Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ลุงแซม / US
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำปรึกษาค่ะ สับสนว่าเราอยู่ในสถานะไหนกันแน่
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำปรึกษาค่ะ สับสนว่าเราอยู่ในสถานะไหนกันแน่

Author
kfwach View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kfwach Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำปรึกษาค่ะ สับสนว่าเราอยู่ในสถานะไหนกันแน่
    Posted: 03 Jun 2017 at 00:51 - IP: 27.145.134.60 IP Information
สร้างแอคนี้ขึ้นเพื่อการณ์นี้โดยเฉพาะเลยค่ะ 5555555555555 นี่เป็นกระทู้แรกเลย ยาวนิดนึงนะคะ TT
เริ่มแรก เจอกันในแอพนึง เขาแอดมาค่ะ แล้วก็ย้ายไปคุยในสไกป์ เขาแอดมาเพราะสนใจภาษาไทยมั้งนะคะ 
ตอนนี้ประมาณ 4 เดือนแล้วค่ะ เขาเป็นคนอเมริกันค่ะ อายุ 26 ส่วนนี่อายุจะ 21 ปีสิงหาคมนี้ค่ะ 
คุยกันแบบเพื่อน แต่บางทีก็เหมือนมีใจ บางทีก็เหมือนไม่มี ชอบส่งรูป ส่งคลิปตัวเองมาให้ว่าตอนนี้ ทำอะไรที่ไหนอยู่ น่ารักมากกก
ไม่เคยพูดเรื่องเซ็กซ์อะไรเลย เหมือนจะเคยขอเขาไว้ว่าไม่ชอบอะไรแบบนี้ 
เขาก็บอกว่าเขาเข้าใจว่าวัฒนธรรมไทย เรื่องเซ็กซ์ไม่ใช่เรื่องที่จะคุยเปิดเผยได้
เวลาคอลกัน เขาก็เปิดกล้องตลอด ทั้งๆที่นี่คุยกันมาสี่เดือน เปิดกล้องให้เขาเห็นหน้า 2 ครั้งเอง 
รูปก็ไม่ค่อยส่งไป จะส่งไปก็ช่วงที่หน้าสิวไม่ขึ้น หรือวันนี้แต่งหน้าสวย แต่งตัวสวยงี้อ่ะค่ะ TT

- เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ไปเที่ยวพัทยากับเพื่อนในคณะค่ะ แล้วเขามาไทยพอดี ช่วงที่อยู่พัทยา เขาอยู่กรุงเทพค่ะ ช่วงที่เขามาไทยก็คุยในสไกป์ปกติเหมือนทุกวันค่ะ แล้วที่นี้เขาจะมาหา ตอนแรกก็กลัวว่าจะเดินทางลำบาก เหนื่อยบ้าง เงินบ้าง แต่เขาก็ยืนยันที่จะมาค่ะ ปล.ตอนนั้นก็กังวลด้วย อยู่ดีๆก็หน้าพัง สิวขึ้นเต็มไปหมดเลยค่ะ พอเขากลับไป สิวที่เห่อๆ เริ่มหายจนยุบไปหมดซะงั้น TT เข้าเรื่องต่อค่ะ 5555 พอเขามาหาที่พัทยา ก็มีโอกาสไปดำน้ำด้วยกัน จุดพีคคือ ตอนแรกกลัวน้ำค่ะ เพราะว่ายน้ำไม่เป็น พอลงน้ำเสร็จ เขาก็มาจับมือค่ะ... จับมือแบบกุมมืออ่ะค่ะ ประมาณ 4-5 นาที ไม่ได้จับมือแบบประสานนิ้วนะคะ แต่ว่าใจเต้นแรงมาก แต่ต้องทำเหมือนไม่มีอะไร ท่องในใจแรงมาก เพื่อนนะ นี่เพื่อน เพื่อนไงเพื่อน 555555555 แต่ก็แพ้ค่ะ ยังเขินๆ อยู่เลย แต่แล้วหลังขึ้นมาจากน้ำค่ะ..... น้ำทะเลแร๊งแรง เครื่องสำอาง ไปหมดเลยค่ะ เป็นคนที่หน้าสดกับหน้าที่แต่งแล้ว ค่อนข้างต่างกันใช้ได้เลยค่ะ ดังงั้น จากในรูปก็เช่นกันค่ะ ฮืออ TT หลังจากนั้น 1 วัน ไม่ได้คุยกันเลยค่ะ เพราะว่านี่ต้องขึ้นเครื่องจากพัทยากลับบ้าน เขาก็เตรียมตัวขึ้นเครื่องกลับอเมริกาในวันเดียวกันค่ะ เขาก็ตอบสไกป์บ้างนะคะ แต่ไม่ได้เยอะเหมือนปกติ ตอนนี้เขาเงียบไปอีกแล้วค่ะ TT กลัวมากค่ะฮืออ 

พี่ๆในเว็บว่าไงบ้างคะ? TT ฝรั่งปกติเขาจับมือกันเป็นปกติไหมคะ? จากพฤติกรรมเขาแล้ว เขามีใจบ้างรึเปล่าคะ? มีแฟนคนล่าสุดก็ประมาณ 6 ปีทีแล้วได้ค่ะเป็นคนไทย หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยชอบใครค่ะ ปกติดูท่าทีคนไม่ค่อยออกด้วย รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ TT 

Edited by kfwach - 03 Jun 2017 at 00:59
Back to Top
stefanie View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote stefanie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2017 at 07:00 - IP: 223.24.36.169 IP Information
ไม่ได้คุยเยอะๆกันนานหรือยังคะ ถ้าวันสองวันก็ดูไปเรื่อยๆก่อน แต่ถ้านานแล้วพี่ว่าเตรียมใจนะ นกอาจบินมาหา
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kfwach Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2017 at 14:36 - IP: 124.122.40.252 IP Information
เขามาตอบแชทแล้วค่ะ ดีใจ TT วันนี้เข้าวันที่ 2 คิดว่าจะหายไปซะแล้ว แต่ก็ยังมาคุยก่อนนอน แต่คงต้องดูต่อค่ะ ไม่รู้ว่าเขาเฟรนลี่หรือยังไง ช่วงนี้เตือนตัวเองอยู่บ้างนะคะ ทำใจไว้บ้างแล้ว 555555 ขอบคุณสำหรับคำปรึกษาน้าค้า♥
Back to Top
stefanie View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote stefanie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2017 at 18:23 - IP: 27.55.117.61 IP Information
ค่อยๆให้เวลาศึกษากัน บางคุ่เป็นเพื่อนคุยกันมานาน ถึงเวลาอยากเป็นแฟนกันก็เป็นเฉย
บางคนคลิกกันเลยก็มี ยังไงก็ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ไปเรื่อยๆ คนมันจะใช่เดี๋ยวเค้าก็มาซบอกเราเองค่ะ
สุ้ๆ
Back to Top
Donly6822 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Donly6822 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2017 at 17:12 - IP: 1.47.230.81 IP Information
แค่จับมือกันมันเป็นเรื่องธรรมดาม๊ากๆๆคะหนู อย่าพึ่งตื่นเต้นใจเย็นๆนะจ้า
ดูกันนานๆ ยิ่งฝรั่งอายุไม่มากเค้ายังชอบสนุกอยู่หาจริงจังได้ยาก ก็คุยไปเรื่อยๆ
เวลาจะพิสูจน์ทุกอย่างจ้า..อย่าใจร้อนอย่าใจง่าย ช้าๆได้พร้าเล่มงามสามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย ;)
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kfwach Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2017 at 21:38 - IP: 27.145.134.117 IP Information
ขอบคุณน้าค้า~ จริงแบบที่พี่พูดแหละค่ะ แหะๆ ^^' 
Back to Top
spuknik View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote spuknik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2017 at 16:26 - IP: 182.232.205.56 IP Information
น้องอายุยังน้อย (สำหรับเรื่องมีแฟนต่างชาติ)และอาจจะยังติดนิสัยมีความรู้สึกนึกคิดในแบบคนไทย(คนไทยจะชอบคิดเองเออเอง ขี้งอน ไม่มีเหตุผล ไม่ได้ว่าให้น้องนะแต่พูดโดยรวม พี่ก็เคยเป็นแต่หลังจากมีแฟนฝรั่งและอายุมากขึ้นเลยใช้เหตุผลมากกว่า)

ระยะเวลาที่รู้จักกันยังไม่นานด้วย หลายคนคบเป็นปี สองปีนอนเตียงเดียวกันฝ่ายชายยังคิดว่าเป็นคู่เดท ไม่ใช่แฟนก็มีค่ะ เรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาค่ะ อย่างที่เห็นสำหรับการโอบกอด หอมแก้ม จับมือ มันคือเรื่องปกติที่ปฏิบัติได้กับทุกคน ถ้าเขาชอบเขาเขาจะติดต่อเราสม่ำเสมอเอง ถ้าไม่เขาก็คงหายไปและมันคงเป็นคำตอบ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kfwach Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2017 at 21:39 - IP: 171.100.78.207 IP Information
ขอบคุณพี่ๆมากนะคะ ^^

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.179 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters