Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ สวิส / Switzerland
  New Posts New Posts RSS Feed: หนุ่มสวิสที่เพิ่งรู้จักจะมาอยู่ด้วยที่ไทยขอแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

หนุ่มสวิสที่เพิ่งรู้จักจะมาอยู่ด้วยที่ไทยขอแต่งงาน

Author
Maynie28 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Maynie28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หนุ่มสวิสที่เพิ่งรู้จักจะมาอยู่ด้วยที่ไทยขอแต่งงาน
    Posted: 26 Jun 2017 at 21:53 - IP: 223.24.148.117 IP Information
รบกวนขอคำปรึกษา และคำแนะนำ จากทุกท่านค่ะ รู้จักหนุมสวิสอายุ ประมาณ 42 ใน interpal ประมาณ 2 สัปดาห์ บ้านอยู่ Zurich จบ U of Zurich ภรรยาเสียชีวิต 4 ปีที่แล้ว จากอุบัติเหตุ เค้าส่งเมล์+ Skype มาจีบ และให้ลูกชายเค้าส่งเมล์มาหา เรียกเราว่าแม่ เค้าบอกว่า เค้าทำงานเป็นวิศวกร ขุดเจาะน้ำมัน เค้าถ่ายรูปตัวเขา บรรยากาศและเพื่อนที่ทำงาน มาให้ดูหลายรูปค่ะ เค้าจะกำลังจะหมดสัญญากับบริษัท ขุดเจาะน้ำมันในอีก 2 สัปดาห์หน้า เค้าจะมาหาเราพาลูกเค้ามาอยู่ด้วย และแต่งงานกับเรา เราก็ไม่ได้ไม่ได้ตอบอะไรมาก ไม่ค่อยคุยกะเค้า จากนั้นเค้าก็ให้ลูกเค้าส่งเมล์มา ว่าอยากมาอยู่ด้วยจะช่วยทำความสะอาดบ้าน และบอกว่าพ่อเค้ารักเรามาก ส่วนตัวเราทำงานราชการ อยู่กรุงเทพกับพ่อแม่ และโสดค่ะ ชีวิตไม่ลำบากแต่ก็ไม่หวือหวาค่ะ
คืองงและสับสนมากค่ะ จะทำยังไงกับเค้าดีค่ะ ปฏิเสธเลยดีมั้ย แต่เราก็สงสารเค้ากับลูก เรื่องที่เค้าเล่ามันดูจริงน่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
Back to Top
Rose2012 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2017 at 23:46 - IP: 182.232.37.229 IP Information
คุณกำลัง โดนหลอกแล้วค่ะ โปรไฟล์แบบนี้ Scamer ชัดๆ อย่าไปเชื่อ!!
ถ้าไม่เชื่อ ลองขอเค้าเปิดกล้อง   เค้าจะบ่ายเบี่ยง ท่านู้น ท่านี้ ไม่ให้คุณเห็นหน้า บลาๆๆๆ
ลองนึกดูนะคะ คนเราไม่เคยเจอกัน มาบอกว่ารัก และ จะแต่งงานด้วย มันง่ายไปไหมคะ??
และ คุณก็ไม่ต้องสับสน และอย่าโลกสวย ห้ามสงสาร ผช ในเวบเดท ไม่งั้นคุณจะตกเป็นเหยื่อ!!
#ของฟรีไม่มีในโลก และ ของดีๆ ไม่มาถึงเราง่ายๆหรอกค่ะ#
ปล. ดิฉันฟันธงเลยว่า คนที่คุณคุยด้วย Scamer ล้าน %
Back to Top
Maynie28 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Maynie28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2017 at 00:10 - IP: 223.24.13.7 IP Information
ขอบคุณ คุณ Rose2013 มากเลยค่ะ
เมื่อสักครู่ลอง search ภาพที่เค้ามาส่งมา กลายเป็นภาพที่ copy มาจาก internet ค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งนะคะ :)

Back to Top
Rose2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rose2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2017 at 00:44 - IP: 182.232.37.229 IP Information
Originally posted by Maynie28

ขอบคุณ คุณ Rose2013 มากเลยค่ะ
เมื่อสักครู่ลอง search ภาพที่เค้ามาส่งมา กลายเป็นภาพที่ copy มาจาก internet ค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งนะคะ :)

ดีค่ะ ต้องสแกนหน่อยค่ะ ตอนนี้ ผญ ไทย โดนฝรั่งหลอกเยอะ เป็นห่วงนะคะ
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2017 at 12:12 - IP: 182.232.62.223 IP Information
ยึดหลักความเป็นจริง คนไม่เคยเจอหน้าเจอตา รักกันลงแล้วเหรอ แค่เจอกันในเวป แล้วเขาคุณรักคุณ อยากจะแต่งงานกับคุณ อยากมาอยู่กับคุณ คุณรู้จักเขาดีแค่ไหนหัวนอนปลายเท้าเป็นอย่างไร รวยจริงหรือเปล่า ขึ้โม้ ราคาคุยหรือเปล่า

ถ้าไม่ใช่อย่างที่เขาโม้ คุณจะอย่างไร ถ้าผู้ชายไทยมาไม้นี้ตะรับพิจารณมั๊ย ชายไทย ต่างชาติ มีดีมีเลวเหมือนกัน มีสติดูดีๆ ดูนานๆ อย่าเชื่ิอในสิ่งที่เขาพูดและยังพิสูจน์ไม่ได้
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters