 1.179.240.73 IP Information
สำหรับบางคน  จะคบหรือรู้จักกันมานานเท่าไหร่ ก็ไม่สำคัญเท่ากับการเป็นคนที่ใช่  เท่าที่อ่านมา ระยะเวลา 8 ปีนี่ไม่ใช่น้อยๆเลย  ถ้าคบกันมานานขนาดนี้แล้ว  ความสัมพันธ์ไม่ได้คืบหน้าไปกว่า long distance relationship  ยังไม่ได้ไปพบเจอหรือรู้จักกับครอบครัวของทั้ง 2 ฝ่าย   เราว่าเค้าไม่ได้จริงจังกับความสัมพันธ์นี้  ไม่มีการวางแผนอนาคตร่วมกัน เหมือนคบไปเรื่อยๆ  แต่พอวันนึงเค้าไปเจอคนอื่นที่เค้าถูกใจกว่า  คนที่เค้ารู้สึกว่าใช่สำหรับเค้า  ใจเค้าก็คงเอนเอียงไปทางนั้นน่ะค่ะ

อยากทราบว่าคุณ 2 คนอายุเท่าไหร่คะ  การที่ได้ไปพบเจอกับเพื่อนๆของเค้ามาบ้างแล้ว  มันก็ไม่ได้หมายความว่าความสัมพันธ์ของคุณชัดเจนหรือจริงจังนะคะ  ยิ่งถ้าคุณทั้ง 2 คนอายุยังน้อยอยู่   การคบกันและการได้เจอกับเพื่อนๆ เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ   คบกัน 8 ปีโดยที่ไม่ได้เจอกับครอบครัวเลย  แบบนี้เหมือนกับแค่คบกันแบบดูๆกันไปก่อน  ยังไม่ได้จริงจังน่ะค่ะ

การที่เค้าไม่ตอบ ไม่ติดต่อ ไม่บอกอะไร  เค้าอาจจะคิดว่าการไม่พูดหรือบอกตรงๆ จะทำร้ายเราน้อยกว่าก็ได้ค่ะ  แต่ก็เข้าใจเหมือนกันว่าคุณคงอยากได้ closure จะได้ตัดใจ   แต่ว่าการกระทำของเค้ามันชัดกว่าคำพูดอยู่แล้วค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ  เสียดายวันเวลา  เสียดายความรู้สึกดีๆที่เคยมีให้เค้า  เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ  แต่คิดซะว่าไม่ใช่คู่กัน  เสียเวลามาเยอะแล้วกับความสัมพันธ์ที่ไม่มีอะไรคืบหน้า  ถึงจุดที่ต้องตัดใจและเดินต่อไปโดยไม่มีเค้าแล้ว  สู้ๆนะคะ วันข้างหน้า อาจจะได้เจอคนที่ดีกว่าค่ะ Smile

Back to Top
Bie1301 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Bie1301 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 16:08 - IP: 1.0.201.46 IP Information
ถ้าคิดถึงเขาแล้วทำให้รู้สึกแย่ ลองเปิดใจคุยกับคนใหม่ดีไหมค่ะ แรกๆ เชื่อว่ายังทำใจไม่ได้ แต่ถ้าเรามีคนคุย คนที่คอยถามเราว่าทำอะไร กินข้าวหรือยัง บางทีมันอาจจะช่วยให้เราลืมเขาไปได้  ถึงแม้ว่าเป็นช่วงเวลาไม่นานแต่ก็ยังดีกว่าการที่ยึดติดกับความรักของเขานะค่ะ  ลองคิดในแง่บวกดีแล้วแหละค่ะ ระยะเวลาที่เสียไป 8 ปี ที่ยังไม่ได้ใช้ชีวิตคู่อยู่ด้วยกัน ยังดีกว่าอยู่ด้วยกันแล้วไปกันไม่รอด เราก็เคยผ่านประสบการณ์การมีครอบครัวมาแล้ว มันรู้สึกแย่ยิ่งกว่าการคบกันอีกค่ะ ขนาดเรายังทำได้เลย เชือว่าคุณก็ทำได้เหมือนกันค่ะ ถ้าเหงาๆ ลองโทรหาเพื่อน ปรึกษาครอบครัวนะค่ะ อันนี้ช่วยได้จริงๆ มันไม่ง่ายที่จะทำใจแต่เชื่อว่ามันไม่ยากหรอกค่ะ ถ้าคิดจะทำ เปิดใจ ลองคุยกับคนอื่น (ที่หาคนคุยไม่จำเป็นต้องในฐานะแฟนก้อได้ อาจจะในฐานะเพื่อนหรือคนรู้จักอะไรประมาณนี้) คิดซะว่าคนที่แล้วเป็นเพียงบททดสอบที่จะทำให้เราเข้มแข็งและเดินต่อไป เชื่อว่าฟ้าหลังฝนย่อมดีเสมอค่ะ :) Don’t feel so bad. I’ ll encourage you. I hope you get better soon SmileSmileSmile

Edited by Bie1301 - 12 May 2017 at 16:09
Back to Top
far far away View Drop Down

Post Options Post Options   Quote far far away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 22:00 - IP: 1.32.66.205 IP Information
มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้นะคะ เวลาช่วยได้ ก้าวไปข้างหน้าค่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย รักตัวเองมากๆนะ หันมาดูแลตัวเองดีกว่าค่ะ อนาคตอาจจะเจอคนที่รักเราจริง เสียใจร้องไห้ได้แต่อย่านาน
Back to Top
sarinthip View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sarinthip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2017 at 21:41 - IP: 134.196.51.157 IP Information
ฝรั่ง ถฝเค้าจะคอยหาคนที่ใช่และดีที่สุดสำหรับเค้า ถ้าเค้ายังไม่ได้รู้สึกว่าเราใช่และมีความรัก.,เราอ่านเรื่องของคุณแล้วของเราเรื่องเล็กไปเลยค่ะ แฟนเราพึ่งคบเราได้5เดือน เค้าจะย้ายไปแล้ว แล้วก็มีท่าทีจะหาคนอื่น คนที่ใช่ที่สุด เค้าเลยไม่กล้าวางแผนกับเรา คุณไม่ใช่คนเดียวค่ะที่โดนแบบนั้น แต่เราจะเลือกผ่านไปให้เร็วที่สุดได้แค่ไหน ขอบคุณสำหรับประสบการณ์นะค่ะ ตอนแรกเราว่าจะรอเค้า แต่หลังจากอ่านเสร็จเราคิดว่าจะไม่สนใจเค้ามากกว่าตัวเราแล้ว จะไม่ยอมเสียเวลาอีกแล้ว เราเคยโดนคนไทยหลอกมา10ปีที่ให้อภัย เรามาเจอคนนี้คนที่2 เค้าดีกับเราค่ะ แต่เค้าไม่แน่นอนในตอนนี้ แต่ก็ดีกว่าคนเก่า และวันข้างหน้าเราก็จะได้เจอคนที่ดีกว่านี้ค่ะ อย่าไปคามเค้า ให้เค้ารู้สึกมีค่าค่ะ เรามีค่ามากกว่าเค้า (กลังไมค์ได้นะค่ะ คล้ายกันเลยตอนนี้55)
Back to Top
Donly6822 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Donly6822 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2017 at 23:37 - IP: 124.121.210.241 IP Information
น้องเป็นผู้หญิงที่ดีสำหรับเค้าแต่ไม่ได้เป็นคนที่ใช่คะ การเค้าไม่ตอบเพราะเค้าไม่อยากให้เสียใจไปมากกว่านี้เลยเลือกที่จะเงียบ อย่าไปเสียดายเวลา8ปีเลยจงเสียดายเวลาที่เราเหลืออยู่ดีกว่า พยายามรักษาความเจ็บปวดให้หายเร็วที่สุด เพื่อใช้เวลาที่เหลือกับความสุขกับคนที่รักเราจริงๆ
เริ่มต้นชีวิตใหม่ หาคนคุยไปเรื่อยๆไม่ดีก็ตัดทิ้ง แล้วเราจะเจอคนที่ใช่ในที่สุด
   พี่คบกับแฟนเก่ามา13ปี รักๆเลิกๆเพราะเค้าเป็นคนแรกเราก็อยากให้เป็นคนสุดท้าย
แต่ไม่ใช่คือไม่ใช่คะมีเรื่องปวดใจมาตลอดสุดท้ายพี่ยอมปล่อย มาลองคุยกับฝรั่งดูคุยจริงๆจังๆก็ประมาณ8คน(ฝรั่งในเมืองไทย2 นอกนั้นคุยออยไลน์) อย่างต่ำๆก็5-6เดือน บางคนเจ้าชู้คุยกับผญ.หลายๆคน บางคนมีเมียแล้วแต่ก็หลอกว่าโสด พี่จับได้พี่ก็เลยคุยไปดื้อๆแล้วหาคนใหม่คุย
จนสุดท้ายมาเจอแฟนคนปัจจุบัน(หลังจากที่เสียเวลากับ7คนก่อนหน้าไปประมาณ2ปีกว่า) พี่แกเรียบร้อยและใจดีมากๆ แกไม่หล่อไม่รวยนะ แต่แกขยันทำงานเพื่อจะเอาเงินมาหาที่เมืองไทย3-4เดือนครั้ง ยุ่งหรือเหนื่อยแค่ไหนอย่างน้อยๆต้องโทรหาวันละ2รอบ ตอนนี้ก็จะ3ปีแล้ว มีแผนจะแต่งปีหน้า..คือที่เล่ามาอยากให้น้องรู้ว่าอย่าไปเสียเวลากับคนที่เขาไม่สนใจเราอีกแล้วเลย อย่าเสียเวลาไปหาคำตอบจากเขาในเมื่อเรารู้คำตอบนั้นดี ลุกขึ้นแต่งตัวสวยๆทำตัวให้มีค่า หาคนที่ใช่สำหรับเราและรักเราดีกว่า แล้วสักวันน้องก็จะเจอพี่ขออวยพรและเป็นกำลังใจให้นะคะ
Back to Top
Tango120 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Tango120 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2017 at 10:00 - IP: 223.206.251.84 IP Information
ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังให้นะค่ะ เราเข้าใจความรู้สึกเพราะเราไม่ได้ต่างกันเลย เราอาจจะเจอหนักกว่า  เข้าใจความเจ็บปวดอย่างดี  เเต่เราก็ลุกขึ้นมาเข้มเเข็งได้ เเละรักตัวเอง จงรักตัวเองทำสิ่งดีๆเพื่อตัวเอง คนเเบบมีไม่ควรไปเสียเวลาด้วยหรอกค่ะ เชื่อเถอะ รักตัวเองทำให้ตัวเองสวย สุดท้ายเขาจะเสียใจเองที่ทิ้งเราไป สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ได้เจอคนดีๆนะค่ะ เมื่อไหร่ก็ตามที่เราดูดี คิดดี ก็จะดึงดูดเเต่สิ่งดีเข้ามาค่ะ 
สู้ๆSmileSmileHeart
Back to Top
thunyaras63 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote thunyaras63 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2017 at 14:08 - IP: 1.10.208.88 IP Information
ไหว้พระสวดมนต์ กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรทุกคืนก่อนนอนน้ะค้ะ  พอกรรมพวกนี้เบาลงใจคุณจะเลิกคิดถึงเขาเอง  และชีวิตคุณจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีและสมหวังแน่นอนค่ะ  ทำดูน้ะค้ะดีกว่าปล่อยให้ชีวิตไม่มีจุดหมาย  ชีวิตคุณจะสมหวังแน่นอนค่ะทำน้ะค้ะ
Back to Top
ลิงลม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลิงลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2017 at 12:17 - IP: 203.23.20.119 IP Information
การได้พบ เพื่อน หรือครอบครัวของผู้ชาย เราไม่เชื่อว่านั่นคือเขาจะมีเราตนเดียวตลอดไป มีคนฝรั่งที่รู้จักพาสาวชาวฟิลิปปินส์มาให้รู้จัก ถึงสองอาทิตย์หรือเปล่าก็ไม่รู้ เขาก็แยกทางกัน หลานชายสามีเราเคยพาสาวมาให้รู้จัก สรุปแต่งงานกับอีกคน...😉
" คิดดี ทำดี ชีวีมีสุข คิดทุกข์ ทำทุกข์ สุขไม่มี "
Things are beautiful when you love them.
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.199 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters