Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: มึนตื้องง ขอกำลังใจและคะแนะนำค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

มึนตื้องง ขอกำลังใจและคะแนะนำค่ะ

Author
น้องส้ม View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote น้องส้ม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มึนตื้องง ขอกำลังใจและคะแนะนำค่ะ
    Posted: 12 May 2017 at 17:25 - IP: 124.120.240.19 IP Information
คบกับหนุ่มฝรั่งเศสค่ะ ได้สัก 8 จะ9 เดือนแล้ว คุยกันแทบจะทุกวัน ไปไหนบอกรายงานตัวกันเสมอทั้งเค้าและเรา เค้าสุภาพมากๆค่ะ ไม่เคยพูดเรื่องโป๊เปลือยหรือแนวไม่ดีเลย ยอมรับค่ะว่าชอบและหลงมาก ช่วงที่ที่ผ่านมาก็มีบ้างค่ะที่งอนหรือไม่เข้าใจกัน แต่ก็คุยกันตรงๆและพยายามที่จะปรับตัวเข้าหากันค่ะ ที่ผ่านมาก็มีบ้างที่ท้อกับระยะทางและความแตกต่างกันในแต่ล่ะด้าน เค้าก็คุยกับเราตรงๆค่ะว่าขอหยุดความสัมพันธ์ ห่างกันสักพัก เราก็ตกลง เงียบหายจากกันได้ไม่นาน ก็ต้องกลับมาคุยมาห่วงใยกันเหมือนเดิม เมื่อวันอาทิตย์ เค้าบอกว่า เดือนสิงหาคม เค้าได้วันหยุดแล้วนะ เค้าจะมาหาที่ไทย 2 สัปดาห์ เพื่อที่ ช่วงปีใหม่และคริสมาสต์ เค้าจะได้ให้เราทำวีซ่าเยี่ยมได้ เพราะแม่เค้าอยากเจอเรามาก ก่อนหน้านี้ 1 เดือนย้อนไป ไม่เคยทะเลาะกันค่ะ วันจันทร์เค้าไม่ได้ทำงาน พอเค้าตื่นมาเราก็เห็นเค้าโพสเฟสว่า อารมณ์ไม่ค่อยดีเลยวันนี้ อย่ารบกวน ซึ่งเราก็เดาว่าคงเป็นผลการเลือกตั้งเพราะคนที่เค้าเลือกแพ้ค่ะ พอสัก3ทุ่มในไทยเราก็ส่งข้อความไปว่า วันนี้เหนื่อยจัง ฝนตกทั้งวัน ขอนอนพักนะ สักเที่ยงคืนเรารู้สึกตัวเลยเปิดเฟสดู เฟ็นเค้าโพสว่า .. โสดคือความอิสระ เราก็ไม่ทันคิดตามค่ะ แต่ตอนนั้นเค้ายังไม่ได้อ่านข้อความที่เราส่งไป สัก ตี1 กว่าฟ้าร้องเราสะดุ้งตื่น เราก็เปิดเฟสดู ปรากฏว่าเค้าลบโพสนั้นออกไปแล้ว และอ่านข้อความเราแล้ว เราก็นอน ตี 5 เราตื่นมา คือทุกวันจะคุยกันนาน ๆ ช่วงนี้ ตอนเราตื่น ก่อนเค้าเข้านอน เราส่งข้อความหาไม่ได้ค่ะ เค้าบล็อคเฟสเรา รวมถึงช่องทางการติดต่ออื่นๆที่เรามีต่อกัน งง งวยมากเลย ค่ะ ไม่เข้าใจว่าทำไม เราก็เลยส่งเมลล์ไปหา ส่งไปทุกวัน จนถึงเมื่อวาน เค้าก็ยังไม่อ่านค่ะ ที่รู้เพราะมีโปรแกรมแสดงการอ่านค่ะ ช่วงดึกเลยตัดสินใจ ส่งข้อความไปทางมือถือ ข้อความแรกส่งผ่านค่ะ ห่างกันสัก 15 นาที เราส่งอีก ปรากฏว่า ข้อความดีดกลับ ส่งไม่ได้ค่ะ ตอนนที่คือ งง ตื้อ ไม่เข้าใจว่าทำไมคะ เราควรทำอย่างไรดี จะติดต่อผ่านแม่หรือ หลาเค้าก็กลัวว่า วุ่นวายหรือก้าวก่ายค่ะ ไม่เข้าใจจริงๆ วรทำไงดีคะ
Back to Top
kjaereste View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kjaereste Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 17:40 - IP: 1.179.240.73 IP Information
ถ้าเค้าบล็อคเราแบบนี้  ไม่ควรติดต่อแม่หรือครอบครัวเด็ดขาดค่ะ  ยิ่งยังไม่เคยเจอกันเป็นการส่วนตัว  ยิ่งไม่ควรติดต่อครอบครัวเค้านะคะ  มันจะกลายเป็นก้าวก่ายชีวิตส่วนตัวเค้ามากเกินไปค่ะ

ถ้าเค้าเล่นบล็อคคุณทุกช่องทางแบบนี้ก็ทำใจค่ะ  8-9 เดือนถึอว่าไม่นาน  อีกกระทู้นึง 8 ปีเชียวค่ะ  ทำใจและก้าวต่อไปข้างหน้า  เป็นกำลังใจค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote น้องส้ม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 17:50 - IP: 124.120.240.19 IP Information
kjaereste........ขอบคุณมากค่ะ อย่างน้อยตอนนี้ก็ได้ระบายความอึดอัดใจออกไป เพราะไม่รู้ว่าควรจะเล่าหรือปรึกษาใครดี คนรอบข้าง พวกเค้าก็ ดูถูกเราไว้แต่แรกที่คบค่ะ ว่า เพ้อฝัน มโน เลยทำให้ ไม่ค่อย ปรึกาาหรือเล่า ให้คนรอบตัวฟังเท่าไร
Back to Top
kjaereste View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kjaereste Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 18:59 - IP: 1.179.240.73 IP Information
เป็นปกติค่ะ คนเรา  บางทีได้รู้จักใคร  ได้มีความรู้สึกดีๆให้  ก็อดไม่ได้ที่จะแอบมีความหวัง และคาดหวังว่าจะลงเอยด้วยกัน   ไม่เป็นไรนะคะ  เก็บเอาไว้เป็นประสบการณ์ค่ะ  Smile
Back to Top
Peachy2013 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Peachy2013 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 21:45 - IP: 171.97.75.235 IP Information
รักออนไลน์ ปิดคอม ปิดเน็ต ก็จบกัน

ทำตัวให้สดชื่นค่ะ แล้วก้าวไปข้างหน้า มีอะไรที่น่าสนใจกว่ารออยู่อีกเยอะ
Peachy M.
Back to Top
far far away View Drop Down

Post Options Post Options   Quote far far away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2017 at 21:50 - IP: 1.32.66.205 IP Information
Originally posted by Peachy2013

<font size="4" color="#ff0099">รักออนไลน์ ปิดคอม ปิดเน็ต ก็จบกัน
<font size="4" color="#ff0099">
<font size="4" color="#ff0099">ทำตัวให้สดชื่นค่ะ แล้วก้าวไปข้างหน้า มีอะไรที่น่าสนใจกว่ารออยู่อีกเยอะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ
Back to Top
Orange Windmill View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2017 at 15:46 - IP: 182.232.91.143 IP Information
บางทีคนเราก็มีช่วงเวลาที่สับสนค่ะ ปล่อยให้เค้าทบทวนตัวเอง อย่าพยายามไปก้าวก่ายแม่หรือหลานเค้า อย่าตื๊อ นิ่งๆค่ะ ทำตัวเราเองให้ทรงคุณค่าไว้ ถ้าเค้าคิดถึงคุณเมื่อไหร่เค้าจะกลับมาเอง ถ้าเค้าไม่กลับมาก็เคารพการตัดสินใจเค้า

ระหว่างนี้ คุณก็จะได้มีเวลาให้ตัวเองมากขึ้น แต่ถ้าเวลาให้ตัวเองเยอะเกินไป ฟุ้งซ่าน คิดถึงเค้า ก็ลงสังเวียนเดท หาหนุ่มๆ หล่อๆ คนใหม่แชทไปค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote น้องส้ม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2017 at 18:12 - IP: 124.122.66.43 IP Information
ขอบคุณทุกๆคนมากนะคะ สำหรับคำแนะนำ และกำลังใจ ตอนนี้ก็พยายามไม่คิดค่ะ นิ่งเงียบๆจริง  แต่ถ้าไม่ใช่มันก้คือไม่ใช่ คิดไว้แบบนี้
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.326 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters